vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli maana kila kilichomo duniani yaani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kibuli cha uzima havitokani na baba bali yatokana na dunia ao kwa anasema kwamba kuna tamaa ya macho kuna tamaa ya mwili na kiburi cha usima. na anasema hivi vitu vitatu havitokani na mugu, na dunia, na mungu dunia dunia kwenye waraka anasema yote iko chini chini ya yule adui kwa hiyo kwa lugha nyingine tamaa tamaa ya ya macho mwili na kiburi cha chimbuko lake ni ibilisi kwa hiyo ni kwamba ibilisi hana namna nyingine nyingine ya ya kumdhuru mtu isipokuwa kupitia uongo na hana namna kuleta niniote yakuupt un isipokuwa kupitia unwaam alulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vindi vya neema na kweli jina langu naitwa naita ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako unayenisikiliza ili uweze sklza na kufika katika cheo cha cha kimo wa kristo kristo kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze Christo, uweze kufikiri kama kama kuzungumza na uweze kmoautmluristg u kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kwa kuamini kwa kwako kwa ukifikiri kwa kwa vibaya maana yake ni kwamba utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri ni dhahiri kuwa utaamini vizuri na ukiamini vizuri utatenda vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri, kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema unafikiri kama nani yaani je unafikiri kama kristo au unafikiri kama adamu na tumekuwa tuna wakati mzuri kabisa tumekuwa tukiangalia mambo kadha wa kadha na tukaona kwamba unaweza ukafikiri kama adamu ama unaweza ukafikiri kama kristo na nilikuwa o katika kitabu cha wakolosai wa tukiangalia mambo kadha na mlanowatang mao kaawakaa nale ataa kug idogo asa kuonyesha insi wa kale na kuvua utu, kuvua utu mpya autpa nazungumzia sana mtume paulo amezungumza sana kuhusu suala la kuvua utu wa kale na kuvaa utu mpya lakini kabla ya kuletea hilo basi nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho yao kwa njia ya video basi tuna youtube chaneli yetu inayokwenda kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia utakapoangalia video yoyote tunaomba uweze kulike pamoja na kushare kama ungependa kupata mafundisho yao kwa njia ya sauti vilevile vile tunapatikana katika google podcast katika apple podcast na katika katikaspotify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi tafadhali ukifika pale subscribe lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote tunaomba uweze kushare na watu wengine na wa kufanya hivyo utakuwa umesababisha kweli ya kristo kusambaa kwa kasi zaidi pia kama ungependa kupata mafundisho ambayo ni zaidi ya haya tunaotoa kwa bana ya nusu saa basi mafundisho yaliyo marefu zaidi yanapatikana katika past kwa njia ya sauti na kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya telegram ama whatsapp basi nakushauri utume ujumbe mfupi ili uweze kuunganishwa kwenye grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo tuma ujumbe mfupi tusema ni unge katika namba 7895242789 t furifuribili bili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati kabisa kwako uwewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo na umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza vipindi vya neema na kweli ili ilia waweze kujengeka niseme asante sana lakini pia nitoe shukrani za pekee kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli maombi yako yanaleta tofauti kubwa sana endelea kutia sanaendeleakutia uhudi edelea kujtumaaanae bila maombi wa watu nyingine unakuwa ni maombleaani lakini maombi yako nanda tofauti kubwa sana na mwisho nitoe shukrani za dhati kabisa na za kipekee kwako kwa uwewe ambaye umekuwa ukichangia uki, uki, uki, gharama za injili kila mwezi umekuwa ukisapoti injili umekuwa ukitoa mapato yako na kwamba kweli ya kristo inafikia watu wengi zaidi basi baada ya kusema hayo rafiki nataka tupige atua, sasa tuendelee zadia a ksmomoa kwaoa kenye waolosa mlangol watatuuia ta mstalwa ule wa mstari ule wa kwanza mpaka kui na ule wa kukitaenyemstalwat kolosai arkolosai 9 paulo anasema hivi msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa sawa na mfano wake yeye aliyeumba anasema msiambiane uongo na nilianza kugusia habari ya ya kwamba kama nimeitwa mahali kwenda kufundisha na nikawa nazungumza na watu ambao ni wamezaliwa mara ya pili kwa maana ya kwamba wameokoka na nikawa nazungumza nao kana kwamba wao bado wanafanana na adamu maanaake ni kwamba nitakuwa nawaingizia uongo lakini nikiwa nawafundisha kwa kuangalia vile kristo alivyo na nikazungumza nao sawasawa na vile kristo alivyo nitakuwa nawaambia ukweli sasa hili jambo ni la muhimu sana ni jambo jambolabda niseme kitu hichi wakristo wengi bado hawajaelewa kwamba kuna kazi, kuna kazi aliyoifanya shetani ndani ya adamu na kuna kazi aliyoifanya mungu ndani ya kristo na kwa bahati mbaya sana wakristo wengi na haswa ndivyo walivyofundishwa ni kwamba kazi aliyofanya shetani ndani ya adamu inaonekana kuwa ni kubwa zaidi kuliko kazi ambayo mungu amefanya kupitia kristo ama ndani ya kristo na kwa sababu hiyo watu wamekuwa wana imani zaidi na wana wana ufahamu zaidi wa kile ambacho shetani amekifanya kupitia adamu badala ya kuwa na ufahamu wa kile ambacho mungu amekifanya kupitia kristo na kwa maana hiyo basi ukiwa na mitazamo hiyo miwili ya kwamba kazi ya shetani ndani ya adamu na kazi ya mungu ndani ya kristo utaona kwamba mungu akaweka mambo namna e, mbili ya kufundisha hawo watu mafundisho torati sheria amri kumi ni kwa ajili ya watu ambao wako ndani ya adamu ni kwa ajili ya watu ambao wanafanana na adamu ni kwa ajili ya watu ambao asili yao ni sawasawa na asili aliyokuwa nayo adamu na neema na kweli mafundisho hayo ni kwa ajili ya watu ambao wanafanana na kristo ni kwa ajili ya wale watu ambao mungu amekusha kufanya kazi ndani yao kupitia kristo na kwa maana hiyo wanatakiwa wafundisho kwa kutumia neema na kweli na kwa bahati mbaya atiaanisa si wakristo si, si wa kawaida tu bali hata viongozi waandamizi wameshindwa kuona tofauti ya msalaba wa yesu kristo kwa watu wengi msalaba wa yesu kristo na nazugumzia wakristo hapa hauna kazi hauna maana yoyote haujaleta tofauti yoyote zaidi ya kuonekana kwamba msalaba wa yesu yesuristo ni tiketi ya kwenda mbinguni zaidi ya hapo hawaoni kwamba kuna tofauti nyingine yoyote ya kimsingi katika maisha yao ya kila siku na kwa maana hiyo wamejikita wakitumia muda mwingi zaidi wakitumiada fundisha ama wakifundishwa na kuingiziwa ufahamu unaomuhusu adam zaidi kuliko ufahamu unaomuhusu kristo na nikumbushe tena ukisoma kuiko kungiziaufaha uasu au a kwamba kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti ikawafikia watu wengi hata wale ambao hawakufanya dhambi na wkufan kwa hiyo kwa lugha nyingine kuna wakati wakati hapa hapa duniani kuna ulimwenguni dhambi ilikuwa kat na aliyesababisha dhambi ikaingia hapa ulimwenguni ni mwanadamu na huyo mwanadamu anaitwa adamu na bibilia inatuambia wazi kabisa katika waraka wa kwanza wa yohana ta mlango mlango wa tatu msarule wanne kwamba dhambi ni uwasi kwa hiyo kitendo cha adamu kuingiza dhambi hapa duniani ilikuwa ni kitendo cha yeye kuingiza uwasi na kwa maana hiyo automatikale basi watu wote ambao wanafanana na adamu watu wote ambao wamemvaa utu wa kale ambao ni sura ya adamu ambao ni sura ya dhambi na uasi atomatikale wanakuwa ni waasi tunapuna saasaa rafiki na watu wote ambao wamezaliwa mara ya pili maanayake ni kwamba wamevaa sura ya kristo na kwa maana hiyo atomatkale wanakuwa ni watii kwa sababu kristo ni mtii na kwa maana hiyo ukichukua watu wawili mmoja anayefikiri kama adamu na mwingine anayefikiri kama kristo alafu ukasikiliza mazungumzo yao utaona tofauti kubwa sana sasa nataka nichanganye niingize ya hapa sikiliza kitu hichi rafiki pa hivi na tuliona katika ile wiki ya kwanza nikumbushe tena kidogo tkidogo tupige hatua katika wiki ile ya kwanza tuliona kwamba shetani hana silaha nyingine zaidi ya kutumia uongo silaha yake kubwa na tukaona kwamba labda tukasome pale tu tukasome yohana aobn tena tujikumbushe yohana a yohana a alafu anasema namna hii anasema bwana yesu anaongea na wayahudi walikuwa wana bishana kidogo anasema ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake asemapo uongo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni muongo na baba uongo bwana aaauongo asma wazi kwamba ibilisi ni muuaj tangu mwanzo anaua kwa kwa kupitia kupitia nini anaua uongo uongo uongo anatumia uptauono io kuleta mauti lakini pia anasema nini anasema kwamba kwa kwa ninyi ni yenu ibilisi na natamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda kwa lugha nyingine ili ibilisi aweze kukupenyezea uongo ili ibilisi un kuingizia uongo atatumia nini atatumia tamaa na ukiangalia katika waraka wa kwanza wa yohana mlango ule wa pili waraka wa kwanza wa yohana mlango wa pili mstari ule wa kumi na sita sikia mzee yohana anavyosema anasema hivi maana kila kilichomo duniani yaani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima havitokani na baba bali atokana na dunia kwa anasema kwamba kuna tamaa ya macho kuna tamaa ya mwili na kiburi cha uzima na na na na na anasema anasema hivi vitu vitatu havitokani na mungu vinatokana dunia na kunye, tano, kumina, dunia kwenye wa kwanza ya ya ya ya yote iko chini chini yule adui ibilisi ibilisi kwa kwa kwa hiyo lugha nyingine tamaa tamaa macho tamaya, mwili na kiburi cha uzima chimbuko lake ni a tu tau atani ni kwamba ibilisi hana namna nyingine ya kumdhuru mtu isipokuwa kupitia uongo na hana namna nyingine nyingin ya kuleta uongo kwa mwanadamu isipopitia isipokuwa kupitia tamaa sasa rafiki sasa tupige hatua kwenye bustani ya edn ibilisi alipokwenda kumjaribu eh, adamu na eva ama e eva kjaribu lugha d ugasah zad manake ni kwamba alitucheza akatumia milango mitatu tamaa macho mtmacho mwili na kiburi cha uzima na ndio maanaksa bibilia sitbibli hivi mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula tamaa ya mwili wapendeza macho tamaa ya macho nao ni mtu wa kutamanika kwa maarifa basi alitoa katika matunda yake akala akampa na mumewe naye akala kwa hiyo utaona kwamba ibilisi alipokwenda kumjaribu mwanadamu tuko sawasawa alitumia tamaa ya mwili tamaa ya macho na kiburi cha uzima na eva akatumbukia mtegoni na baada ya kutumbukia mtegoni akachukua tunda akampa na mumewe adamu kwao tomtalinaeza kusema kwamba ibilisi alipokwenda kumjaribu adamu kutumia tamaa ya macho tamaa ya mwili na kiburi cha uzima ibilisi alishinda lakini tunafahamu ukija ukasoma kwenye matayo mlango wa nne na ukasoma kwenye e, luka mlango ule wa nne utaona kwamba wakati ibilisi amekwenda kumjaribu kristo pale nyikani alianza kuwambia ikiwa weyo ni mwana wa mungu geuza mawe yawe mkate tamaa ya mwili bwana yesu akamwambia imeandikwa akaenda akamchukua akampeleka mpaka juu ya vilele vya mlima akamonyesha enzi na fahari yote na milki zote za ulimwengu akamwambia hii zote ziko mikononi mwangu nami na uwezo wa kumpa yoyote kama nipendavyo kiburi cha uzima bwana yesu anamjibu nini imeandikwa baadaye tunaona ibilisi akaondoka akamwacha bwana yesu anake nini ibilisi alipokutana na kristo akamjaribu katika mambo hayo matatu ibilisi alishindwa sasa watu wengine wakiambia kwamba kristo alijaribiwa katika dhambi kama sisi wanakataa wanasema haiwezekani yule kwenye waibrania waibrania mlango wa waibrania mlango wa nne alafu tutasoma kwanzia yule mstari wa kumi na nne wabrania mlango wann msari waku anasema hivi basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu na tuyashike sana maungamo yetu kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi kwao anasema bwana yesu alijaribiwa katika mambo yote yotep tamaa ya macho tamaa ya mwili na kiburi cha uzima na hakufanya dhambi yoyote atashinda kwa hiyo unapata kitu gani tunapata kitu hichi kwamba ibilisi hapendi kukutana na mtu anayefikiri kama kristo maana anajua akikutana na mtu anayefikiri kama kristo ni dhahiri atashindwa lakini ibilisi anapenda kukutana na mtu anayefikiri kama adamu kwa nini kwa sababu ibilisi anajua kwamba atakapokwenda kumjaribu huyu mtu kupitia tamaa ya macho tamaa ya mwili na kiburi cha uzima maanayake ni dhahiri kwamba huyu mwanadamu atashindwa na ibilisi atashinda tunakwenda sawasawa rafiki sasa ndio maana mtume paulo amekuwa anasisitiza anasema vueni utu wa kale unavuaja utu wa kale unauvua utu wa kale kupitia kubadilisha namna ambavyo anasema vaa utu mpya unavaaje utu mpya unavaa utu mpya kupitia namna ambavyo unafikiri tunakwenda sawa turudi wakolosai tatu sasa tisa na kumi utanyeelewa wakolosai tatu tisa na kumi haleluya wakolosai tatu tisa na kumi anasema hivi anasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu ama maarifa sawasawa na mfano wake yeye aliyeumba kwa lugha nyingine kuzaliwa mara ya pili tu haitoshi kumbuka bibilia inaosema kwenye wakorinto wa pili 37. hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo ya kale yamepita tazama yote yamekuwa mapya ya kale yepi asili ya dhambi iliyotokana na adamu inakuwa imeondoka unakuwa umepata asili mpya ya kristo ya haki tunakuona sawa sawa lakini anasema haita kusaidia kitu mpaka sasa uweze kujifunza upate ufahamu wa kujua wewe umekuwa nini baada ya kuzaliwa mara ya pili wewe umepata nini baada ya kuzaliwa mara ya pili wewe unaweza kufanya nini baada ya kuzaliwa mara ya pili bila kupata maarifa haitakusaidia kitu kuwa na chombo ambacho hujui namna ya kukitumia haiwezi kusaidia kitu huwa kutania kwamba kwamba kwamba kwamba unaweza ukawa kwa ukawa na na na na na silaha silaha silaha kwa kwa wale habari za askari wetu wetu polisi wanaita nini SMG, eh? gun. Alafu waizi na majambazi nje badala resource, ni kwamba, ni ya ya ya ya ukatoa kama fimbo ni ni dhahiri una moto ambayo ungeweza kuitumia kuitumia lakini kuwa kuwa hujui inashindwa na matunda na manufaa kwako wakristo wengi baada kuzaliwa mara pili pamoja wamepata asili mpya kabisa hawajui hiyo yu asili mpya walioipata hawaelewi namna ya kuenenda katika hiyo asili mpya hawajui namna gani watumie hiyo asili mpya ili kuweza kuishi maisha ya ushindi kila siku na ndio maana paulo anakuja anasema msiambiane uongo kwa nini kwa sababu mmevua utu wa kale na sasa mmevaa utu mpya ambao unatakiwa ufanyo upya upate ufahamu sawasawa sawa na mungu ambaye ameumba huo hutu mpya na kwa maana hiyo basi nitakapokuja nikaanza kukuzungumza na wewe ulizaliwa mara ya pili ambaye asili ya dhambi imeondoka ya kale yameondoka nikaanza kuzungumza na wewe kana kwamba bado na asili ya dhambi kwa maana unafanana na adamu maana yake ni kwamba nakuambia uongo si ananipata rafiki nikizungumza na, na watumishi mnisikilize muda wowote na wakati wowote utakapozungumza na mtu alizaliwa mara ya pili ukazungumza naye kana kwamba bado yeye ni mwenye dhambi kana kwamba bado yeye anafanana na adamu huyo unamwambia uongo ndicho ambacho paulo anasema hapa ndio manana paulo ni kuonyesha katika wakorintho wa kwanza mlango wa sita mstari wa tisa anaanza kueleza watu walioko duniani ni watu walezi, waizi, wa namna gani kwamba ni walevi waizi wazinzi na kadhalika na kadhalika, na kadhalika kadhalika anasema na ninyi baadhi yenu zamani sasa hivi zamani mlikuwa hivyo lakini anawakumbusha ssa anasema lakini mlioshwa lakini mlitakaswa lakini mlihesabiwa haki katika jina la bwana wetu yesu kristo na kwa roho mtakatifu kwa hio anasema haya mambo haya yanayoendelea katikati yenu ni mambo yanayofanywa ma, ya na watu wa duniani sio watu waliozaliwa mara ya pili na ninyi kumbukeni kwamba sasa hivi ninyi ni watakatifu ninyi ni wenye haki ninyi hamna hatia ninyi hamna mawao wala lawama mbele za mungu hivyo ndivyo ambavyo mnatakiwa kufikiri kwa nini kwa sababu ukibadilisha kufikiri kwako automasi kuamini kwako kutabadilika na ukibadilisha kuamini kwako maanayake kuzungumza kwako kutabadilika na kutenda kwako kutabadilika huwezi ukabadilisha namna ya unavyotenda na kuzungumza mpaka umebadilisha namna ambavyo unafikiri sasa tuene nikaanza kugusia kitu tuende kwenye matayo saba kwenye matayo saba bwana yesu anazungumza mambo mazuri kabisa na nataka utege sikio kumbuka tunaangalia anasema msiambiane uongo kwa nini kwa sababu mmevua utu wa kale mmevaa utu mpya katika matayo, ma, ma, matayo mlango wa saba msadulo wa kumi na tano angalia bwana yesu anavyosema anasema jihadharini na manabii wa uongo watu wanaowajia wamevaa mavazi ya kondoo walakini kwa ndani ni mbwamwiti wa kali anasema mtawatambua kwa matunda yao je watu huchuma zabibu katika miiba au tini katika mibaruti vivyo hivyo kila mti mwema huzaa matunda mazuri na mti mwovu huzaa matunda mabaya mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya wala mti mwovu kuzaa matunda mazuri kila mti usiozaa tunda zuri kukatwa ukatupwa motoni ndipo kwa matunda yao mtawatambua sasa kuna mambo kadhaa ya kuyazungumza hapa kitu cha kwanza anasema kwamba namna ya kujua manabii wa uongo ni kuangalia matunda ambayo anayatoa kwa nini anasema kwa sababu aina ya mti inatambulikana kwa matunda sasa ngoja ngoja nirudie tena mstari wakumi na sita mpaka wa kumi na saba anasema mtawatambua kwa matunda yao je watu huchuma zabibu katika miiba au tini katika mibaruti vivyo hivyo kila mti mwema huzaa matunda mazuri na mti mwovu huzaa matunda mabaya kwaa anasema mti mwema unatoa matunda mazuri mti mwovu unatoa matunda mabaya alafu anasema mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya wala mti mwovu kuzaa matunda mazuri huyu ni bwana yesu anazungumza rafiki anasema mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya na wala mti mwovu hauwezi kuzaa matunda mazuri haya ni, hii ni kauli ya bwana yesu mwenyewe sio kauli ya mtu mwingine yoyote ni yesu mwenyewe ambaye ndiye neno ambaye ndiye kupitia yeye kila kitu kimeumbwa anasema mti mwema hauwezi hata siku moja kuzaa matunda mabaya wala mti mwovu kuzaa matunda mazuri sasa anamaanisha nini anavyozungumzia mti na matunda ili tuweze kuelewa kinachozungumziwa hapa twende matayo kumi na mbili alafu tukirudi hapa mambo atakua amekaa sawasawa kwenye matayo kumi na mbili anza msarula matao 12 33. anasema namna hii anasema ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake kuwa mazuri au ufanyeni mti kuwa mbaya na matunda yake mabaya kwa maana kwa matunda yake mti hutambulikana kwa matunda yake mti hutambulikana kwa matunda yake mti hutambulikana kumbuka kule kwambia nini mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya na mti mwovu hauwezi kuzaa matunda mazuri kwa kwao thelathi anasema enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake anasema mtu mwema katika akiba njema hutoa mema na mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa mabaya sasa anasema nini anasema mti ni mtu maneno ni matunda mtarudia tena mti ni mtu maneno ni matunda kwawo anavyosema kwamba mti hutambulikana kwa matunda yake manaake ni sema ukitaka kujua huyu mtu ni mtu wa namna gani sikiliza maneno anayozungumza lakini ameshakwambia kwamba mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya na mti mbaya hauwezi kuzaa matunda mazuri kwaho maana yake nini kabla mimi na wewe hatujaokoka kabla mimi na wewe hatujazaliwa mara ya pili tulikuwa ni miti mibaya kwa lugha nyingine tulikuwa tunafanana na adamu mti mbaya baada ya kuokoka baada ya kuzaliwa mara ya pili tumekuwa ni mti mzuri mti unaofanana na kristo ni mti mwema tunafanana na kristo na amekwambia mti mwema unatoa matunda mazuri na mti mbaya mti mwovu unatoa matunda mabaya ka kabla ya kuzaliwa mara ya pili tulikuwa ni waovu matunda yetu yalikuwa ni mabaya baada ya kuzaliwa mara ya pili tumekuwa ni mti me, mti mwema matunda yake ni matunda mazuri kwa wewe uliezaliwa mara ya pili wewe ambaye unamkiri yesu kristo kwa bwana mkozi wa maisha yako anasema wewe ni mti mzuri wewe ni mti mwema unaezaa matunda mazuri wewe ni mti mwema unaezaa matunda mazuri na yule ambaye hajazaliwa mara ya pili ni mti mwovu ambao unazaa matunda mabaya na mti mwovu maana ni wale ambao wamechukua sura ya adamu na mti mwema ni wale ambao wamechukua sura ya kristo sasa kumbuka mti unakuwa mti baada ya kupandwa na kuoteshwa na, na, na kwa maana hiyo mimi na wewe tulipokuwa zamani tuna sura ya adamu sura ya dhambi tuliipata kwa kuzaliwa mara ya pili mbegu ya nani mbegu ya mzazi wako baba yako iliingia ikakutana na yai la mama yako na then ukazaliwa lakini tukazaliwa tukiwa tuna asili ya dhambi lakini katika kuzaliwa mara ya pili maanake ni kwamba mbegu ya mungu neno la mungu petro wa kwanza mlango ule mlangoule wakanza msaa wa neno la mungu mbegu hata milele ilikutana ikatengenezwa kwa nguvu na uwezo wa roho mtakatifu tukazaliwa mara ya pili pi tuliozaliwa katika mwili tulizaliwa tukiwa tuna asili ya adamu ambayo ni asili ya uovu na kwa nini ni mti ovu wenye kuzaa matunda mabaya tulipozaliwa mara ya pili tukawa tumechukua asili ya haki asili ya kristu na tukawa mti mwema ambao nazaa nini unazaa matunda mazuri tunakwenda taa rafiki na kwa maana hiyo kama mimi na wewe ni matunda mazuri nani mti mwema matunda yetu lazima yawe mazuri na kama hawa wengine ni mti mwovu lazima matunda, ya na matunda kananya, yao yawe mabaya na anasema matunda anajulikanaji anasema kwa maneno yao kama kama yao na na na na na na na na maneno maneno maneno maneno yanaashiria wewe ni mti kwa, ni ni ni ni wa wa namna gani kwa kwa hiyo kristo kristo kristo kristo maana mti mti mti mwema mazungumzo yangu na maneno yangu yangu yanatakiwa ambayo yanakubaliana na vile kristo alivyo, na vile vile vile vile vile alivyo alivyo alivyo anaweza anaweza kufanya ambavyo ambavyo ambavyo anamiliki kwamba lazima lazima yakubaliane adamu adamu adamu uovu nianze kuzungumza kufanya na vile ambavyo adamu aoakuai liki na, na ukisikiliza mazungumzo ya wakristo wengi sana wanazungumza kana kwamba wanafanana na adamu ili hali wanafanana kristo na bwana nb anasema kila neno lisilo maana mwandamu atalitolea unafanana na kristo unafanna ukazungumza kama da anasema kwa maneno yako utahukumiwa na kwa maneno yako utahesabiwa haki kwa nnw wewe ulizaliwa mara ya pili ukizungumza kama adam mank iazuth sasa kama ungependa kumpokea yesu kristo kuwa bwana mwokozi wa maisha yako fanya maombi yafuatayo ili utoke kwenye mti kuwa mwovu uwe mti mwema sema bwana yesu leo hii ninakukaribisha katika maisha yangu ili uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu tawala kila eneo la maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu mimi ni mti mwema rafiki kwa ao maombi mafupi kabisa anaukaribisha katika familia ya mungu inaokabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi na wewe tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naiza huruma gari na yesu kristo hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimhuruma ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio podcast. apple podcast tfy telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa bauba uzima babauzimah uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika thaathi za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika thathi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima haus uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga si nmba76242au 789 2 aba mbi au sf6 sata 2 aab kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusbb katika youtube youtubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na Google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 789 5242