vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa naptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kabla ya na naweo kuzaliwa mara ya pili tulikuwa tuko tumeungana na adamu tulikuwa tunafanana na adamu tulikuwa ni sehemu ya adamu kwa maana ya waasi osasako torati ikatumika kutumana mbavu kutuminya na kutukamata mkono na kutuleta kwa kristo anasema kwa kuwa sasa tumeingia kwa kristo hatuko tena chini ya torati sheria amri kumi tunaishi kwa imani anasema kwa kuwa sasa tumeingia kwa kristo hatuko tena chini ya torati sheria sheri amri kum tunaishi kwa imani imani kwenye nini imani kwenye kile ambacho yesukristo amekifanya nakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa na kwamba kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu s na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako kumarishamani yakosikilz ili uwez kukua na kufika katika cheo cha kimo cha h wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze Christo, uweze Christo, uweze kufikiri kama kama kama kristo kristo kuzungumza na kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli <coughs> tunaendelea na uchambuzi wa somo letu linalosema mkristo anafanana na kristo mkristo anafanana na mkristo na wala siyo adamu najaribu kusisitiza na kuleta ufahamu sahihi kwamba mkristo mtu ambaye amezaliwa mara ya pili anafanana na kristo na wala si adamu na kwa maneo mafundisho basi ambaye anasahili kufundishwa ni mafundisho ya kristo na wala siyo mafundisho ya musa na kabla ya kuendelea tu nikukumbushe kwamba kama ungependa kupata mafundisho yayo kwa njia ya, ya video basi tuna youtbe chaneli yetu inayokwenda kwa jina la mwalimu huruma gadi tafadhali ukifika pale sbsb lakini pia utakapoangalia video yoyote tunaomba uweze kulike pamoja na kushare kwa kufanya hivyo utakuwa unasababisha watu wengi zaidi kufikiwa na mafundisho ya kristo na hivyo maisha yao kubadilika ah, <coughs> kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya sauti pia tunapatikana katika katika katika google podcast katika apple podcast apple tunapatikanatiatta ako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma mwalimuhuruma ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote tunaomba basi uweze kushare na watu wengine ili kupitia hiyo uumesababisha watu wengi kufikiwa na mafundisho ya kristo kumbuka unaweza ukasambaza vya ajabu ajabu unasambazia watu unapeleka mafudishoyaristoumbukunawezaukasambaza a uzima E, unasambazasambaza vitu ambavyo havileti uzima na kwa bidii kabisa na kwa mbwembwe je yes, si zaidi sana maneno yenye uzima kwa hiyo najua utafanya namna hiyo na kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya whatsapp ama telegram kuna grupu linaitwa uh, mwanafunzi wa kristo mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba nawe utaunganishwa nitoe shukrani za dhati za, kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila siku lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza asante pia kwa wewe mwenyewe kwenda kuwafundisha na washirikishe kile ambacho mwenyewe umejifunza na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza nikutie moyo kwamba mafundisho ya kristo ni tofauti sana na mafundisho ambayo umezoea kuyasikia ufahamu katika mafundisho ya ya kristo ni tofauti sana na huo, na na na kwa kwa asilimia kubwa unakinzana kile ambacho labda utakuwa utakuwa umefundishwa ama ama umeelezwa sababu hiyo basi mahali ukute huo tafadhali badala kukasirika na kuzima redio ama kutoka kwenye hebu nipe unaolta tatu mbahotfnshwaelwautofkt za kusikiliza kwa siku tatu mfululizo nisikilize na wakuhakikishia ukinisikiliza kwa siku tatu mfululizo utaweza kuelewa kwa nini tunasema tulivyosema kumbuka katika mafundisho ya kristo tunazungumza kutokea kwenye uwanda wa imani zaidi kuliko kwenye uwanda wa milango mitano ya fahamu kwa tupe fursa tuzungumze na wewe nakuhakikishia na maisha yako yatabadilika kabisa nitoe shuani zaatiia aow maukifya mam waa za dhati pia kwako ww mba umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi wezi aaao E upendo unachangia gharama za kulipia nini unachangia gharama za injili kwa njia ya redio maisha watu ya namusua, maisha watu yanaguswa maisha ya watu yanabadilika inawezekana usiwaone hao watu watu leo hii lakini tulioko tunapata nyingi nyingi nyingi nyingi mno mafundisho yamebadilisha maisha yao yamegeuzwa na na na na katika mwingine kabisa kwa nasema asante sana kwa kwa ku, asante sana sana sana kwa kwa kujitoa kwako uaminifu wako kama unanisikiliza maamuzi maamuzi kweli moja moja nikwambie nikusaidie kitu wala usianze fedha anabadilika akanwaonni baafnsoaashawatuisage tano managable inawezekana kila mwezi ehhe ukileta hiyo ita-italeta tofauti kubwa sana katika maisha ya watu ya unaweza ukatoa zaidi lakini nataka nikusaidie tu nikutie make ngine ksiki kuwa partna findi vya nema na kweli unadhani kwamba natakiwa utoe laki tano milioni moja milioni mbili milioni tatu milioni nne hiyo ukileta tutapokea lakini walau anzia sumuee shilingi elfu tano niela a vocha tu ndogo kwahiyo siku moja baadae ya kununua vocha unasema ukingoja leo nitume elfu tano kwa ajili ya kupeleka inchi hili then kila elfu tano ikitumwa tukapata watu kadhaa E, tukapata watu kadhaa wakawa wametoa hiyo italeta tofauti kubwa sana tukipata watu elfu tatu e, wakaleta shilingi eltan inatosha kabisa kulipia redio vipindi vya redio katika redio nyingine na injili ikaenda upande mmoja kwa hiyo hebu tufanye namna hiyo alafu mambo yatakwenda vizuri kabisa baada ya kusema hayo basi tupige hatua uh, uh, uh, tuende kwenye somo letu moja kwa moja kumbuka tunaangalia kwamba tunasema kwamba mkristo amefanana ama mkristo anafanana na kristo na vipindi viwili ilivyopita nilikuwa nimezungumza mambo kadhaa kama ya msingi kuweka msingi ili tuweze kuelewana hapo mbele na nilianza kueleza kitu cha kwanza kabisa kwamba wahibrania wa sarwas inasema kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu sasa kumbuka imani ni kuwa na uhakika wa mambo yatarajiwayo imani ni kusadiki kabisa mambo yasio kana ndio imani kama vile ambavyo unaamini uwepo wa mungu ambaye hujamuona unaamini uwepo wa mbingu ambayo hujaiona unaamini uwepo wa jehanamu ambayo hujaiona unaamini uwepo wa shetani ambayo hujamuona unaamini unaamini kwa sababu neno la mungu limesema kwa hiyo maanaake ni kwamba katika maeneo mengine yote basi tunatakiwa tueneshe maisha yetu kwa sawasawa sawa na kile ambacho neno la mungu limesema na ndo maana warumi kumi nann ihitatb akasema kila tendo lisilo la imani ni dhambi anasema kila kitu ambacho msingi wake sio imani ni dhambi kwa lugha nyingine kama siishi maisha ya imani maanaake ni kwamba naishi maisha ya dhambi na kwa bahati mbaya sana wakristo wengi asilimia t hawaishi kwa imani wanaishi pasipo imani na kwa kwamanao wanaishi katika dhambi pasipo akujijua na ndio maana mungu amekuletea vipindi vya neema na kweli ili aja kuzindue kwamba imani kumbuka unayo ndani mwako lakini unatakiwa uitumie kuendesha maisha yao kila siku hiyo imani unayo siku sikuulipozla mara ya pili ulipewa zawadi ya imani na hiyo imani sasa unatakiwa uitumie katika kuendesha maisha yao kila siku kutumia imani ni kwa umeamua kukaa katika uwasi nikapiga hatua tukasema okay hilo likuwa ni msingi wa kwanza kwa hiyo tunatakiwa tuenende kwa imani na wala sio kwa milango mitano yafahamu kwa hilo nataka ulijue tangu mwanzo lakini tukaangalia jambo lingine la pili ambalo likuwa ni muhimu tukasema okay kanisa ni nini tukasema kanisa sio jengo tukasema kanisa ni mtu ambaye amepata ufunuo kwamba yesu wa nazareti ambaye ni mwanadamu ndiye kristo mwana wa mungu na mtu huyo aliyepata ufunuo kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu basi maanake ni kwamba anazaliwa mara ya pili na kristo anakuja kukaa ndani mwake na kwa maana hiyo tukasema kwamba mkristo ni mtu ambaye roho wa kristo yaani roho mtakatifu anaishi ndani mwake lakini pia tukaenda tukaona katika matendo ya mitume tikuwa ni warumi nn t kwamba anasema mtu yeyote asiyekuwa na roho wa kristo huyo sio mali ya kristo na roho wa kristo manake ni roho mtakatifu tukaenda tukaangalia kwenye matendo ya mitume ma biblia inasema wazi kabisa kwamba wakristo kwa mara ya kwanza neno wa kristo ama neno mkristo lilitumika kule antiokia na mkristo maanake ni mwanafunzi wa kristo tuka pale kidogo hatua kwa sababu nilizungumza maneno kidogo pale najua najua lakini lakini wengine wamejaribu mtarudi mtarudi tu Ehe, mtarudi tu matendo pigahatuaanno u kwa upendo kwa maana ya kwamba tuasuma mwiba wa shingoni kwenye kolomeo. no matendo ametume anasema hivi hata alposn yani barnabas alipokwusha kumwona sauli paulo akamleta antiokia ikawa kwa muda wa mwaka mzima wakakusanyika pamoja na kanisa na kuwafundisha watu wengi na wanafunzi waliitwa wa kristo kwanza hapo antiokia kwa hiyo mkristo kama nilivyosema kipindi kilichopita ni mtu ambaye anaufunua kwamba yesu wa nazareti ambaye ni mwanadamu ndiye kristo mwana wa mungu na ni mtu ambaye roho wa kristo yaani roho mtakatifu anakaa ndani mwake na ni mtu ambaye ni mwanafunzi wa kristo kwa hiyo nikakwambia mtu ambaye siyo mwanafunzi wa kristo huyo si mkristo huyo si mkristo sasa wengine za kashsemamanaake nini ukisoma bibilia yako utaona kwa mfano ukisoma kwenye marko b utaona kuna wanafunzi wa yohana kuna wanafunzi wa mafarisayo kuna wanafunzi wa kristo lakini pia ukisoma kwenye yohana mlango wati mstaua s utaona pia kuna wanafunzi wa musa lakini pia ukisoma ukisomaa kuna wanafunzi wa masadukayo o kuna wanafunzi wa aina mbalimbali tuko sawasawa lakini tunazungumzia mkristo ni mwanafunzi wa kristo hata leo hii kwenye jamii zetu tuna wanafunzi mbalimbali mbali wa imani mbalimbali mbali. na hao wanafunzi haihesabiki kwamba wao ni wakristo kwa sababu hawamwamini yesu kristo kwa sababu hawajakaa chini ya mafundisho ya kristo tunakwenda sawsaa rafiki kwaho nikakwambia kwamba mkristo basi sio tu kwamba ni mtu ambaye roho wa kristo yaani roho mtakatifu anakaa ndani mwake lakini pia ni mtu ambaye amekubali kuwa mwanafunzi wa kristo na kwa maana hiyo anajifunza mafundisho ya kristo kama wewe haujifunzi kama wewe sio mwanafunzi wa kristo kama wewe sio mwanafunzi wa kristo maana yake ni kwamba wewe sio mkristo wala hustahili kujiita mkristo wewe ni mkristo jina tu sio mimi nimesema kama unafikiria lugha yangu ni ngumu mmoja nikakuonyeshe lugha ya mzee yohana e, mtume yohana ambaye alikuwa anaegama kifuadi pa yesu usikia anasema nini nikakuonyesha tende kwenye kwenye uh, waraka wa pili wa yohana waraka wa pili wa yohana ina mlango mmoja tu alafu tunanza kusoma mstari ule wa hadi hadi wa kumi sasa nitasoma kwenye suv tafsiri ya sv alafu ntaena wenye tafsiri ya neno imekaa vizuri anasema kila apitae cheo wala asidumu katika mafundisho ya kristo yeye hana mungu yeye adumuye katika mafundisho hayo huyo ana baba na mwana pia mtu akija kwenu naye haleti mafundisho hayo mafundisho yana ni ya kristo msimkaribishe nyumbani mwenu wala msimpe salamu sasikia bibilia nena anavyosema uo mstari anasema hivi mtu yeyote asiyedumu katika mafundisho ya kristo mtu yeyote asiyedumu katika mafundisho ya kristo bali akayaacha yeye hana mungu sasa sasfmii nilikwambia kwamba mtu ambaye sio wanafunzi wa kristo sio mkristo bora hata lugha ya kwangu ni nyepesi angalia lugha ya mzee yohana ilivo ngumu anasema mtu yeyote asiyedumu katika mafundisho ya kristo mtu yeyote ambaye ameacha mafundisho ya kristo anasema huyo mtu hana mungu nataka utafakari kidogo huyo mtu hana mungu alafu anasema yeyote anayedumu katika mafundisho yn yani ya kristo ana baba na mwana pia anasema msimpokee mtu yeyote anaye wajia ambaye hawaletei mafundisho haya yani mafundisho ya kristo wala msimkaribishe nyumbani mwenu kwa lugha nyingine anasema wala usithubutu kufungua redio ukamsikiliza <laughs> wala usithubutu kufungua television ukamwangalia kama mtu akuletei mafundisho ya kristo kama mtu afundishi mafundisho ya kristo anasema msimkaribishe nyumbani kwenu wala msimpokee anasema mtu ambaye hadumu katika mafundisho ya kristo huyo mtu hana mungu na kama hauna mungu maanayake unaenda wapi maana ake ni kwamba unaenda jana sasa ili jambo ni Sirians. leo hii tunaweza ukachukulia mchezo mchezo tu sasa <coughs> kwa nini nalisitiza naitiza kwa sababu adui amekuwa mjanja amesubiri watu wamezaliwa mara ya pili alijaribu kuwazuia watu wasiokoke alafu ikashindikana watu wakaokoka kwa maana ya kuzaliwa mara ya pili na roho wa kristo akaingia ndani mwao na kwa maanao wakawa ni mali ya kristo then badala ya kuwaruhusu waanze kufikiri kama kristo akawaletea walimu walimu ambao wakaanza kuwafundisha ao watu waendelee kufikiri kama adamu na mafundisho mazuri kwa ajili ya mtu anayefikiri kama adamu ni mafundisho ya musa torati ya musa torati sheria amri sasa heriasasa navosemahaptaainialhouoneshubuka adamubibli nasema warumi b kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na dhambi hiyo ikawafikia watu wote na mauti ikawafikia watu wote hata wale ambao wkufanya hambinaofanana na adamu kwa hiyo kumbuka araka wa kwanza yohana wanzaoa anasema afanyae dhambi afanya, zambi, afanya uwasi. kwa kuwa dhambi ni aam unakuonda sawasawa hiyo tungeweza kusema kwamba adamu ndiye alileta uwasi duniani adamu ndiye aliyesababisha wanadamu wakamwasi mungu tuko sawasawa sawa. sasa ukiwa na hilo kichwani ngoja nikakoneshe kazi ya torati sheria amri kumi kazi yake nnini twende kwenye wagalatia tatu wagalatia mlango wa tatu alafu tutasoma mstari ule wa kumi na tisa <clears throat> anasema hivi torati ni nini basi kumbuka kusikia neno torati sheria amri kumi ni kitu hicho hicho anasema torati ni nini basi anasema iliingizwa kwa sababu ya makosa hata aje huyo mzao aliyepewa ile ahadi iliamriwa kwa utumishi wa malaika kwa mkono wa mjumbe kwaio anasema torati mungu alileta torati pale mlima sinai kwa sababu ya makosa ya wana wa israeli kwa sababu wana wa israel waliamua kutengeneza sanamu ndama wakaamua kuiabudu na kwa maana manayo mungu akaamua kuwapa amri kumi akaamua kuwapa torati akaamua kuwapa sheria ili iwabane mpaka atakapokuja mzao ambaye ni kristo kwa hiyo torati basi ama sheria ilikuwa ni kiongozi kuwaleta watu kwa kristo angalia ule mstari wa ishitatu lakini kabla ya kuja ile imani tulikuwa tumewekwa chini ya sheria tumefungwa mpaka ije ile imani itakayofunuliwa hivyo torati imekuwa kiongozi kutuleta kwa kristo ili tuhesabiwe haki kwa nini kwa imani lakini iwapo imani imekuja hatupo tena chini ya kiongozi kwa kuwa ninyi nyote mmekuwa wana wa mungu kwa njia ya imani katika kristo yesu kwaho anasemainasema kwamba kabla ya mimi nawewo kuzaliwa mara ya pili tulikuwa tuko tumeungana na adamu tulikuwa tunafanana na adamu tulikuwa ni sehemu ya adamu kwa maana ya waasi tuko sawasawa ko torati ikatumika kutubana mbavu kutuminya na kutukamata mkono na kutuleta kwa kristo anasema kwa kuwa sasa tumeingia kwa kristo hatuko tena chini ya torati sheria amri kumi tunaishi kwa imani imani kwenye nini imani kwenye kile ambacho yesu kristo amekifanya tunakenda okay twende nikupa ushahidi mwingine twende kwenye wa timotheo, timotheo wa kwanza timotheo wa kwanza mlango wa kwanza tutaanza mtarule wa nane timotheo wa kwanza mlango wa kwanza mtarule wa nane anasema lakini tuwajua ya kuwa sheria ama torati ama amri kumi ni njema kama mtu akiitumia kwa njia iliyo halali kama mtu akiitumia kwa njia iliyo halali akilifahamu ni eneo hili ya kuwa sheria au torati au amri kumi haimuhusu mtu wa haki mtu wa haki ni nani ni mtu aliyezaliwa mara ya pili mtu ambaye anamwamini yesu kristo anasema bali inamhusu nani inahusu waasi naona kumbuka adamu ni nani ni mwasi kwa sababu ya nini ya dhambi na kwa maanaeo kama unajiana unafanana na adamu na maanaketajnae ni mwasi mbele za mungu k utakumbatia torati utakumbatia sheria utakumbatia amri kumi kwa sababu kwenye kufikiri kwako unajisikia ndani kuwa wewe ni muwasi na unajisikia kuwa ni mwasi pamoja na kwamba umezaliwa mara ya pili kwa sababu unafikiri vibaya kumbuka ukifikiri vibaya vibaya utaamini umbukaukifikiri vibayautaamini vibayantardilakini tajua akua sheria ni njema kama mtu akiitumia kwa njia iliyo halali akilifahamu neno hili ya kuwa sheria haimuhusu mtu wa haki bali waasi na wasio wastaarabu na makafiri na wenye dhambi na wanajisi na wasiomcha mungu na wapigao wa baba zao na wapigao wa mama zao na wauaji na kadhalika na kadhalika lisi inaendelea tuko sawasawa kwaio anasemao anasema na wazinifu na wafiraji na waibiao watu, watu na waongo nao waapao kwa uongo na likiwapo neno lolote linginelo lisilopatana na mafundisho yenye uzima na likiwapo neno lingine linginelo lisilopatana na mafundisho yenye uzima kwayo anasema nini anasema sheria torati a amri kumi ni njema tena ni mtakatifu lakini inatakiwa itumike kwa halali kwa nini kwa sababu sheria torati ya mri kumi inawahusu waasi inawahusu watu ambao bado wako ndani ya adamu inawahusu watu ambao wako ndani ya adamu na kazi ya sheria torati ya mri kumi ni kuwabana hawa watu ili kuwaleta kwa kristo wakishaingia kwa kristo wanaanza kuishi kwa imani wakiingia ndani ya kristo wanaanza kuishi kwa imani sijui kawa nanipata rakiki tunachokizungumza kwa maana hiyo kama mimi nimezaliwa mara ya pili na ndani mwangu najiona bado kuwa ninafanana na adamu kitakachotokea ni kwamba nitakuwa navutika na kukumbatia mafundisho yaliyoja sheria torati amri 1 lakini kama mimi nimezaliwa mara ya pili nakubali kwamba nafanana na, na, na kristo na na nitaanza kuvutika na mafundisho ya kristo badala ya kuvutika na mafundisho ya musa andio maana watu wengi wanaposikiliza mafundisho ya kristo kupitia pindi vya neema na kweli wanapata shida kwa gani, kwa sababu sababu gani ndani mwao pamoja na kwamba wamezaliwa mara ya pili pamoja na kwamba wanafanana na kristo bado wanajiona kuwa wao wanafanana na adamu na kwa kuwa wanajiona wanafanana na adamu, na adamu maana wanakuwa hali ya kujisikia kuwa wao ni waasi maana kauli kwa kwa kwa mfano hakuna hakuna hakuna mtakatifu hapa hapa hapa duniani duniani duniani mtu anaweza kushinda dhambi mwenye haki hata mmoja sababu sababu gani kwa ndani mwao bado wanaona kuwa wao wanafanana na adamu na kwa maana hiyo ndio maana wanavutika na mafundisho ya krist nani na, mafundisho ya adamu amaso mafundisho ya musa ndio maana ukizungumza mafundisho ya kuwakandamiza kuwaambia mungu anaashira na wewe mungu anakuchukia mateso na magumu nayapitia ni kwa sababu mungu anakufundisha kitu si, ni kwa sababu si wanaamini kwamba mungu ili akupe maisha mazuri lazima akutese kwanza hiyo hiyo dana inatokea wapi hiyo dhani anatokea kwa sababu hawa watu wanafikiri kama adamu na akitokea mtu kama huruma gani anazungua sema nno mungu anakupenda upeo mungu alianza kupenda tangu ukiwa mwenye dhambi kabla hata hataaujaokoka mungu anakupenda kwa viwango vile vile anavyompenda kristo mungu mbele za mungu wee ulizaliwa mara ya pili tev wewe ni mwenye haki wewe ni mtakatifu hauna hatia hauna mawa walalama wanakasirika wanazima redio wanaondoka kwenye magrupu kwa nini wanaondoka hivyo kwa? kwa sababu hawa watu kwa bahati mbaya bado wanafikiri kama adamu hawajaanza kufikiri kama kristo kwa nini wanafikiri kama adamu kwa sababu ndani mwao bado wanajiona kuwa wanafanana na adamu na ndio maana wanavutika zaidi kwa mafundisho ya torati ya musa amri 1 sheria mafundisho ya agano jipya hawavutiki nayo wanavutika na mafundisho ya agano la kale zaidi sasa nikuulize wewe inawezekana wewe unafahamu mafundisho mengi kwenye makanisa mengi na, inetika na, inetika na inetika kwenye redio hapa kabla ya kabla kipindi cha kweli kuja hewani na baada ya kipindi cha ha kweli kuondoka hewani nataka ufanye tamini alafu usikilize watumishi wanapokuja kufundisha yao mingi wamejikita wapi tuko mstai kwa sababu kama m- m- mafundisho yamejikita katika agano la kale inakuonyesha ni kwamba mtumishi anazungumza na wewe. kwa sababu bado anakuona kua umefanana na adamu damu maana anajikita kwenye agano la kale zaidi angekuwa anakuona kwamba wewe unafanana na kristo angejikita kwenye agano jipya angejikita kukufundisha na kukueleza wewe baada ya kuzaliwa mara ya pili umekuwa nani wewe baada ya kuzaliwa mara ya pili una nini na wewe baada ya kuzaliwa mara ya pili unaweza kufanya nini na angekufundisha kwamba mungu anakuonaje mungu anakutazamaje baada ya wewe kuzaliwa mara ya pili kwayo angejikita zaidi kwenye agano jipya kumbuka katika agano la kale kulikuwa hakuna kanisa katika agano la kale kulikuwa hakuna mtu hasa mmoja alizaliwa mara ya pili katika agano la kale kulikuwa hakuna mkristo kumbuka mkristo ni mtu ambaye anaufunua kuhusu yesu, yesu Christo, wa nazareti kuwa ndie kristo na roho wa kristo anakaa ndani mwake na kwamba ni mwanafunzi wa kristo na katika agano la kale kristo alikuwa hajaja bado kwa kwao huwezi ukachukua mtu alizaliwa mara ya pili ambaye ni mkristo ukaanza kumfundisha maisha yake yote kwa kutegemea kuweka msingi katika agano la kale ukifanya hivyo maanake ni kwamba unamchanganya huyu mtu na ndio maana wanaona wakristo wengi waliokoka wamekanganyikiwa wamechanganyikiwa kiasi kwamba hata wajitambui maamuzi yao wanavyofanya mazungumzo yao na kuendesha maisha inakuwa ni vitu vituko vituko tu kwa sababugani kwa sababu wamefundishwa vibaya wao wanafanana na kristo badala ya kufundishwa na kuelezwa jinsi ambavyo wanafanana na kristo wamekuwa wakifundishwa na kueleza jinsi ambavyo bado wanafanana na adamu na kwa maana hiyo sasa ndio maana mafundisho mengi yamejikita katika gano la kale sikiliza tuwe mwenyewe fanya tathmini fanya tathmini naenda kwenye duka lenye vitabu vya, vya kikristo tafuta vitabu ambavyo vimeandikwa na, na, na, na, na watumishi alafu uangalie maandiko mengi na mazungumzo mengi yamejikita wapi ni kwa sababu bado kuna namna ambavyo watumishi wengi hawajaelewa na wala sio kosalao hawajaelewa tu mii mwenyewe huko nyuma pia nilikuwa sielewi baadae nikaja nikafundishwa nikaelewa kwamba bado wanaona kwamba rist aliyezalia mara ya pili ama mtu mara ya pili badala ya kumuona kwamba anafanana na kristo bado wanamuona kwamba anafanana na nani na adamu na kwa maana hiyo inabidi watumie mafundisho ya ya musa torati ya musa torati amri yaya sheria ili kuwabana a watu ili wawe watakatifu na kwamba sheria torati torati amri itawabana waje kwa kristo kazi ilikuwa ya torati. lakini kimsingi ni kwamba mtu a mara ya pili huyu mtu anafana na kristo na kwa kwaanao mafundisho yanayomfaa ni katika gano jipya kumbuka katika gano jipya ndo tunapata mkristo kumbuka hata bwana yesu mwenyewe kabla ya kufa mtalabani hakuwahi kukutana na mkristo hakuwahi kudini na mkristo a siku moja wakristo wamekuja baada ya siku ya pentekoste kao ukristo umekuja umezaliwa siku ile roho mtakatifu alipomwagwa duniani ambapo hata yesu mwenyewe alikuwa tayari ameshaondoka na ndio maana nyaraka za mtum kuanzia kitabu cha warumi ukaenda paa kitabu cha yuda ni nyaraka ambazo zimeandikwa kwa ajili ya kanisa kwa ajili ya mkristo kwa hiyo we unataka kujitambua na kujielewa ujikite zaidi katika nyaraka za mitume kwa sababu wewe unafanana na kristo na wala na wala haufanani adamu rafiki sasa inawezekana unanisikiliza unasema kumbe kumbe so anaanza kupata picha kwa wakristo wengi wanaonekana wamekanganyikiwa ni kwa sababu pamoja na kwamba dam na kristo lakini bado walieanayikwa i na adamu kwa hiyo nataka nikupe fursa uzaliwe mara ya pili leo hii utoe maisha yako kwa yesu kristo ili na nawewe uanze kuonenda kama mtu ambaye anafanana na kristo na tukufundishe mafundisho ya kristo yawezekusaidia fanya maombi yafuatayo sema bwana yesu leo hii ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu nachagua leo hii kuwa mwanafunzi wa kristo asante kwa maana umenipokea na kunikubali mimi sasa ni mwana wa mungu amen rafiki nakupa ongera na kukaribisha katika familia ya mungu na kukabidhi mkononi mwaroho mtakatifu ambako ni salama tuandikie tujulishe mara ulipo tuweze kufurahi nawe tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vyenehema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast podcastpotify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baobabu. uzima babuzimah uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa bifungo, na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa na kwa siku za juma ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika haathi za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika hathi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa baba uzima hausi uliopotamatengeru au kwa mawasiliano zaidi piga s si nambari 765242au 789a 2 aba mbii au sf6sata ta 2 aba mb kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusbb katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na kuigoa kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya vyabilisi tupigie simu namba 7645242 au 789 5242