vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kila mara ninapokuwa na changamoto zangu alafu nikakataa kumtwika bwana nikaanza kutafuta ufumbuzi wangu mwenyewe nikaanza kutafuta namna kuzitatua pasipo kumvika yeye pasipo kumpatia yeye pasipo kumkabidhi yee hizo changamoto kwa kuwa yeye anajishughulisha sana na mambo yangu pasipo kuamini kwamba pa mkono wake wenye nguvu una uwezo wa kutatua hyo changamoto ni uthibitisho tosha kwamba mimi nina kiburi na anasema anawapinga wenye kiburi lakini anawapa neema waliowanyenyekewa ote pale ulipo rafiki ni na katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nina furaha kwamba umeweza kuungana nami ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uwoo unaenisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka rafiki kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na kufikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na, na kweli tunaendelea na somo letu lenye kichwa kinachosema nafasi ya matoleo katika maombi na katika siku hizi tano zilizopita tumekuwa tukiweka msingi mzuri wa kuwa na mtazamo sahihi na, na utaratibu ambao tunaotumia kwenda mbele za mungu kwa ajili ya kupeleka maombi yetu na ninaamini kabisa ukisikiliza utakuwa umepata kitu cha kuweza kukusaidia ili kupeleka maombi yako mbele za baba na leo nataka tuingie katika kuangalia sasa matoleo yanaingiaje katika haya maombi lakini kabla ya kuendelea nikukumbushe ni, ni, ni, ni, ni tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho mafundishoay kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube kati inaitwa mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali tafadhalis ukiangalia video tunaomba ulike na kushae kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia sauti kwa maana ya audio pia tunapatikana katika katika podcast podcast katika apple podcast, na katika apple na spotify nako pia tunapatikana jina la mwalimu huruma gadi na tafadhali utakapofika pale tunaomba uweze kusb pamoja na kushare na mwisho kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna wa kristo unaweza naweza ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba ktia nama basi nawe utaunganishwa za dhati kwako ambao umekuwa ukisikiliza mafundisho mafundisho ya ya kila leo kuhamasisha wengine asante kwa kusikiliza itoe shuani f wa vile umekuwa ukifundisha wengine na kuwashirikisha kile ambacho mwenyewe yu umejifunza kama unaonsikiliza kwa mara ya kwanza nikupe angalizo dogo tu kwamba mafundisho ya kristo yako tofauti sana na wewe ulivyosikia kusikia kwa sababu mafundisho mengi yanayozunguka katika kanisa ni mafundisho ambayo yanadili na mtu kana kwamba bado anafanana na na adamu na kwa anajikita zaidi kutumia torati ya musa lakini mafundisho ya kristo yako kwa ajili ya mtu aliyezaliwa mara ya pili mtu ambaye anafanana na kristo na mtu ambaye ni mwanafunzi wa kristo ukisikiliza utaona kuna mgongano mkubwa sana kwa hiyo naomba nipe siku tatu mfululizo za kusikiliza kabla ya kufanya ya kufanya maamuzi kuzima redio ama kusikiliza kwenye kwenye nipe nipe siku siku siku siku tatu tatu tatu tatu mfululizo mfululizo mfululizo kama utasikiliza kwa kwa kwa kwamba kwamba unashindwa kile ambacho ruksa zima toka hata na na lakini naamini hizo zinatosha roho mtakatifu kuondoa utaji ulioko katika katika ufahamu wako wako wako moyo moyo kuruhusu kweli ya kristo iweze kufurika nitoe shukrani pia kwako ambaye maombi kwa ajili wa wasikilizaji vipindi vya neema u asante kwa ajili ya maombi yako asante pia kwa maombi yako kwa ajili ya kwangu kwangumii pamoja na timu yangu tunashukuru sana kwa maombi yako maombi yako nta tofauti kubwa sana kumbuka unapoombea waskrizaji wa vipinde wa vya neema na kweli basi unaomba wa kutumia waefeso moja mstari wa kumi na saba hadi wa ishirina tatu na wakolosai moja mstari wa tisa hadi wa kumi na moja na mwisho nitoe shukrani za dhati kwako we ambao umefanya maamuzi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi kwa mapato yako unashiriki katika katia uakiihaamba azi ya kristo inasonga mbele ninasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa utii wako kwa kristo kwa sababu watu wengi hawajui kwamba swala la laskushiriki katika kazi ya ufalme wa mungu ni agizo ni amri tuliotoa abwaaetuyeistanaatwkutkelezal za dhati na kama unanisikiliza bado vya na, na kweli so langu ni moja kwako unasubiri nini haujawapanaovpind aafndishakujenga ya yana yanakuimarisha tangu umeanza kusikiliza maisha yako amebadlika kabisa je na watu wengine ambao na hii nchili, waweze kufikiwa kama sio watu wachache ambao kwa upendo a wa walitoa matoleo yao wakahakikisha kwamba wanawezesha vipindi Ogeko, umepata hiyo kweli aussumeipatauonim nawajbgizust e balibai ajutafanyamaazsaaada a kusemahayo tuendle na, na, kusema na somo letu kumbuka somo linasema nafasi ya matoleo katika maombi na nilianza kama nilivyosema hapo awali kwamba vipindi vile vitano vilivyopita tulikuwa tunaweka msingi kwamba utaratibu gani ambao mungu ameweka wa wakusisi kenda mbele zake ili kupeleka maombi yetu na tulikwisha kuangalia vitu kadhaa na nikakwambia tuliona mmoja kwamba tunaomba kutumia jina la yesu na tukaona kwamba tunavokwenda mbele za mungu ni sawasawa tunakwenda kwa jaji waraka wa kwanza yohana hadi kwamba anatusikia na basi tunazo zile haja a am kwa tukasema kwamba sheria heia anafanya maamuzi kwa kuangalia kanuni ama sheria na neno lake neno la mfalme ndio sheria na kwa wamanahio utakapoachilia ombi lako huna sababu ya kuwa na wasiwasi wowote kwamba utapata hicho ulichokiomba utapata kwa sababu gani kwa sababu tunakwenda kwa mungu ambaye kiti chake chaenzi ni haki na ukumama, and justice kwa lugha ya kiingereza baada ya kusema hayo sasa leo nataka tuingie tupige hatu aseme ok heni matoleo yanaingiaje na ili ni eneo ambalo limekuwa lina lina, lina mkanganyiko mwingi limekuwa lina abuse nyingi kwa maana ya upande wetu sisi tunaofundisha ama tunaohubiri lakini pia kwa upande wa wale ambao wanatusikiliza na jinsi ambavyo wanajaribu kutumia matoleo yao katika swala zima la maombi kwa moja kwa moja anataka tuende kwenye wafilipi mlango wa nn mstari ule wa sit mpaka wa saba lakini tunajikita kwenye mstari wa sit zaidi wafilipi n mstari ule wa sita na anasema hivi anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane wazi mbele ya mungu um, bibilia ya habari njema anasema hivi anasema msiwe na wasiwasi wasi juu ya kitu chochote ila kwa kila hali mwombeni mungu katika sala juu ya mahitaji yenu kwa shukrani kwao mwombeni mungu katika sala juu ya mahitaji yenu kwa shukrani kwa lugha nyingine anasema kama una changamoto yoyote hakikisha hauruhusu hali ya wasiwasi kukushika usifanye wasiwasi maagizo haya pia tunaona bwana yesu alizungumza katika matayo 631 E, na katika of course luka kusoma pia luka 1bt anasema msifanye wasiwasi juu ya mtakachokula juu ya mtakachokunywa na juu ya mtakachovaa na kadhalika na kadhalika kwa nini kwa sababu anasema baba yenu wa mbinguni anajua mnayo yahitaji kabla hamjamwomba ya kwa nini kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote ambapo watu wa mataifa watu wasiomjua mungu wanaviangaikia lakini ninyi tafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake nayo mengine mtazilishiwa kwao paulo anasema kwamba msijisumbue msifanye wasiwasi juu ya kitu chochote sasa oja ni moja nikueleze kitu kimoja kwa kiingereza anasema New king james Version, anasema be anxious for nothing kwao bibilia inakataza neno la mungu linakataza sisi kuwa na wasiwasi juu ya kitu chochote sikiliza hilo ni agizo la mungu kwa lugha nyingine kuwa na wasiwasi ni dhambi kuwa na wasiwasi ni dhambi dhambi gani dhambi ya kiburi cha uzima kwamba unajidai kwamba wewe una uwezo wa kutatua changamoto zako mwenyewe kwamba wewe una uwezo wa kupata ufumbuzi kuhusu changamoto zako wenyewe na umekataa kumtwika bwana fadhaa zako zote umekataa kumtwika yale yote anayokusibu na, na kusumbua na kwa maana hiyo hicho kiburi mungu lazima akipinge okay moja nichanganye ni vitu viwili hapa chapchapu tutarudi hapa kwenye wafilipe nataka tuende kwenye petro wa kwanza petro wa kwanza mlango wa5 alafu ntaanza kusoma mstari wa tano b mpaka ule wa saba petro wa kwanza mlango wa tano mstari wa tano b mpaka ule wa saba anasema namna <clears> hii <throat> anasema mm anasema nam ninyi nyote jifungeni unyenyekevu mpate kuhudumiana kwa sababu mungu huwapinga wenye kiburi lakini huwapa wanyenyekevu neema mungu huwapinga wenye kiburi lakini huwapa wanyenyekevu neema anasema basi nyenyekeeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake saba huku mkimtwika yeye fadhaa zenu zote kwa maana yeye hujishughulisha sana kwa mambo yenu sasa mmoja nisoma mstari wa, wa sita na wa saba tuone kwenye biblia ya ya ya, ya neno na habari barinjemba anasema nini anasema basi nyenyekeeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake mtwikeni yeye fadhaa zake zote kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu bibilia bare njema anasema basi nyenyekeeni chini ya mkono wa enzi wa mungu ili awainue wakati ufaao, ufaao. anasema mwekeeni matatizo yenu yote maana yeye ana watunzeni mwekeeni matatizo yenu yote mkabidhini matatizo yenu yote kwa maana yeye anajishughulisha sana na mambo yenu sasa baada ya kusema hayo angalia kitu hichi anasema basi nyenyekeeni ama chini ya mkono hodari wa mungu ulio hodari ili awakweze wakati unaofaa huku mkimtwika yeye fadhaa zenu zote ama matatizo yenu yote huku mkimtwika shida zenu na matatizo yenu na fadhaa zenu zote kwa nini kwa sababu kwa maana yeye hujishughulisha sana kwa mambo yenu kwayo anasema bwana anajishughulisha mungu anajishughulisha sana na mambo yenu kwa hiyo maana ni nini rafiki sasa ngoja ni nikunyesha kitu kimoja nataka niisome kinyumenyume kuanzia yule mstari wa sab was mpaka wa kwa hiyo nitaenda tungesema namna hii kwamba ninapokataa bwana zangu zote ninapokataa afaokta bwana matatizo yangu yote ninapokataa kusikiliza bwana ninaoktsklza ninapokataa o bwana fadha zangu zote ni niuthibitisho kwamba huo ni mstari wa saba ninapokataa kumtwika bwana fadha zangu zote ambaye yeye hujishuhrisha sana n mambo yangu msar wa saba asari wa sita ni uthibitisho kwamba nimekataa kujinyenyekeza chini ya mkono hodari wa bwana kwa lugha nyingine ni uthibitisho kwamba nimekataa kupokea msaada kutoka kwa mungu na kwa sababu hiyo mungu ananipinga kwa kuwa mimi ni mwenye kiburi wesitrafiki mungu ananipinga kwa kuwa ni kauamiiienye kiburi kwamba kila mara nnapokuwa na changamoto zangu alafu nikakataa kumtwika bwana nikaanza kutafuta ufumbuzi wangu mwenyewe nikaanza kutafuta namna namnakuzitatua pasipo kumvika yeye pasipo kumpatia yeye pasipo kumkabidhi ee hizo changamoto kwa kuwa yeye anajishughulisha sana na mambo yangu pasipo kuamini kwamba mkono wake wenye nguvu una uwezo wa kutatua ho changamoto ni uthibitisho tosha kwamba mimi nina kiburi na anasema anawapinga wenye kiburi lakini anawapa neema na kwa maana waliekeunanathibitisha kwamba mimi sio mnyenyekevu na kwa maana hiyo mimi ni mwenye kiburi na hivyo inasababisha mungu anipinge na watu wengi mnapitia kwenye changamoto ni kwa sababu ya kiburi kumbuka mstari agano jipya jipya jipya mwalimu kwenye agano agano agano mungu mungu kiburi kiburi no, na no. petro ni na sita, ni yakobo pia nayo wenye kiburi, bali neema jpa nana w wai a sasa ukiwa na hilo kichwani turudi kwenye wafilipi 4 6 sasa wafilipi 4 6 utaanza kwa nini paulo anasema anachosema kwa hiyo paulo anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane na mungu kwa hiyo kwa lugha nyingine bibilia imesema usiwe na wasiwasi juu ya jambo lolote akiingereza nasema maana yake kwamba ninapokuwa na wasiwasi juu ya kitu fulani haijalishi edha wasiwasi kuhusu mtoto wangu edha wasiwasi kuhusu kulipa kitu fulani edha wasiwasi kuhusu biashara naoenda kuifanya edha wasiwasi ni uthibitisho kwamba mimi nina kiburi nimekataa kumtii mungu nimekataa kunyenyekeza chini ya mkono wa udari wa mungu ulio imara na kwa sababu hiyo napoteza neema na kwa maana hiyo sasa mungu ananipinga mungu anakuwa upande wako unapokuwa katika neema unapotoka nje ya neema kumbuka torati sheria bado inafanya kazi kristo ni mwisho wa sheria kwa wale waaminio wa sio wale wasioamini kwa wale wanaomwamini yesu kristo ndio torati imefikia mwisho sheria imefikia mwisho wale ambao wanakataa neema maana yke ni kwamba sheria iko pale pale na sheria inaponyenyuka kumbuka sheria wa, warumi 1ta ndi inaamsha asira ya bwana kwa hiyo ninapokataa ku, ku, ku, kumpelekea bwana matatizo yangu na haja na zangu nathibitisha kwamba nina kiburi na kwa maanao kuwa na wasiwasi ni dhambi na wasiwasi ni uthibitisho kwamba mimi nimekataa kunyenyekea chini ya mkono hodari wa mungu hakuna, hakuna mbadala mwingine hilo nataka ulielewa kabisa rafiki sio sio sio sio ujanja si, si, si, si, si, si, si kusema mi simshirikishi mungu natatua mwenyewe tu anasema amelaaniwa mtu amtegemeae mwanadamu ambaye amefanya nguvu zake kuwa kinga yake mwenyewe huyo mtu amelaaniwa k kila mara unapokuwa na changamoto zako alafu nakataa kumshirikisha mungu unakaa usiku haulali una wasiwasi unaangaika umejaa prese unafanya hivi hicho ni kiburi na kwa maana hiyo umeikataa neema na kwa kwakuwa umeikataa neema automatkali unamlazimisha mungu akupinge na ni bora shetani akakupinga kuliko mungu akakupinga maanaake shetani akikupinga una uwezo wa kumshinda katika jina la yesu kristo <laughs> lakini mungu akikupinga unamshindaji mfano mzuri ni wa balaam kama unakumbuka naena akasoma kwenye hstori ya balam ambapo malaika alitokeza mbele na upanga punda kabid chini kwa kwa na na hata siku moja mahali mungu akakupinga sababu sababu sababu ya kiburi sasa najua wengine wengine wengine kwamba ni hekima your, he you. your care for he cares for you. eh, Petro iletano, wa ile tano mstari ule kusoma pale lakini tv take care, take eh, eh, ujanja my friend efan aa hkn taratibu <laughs> ko paulo anasema msijisumbue kwa neno lolote ila anasema anatupa ufumbui sasa anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba kusali ni ile m- m- m- utaratibu wakada tunaingia kwenye maombi ndio kusali kuomba kwa kiingereza ni supplication supplication ama tiin maanake ni kwamba unaleta maombi yako rasmi kama vile ambavyo umepeleka labda unaenda kuomba kitambulisho cha taifa kwa hiyo umeenda nida unapeleka maombi yako ya kupata kitambulisho cha taifa kama vile ambavyo umekwenda mahali unaenda kuomba upate huduma fulani kwo ndoyoanazungumzia maombi lakini anasema haya maombi lazima yaambatane na shukrani haya maombi lazima yaambatane na shukrani sasa shukrani kuna njia za kufanya shukrani shukrani unaweza ukaifanya kwa maneno kwa kusema ambao ni jambo jema kabisa lakini pia watu wengine huwa wanaambatanisha shukrani zao kwa mungu kwa kutoa sadaka mwingine anasema nilipitia changamoto kwa mfano mtu nlipitia changamotokwafanoaaliua mgonjwa laamea miezi mitatu minn ala sasa amepona anasema jamani naomba kanisa liungane na na nataka kumtolea kumtolea mungu mungu matoleo yangu yangu ya shukrani kwa kwa sababu sababu ameniponya tunakwenda rafiki ama mgini, sijuye, anasema, shukrani, sabu, yangu, na five, ama mwingine amefaulu shule sasa nimefaulu mitihani nakwenda chuo kikuu ama mngine anamshukuru mungu kwa kuwa amepata kazi mwingine anamshukuru kwa hiyo kuna mambo mengi ambayo huwa tukishukuru tunaambatanisha na matoleo sawa sawa rafiki sasa nachotaka kuizungumza leo ni kitu hichi kwamba nimeona kuna tatizo ambalo limekuwa linatokeza watu wengine anakuja anamwaminia mungu labda kwamba anataka labda kwa mfano uh, ana shamba lake labda eh, labda anataka, anataka liuzike li, li, li, li, li labda labda ama ana biashara yake ana gari yake anauza kwaho anakuja anasema anasema mtumishi nina gari yangu nauza kwaio nataka nitoe ni, ni ili ili ili nimwaminie mungu auze sasa kuna, kuna kuna tatizo kidogo pntaa tulirekebishe wengine wanaamini kwamba kwa kutoa kwao kutamsababisha mungu afanye hicho kitu anachokifanya na kumbuka kipindi kilichopita tunaona kwamba mungu achukui rushwa kwa hiyo toa ya kwanza inayoambatana na maombi ilitakiwa o ni toa ya, ya shukrani sasa sikiliza kama umepata kitu unamshukuru mungu ilo nadhani liko wazi kabisa lakini pia imani ni kuwa na uhakika ni kusadiki kabisa uwepo wa mambo yasiyoonekana tunakanda sawasawa na marko 1 anasema kwa sababu hiyo nawaambia yoyote muyaombayo mkisali aminini ya kwamba mmeyapokea nayo yatakuwa yenu unaamini umepokea wakati gani wakati ule ambapo umeomba na kwa sababu hiyo basi maanaake ni kwamba kama naamini kweli nimepokea nitashukuru kwa hiyo nikiwa nimepeleka ombi langu mbele za mungu alafu baada ya kumwomba nikaambatanisha na matoleo yangu kama shukrani then maanayake yale matoleo ni kitu tinaita kwa kiingereza point of contact for releasing my faith kwamba ni kitu ninachokitumia kuachilia imani yangu nisikilize vizuri rafiki kwa hiyo ninapotoa matoleo yangu ambayo yanaambatana na ombi fulani ambalo limelipeleka mbele za mungu hayo matoleo siyo yanayosababisha mungu afanye jambo fulani hayo matoleo ni kitu ambacho nakitumia ili kuachilia imani yangu kumbuka pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu tunakwenda sawasaa rafiki nakumbuka ukiwa na imani yote yanawezekana kwa hiyo kwa lugha nyingine imani ndiyo inayomruhusu mungu ambaye ni roho na ufalme wake aje katika ulimwengu wa damu na nyama na kusababisha hilo linalolitaka liweze kutokea na hasa inapokuja kwenye suala zima la mahitaji kwamba inahitajika imani ambayo itaruhusu ufalme wa mungu utoke katika ulimwengu wa roho uje katika damu na nyama na kuweza kushughulikia hilo jambo kwa mfano se una, unauza gari ama unauza unauza kiwanja kama unauza gari ama unauza kiwanja mashamba maanayake ni kwamba mnunuzi wa hilo gari mnunuzi wa hicho kiwanja hayuko mbinguni yuko duniani tunakwenda sawasawa lakini changamoto ulionayo ni kwamba hujui alipo na kwa mano unataka ufalme wa mungu kupitia malaika waweze kukusaidia kukutanisha na huyo mnunuzi aknasawasaa ili ufalme wa mungu utoke katia ulimwengu wa roho uje katika damu na nyama na kumvuta huyo mtu na na kuwakutanisha unahitaji imani imani yako imani yako inahitajika iwepo kazini basi unaiachiliaje unaiachilia kwa kutoa mani unapotoa akutaunapotoa ni kwamba unaachilia imani na kitakachosababisha ile ombi lako upate matokeo ama hayo majibu yako yakufikie ya ni kwa sababu ya imani yako ulioiachilia wakatl ktaai Shukuru kwa sababu unaamini ulivyoomba ulipokea ndio maana una shukuru kama vile ambavyo baada ya kupona unaenda kutoa shukurani kanisani ama ama umefaulu. ama unaenda kutoa kwa umefaulu umefanya kitu fulani aunaendakutoa hurani kenyeumeauuuaaaaiaanae a sasa sasa nimepona namshukuru namshukuru mungu na mungu mungu mungu nimeweza kufanya mitihani yangu vizuri nilikuwa nimeenda nje ya nchi nimerudi tanzania mshu, si, unashukuru kwa kwa sababu sababu lile jambo kutokea na imani na na na imani kwamba unapoingia kwenye maombi anakusikia anakusikia kama mungu zile haja ulizomuomba tayari unazo unapotoa ha sadaka ya ausaalzoomauazaoaadaaahurani sasa sahivi manake ni kwamba unaachilia imani yako maanake imani pasipo matendo sema mungu asante ninaamini kwamba niloliomba nimelipokea nami natoa shilingi elfu hamsini kama, kama naachilia imani yangu kwa kutoa shilingi elfu hamsin na hiyo imani sasa ndio inayotumika na ufalme wa mungu kuruhusu ufalme wa mungu utoe katika ulimwengu wa roho uje katika ulimwengu wa damu na nyama na kusababisha hilo ulilolipokea wakati ukiomba liweze kukufikia sk mweye elea rafiki tunaenda sawa ndio maana paul anasema kwamba msijisumbue kwa, kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba na kushukuru haja zenu nazijulikane na mungu kwao shukrani ya ya kweli manaka, kama kama naamini nimepata ni kweli limepata, ni kwamba kwamba namshukuru mungu mungu mungu mungu mungu watu wanapona, watu watu watu ambao ambao ambao ambao ambao wamefaulu wamepata wamepata kazi watu wamepata abcd mungu amewatendea wanakuja wanatoa sadaka sadaka sadaka shukrani shukrani shukrani kwa kwa kuwa mtu wa imani una imani una kwa kwa tulivyojifunza anatusikia anatusikia na kwa kwa anatusikia, basi natoa yangu yangu sio ili afanye sababu o na kuijbuanaoachilia imani yangu kupitia hayo matoleo inaruhusu ufalme wa mungu kupitia jeshi la malaika waje katika ulimwengu wa damu na nyama na kusababisha hilo jambo inalolitaka sasa liweze kudhihirika liweze kunifikia kama ni wanunuzi waweze kunifikia tunakwenda tunapanaaasaa rafiki kama kama ni kazi niweze kupata connection ya kazi na kadhalika na kadhalika kwa hiyo ndio nafasi ya matoleo katika maombi kwa upande mmoja kwamba namshukuru mungu kwa sababu naamini tayari ninayo lakini pia matoleo tunayatumia kama kitu kinachotumika kuachilia imani kwa kiingereza tunasema point of contact for releasing your faith. Na ili jambo bwana Yesu alikuwa analifanya sana. Ndio maana alikuwa anaweza akaja akamwombea mtu akachukua matope akampaka kwenye macho. Akamwambia nenda kaoshe kwenye na ni pull of Solomon. Kwa nini anamwambia aende kaoshe? Kwa sababu anajua anapoenda manake ni kwamba kile kitendo atuo anavoichukua ndo anakuwa anaingiza imani kazini ule mtu. Ama anamwambia inuka chukua godoro lako uende. Kwa nini alikuwa anamwambia fanya kitu fulani? Ni kwa sababu ya imani pasipo matendo imekufa. Kwa anaapochukua atuo manake ni kwamba anaachile imani. Na wewe unapokuomba kufanya maombi kama kweli umeamini umepokea potoa kwa sababu ya kumshukuru mungu kwamba kweli umepokea hicho kitu unaachilia imani yako na imani yako sasa ndio itakayosababisha hayo ambayo umeyapokea kutoka kwa mungu aweze kudhirika katika damu na nyama nadhani unaanza kuona kwa nini watu wengi ama mmekuwa atokeo yenu majibu yenu hayadhiriki kwa sababu hamkuachilia imani zenu na wengine mlitoa lakini pia amkupata matokeo sababu wakati mnatoa mlidhani kwamba mnamuonga mungu ili afanye kumbe ulitakiwa uone kwamba unapotoa ni kwa sababu unaachilia imani yako sasa kipindi kinachokuja nitaanza kukuonyesha upande mwingine wa kutoa hii ilikuwa ni ma- unatoa kama shukrani kwa imani kwa sababu tayari unaamini umepokea hilo nikaupande moja lakini pia ungeeza ukamua kuchukua matoleo yako ukaamua kwa makusudi kabisa kuyatumia kuleta mabadiliko katika maisha yako kuleta mabadiliko katika eneo lingine na hili wakristo wengi sana hawajui lakini yote pia unatoa kwa imani nakwanda sawasawa sasa unasema rafiki nimekupata rudia tena hili la kutoka kwa shukurani yes kama ninaamini nimepokea maajibu yangu baada ya kuomba nitamshukuru mungu kwa kutoa sadaka yangu na ile sadaka ni kitu ninachokitumia kuachilia imani yangu ili kuruhusu ufalme wa mungu utoke katika ulimwengu wa roho uje katika damu na nyama na kuhudumia na kuleta jibu langu lilizokudhirika katika damu na nyama jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tutani kesho muda na nakatikamauku mwalimu rumagadi chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo uweze kutumia maneno yako kushirikiana na na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo kkupatia ushindi na ulinzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini misimu pepo wachafu pamoja na wachawi nukuogopa na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi za mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upendo shilingi elfu tu kwa kupiga simu namba fuisabs ita ibil4b au stitabi4b au 6s ab4b nitarudiasa47 242 au 675242umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na Google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au789 5242 au, au 67 524 thank mm-hmm. you