vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na naptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kila tendo lisilo la imani ni dhambi kwa lugha nyingine kila kitu ambacho tunakifanya ndani ya ufalme wa mungu tunatakiwa tukifanye kwa imani kama hakiambatani na imani hicho kitu ni dhambi ndio sheria na kanuni na taratibu zinavyosema katika ufalme wa mungu kwao unapopata changamoto ama unapotaka kupiga yatua kwenye maisha alafu hauendi mbele za mungu na kupeleka maombi yako maana yake na kuonyesha jinsi ambavyo hujajua kwamba kwa umeama ufalme pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo jina langu naitwa huumaadi nafurah kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa ya na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako asikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama uwez uweze kuzungumza kama at na uweze kutenda kama kutnda kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezo wa kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli um, tunaendelea na somo letu linalosema uh, nafasi ya matoleo katika maombi na tua tumeanza kuangalia habari ya matoleo jinsi ambavyo na maombi katika kipindi cha juzi lakini kipindi cha jana nikawa nina ujumbe maalum kutoka kwa bwana yesu kwa ajili ya watu wote wanafunzi wote wa, wa kristo nikwa na ujumbe kwa ajili yenu na kwa maana hiyo nilisema kwa kama mo ilisemama kipindi cha jana tafadhali tafadhalina akisikilize na kama ulisikiliza jana kwa janakakazika basi nikupe pole Eh, lakini leo nataka tuendelee tupige hatua na nataka tuzungumze kitu kimoja maisha ni kuonyesha kitu kimoja kwamba katika tulivyoingia katika ufalme wa mungu kuna utaratibu ambao mungu ameweka namna ambavyo tunatakiwa tuishi ndani ya huu ufalme hatujaingia kwenye kwenye geto tumeingia katika wa mungu na wa mungu una utaratibu siku ya ya leo tu kama kama kama ungependa ungependa ungependa kupata kupata mafundisho mafundisho kwa kwa kwa njia video basi tuna youtube jina jina la la mwalimu mwalimu huruma gadi na kama ya sauti, na sauti tunapatikana tunapatikana katika katika google podcast apple podcast apple spotify pia mafundisho wamungu kwa njia ya kwanjia, telegram ama whatsapp na kristo na kristo na na na na tuma ujumbe mfupi tusema niunge katika namba utaunganishwa ni za dhati kwako umekuwa umekuwa mafundisho mafundisho mafundisho ya ya ya leo ukihamasisha wengine ili waweze kusikiliza kujifunza nitoe angalizo tu kama kwa mara kwanza tofauti sana plinaitwa mwanafunzi ni kwa sababu mafundisho mengi unayo yanazungumza na mkristo mtu aliyezaliwa mara ya pili kana kwamba bado anafanana na adamu kwamba yeye ni mwenye dhambi ili hali mtu aliyezaliwa mara ya pili yeye anafanana na kristo na kwa maana maanayo mafundisho ya kristo tunazungumza na huyu mtu kama mtu ambaye anafanana na kristo kwa hiyo tunamfundisha aweze kufikiri kuzungumza na kutenda kama kristo mafundisho yanakuwa tofauti sana nipe nipe siku siku tatu tatu mfululizo za kunisikiliza ukiona hujaelewa basi kutoka lakini kutatu, ambazo naamini roho mtakatifu kuondoa e, utaji pamoja pamoja na ufamuako, na na na na na giza ndani ya ya ya moyo ufahamu wako uanze kuona kile ambacho kristo nitoe nitoe kwako kwako ambaye umekuwa umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vya neema kweli timu yangu asante sana mwisho ukichangia akiskilkionauaelwaisho za kupeleka kwaal nikila mwezi nasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa ukarimu wako basi moja kwa moja tuendelee na somo letu sasa eh, tulikuwa tuna tunaangalia kwamba nafasi ya matoleo katika katika maombi tulianza tua tuna awamu mbili awamu ya kwanza tulianza kwa kuangalia maombi yanafanyikaje na awamu ya pili tumeanza tumeanzakuangalia okay, matoleo yanaingiaje katika maombi na nilizungumza hicho katika kipindi cha juzi kipindi cha jana nikakuletea ujumbe maalum ambao kristo alikuwa amenipa na na leo nataka tuendelee na ujumbe gani tafutusikilizi leo leo nataka tupige htu nataka nizungumze kituichi rafiki kwamba wewe ulipozaliwa mara ya pili mimi na wewe tulipozaliwa mara ya pili tumeama sehemu nyingine na hili ndio jambo ambalo wakristo wakristowengi ana waelewi mkimshukuru baba aliewastahilisha kupokea sehemu ya urithi wa watakatifu katika katika nuru naye yani baba ama mungu alituokoa kutoka katika nguvu za giza ama mamlaka ya shetani aka Tuingiza, akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake ojausomeene bbhbaneanaosemabbhabar jema anasemahivi na 13 kwenye anavyosema anasema hivi na kwa furaha mshukuruni baba aliyewawezesha nyinyi kuwa na sehemu yenu katika mambo yale aliyowawekea watu wake katika ufalme wa mwanga ama ufalme wa nuru anasema yeye alituokoa kutoka katika nguvu za giza nguvu ya giza akatuleta salama katika ufalme wa mwana wake mpenzi sikia kutoka katika biblia tafsiri ya neno namkimshukuru baba ambaye amewastahilisha kushiriki katika urithi wa watakatifu katika ufalme wa nuru kwa maana ametuokoa kutoka ufalme wa giza na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake kwao tumehamishwa kutoka katika ufalme wa shetani tukaingizwa katika ufalme wa kristo ufalme wa yesu kristo ufalme wa mwana wa mungu kwao tumetoka kwenye ufalme mmoja tukaenda kwenye ufalme mwingine tumetoka chini ya serikali moja ya shetani tukaingiz ya yesu ssasa kitu ambacho nataka kusema ni kitu hichi kwamba baada ya mimi na wewe kuhamishwa kutolewa katika giza na kuingeza katika ufalme wa kristo ufalme wa mungu ufalme wa mwana wa mungu maanake ni kwamba kuna namna ambavyo tunatakiwa tuenende ndani ya huu ufalme mpya kwa sababu gani sheria na taratibu zilizoko katika ufalme wa shetani ni tofauti na sheria na taratibu zilizoo katika ufalme wa yesu kristo ama katika ufalme wa mungu kwa mfano kuna sheria zinazoongoza tanzania ni tofauti na sheria labda zinazoongoza nchi kama saudi arabia. Sawa sawa. Si, kwa saudi arabia arabia tunakwenda sababu kwanza raa tunaknda sawasawasabauazaochi serikali ya kifalme lakini tanzania ni nchi ya jamhuri lakini pia sheria kuna baadhi ya sheria zinazoongoza zinazo hapa tanzania ni tofauti na sheria zinazoongoza watu pale kenya ama pale uganda kila nchi kila taifa lina sheria zake na taratibu zake za namna ya kuishi kwaio mimi na wewe tulivyozaliwa mara ya pili kwa lugha nyingine tulivyoamishwa kutoka katika ufalme wa giza wa shetani tukaingizwa katika ufalme wa mungu maanake baada kuingia ya kuingia ndani ndaniya ufalme wa mungu tunatakiwa tujifunze namna ya kuishi tunatakiwa tufuate utaratibu wa namna ya kuishi ndani ya ufalme hatuwezi tukaishi kama vile ambavyo tunataka haiwezekani sijui kaa nanyelekuzungumza kwa sababu gani katika ufalme wa mungu kuna sheria zake kuna kanuni zake kuna taratibu zake na tukitaka kuishi basi na kupata yale yote ambayo tunastahili kuyapata stahiki zetu zote lazima tufuate utaratibu ambao mungu wameuweka na kwa bahati mbaya wakristo hawataki kufuata bado wanaishi kana kwamba bado wako chini ya ufalme wa shetani wanaishi kwa kufuata kawaida ya ulimwengu huu badala ya kuishi kwa kufuata kawaida ya ufalme wa mungu unavyosema ndo maana mwana yesu akasema tafuteni kwanza ufalme wa mungu na matakwa yake ndio na mahitaji yenu yote mtapatiwa kwa ziada sasa mimi na wewe tunapokataa kufuata utaratibu uldan ya ufalme wa mungu tunatafuta matatizo kwa sababu gani kwa sababu wewe ulipozaliwa mara ya pili ulihamishwa rafiki ulihamishwa ukatolewa kwenye himaya moja ukapelekwa kwenye himaya nyingine na kwa maana hiyo huwezi okay kupe mfano mdogo ni sawasawa na mimi nikatoka hapa labda nikaenda nchi kama okay, wakioya kupe mfano kuna nchi kama china nchi kama china ama nchi kama urusi urusituzungumze nchi kamaa urusi taifa la urusi kwenye suala la, la imani iwe ni imani ya kiislamu iwe ni imani ya kikristo ni wakali mno kwa mfano kwa sisi wakristo hapa huruhusi ukaenda uruhusi ukaubiri uwezi ukaubiri auuhusiwi mpaka upee kibali na serikali na hicho kibali ukipewa unafuatiliwa una Kwa ubiri, olela tunavyohubiri huku haipo hiyo sheria zao haziruhusu o siwezi nikatoka nikaenda urusi yapa, alafu nikifika urusi hapa nikifika ikasema ah, tanzania ubiri, kwenye redio ala nahubiri bwana kitakachotokea ni kwamba nitaingia kwenye matatizo Kwa na it kenye imaa ibilisi ukaja kwenye imaa ya ufalme wa mungu kuna utaratibu ambao mungu ameweka na utaratibu mmojawapo ni kwamba ukiwa na shida yoyote hauruhusiwi kuwa na wasiwasi wa filipi 46 kila haja ulionayo unatakiwa uipeleke mbele za mungu katika maombi yakiambatana na shukrani Tuko sawa utaratibu mwingine sheria nyingine ilio katika ufalme wa mungu anasema kwamba kila tendo lisilo la imani ni dhambi kwa lugha nyingine kila kitu ambacho tunakifanya ndani ya ufalme wa mungu tunatakiwa tukifanye kwa imani kama hakiambatani na imani hicho kitu ni dhambi ndo, ndo sheria na kanuni na taratibu zinavyosema katika ufalme wa mungu kwa hio unapopata changamoto ama unapotaka kupiga hatua kwenye maisha alafu hauendi mbele za mungu na kupeleka maombi yako maanaake na kuonyesha jinsi ambavyo hujajua kwamba umeama ufalme bado unadhania kwamba unaishi chini ya ufalme wa shetani ambako ulikuwa unajitegemea mwenyewe kumbuka dhambi iliyomfanya adamu na eva wakatolewa bustani ya eden ni kwa sababu waliamua kujitegemea wenyewe wakakataa kumtegemea mungu maanake waliambiwa na shetani kwamba mkila matunda mungu anajua mtakuwa kama yeye na mkiwa kama ee maanaake i mane a hamhitaji kukaa chini ya mungu tena kwa kwaho wakaona bora wajitegemee wenyewe ambayo uzima tunakwenda sawa rafiki hilo ni jambo la kwanza lakini jambo lingine utaratibu wa fedha na wa uchumi katika ufalme wa mungu ni tofauti kabisa na uduiai inavyokwenda mmoja tumeambia kwamba kila tendo lisilo la imani ni dhambi kwa lugha nyingine mwenye haki ataishi kwa imani kwayo yeyote anaishi ndani ya ufalme wa mungu lazima aishi kwa imani hilo ni la kwanza lakini la pili mfumo wa fedha na uchumi ndani ya ufalme wa mungu uko tofauti na mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu huu katika mfumo wa uchumi wa ulimwengu huu tukitaka kutajirika inabidi tulimbikize ndio utaratibu unavyosema unafungua unakuwa una akiba benki unakuwa una akiba chini ya godoro unakuwa una akiba hapo unaanza kulimbikiza na katika kulimbikiza mali na kulimbikiza fedha na kulimbikiza vitu ndo unakuwa tajiri ndo utaratibu unavyosema lakini ufalmu wa mungu huko tofauti kabisa twende nikakuonyeshe twende kwenye mihali mithali mithali marwa sk anavyosema mihali anasema kuna atawanyae lakini huongezewa zaidi kuna azuiae isivyo haki lakini huelekea uhitaji sasa moja nikusomee kwenye bibilia ya neno na bibilia ya habari njema njea anavyosema anasema kuna mtu atoae kwa ukarimu hata hivyo hupata zaidi mwingine huzuia lakini huwa masikini sasa, sikia, ya habari njema anavyosema anasema atoae kwa ukarimu huzidi kutajirika lakini bahili huzidi kudidimia katika umaskini kwa kwahio katika ufalme wa mungu tunapotoa ndipo tunapotajirika ninapozuia kutoa na didimia katika umaskini sijui kama unaelewa hicho kitu rafiki kwa hiyo sijui haa nikuelezeje ni aheri usingezaliwa mara ya pili kama hutaki kuishi kwa kufuata taratibu na kanuni za ufalme wa mungu ni aheri ungebakia duniani lakini bahati yako mbaya ni kwamba umezaliwa mara ya pili na kwa kuwa umezaliwa mara ya pili unawajibika kuendesha maisha yako ya kila siku kwa kufuata utaratibu ambao mungu ameuweka na utaratibu moja wapo ni kwamba mwenye haki ataishi kwa imani kwa kuwa kila tendo lisilo la imani ni dhambi lakini pia katika ufalme wa mungu tunatajirika unatajirikaje kwa kutoa maanaake nini maanake ni kwamba wewe ulivyozaliwa mara ya pili umezaliwa umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni na tena yesu alikuwa maskini liuwewe tajiri kwa hiyo wewe ni tajiri lakini utajiri huo uko rohoni na utajiri huo tuna uhitaji katika damu na nyama <coughs> fedha iliyoko rohoni awezi kukusaidia sana rafiki <laughs> kununua sukari nenda dukani kwa mangi alafu mwamb i nitajiri sana alauanakwambia sukari kilo kumi I- ni shilingi fulani alafu naambia hiela iko rohoni ngoja nikulipe rohoni siroo ako naeza kapokelaamnaga hiyo kitu anataka kuona cash, my friend sasa ili huo utajiri ulioko rohoni uje katika damu na nyama anafanya nini anakuelezea anasema atoae kwa ukarimu huzidi kutajirika lakini bahili huzidi kudidimia katika umaskini huu ni utaratibu ambao mungu ameweka sio tu kwamba unapeleka maombi mbele zake lakini pia ni katika kutoa ndio utazidi kutajirika na utakapozuia usitoe kwa sababu ya hofu kwamba unaona hauna kwa sababu ya uchoyo kwa sababu ya ubinafsi kwa sababu ya ubahili then unazidi kudidimia katika umaskini sasa kama huu dio ukweli tena anasema atoae kwa ukarimu huzidi kutajirika lakini bahili huzidi kudidimia katika umaskini Un, ukiangalia watu waliookoka unadhania wako upande upe wa shilingi ni watu walio wakarimu ambao wanazidi kutajirika ama ni watu walio wabahili ambao wanazidi kuidimia katika umaskini tunafahamu kwa asilimia kubwa watu wengi waliookoka wako kwenye umaskini uliopindukia kwa nini wako kwenye umaskini uliopindukia je wako kwenye umaskini kwa sababu mungu ambaye ni baba yao ni mchoyo je wako kwenye umaskini kwa sababu ufalme wa mungu ambao wameingia mwake ufalme huu hauna kitu jibu unafahamu hapana wako kwenye umasikini kwa sababu ya ubahili wako kwenye umasikini kwa sababu ya uchoyo wangetambua ukweli kwamba ufalme wa mungu watu wanaongezeka kwa kutoa wangefanya maamuzi ya kuishi sawasawa na ufalme wa mungu unavyosema wasingengang'ania matakwa yao wenyewe kumbuka bwana yesu alivyosema msijisumbue basi mkisema tule nini tunywe nini tuvae nini mambo hayo yote huangaikiwa na watu wasiomjua mungu bali baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote utafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake na hayo mengine tu mtazilishiwa kwenye bibilia barjema anasema bali shughulikeni kwanza na ufalme wa mungu na matakwa yake na hayo mengine mtazidishiwa na matakwa ndani ya ufalme wa mungu ma freend ni kwamba tunaongezeka kwa kutoa mfumo wa duniani tunaongezeka kwa kulimbikiza na bahati mbaya wewe hauishi katika ulimwengu bwana bwanawezi anasema ninyi mko katika ulimwengu lakini sio sehemu ya ulimwengu sikuwa ulivyozaliwa mara ya pili uliama mfumo wa uchumi ukaamia katika mfumo wa ufalme wa mungu kwa hiyo huwezi ukaishi unavyotaka rafiki ni mposible ndio maana unaona wakristo wengi mmechapika wakristo wengi mna matatizo kila siku mnaona hamna hela hamna hela hamna lahela haitoshi hela haitoshi kwa sababu huishi saasa na kanuni za ufalme wa mungu zinavyosema ufalme wa mungu anasema kwamba atoae kwa ukarimu huzidi kutajirika lakini bahili huzidi kulidimia katika umaskini kaza nikuulize swali wewe umeokoka umezaliwa mara ya pili kwa mfano unafanya kazi labda Chukulet kazi aimchara wa kima cha chini unalia shilingi tu shilingi lakimbasindw kila mwezi mwezi mwezi unataka rafiki kwamba unashindwa unashindwa kila kila kwa kwa mfano kutoa kwa injiri, really? kwa kutoa ajili ya shilingi shilingi kama nilikwenda nilikwenda wiki wiki wiki mbili wiki mbili tatu wezi fao a i shiigilwkimblnitakmamba na kule baadhi ya wapendwa walioko kule wanafanya kazi kwenye mashamba ya katani kwaho wanapata ajira yao kwa kufanya vibarua kwenye mashamba ya katani na nakumbuka nilisimama nilisimamaanisani nikauliza nikasema nani tangu mwaka huu umeanza hajashika shilingi elfu kumi moja, noti moja elfu kumi sema, okay. noti wote wakacheka wakasema nikasema okay ya shilingi kwa kwa nini kwa mungu anasema ilikuwa haitoshi nikasema good nikuulize swali ulivotumia hiyo noti ya elfu kmi kwa ajili ya mahitaji yako ilitosha akasema pia bado ilikuwa haitoshi nikasema okay vipi kama kwenye hiyo shilingi elf ki ungekata hapo nusu el a ukaitoa kwa mungu ukamwaminia mungu ili uongezeke so, nasema atoae kwa ukarimu huzidi kutajirika lakini bahili huzidi kulidimia katika umaskini wake vipi kama ungechukua katika ho l ukatoa lta kwa mungu alafu elutao ukatumia katika mahitaji yako bado el a isingetosha kama vile ambavo elku akutosha lakini tofauti ingekuwa ni kwamba safari hii kuna la ambao umeitoa na kwa unatarajia kitu kuingia kutoka nje lakini ulivotumia elk yote kwa mahitaji yako haikutosha na hauna kitu okay okay nikupe mwingine umevuna shamba umepanda shamba umepanda eka ahoa kuna mbegu za kisasa na nini zakisasa sawa ukavuna mahindi yako labda umevuna gunia kumi sawa nachukulia hatuna hizi mbegu za turudi miaka ile ya zamani ambazo a tunachukga mbegu zetu zenyewe tunachanganya na sumu wenyewe tunakoroga watakuwa anakumbuka hiyo kitu <laughs> sawa nao vipi kama unge hizo gunia kumi ukatenga gunia mbili za kula gunia nane ukauza zote alafu haukuacha mbegu msimu ujao utakuwaje labda niulize hivi mkulima anayevuna alafu akala mbegu zake zote ama akala yale mahindi yote aliyovuna kwa kwa kuuza akatumia hakuacha mbegu ni mkulima wa namna gani wote mnaniambia kwa ujasiri huyo ni mkulima aliye mtumbavu ok nikuulize mkristo aliyezaliwa mara ya pili ambayo yuko ndani ya ufalme wa mungu ambako utaratibu wa ufalme wa mungu watu wanatajirika kwa kutoa kwa u wakarimu na wanadidimia katika umaskini kwa kuwa mabahili ambaye anapata fedha na hatoi hata shilingi kwa mungu kwenye ufalme wa mungu huyo ni mkristo wa gani tunafahamu ni mkristo aliyempumbavu sasa naomba nikuulize wewe unanisikiliza wewe ni mkristo wa gani wengine anasema mwalimu huwa tunatoa unatoa wapi Ma kama unatoa sehemu ambao anafundisha wenginerat na paulo anasema kwenye wagalatia mlango wa kwanza mstari ule wa, wa, wa, wa, ukianza wa, wa sita mpaka wa tisa anasema nawaambia mtu yeyote akija akawafundisha injili nyingine isipokuwa hii injili ya kristo neema na alaaniwe kama unapeleka sehemu anafundisha torati maana ake ni kamba unapeleka sehemu yenye laana kwa k unavuna nini huvuni kitu kwa sababgani umepeeka kwenye laana kwa hiyo w unasikiliza kila siku mafundisho utaratibu wa ufalme wa mungu wana sema mmoja unatakiwa uishi kwa imani na mbili katika ufalme wake watu wanaongezeka wanatajirika kwa kutoa na wanadidimia katika umaskini kwa kuwa mabahili wewe huko kambi ipi jana nilikuambia alichokisema bwana yesu alisema waambie wanafunzi wa kristo wote waanze kutoa kila mmoja wao aanze kutoa na kusapoti injili kwa njia ya redio ni agizo kwa nini bwanayesu anaamua kutoa agizo anatoa agizo kwa sababu anakupenda rafiki kwenye agano la kale mungu alikuwa anatumia ra sheria sio kwa sababu alikuwa anawachukia watu alikuwa hawa watu kwelewa, naturati, naturati Isi, ni wagumu kuelewana vichwa vigumu kwa hiyo a awabamize naa awabane na kwa manufaa yao ukisoma narkwa manufaayaoukisomagalatia anasema sheria inatumika kwa mtoto mdogo mtu ambaye hajakuwa bado kwa hiyo wakati mngine watumishi wanalazimika lakini mungu analazimika kutubana na sheria kwa sababu tumekataa kukua mungu anataka u ustawi kwanini anataka ustawi ni kwa ajili ya sifa yake na jina lake na utukufu wake wewe unapostawi na kuwa mkarimu inamletea sifa njema yeye wewe unapokuwa maskini umechoka umechapika kila siku ombaomba haimletei sifa nzuri hakuna mzazi yeyote anayefurahia kuwa na watoto duni na mungu kama baba yako anafurahia wewe kuongezeka ni niaaa wa wakasema nenda kawaambie nenda kawaambie nimewaagiza kwaho sasa utaratibu unasema atoae kwa ukarimu huzidi kutajirika lakini bahili huzidi kulidimia katika umaskini kwa hio natarajia rafiki wewe unaenisikiliza wewe unaakili timamu wewe sio bahili wewe ni mkarimu fanya maamuzi na nilikwambia kitu alichokisema jana akasema waambie watu wote ambao wanasema hawana ya kutoa ni waongo kwa sababu mimi ndie naetenda kazi ndani yao kutaka kwao na kutenda kwao kwa ajili ya kusudi langu lilo jema mtu atakayeamua kwamba mwezi huu nitatoa anasema mimi yesu kristo mwana wa mungu niliye hai nitampa fedha ya kutoa kwa ho rafiki una excuse huna samahani tuko sawasawa nakueleza kama mwalimu wako umenisikiliza kwa muda mrefu sana hatujawaikubaana kwenye ile eneo lakini imetosha imetosha kuona kristo amechapika wewe unawajibika na mimi nawajibika swali ni moja tunakuacha nalo wewe je ni mkarimu ama wewe ni bahili na uwezi ukatoka kwenye mapungufu ulionao mpaka utakapoanza kuchukua hatua mimi nitakushauri kama mwalimu wako kama rafiki yako kama uwezi anza na elfu tan elfu kui a wote tulianjiaa mimi ela yangu ya kwanza naanza kutoa mwaka elfu bil t ilikuwa ni shilingi mia tan jero miatano ya not naekumbuka mpaka kesho na tulimsaidia dada mmoja naitwa lidia nauli ya kutoka savei kwenda kimara shilingi mia tan mwaka elfu bila ti na tulishangilia hujawahi kuona lakini kuna wengine mnanisikiliza hapa kwenu kutoa shi kila siku kila mwezi mnanunua suruali mpya unanunua viatu vipya lipstiki mpya maskara mpya kila mwezi <laughs> yaani kwenu kutoa shilingi elfu thelathin elfu aoba elfu hamsi el wala ikusumbui wala isingepunguza chochote katika maisha yako lakini bahatimbaya tu ni kwamba roho ya ubaili imekushika kiasi kwamba ukitoa kama ujatoa kwa ajili ya kujihudumia wewe mwenyewe ukatoa kwa ajili ya mwingine inakuuma kweli sasa pendo la kristo wapi hapo kwa huyo bwana yesu ametoa agizo ntaweka ombi ukiingia kwa walo mloo kwenye mtandao kwa maana ya kwenye magrupu ya whatsapp na telegram nimeweka sampo ya ombi namna ya kuchanganya ombi na matoleo niwakutengenezea ombi muongozo vizuri tu utautumia huo katika kutatua changamoto zako na unaweza ukabadilisha ilo ombi kadri upendavyo a unavyoona ilivyovyemai ekhilo ombi timelitia timeltia eh, lai nikwachna hili wewe ni mkarimu au wewe ni bahili kama wewe ni mkarimu jua unazidi kutajirika ama wewe nimbahili jua unazidi kudidimia uamuzi ni wakwako unafikiri kama nani unafikiri kama tajiri unafikiri kama mtu wake, ndivyo alivyo Sikoda, rafiki vizuri rafiki vizuri na unajua roho wa mungu anazungumza na nawewe kuna wengine tangu siku nyingi mmeambiwaga mwanz kutoa mkaaaishma esoeokesokesho wanaesu anasema ni sasa sio kesho wala sio wiki ijayo chukua hiyo hatua utaskia namba za simu kule mwisho jina langu naita nguruma gadi yesu ni kristo na bwana chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo uku ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini nizimu, pepo chafu pamoja na wachawi, na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi za mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa sadaka yako ya upendo shilingi tu kwa kupiga simu namba au 27, 99, 500, 200, 42, au w shilingishr wa kupigas abbasnitarudie 95242 au 67 5242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na Google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au789 5242 au 67 524 thank you