vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli itakapopika mali kilichoo katika mdomo wako akikubaliana kilichoo katika moyo wako inamaana kumwabudu kwako mungu ni bure sasa ni kuulize wewe rafiki unapoingia kumwabudu mungu kwenye muda wako wasia, wanani, wa, wa, wa binafsi ama unapoenda kukusanyika na wapendwa wengine katika kumwabudu kwako unamwabuduje kwa mungu je moyo wako unakuwa huko kwa mungu ama unampelekea mungu mdomo bili hali moyo wako huko mbali kwa sababu ya mapokeo ambao umepewa popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo jina langu naita hurumaadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku munda na wakati kama huu yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako ewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimliu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja, wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli leo kama nilivyoahidi tunaanza somo jipya tunaanza somo jipya ambalo linasema tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako watu wengi hawajui na wengine hawafahamu kwamba mdomo una, una una kazi zaidi ya kula chakula <laughs> eh, kazi ya mdomo ni zaidi ya kula chakula na zaidi ya kupiga ombea kwa hiyo mdomo wako rafiki ni ki, kifaa ama kiungo muhimu sana ambacho kimewekwa katika maisha yako ambacho kina, kina matumizi na kinakutofautisha kutofautisha wewe na viumbe vingine wote ambao mungu aliwaumba kivipi tutaona muda mrefu kama ungependa kupata mafundisho kwa kwa njia ya video basi uh, ya, uh, kuna tuna youtube yetu inakwenda jina la mwalimu huruma gadi na ukifika pale ambongulaf subscribe lakini pia utakapoangalia video yote tunaomba uweze kulike pamoja na kushare kama ungependa kupata mafundisho aa pia kwa njia kwa ya sauti maana kwanjiasauti mana a apatikana to atuapatikanakajina la mwalimuruagai ukifika pale tafadhali lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote usiache kushea na watu wengine na kama wengie nna upat mfndho a anaaaetua f t ama Telegram, basi kuna mbsui78n9ta isui mbil nn mbili 07, 99, 5, 40, 22, nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati kabisa kwako kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza kila siku na umekuwa ukihamasisha wengine nao wasikilize na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli nasema asante sana kwa uaminifu wako asante pia kakena kuwafundisha na kuwashirikisha wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza nikupe tu angalizo dogo kwamba mafundisho ya kristo ni tofauti sana na mafundisho ambayo umezoea kuyasikia ni tofauti sana na mahubiri ambayo umezoea kuyafikia kwa sababu mafundisho ya kristo yanalenga kumjenga mtu anayesikiliza ambaye ni mkristo kwamba aweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha wa kristo kwa nini kwa sababu mtu aliyezaliwa mara ya pili mkristo anafanana na kristo na kwa nao tunamfundisha ili aweze kujitambua na aweze kuenenda katika hali yake hiyo mpya aliyoipata baada a kualiwa mara ya pili kwa hatufundishi mtu kama kama maana ya kwamba ni mwenye bado ama anafanana na amb hapana kwa hiyo kama ume, ume, umelelewa katika mfumo na kwamba wewe ni mwenye dhambi wewe haufai mbele za mungu mungu anakuchukia mungu anaasira na wewe na kwa maana hiyo kwamba unatakiwa neni ukisikiliza mafundisho hayo atakuvuruga kwa hiyo naomba nipe siku tatu mfululizo za kusikiliza naamini katika hizo siku tatu roho mtakatifu atapata nafasi ya kuweza kukubadilisha ndani ili macho ya moyo wako yaweze kutiwa nuru utaji pamoja na giza lilioko ndani ya moyo wako na kwenye fikra zako ziondoke ili uweze kuona injili ya kristo kile ambacho mmefana kupitia kristo nitoe pia shukrani za dhati kwako wewe amba umekuwa ukifanya maombi kwa kwa kwa ajili ajili ya ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na na na kweli kwangu pamoja timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako eh, na mno, mno, mno, mno. Na mwisho nitoe za dhati kabisa kwenu ninyi nyote ambao mmefanya maamuzi ya kuwa na hivyo kuchangia gharama za injili kwa njia ya redio kila mwezi nitoe shukrani kwa watu wapya ambao wameanza kuonyesha nia na wa katika kazi hii nasema asante sana pia niwashukuru na nyinyi inyiambayo mmekuwa mnatoa mimi sio patna lakini natoa tukile napopata kwaio nawatoa shukrani za dhati pia baada ya kusema hayo basi nataka tupige hatua sasa tuanze somo letu jipya kama nilivyosema hapo mwanzo somo linaitwa tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako tumia kinywa chako kubadilisha ma- ma- ma- ma- ma- maisha kwa lugha nyingine nataka tujifunze na kuangalia namna gani ninaweza nikatumia kinywa changu ili kuleta mabadiliko ninayoyataka katika maisha yangu namna gani ninaweza nikatumia kinywa changu ili kuleta mabadiliko ninayoyataka katika maisha yangu ndio jambo ambalo tutakuwa tunaliangalia sijajua tutaenda kwa mda gani lakini tutaangalia mistari kadhaa tutajifunza mambo kadhaa kwa hiyo ni naweza kusema pia hapa mwanzo kwamba ni somo lililo la muhimu sana ni kitu ambacho ni cha muhimu kuliko ambavyo wanafikiri kwa hiyo tega sikio jiandae kaa mkaa wa kusikiliza kaa mkaa wa kupakua kufanya download kutoka mbinguni ili uweze kujua ili uweze kujitambua ili uweze kuelewa vile ambavyo mungu alikusudia e wenende katika maisha haya kumbuka wewe ni mshindi tangu mwanzo wewe ni mshindi tangu mwanzo bwana mmoja akasema jambo zuri sana akasema kwamba wewe ni mshindi tangu mwanzo kwa maana katika eh, katika katika katika nini mbegu zaidi ya milioni ambazo ikuwa zinagombania kuja hapa duniani wee ulishinda kwa hiyo ongera sana rafiki baada ya kusema hayo basi uh, twende kwenye matayo kumi na mbili matayo kumi na mbili nitasoma ule mstari wa thelathini na nneb b matayo mstari mstar ndio ambao tutausimamia angalia kitu tuta ambacho anasema anasema maneno ukumbuke alikuwa anazungumza na mafarisayo naanzia naanzia ule e, e, e, e, kipande aanzia anasema maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake bwana yesu anasema na bwana yesu anatuambia kwamba kinywa cha mtu huyasema ama huyanena ya ujazayo moyo wake kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo mmoyo wake sasa niweke niweke msingi tu kidogo hapa maelezo mafupi hapa mwanzo kwamba rafiki kuna uhusiano wa karibu sana wa kiutendaji kati ya moyo wako na kinywa chako na katika somo hili nitapita nikijaribu kukuonyesha jinsi ambavyo moyo pamoja na kinywa vinatenda kazi kwa pamoja kwa hiyo kuna mambo kadha wakadha tutaangalia mambo ambayo nina uhakika ukiyaelewa ukiyafahamu ukajua jinsi ambavyo moyo wako unatenda kazi ukishirikiana na kinywa chako basi utakuwa una uwezo wa kubadilisha sasa angalia ntasoma msari hulehuohuo e, matayo 124b mpaka 35 matayo 2 mstari wa 4b mpaka 5 anasema maana kinywa ama mstari wa 34, mpaka sio mbaya maanaaywanayesu anawambia mafarisayo hawa anasema enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake mtu mwema katika akiba njema hutoa mema na mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa Mabaya. sasa kama wuye ni msomaji mzuri wa bibilia naaswa msomaji wa kitabu cha matayo marko luka sebe na yohana utakuwa umejifunza kwamba muda mwingi kulikuwa kuna msuguano kati ya huduma ya bwana yesu na mafarisayo masadukayo na waandishi wa sheria huu mgongano ulikuwepo wazi kabisa na kila mara bwana yesu alipokuwa akifundisha ama akizungumza na watu hawa mafarisayo masadukayo na viongozi wa uh, nini uh, nasema waandishi wa sheria ambao kwa ujumla wao wote ungeweza kuwafunga kwenye kundi moja kwamba wote walikuwa ni wanafunzi wa musa wotwwote walikuwa ni wanafunzi wa musa walikuwa sio tu kwamba wanamsikiliza kwa nia ya kutaka kujifunza lakini wanamsikiliza kwa nia ya kutafuta kumtega na kumkosoa jambo hili linaendelea hata leo hii kwamba popote atakapotokea mtu anafundisha mafundisho ya kristo wanafunzi wa musa ambao ni mafarisayo na masadukayo na waandishi wa sheria wa leo hii wa zama hizi kazi yao hawasikilizi kujifunza wanasikiliza kutafuta kumtega mtu na kukosoa kile ambacho anakizungumza ndio kazi yao kwamba wanajidai wao kwamba ni mapolisi wa kiroho <laughs> ndio kazi yao kubwa wanaofanya na kwa sababu hiyo wanapoteza fursa ya kujifunza sika wananyeelewa kwa hio na bwana yesu naye alikutana na hili sasa niweke niweke ka bcground kidogo eh, ili tuwe, uweze kuelewa kwa nini bwana yesu anasema maake anawambia ana, ana kwa nini bwana yesu anawaita ya mafarisayo nyzao wanyoka sasa mgine anaweza akapata shida akasema kwani shiaasemaana amba ni, ni, ni okay. turudi nyuma kidogo kidogoen matayo kina mbili nikuoyesha olipookea inaanzia apa inaanza mstaiwa shina mbili matayo kumi na mbili hinambili nitasoma mpaka mstari wa wa aihinatano alafu tutaruka anasema wakati ule akaletewa akaletewan yani bwana yesu akaletewa mtu mwenye pepo kipofu naye ni bubu akamponya hata yule bubu akanena na kuona shnatatu makutano wote wakashangaa wakasema huyu siye mwana wa daudi kumbuka taifa la israeli walikuwa wanamsubiria kristo ama masihi na unabii ulikuwa unaonyesha kwamba huyu kristo akija atakuwa ni mzao wa daudi mwana wa daudi kwahio walipoona kwamba bubu kipofu kafunguliwa wanastaajabu wanasema je huyu siye mwana wa daudi kwa lugha nyingine je huyu siye kristo sasikia msara wa h4 lakini mafarisayo waliposikia walisema huyu hatoi pepo ila kwa belzebuli mkuu wa pepo kwao mafarisayo wanaposikia kwamba umachi wa watu unamsifia yesu kristo unafurahia na kusema kwamba hakika huyu ndiye mwana wa daudi huyu ndiye kristo tuliokuwa tunamsubiri wao wanapinga wanasema hakuna huyu mtu anatumia nguvu za giza huyu mtu ni nabii wa uongo huyu mtu ni wakuzimu huyu mtu ni frmason na kama hue umekuwa mkristo kwa muda mrefu unafahamu hiyo lugha inazungumzwa wapi <laughs> leo hii akasimama akanyenyuka mtumishi yoyote mungu akamnyenyua na mtumishi akaanza kufanya ishara maajabu na miujiza na watu wakaanza kumiminika kwake kwenda kutafuta majibu hafla mafarisayo wa leo hii na masadukayo na waandishi wa sheria wanainuka wanasema huyo mtu anatumia nguvu za giza msikubali kudanganywa jadharii na manabii wa uongo janajua kwa, kwa nini inajirudia inajirudia kwa sababu ibilisi ni yule yule amna ibilisi mpya same devil ibilisi yule yule ambaye alikuwa anapambana na kweli ya kristo kipindi cha bwana yesu ndio ibilisi huyo huyo leo hii anapambana na kweli ya kristo kwa hiyo hawa mafarisayo badala ya kuungana na umati wa watu kubali kwamba huyu yesu wa nazareti ndiye kristo mwana wa daudi wanasema hapana huyu anatumia nguvu za giza huyu anatumia mkuu wa mapepo kutoa pepo msadi unafuata anasema basi yesu akijua mawazo yao akawaambia kila ufalme ukifitinika juu ya nafsi yake hufanyika ukiwa tena mji au nyumba yoyote ikifitinika juu ya nafsi yake haitasimama na shetani akimtoa shetani amefitinika juu ya nafsi yake basi ufalme wake utasimamaje na mimi nikitoa pepo kwa beelzebul je wana wenu huwatoa kwa, kwa nani kwa sababu hiyo hao ndio watakao wahukumu kwa lugha nyingine walikuwepo watoto wa mafarisayo ambao pianao walikuwa wanafanya exorcist kwamba wanatoa mapepo na kimsingi walikuwa wanatoa mapepo sio kwa nguvu za giza maaama mimi, pepo kwa, i- i- buwalesa, Kawa, seba, mimi pepo kwa nguvu za giza then watoto wenu wanatoa pepo kwa kutumia kitu gani kama wao wanatumia nguvu za giza ni kwamba na wao wanatumia lakini kimsingi ki ni kwamba wanatumia kiukeli iama wanatuia ngvunaumia neno kwenye kwene wanafanyaje ilikuwa ni ndefu ni, ni mchakato mrefu mno lakini badali, kwa, nafanyi, wa, anyway watoto wenu lakiniba sasa ndioahukmu anasema mstari wa 28 anasema lakini mimi nikitoa pepo kwa roho wa mungu basi ufalme wa mungu umekwisha kuajilia ama awezaje mtu kuingia ndani ya nyumba ya mtu mwenye nguvu na kuviteka vyombo vyake asipomfunga kwanza yule mwenye nguvu ndipo atakapoiteka nyumba yake afu anasema mtu asiye pamoja nami juu kinyume changu na mtu asiye kusanya pamoja nami hutafanya kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kufuru watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa na nilishaizungumzaga hii huko nyuma ngoja niizungumza tena kidogo mtu yeyote na nisikilize rafiki nazungumza na naweo unisikilize na vizuri kama ametokeza mtu anasema ye ni mtumishi wa bwana yesu ama ni mtumishi wa mungu na anafanya ishara maajabu na mijiza anatoa unabii na labda kwa namna moja ma nyingine wewe hukubaliani naye ama dhehebu ululoko halikubaliani na huyo mtu njia salama ya wewe ni kushona mdomo wako usifungue mdomo wako ukaanza kukosoa ukaanza kukejeli kwa sababu kama huyo mtu anatumia roho mtakatifu kutoa mapepo kuponya watu kufungua vipofu kuona vizui kusikia na naababu kuzungumza alafu wewe ukasema kwamba anatumia nguvu za giza maanaake ni kwamba umemkufuru roho mtakatifu na bwana yesu anasema hiyo dhambi haisameewi milele anasema hiyo dhambi haisamehewi milele ni afadhali ukachukua ushauri wa gamalieli wakati kanisa limeanza na mafarisayo wanapinga wakina petro gamalieli akawambia kitu kimoja akasema jaani sikilizeni hamna haja ya kushindana na hawa watu kama hili wanalolifanya limetoka kwa mungu ninyi hamuwezi kulizuia lakini kama halijatoka kwa mungu litaanguka na kufa kwaho na wewe usibishane wala usipambane na mtu yeyote kama imetoka kwa mungu hicho kitu huwezi kukakizuia kama kimetoka kwa ibilisi hicho kitu hakina safari ndefu kitakufa huyo mtu baada ya muda atazima lakini kunyenyuka na kuidaa wewe ni polisi wa kiroho ukaanza kushambulia yule ni nabii wa uongo yule sijui ni wakuzimu yule sijui ni frmason yule sijui ni kitu gani ili hali huyo ndugu anatumia roho wa mungu kufungua watu na kuponya watu na kuwaletea watu uhuru na kuwapatia wokovu wewe unamkufuru roho mtakatifu na dhambi ya kumkufuru roho mtakatifu haisamehewi milele bwana yesu anasema mtukane mungu baba haina shida itasamehewa nitukane mimi mwenyewe bwana yesu haina shida itasameewa lakini weo ukimtukana ukimkufuru roho mtakatifu kwamba ukamwita ee ni roho mchafu hausamehewi milele na kuna watu mnanisikiliza hivi mmekuwa mka mstari wa mbele kukosoa na kutukana na kukejeli watu wengine ambao wanamtumikia bwana yesu sasa nitakwambia kitu kimoja acha kuanzia leo hii kitu kama ukielewi wekaa kimya kiache mungu anawajua watu wake wote anawajua walio wake aliye wauongo aliye tapeli atafika mahali atakwama tu kikombe cha loliondo kikwapi kikombe cha loliondo kikwapi kilikuja kikapigiwa kelele nakumbuka watumishi wakawa wanajaribu kuomba kipindi hicho nikawambia jamai sklizni hamna haja ya kupambana na huyo bwana huyo bwana ndio kitu alichokipata ndicho alichokiona ndicho kitu ambacho monani sahihi huna haja nngekua ninyi kwenye kanisa ingekuwa sisi kwenye kanisa tuna majibu ya magonjwa na matatizo na vifungo vya watu watu wasingefunga safari kwenda huko watu wanafunga safari kwenda huko kwa sababu sisi kama kanisa tumekosa majibu kwa hiyo hakuna mtu anaweza kushindana na kazi ya mungu ko iache kama ni ya mungu itaendelea kama sio ya mungu itazima taendela a a taaai tuache kupambana na watu sisi tufundishe kweli ya kristo na ukiona kitu ambacho ukielewi usipambane hawa mafarisayo wanasema yesu kristo ana nguvu za giza na bwana yesu anaambia kwa kusema hivyo maanake ni kwamba mtakatifu na hiyo dhambi memkufurutakatifu a kwa hiyo anaendelea anasema k a 2 naye mtu yeyote atakayenena neno juu ya mwana wa adam atasamehewa bali yeye atakayenena neno juu ya roho mtakatifu hatasamehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao maanaake ni kwamba milele hausamehewi h3 ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake kuwa mazuri na ufanyeni mti kuwa mbaya na matunda yake mabaya kwa maana kwa matunda yake mti hutambulikana hn enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake mtu mwema katika akiba njema hutoa hu, mema na mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa mabaya o anawaita mafarisayo nini anawaita uzao wa nyoka anawaita uzao wa nyoka sasa hii sio mara ya kwanza kumbuka somweletu aangalia ni uhusiano kati ya kinywa na moyo wako kwamba kubadilisha maisha yako kupitia kinywa chako lakini kuna vitu vya msingi lazima tuvi, tuvirekebishe kwanza ili tuweze kupiga safari kwaio bwana yesu anawaita awa mafarisayo ambao ni wanafunzi wa musa anawaita uzao wa nyoka usisahau hilo no? mafarisayo ni uzao wa nyoka anawaita wanyoka kumbuka wayoka umbukarudi kule nyuma kote kusoma ili uweze kupata context, u- uone mtiririko mzima ili napokwambia kwamba bwana yesu amewaita mafarisayo na wandishiwa sheria uzao wa nyoka usije ukaseme kwamba eh, kwamba mwalimu ume, ume, ume, umetunga ume, ah, nimekusomea tangu mwanzo umeona connection kwamba mazungumzo bado ni yale yale anazungumza anaendelea kuzungumza kwa mafarisayo ambao amemwambia kwamba anatumia nguvu za giza kwa anawaita uzao wa nyoka sasa kitu kidogo kuna wakati mwingine pia walipambana wali na mafarisayo hoja nikupeleke ni, ni kidogo mlango wa kumi na tano matayo kumi na tano tusoe mstari michache tauatunamalizia anasema mstari wa kwanza ndipo mafarisayo wale wale wanafunzi wa musa ukienda ukasoma kwenye yohana mlango wa tisa naenda kaanza kusema kwanzia mstari wa ishirini mpaka mstari wa ishirini na tisa utaona wazi kabisa kwa mafarisayo wazi wazi kwamba mafarisayo wanatamka waziwazi kwamba wao ni wanafunzi wa musa yohana mlango wa l hasa angalia hapa matayo eh, a nanza msar wa kwanza ndipo mafarisayo na waandishi waandishi wa sheria hawa ndipo mafarisayo na waandishi toka yerusalemu walipomwendea yesu wakisema mbona wanafunzi wako uyahalifu mapokeo ya wazee kwa maana hawanawi mikono walapo chakula akajibu akawaambia mbona ninyi nanyi huialifu amri ya mungu kwa ajili ya mapokeo yenu kwa hiyo wanashutumu kwamba wanafunzi wa kristo wanahalifu wanavunja mapokeo ya wazee mapokeo yaliyoko katika mafundisho katika dini ya kiyahudi kama vile ambavyo kuna leo hii watu wanatoshambulia wengine sisi tulio wanafunzi wa kristo kwa sababu tunahalifu mapokeo yaliyoko katika ukristo na bwana yesu anageuza bunduki anasema kwamba anasema mbona na ninyi mnaalifu amri ya mungu kwa sababu ya mapokeo yenu kwa lugha nyingine mapokeo yenu ninyi yanasababisha ninyi mzivunje amri za mungu ninyi mvunje utaratibu wa mungu ninyi mvunje neno la mungu tunakwenda sawasawa na nikuulize wewe rafiki kipi ni kipi je unashutumiwa na viongozi wa dini kwamba umealifu mapokeo yao ama ni bwana yesu anakushutumu wewe kwamba wewe umevunja neno la mungu kwa sababu ya mapokeo <gup> huko kambi hivi rafiki alafu anaendelea anasema hivi mstari wa nne kwa kuwa mungu alisema mheshimu baba yako na mama yako na amtukanaye baba yake au mama yake kufa na afye bali ninyi husema atakayemwambia babaye au mamaye chochote ni, k- k- k- e, ni, ni, ni, ni, ni ni kupasacho kusaidiwa na mimi ni wakfu basi asimheshimu baba yake au mama yake mkalitangua neno la mungu kwa ajili ya mapokeo yenu mkalitangua neno la mungu si mapokeo rafiki yana nguvu mno yana uwezo wa kufanya neno la mungu lisitende kazi think about it yani nataka utafakari kwa, kwa, kwa, kwa muda mfupi kwamba mapokeo yanayo nguvu ya kusababisha neno la mungu lisitende kazi alafu anasema hivi enywanafiki ni vyema alivyotabiri isaya kwa habari zenu akisema watu hawa hunieshimu kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami nao waniabudu bure wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu sasa kumbuka kinywa cha mtu yatamka ya ujazayo moyo na bwana yesu anasema kwamba hawa watu kuniabudu kwao wananiabudu bure anasema watu hawa huniheshimu kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami kwa lugha nyingine kama m- m- mdomo wangu yanayotoka katika mdomo wangu hayakubaliani na yaliyoko katika moyo wangu moja nakuwa ni mnafiki ili nataka ulijue lakini mbili maanaake ni kwamba hakutakuwa na matokeo yoyote na maana bwana yesu akasema kwenye matao ki n b ara kila neno lisilo maana wanaloitamka wanadamu watalitolea hesabu kwamba lazima unavyozungumza siku zote kua kuna makubaliano kati ya kinachotoka katika kinywa chako na ambacho unakiamini ndani ya moyo wako okay wengine anasema aanaake nini maanaake ii uma kwenda mahali rafiki ukawa umekutana na mtu a umpendi ama umfurahii na mkawa mnasalimiana lakini ndani ndani ya moyo wako unatamani kama vile unatamaniilngemtafuna hufurahi hatauutana naye lakini sasa mazingira nzuri sana sana haleluya mtumishi wa ameahashuuaatuishwalu le mtumishi mtu akiondoka unageuka hapo hapo hapoapo ini mnaanza kumsema yani huyu yani huyu si, kuhu, wakati ule wote salamu yale uliokuwa unaysema kwenye mdomo wako yalikuwa hayakubaliana kilicho katika moyo wako na ndio hicho ambacho anazungumza anasema watu hawa huniheshimu kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami nao waniabudu bure na kwa maana hiyo itakapofika mahali kilicho katika mdomo wako hakikubaliana kilicho katika moyo wako ina maana kumwabudu kwako mungu ni bure wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu sasa ni kuulize wewe rafiki unapoingia kumwabudu mungu kwenye muda wako azia, wanani, wa wa, wa binafsi ama unapoenda kukusanyika na wapendwo wengine wa katika kumwabudu kwako unamwabuduje mungu je moyo wako unakuwa huko kwa mungu ama unampelekea mungu mdomo ili hali moyo wako uko mbali kwa sababu ya mapokeo ambao umepewa hilo bayo nataka ujiulize anasema watu hawa uniheshimu kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami nao waniabudu bure wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu kinywa chako kinatamka maneno gani rafiki maneno yaliyo ya mungu ambayo yamejaa katika moyo wako ama kinatamka maneno yaliyo ya mapokeo ya wanadamu kipi kimejaa katika moyo wako nakuna wezekano wengine mnanisikia mmekuwa mkikata kuokoka mkikataa kuzalia mara kwa sababu mapokeo yameambia kwamba hakuna kuzaliwa wala kuokoka hapa duniani na hayo ni mapokeo yanakunyima uzima wa milele na atakusababisha uende natakusababisha d ma nata kuachaana ayo mapokeo leo hii yesu kristo fanya maombi yafuatayo sema bwana yesu leo hii ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu ro mtakatifu mwaminifu takulinda mpaka siku ile ya bwana jina langu naitwa huruma gari tikutane kesho muda na wakati kama huu yesu ni kristo na bwana mwalimu chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huku ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini nizimu, pepo chafu pamoja na wachawi na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi za mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa sadaka yako ya upendo shilingi kwa kupiga simu namba au w shilingishir wa kupigaasbs abb aus bbnitarudiesb na 95242 au 675242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na Google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au 789 5242 au 67 5242 Oh, mm-hmm.