vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama mungu ni baba yako maana yake ni kwamba utakuwa unasikia kutoka kwa mungu na kwa maanao kwenye moyo wako kitakachokuwa kimejaa ni neno la mungu neno la kristo kama ibilisi ni baba yako maana yake ni kwamba utakuwa unasikiliza kutoka kwa ibilisi na kwa maana hiyo ndani ya moyo wako kitakachokuwa kimejani maneno ya uibilisi kwa lugha nyingine ukifungua maneno ukifungua moa kuzungumza je maneno yako yanajenga yanafariji yanatia watu moyo watu wengine moyo ama maneno yako yanararua yanakatakata yanapasua yanakandamisa yana, yana watu je ma, ma, maneno yako yanasifia wengine na kuanyenya wengine ama maneno yako yanawachakua wengine popote pale ulipo rafiki ni katika mafundisho ya kristo jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu uh, kristo ametu uh, nataka kutusema nasi Uh, mafundisho ya kristo kwako kwa kila siku muda na kama huu awakati yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako ili ili uweze uweze uweze uweze uweze na na na na kufika katika katika cheo cha kimo cha wa wa kristo kristo kristo kristo kristo kwa kwa lugha nyingine mahali kufikiri kufikiri kufikiri kufikiri kufikiri kufikiri kama kama kama kama kuzungumza kutenda kwako kwako rafiki mchango moja moja kuamini ukifikiri ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya ni kama kristo shffiohsabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jana tulianza somo letu jipya linalosema tumia kinywa chako eh, kubadilisha maisha yako tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako na tulianza somo jana nikijaribu kukuonyesha eh, kwamba kuna kuna uhusiano ama mstari ambapo bwana yesu anasema kwamba kuna uhusiano kati ya kinywa na moyo kwamba kile kinachotoka katika kinywa chako ni kile ambacho kil moyo wako lakini pia jinsi ambavyo mapokeo ambao anaweza ya kaleta shida yakasababisha neno la mungu katika katika moyo wako lisiweze kuleta matokeo ambayo anatakiwa na na leo nataka tuendelee lakini niweke msingi turudi kwenye kitabu cha mwanzo ambavyo ambavyo jinsi mungu moyowao kinywa chako caokifaya Ziyani, zaidi ya ya lakini kabla ya na ni tu, kwa haya tt naomba uweze kushera ndawa watu wengine kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya kwanjia, telegram ama watsapp basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba sifuri saba nane tisa tano sufuri sufuri mbili nne mbili sifuri saba nanetisa tano sufuri sufuri mbili nne mbili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi rafiki nitoe shukrani kwako we amba umekuwa ukisikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya nma na kweli asante sana kwa upendo wako asante sana kwa uaminifu wako asante pia kwa kuhamasisha wengine ili waweze kusikiliza hakika umethibitishwa kwa vitendo kwamba ni mwanafunzi wa kristo na nitoe angalizo dogo kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza basi nikupe tu angalizo dogo kwamba mafundisho ya kristo ni tofauti sana na vile ambavyo umezoea ni tofauti sana na vile ambavo umefundishwa hapa tunamfundisha mtu kufikiri kama kristo kwa sababu kwasababu alizaliwa mara ya pili anafanana na kristo aliye mwenye haki na mtakatifu na wala hafanani na adamu damu dhambi si torati ya musa ni kwa ajili ya mwanadamu mwenye dhambi mafundisho ya kristo ni kwa ajili ya mwanadamu mwenye haki ambaye amezaliwa mara ya pili na kwa maana hiyo ukisikiliza uta kuna tofauti na mgongano mkubwa kwa hiyo nakuomba nipe siku tatu mfululizo nisikilize siku tatu mfululizo usiponielewa ruksa zima redio yako toka kwenye kipindi no problem kwa nini kwa sababu inaamini siku tatu zinatosha kumruhusu roho mtakatifu aweze kusaidia kuondoa giza na utaji wa torati wa sheria ulioingizwa katika moyo wako na ili macho ya macho wa moyo wako yaweze kutiwa nuru uweze kuona injili ya kristo ilivyoleta matunda mazuri kwoyo naamini utanipa hiyo fursa rafiki na nitoe pia shukurani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya waskilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nasema asante sana maombi yako yanaleza tofauti kubwa kabisa kumbuka tu simamia as mlango wa wa wa kwanza mstari wa kumina, wa shina, tatu, wa kolosai, wa kwanza mstari mstari kwa na kweli. pia wakolosai mlango waia iakuwombabaa kwa ajili ya kupeleka roho mtakatifu pamoja na malaika ili kuwakusanya watu na na wa na na na kuwavuta kuwaleta mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli na mwisho za dhati kwa wale wote ambao wamefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi ambaowamefanya aaziawa vipind kwa mapato yao kwa fedha zao wanachangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa na kama ambavyo nilisema katika wiki iliyopita tuko katika utaratibu tumeshaingia makubaliano ya kuongeza mikoa mingine saba na kwa maana hiyo nasema asante kwa wale ambao wameanza kuitikia na kwa wale ambao mmefanya maamuzi kwamba mtachangia lakini hamjachukua hatua bado basi niwakumbushe mweze kufanya hivyo ili tuweze kufikisha injili katika mikoa mingine sab kumbuka unatakiwa tufikie mikoa yote ya tanzania bara eh, inapofika walau alau kesho mwezi kama wa was baada ya kusema hayo basi nataka tuendele na somo letu moja kwa moja tende kwenye matayo kumi na mbili na nitasoma mstari hule sasa wa thelathini na nne mpaka wa na 36 pale. a pale anaanza anasema namna hii bwana yesu anazungumza anasema enyi wazao wa nyoka na jana nilikufundisha na kuaisha kwamba wazao wa nyoka wanaozungumziwa hapa ni mafarisayo masadukayo na waandishi wa sheria kwa kifupi wanafunzi wa musa anasema eny wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake sasa wengine wanasema umesema kwamba wa musa uzao wa nyoka jana kukupa kukupa na na hapa sababu aswenginumesema kamba nataka uthibtisholabdaniiongeaniatnda kwenye kicho cha somo kinavyosema lakini kuna vitu sawa vitiwkesaa ojanikambi kama wewe ni msomaji wa bibilia na na labda tufunge safari kidogo ili tuweze kwenda pamoja uweze kuelewa kwa nini bwana yesu anawaita mafarisayo masadukayo uzao wa nyoka sasa twende tukafunge safari ni kuonyeshe mahali twende mwanzo lafu tarudi hapo sio mbaya ukijua historia kwenye neno kwani kwani una haraka gani rafiki eh? kazi na dawa ama <laughs> twende mwanzo mlango wa watatu kwenye mwanzo mlango wa watatu kama unakumbuka rafiki Uh, unaye nyoka amekuja amemdanganya eva eva akala matunda ya mtu ya ujuzi wameava na mabaya alafu eva akampa na, na adamu mumewe naye akala alafu bwana mungu akaja katika bustani ya edeni wakawa wamejificha bwana mungu akaanza kuongea na adamu tuanze lomstare wa tisa mwanzo tatu tisa anasebma <clears throat> bwana mungu akamwita adamu akamwambia huko wapi akasema nalisikia sauti yako bustanini nikaogopa kwa kuwa mimi ni uchi nikajificha akasema ni nani aliyekuambia ya kuwa uuchi je umekula wewe matunda ya mti niliyokuagiza usiale adamu akasema huyo mwanamke uliyenipa awe pamoja nami ndiye aliyenipa matunda ya mti huo ni kala ko kila mtu anatupa mpira dau anasema sio mimi ni huyu mwanamke ulenipa kwamba mungu usingenichagulia mkeisingekua aya matatizo kama vile kuna watu ambao leo huyu huyu unasema mungu mwanaume ulenipa mwana ulenipa mwanamke ni matatizo yeah? <laughs> okay naalehnasema mungumwanaume ulawaak bwana mungu akamwambia mwanamke eh, nini hili ulilolifanya mwanamke akasema nyoka alinidanganya eh, leo hata ni alindanganya nialapakalehta hakuna mtu anayekubali moja ni maamuzi yake rafiki ukishikwa kubali tu wesema tuni mimi niliamua hivyo na maamuzi yalikuwa ni ya kijinga unawaja yakumsingizia shetani <laughs> kumi na nne anasema bwana mungu akamwambia nyoka kwa sababu umeyafanya hayo umelaaniwa wewe kuliko wanyama wote na kuliko hayawani wote walioko mwituni kwa tumbo utakwenda na mavumbi utakula siku zote za maisha yako okay. anasema n- sasa msada a kui natano anasema nami nitaweka uadui kati yako kumbuka mungu anaongea na mwanamke mungu anaongea na mwanamke mungu anaongea na mwanamke anamwambia kwamba nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wako na uzao wake huo utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino anasema sasa anasema kuna uadui mungu anamwambia mwanamke naweka uadui kati ya mzao wako wewe mwanamke na uzao wa nyoka kwa hiyo anasema kwamba nyoka atamgonga kishigino mzao wako na mzao wako atamponda nyoka kichwa kwa hiyo tunafahamu mzao anaozungumziwa hapa ni kristo kwa kwahio inamaana kuna uadui umewekwa kati ya kristo na nyoka na kati ya uzao wa mwanamke ama mzao wa mwanamke na uzao wa nyoka nataka ulishike hilo na hii ilitamkwa katika mwanzo tatu kmi na tano tuko sawasawa rafiki sasa baada ya kusema hilo twende miaka mingi baadaye bwana yesu amekuja anafundisha kumbuka kristo ndiye mzao wa mwanamke ambaye ni unabii natoa kwenye mwanzo tatu 1 na tano twende kwenye yohana eh, mlango wa nane yohana mlango wa nane na mstari ule wa wanza wa hh1j stori ndefu kidogo lakini sio mbaya nataka ujifunze kitu anasema hivi basi yesu akawaambia wale wayahudi waliomwamini ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kweli kweli tena mtaifahamu kweli na hiyo kweli itawaweka huru kwa hiyo bwana yesu hapa anazungumza na wayahudi ambao wanamwamini sio wayahudi waliompinga wayahudi ambao wanamwamini sasa sikilitu walivomjibu wakamjibu sisi tu uzao wake abrahamu wala hatujawa watumwa wa mtu wakati wowote nawe wasemaje mtawekwa huru 4 yesu akawajibu amin amin nawaambia kila atendaye dhambi ni mtumwa wa dhambi 5 wala mtumwa hakae nyumbani siku zote mwana hukaa siku zote6 basi mwana akiwaweka huru mtakuwa huru kweli kweli 7 najua ya kuwa ninyi ni uzao wa abrahamu lakini mnatafuta kuniua kwa, eh, kwa sababu neno langu halimo ndani yenu kwa kwai anasema nafahamu kweli ninyi ni uzao wa abrahamu lakini shida ni kwamba ninyi mnatafuta kuniua kwa sababu neno langu mimi kwa lugha nyingine neno la kristo halimo ndani mwao ndomaana wanatafuta kumuua anasema r7 na jua ya kuwa ninyi ni uzao wa abrahamu lakini mnatafuta kuniua kwa sababu neno langu halimo ndani yenu na siku zote mtu ambaye neno la kristo halimo ndani mwake anapokutana na mafundisho ya kristo hasira inaamka matusi yananyenyuka kejeli zinainuka zina ndani mwake anaanza kusambaza uongo anaanza kufanya hila na mbinu zote chafu kuhakikisha kwamba hiyo kweli ya kristo haisikiki hapa na mafarisayo nahapa wa, wamafarisawayahudi wamekuja wanamwamini yesu wamemsikiliza wamemfurahia ko yesu anawapa ongera mbskilisa wakati umefika waninyi kuwa wanafunzi wangu mkiwa wanafunzi wangu mtaijua kweli na hiyo kweldi mtakaoijua itawaweka huru jamaa imijetle wanageuka anasema kwamba sisi hatujawai kuwa mtumwawa mtu yoyote wewe unasemaji kwamba tutawekwa huru kwaho bwana yesu aa wana, wanasema sisi ni wazao wa abrahamu bwana yesu anaambia kwamba najua ya kuwa ninyi ni uzao wa abrahamu lakini mnatafuta kuniua kwa sababu neno langu halimo ndani yenu nikuulize wewe rafiki unanisikiliza je neno la kristo iliko ndani mwako mtume paulo akatwambia kwenye wakolosai tatu kwamba neno la kristo nalikae kwa wingi mioyoni mwenu kwa sababu gani anajua kuna hatari kama neno la kristo alijakaa kwa wingi ndani ya moyo wako kuna hatari ukageuka na wewe ukaanza kupingana na kristo kwa sababu kama neno la kristo aliko ndani ya moyo wako lazima upingane na kristo lazima upingane na mafundisho ya kristo lazima ukatae usikubaliane na kazi ya kristo ndio maana kristo amekuja amefanya kazi yake msalabani amemaliza akasema imekwisha lakini leo hii tuna watu wanasema kwamba wao ni watumishi wa yesu kristo wana, wanapinga kazi kamilifu ya kristo kwa kuwarudisha watu kwenye mafundisho ya gana la kale na ni kwa sababu gani kwa sababu neno la kristo alijakaa kwa wingi ndani ya mioyo yao unakwenda sawasawa sasa angalia hii anasema najua ya kuwa ninyi ni uzao wa abraham lakini mnatafuta kuniua kwa sababu neno langu halimo ndani yenu 8 sasa hapa 69. 69. 69. anasema niliyoyaona kwa baba ndiyo ni yanenayo nanyi vivyo hivyo mliyoyasikia kwa baba yenu ndiyo myatendayo bwana yesu anazungumza 69. na wayahudi waliomwamini anasema niliyoyaona kwa baba niliyoyaona ni kwa baba ndiyo niyanenayo k anasema ninayoyazungumza ni yale ambayo nimeyaona kwa baba yangu alafu anasema na ninyi vivyo hivyo mliyoyasikia kwa baba yenu ndiyo mnayoyatenda kwa hiyo bwana anasema mimi nnachokizungumza nazungumza kile ambacho nimekiona kwa baba yangu na ninyi ambayo mnayatenda mnayatenda yale ambayo mmeyasikia kutoka kwa baba yenu kwa kwayo inamana kuna baba wawili hapa kuna baba yake na yesu ambaye tunafahamu ni mungu lakini pia kuna baba yake na hawa wayahudi ambao wamemwamini yesu ambao sasa hivi wanalumbana n yani wanamwamini yesu lakini wameanza kupingana na yesu huyo huyoo anamwamini leo hii kuna watu wangapi leo hii wanajiita wakristo alafu wako bihe usiku na mchana wanapingana na kristo wanapingana na kazi za kristo inawezekana na wewe ni mmojawapo kati ya hao watu nanisikiliza leo hii kwamba unasema wewe ni mkristo unasema umezaliwa mara ya pili lakini huko bihe usiku na mchana unapingana na kristo huko bihe usiku na mchana unakataa kukubaliana na kile ambacho kristo anasema kwa sababu tu ya mapokeo ambayo umeyapata kutoka katika eza dhehebu lako ama wazazi wako ambao tuliangalia jana kwao na hawa pia wayahudi hao wanaathiriwa na mapokeo maana jana tuliona kwamba naea kwamba watu hawa wananyeshimu kwa midomo yao lakini mioyo yao iko mbali nani walicho nacho ni maagizo yaliyo mapokeo yaliyo mafundisho ya wa wanadamu na kwa hio kuniabudu kwao ni bure sasa hivi anasema niliyoyaona wndiyo niyanenayo eh, ni nani vivyo hivyo mliyoyasikia kwa baba yenu ndiyo myatendayo angalia h kwaho tunabakia na suali moja baba yake na yesu tunajua ni mungu je baba yake na hawa wayahudi waliomwamini ni nani nani baba yao nani baba yao ambao ambaoanaza sema mimi nasema kile ambacho nimekiona kwa baba yangu na ninyi mnatenda kile ambacho mmekisikia kutoka kwa baba yenu baba yao na ni ya, nani anaendelea na 9 wakajibu wakamwambia baba yetu ndiye abrahamu yesu akawaambia kama mngekuwa watoto wa abrahamu mngezitenda kazi zake abrahamu lakini sasa mnatafuta kuniua mimi mtu ambaye nimewaambia iliyo kweli niliyoyasikia kwa mungu kweli niliyoisikia kwa mungu abrahamu hakufanya hivyo je mimi nawewe tumeshawahi kushiriki kwa namna moja ama nyingine tuko bize tunajaribu kuwadhuru tunajaribu kuwaua watu ambao wanazungumza kweli ambao wamepokea kutoka kwa mungu ambao tuliko bize tunawachafua kwa ndimi zetu tunawasema vibaya kwa vidole vyetu tunawandika kwenye mitandao ya kijamii tunawashambulia na kuwashutumu anaendelea anasema hivi lakini sasa mnatafuta kuniua mimi mtu ambaye nimewaambia kweli niliyoisikia kwa mungu abrahamu akufanya hivyo alafu anaangalia anasema hivi ninyi mnazitenda kazi za baba yenu ndipo walipomwambia sisi hatukuzaliwa kwa zinaa sisi tunaye baba mmoja yan mungu kwa hawa jamaa wanaanza kuona kwamba yesu anawaelemea kwa hoja kwao wanaingia kwenye kukashifu kitu ambacho hata lioii kinaendelea nini wanamwambia bwana yesu sii hatukuzaliwa kwa zinaa ni kwa sababu uvumi uliokua unaendelea mtaani kwa wakati huo ni kwamba baba yake na yesu hajulikani mariamu anasema kwamba nimetokewa na malaika malaika akanyambia nitabeba mimba kwa nguvu na uwezo roho mtakatifu kwa hiyo watu wanasema hakuna w umeenda kona kwenye kichochoro maali ukabeba uka, uka, uka, uka, uka mimba alafu unatudanganya kwamba hapa baba huyu ni mtoto kwa hiyo wanamchomekea wameshindwa na oja, na wanaanza kutukana haya ni mambo ambayo nimeyakutana nayo kila siku tunaleta vipindi kila siku vya kristo ili neno la kristo likae kwa wingi ndani ya moyo wako hilo ndio lengo na na watu ambao hu wanajaribu ku, ku, kunipinga wakiishiwa na oja wanaishia kusema nini wanasema yule ni mtumishi wa kuzimu yule ni primasn yule ni nabii wa uongo l wanaishia kutukana na kukejeli kwa sababu gani wameishiwa na hoja na hawa hapa nao wameishiwa na oja wanamwambia yesu nini si hatukuzaliwa na zinaa zin atuzaliwaazinaa kwa wanawambiaje yesu wanamwambia wee umezaliwa kwa zinaa snanyeelewa a nyingine wewe kuzaliwa kwako ni nje ya ndoa yani wanaona ndooja iliyo nzito sasaia bwanawtu anavoambiamsa ninyi mnazitenda kazi za baba yenu ndipo alipomwambia sisi hatukuzaliwa kwa zinaa sisi tunaye baba mmoja yani mungu arobana bili yesu akawaambia kama mungu angekuwa baba yenu mngenipenda mimi kwa maana nalitoka kwa mungu nami nimekuja wala sikuja kwa nafsi yangu bali yeye ndiye aliyenituma kwa lugha nyingine bwana yesu anasema kama mungu ni baba yako mtumishi yeyote atakayekuja ametoka kwa mungu mtu yeyote atakayekuja ana ujumbe maalum kutoka kwa mungu utaweza kumjua kama hauwezi kumjua kuna uwezekano mkubwa mungu sio baba yako ndicho anachokisema bwana yesu hapa anasema anmmenye nirudie tena anasema, anasema yesu akawambia kama mungu angekuwa baba yenu mngenipenda mimi kwa maana nalitoka kwa mungu nami nimekuja wala sikuja kwa nafsi yangu bali yeye ndiye aliyenituma kwa anasema kama kweli mungu ni baba yako mtu yeyote aliyetumwa kutoka kwa mungu amekuja ana ujumbe kutoka kwa mungu sio tu kwamba utatambua kwamba ametoka kwa mungu lakini pia utampenda kwa kama umeshindwa kutambua ama metoka kwa mungu maanayake nini maanaake ni kwamba kuna shida kwa nini anasema hivyo anasema hivyo kwa sababu kumbuka mstari wa, wa, wa kwenye mlango wa sita ukisoma mstari mstari wa rubaina, nenda kasome, wa kasome mpaka bwana bwanawezi anasema kwamba hakuna mtu anayeweza kuja kwangu asipovutwa na baba kwa maana mungu ndiye anayewafundisha na kuwavuta hiyo kwa, kwa lugha nyingine kama mungu amemtuma mtu mungu na huyu mtu okay kama mungu amemtuma mtumishi a hey aende kufundisha sehemu CM fulani sehemu b maana yake ni kwamba mungu ambaye anawajibika kuwashuhudia watu wake ndani ya mioyo yao kwamba huyu mtumishi a hey, ametoka kwake na kama kweli hao watu walioka katika sehemu b ni watoto wa mungu ni wana wa mungu ni watu wa mungu wataweza kutambua kwamba huyu mtumishi a hey, kweli ametoka kwa mungu kama wao sio wana wa mungu hawataweza kutambua kwa sababu gani sauti ya mchungaji mwema hawataweza kuisikia sasa, sasa, sasa, sikilita, Bonesa, wambie, mbona hamyafahamu hayo ni niyasemayo aamakanini aelewi hichi ninachokisema mafundisho yanakuwa ni magumu kristo kuwafundisha achokisema wai afndho fh fha kwa nini, nini, nini? nini mafundisho ya kristo hao ni magumu na mazito kwa watu wengine anasema anasema mbona hamyafahamu hayo ni Anasaba, ni kwa sababu ninyi hamuwezi kulisikia neno langu kwa hiyo kuna watu ambao waweze wa kusikia neno la kristo hawat waweze kuelewa mafundisho ya kristo anasema anema <laughs> mbona hamyafahamu hayo ni yasemayo ni kwa sababu ninyi hamuwezi kulisikia neno langu ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda yeye alikuwa muaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake asemapo uongo husema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni mwongo na baba kwa kwa wa wauouongo kwayo anasema kwamba hawa wayahudi ambao anabishana naye anasema ninyi mlio wanafunzi wa musa ninyi ni wababa yenu ibilisi ninyi ni watoto wa ibilisi ninyi ni uzao wa ibilisi tunakwenda a rafiki sasa ukiwa na hilo kichwani kwenye tulipotokea utaanza kuelewa kwa nini anaita mafarisayo uzao wa nyoka aotwahio anasema enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ujazayo wake anasema mnawezaje mkanena mema ili hali ninyi mnasikiliza kutoka kwa baba yenu ibilisi kwa sababu kinywa cha mtu huyatamka ya ujazayo moyo wake kwa hiyo kwa lugha nyingine rafiki ni kwamba kama mungu ni baba yako maana yake ni kwamba utakuwa unasikia kutoka kwa mungu na kwa maana hiyo kwenye moyo wako kitakachokuwa kimejaa ni neno la mungu neno la kristo kama ibilisi ni baba yako maana yake ni kwamba utakuwa unasikiliza kutoka kwa ibilisi na kwa maana hiyo ndani ya moyo wako kitakachokuwa kimejaa ni maneno ya uibilisi kwa lugha nyingine ukifungua maneno ukifungua mdomwa kuzungumza je maneno yako yanajenga yanafariji yanatia watu moyo watu wengine moyo ama maneno yako yanararua yanakatakata yanapasua yanakandamiza ya ya watu je ma, ma, maneno yako yanasifia wengine na kuanyanyua wengine ama maneno yako yanawachafua wengine si. kwao anasema kwamba kupitia kusikiliza kinachotoka katika kinywa chako utajua kuna nini ndani ya moyo wako na kilichoko ndani ya moyo wako utajua kwamba unaskilia kutoka kwa nani je we unasikiliza kutoka kwa mungu ama unasikiliza kutoka kwa amaabi je mungu ni baba yako ama ibishi ni baba yako na hayo unaweza wakayajuaupitia ene kwenye kinywa chako kwa sababu kinywa chako kinakujulisha kitu ambacho kiko ndani ya moyo wako moyowao domnsema nwazao wanyoka mwawezaji kunena mema Eh? angali ma <coughs> anasema enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya yaujazayo moyo wake anasema mtu mwema katika akiba njema hutoa mema na mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa mabaya na ndio maana sasa habari <coughs> ya tatu wengine hata pale so mlango wa wa sasmlangowaa anasema neno la kristo na likae kwa wingi ndani yenu katika hekima yote mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rooni huku mkimwimbia mungu kwa neema mioyoni mwenu anasema neno la kristo likae kwa wingi mioyoni mwenu kwa nini kwa sababu kinywa cha mtu huyatamka ya ujazayo moyo wake mtu mwema kwenye akiba njema huto mema mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa yaliyo mabaya kwa ho rafiki maana nini maneno yako unayoyazungumza kila siku kwa asilimia kubwa yanatoka katika moyo wako kwa sababu haya unayoyasema ndiyo aleujaza moyo wako nitakupa mfano mdogo labda unaangalia taarifa habari alafu limetokea tukio baya tukio ambalo limetikisa nchi ama limetikisa dunia na ukashinda ukiangalia kama masaa mawili hivi na kuhakikishia ukitoka hapo mtu yeyote utakayekutana naye ukifungua kinywa chako utakachozungumza ni hicho ambacho umekuwa ukikiangalia kwenye televisheni ama hilo ambalo umekuwa ukilisikiliza katika redio kwa sababu gani ulipokuwa ukiangalia na kusikiliza hayo ulioyasikiliza ndio yaliyojaa katika moyo wako na kwa maana hiyo unapokutana na mtu mwingine yyote utakapofungua kinywa cha kwanza kitakachotoka ni hilo ambalo umekuwa ukilisikiliza hilo tukio ambalo limetokea siuu kaa nanyelea rafiki nachokizungumza kama huyo ni mshabiki wa mpira umeshinda ukiangalia mpira ukifurahia mpira ukitoka apo ukienda kijiweni ama ukienda mtaani kwenye kazi yako ukifungua mdomo utazungumza mpira sasa paulo anasema neno la kristo likae kwa wingi mioyoni mwenu kwa sababu gani kwa sababu kinywa cha mtu huyatamka ya ujazayo moyo wake ko kama maisha yako yamevurugika kama maisha yako yana shida na kuhakikishia rudi kaangalie ndani ya moyo wako kuna nini amaanza kusikiliza maneno unayazungumza ili uweze kujua kitu gani kiko ndani ya moyo wako tuko saasawa rafiki sasa lilikuwa jana na leo nilikuwa naweka msingi kuonyesha kwamba unaweza ukawa unamwamini yesu kristo lakini bado ukawa wewe ni mzao wa nyoka mza bado ukaaao ni mzao wa ibilisi kwa nini kwa sababu ya maneno ambayo yanatoka katika moyo wako ukitamka maneno ya mungu yatasababisha matokeo ya mungu ukitamka maneno ya ibilisi yatasababisha matokeo ya ibilisi hasa nikuulize wewe mtoto wa nani kama sio mwana wa mungu bado leo hii nataka nikupe fursa umpokee yesu kristo mwana wa wamungu fanya maombi yafuatayo ili ufunguane na ibilisi sema bwana yesu nimesikia habari njema leo hii ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu tukutane kesho muda na wakati kama huu woo ukiwa mikononi marofu takatifu jina langu naitwa urumagadi na yesu ni kristo na bwana Way more. chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huku ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo yatasababisha ibilisi majini mizimupepo pamoja na na na wachawi na kuka mbali na maisha yako familia yako na kazi za mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa sadaka yako ya upendo shilingi tu kwa kupiga simu namba au 42, au w shilingish wa kupigas sitarudi 95242 au 675242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache ku katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na Google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au789 5242 au, au 67 5242 E