vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya wala mti mwovu kuzaa matunda mazuri kwa anasema mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya wala mti mwovu kuzaa matunda mazuri huyu ni mwaneza, anasema bwanayesu nma aiwezekani maanaake ni, ni kwamba kama matokeo tunayoyapata sasa hivi katika maisha yangu siyapendi siyafurahii kwa mfano labda maisha yangu yamegobikwa na umaskini pamoja na magonjwa maradhi maanaake ni kwamba mti niliyoupanda ndani ya moyo wangu miti ambayo nimeipanda ndani ya moyo wangu ni miti ambayo ndo inanipa ayo matunda popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na na na na wakati kama kama kama kama huu yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako unayenisikiliza ili uweze uweze uweze uweze kufika katika katika cheo cha kimo, cha kimo utimilifu wa wa kristo kristo kristo kristo kwa kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kufikiri kuzungumza kutenda kwako kwako rafiki kuna mchango moja moja kuamini ukifikiri ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini lakini ukifikiri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi nkumarishamaiyaokil l uwzkuuaufho momu warisuha ninginufkemauf an kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Ah, tunaendelea na somo letu inalosema tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako na jana nilikuwa nakuonyesha jinsi ambavyo uhusiano kati ya kinywa chako na moyo wako na kuachilia nguvu ya kubadilisha na leo nadhani nitaendelea kukazia hapo hapo ili mpaka iweze kuingia kwa watu kwa sababu watu wengi sana hapa ndipo ambapo wanafedi wanasema mbona nimetoa tamko matokeo matokeo mbona ni mgonja, matokeo. mbona nimemwombea sikupata sikupata nimefanya hivi hapo shida ilipo lazima tupakazie mpaka kila mtu aweze kuelewa lakini lakini kabla ya ya kuendelea nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho kwa kwa njia video video basi tuna youtube yetu jina la mwalimu huruma gadi na ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia utakapoangalia yoyote tunaomba uweze enlaushnaafnayanaaa pa amwaliumaakifika paletafaaa kama ungependa kupata mfundisho uh, hili kwa njia ya sauti kwa maana ya audio basi tuna Google, tuko katika podcast, tuko katika apple podcast apple yad as ott nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu ruma mwalimurumagai utakapofika pale tunaomba uweze ku lakini pia ukisikiliza usisahau kushea na wengine kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram njiaa ku pu linaitwa mwanafunzi kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge katika namba 22 sifurisbn9 tan ifurimbilnn mbili, mbili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati kwako kwa ambao umekuwa umekuwa ukisikiliza na na na na na kufuatilia mafundisho mafundisho mafundisho ya ya ya kristo kristo kristo kupitia vya neema kweli leo lakini zaidi ya yote pia ukihamasisha wengine waweze waweze kusikiliza kujifunza asante asante sana sana sana kwa kwa kwa kwa kwa upendo wako asante sana kwa uaminifu wako uaminifu kwa vitendo kwamba ni mwanafunzi wa na kama kwa mara ya kwanza nikupe angalizo dogo tu tofauti ambayo kuyasikia sababu shrani zadhati owsfhoasaiizadayote a kwamba wengi amefanana na Christo kristo ya ya ya kuzaliwa mara ya pili na kwa manayo, kwa yako, usitoke, huo, nasikia, na kwa nini? kwa kwa nitakuomba wala siku tatu ndipo utaweza usizime redio yako usitoke nazungumza tofauti tofauti vile kusikia sababu sababu sana tunamfundisha mtu uwezo aweze kumwabudu kumwabudu mungu mungu mungu katika katika katika roho roho roho anatafuta watu mafundisho kupitia vipindi vya neema ndio ambayo yanakuwezesha na kweli kwa hiyo tupe fursa hiyo mauza mtakatifataa amerekebisha moyo wako na baada hizo siku tatu tutaweza kukoekti na kufuatilia kama watu wengine ambapo wanafuatilia nitoe shukrani za dhati kwako umekuwa ukifanya ukifanya maombi maombi maombi kwa kwa kwa kwa ajili ajili ya ya ya ya ya wasikilizaji wasikilizaji wa wa wa vya vya neema na na na na na na na pamoja timu yangu asante sana kwa maombi yako maombi yako kubwa kumbuka wa wa na wa moja, mstari wa kumina, wa tatu, na wa moja, mstari hadi hadi kumwomba baba kwa njia mtakatifu malaika watu wa mafundisho kristo wa kupitia iwe iwe ni katika iwe ni katika katika redio ama mitandao kijamii hivyo utakuwa umeleta kubwa sana na mwisho za dhati kwako kwa ambao umefanya maamuzi wa vipindi vya neema na kweli kwa sadaka yako ya upendo ya kila mwezi unajitoa ili kuhakikisha kwamba kwamba injili inasonga mbele sasa nijibu swali wengine ni mtu yeyote ambaye amesema mwalimu kazi unayofaya ni njema maisha yangu yameguswa ya nataka na na wengine nao wafikiwe na injili kwa njia radio kwao kila mwezi na nachangia unaweza kile ambacho kwenye moyo wako unaona unaweza huo hilo ni jambo la kwanza kwa hiyo kwahiyo unaweza ukapiga simu ama unaweza ukafanya anaafanya kila mwezi kanatuma ukaenda mbele za naamua leo hii kuwa na mwalimu mwalimumaad nakwamba bwanayesu nataka kutuma kiasi hichi chafedha kila mwezi naomba neema yako niwezeshe nio mwaminifu katika hilo unaanza kutuma kila mwezi mara moja unatuma tuo sawasawaaiiwengina <laughs> n kiasiganis kinachomtoshamtu kuanza kua kumbuka nimesema tena hela yangu ya kwanza kutoa katika ufalme wa mungu kwa ajili ya kazi ya mungu ilikuwa ni shilin matan shilingi mia tano na tulitoa kama familia na kwetu ilikuwa ni nyingi sana kwa wakati mwaka na kwaio unawe, unaweza ukaanza na kiasi chochote kile ambacho unaona kwamba mungu anakuwezesha katika mwezi huo nadhani mejibu hayo na natarajia utafanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli basi baada ya kusema hayo <coughs> tuendele na somo letu kumbuka tuko katika tunaangalia tunaangalia ile mstari 34, ambapo anasema e, e, anasema enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya moyo wake maana kinywa cha mtu huyanena ya moyo wake sasa tutarudi hapa lakini nilikueleza e, kipindi kilichopita huyanna kwa yajazaooowaam kanini bwanayesu anawaita hawa mafarisao nyoka anawaita nyoka kwa o nasema ninyi mafarisayo kwa asili ni waovu ndani ya mioyo yenu alafu mnajidai kuzungumza mambo mema tuko sawasawa na kwa maana hiyo bwana yesu anasema ama huwezi ukazungumza mambo mema kwa sababugani ninyi mna asili ya uovu na tukienda tukachukua kwenye labda tupigie safari tupige hio safariama tuanzaaata alafu nitasoma mpaka a hnn alafu tutaenda matayo saba sikia anasema hivi ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake kuwa mazuri au ufanyeni mti kuwa mbaya na matunda yake mabaya kwa maana kwa matunda yake mti hutambulikana kwa matunda yake mtu hutambulikana enyi wazao wanyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena a ujazaya moyo wake kwa hiyo bwana yesu anatuambia kwamba mtu ni mti na neno amin maneno ni matunda mtu ni mti maneno ni matunda sasa ukiwa na hilo kichwani twende matayo saba matayo saba ukiaa msarulwa bwana 5 bwaawa anazungumza anasema jihadharini na manabii wa uongo watu wanaowajia wamevaa mavazi ya kondoo walakini kwa ndani ni mbwa mwitu wa kali mtawatambua kwa matunda yao je watu huchuma zabibu katika miiba au tini katika mibaruti vivyo hivyo kila mti mwema huzaa matunda mazuri na mti mwovu huzaa matunda mabaya anasema hivi mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya wala mti mtimovu kuzaa matunda mazuri nasema, mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya wala mti mtimovu kuzaa matunda mazuri huyu ni bwana esa, kwa manake nini? Manake ni nini kwamba kama matokeo tunayoyapata sasa hivi katika maisha maishayangu siyapendi siyafurahii kwa mfano labda maisha yangu yamegubikwa na umaskini pamoja na magonjwa maradhi maana ni kwamba mti niliyopanda ndani ya moyo wangu miti ambayo nimeipanda ndani ya moyo wangu ni miti ambayo ndo inanipa hayo matunda tuko sawasawa na kwa maana hiyo anasema sasa mti mzuri hauwezi kuzaa matunda mabaya na wala mti mwovu kuzaa matunda mazuri k kama nataka matunda mazuri maanaake ni lazima nibadilishe mti ningoe mti mwovu nipande mti mwema ama mti mzuri tunakuonda sawasawa rafiki sasa maneno ni matunda tuko sawasawa na hii miti inapandwa na ndani ya moyo kwa hiyo nikakuambia bwana yesu anasema kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake kwa hiyo tukaa tunaangalia habari ya uponyaji jana tuko sawasawa sawa rafiki kwamba huyu ndugu ameambiwa kwamba ana miezi sita ya kuishi kwa sababu amemkuta ana kansa ama ana sukari ama figo zinafeli ama moyo umekuwa mpana na kadhalika kwao ameambiwa ana miezi sita ya kuishi baada ya apo atakuwa amekufa hiyo ni ripoti ya daktari kwamba ameambia una ugonjwa na utakufa baada ya miezi sita ripoti ya mungu tukaona inasema kwamba hautakufa bali utaishi usimulie matendo makuu ya mungu na kwamba kwa, kwa kupigwa kwa yesu kristo ulipona kwa tukasema swali unaamini unakubaliana na ripoti ipi kwaho tukasema kama huyu mtu anataka kuishi inabidi akubaliane na ripoti ya mungu na akikubaliana na ripoti ya mungu sasa inabidi huyu mtu atumie kinywa chake kubadilisha hiyo hali aliyonayo hali ya nini hali ya ugonjwa na hali ya mauti ambayo ameambiwa baada ya miezi sita itakuwa imemfika tunakwenda sawasawa lakini tukasema changamoto atakayokuwa nayo mwanzo ni kwamba mmoyo wake umegubikwa umejawa na taarifa za mauti na taarifa za ugonjwa kwao hata akifungua kinywa chake akaanza kusema sitakufa bali nitaishi nisimulie matendo makuu ya mungu na kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona bado hayo maneno anayoyasema hayataleta tofauti yoyote katika maisha yake kwa kasaba kwa sababu, sababu kilichoko katika mmoyo wake hakikubaliani na kinachotoka katika kinywa chake kinachotoka katika kinywa chake ni kwa sababu amesoma na kwa maana hiyo sasa anasema kile ambacho amekisoma lakini bado hakijakaa kwa wingi hicho anachokisema ndani ya moyo wake na ndio maana paulo akasema neno la kristo likae kwa wingi mioyoni mwenu wakolosai t kwa hiyo na bahati mbaya watu wengi huwa wanasubiri mpaka wameingia kwenye matatizo ndo wanaanza kufanya ukiri usifanye hivyo rafiki usisubiri mpaka wakati umeanza kuumwa ama una madeni ama unataka kutupwa nje ya nyumba ama sijua watoto wanarulishwa nyumbani kwa sababu ya ada alafu ndo uanze kufanya ukiri ukifanya hivyo utapata matokeo kwa nini kwa sababu utakachokuwa ukisema katika mdomo wako hicho kilichojaa katika moyo wako kwenye moyo wako utakua kumejaa hofu mashaka kutokuamini kutakua kumejawa na taarifa za kushindwa taarifa za ugonjwa taarifa za kufa halafu mdomoni mwako unajaribu kuzungumza taarifa za uzima taarifa za uponyaji kwa sababu tu umesoma haiendi hivyo k ndoana unatakiwa uanze kufanya ukiri mapema na in nitakwambia takwambia moja ukiwa unatumia kinywa chako kufanya ukiri mapema kabla matatizo hayajaja sio tu kwamba matatizo atakapokuja utakapozungumza neno la kutoka utakuwa una nguvu ya kubadilisha lakini pia inazuia matatizo yasije tunaenda sawasawa rafiki eidha nitumie wakati huu wa amani kuanza kujaza neno la kristo ndani ya moyo wangu kwa kujifunza kwa kusikiliza lakini kujifunza kusikiliza tu haitoshi lazima na mimi nitumie kinywa changu kufanya ukiri kwa sababu moyo wako unakubaliana na sauti yako zaidi kuliko sauti ya mtu mwingine yoyote kwa hiyo lazima uanze kuchukua kile ambacho mungu amesema katika neno lake uanze kukitia katika kinywa chako maana kwa kusema unavyosema manaake unasikia unavyosikia hilo unalolisikia linaenda kwenye moyo wako kwahio linaanza kujaa katika moyo wako na kipindi kilichopita nikukwambia chukulia moyo ni kama ndoo yenye maji machafu ko ndoo yenye maji machafu manake ni kwamba taarifa zilizoko ndani ya moyo wako sio sahihi una taarifa za ugonjwa una taarifa za umauti una taarifa za umaskini za ukosefu za upungufu isi e hiyo ndo kilichojaa ndani ya moyo wako kwa hiyo usitegemee ukiwa na hali hiyo sasa utakuja utaanza kufungua kuomba ama kufungua mdomo kufanya ukiri hali ibadilike ni psie kwa nini kwa sababu kinachotoka katika mdomo wako hakikubalia na kile kilichoo katika moyo wako okay twende warumi ku tena nkakuonyesha naipigia mstari mbaya tuweze kuelewana hapa warumi kumi mstari hulo wa sita mpaka wnan warumi kumi mstaria sita mpaka wa nane anasema bali ile haki ipatikanayo kwa imani ya nena hivi usiseme moyoni mwako ni nani atakayepanda kwenda mbinguni yaani kumleta kristo chini au ni nani atakayeshuka kwenda kuzimuni yaani kumleta kristo juu kutoka kwa wafu lakini anenaje lile neno li karibu nawe katika kinywa chako na katika moyo wako yaani ni lile neno la imani tulihubililo alafu anasema kwa sababu ukimkiri yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni bwana na kuamini mwaoni mwako yakuwa mungu alimfua wa katika wafu utaokoka kwa hiyo anasema saaumsikize vizuri anasema unapokuwa kwenye changamoto yoyote ama unapotaka kupiga hatua kwenye eneo lolote la maisha yako usianze kumwangalia kristo ashuke kutoka mbinguni aja akusaidie wala usianze kutafuta kristo atoke kuziu kwa wafu aja apande juu aj kusaidie anasema Aa. anasema hakikisha una neno katika kinywa chako na neno hilo hilo liwe katika moyo wako na neno litakapokuwa linafanana linafanana katika moyo wako na neno liloo katika kinywa chako basi linaitwa neno la imani maanaake hilo neno sasa lina nguvu ya imani lina nguvu ya kuleta mabadiliko kwahio anasema usipoteze muda wako kwa sababu anasema utakapoamini kwa moyo neno lilioko katika moyo na ukakiri kwa kinywa ilo neno likatoka katika kinywa chako litaleta uokovu litaleta uponyaji litaleta ustawi litaleta mafanikio litaleta furaha litaleta ulinzi na kadhalika na kadhalika nkdhalika siukaa na nanyeelewa rafiki kwa mfano wengine mmenisikia nikizungumza kwa muda mrefu sana nimekuwa nimekua ni na miaka zaidi ya kumi nawaambia watu siwezi kuumwa wala sitakaa ni umwe kwa nini nasema hivyo nasema hivyo kwa sababu mbili kubwa moja kwa sababu ya kile ambacho kristo amekifanya kupitia katika msalaba na kwa sasa hivi mimi nimeungana naye nimekuwa kitu kimoja naye lakini mbili nahakikisha kila siku ama kila napopata nafasi najaza neno la kristo kwa wingi ndani ya moyo wangu sio tu kwa kusoma na kujifunza na wala sio tu kwa kusikiliza meseji za watumishi wengine lakini pia kwa kufanya ukiri kwa kinywa changu mwenyewe na kuhakikisha kwamba neno la kristo linakaa ndani ya moyo wangu kwa wingi na kwa maanao ninavyosema kwamba sitakaa ni umwe m ma kila mara ninavyosema hivyo naachilia nguvu ya mungu ambayo inasambaratisha na kutengeneza ukuta na uzio wa kuzuia magonjwa yasinifikie sijui nanyela nchokizugumza rafiki na ndicho na kitu ambacho na nawewe unatakiwa ukifanya haina maana iblisi atajaribu kushambulia atajaribu jaribu kunishambulia lakini anapojaribu sasa nikichukua neno la mungu nikasema lazima aondoke kwa sababu neno linalotoka katika kinywa changu lina nguvu kwa nini kwa sababu linakubaliana na kile kilichoko ndani ya moyo wangu tunaenda sawa ndomana wanaweza waa maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake kwaho kama unataka afya hakikisha moyo wako umejawa na maneno yanayohusiana na afya kama unataka ustawi na mafanikio katika maisha yako hakikisha umechukua neno la mungu linalozungumzia ustawi na mafanikio na ulijaze katika moyo wako kama unataka ulinzi na amani katika maisha yako hakikisha umejaza neno la mungu linalozungumzia ulinzi na amani katika moyo wako hii kazi haifanywi na mtumishi mwingine acha acha uvivu wa kiroho acha kusema kwamba nitaenda kule nitalipa hela shilingi elfu thelathini watanipa mafuta ya upako watanipa nini ni chumbi watanipa fruto nitaenda kuogea ndo maana wewe unafahamu haileti matokeo unapata matokeo kwa muda mfupi sana lakini mwisho wa siku tatizo liko pale pale moja nikuambie kinachokusumbua na kukusibu ni kwa sababu ndani ya moyo wako umeruhusu maneno ya kajaa ambayo yanapingana na kile ambacho unakitaka na ambayo yanapingana na kile ambacho mungu anataka juu ya maisha yako na anayeweza kubadilisha hiyo hali ni wewe peke yako ndio maana unasema wengine nasema mwalimu nikijaribu kufanya ukiri kuhusiana na mambo mazuri aliyosema mungu sipati matokeo lakini nikifiatua neno baya moja tu inatokea hapo hapo kwa nini ni kwa sababu ndani ya moyo wako kilichojaa ni mambo mabaya na kwa mana unaposema kwa kinywa chako kunakuwa kuna hali ya kukubaliana kati ya moyo na kinywa chako na hiyo nguvu inatoka lakini unaposema maneno mazuri unasema kwa kinywa chako lakini ndani ya moyo wako amejaa maneno mabaya kwao hali ya kukubaliana inakuwa haipo kwa ho maana lazima uanze kufanya kazi ya kuingiza mambo mazuri ndani ya moyo wako lazima uanze kufanya ukiri kila siku kama uwezi kila siku basi akikisha walau kwa wiki kwa nini ushindwe kila siku anza kufanya ukiri wa kile ambacho kitaka kila siku unarudia tena na tena na tena na tena unavyofanya hivyo unaondoa matakataka ndani ya moyo wako alafu unaanza kuingiza mambo mazuri sijui kawa nanyeelewa inakuja kuja rafiki najaribu kueleza kwa sababu watu wengi wanapata shida bana bana bana bana mambo ya ya ya imani mister, ya imani sitaki nimesha nimeshaomba nimesha matokeo ya, upati matokeo upati kwa sabu, unafanya, una, unafanya ka sentensi, ka moja, kwa kupigo, kwa kwa sababu unafanya kamoja kupiga nilipona kila mtu ane, kutu, nabia, nakufa hivyo bana. Bana, sita tena e, wamesema yangu ni special bana. Yani, afrika, wako, tu, atato, tu, yani yani hapa afrika watu watatu tu nimeweza kuishi hivi hiyo nasema kwa, kwa kwa shidaaoaayanusn lazima uache kuzungumza mambo mabaya yaliyo kinyume na kile ambacho unakitaka yaliyo kinyume na kile ambacho mungu anataka juu ya maisha yako alafu uanze kuzungumza mambo mazuri ya kile ambacho unakitaka ya yale ambayo unayataka na yale ambayo mungu anataka juu ya maisha yako amesha kuambia usiangalie juu mbinguni wala usiangalie chini anasema neno lazima liwe katika kinywa chako na katika moyo wako lazima kuwe kuna hali ya kukubaliana na wengi tunavyoanza mi mwenyewe ndivyo hivyo nimepitia sijasema nimefika kuna maeneo mengine bado anafanyia kazi kwo lazima nianze kurekebisha unavyoanza mwanzo kufanya ukiri maanaake ni kwamba utaona kama ni tupu haileti matokeo yote nini haileti matokeo ote kwa sababu unachokisema katika kinywa chako bado haikubaliani na kilichojaa katika moyo wako neno la afya na uponyaji neno la ulinzi neno la ustawi na mafanikio neno la furaha n litakapokuwa limejaa ndani ya moyo wako alafu ukafungua mdomo ukasema hilo neno ambalo limejaa ndani ya moyo wako lazima upate matokeo nikifungua mdomo nikasema kitu ambacho hakikubaliani kitu ambacho hakijajaa ndani ya moyo wangu sitapata matokeo na bwanawezi anasema hayo nayoyasema maanake ni kwamba ni maneno ambayo hayaleti matokeo ndo maana akawa nawashanga mafarisayo mwawezaje kunena mmema ninyi wenyewe mkiwa waovu maana kinywa cha mtu huyanena ya, ya ujazayo moyo wake kwao mwanzo nitaanza na kazi ya kujaza moyo kwa lugha nyingine yale nayoyasema hayaleti matokeo kwa sababu sio sio yaliyojaa katika moyo kwao nasema ili kuyaingiza ndani ya moyo wangu itakapofika mahali hayo nayoyasema yakawa yamejaa ndani ya moyo wangu sasa nitakapofungua mdomo kusema tena yatatoka na nguvu ya kuleta mabadiliko tunaenda sawa saarafiki nnarudia si, sana kwa sababu watu wengi wanatafuta hakuna short-cut. hakuna wanatafutaahakuna kwa eoulie mwanaume ukuzaliwa una ndevu <laughs> wiliwili upitie steji za kukua kwao haiwezekani kwa miaka thelathini arobaini hamsini umezungumza kushindwa umezungumza umasikini umezungumza magonjwa na maradhi alafu leo hii utegemea kufanya ukiri mara moja ibadilike no habari njema ni kwamba neno la mungu lina nguvu ni upanga ukatao kuwili bania mlango wa nn mstari wa kin bl pale ukienda mpaka wa k tau asema ni upanga nasema ni, ni, ni, ni kali zaidi ya upanga ukata ukuwili kwa hiyo unapotumia neno la mungu litaleta mabadiliko kwa haraka mambo ambayo uliyaingiza kwa miaka hai unaweza ukayabadilisha ndani ya mwezi mmoja ndani ya wiki tatu ndani ya wiki mbili ndani ya wiki moja sia meshanyeelewa nishaona watu wengine wamekuwa na changamoto ya afya mtu anaamua anasema hakuna hili tatizo alinisumbui anasema leisilali anaanza kusimama kwenye neno la mungu anapambana usiku kucha ikifika asubuhme nasemawakoaya mimi mmojawapo na nawewe <laughs> sio mara moja sio mara mbili adui amejaribu kuniletea ushambulizi nikasimama na neno nikasimama nalo usiku kucha iliyofika asubuhi kitu kimeclear tatizo limeondoka kwa sababu gani kwa sababu manaake najaza kuna wakati mwingine mngine tunakuwa tuko tuob kiasi kwamba mda wa kujaza neno ndani ya moyo wako saa saingile unakosa una, una, una, una, una na ikitokeahivo hapo adu anapotafuta mwanya wakuja kukushambulia na ikitokea hivyo unawai neno unasoma unatafakari lakini unaanza kupiga ukiri unavofanya ukiri maanaake ni kwamba naanza kujaza hilo neno ndani ya moyo wangu naenda nikijaza naenda nikijaza naenda nikijaza naenda nikijaza ikifika mahali likajaa barabara ntakapofungua kinywa mara inayofuata linatoka ya kuleta mabadiliko lna nguvuyakuletmabadko tuosaafik ndivo ambavo mimi atufay kinywa cha mtu moyo wake annaaujazaomoyowake ukina moyo wako lazima upate matokeo lakini kama utanena kitu ambacho hakijajaa katika moyo wako huwezi kupata matokeo nirudie tena ukinena yaliyojaza moyo wako utapata matokeo ukinena ambayo hayajajaza moyo wako hutapata matokeo sawa huwezi ukazungumza furaha wakati mmoyo wako umejaa huzuni na uchungu na chuki ukategemea upate matokeo ya furaha hakikisha unabadilisha hiyo hali ya chuki uchungu na huzuni kwa kuingiza furaha ukiri kwamba unahusiana na na hicho ukitakapozungumza utapata matokeo maana rafiki nimekuandikia kitabu cha nguvu ya ukiri hiki kitabu kinakufundisha yote nayokueleza na kukupeleka hatua kwa hatua lakini pia nimekuekeasapo za ukiri e, umu ndani kuna kuna sio tu kwamba nimeelezea ukili ni nini katika mtazamo wa gano jipya lakini nimeelezea uhusiano kati ya ukili na imani nimeelezea uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna na ya kusababisha uzima baraka na mema kutokea katika maisha yako na na na na na na na na na ya ya ya kushirikiana roho mtakatifu pamoja malaika matokeo ambayo kwa kuna kuna kuna kuna kuna kuna ukiri ukiri ukiri ukiri ukiri ukiri ukiri biashara amani ulinzi wa watoto watoto watoto mafanikio shuleni ndoa ndoa kama kama yako inakusumbua wale wanaotafuta huko huko kitabu tumeandika tumekutengenezea chukua uanze kukiri mbaya mambo anakushinda habari haki kristo ameyafanya juu ya maisha yako unapoanza kufanya unaanza uaoanzakuf yaani ni kitu cha cha cha muhimu muhimu muhimu muhimu kama kama kuna kitu ambacho ni ni ni ni ni ni katika katika mwaka huu huu wa wa hichi hichi hichi kitabu kitabu kitabu kitabu mwezi oktoba yaani yaani ningekuwa hata hata ningeruka mlo mmoja niweze kupata kitabu. Yani, nakala ambayo ya muhimu mno lakini pia kilicho zaidi nini niwe kumpokea bwana maisha yako hujampokea fanya maombi chamuhimu sema bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu tawala kila ya eneo la maisha yangu asante kwa wana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu na kabidhi mikononi mwaroho mtakatifu ambako ni salama basi kutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gari na yesu ni kristo na bwana chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huku kupatia ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini nizimu, pepo chafu pamoja na wachawi, na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi kazia mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa sadaka yako ya upendo shilingi tu kwa kupiga simu namba au 27, 99, 502, 42, au w shilingishir wa kupigas abbasnitarudie na 95242 au 675242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na Google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au 789 5242 au 67 5242 Música