vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama mafarisayo wa wanatetea ma- mapokeo na bwana yesu anamwambia mapokeo yao yanasababisha neno la mungu lisiweze kutenda kazi katika maisha yao maanaake ni kwamba ndani ya mioyo ya mafarisayo kumejaa mapokeo na bwana yesu anatea mapokeo yanasababisha neno la mungu lisitende kazi na shida ya mapokeo ni kwamba ukishajaa mapokeo ndani mwako akatokea mtu anakuletea kweli utypokeautaipokea ile kweli badala yake utaanza kumshambulia yule mtu ukiamini kabisa kwamba huo huko sahihi kumbe kilichoko ndani ya moyo wako ni mapokeo opote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema la kweli jina langu naitwa huruma gadi nafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uwewe unayenisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali huweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema tumia kinywa chako eh, kubadilisha kubadilisha maisha maisha yako tumia achako, maisha yako tumia kinywa chako na ubadsha kuangalia mambo mengi mambo ambayo nimejaribu kuweka msingi na nimefanya tofauti kidogo safari, nime kufundisha nimeenda moja kwa moja na jinsi moyo na kinywa iwa kushirikiana na kuachilia nguvu ya uumbaji na tumeongea mambo kadhaa vipindi vili, kama vipindi kama ujasikiliza ningekushauri ufanye namna hiyo yani, tafuta message usikilize kwa sababu ni za muhimu sana zitakusaidia sana kwa sababu itajibu maswali mengi sana ambayo watu wamekuwa nayo tuko sawasawa kwa sababu watu wengine wanafanya maombi alafu hakuna imani baa tuupata matokeo kabla sijaendelea nikwambie tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video video basi tuna channel yetu mwalimu huruma ukifika pale tunaomba tunaomba subscribe lakini pia utakapoangalia uweze kulike, na kushare kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti tunapatikana katika katika katika google Podca, podcast katika apple podcast apple na katika spotify katiakatia pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma mwalimurumagadi ukifika tafadhali subscribe lakini pia utakaposikiliza tunaomba uweze utaaosklizatunaombauezkush na watu wengine kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya telegram ama njia ya whatsapp basi as una naitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba nawe utaunganishwa nitoe shukrani za dhati dati kwao kwa kwa wewembao umekua ukiskiliza na ya kristo kila itao leo nasema asante sana, asante sana pia kwa kuhamasisha wengine kuhamasisha kumbuka kila unapochukua hatua ya kuhamasisha mwingine unaleta tofauti katika eh, katika dunia hii kwa kusababisha ufalme wa mungu kusonga mbele kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza basi naomba nikupe angalizo dogo tu kwamba mafundisho ya kristo ni tofauti sana na mafundisho mengine ambayo umeazoea mafundisho ya kristo ambayo msingi wake ni neema na kweli ni kwa ajili ya kumfanya mkristo aweze kumwabudu mungu katika roho na kweli aweze kuwa na uhusiano na mungu katika roho na kweli na kwa maana hiyo basi tumejikita zaidi kwenye kuangalia kile ambacho uh, kristo alikifanya na kile ambacho tumekuwa baada ya kuzaliwa mara ya pili hatushughuliki na na, na na na kuzungumza na mtu kana kwamba anafanana na adamu mtu ambaye anafanana na Adam bado dawa yake ni kuokoka. Kwa hiyo naomba nipe siku tatu mfululizo za kusikiliza. Kwa hiyo usizime redio wala usilept group. Na hakika siku tatu zinamtosha Roho Mtakatifu kuleta mabadiliko ndani mwako ili na wewe uanze kuvaa miwani ya Kristo ili uweze kuona kile ambacho Kristo amekifanya. Ni tosho shukrani pia za dhati kwako kwa wewe ambao umekuwa kufanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu lakini zaidi ya yote umekuwa kufanya maombi kwa ajili wasikilizaji wapi ndivyo neema na kweli. Asante sana kwa maombi yako endelea kuomba usichoke maombi yako anza tofauti kubwa sana kwa sababu kila hapo leo tunaona watu wakizidi kuongezeka idadi ya watu ikizidi kuongezeka katika kumfahamu kristo na kuanza kutembea katika kile ambacho kristo amekifanya kwahio tunasema asante sana mwisho nitoe shukrani kwako kwakoe ulifanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwamba kwa, kwa mapato yako ya kila mwezi umeamua kuchangia ili injili ya kristo iweze kusonga mbele kwa njia ya ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa nasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa kujitoa ni mtu yeyote ambaye anaamua mwalimu kazi unaoifanya imeipenda nataka watu wengi zaidi wafikiwe na injili ya ya kristo kwa njia kwa njia kiasi ambacho mungu nacho nami nitakuwa nikitoa kila mwezi unaanza kutoa sio lazima upige si lakini nazungumzana munguwaonaaawaayannaanzia kiasga aka hohotoya na kuna watu maau nyuma kuna wale ambao walikuwa tunashukuru pia wale ambao wanaanza kujitokeza bado iko pale pale lakini mtu yeyote anaweza sababu gani mwenyewe wakati kutoa waanza kutokeza aoo aal t ano taakutafaah kwa hiyo na weo sikubali kwamba upungufu ulionao ukuzuie unaanza kwenye mia tano baadae nikaenda nikiongezeka nikaenda nikiongezeka na nikiongezeka mbao ukafika maalimi na familia yangu tukaweza kutoa milioni kumi na mbili kwa mpigo ilikuwa kwa, ni ndani ya mwaka mmoja kwao ni kitu ambacho kinawezekana tuko tukosaaaarafio naoo unaweza baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na, na kazi yetu njema kabisa somo letu linalosema kwamba tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako tumeshazungumza mambo mengi lakini nataka tuendelee kugusia naenda taratibu ili uweze kuelewa maanake usipojua siri ya namna ambavyo mdomo wako ama kinywa chako kinatenda kazi na moyo wako maanake ni kwamba utapata matokeo usiyoyataka zaidi kuliko kupata matokeo unayoyataka infacti unaweza ukaenda kwenye maombi badala ya kwenda kupata matokeo na majibu yako ukaenda kuondoka na matatizo sikosaarafiki <laughs> kwayytene matae wa 1mi n mbili alafu nataka tusome mstari wa thelathina tatu tena alafu tutasoma mpaka mstari wa wa wa, wa na tano yes thathina tano bwana yesu anazungumza na mafarisayo anasema ufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake kuwa mazuri au ufanyeni mti kuwa mbaya na matunda yake mabaya kwa maana kwa matunda yake mti hutambulikana h enyi wazao wanyoka namwambia mafarisayo enyi wazao wanyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena moyo wake sasa kuna mambo kadhaa hapa nataka tuyaangalie anasema kwa mafarisayo ninyi ninyi ninyi ni waovu alafu mnajaribu kunena mema anasema najua katika mioyo yenu kilichojaa ni uovu alafu mnajaribu kusema mema sasa kumbuka wakati naanza kufundisha ilisoma nilikuanyisha jinsi ambavyo kuwa kuna msuguano kati ya bwana yesu na mafarisayo ntaani kukumbusha hilo na in infacti unavyosoma bibilia haswwagano jipya utakuta ugomvi siku zote ulikuwa ni kati ya yesu kristo na mafarisayo masadukayo na waandishi wa sheria kwa upande mmoja au wanafunzi wa yesu kristo na mafarisayo masadukayo na waandishi wa sheria always ulikuwa ni ugomvi stefano aliuawa stefano akuuawa na wapagani stefano aliuwawa na wanafunzi wa musa stefano aliuawa na watu wanaosema kwamba wanamwabudu mungu ambaye ni baba na yesu kristo hakuuawa na watu wa mtaani aliuawa na waamini watu ambao wanawamini kwenye mungu wa israel kwa nini kwa sababu alisema stefano kitendo cha stefano kufundisha kuhusu kristo maana yake ni kwamba anampinga musa anonda sawa sawa sasa, sasa anasema mstari wa msaria enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake sasa hawa mafarisayo kidogo vizuri twende twende kwenye kwenye mafarisayooaonesh kidogtnde enye oyoana mlangoati bwana yesu ameponya kipofu alafu kipofu amepona shida inaanzamsara basi wakampeleka kwa mafarisayo yule aliyekuwa kipofu zamani kwa yule mtu ameponywa upofu na bwana yesu kapelekwa kwa mafarisayo naye ilikuwa sabato hapo yesu alipofanya zile tope na kumfumbua macho basi mafarisayo nao wakamuuliza tena jinsi gani alivyopata kuona akawaambia alinitia tope juu ya macho nami nika- nikanawa na sasa naona basi baadhi ya mafarisayo wakasema mtu huyo hakutoka kwa mungu kwa sababu haishiki sabato kwa lugha nyingine haishiki torati hashiki amri kumi kwao hajatoka kwa mungu wengine wakasema awezaje mtu mwenye dhambi kufanya ishara kama hizo kukawa matengano kati yao sasa ma, mazungumzo yanaendelea hapa nataka niokoe muda ni, ni ni ruke niendeule mstari wa ishia nn basi mara ya pili wakamwita yule mtu aliyekuwa kipofu wakamwambia mpe mungu utukufu awa ni mafarisayo sisi tunajua ya kuwa mtu huyu ni mwenye dhambi na hihi ni kitu kama vile ambavyo le akitokea mtumishi anatumika na kwa viwango watumishi wenzake wanaweza kusema yule sio mtu wa mungu yule ni waikwa kuzimu yule liili liili liili liili liili. Huyohi, ni kitu hicho hicho ni pepo lile lile linatembea tangu kipindi cha yesu mpaka leo hii sasa angalia hii anasema ishiina tano basi yule mtu akajibu kwamba yeye ni mwenye dhambi sijui najua neno moja kuwa mimi nalikuwa kipofu sasa naona basi wakamwambia alikutendea nini alikufumbua macho jinsi gani wanataka kusikia tena akawajibu nimekwisha kuwaambia wala hamkusikia mbona mnataka kusikia tena ninyi nanyi mnataka kuwa wanafunzi wake anawambia wa mafarisayo ninyi nanyi nataka kuwa wanafunzi wa kristo ama wa yesu sikia jibu lao msara wa shnan basi wakamshutumu wakasema wewe huu mwanafunzi wake yule sisi tu wanafunzi wa musa kwao mafarisayo wanasema kuwa wao ni wanafunzi wa musa tunakwenda sawasaa rafiki asakuna mali inaelekea ina maana kwa sababu ya waokuwa wanafunzi wa musa kuna kitu kimejaa ndani ya mioyo yao okay. kumbuka pia katika matendo ya mitume kumi na tano imetokea mabishano kati ya paulo na barnabas na, na wayahudi kuhusiana na watu wa mataifa kuokoka wanasema lazima washike torati o nianze mstari wa tatu kwa ajili ya kuokoa mda mpaka mstari wa tano basi wakisafirishwa na kanisa ale paulo na barnabas wakapita katika ya nchi ya foinike na samaria wakitangaza habari za kuongoka kwa mataifa wakawafurahisha ndugu sana walipofika yerusalemu wakakaribishwa na kanisa na mitume na wazee nao wakawaeleza mambo yote mungu aliyoyafanya pamoja nao a lakini baadhi ya madhehebu ya mafarisayo ambao ni wanafunzi wa nani wa musa baadhi ya madhehebu ya mafarisayo walioamini wakasimama wakisema ni lazima kuwatahiri na kuwaagiza kushika torati ya musa kwa anasema hakuna uokovu kama hujashika torati ya musa lazima lazima kutahiriwa sasa tukiwa na hilo kichwani ho ojakicwani mafarisayo kamba ni wanafunzi wa musa na wanataka watu washike hiyo twende saa kwenye matayo 1a wanafunzi wa bwana yesu wamekula wa turudie tena tenanasema mstari wa kwanza ndipo mafarisayo na waandishi toka yerusalemu walipomwendea yesu akisema wa mbona wanafunzi wako huyaalifu mapokeo ya wazee kwa maana hawanawi mikono walapo chakula tatu akajibu akamwambia mbona ninyi nanyi hualifu hu, hu, hu amri ya mungu kwa ajili ya mapokeo yenu kwa hiyo mafarisayo wanatetea mapokeo waliowapata kutoka kwa wazee wao na bwana yesu anawaambia kwamba ninyi kwa sababu ya mapokeo yenu mnavunja amri ama maagizo ya mungu ambapo anavyozungumzia amri hapa sio azungumzie amri kumi asach i kontesti yake ni hivyo lakini ukiangalia ule mstari wa wa, wa, wa s- nini mstari ule wa, wa, wa sita anasema bwana yesu anawambia basi asimweshimu baba yake au mama yake anasema mkalitangua neno la mungu kwa ajili ya mapokeo yenu kwa hiyo bwana yesu anawambia ninyi kwa sababu ya mapokeo yenu mnatangua ama mnafanya neno la mungu lisitende kazi tuko sawasawa kwa hiyo swali ni hili kama mafarisayo wanatetea ma- mapokeo na bwana yesu anawambia mapokeo yao yanasababisha neno la mungu lisiweze kutenda kazi katika maisha yao maana yake ni kwamba ndani ya mioyo ya mafarisayo kumejaa mapokeo sawasawa sawa. na leo hii wakristo wengi sana ndani ya mioyo yao kumejaa mapokeo kuliko neno la mungu na ndio maana wanapojaribu maisha ya imani ama wanapojaribu kufanya ukiri ama wanapoingia kumwomba mungu ili wapate mahitaji yao fulani fulani hawapati majibu kwa sababu ndani ya mioyo yao kumejaa mapokeo na bwana yesu anatama mapokeo yanasababisha neno la mungu lisitende kazi na ndio maana unaona ma, ma, mafarisayo kwa sababu ya mapokeo kuja ndani ya mioyo yao walikuwa wako bidha wakimshambulia yesu na shida ya mapokeo ni kwamba ukishajaa mapokeo ndani mwako akatokea mtu anakuletea kweli utayapokea utaipokea ile kweli badala yake utaanza kumshambulia yule mtu ukiamini kabisa kwamba hu huko sahihi kumbe kilichoko ndani ya moyo wako ni mapokeo labda nikuulize rafiki hicho ambacho unakiamini wewe hivi umekitoa wapi kwenye eneo lolote lile lilik okay. labda nikuulize wewe sasa hivi unanisikiliza unaamini kwamba dhehebu uliloko ni sahihi ama huduma ulioko ni sahihi kitu gani kinakufanya uamini hivyo je umepima kwa kutumia neno la mungu ama ni kwa sababu ya mapokeo ambao umeambiwa tuko sawasawa rafiki hilo unaloliamini hivi kuhusu uponyaji ama kuhusu ishara maajabu na miujiza ni umelitoa wapi umetoa katika neno la mungu ama umetoa kwa sababu umeambiwa kwa mfano wakristo wengi naweza nikasema kwa ujasiri kabisa karibu asilimia 9 wameaminishwa na viongozi wao kwamba mtu yeyote atakayetokea akitumia jina la yesu akifanya ishara maajabu na miujiza huyo mtu ni nabii wa uongo na wakristo wengi wameamini kwamba huyu mtu ni nabii wa uongo sio kwa sababu wamethibitisha katika neno lakini kwa sababu wameambiwa na wakaambiwa kwamba msiende mkamsikilize huyo mtu mtavuviwa nguvu nyingine mtaingiziwa roho chafu <laughs> tuko sawa na wakristo wamekubali pasipo kupima wao wenyewe na kwa maana hiyo sasa wanasababisha neno la mungu mungu ambaye alisema kwamba mkienda kuhubiri injili ishara hizi zitaambatana na ninyi ishara maajabu na yesu aliema hivyo anaema yeyote anayekwenda kuhubiri injili ishara maajabu na miujiza, na miujiza zitaambatana naye lakini kwa sababu ya mapokeo leo hii tumefika mahali tunahubiri injili alafu ishara maajabu na miujiza haiambatani na kuhubiri kwetu kwa nini kwa sababu tuna mapokeo ndani mwetu ambayo tumeingiziwa ambayo yametusababishia sasa neno la mungu lisi lisiwe na nguvu ya kutenda ama ya kufanya kile ambacho mungu amesema tunakua na sawasawa rafiki kwa hiyo bwana yesu anaendea na hao mafarisayo anawambia msaguli wa saba matayo saba. enyi wanafiki ni vema alivyotabiri isaya kwa habari zenu akisema watu hawa uniheshimu kwa midomo na mioyo yao iko mbali nami nao waniabudu bure wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu sasa pointi kidogo hapa kama una changamoto katika eneo fulani la maisha yako unataka matokeo fulani alafu uyapati na kuhakikishia kuna uwezekano mkubwa kwamba ndani ya moyo wako kumejaa mapokeo na hayo mapokeo yanazuia hata unavyojifunza neno unavyosikiliza neno unavoonyeshwa unakwama unashindwa kupata matokeo kwa sababu ya mapokeo yaliyoko ndani ya moyo wako na bwana yesu anasema hayo mapokeo umeyapata anasema hayo mapokeo ni ma, nini, ni mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu sio neno la mungu na maana rafiki katika vipindi vya neema na kweli tumejitahidi kwa kadiri ya neema ya mungu kwamba tunapofundisha tunakupa mistari ya kutosha tunakupa neno la mungu la kutosha kwamba kila hoja tunayoileta mezani tunajitahidi iwe ina, ni, ni, ni mungu anazungumza maana natumia mistari mingi zaidi kuliko kutumia stori za mtaani ili nini ili mungu mwenyewe neno lake mwenyewe lizungumze na wewe kwa sababu mapokeo yatakapokuwa yamejaa ndani ya moyo wako maana ake ni kwamba hutapata matokeo sawasaa na neno la mungu linavyosema hiyo utakapofungua kinywa chako kutamka tuko saasawa kweli ya kristo ili hali ndani ya moyo wako kumejaa mapokeo huwezi ukapata matokeo kwa hiyo hio ulitakiwfanya nini ulitakiwa ungoe mapokeo yaliyoko ndani ya moyo wako alafu uingize kweli ya kristo ndani ya moyo wako utakapotamka sasa kwa kuwa moyo wako utakuwa umejawa na kweli ya kristo lazima upate matokeo ndio maana paulo akasema neno la kristo ama ujumbe wa kristo ukae ujae kwa wingi ndani ya moyo wako kwa nini kwa sababu anajua kukijaa mapokeo ndani ya moyo wako mapokeo yatazuia hilo neno la mungu lisiwe na nguvu ya kuleta matokeo awsaa kwa mfano huwa nawachalengi watu wengi mnafahamu hosea nn sit inasemaj watu wangu wanafanya nini watu wangu wanarudia awatuwangu wote wana? mmesema kabisa watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa lakini nataka ni kuchalenji leo hii nenda kwenye hosea nne sit uisome kwa macho yako mwenyewe alafu uone kama imeandikwa watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa nakisha ukienda ukisoma sasa hivi utakuta imeandikwa watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa lakini kwa kuwa kwenye majukwaa imekuwa ikihubiriwa watu watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa majukwa imkua kihubiraa kila mtu aliyeokoka kila mkristo kichwani watu, watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa bila pasipo kwenda kusoma kwa macho yako mwenyewe nenda kasome sasahivi kaangalia watu wangu wanaangamia uosa maarifa inasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa sasa angalia kwa miaka mingapi umekuwa ukisema watu wangu wanaangalia kukosa maarifa ni kwa sababu umesikia kwenye majukwaa kwahyo unasema huo msari kwa sababu ya mapokeo na kwa maana hiyo hui serious kutafuta hayo maarifa umekaa tu unapiga kama kasuku kama kama eh, ngonjera vile unarudia tu n ai lakini ungeenda ukasoma ngekuta anasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa na kwa maana hiyo ungeanza kuwa mwangalifu kwamba okay kama watu wanaangamizwa maana ake ni kwamba wako wanaoshiriki kuangamiza ko wanaangamiza nini ni wale ambao wananiletea edha mambo mawili eidha wananinyima kupata maarifa sahihi ama maarifa wanayoniletea ni maarifa ambayo sio sahihi si kwa sababu moja nikuambie kama umefundishwa kwamba mungu ana asira na wewe mungu yuko kinyume na wewe mungu hafurahii ustawi wala mafanikio yako unawezaje ukawa na ujasiri wa kwenda mbele zake ile yakusaidia kama leo hii umefundishwa moja ligonge pokeo kidogo ukaambiwa kwamba mungu anapeleka watu jehanam mungu ndiye anayepeleka watu waovu jehanam alafu wewe ukawa umekosea umefanya jambo ambalo unaona ni uovu mbele za mungu unasubutuje kwenda mbele yake lakini je ni kweli bibilia inasema kwamba mungu anapeleka watu jehanam je ni kweli kwamba mungu alitengeneza jehanam kwa ajili ya wanadamu kwenye matayo i5 bwana yesu anatueleza anasema kwamba jehanam ilitengenezwa kwa ajili ya ibilisi na malaika zake na leo hii anayeamua nani aende jehanam na nani asiende jehanam sio mungu wala sio shetani ni mwanadamu mwenyewe ndiye anayeamua kwamba aende jehanam ama aende kwenye uzima wa milele si mungu yuko bizi usiku na mchana akijaribu kuzuia watu kuwaokoa watu wasiende jehanam ndio maana analeta watumishi wanaubiri ndio maana tunafundisha kaa kwenye redio kaa ya namna hii ndio maana ukikaa usiku anazungumza na wewe anasema rudi rudi nenda kasome story ya mwana mpotevu alivoondoka kwa baba ake kila siku alikuwa anatarajia mwanaye atarudi na siku alipomwona mwanaye anarudi kwa mbali aliamka akamkimbilia mwanaye kwa nini anamkimbilia mwanaye kwa sababu alikuwa ana shauku ya mwanaye arudi kwa hiyo na mungu ambaye ni baba yako pia hataki mtu yoyote aangamie hataki mtu yyote aende jehanam nii petro wa pili tatu tisa kwao yuko bize usiku na mchana kuhakikisha kwa kwamba anawazuia na ikiwezekana kuwanasua watu ambao wamefanya maamuzi binafsi ya kwenda jehanamu sasa ukishajua kwamba mungu hataki wee uende jehanam infacti ana, anashughulika usiku na mchana kukuzia usiende jehanam utakapokuwa umekosea badala ya kumkimbia mungu utamkimbilia mungu lakini kama umefundishwa kwamba mungu ana anaasira na wewe na kwamba mungu anaepeleka watu jehanam kwamba ukikosea mungu anakuua anakupiga anakupiga na ugonjwa anakubamiza nakupeleka jehanam heni ukifanya makosa utakaa uthubutu kumwendea ndio maana nda unashinda maporini ukiomba rehema unakaamaporini unamwomba mungu rehema mungu ambaye alisha miaka elfu mbili iliyopita kupitia kazi kamilifu ya msalaba ya yesu kristo lakini kwa kuwa umeletewa mapokeo ukadanganywa mungu ana asira na wewe na kwamba sasa yesu mpatanishi na yesu asipokupatanishi hapo mungu anakurarua naenda akasoma bibilia yako pia poke okay, lingine o naligonga ukisoma wa korinto p9 inasema mungu alikuwa ndani ya kristo pale msalabani mungu akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake yeye mungu si yesu kristo alikuja akatoa mwili wake kama sadaka lakini mpango mzima wa mungu kupatana na wanadamu ni mpango wa mungu aliyetekeleza huo mpango ni mungu mwenyewe aliyekuwa anataka kupatana na wanadamu ni mungu mwenyewe sijui nayelewa kituunachokizungumza rafiki sasa ukiwa na pokeo la namna hiyo ni vigumu sana neno la mungu kutenda kazi katika maisha yako ndio maana hata ukienda kwenye maombi unakuwa huna uhakika wa kupata majibu kwa sababu hujui kama mungu anakufurahia ama anakuchukia hujui kama mungu anakukubali ama anakukataa huna uhakika kama huyu mungu iko tayari kukusaidia unaona kwamba nikikosea kidogo tu mungu atakataa ombilang sababu nimekosea utaratibu huoni kama umeenda kwa baba aliyejaa upendo ambaye anakupenda ambaye hata ukikosea kwa kuwa ni baba yako atakusaidia ili uweze kunyorosha ili uweze kupata matokeo no maana akasema njooni kwenye kiti cha neema kwenye kiti cha neema maanake ni kwamba anakujibu na kukuhudumia sawasaa na alichokifanya yesu sio sawasawa ulichokifanya wewe kwa hata kama kwenye utaratibu umekosea maadamu ujasiri wako unategemea ako ni yesu na kaikamilifu naitwa maisha ya neema lazima upate matokeo lakini wewe umefundishwa vibaya umeingiziwa mapokeo ukaambiwa kwamba inategemeana na wewe jitegemee wewe na mwenendo wako maana upate majibu ndio maana unapofungua chako kuzungumza yanayotoka ni tofauti nak katika moyo wako mdomoni unamwita mungu baba wakati oniako naa na na amba ni jaji anayehukumu na na ambaye kinyume utapataje matokeo sasa mimi nakukaribisha utengeneze uhusiano na mungu ambaye ni baba anakupenda alimtoa mwanae ulipokuwa mwenye dambifanya mambo ya fuatayo sema mungu asante kwa upendo wako nampokea mwanao wa yesu kristo lei katika maisha yangu awe bwana na mwokozi wa maisha yangu bwana yesu asante kunikubali mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera kwamamo mafupi karibu katika familia ya mungu an kesho muda naamanalanu naaurumagari na yesu ni kristo bana Way more. ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huku kupatia ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini nizimu, pepo chafu pamoja na wachawi, na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi kaza mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa sadaka yako ya upendo shilingi kwa kupiga simu namba au w shilingishr wa kupigas abb asnitarudie na 95242 au 67 5242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na Google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au789 5242 au 67 5242 you. Mm-hmm.