vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli bwana yesu anasema kwamba moyo ni kama shamba ama ardhi na neno ni mbegu tuko vizuri mpaka hapo sasa nizungumze kidogo kuhusu moyo kama shamba ili tuweze kuelewana na bwana yesu alicokuwa anafanya ni kwamba alikuwa anachukua uh, kweli za rohoni alafu anazileta katika maisha yetu ya kawaida ya kila siku ili tuweze kuelewa jinsi mambo anavyotokea katika ulimwengu wa roho ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee unaonisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza uwezekuzungumzakama kristo na uweze kristo ya vizuri, na na mwanafunzi wa anasikiliza mafundisho kupitia vipindi vya neema kweli tunaendelea somo letu tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako na ristzf uangalia vitu kadha wakadha na vipindi vilivyopita nimekuwa nikijaribu kusisitiza uhusiano kati ya moyo na kinywa kwamba kile ambacho kimejaa katika moyo kitakapoachiliwa kupitia kinywa lazima kilete matokeo na tumeangalia mambo kadha wakadha nataka tuangalie sasa namna gani naweza nikaujaza huu moyo na vitu sahihi ili kinywa changu kinapofunguka basi kuwe kuna nguvu ya kuachilia hicho ambacho nimekitamka kiweze kutokea Eh, kumbuka pia kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya video tunapatikana katika youtube yetu eh, inaitwa mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe Uta video utakapoangalia idot tunaobezkuik pamoa na kush nakama ugependa kupata mafundisho kwa njia y sauti kwamaana yas tunapatikana nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe lakini pia usisahau kushare na wengine baada ya kusikiliza na kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya kwanjia, telegram ama whatsapp basi kuna mafundishokwanjia wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu kasema niunge katika namba nawe utaunganishwa nitoe sukurani za dhati kwako kwao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia risto vya neema na kweli kila itapo leo asante pia kwa kuhamasisha wengine ili waweze kusikiliza na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza nikupe angalizo kwamba mafundisho mafundisho mafundisho mafundisho ya ya ya ya ya kristo ni tofauti sana na na na na na na ambayo kuyasikia kumbuka yanadili ambaye anafanana anafanana mengine labda yamekuwa yakishughulika kana bado adamu kitu ambacho sio naomba nipe siku siku tatu tatu mfululizo kabla ya kuzima yako kwenye grupu. baada kabisa utakuwa roho mtakatifu kufanya kazi ndani eh, moyo wako itaruhusu uweze kuona na uanze kujitambua kwamba umekuwa a baada ya kuzaliwa mara ya pili kwa naomba nipe siku siku tatu tatu baada ya tatu kama basi ruksa kuama kabisa ni za dhati kwako pia umekuwa ukifanya maombi kwa ajili pamoja na timu yangu lakini pia kwa ya ya wasikilizaji wa wa na kweli, nasema sana sana maombi maombi maombi yako maombi yako tofauti kubwa sana sana sana sana sana sana. kumbuka ia aofauwa fa m yatiwe nuru Okay. Sasa na waefeso mlango wa kwanza 17, 23, na wa wa kwanza 9, wa wa wa hadi hadi na na na na pia pia mlango usisahau kumwomba baba kwamba kwa njia ya ya mtakatifu malaika basi watu waweze kukutana mafundisho kristo kupitia vipindi vya neema iwe iwe ni katika radio, iwe ni katika redio katika mitandao ya ya ya kijamii ama iwe ni katika katika vitabu kwa kufanya maombi namna hiyo basi matokeo mazuri na makubwa. na kwa kwa mamuzi, na kweli, na makubwa mwisho za dhati kwako ambao umefanya maamuzi kuwa vipindi vya neema kweli kwamba kila mwezi kwa sadaka yakiashofa changia garama za injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa kumbuka lengo ni kwenda na kufika katika nchi nzima ya tanzania na kwamba tukifika mpaka kufika mwezi wa sita mwa kesho tuwe tumemaliza tanzania nzima na tupanuke sasa tuanze kwenda kwenye nchi jirani kwa sababu ms tunayo na uhitaji wa watu kijuakli kristo upo kwa hiyo rafiki inakupa ongera sana na kama hujafanya maamuzi ya kuwa waneema na kweli ama kuchangia gharama za injili kwa njia ya redio basi swali langu ni moja tu unasubiri nini rafiki maana umekuwa ukifurahia mafundisho ya kila siku yanakujenga wewe kama wewe amekujenga kwa nini usipeleke upendo huo huo kwa wengine nao wakaanza kujengwa kwa hiyo nataka uone ni muhimu sana kwamba watu kufikiwa na injili mafundisho ya kristo kwamba ni muhimu kama vile ambavyo ni muhimu wewe kula chakula kama, wa wa kuva, kama, wa wa kama vile ambavyo ni muhimu wekuvaa na kama vile ambavo ni muhimu na dari la kuishi kama hivyovitu ni muhimu si zaidi sana nafsi za watu zikaokoka nafsi za watu zikamjua mungu nafsi za watu zikamjua kristo ukitia kipaumbele kwenye kuchangia injili, kama ambavyo unatia kipaumbele kwenye chakula chako na mahitaji yako kila siku utaleta tofauti kubwa sana baada ya kusema hayo basi nataka tupige hatua moja nji kaambao natia kipaumbe ene caa chao htaka ahgo kumbuka haya ni maneno ambayo bwana yesu alizungumza kwa mafarisayo anasema enyi wazao wa nyoka mwawezaji kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake sasa rafiki nimekuwa nikirudia sana kwa nini nimekuwa nikirudia sana naamini ni eneo ambalo ni la muhimu mno kwa kila mkristo kulielewa kwa undani kwa bahati bahatimbayo wakristo wengi ama hawajafundishwa ama wakifundishwa wanapuuzia nami nitakupa challenge tafuta wapi utaweza goa okay, nigeuze kama tunataka kusaidia wakristo ili waweze kuwa na maisha ambayo mungu amekusudia wawe nayo ili waweze kuwa na matokeo ambayo mungu na bwana wetu yesu kristo na mtakatifu walikusudia wawe nayo ni muhimu tukawafundisha wakaweza kuelewa uhusiano wa kinywa na moyo katika kuleta mabadiliko katika maisha o kila siku na ndio kazi ambayo nimekuwa nikifanya kupitia somo hili inawezekana labda unaskiza somo hili unatafuta kitu kikubwa d kitu cha ajabu ajabu ajabu hakuna wa my friend ni hivi vitu ambavyo ni vya msingi kabisa ambavyo mkazo ukivitilia maanani ukaanza kuenenda na mungu anavyoelekeza utapata matokeo kumbuka kitu kimoja rafiki aliyekuumba wewe na kuniumba mimi ni mungu na kupitia bibilia mungu anaelezea namna ambavyo mimi na wewe tunaweza tukaenenda na kuendesha maisha yetu y hapa duniani kila siku Wafara, kwa hiyo ni muhimu tukafuata utaratibu ambao mungu anasema ni muhimu tukafuata maelekezo ambayo mungu ameweka kama mungu anakwambia moyo wako unafanya kazi katika namna hii basi ni muhimu ukakubaliana na ukajua kushirikiana na moyo wako kama anakwambia maneno yako yanafanya kazi katika namna hii basi ni muhimu ukajua ukaeza kushirikiana na maneno yako nilete kitu kimoja habari ya maneno ma kinywa mbali ya kula chakula kinywa pia tunakitumia kuzungumza na na kimsingi e, sidhani si kama wakati mngu anatupa kinywa alikuwa amewaza zaidi habari ya sisi kula nadhani aliwaza zaidi ya sisi kutawala kupitia vinywa vyetu kupitia maneno yanayotoka ndani ya vinywa vyetu sasa maneno rafiki yana nguvu ya ajabu maneno inaweza nikatumia maneno nikakufurahisha lakini pia ninaweza nikatumia maneno nikakuhuzunisha naweza nkatumia maneno nikakujenga na, ni ni na kukuimarisha ukajiona kwamba na nawewe unafaa naweza nikatumia maneno nikakudhalilisha ukajiona kwamba ufai naweza nikatumia maneno nikakupa sababu ya wewe kuishi na naweza nikatumia maneno nikakupa sababu ya wewe kufa kwa lugha nyingine nikazungumza mambo ambayo yakakusukuma na kukuchochea wewe kwenda kutoa uhai wako na ni maneno hayo hayo kutoka kwenye kinywa hicho hicho kwa hiyo ni muhimu mimi na wewe tukapata maarifa tukafahamu jinsi ambavyo maneno yanatuathiri katika maisha yetu ya kila siku moja nikupe mfano mdogo umeme najua hata kama huko kijijini unafahamu habari ya umeme umeme na hasa nizungumzie umeme wa tanesco tuko sawasawa umeme tunatumia kwa ajili ya kuasha taa ndani ndani ya nyumba tunatumia umeme kwenye ku labda kupikia chakula unawasha jiko la umeme unaweza ukapikia chakula tunatumia umeme kuwasha pasi kwa maana pasi tunatumia kupasi nguo tuna umeme ndio unaotumika viwandani kuzalisha bidhaa na, na kadhalika nakadhalika kwa lugha nyingine umeme una manufaa na matunda makubwa sana katika maisha yetu ya kila siku lakini huu umeme umewekewa utaratibu wa namna ambavyo tunatakiwa kuutumia kwamba nitakapojua ni namna ambavyo umeme unafanya kazi alafu nikaanza kushirikiana na nauu umeme nitapata manufaa na matunda yote ambayo yalikusudiwa kupitia umeme lakini kama nitaamua kwenda kinyume na utaratibu ambao umewekwa katika namna ya kutumia umeme ni dhahiri umeme huo huo ambao ulikuwa una manufaa kwangu utageuka kuwa madhara kwangu siik ananyelea nakumbuka wakati tunasoma sekondari mi nimesoma form 1 na fom t seemmoja anaita monduli kwa wale wanaojua wilaya ya monduli <laughs> wakati nasoma kule kulikuwa kuna mlinzi wa shuleni eh, shule ambao likua anasoma sekondari alikwenda kukata kukata alikuwa anapunguza matawi ya miti na bahati mbaya tawi alilokuwa anapunguza likawa liko kwenye nyaya kubwa za umeme na lile tawi lilipoangukia katika nyaya za umeme huyu mlinzi kwa anachokijua anachokijuaee mwenyewe akapata wazo kwamba ashike lile tawi kwa mkono na alitoe na zile nyaya zilikuwa ni na, nyaya ambazo nasema ziko zinasema ziko hazijafunikwa kilichotokea ni kwamba alikauka pale pale kwa hiyo umeme ule ule ambao ulikusudiwa ulete mwanga watu wapikie chakula watu wanyooshe nguo watu wazalishe bidhaa viwandani umeme huo huo ukageuka uu ukawa madhara kwa huyu mlinzi na kwa maana hiyo basi mimi nawewe ama tunajua ama hatujui maneno tunayoyazungumza kila siku kutokaa katika vinywa vyetu yana madhara eidha yana athari nzuri ama yanatuahiri katika namna ambayo ni chanya ama yanatuathiri katika namna ambayo ni hasi na kwa maana hiyo nitakapokuwa na maarifa ya kutosha kuhusiana na jinsi ambavyo maneno yanafanya kazi inania katika nafasi nzuri ya kuhakikisha kwamba mda wote maneno nayoyatumia yanatenda kazi katika kuboresha maisha yangu badala ya kuharibu maisha yangu tunakenda sawasawa rafiki sasa baada ya kusema hayo anasema maana kinywa cha mtu huyanena ya yaujazayo moyo wake nikakueleza na nirudie tena kusisitiza kwamba nitakapozungumza kwa kinywa changu kitu ambacho kimeujaza moyo wangu hicho kitu ama hilo inalolisema lazima litokee moja nirudie tena ninapofungua kinywa changu na kuzungumza ama kutamka ama kusema kitu ambacho ndo kimejaa katika moyo wangu maanake hayo maneno yanatoka yana nguvu ya kusababisha hicho nlichokitamka kiweze kutokea wow, ayeefiki nachokizungumza ni muhimu ukanyeelewa na nilikuonyesha ambia kwamba wakati mwingine watu wanazungumza maneno ambayo sio yaliyoja katika mioyo yao na kwa maana hyo hayo maneno anayoyazungumza yanakuwa hayawezi kuleta matokeo ndio maana nikakuambia watu wanasema kwamba mimi nikizungumza mambo mabaya yanatokea papo hapo nikizungumza mambo mazuri hayatokei kwa nini ni kwa sababu huyu ndugu katika moyo wake mambo mabaya ndo amejaa na kwa maana hiyo anapofungua kinywa kuyazungumza basi anakuwa kinywa chake kimezungumza kutoka katika yaliyoujaza moyo wake na automatkali hayo maneno yanakuwa yana nguvu ya hicho kwa hiyo anapojaribu kuzungumza mambo mazuri haya mambo mazuri sio yaliyojaa katika moyo wake kwa hiyo yanakuwa hayana nguvu ya ku, ya kuleta ama kusababisha kile kilichosemwa kiweze kutokea tunakwenda vizuri rafiki sasa ndio maana bwana yesu akasema msari ule wa, wa, wa, wa, wa 5 n 6 anasema mtu mwema katika akiba njema hutoa mema na mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa mabaya anasema basi nawaambia kila neno lisilo maana watakalolinena wanadamu watatoa hesabu ya neno hilo siku ya hukumu kwa yo anasema kila neno lisilo maana kwa lugha nyingine kila neno nalolitamka ambalo halina matunda ambalo liko tofauti na kile ambacho o katika moyo wako hesabu sasa ni vyema ukawa umetamka maneno mazuri pamoja na kwamba ndani ya moyo oo meja o mabaya manake natamka mazuri sasa ili, nini, ili kuondoa yale machafu yaliyoko ndani ya moyo wangu na kuingiza yale mazuri ambayo yameandikwa katika neno la mungu sasa baada ya kusema hayo angalia mstari anasema mtu mwema katika iba njema hutoa mema anasema na mtu mbaya katika hutoa mabaya tafsiri nyingine ndhani bibilia anasema hazina anazungumzia moyo wako ni hazina kwao ni ki, ni, kama mimi ni mwema nikaingiza mambo mema maana ni kwamba nitatoa mambo mema na kama mimi ni mwovu nikaingiza mambo mabaya ndani ya moyo wangu maana ni kwamba nitatoa mambo mabaya ama mambo maovu tuko sawasawa kwa hiyo tuna wajibu sasa nataka kwa vipindi kadhaa vinavyokuja nijikite zaidi kwenye habari ya moyo nijikite kuangalia namna ambayo tunaweza kurekebisha moyo wetu ili tutakapofungua vinywa vyetu kuzungumza mambo fulani fulani ambayo tunayataka iwe ni kwenye afya iwe ni katika ulinzi iwe ni katika ustawi iwe ni katika mafanikio iwe ni katika mahitaji yetu tuweze kupata matokeo lakini kumbuka maneno yako hayawezi yakawa na nguvu ya kubadilisha hayana nguvu hayanahayawezi yakawa na nguvu ya, ku, ya kubadilisha ama kuumba kama hayo unayoyazungumza hayajajaa katika moyo wako tunakwenda sawasaa rafiki sasa baada ya kusema hayo tunafanyaje hilo nataka tuende kwenye marko sasa marko mlango wa nne alafu tutaanza mstari wa kumi na tatu bwana yesu alikuwa ametoa mfano wa mpanzi alafu mitume wanakuja wanawambia tuelezee tufafanulie mfano wa mpanzi maanayake nini kwahio tutaende matayo marko nne sore mstari hulo wa kumi na tatu alafu tasoma mpaka labda mstari wa kama wa kumi na nne kumi na tano anasema hivi akawaambia hamjui mfano huu basi mifano yote mtaitambuaje kumi na nne mpanzi huyo hulipanda neno hawa ndio walio kando ya njia lipandwapo neno nao wakiisha kusikia mara huja shetani akaliondoa lile neno lilopandwa mioyoni mwao sasa ukisoma kwenye matayo ki natatu n tis anasema nao wakisikia wasipolielewa lile neno ndio shetani anakuja kulinyakua k kwa sio kwamba tu neno likiingia kwenye moyo chap shetani no anasema neno likiingia ndani ya moyo wako alafu ukawa hukulielewa hujalielewa anasema ndipo shetani anapokuja na kulinyakua kutoka katika moyo wako ama anakuja kuliondoa kutoka katika moyo wako tuko sawasawa sawa. kwa hiyo moja nirudie tena msara wa na 5 anasema mpanzi huyo ulipanda neno hawa ndio walio kando ya njia lipandwa hapo neno nao wakiisha kusikia mara huja shetani akaliondoa lile neno lilopandwa mioyoni mwao sasa kumbuka kitu hichi bwana yesu anasema kwamba moyo ni kama shamba ama ardhi na neno ni mbegu tunakoda sawasawa rafiki kwa hiyo moyo ni shamba neno ni mbegu tuko vizuri mpaka hapo sasa nizungumze kidogo kuhusu moyo kama shamba ili tuweze kuelewana na bwana yesu alichokuwa anafanya ni kwamba alikuwa anachukua uh, kweli za rohoni alafu anazileta katika maisha yetu ya kawaida ya kila siku ili tuweze kuelewa jinsi mambo yanavyotokea katika ulimwengu wa roho ama jinsi ambavyo mambo yanatokea ndani mwetu bwana yesu anasema kwamba moyo wako wewe ni shamba kama moyo ni shamba ama ni ardhi maana ake ni kwamba basi moyo unatenda kazi sawasawa sawa na ardhi ama shamba linavyotenda kazi ndicho ambacho anatuambia hapa kwao kwa, kwa lugha nyingine nina uwezo wa kuangalia shamba langu nikaangalia jinsi ambavyo ardhi ile katika shamba langu inavyofanya kazi inapokuja kwenye swala la kuotesha mimea nikawa nina picha kamili jinsi ambavyo moyo wangu unatenda kazi sasa twende taratibu tuangalie mambo kadhaa kuhusu moyo jambo la kwanza kumbuka unapokuwa una shamba shamba usipolilima na kulitunza kwa lugha nyingine nikiwa na shamba nikalima vizuri labda alafu nikapitishatekta nikasawazisha lile shamba alafu nisipeleke mbegu yoyote nisiende kupanda mahindi wala maharage wala mbaazi wala alizeti wala ndizi wala kitu gani migomba maana nini maana ni kwamba kitakachoota ni hicho kitakachoota na tunafahamu kwa uzoefu kinachoota kwenye shamba huwa hayaoti mambo mazuri huwa yanaota mambo mabaya utakuta kuna magugumo utakuta kuna mitipori utakuta kuna majanipori na kadhalika na kadhalika sijawahi kuelewa kwa nini havioti vitu vizuri kujiuliza hu umewkujulizakwanini havioti vitu vizuri kwamba umelima shamba lako alafu analala na ukija asubuhi unakuta maragi yameota ama <laughs> unakuta kuna mahindi yameota ama unakuta kuna miembe imeota hakuna tunafahamu ukilima shamba vizuri ukasafisha shamba na usipopanda kitu chochote asilimia kubwa ni kwamba ukirudi kwenye shamba lako utakuta mambo mabaya utakuta magugu utakuta manyasi utakuta sijuma vitu gani vitu gani vitu vya ajabu ajabu ndio vimeota katika shamba lako sasa kwa mtazamo huo huo katika ufahamu huo huo moyo wa mwanadamu pia usipo usipoingiziwa neno la mungu ndani yake usipoingiziwa mbegu sahihi ambazo ni neno la mungu kitakachotokea ni kwamba lazima yaote magugu lazima vitu vibaya vyote kumbuka moyo wako hauna tofauti na shamba linavyofanya kazi shamba sio tu kwamba ukililima ukishalilima unatakiwa upande mbegu ya kile ambacho unakitaka na ukishapanda mbegu unawajibika pia kutunza unawajibika kupalilia unawajibika kungolea unawajibika kwenda shambani na kuangalia na wakati mwingine unawajibika kupulizia nini dawa ya kuua magugu na wakati mwingine kutia mbolea na kama ham, hamna mvua kuna mfereji wa maji unawajibika kumwagilia kao kuna matunzo ambayo yanahitajika katika shamba kama unataka lile shamba liweze kukupatia chakula likupatie mazao ama mavuno ambayo umekusudia ili uweze kupata mavuno unayotaka lazima pia uchukue mbegu uingize katika shamba sasa haya mambo tunayaelewa katika maisha yetu ya kila siku kwa bahati mbaya kwa bahati mbaya wakristo wamedanganywa wame na adui wakafikiria kwamba ukitaka kitu kitokee kinatokea tu ama mungu akitaka kitu kitokea katika maisha yetu kinatokea tu ngoja nikuulize swali wewe una shamba vipi kwenye shamba lako kama msimu huu ungeamua kwamba unalilima vizuri sawa unalilima vizuri kabisa lina, linakuwa liko safi alafu unaingia kwenye maombi ya kufunga saba kavu alafu unamwomba mungu kwamba upate mavuno gunia kumi mavuno labda mahindi gunia kumi kutoka kwenye shamba lako alafu uchukui hatua ya kwenda kupanda mbegu unadhani msimu ukifikia mwisho shoutaua umevuna guia ngapi jibu nalifahamu utakuwa umevuna nini sifuri sanasana shamba lako litakuwa limeharibika magugu yameingia humo ndani manyasi yameingia humo ndani miti ambayo hukuitaka vitu ambavo hukuvitaka kwa nini kwa sababu mungu baada ya kuumba alivoumba mbingu na nchi ukisoma kwa mfano kwenye mwanzo b anasema maadam dunia idumupo majira ya kupanda na kuvuna hayatakaa yakome kwa hiyo mwanake ni kwamba ametengeneza ardhi akakupa na mbegu akakupa na msimu wa mvua akakupa na msimu wa jua na kwa maana hiyo anajua kwamba wewe unajua kwamba ukitaka chakula kama unataka mahindi kama unataka maharage basi unatakiwa uchukue mbegu ambazo mungu amekupa alafu uende ukazipande kwenye ardhi ambayo mungu amekupa alafu utasubiria mvua inyeshe kama ambavyo mungu ameleta kwa, kwa majira yake na kwa maana hiyo utatakiwa kutunza na kupalilia shamba lako na utavuna kwaho unaona kwamba mungu alikuisha kufanya kila kitu cha kukuwezesha wewe huweze kupata chakula na hivyo hivyo basi mungu amekupa moyo una uwezo unapopokea neno la mungu huo moyo una uwezo wa kusababisha kile kilichosemwa na neno neno neno kiweze kutimia katika katika maisha yako akakupa na lake lake liko katika biblia. Biblia nataka uone ni ni kama vile duka duka ambalo umekwenda ambako kuna bidhaa mbalimbali la pembejeo nenolake nataka uone atabb ni kama duka la pembejeo kwamba kuna mbegu za kila aina ambapo unaweza ukaenda mle ukanunua mbegu kama unataka mbegu ya mahindi mahindi unaenda mbegu mbegu ya mbegu ya kama unataka maharage unaenda kununua unataka mbegu ya mchicha mbegu ya mchicha kao wewe ndo unaeamua unataka kupanda kitu kitugani kwao utakwenda dukani bibilia kwenda kutafuta mbegu unayoitaka na baada ya hapo utachukua hiyo mbegu utakwenda utapanda shambani kwenye moyo wako kwao wewe usipochukua mbegu na kuipanda katika shamba kwa maana usipochukua neno la mungu na kulipanda katika moyo wako ni dhahiri utaka upate mavuno na hapa ndipo wakristo wengi sana wanapangukia pua kwamba wamekaa wanahania kwa kuomba tu mambo atabadlika kuna wale watu warriors wanaomba kuzamia wanaomba kuzamia wanaombakua nao sauti zimekauka wanaongea yesu asifiwe likua kwenye maombi ya siku tatu angalia jinsi walivochapika angalia jisi walivochokagalia ii walivochakaa kwanini wanashinda kwenye maombi tu wakati mioyo yao iko tupu mioyo yao imejaa magugu mioyo yao imejaa mawazo ya ibilisi hawa tengi mda wa kukaa wakasikiliza kweli ya kristo hawatengi muda wa kukaa wakapita kwenye bibilia kusoma na kumruhusu kumruhusuro mtakatifu akawapa ufunuo wala hawana muda wa kufanya ukiri <coughs> ili neno liweze kuingia ndani ya moyo wako lazima ulisikie na ili uweze kusikia maana ake ni kwamba lazima uwe na muda wa kusikiliza na lazima usikilize mtu ambaye anazungumza ndio maana nikakwambia kipindi kilichopita kwamba moyo wako ni mwepesi zaidi kukubaliana na kile ambacho unasema wewe kwa sababu moyo wako unafahamu sauti yako zaidi kuliko sauti ya mwingine na kwa maana hiyo unapoanza kufanya ukiri maana yake ni kwamba unaingiza mbegu sahihi ndani ya moyo wako rafiki maana ktainltyelwa kitabu cha ukiri mpaka kitabu hichi tumekitengeneza sio kwamba kitakufundisha na akueleza haya yot nayoyasema lakini pia tumekuanzishia na baadhi ya kiri ambazo utazitumia kubadilisha moyo wako anayewajibika kubadilisha moyo ni niwewe mwenyewe mungu hawezi kukusaidia katika kazi ya kupanda mbegu katika moyo wako wala mtu mwingine hawezi wesa ewe n unayewajibika kupanda mbegu sahihi ndani ya moyo wako kama unataka mabadiliko kama maisha sasa hivi amo mboyapanda ni kwamba mambo ambayo umeyapanda katika moyo wako ni mambo ambayo mambo ambayo sahi, ambayo ambayo ambayo sio sio sio sio sahihi sahihi sahihi sahihi unasikiliza mambo mambo mambo mafundisho na pili unazungumza mambo ambayo unazungumza yanakwenda kinyume na mafndiso ba anza leo kurekebisha moyo wako moyowao sa umepata kitabu chako cha nguvu ya ukiri make sure you do that kama mwalimu wako, natawo, mina, un, kama mi mwalimu na unakubaliana kwa mwalimu wako wako na unakubaliana ni unawajibika cao ca kitabu sio pendekezo <laughs> ni agizo kama ambavyo paulo alikuwa anatoa agizo anasema mimi paulo nawaagiza na mimi urumagadi nakuagiza hakikisha kwamba umepata kitabu cha nguvu ya ukiri kama unataka ukristo wako ubadilike na hatua ya kwanza kabisa ya kufanya ili uweze kufainika na kitabu hichi ni kumpokea yesu kristo kuwa bwana na makozi wa maisha yako kwaio nataka ufanye maombi yafuatayo ili yesu kristo aingia katika maisha yako na moyo wako uwe tayari sasa kupokea neno la mungu sema bwana yesu nimesikia habari njema naamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ulikufa ukafufuka kwa ajili yangu ninakukaribisha leo hii uwe bwana na mokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafikia umefanya maombe mafupi nakukaribisha katika familia ya mungu nakukabidhi kukabidhi mwa roho mtakatifu ambako ni salama mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo ukukupatia ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini mizimu mizimupepo pamoja na na na wachawi na kuka mbali na maisha yako familia yako na kazi mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa sadaka yako ya upendo shilingi tu kwa kupiga simu namba au w shilingi shir wa kupigass abb asnitarudie na 95242 au 675242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na kuigoa kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 5242 au789 5242 au 67 5242 you. Mm-hmm.