vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama ni mungu anazungumza na wewe eidha anazungumza na wewe kupitia mawazo yako ama anazungumza na wewe kupitia mtu mwingine atakuwa anafanya nini atakuwa ana fariji anakujenga anakutia moyo nakwa maana o kama ni milisi anazungumza na we kupitia mtu mwingine maana yake ini atakwenda tofauti na kufariji kujenga na kutia moyo na kwa maana o kama ni imilisi anazungumza na nawee kupitia mtu mwingine maana yake nini atakwenda tofauti na kufariji kujenga na kutia moyo orafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa naituumai ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako isikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kwako kwa kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya <coughs> lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hu nabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu la losema tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako na tumekua kuangalia mambo mengi na kwa kweli kwakweli tumeanza kuangalia has kipindi kilichopita tukua tumeanza kujikita kuangalia jinsi ambavyo moyo moyo ndio kama shamba ambapo unapanda mbegu ambao ni neno la mungu na kile kinachooteshwa ndani ya moyo lazima kiote na kuleta matokeo na tukaangalia mambo kadhaa tumezungumza mambo kadhaa jinsi ambavyo shetani anakuja naiba neno kwenye moyo kamamto jajaelewa lakini ukiwa umepata ufahamu jinsi ambavyo hawezi kugusa lakini pia tukaangalia suala la nafsi kufunguliwa actually kufunguliwa kwa kweli kunatokana na neno kupokelewa ndani ya moyo na hivyo kuleta uhuru katika nafsi ya mtu leo ntataka tupige hatua kidogo kuangalia sasa okay kama huo ndio ukweli kwamba kinywa cha mtu huzungumza kiujazacho moyo wake je kwenye moyo wangu huu nafanyaje fanyaje sasa ili kuhakikisha kwamba kinachojaa ndani ya moyo wangu ni kitu sahihi na wala sio kitu ambacho sikuitaki kabla ya kuendelea nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho yao kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimuruma gadi ukifika pale tafadhali subsibe ukiangalia tunaomba uweze kulike pamoja na kushare na na kama kama ungependa ungependa kupata kupata mafundisho kwa njia ya, ya, ya audio sauti, na katika Podcast, katika pia la mwalimu ruma gadi ukifika pale lakini usisahau wengine baada ya kusikiliza mfupi enkuat afnsown da unga nishwa baada ya kusema hayo basi nito shukrani za dhati kwako mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli nasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa kiu na shauku ya kujifunza asante pia auapasisha wengine ili waweze kujifunza na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza nikupe angalizo dogo tu kwamba mafundisho ya kristo ni tofauti sana na mafundisho ambayo kuyasikia kwa kama umelelewa katika msingi wa mafundisho ya musa, torati ya musa musa torati utakapokuja kusikiliza mafundisho ya kristo utakuta kuna mgongano kwa hiyo kabla ya kuzima redio yako ama kutoka katika grupu, tafadhali naomba nipe siku tatu mfululizo za kunisikiliza naamini kabisa mpaka hizo siku tatu kuisha roho mtakatifu atakua amepata nafasi ya kushughulika na moyo wako pamoja na kufungua macho ya moyo wako ili uweze kuona kile ambacho kristo na mungu baba yake wamekifanya kwa niaba yako yakewe na ukishaona najua hakika utafurahia mafundisho haya nitoe shukrani pia za dhati kwako wewe ambaye umekuwa uh, ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji vya wapind na neemaal kwangu pamoja na timu yangu nasema asante sana ya, ya, ya, kwa sana kwa maombi maombi yako yako tofauti kubwa kumbuka unapoomba omba macho ya ya mioyo wasikilizaji wa vya neema nuru ili waweze kuielewa siri ya kristo unaomba wa waifeso, wa kwanza, wa wa tasu, wa waefeso mlango mlango wa kwanza kwanza mstari mstari hadi hadi na maulia. na kutmawisho nitoe surani zaat ofayaaazaa kwamba kila mwezi kwa sadaka yako ya upendo unachangia gharama za kupeleka injili mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya dema na kweli kwa njia ya redio asante sana kwa upendo wako asante sana kwa kujitoa kwako hakika maisha ya watu yanabadilika kwa hiyo endelea wala usichoke endelea kufurahia endelea kupenda wengine endelea kudhihirisha jinsi ambavyo mungu amekubariki endelea kutembea katika roho ya ukarimu na kama unanisikiliza na ujafanya maamuzi ya kuwa ama yakuaujajenga tabia na utamaduni wa kutoa sadaka ya shukrani kila mwezi baada ya kujifunza mwezi mzima kwa ajili ya sadaka yako itumika ya watu kwa injili basi kutia moyo uweze kufanya namna hiyo kumbuka tunatakiwa tufike na injili ya kristo katika taifa zima la tanzania kila mtanzania kila mtu mahali popote duniani na haswa tanzania anastahili ana, ana kusikia injili ya kristo anastahili kusikia kile ambacho mungu kupitia kristo waniamba yake na anastahili kuishi katika ualisia wahicho kitu na tunawafikiaje njia mojawapo ni kwa njia yaikonajua utafanya uamuzi sahihibaada ya kusema hayo basi tuendelee na somo letu nalosema tumia kinywa chako e, atiaubasha asanwaaobadisha maisha yako na <coughs> nikukumbushe a ambayo tumekua tukiusmamaumua tukisimamia tumekuwa matayo kb ambao wanayesu anasema maana kinywa cha mtu huyatamka ya ujazayo mmoyo wake nataka na nisisitize tena kwamba kila mara unapotamka neno ambalo ndo limejaa katika moyo wako ilo neno linatoka na nguvu ya kuumba nguvu ya kubadilisha tunakwenda sawasawa linatoka na nguvu ya kuharibu kazi za ibilisi inatoka na nguvu ya kubadilisha maisha yako na kuyajenga na kufanya vile kama ambavyo mungu amekusudia lakini kama pia utatoa neno ambalo neno unalolitamka ambalo ndo limejaa katika moyo wako ni neno ambalo linakubaliana na ibilisi maanake ni pia ilo neno litatoka na nguvu ya kuharibu maisha yako na hivyo kusababisha mapenzi ya ibilisi yatimie katika maisha yako mmoja nirudie tena ilittende vizuri bwana yesu anasema maana kinywa cha mtu yatamka ya, ya ujazayo moyo wake k kila mara mtu anapotamka neno ambalo ndio limejaa katika moyo wake hilo neno linatoka na nguvu ya kuleta mabadiliko edha mabadiliko yawe ni chanya ama mabadiliko yawe ni hasi kwa hiyo nikifungua kinywa changu nikatamka neno ambalo limeja katika moyo wangu tuchukulia hilo neno ni neno ambalo lime, linakubaliana na kazi za ibilisi maana yake ni kwamba hilo neno litatoka na nguvu na kuharibu maisha yangu na kuhakisha mapenzi ya ibilisi yanatimia katika maisha yangu kwa upande mwingine kama nitafungua kinywa changu na kuzungumza neno ambalo limeja moyo wangu na, na kilichojaa katika moyo wangu ni mambo mema ambayo yanatokana na neno la mungu basi hilo neno litatoka na nguvu ya kuharibu na kusambaratisha kazi za ibilisi katika maisha yangu na kusababisha mema yote na mapenzi ya mungu yaweze kutimia katika maisha yangu hivyo utaona basi kwa mantiki hiyo ni muhimu sana mimi nawewe tukachunga na kuwa waangalifu kwamba kitu gani kinajaa katika mioyo yetu sasa tulikwenda tukaangalia kwenye marko mlango wa nne nataka tuende tena pale leo tutapiga hatua kidogo marko kumi na tatu hadi kumi na tano anasema hivi huyu ni bwana yesu anaongea anafanua stori ya mpanzi anasema akawaambia hamjui mfano huu basi mifano yote mtaitambuaje kwa ho kwa lugha nyingine bwana yesu anasema kama huwezi ukaelewa mfano wa mpanzi mifano mingine yote ambayo bwana yesu alizungumza na kuifundisha hutaka uweze kuielewa kwaho anasema mpanzi huyo hulipanda neno hawa ndio walio kando ya njia hapo neno nao wakiisha kusikia mara huja shetani akaliondoa lile neno lilopandwa mioyoni mwao na nikakwambia shetani anaweza kuondoa neno tulilopandwa katika moyo wako kama utakuwa hukupata ufahamu kama utakuwa hukulielewa tuko sawasawa sasa, sasa tukaona kwamba moyo wa mtu ni shamba ama ardhi ama udongo moyo wa mtu ni shamba na neno la mungu ni mbegu tuko sawasawa rafiki kwao moyo wa mtu ni shamba na, na, na, na, na, na, na, na, na mbegu ni neno la mungu ama neno la mungu ni mbegu okay na kwa maana hiyo nikawa najaribu kusiitiza kwamba shamba lolote ambalo ukililima ukalisafisha vizuri na kisha usipande mbegu yoyote kitakachoota na kutoka huko ni magugu lakini ngoja nikueleze kitu kingine kimoja ili tuweze kuelewana shamba kwa mfano sote tunafahamu sheria za nchi yetu ya tanzania zinakataza mtu kulima bangi ama kufanya biashara ya banki na nitakwambia kitu kimoja ukichukua mbegu sasa hivi ya banki ukaenda ukapanda katika shamba shamba haliwezi kukataa kuotesha hiyo banki shamba halitasema kwamba mimi sikubali kuotesha hii banki kwa sababu sheria ya nchi hii imekataa wuo ukipanda banki maana yake ni kwamba banki itaota nanyeelewa ardhi haina uwezo wa kukataa kazi ya ardhi ni kuotesha kwa hiyo vivyo hivyo na mmoyo wako pia hauna uwezo wa kukataa kazi ya mmoyo wako ni kuotesha kwao ukichukua neno lolote liwe ni neno la mungu ama liwe ni neno la ibilisi ukapeleka katika mmoyo wako mmoyo wako utafanya kazi ya kuhakikisha kwamba hilo neno lina mea na kuleta matokeo katika maisha yako kama vile ambavyo imekusudiwa na, na ama umekusudia kupitiakatika hilo neno kwahio kwa lugha nyingine kwa mfano kama umeshinda unatamka matatizo asbuh mpaka jioni kila ukizungumza kkutana na watu jinsi ambavyo umejaa shida na matatizo jinsi ambavyo madeni amekugubika jinsi ambavyo imekuwa ni mbovu nsi ambao wachawiwanakushughulikia usikujni ambaobnakutafuta wewe Manake ni kwamba hayo ndio manenonaopanda katika moyo wako na hivyo mmoyo wako unawajibika kuhakikisha kwamba matatizo yanaendelea u katika maisha yako moyo wako unawajibika yakoaas kwa a magonwa atakua i akao lisi atakuwa ni wakwako wachawi watapiga kambi nyumbani kwako shida ziki na mateso watapiga kambi nyumbani kwako lakini kwa upande mwingine kama utaanza kuzungumza na utaanza kuachilia maneno ambayo yanaleta uzima yanaleta baraka yanaleta mema katika maisha yako ukaanza kuzungumza na watu jinsi ambavyo mungu amekubariki kupitia yesu kristo jinsi ambavyo mungu amekufanya kuwa mwenye haki kuwa mtakatifu hauna hatia wala maa mbele zake jinsi ambavyo mungu amekubariki kwa baraka zote za rohoni na jinsi ambavyo wee unakubalika machoni pa mungu na jinsi ambavo ni kipenzi chake na jinsi ambavyo wewe kila jambo unalotia mkono kulifanya linafanikiwa nakustaw kuhakikisha kwamba hayo mema unayazungumza ndiyo yanayotokea katika maisha yako ndio maana kule kwenye matayo 18, 20, kwa maana mtu mwema kwenye akiba njema hut yaliyo mema na mtu mwovu kwenye akiba mbovu mbovuhut yaliyo mabaya kwa ao maanaake nini moyo wako hauchagui kazi ya moyo wako ni kuzalisha kusababisha neno unalolisema na kulipanda katika moyo wako litimie katika maisha yako kama vile ambavyo kazi ya ardhi ni kuotesha na kuhakikisha kwamba mbegu inamea ukitia mbegu ikakutana na maji ikiwa katika ardhi ardhi inaanza kumengenywa na kuchipusha na kuotesha ile mbegu kwo na moyo wako ndivo ulivyotengenezwa na mungu sasa s kaajaribukugusia kwamba ni jambo la kushangaza ambapo nakuta wakristo wengi sana wanafanya mda mwingi sana kwenye maombi lakini hakuna neno ndani yao hawaoteshi de, na, neno, da, neno la mungu ndani ya mioyo yao, yao hawapandi neno la mungu ndani ya mioyo yao wakisikia neno hawaliruhusu ili neno likaingia ndani ya mioyo yao na kuweka mizizi hawaruhusu hili neno likamea ndani ya mioyo yao sasa nitakuja kuzungumza habari hiyo lakini hapo niishia apotupige hatua mbele tutakuja kuizungumza nataka hivi tuende basi moja kwa moja kumbuka umbuka ule mstariwa kuminann kwanza anasema eh, mpanzi huyo ulipanda neno 5 anasema hawa ndio walio kando ya njia hapo neno nao wakiisha kusikia mara huja shetani akaliondoa lile neno lilopandwa katika mioyo yao kwao, kwa hiyo kwa lugha nyingine maana yake ni kwamba neno linapandwa katika moyo wa mwanadamu kwa kusikia ntarudia tena neno linapandwa katika moyo wa mwanadamu kwa kusikia kwao kila mara unavyosikiliza iwe unasikiliza sauti yako mwenyewe ama iwe unasikiliza sauti ya, ya, ya mtu mwingine ama uwe unasikiliza sauti ya mungu ama u unasikiliza sauti ya ibilisi maanake ni kwamba unapanda na kuotesha sijui kama tuna tunakwenda sawasawa kila mara unavyofanya hivyo jua unapanda na kuotesha sasa sasangoja nikupeleke mahali nikuonyeshe kitu maanake hivi vitu vivyovizungumza aingine watu hawavielewi kwa hiyo anasema kila mara ninaposikiliza maanaake naotesha kwa hiyo mmoyo wangu ni shamba mmoyo wangu ni shamba na maneno ni mbegu kwa kila mara ninaposikiliza maana ni kwamba ninaotesha sasa swali linakuja nnaotesha nini ninapanda nini hilo ndo swali ambalo natakiwa kuweza kulijibu nnapanda nini eh? napanda kitu gani na nadhani na, na, paulo alisema kwamba kuna sauti nyingi ulimwenguni ama duniani na kila sauti na maana ziko sauti za namna nyingi na kila sauti na maana sasa swali linakuja la msingi hili kwamba wewe unasikiliza sauti gani sauti gani ambayo inazungumza na nawewe sauti gani ambayo inazungumza na wewe angalia mstari wa wenye orino swwaorino mstari wa k wa anasema yamkini ziko sauti za namna nyingi duniani wala hakuna moja isiyo na maana anasema yamkini ziko sauti za namna nyingi duniani wala hakuna moja isiyo na maana Kweo kwa hiyo kwa lugha nyingine ningeweza kukuambia namna hii kwamba katika maisha yako kuna sauti mbili tu na nitafafanua kumbuka amesema kusikia ndio kupanda neno katika moyo wako kwayo inamana neno lolote unalolisikiliza maanaake nio mbegu ambao unaotesha katika moyo wako na moyo wako lazima uoteshe hiyo mbegu kwa sababu ndivyo moyo ambavyo metengenezwa nakumbuka kinywa cha mtu yatamka ya yaujaza moyo wake na yale unaoyatamka ambayo yamejaa katika moyo wake ndio yanayoleta athari katika maisha yako ya kila siku tasikiliza so, kitu hichi kama neno linaingizwa katika moyo kwa kusikia na paulo anasema kwamba yamkini sauti za satanasema kuna sauti za namna nyingi duniani wala hakuna mojawapo isio na maana maana yake nihii yes paulo anasema kuna sauti za namna nyingi lakini mwisho wa siku ukichunguza sauti zote hizi mwisho wa siku unaweza ukazileta katika katika katika makundi mawili hasa inapokuja kwenye swala la mwanadamu tuko sawa. okay sasa najua kuna, kuna sauti za ndege kuna sauti za wanyama kuna sauti za upepo kuna sauti ya diiie kuna sauti ya vile kuna sauti ya vile kuna sauti ya vile ntakwliza kitu kimoja mwisho wa siku sauti zote hizi za wanadamu za ibilisi za mungu mwisho wa siku sauti zote hizi unaweka kwenye makundi mawili kundi la kwanza ni sauti inayotoka kwa ibilisi ikiwa ina lengo la kuiba kuchinja na kuharibu na kundi la pili ni sauti inayotoka kwa mungu ama kwa mchungaji mwema ambayo inakusudia tuwe na uzima kisha tuwe nao utele okay nitafafanua kwa mfano mtu anapokuja kuzungumza na mimi nikawa ninamsikiliza natakiwa nipime huyu mazungumzo anayozungumza na mimi maneno anayozungumza na mii ni maneno ya namna gani si. na wakristo wengi sana hawajui okay okay niseme hivi kila mara mtu anapozungumza na wewe ama anapozungumza na mimi maanaake ni kwamba ataniye okay fanye hivi maneno yoyote ambayo mwanadamu anazungumza na mimi na hata iwe ambayo nazungumza najisemesha mimi mwenyewe ni maneno ambayo yanaachilia unabii ntaruria tena maneno yoyote ambayo mwanadamu mwingine anazungumza na mimi ama ambayo unajizungumzisha mwenyewe ni maneno ambayo yanaachilia unabii sasa inaweza ikawa ni unabii wa wa kukusudia kukusudia kile ambacho mungu amesema kitimie ama ni unabii kile ambacho ibilisi amesema kitimie a sikiliza ukitaka kujua kwamba hayo maneno yanatoka kwa mungu anataka uwe na ambay natakaue nauzima suentl na au la kwamba kwamba au yanatoka kwa ibilisi ambaye kazi yake ni ni kuiba kuchinja na kuharibu hiyo kuamba moja jiulize hichi uaunauabuojwo kinaleta uzima kinaleta mauti okay. nyingine ia nyinginenyepesi ihii angaliaorint wa kwanza 1 a tumesoma mstari wa kumi pale nataka turudi mstari ule wa wa tatu mstari wa tatu anasema hivi bali yeye ya autubue yaani atoae unabii asema na watu maneno ya kuwajenga na kuwafariji na kuwatia moyo maneno ya kuwajenga kuwafariji na kuwatia moyo maneno ya kuwajenga kuwafariji na kuwatia moyo kwa kwayo inamaana kama ni mungu anazungumza na wewe eidha anazungumza na wewe kupitia mawazo yako ama anazungumza na wewe kupitia mtu mwingine atakuwa anafanya nini atakuwa anafariji ana kujenga ana kutia moyo na kwa maanao kama ni ibilisi anazungumza na wewe kupitia mtu mwingine maana yake nini atakwenda tofauti na kufariji kujenga na kutia moyo rafiki na na na na kwa kwa mfano nikija nikaanza kuzungumza nikakueleza jinsi jinsi jinsi jinsi jinsi ambavyo ambavyo ambavyo ambavyo ambavyo mungu mungu mungu wa kwa kwa kwa mungu ana atakupiga amechukia sababu fungu fungu la la mkono wa bwana juu yako ametuma watakupiga kwamba tangu umekuwa mkristo anataka utoe nki kaanza kuzzaawwe aulaji amba ngu anaaia nawwe ni amba gu atakupigi ambu amchukia sjatoa uani amba onoawaho uu yao nikaanza kukuingizia mambo hayo na taua mwenyewe unajua kabisa hiyo hela ulisha kula na wala huwezi ukapata hiyo uwezi kaaukapata nini unavunjika moyo akna sasaa unahuzunika unakata tamaa na kwa aan wa katika hali hiyo hutathubutu kuja kwa mungu kutafuta msaada kwa sababu umeambiwa bado anaasira nawewe mpaka utakapolipa kila shilingi Ta, sorry, okay huyu ndugu amezungumza kupitia neno kwamba ni kweli anazungumzia aa ya fungu la kumi lakini je ndivyo mungu alivyo naona mtiadi unavyokuja hapo nafahamu watu ambao nimeshasikia shuhuda na wengine nimekutana ni, ni, ni, ni na ndugu zao karibu kwamba walikufa wakiwa kitandani wakaamini hawawezi kupona kwa sababu huko nyuma walikula fungu la kumi sasa mungu awezi akuambia hivyo mungu alimtuma yesu kristo ape msalabani aondoe dhambi za watu wote na dhambi zote ikiwa ni pamoja na yakula fungu la kumi naona watu wanavoshangilia waasema sitatoa fungu la kumi tena usipotoa ni kwa sababu ya ujinga wako mwenyewe hautoi kwa sababu umelazimishwa uh, hautoi kwa sababu labda hauelewi matunda na faida za kutoa fungu la kumi somo langu le lakini h ueza ni kitu hicho kwamba na uwezo wa kuzungumza kitu hicho hicho kuhusiana na fungu la kumi lakini nikaizungumza katika namna ambayo ikakujenga ikakutia moyo na kukufariji ikakuinua ukapata kiu na shauku ya kuanza kutoa ukaona matunda na manufaa ya fungu la kumi ukasema mimi sitaka niache kutoa tena ama naweza nikazungumzia habari ya fungu la kumi mwisho wa siku nikaishia kukutia hatiani nikakubebesha uzuni kwa nikakukondem Nika, nikakuvunja moyo nikakukatisha tamaa kiasi kwamba ukisikia mtu akizungumzia habari ya fedha unasikia vibaya hutaki unazima unakimbia tak kwa hiyo maana yake nini ninachokisikia ni mbegu inaashwa katika moyo wangu tunaenda sawasawa rafiki kwa hiyo unapoenda kumsikiliza mtu anaongea nawewe unatakea ujuulize haya mazungumzo ambayo nashiriki je haya mazungumzo yana nijenga yana na kunitia moyo je haya maneno linayozungumza na huyu mtu yanamjenga yanamfariji na kumtia moyo kinyume na hapo hiyo kazi natoa kuabilisi tena kakuonesa kwenye, kwenye waefeso mlango wa nne sikia neno linavyosema waefeso mlango wa nne nianze msari ule wa shii na tisa anasema neno lolote lililo ovu lisitoke vinywani mwenu bali lililo jema la kumfaa mwenye kuhitaji ili liwape neema wanaosikia wala msimhuzunishe yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mliitiwa muhuri hata siku ya ukombozi kwao anasema ninapozungumza maneno ambayo yana anasema ya kumfaa mwhitaji nazungumza neno jema la kumfaa mwhitaji na ambalo linaatilia neema roho anafurahi nikizungumza neno lililo ovu nikaanza kusema vibaya nikaanza kumvunja mwingine moyo nikaanza kumkatisha tamaa nikaanza kumonyesha kwamba afai nikaanza kumonyesha mungu anaasira naye nikaanza kumonyesha anapata matatizo kwa sababu ni mungu amemkatirikia nikaanza maana yake ni kwamba kanda... kumuhuzunisha roho kumuhuzunisha roho sio kwenda kunywa pombe kumhuzulisha roho ni wewe kutumia kinywa chako ukazungumza maneno na kumbuka najisi sio kimwingiacho mtu bwana yesu alisema alisema najisi ni kimtokacho mtu kwa maana vitokavyo kinywani vyatoka moyoni na moyoni hutoka mawazo mabaya kwa hiyo maneno yako ndio atakamwingizia yule mwingine unajisi maneno yako ndio atakakuingizia wewe mwenyewe unajisi ka swali natakiwa uwe makini uwe sensitive kwamba unamsikiliza nani na wewe mwenyewe unazungumza nini siku fichi si, naeza rufuka hata l navyorekodi imetoka kufyatua <laughs> lakini nakuwa mwepesi nikigundua kwamba nimetamka kitu ambacho sicho naai na roho mtakatifu nisamee hapo limeponyoka limenifyatuka nipe neema siku nyingine nisifyatue namna hiyo siua unanyeelewa ni mchakato wote tunakuwa na njia nyepesisa ya kuzuia ili usifyatue sana maanake ini maanake anza kujaza neno la mungu ndani ya moyo wako na utajua nini kimejaa kwenye moyo wako utakapoingia katika shida ama utakapoingia katika pressure, ama mambo akawa amekuudhindo utaanza kujua vitu gani vimeingia ndani ya moyo wako ukikuta ameingia maneno anaoleta uzima nauleta neema maneno yasiokua mema ambayo hayajengi hayatii moyo na kufariji unawajibika kugeuka na kubandisha. na kubadilisha maana rafiki bado ndiomaana kusisitiza baadoaendelekustza kanyongoza niandike kitabu cha nguvu ya ukiri nai nguvu ya ukiri ni kwa ajili ya wakristo ili tuweze kwa sababu nitakwambia tena tunaathiriwa katika maisha yetu ya kila siku sababu ya kile ambacho tunakisikiliza kumbuka ninavyosikiliza ninaotesha mbegu katika moyo wangu na moyo wangu ni lazima uzalishe hiyo mbegu ambayo nimeotesha ama nimepanda mauti laana na maovu ndani ya moyo wangu ama nimepanda uzima mema na baraka ndani ya moyo wangu itategemeana na mimi nasikiliza nini na ndio maana njia ya kwanza ni kuanza kuchukuakuwa na kitabu soma ujifunze uelewe alafu uanze kufanya kiri zilizoandikwa ndani ya kitabu hichi alafu hayo maneno utakuwa mwepesi mtu akizungumza na utaweza kuchuja haraka sana kwamba huyu sio hutakaa usikilize mafundisho kila mafundisho sio kila mtu anasema nimtumishi nakufundisha zahi lakini utajuaje kweli utajuaje kwamba aa ni uongo kama hauijui kweli na utajuaje kama ni uongo kama kweli ma ndani ya moyo wako unaijazaje kwa kusoma kujifunza lakini kwa kuanza kufanya ukiri sahihi na kuingiza taarifa sahihi kuingiza neno sahihi ndani ya moyo wako na ndio maana unatakiwa uagize kitabu cha nguvu ya ukiri lakini kilicho muhimu kuliko vyote pia ni wewe kusikia sauti ya mchungaji mwema ambaye ni yesu kristo kwao leo hii ukikubali ukampokea ni mwanzo wa safari yako wa kusikia sauti ya mungu kwao sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa akafuka kwa ajili yangu bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya maombe mafupi na ukabidhi katika mikono ya roho mtakatifu ambakoni salama karibu katika familia ya mungu sukusane kesho muda na wakati kama huu jina langu naita huruma gadi na yesu ni kristo na bwana why well, you chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo ukukupatia ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo yatasababisha ibileti majini mizimu pepo Fupa, na wachawi, na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kaza mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa sadaka yako ya upendo shilingi tu kwa kupiga simu namba au au wa shilingiakupigataudi 95242 au 675242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu ruma gadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya mbali bilisi tupigie simu namba 764 5242 au 789 5242 au 673 524 I mm-hmm.