vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli hapo mwanzo kulikuwapo neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikuwako kwa mungu tatu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye yaani neno hakikufanyika chochote kilichofanyika kwa ho pasipo neno hakuna chochote kinachoweza kufanyika kwa hiyo neno ndiyo chimbuko neno ndiyo mwasisi wa kila jawabu wa kila ufumbuzi wa changamoto ya mwanadamu lakini ili neno ili liweze kuleta matokeo bwana yesu anasema hili neno lazima liyo limeingia katika moyo wa mwanadamu popote pale ulipo rafiki ni na kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa urumagadi inafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kila siku kuunganaa amara nyingintna ilkueza kuskilza kl lengo la kujenga na imani yako ili uweze uweze uweze uweze na na kufika katika cheo cha kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kama kristo, uweze kama kristo, na uweze kutenda kama kuzungumza uh, kutenda kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri baya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kamakristo naili uwezekufiri kaakristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikilizana kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema kwamba atumia kinywa chako kubadilisha kubadilisha maisha yako na kwa kweli mambo ya kuzungumza ni mengi kwa sababu kuna kuna kumbuka kile tu kilichojaa katika moyo ambacho kikitoa katika kinywa chako ndo kinaweza kikaleta mabadliko ndo kinaweza kika asiri ndo kinaweza kikaleta matokeo chanya ama kaleta matokeo hasi na kwa maana hiyo basi kabla ya kushughulika sana na mdomo inabidi tushughulike sana na moyo na tumekuwa tukiangalia bwanayesu akitupa angalizo anasema angalieni lile msikialo na nimezungumza mambo kadhaa jana lakini leo tutaendelea kuzungumza mambo kadakada tena nikukumbushe tu ndependa upata mafundisho haya kwa njia ya, ya, ya video basi tunapatikana katika YouTube uh, channel uh, yetu inaitwa Mwalimu Huruma Guide ukifika pale subscribe lakini pia utakapoangalia video yote tunaomba uweze kulike pamoja na kushare na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti basi tunapatikana katika Google Podcast katika Apple Podcast na katika Spotify nako pia tunapatikana kwa jina la Mwalimu Huruma Guide tafadhali subscribe na ukisikiliza usisahau kushare na watu wengine kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya Telegram au WhatsApp kuna group linaitwa wanafunzi wa Kristo unaweza ukatuma bmfupi ukasema niunge katika namba nawe utaunganishwa nikukumbushe pia kwamba tunapatikana katika, uh, tuna, tuna tuna uh, tuna katika facebook yetu inaitwa gadi nako kule pia tumetengeneza utengeeza la mwanafunzi wakrist kama unapenda kwa tunaweka pia mafundisho sasahi kwa katika instagram pia tunaweka mafundisho nako tunakwenda kwa jina la mwalimu huruma gadi kwa kote kote tupo tunapatikana kwa kwahio wewe tu tunajaribu kukuletea uwepesi ili kama wewe ni mpenzi wa facebook iwe ni rahisi kwako kama we ni mpenzi wa instagram iwe ni nyepesi kwako kama unapenda telegram unapenda na kadhalika iwe ni nyepesi kwako baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itwapo leo asante sana kwa uaminifu wako asante pia kwa kuhamasisha wengine ni kupeangalizo dogo kama kwa mara ya kwanza mafundisho ya kristo ni tofauti sana na mafundisho ambayo a kuyasikiliza mafundisho ya kristo tunajaribu kukufundisha na onyesha siri ya kile ambacho kristo amekifanya na na na na kwa kwa kwa maana hiyo hiyo hiyo basi utakuta tofauti sana mafundisho mafundisho ya Adam, mafundisho ya torati, ya ya ya adamu torati musa kwa utaposikia kitu kimegongana akili yako usikasirike naomba nipe siku siku tatu tatu kunisikiliza kabla kuamua kuzima redio kutoka kwenye grupu. Na kama baada utakuwa aattofautaafsho yatsk ktkgogaak kwa nini siku tatu siku tatu zinatosha kabisa kwa roho mtakatifu kuleta mabadiliko ndani ya moyo wako na ndani ya ufahamu wako kutia nuru moyo wako ili uweze kukiona kile ambacho mungu alikifanya kwa niaba yako kupitia kristo nitoe ni shukrani za hati waombaifaya maomb waaaamnwisho ehani zaati faa aazi aat yafa o kila mwezi unachangia za kwa JRNio, na watu wengi weziachangiaaazanwanawau wengi wanafikiwakao asante sana na kwa kwae ambaye ujaamua kufanya maamuzi hayo basi ningekuchia moyo uweze kufanya namna hiyo kumbuka unaweza unaweza na na kiasi chochote, unaweza na kiasi hiyoumbuka unawezakanzaa pia niwashukuru wale walemiatau ambao wameanza kutokeza asante ya wale ambao wameanza kutokeza na hakika tunaona uaminifu wenu tunaona pia uaminifu wa bwana katika maisha yenu na bwana amekusudia mambo makubwa kabisa kwa ajilienu, kwa ajili yenu sababu gani kwa sababu ninyi ndio kati ya watu wachache ambao mmemtii mungu na kukubaliana na mpango wake na maono alionayo ya kuwafikia watu wake na kweli ya kristo na kwa sababu hiyo lazima ahakikishe mda wote mna utoshelevu katika maeneo yote wakati wote ili mzidi sana katika hii kazi njema ambayo mmeianza baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu inalosema <coughs> kwamba tumia kinywa chako kubadilisha maisha yako saa tumeksha kuangalia mambo mengi lakini mstare mkubwa mbao tumea tukiuangalia ile matao 14b ambako bwana yesu anasema maana kinywa cha mtu huyanena ya yaujazayo moyo wake nasisitiza tena nikifungua kinywa changu nikazungumza maneno ambayo ndiyo yamejaa katika moyo wangu hayo maneno yatakuwa na nguvu ya kuleta mabadiliko sasa mabadiliko yanaweza yakawa ni chanya ama yanaweza akawa ni hasi kwa hiyo ili yawe mabadiliko yawe chanya ama asi inategemeana na, na kitu gani kimejaa katika moyo wangu kama mawazo yaliyojaa ndani ya moyo wangu ni hasi basi maneno itakaozungumza ni hasi na nguvu itakawoachiliwa kuleta mabadiliko hasi kama maneno yaliojaa ndani ya, ya moyo wangu ni chanya basi maneno itakazugumza hatakua ni chanya na nguvu itakaachilia takua ni nguvu iliyochaya ambayo italeta matokeo ambayo ni chanya sasa moja kwa moja ataa tuende kwenye marko ule wa wann mstari ule wa 4 hadi wa 5 kumbuka pia tuliona kwamba bwanaesu anatuambia kwamba moyo ni shamba na maneno ni mbegu moyo ni shamba na maneno ni mbegu kwa hiyo anasema hivi akawaambia angalieni msikialo kipimo kile mpimacho ndicho mtakachopimiwa na tena mtazidishiwa kwa maana mwenye kitu atapewa naye asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa te taratibu uzug taratibu twele tu, tuelewan angalia anasema akawaambia angalieni msikialo kipimo kile mpimacho ndicho mtakachopimiwa natazidishiwa angalieni msikialo kwa hiyo anasema vitu asa, kwa maana mwenye kitu atapewa aye asi na kitu hata kile alichonacho tayanaa anasema vitu ama kitu kinatokana na kusikia kumbuka kwenye mstari na mstarilwa amesema kwamba ninaposikia neno linakwenda moyoni na neno ni mbegu ama neno linatenda kazi kama mbegu na moyo unatenda kazi kama shamba sasa naenda taratibu lituweze kuelewana sikiliza hii watu mbalimbali wameshakuja kwangu wanasema moja nikupe mfano mdogo miaka mingi iliyopita akaja ndugu mmoja nilikuwa kwenye semina arusha alafu huu ndugu akanyiona kwenye semina alafu alikuwa na changamoto ya kodi ya nyumba na imembana kweli kweli imemkalia vibaya kweli kwelikweli kwaho alihudhuria semina kama mara moja mara mbili nilikuwa lio kwenye kanisa la, la, la ndugu mwingine alafu huu bwana akafunga safari kuja kunitafuta alipofika kongo akasema kwamba mungu amemwambia aje kwangu mimi nitampa kodi ya nyumba nikamwambia ndugu mambo mawili jambo la kwanza mungu ajanyambia mimi kama atakutuma huja uchukua hela kwangu na jambo la pili naamini umesikia vibaya lakini kwa kuwa umekuja ngoja nikusaidie ngoja nikufundishe neno la mungu ili uweze kuelewa ili hili neno likutoe katika shida ulionayo jamaa akasema mtumishi sihitaji neno nahitaji fedha ya kwenda kulipa kodi <laughs> kwa razema, utawa, kunifundisha neno unapoteza wakati hapa mii nachohitaji ni hela mwenye nyumba amekuwa mkali kama pilipili kw nachohitaji ni fedha sihitaji e unifundishe nami nikamwambia ndugu oja nikwambie kitu huhitaji hela unahitaji kufundishwa uhitaji hela unahitaji neno la mungu sasa kwa nini huyu ndugu anakataa neno la mungu kwa sababu kwanza ina maana huyu ni mkristo akwenda mbinguni sio mkristo aliye mwanafunzi wa kristo huyu ni mkristo aliyeokoka tu anaepuka moto wa jehanam anakimbilia mbinguni kwa hiyo hapa duniani anaishi pasipo kujua chochote kuhusu ufalme wa mungu unavyofanya kazi kuhusu mwanadamu anavyotakiwa kuishi na kuenenda na, na, na kuhusu jinsi ambavyo ufalme wa mungu unatenda kazi kupitia maisha yetu neno la mungu inavyofanya kazi wa mungu anaofanya kazi na kadhalika kadhalika kwa hiyo ndugu unachohitaji ni neno hela sasa kwa nini na na na na kwa nini anahitaji anahitaji neno neno neno namwambia sababu ndio chimbuko la kila kitu cha, kwenye kwenye kitu tuende yohana mlango wa kwanza mstara wa kwanza mpaka watatu anasema hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikuwako kwa mungu tatu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye yani neno hakikufanyika chochote kilichofanyika kwaho pasipo neno hakuna chochote kinachoweza kufanyika kwa hiyo neno ndiyo chimbuko neno ndiyo mwasisi wa kila jawabu wa kila ufumbuzi wa changamoto ya mwanadamu lakini ili neno ili liweze kuleta matokeo bwana yesu anasema hili neno lazima liyo limeingia katika moyo wa mwanadamu na tukaona kwamba mtu akisikia neno alafu asilielewe ibilisi anakuja kulinyakua kutoka katika moyo wake lakini huyu mtu akipata uelewa lile neno linasababisha nuru ijae katika moyo wake na katika akili yake kwa lugha nyingine mahali ambapo alikuwa anaona hamna njia ataanza kuona njia lakini sio hivyo tu hili neno litampa maarifa ya namna ya kufanya ili atoke katika hiyo changamoto kwa hiyo inamana kwa huyu ndugu ambaye alikuwa anadaiwa kodi ana presse manake nchok- nchok- nchok- neno linaonyesha hiva na ndicho ambacho ikwa naamini kwamba nitakapomfundisha akianza kupata ufahamu na uelewa maanaake ni kwamba mmoja giza lilokuwa limetanda kwa maana aliua maanaake haoni njia amekuja kwangu anaamini kabisa hurumagadi ndo mwokozi wangu hurumagadi ndio mkombozi wangu hurumagadi ndo anaweza kunisaidia siku nanyia chokizungumza rafiki na mimi najaribu kuonyesha hapana neno la mungu ndio ufumbuzi kwa nini akielewa nikimfundisha akielewa maanake palipokuwa na giza itakuja nuru mahali ambapo alikuwa anaona hakuna njia ataona njia hilo ni la kwanza mbili kwamba kwa kuwa alikuwa ameishiwa na maarifa hajui afanye nini ili aweze kupata hiyo fedha atakapopata uelewa maanake kwamba hilo neno litampa maarifa ya namna ya kuenenda ili aweze kupata ufumbuzi tuko sawasawa lakini pia ta anasema kwamba neno linaleta uhuru kwa hiyo ni kwamba hu yuko kwenye kifungo cha umaskini yuko kwenye kifungo cha ukosefu na upungufu kwa hiyo atakapoweza kupata ufahamu manake ni kwamba ataekwa huru atatoka katika huo upungufu na ukosefu unaona uosodwa ngalieni msikialo kwa hiyo angalieni kwa sababu nachokisikia vitu vinapimwa sawasawa ambalo umelisikia huyu ndugu naye gush kwa nikaanza kumfundisha onikaanza kumweleza sikiliza mi nitakusaidia kitu kimoja nitafanya mambo mawili moja nitakufundisha alafu ukishanielewa nita, nita, nita, nitafanya maombi na wewe alafu nitakusaidia namna ya kutekeleza hicho nichokufundisha nikaanza kumfundisha namna na ya kuachilia imani yake ili mungu akutane na mahitaji yake sawasawa na wa, wa, wa, nini wafilipi 4 1i kwayo nikaanza kumwelewesha neno linavyofanya kazi na nikawambia kwa kuwa sasa hivi hu huko kwenye en huko kwenye dharura tutamwomba mungu sasa tutakapokuwa tumeachilia imani yetu ili hayo majibu yaleto kimeujiza tusiende na mchakato wa kawaida kwayo nikamfundisha baadaye nikachukua shilingi elfu ishirini nikaambia hi shilingi lfu ishirii nakupa elfu nenda katumie kwa chakula na mtoto wako ama na mke na watoto wako alafu l nyingine nenda katafute kanisa ambalo unaliamini wewe na unajua huyo mtumishi amejaa imani na kwamba huyo mtumishi anaaminia ustawi na anaamini kwenye habari ya ufalme wa mungu kuhudumia watu wake nenda kapande hii shilingi l1 sawasawa na wafilipi 419 katika huduma ya huyo mtu kwaio tukakamata ile shilingi l sh nikamkabidhi alafu nikafanya naye maombi akaondoka huyu ndugu ameondoka ameenda mpaka amefika karibu na mjini baadaye akageuka akarudi nimekaa baada ya haka, haka geuka, haka Nimeka kama sali moja na nusu mawili anarudi namuuliza vipi anasema nimeshuhudiwa ndani mwangu hili elfu kumi ni kwako nikaambiana shida k tukafanya maombi nikapokea ile kumbuka sio ya kwangu tena ni ya kwake s anapanda kwangu anapandakwanu ndugu akatoka nikamwambia mwenye mwenye nyumba kwa mwenye nyumba mwenye nyumba akamwambia sikiliza wala tusigombane wala tusi, tusi, tusi, nini tusichukiane naelewa umekwama ni muda aai damreu umpita akin ntakumila siu taopatautanletea aishiligia kitatu na hamsini tu kwa hiyo akaondoka siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatu akapata hela sio lakitatu na hamsini akapata shilingi lakitano kwa hiyo akapeleka lakitatu na hamsini kwa mwenye nyumba na akabakiwa na cha juu sasa nataka utafakari kitu hichi kama mimi ningemsaidia labda ningempa hiyo lakitatu na hamsini lakini alivyoenda kwa kupitia njia ya neno akaliingiza katika moyo wake sio tu kwamba neno limeweza kuleta shilingi lakitatu na hamsini ya kulipa lakini limemwachia cha juu shilingi lakimoja na hamsi elfu sasa nikuulize oo wow, unapenda ufumbuzi upi ufumbuzi wa neno la mungu ama ufumbuzi wa akili yako <laughs> na hili ndio jambo ambao aliona kila siku wanapata shida ngoja nikupe mfano mwingine ili kumbuka wanaweza shidaa angalieni msikiao mfano mwingine ni huu chukulia mtu anaumwa malaria tuko sawasawa unapoumwa malaria ukaenda hospitali wakakupa dawa hivi una habari dawa za hospitali hazitatui haziondoi tatizo la malaria hivi unajua hiyo kitu rafiki unasema unamaanisha nini hospitali wanachofanya wakikupa dawa zina dili na dalili za malaria ikiwa ni pamoja na kumaliza wale wadudu ingekuwa dawa zinatibu malaria wewe usingekaa uumwe na malaria tena lakini unafahamu baada ya muda unashikwa na malaria tena kwa sababu gani kwa sababu zile dawa hazikuweza kuondoa kiini cha tatizo kinachoweza kuondoa kiini cha tatizo ni neno la mungu pekee yake unanyelewa nachokizungumza okay moja nikupe mfano mdogo miaka ngapsa imepita elfu bili na tisa leo ii ni elfu bil na ishirini miaka kuin moja nadhani imepita uno lmoznmbili nilikuwa na tatizo la haiwezi ikapita miezi miwili sijashikwa na malaria na nilikuwa na kula dawa dawa zinanichosha nikatumia madawa ya kichina madawa ya kitu gani lakini kila mara malaria haiwezi ikaisha miezi miwili malaria ndeni nikasoma kwenye neno za isaya ht mstari wa ish 2l anasema kwamba watu wanaokaa sayuni no mstari wa h4 sori isaya ht mstai w wa anasema watu wote wanaokaa sayuni sio tu kwamba dhambi zao zitakuwa zimesamehewa na kuondolewa lakini hakuna hata mmoja atakayesema mimi mgonjwa nikaanza kusema roho mtakatifu ioonamstai takau kwamba nina uwezo wa kuishi kuishi bila bila kuumwa kuumwa akaniambia una uwezo wa kwamba unaweza kuishibilakua uukatuma neno ili kuzuia malaria akasema of course ukilipanda kiipanda neno ndani ya moyo wako lina uwezo wa kushughulika na tatizo lao la malaria unalolipata malariaunalolipata nikaanza kutafakari kutafakari ule mstari nikaanza nafanya nini hapo kumbuka nimeingiza mstari ndani ya moyo wangu neno sema, neno kwa unyenyekevu linaloweza kuokoa yke naoezaukaa Fiaco. aobo kw nikaanza kulitafakari anasema tafakari nini usiku na mchana shaoj tafakari usiku na mchana nikaanza nikaanza nikaanza kutafakari nikaanza kutafakari kutafakari na ya kilome anafundisha anzauanzautafaa aaaa anafundishanaoamstari pia na, anasema kwamba yes kama kama unaishi zion kama unaishi naishiayu unaweza ukaishi bila kuumwa bila kwa... nika, ina, ina mimi bila inawezekana inawezekana kuumwa kweli nikaanza kutafakari baadaye nikafika mahali nikashawishika vizuri nikashawishika nisikilizevizurihokizungumza nini nilivokuwa nikisoma ili neno na nikiliruhusu likiingia ndani ya moyo wangu moyo wangu kama shamba ukaanza kuzalisha ukaanza kusababisha ili neno liweze kumea ili neno likaanza kujaa ndani ya moyo wangu ili neno lika wangu. Ili neno likaanza likaanza kujaa kujaa ndani ndani ya moyo wangu ya moyo wangu ikafika mali limejaa tele nikashawishika nikasema malaria l saisel muda si muda malaria kafika nilichofanya nini nikaanza kusema okay sheria ya roho wa uzima ilio katika kristo yesu imeniweka huru mbali na sheria ya dhambi na mauti kwa kuwa mimi nnakaa sayuni sio tu kwamba dhambi zangu zimeondolewa lakini pia sitakaa ni siwezi kuumwa kwa sababu mimi ni mkazi wa sayuni na sheria ya roho wa uzima katika kristo yesu imeniweka huru mbali na sheria ya dhambi na mauti kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona na kama nilipona maanake mii nimepona nikaanza kurudia kusema hivyo tena na tena na tena nachofanya nini rafiki ni kwamba natumia kinywa changu kubadilisha maisha yangu lakini kinywa changu kinazungumza kinazungumzanini kinazungumza yale yaliyojaza moyo wangu tunakwenda sawa sawa nikaenda siku ya kwanza hali tete siku ya pili hali tete kuliko siku ya kwanza <laughs> siku ya tatu hali tete kuliko siku ya pili siku ya nne ali tete, nikaanza kuona vidonge vidonge kichwani kichwani naanza kupata kichwa. na kupata maono ya ya ya lakini nilipata na kidogo, apana, mimi yuni, na yuni, unja, mimi uzima, yesu, sharia, na labda nile dawa kidogo hapana walioko sayuni hakuna sheria sheria uzima katika katika katika kristo yesu yesu yesu huru mbali mauti kwa kwa kupigwa nilipona nimepona jina la yesu kriso, malaria na toka mwili wangu una mamlaka huna nafasi ndani ya mwili wangu na ondoka sasa fungasha vyako una nafaalan kazi ilikuwa ni hiyo nimekaa na, na, na jagi yangu kubwa ya maji yeah. alafu nikaenda kulala hiyo tarehe siku ya nne siku ya tano nimeamka dalili zote za malaria zimeondoka kichwa kiumi homa hakuna viungwa viumi niko fiti kama chuma cha mpingo kuona ni chuma cha mjeremani wanasema n yaani niko supa kabisa sasa hiyo ilikuwa ni mwaka elfu mbili na tisa tangu mwaka elfu bil na tisa leo inavyozungumza nawee ni elfu mbili na ishirini malaria haijawahi kuja wala haijawahi kubisha hodi wala haiwezi ikakosea ikapotea njia ikaja kwa nkosagani kwa sababu neno la mungu lilienda likashughulika na kiini likashughulika na lile tatizo liliokuwepo ndani ya mwili wangu kwa nini likuwa napata na malaria kulikuwa kuna udhaifu katika kinga zangu za mwili kwa hiyo maanaake ni neno la mungu ambaye ni kristo ambalo pasipo neno hakuna kitu kilichoumbwa lilienda likaleta marekebisho katika mfumo wangu wa kinga mwilini likarekebisha likatengeneza ndio maana huo unanisikia nazungumza kwa ujasiri nasema siwezi kuumwa wala sitakaa niumwe kwa sababu gani nimeruhusu neno la mungu neno la mungu ambalo ndio liliumba kila kitu kuleta marekebisho ya mwili wangu unanipata rafiki Kuhu, unezo, kwa hiyo unaweza aeakana kwamba yes ilinichukua muda kutafakari neno ilinichukua muda kukiri neno ilinichukua muda dakusimama na kupinga na kupambana na na na malaria lakini nilipofanikiwa nimekuwa huru miaka yote hiyo nitakwambia kwa sababu ftbachofanya nsabautnasababisha watu wote walioko chini ya imaya yangu kwamba hawagusi na malaria kwa sababu ni kichwa cha familia m hiyo ni habari njema kwa hiyo wewe una changamoto gani bwana yesu anasema angalia usikiano maanaake hilo unalolisikia ndilo utakalopimiwa vitu vinatokana na kusikia kwao kama una changamoto una shida katika eneo lolote liwe ni la fedha liwe ni la asya liwe ni la ulinzi nenda kwenye neno la mungu kaangalie neno la mungu linasema nini kuhusiana na changamoto yako alafu ukikuta hicho kinachozungumzwa then kipokee pokee hilo neno ndani ya moyo wako hakikisha unalisikiliza tena na tena na tena alafu utakapokuwa ukitamka kwa kinywa chako lazima hilo neno lilete matokeo ambayo yalikusudiwa kwa nini kwa sababu moyo unafua na kutengeneza nguvu kwa hiyo utakapotamka maneno yako yanatoka yana nguvu rafiki kwa hiyo sasa tunapowambiaga watuwakiwanashidaenda kwenye neno wakristo wengi awapendi wanaona kama kwenda kwenye neno ni kupoteza muda tuko sawa sawa na nikuulize sasa, sasa wewe unasikiliza nini unasikiliza mafundisho ambayo yanakujenga yanakutia moyo yanakufariji ambayo yanajenga na kuimarisha imani yako ama unasikiliza mafundisho ambayo yanakuchanganya akili na kukufanya umone ibilisi ana nguvu kuliko mungu yako kufanya umwone ibilisi ni mwaminifu kuliko mungu yako kufanya uone kwamba mazingira yako ni mazito ni magumu mno na mungu hawezi kushughulikia je unasikiliza mafundisho ambayo yanakuletea kweli kukuonyesha kwamba mungu yuko upande wako hayuko kinyume na wewe ama unasikiliza mafundisho ambayo yanakudanganya tatizo na ugonjwa na maradhi na vifungo unavyovipitia ni mungu ameviruhusu ili akufundishe ni mungu ameviruhusu ili akupe utukufu mkubwa je unasikiliza mafundisho ya na namna gani sasa ndio maana narudi pale pale rwakanyambea niandika kitabu nguvu ya ukiri yote nayoyazungumza hapa ni baadhi ya mambo yaliyoko ndani ya kitabu hichi ya lakini mengi ya msingi ya, ya kitabu msignikitabu hakikisha umepata nakala yako hakikisha unasoma hakikisha unatafakari hakikisha unaanza kufanya ukiri ukianza ukianzakufanya ukiri ni kwamba unajaza uzima unajaza baraka unajaza na mema ndani ya moyo wako na siku ya siku itakapofika changamoto imetokea ukifungua kinywa chako ukizungumza maneno yako atatoka na nguvu ya kuleta mabadiliko sasa hivi ukizungumza moyo wako umejaa mauti umejaa laana umejaa mambo mabaya na kwa manao kila unavyozungumza una maneno yanayokubaliana na mauti laana ama mambo mabaya yanadhihirika alafu nashangaa kwa nini ni kwa sababu kilichojaa ndani ya moyo wako sicho kwa nini kwa sababu umekuwa unasikiliza vitu ambavyo sivyo kuanza kubadilisha moyo wako kwa kutumia kinywa chako mwenyewe kwa kuanza kufanya ukiri na njia nyepesi tumekuanzishia tumekuandikia kitabu kinakufundisha namna ya kushirikiana na malaika namna ya kushirikiana na roho mtakatifu namna ya kushirikiana na ufalme wa mungu namna ya kushirikiana na, kushirikia na nguvu ya mungu namna na ya kuumba ulimwengu wako mwenyewe vyote viko ndani ya kitabu hichi ni kitabu ambacho naweza kusema kwamba ni lazima kila mkristo awe nacho kama hauna my myren maanake ni kwamba lile usilolijua linakuua na pia unasema mii ninacho nunulia mwingine nunulia mwingine kwani usipande kwa upendo ukanunuatsema mwalimu nitumieni kopi tano st saba kui nataka nipande ni kwenye maisha ya watu wengine niwasaidie watu wengine nibaish nataka niwapelekee ndugu zangu kule kijijini maisha yao unanipata rafiki yabadilikeipatarafiknachokizungumza sasa kama haujampokea yesukriso kua ana namokozi wa maisha yako hata ukipiga ukiri kiasi gani yesu utapata matokeo lakini uzima wa milele utapata kwao fanya maombi yafuatayo sema bwana yesu ninaamini kuwa o ni mwana wa mungu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki ninakukaribisha katika familia ya mungu ninakukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama ana uwezo wa kukutunza mpaka siku ile ya bwana wetu yesu kristo basi tukutane kesho munda na wakati kama huu jina langu naitwa huuma gadi na yesu ni kristo na bwana chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo kukupatia ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo yatasababisha ibilisi majini mizimu pepo Fupa, mwajana, mwajawi, na na mbali na maisha yako familia yako na kaza mikono yako yakounangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa sadaka yako ya upendo shilingi tu kwa kupiga simu namba au 079, 520, 42, au wa shilingikupigatarudi 95242 au 67 5242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu ruma gadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya mbali bilisi tupigie simu namba 764 5242 au 789 5242 au 673 524 i