vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli wetu ni matokeo ya neema pamoja na imani changanyiko wa neema pamoja na imani neema ni nini neema ni kibali cha upendeleo ambacho mungu ametoa ambacho mtu astahili na imani ni nini imani manaake basi ni kuwa na uhakika wa kile ambacho mungu amekisema ama amekifanya kupitia neema yake na hivyo ku ukipokea sasa imani inaachiliwa kwa kusema imani inaachiliwa kwa kusema nani i mwenye imani mwenye imani ni nani Pote pale ulipo uliorafiki inakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa na kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku munda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako nasikiliza ili uweze kukua na uftihe amo a utluwa risa u nf weze kutenda kama kristo ufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika e, kuamini kwako kwa kwa kwa, kwa kwa, ukifikiri ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya ya kufikiri vizuri, na kufikiri vizuri, ni kufikiri na na na na ni kama kama kristo na uwezo kama kristo huna budi kristo na kristo kristo ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa anasikiliza mafundisho kupitia vipindi vya neema kweli tunaendelea na somo letu ltaomuma kinywa chako kubadilisha maisha yako tumeshaangalia mambo kadha wa kadha na nasema mwalimu inawezekanaalimua nilitegemea ugenyeleza hatua tano za kufuata ili kuweza kubadilisha maisha yangu ya kutumia kinywa changu jema lakini nilichokueleza na ambacho nimekuwa nikizungumza ni cha muhimu mno na kwa bahati mbaya sana watu wengi huwa wawawatilii maanani wanaona kama vile muda unapotezwa na mwisho wa siku wanaishia kupata matokeo wa ambayo hakuyataka ko leo tunaendelea kusukuma tuangalie sasa kinywa moyo pamoja na imani kinywa moyo pamoja na imani kinatendaji kazi lakini kabla ya kusema hilo nikumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho hayo kwa njia ya video tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe utakapoangalia video yoyote tunaomba uweze kulik pamoja na kushea kama ungependa kupata mafundisho hayo kwa njia ya ya sauti kwa maana ya audio basi tunapatikana podcast, podcast na katikaf nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi na kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia ya watsap ama tgra basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema ni unge katika namba 789522789242 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani za dhati kwako kwa huwe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itwapo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli asante kwa kuthibitisha kwa vitendo kwamba hyo ni mwanafunzi wa kristo nitoe angalizo tu dogo kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza mafundisho ya kristo ni tofauti sana na na na na na mafundisho mafundisho mafundisho mafundisho mafundisho ambayo kuyasikia kwa utakaposikiliza utakuta kuna vitu vinaleta msuguano msu, msu ndani ya ya ya ya musa, yani ya sikiliza, ya akili yako kitu kimoja kabisa musa musa inawezekana umelelewa wako wote ukifundishwa shida kidogo lakini naomba nipe siku tatu krist itofauti san aafndisho asistitofauti amafundisho yaaazkanamllewakistaoosnhoaish kama utaona nachokizungumza hakina mantiki kwenye akili yako ruhusa kuzima redio yako ruhusa kutoka kwenye grupu lakini nipe siku tatu ambazo naamini zinamtosha roho mtakatifu kuleta marekebisho na mabadiliko ndani ya moyo wako ili na nawewe uweze kuona kile ambacho kristo alikifanya kwa niaba yako na na uhakika ukiona utafurahia sana mafundisho ya kristo nitoe Ni shukurani za dhati pia kwako wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako maombi yako anateta tofauti kubwa kabisa kumbuka tu unapoombea wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli basi unawaombea ukisimamia waefeso 17 na wakolosai 1t hadi 1nmj pia usisahau kumwomba baba kwa njia ya roho mtakatifu na malaika awakutanishe watu na mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli iwe ni katika redio ambayo ni katika mitandao ya kijamii <coughs> na mwisho thani za dati kwako wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwamba kila mwezi unashiriki kutoa kuchangia kiasi kile ambacho mungu amekuwezesha ili kwamba kwamba injili injili inasonga mbele ya kristo inafikia watu wengi zaidi kumbuka tuna taifa zima la nu euezesha na mafundisho haya, <clears throat> na kumbuka, kwa kwa mafundisho haya ni mapya huwezi ukawa na kipindi mara moja kwa wiki tu inabidi ufundishe kila siku na tunaofundisha namnaausha vipindi sio tu kwamba tunawafikia watu lakini pia tunasababisha hali ya kiroho katika ulimwengu wa roho atmosfia ibadilike katika taifa la tanzania na kwa maana hiyo kuleta mabadiliko na mageuzi makubwa kabisa katika mtazamo wa kanisa katika mwenendo wa kanisa na takuhakikishia baada ya muda si mrefu utakuja kuona hali ya kanisa tanzania imebadilika kwa sababu ya kile ambacho kinazungumza kupitia vipindi vya neema na kweli kwa hiyo nasema asante sana kwa kwao ulefanya maamuzi ya kuwa kuwapatn na kwa wewe ambaye haujaamua bado ya kuchangia garama za njili kwa njia ya redio kupitia vipindi vya neema na kweli basi naamini utafanya maamuzi hayo baada ya kusema hayo tuendelee na somo letu sasa uh, kumbuka tunaangalia kile ambacho bwana yesu alikisema katika matayo kumi na mbili hh4b kwamba maana kinywa cha mtu huyanena yale ya ujazayo moyo wake na tulikuwa tumekwenda tukaenda kuangalia kwenye habari ya marko kumi na moja lakini pia tua tukaangalia story hiyo hiyo kwenye matayo ishmoj kwanda tukasome matayo ishinmoj No, 18, mpaka atay2matayo stori ya mtini anasema hata asubuhi alipokuwa akienda mjini aliona njaa yaani bwana yesu aliona njaa akaona mtini mmoja kando ya njia akauendea asione kitu juu yake ila majani tu akauambia yasipatikane matunda kwako tangu leo hata milele mtini ukanyauka mara wanafunzi walipoona walistaajabu wakisema jinsi gani mtini umenyauka mara yesu akajibu akawaambia amin nawaambia mkiwa na imani msipokuwa na shaka mtafanya si hilo la mtini tu lakini hata mkiuambia mlima huu ng'ooka ukatupwe baharini litatendeka na yoyote mtakayoyaomba katika saala mkiamini mtayapokea sasa nataka tujikite kidogo kwenye msadula wa m anasema yesu akajibu akawaambia amin nawaambia mkiwa na imani msipokuwa na shaka mtafanya si hilo la mtini tu lakini hata mkiuambia mlima huu ngooka kwatupe baharini litatendeka kwa hio wanaweza wanasema mkiwa na imani msipokuwa na shaka utasema ntarudia Uki, tena ukiwa na imani usipokuwa na shaka utasema ama ukiwa na imani usipokuwa na shaka utatenda kwa hiyo tunapata picha gani tunapata picha kwamba imani inaachiliwa kwa kusema imani inaachiliwa kwa kusema sasa twende kwenye somo la imani la rakaraka nani ni mwenye imani mwenye imani ni nani kitu cha kwanza tunafahamu tusome mistari miwili ya rakaraka tuee tukasome <coughs> um, waefeso 2ili hadi tis waefeso mlango wa pili mstari wa nn hadi wa tis anasema hivi Uh, kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu wala si kwa matendo mtu awyote asikajisifu kwaoanasema sisi tumeokolewa uokovu wetu ni mchanganyiko wa neema na imani na anasema imani hii ni zawadi kutoka kwa mungu of course pia ungeweza kusema pia ata uokovu hapo ni zawadi kutoka kwa mungu kwa hiyo siku ulipookoka manaake uokovu wetu ni matokeo ya neema pamoja na imani mchanganyiko wa neema pamoja na imani neema ni nini neema ni kibali cha upendeleo ambacho mungu ametoa ambacho mtu astahili na imani ni nini ninini mani basi ni kuwa na uhakika wa kile ambacho mungu amekisema ama amekifanya kupitia neema yake na hivyo sasa hii imani ulioipata wakati umeokoka kuondoka unayo haina maana kwamba hajawai imani ya kuokoka baada ya kuokoka mungu akaondoa hiyo imani kama vile undooa i ene arum b u warumi 1b anasema namna hii warumi mlango wa 12 mstari wa tatu anasema anasema kwa maana kwa neema niliyopewa namwambia kila mtu alioko kwenu asinie makuu kupita ilivyompasa kunia bali awe na nia ya kiasi kama mungu alivyomgawia kila mtu kiasi cha imani kwa hyo anasema mungu amemgawia kila mtu kiasi cha imani sasa wengi wakisikia anasema watu wakiskwatuwote wanaimani kitu cha kwanza jua barua ya warumi waliandikiwa waliandikiwa watakatifu walioko rumi. Kuhu, waliandikiwa, wakrisu, walioko rumi rumi kwa hiyo wakristo na tunafahamu kila kila mtu kiasi, mungu kila mtu kiasi mungu imani tunafahamu azngmzii watu wote kwa kwa nini najua najua hivyo hivyo sababu ukinda kwenye wa pili mlango wa walmano paulo anazungumza haba ya imani pia mstari wa awaanz anasema hatimaye ndugu tuombeeni neno la bwana aliendelee na kutukuzwa vile, vile kama ilivyokuwa kwenu mstari wa pili tukaokolewe na watu wasio haki wabaya maana si wote walio na imani kwao anasema sio watu wote walio na imani kwahio maana nini maana ni kwamba anasema kwamba kuna wako watu wenye wa, wa imani ni watu waliomwamini yesu kristo watu waliozalewa mara ya pili hao ndio wenye imani na kuna watu ambao hawana imani wakinnani ni watu ambao hawajazaliwa mara ya pili ni watu ambao hawajaokoka hawa hawana imani kwa hiyo imani inayozungumzwa hapa ni imani ambayo ni zawadi kutoka kwa mungu na hii imani kila mtu amepewa mara moja tu na uliipata siku ile ulipompokea yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako na tangu siku hiyo hii imani hajawai kuondoka unayo sasa hii imani ndio ambayo bwana yesu anasema kwenye matayo ishinmojmoj kwamba ukiwa na imani usipoona shaka utauambia mlima ngooka nao mlima utang'ooka ukiwa na imani usipoona shaka utauambia kwa hiyo kwa lugha nyingine imani inaachiliwa kwa kusema na nataka ujue kitu kimoja imani ni nguvu force. ni nguvu ambayo inaweza kuhamisha milima ni nguvu ambayo inaweza kufanya mambo yote okay yotek tupige hatua na nakupitia harakaraka enye soko la imani twende kwenye uh, luka kumi na saba mstari wa tano <coughs> sasa bwana yesu amekuwa uh, wanafunzi wamemuuliza kwamba unatakiwa kumsamea ndugu yako mara ngapi yesu akasema saba mara saba katika siku moja mstari wa tano anasema mitume wakamwambia bwana tuongezee imani sita bwana akasema kama mngekuwa na imani kiasi cha chembe ya haradali mgeuambia mkuyu huu ngooka ukapande baharini nao ungewatii kwaho anasema ukiwa na imani utasema na lile utakalosema ama utazungumza na kitu na hicho kitu ukizungumza nacho kwa sababu ya imani lazima kikutii kwa hio tungeweza kusema hivi imani ni nguvu ya mungu inayosababisha vitu vinitii sasa shida ni kwamba kwenye kiswahili neno powe na neno force tunaita nguvu ndo shida utanisamee kwaho kwa kingile kwa kwa tungesema kwamba faith is a force that causes things to obey kwa hiyo imani ni nguvu inayosababisha vitu vitii kwa hiyo napotumia imani nikauambia mkuyu ngooka bwana yesu anasema mkuyu utanitii rafiki eh, sasa vitu <coughs> ingapi vitatii tendekwenye matayo kumi na saba mitume wamejaribu kutoa pepo la kifafa limewashinda bwana yesu akaja akatoa mstari wa kumi na tisa anamuuliza mbona si atukuweza kumtoa mstari wa, wa, wa ishirini bwana yesu anajibu anawaambia hivi yesu akawaambia kwa sababu ya upungufu wa imani yesu akawaambia kwa sababu ya kuto kuamini kwenu kwa maana ami nawaambia mkiwa na imani kiasi cha punje ya haradali mtauambia mlima huu ondoka hapa uende kule nao utaondoka wala halitakuwako neno lisilowezekana kwenu kwa hiyo tungeweza tukasema kwamba imani ni force ni nguvu inayosababisha mambo yote yawezekane katika maisha yangu tunakwenda sawasawa na hii imani ambayo inasababisha mambo yote ama tungesema hivi imani ni nguvu inayosababisha vitu vyote vinitii ama vitu vyote vifanye kile ambacho nataka kufanya ndio maana nikitumia jina la yesu katika imani nikiwa na imani nikitamka nikitumia jina la yesu kwa imani jina la yesu litanipa matokeo ambayo bwana yesu alisema litanipa lakini nikitumia jina la yesu pasipo imani sipati matokeo unanyelewa rafiki si nguvu ya roho mtakatifu nikiitumia kwa imani itanipa matokeo lakini nikiitumia pasipo imani hiyo nguvu ya mungu haiwezi kunipa matokeo kwaho imani ndio inasababisha vitu vitende kazi kwa hiyo bwana yesu anasema kwamba ukiwa na imani usipokuwa na shaka utasema ukiwa na imani usipokuwa na shaka utasema sasa utaanza kuanza kuona mmoja nikuonyeshe kitu hichi <clears throat> wengi wanasema sasa mbona nikizungumza mambo mabaya yanatokea papo hapo nikizungumza mambo mazuri hayatokei swala ni kwamba ndani ya moyo wako umeshawishika kabisa kwamba mambo mabaya lazima yakupate kwahio unavyozungumza kuhusu mambo mabaya unazungumza pasipokuwa na shaka yoyote na nandio maana hayo mambo mambomabay anatimia unapozungumza mambo mazuri juu ya maisha yako bado haujashawishika na kwa maana hiyo umejaa shaka ndani ya moyo wako na ndio maana ukisema hayo mambo hayatokei maana o domana tukasemaama aasema kinywa cha mtu huyatamka yale ya yaujazayo moyo wake kwa hiyo kwa lugha nyingine kile kilichojaa katika moyo wako maanaake ni kwamba utakuwa umeshawishika kabisa na ninapozungumza nikiwa nimeshawishika inasababisha imani ifanye kazi nikizungumza pasipo kushawishika inazuia imani kufanya kazi shaka inazuia imani sitende kazi na shaka ni inaingia katika maisha yangu kwa sababu sijashawishika kabisa kuhusiana na hilo jambo tunanyeelewa rafiki nachokizungumza kwa hiyo maana yake ni kwamba kama sijashawishika kwamba kwa, kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona nitakaposema kwa kupigwa kwa yesu kristo mii nilipona na kwa sababu hiyo mimi ni huru kutoka katika labda ugonjwa fulani maana yake ni kwamba nitakuwa nina shaka ndani mwangu na nikishakuwa na shaka inazuia imani isitende kazi lakini nitakapokuwa nimeshawishika kabisa kwamba kwa, kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona hivyo nitakaposema kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona na maumivu na kuamuru toka katika jina la yesu kristo maana yake ni kwamba nguvu ya imani itatoka na hayo maneno na kwa maneo itasababisha maumivu ya tii ilo agizo langu tunakwenda sawasaa na ili sasa nishawishike kabisa katika eneo lolote ndio maana natakiwa nisome neno la mungu natakiwa ni tafakari neno la mungu lakini pia natakiwa niwe nafanya ukiri kwa kuzungumza katika hali ya kukubaliana na hicho ambacho mungu amesema kuhusiana na hilo jambo langu k kaadi inavyoendelea kukiri maana yake kusikia kadi inavyoendelea kusikia maana ndivyo ndivyonavyojaza hilo neno katika moyo wangu kadi hilo neno linavyojazajaa katika moyo wangu ndivyo ndivyonavyozidi kushawishika kuhusu hilo jambo na itakapofika mahali nikazungumza nikiwa nimeshawishika kabisa hayo mazungumzo yangu ama maneno yangu yatatoka yakiwa yana nguvu ya imani na kumbuka nguvu ya imani inasababisha vitu vinitii tunakwenda vizuri rafiki na kwa sababu hiyo utaanza kuona kwa hiyo sio sio swala lakusema nimekiri mara moja mara mbili imebalika no swala inategemeana kwama ndani ya moyo wako hilo jambo ambalo unalitaka umeshawishika kwa kiasi gani ukizungumza ukiwa umeshawishika imani ambayo tayari unayo ambayo ni zawadi ambayo uliipata siku ulipozaliwa mara ya pili imani ambayo inaweza kufanya mambo yote imani ambayo inasababisha mambo yote ya kutii inakuwa imeachiliwa lakini nitakapozungumza wakati sijashawishika siwezi kuachilia imani kwao kushawishika wakati mwingine itakubidi u, u, u, u, utafakari neno sana wakati mwingine itakubidi ufunge kidogo kwa nini unafunga unafunga ili kusaidia moyo wako uweze kukubaliana na kupokea hicho ambacho mungu anasema kwa sababu gani kwa sababu wakati mwingine kwa sababu ya kusikia mambo yasiyofaa mioyo yetu inakuwa imekuwa migumu na kwa maneo inakuwa sio sensitive kwa kile ambacho mungu amesema kwa lugha nyingine tunakubaliana zaidi na mazingira yetu kuliko kukubaliana na kile ambacho mungu amesema kwaho ninapofunga inanisaidia kuondoa kutokuamini haimbadilishi mungu sikiliza rafiki kabla ya kufunga jibu la mungu ni ndio wakati umefunga jibu la mungu ni ndio baada ya kufungua jibu la mungu ni ndio kufunga hakumbadilishi mungu kufunga kunakubadilisha wee kwaho unaweza ukaona basi unawajibika kuanza kuingiza neno la mungu ndani ya moyo wako kwa kusoma na kukiri kwa kusoma na kukiri unapofanya hivyo unasababisha hilo neno liingie ndani ya moyo wako kupitia kusema kusikia kuona kusema kusikia ndani ya moyo ndani ya moyo hilo neno likijaa litasababishia wewe kushawishika kabisa kuhusiana na hilo jambo na utakapofungua mdomo sasa maana yake ni kwamba maneno yako yatatoka akiambatana na nguvu ya imani na kumbuka nguvu ya imani inasababisha vitu vyote vikutii kwa hiyo tuniweza kusema namna hii rafiki mungu alikupa imani ili vitu vyote vikutii kwa sababu hiyo kama ma, vitu katika maisha yako havikutii ni uthibitisho tosha kwamba bado una shaka ndani ya moyo wako na shaka inaondoka kwa kusikiliza neno la mungu kusoma kusikiliza neno la mungu kufanya utafakari ama kutafakari neno la mungu kufanya ukiri ndio inasababisha shaka iondoke kwa hiyo shaka haiondoki hivi hivi kwaho una nafasi ya, ku, ya, ku, ya, ku, ya kuchangia ndaa wanaweza wanasema ukiwa na imani usipokuwa na shaka utauambia mlima ng'ooka nao mlima utang'ooka ukiwa na imani usipokuwa na shaka utauambia mkuyu ng'ooka na mkuyu utang'ooka ukiwa na imani usipokuwa na shaka lolote ambalo utaagiza litatendeka lakini shaka ndiyo adui wa imani yako na shaka anaondoka kupitia kusikiliza kusoma kutafakari neno la mungu kufanya ukiri na hakuna mtu akukusaidia ndo maana tunatoa tunatoaa mafundisho tunasema sikiliza tena na tena na tena lakini kumbuka nilikwambia moyo wako ni mwepesi kukubaliana na sauti yako kuliko sauti ya mtu mwingine sauti yako ina uwezo wa kushawishi moyo wako zaidi kuliko sauti ya mtu mwingine nakumbuka unapokuwa umeshawishika kabisa katika moyo wako maanayake ni kwamba shaka imeondoka na kwa maneno neno lolote utakalolizungumza litakuwa linaachilia nguvu ya imani na imani inasababisha mambo yote yatokee kama inasababisha vitu vyote vikutii na maana rafiki narudi mlemle nimeelezea kwa undani hilo swala katika kitabu hichi cha nguvu ya ukiri nimeelezea jinsi ambavyo imani inafanya kazi nimeelezea imani nini katika mtazamo wa gano jipya maayake kuna tofauti kati ya imani ilivyokuwa ikitenda kazi katika agano la kale na jinsi ambavyo imani inatenda kazi ama utaratibu wa imani kutenda kazi katika agano jipya kuna tofauti ya kimtazamo kwahio nimeeleza ndani ya kitabu hiki lakini nimekuonyesha kwa uwazi kabisa jinsi ambavyo imani inashirikiana na kanuni za ulimwengu wa roho kuleta matokeo unayoyataka katika maisha yako na nikaonyesha pia humu ndani kutokuamini jinsi ambavyo kunashirikiana na kanuni za ulimwengu wa roho na kusababisha mambo usiyoyataka yatokee katika maisha yako na nikaelezea unatakiwa uchukua hatua gani ili uweze kurekebisha ili kutokuamini kusijkakuathiri kukusi, kusi, kwa lakini ukaendelea kupata matokeo ya imani kao kwenye kitabu hichi nimeelezea lakini pia nikakuekea na kiri ambazo utazitumia kufanyia mazoezi kuanza kushawishi moyo wako kwa kile ambacho mungu amekifanya kupitia yesu kristo ili nini ili utakapokuwa ukizungumza maneno yako yawe yanaachilia nguvu ya imani na nguvu ya imani inasababisha vitu vyote vikutii sasa si- labda sijui inawezekana labda unafurahialabda uleaua kwenye kuni magumu na napitia lakini ungekuwa una uwezo wa kuanza na utiri asubuhi kabla ya kwenda kazini kabla ya kwenye biashara yako pigaukii wako na ikiwezekana unapiga nakiwezkananapiga wako kabla ya kulala yakulala ukafanya hivyo mwezi mzima alafu maisha yako asibadilike uwezi ukafanya hivyo ala usione matokeo ambayo mungu amesema katika neno lake lazima si unawajibika sikiliza uawajalalituambia usiseme ni nani atakwenda mbinguni kumleta kristo chini ama ni nani atakwenda kuzimuni niatakendakuziuni kristo juu anasema lile neno liko katika kinywa chako na katika moyo wako ni lile neno la la nini neno la imani unaona hiyo kitu rafiki lile neno la imani na neno la imani linaachilia nini linaachilia nguvu lakini neno la imani litakuwa lina nguvu tu litaachilia nguvu ya imani kama moyo wako utakuwa umeshawishika kabisa kuhusiana na hilo jambo na kwamba hauna shaka yoyote kumbuka imani ni zawadi unayo siku zote imani unaipata mara moja tu ukisoma yakobo m- e, yakobo sio yuda mlango wa kwanza wa tatu anasema imani hii tumekabidhiwa mara moja tu lakini ili imani itende kazi lazima iachiliwe kwa kusema lakini ili hicho nachokisema kiweze kuachilia imani unatakiwa uwe umeshawishika kabisa kama haujashawishika maana ni kwamba una shaka na shaka siku zote inazuia imani isitende kazi shaka inazuia itakuzuia usichukue hatua ya imani lakini pia shaka itasababisha hata kama umechukua hatua ya imani uishie njiani na dawa ya shaka ni kusoma kusikiliza kusema kutafakari neno la mungu na njia nzuri ya kuanza nayo ni kufanya ukiri kila siku ukiamka asubuhi kwa hapa kuna kiri za aina mbalimbali kuanzia habari ya ndoa habari ya familia habari ya masomo habari ya biashara habari ya ustawi habari ya ulinzi na kadhalika kwaho uamuzi ni wakwako rafiki ninaamini utafanya maamuzi sahihi ya kuanza kutumia imani yako kwa usahihi kuleta matokeo unayoyataka nadhani unaanza kuona jinsi ambavyo unaweza ukatumia kinywa chako kuleta mabadiliko nataka ilo eneo ambalo unaona una changamoto nenda kasome neno la mungu linasema nini nenda kasikilize mungu anasema nini alafu anza kufanya ukiri upande huo eni utakapokuwa umeshawishika utakapozungumza mabadiliko ni lazima kama hauna yesu hatua ya kwanza ni kumpokea ili upate mabadiliko ya kweli sema bwana yesu nimesikia habari njema ninaamini ulikufa kwa ajili yangu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu tuandikie tuweze kujua mali ulipo lakini nakukabidhi uoni marao mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu inaitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huku kupatia ushindi na ulinzi kupitia maneno yako maneno ambayo atatambisha ibilisi majini mizimupepo chafu pamoja na wachawi, na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kaa mikono yako yakounangoja ya nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upendo wa shilingiupig س م تان م مبل اربن مبل او سفول س سب ا م ان م مبل ربن مبل umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscibe katika youtube chanel ya mwalimu uru magadi na pia kumfuatilia katika aplcas pamoja na kuigoaast kwa maswali maombezi Amakufunguli kutoka kakika zusung balim bali debiliski to pigi number. Sukurisaba sitsatine. Sano sufurishipurin in the