vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli sisi ni watendakazi pamoja na mungu tunafanya kazi katika shamba la mungu bwana yesu anakuja anasema kwamba anaangalia makutano ya israeli kwamba wanakwenda kama kondoa wasiokuwa na mchungaji alafu anasema mavuno ni mengi lakini watendakazi ni wachache mwombeni bwana wa mavuno apeleke watendakazi katika mavuno yake na bwana wa mavuno hapa tunafahamu ni roho mtakatifu kwamba apeleke watu watakaoingia katika ulimwengu na kuakikisha kwamba wanavuna nafsi na kuzileta ndani ya ufalme wa mungu na bwana yesu anasema kama haukusanyi pamoja naye kamba unatawanywa kama hausababishi nafsi za watu kuingia ndani ya ufalme wa mungu kwa wewe kukaa nyuto kukaa kuka kimya maanake kwamba unatawanywa popote pale ulipo rafiki nina kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uone nisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo ukifikiri vibaya maana yake ni kwamba utaamini vibaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri, kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli <coughs> leo nataka tuanze uchambuzi tuanze somo jipya uchambuzi wa kitabu cha filemon uchambuzi wa kitabu cha filemon kwa lugha nyingine barua ya paulo kwa filemon na kuna mambo machache machacheni kitabu kifupi sana na ama barua ni mlango mmoja tu tuo kuna mambo kama matatuhivi manne ambayo ni muhimu sana yamesemwa pale ambapo naamini tukiya basi yatatusaidia katika kukua na katika kuenenda kwetu katika uhusiano wetu na mungu kupitia bwana wetu yesu kristo lakini kabla ya kuanza basi uchambuzi ni tu, kama chambuz ukukumbushp mafundisho aya kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu hurumagadi ukifika pale tafadhali subscribe utakapoangalia video yoyote usisahau kulike pamoja na kushare na kama ungependa kupata mafundisho ao kwa njia ya sauti audio basi tunapatikana pia katika katika google podcast katika apple podcast na katika spotify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale usisahau kusubscbe lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote tunaomba uweze kushare kwa kufanya hivyo utakuwa umeshiriki katika kupeleka injili ya kristo na kusababisha watu wengi zaidi kufikiwa <coughs> na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo basi unaweza ukaomba ukatuma ujumbe fupi tukasema ni unge na namba ya kutuma ni 789524b78924 bl nawe utaunganishwa na kupata mafundisho haya moja kwa moja ni toe shukurani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza mafundisho ya kristo na kufuatilia kila ichwapo leo lakini pia umekuwa ukihamasisha watu wengine nao waweze kusikiliza na kufuatilia niseme ni asante sana sana sana na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza basi nikupe angalizo dogo tu kwamba mafundisho ya kristo ni tofauti sana labda na mafundisho ambayo umekuwa ukiyasikia si, mkristo anatakiwa aishi maisha yake kwa kufuata agano jipya kwa sababu sasahivi yuko ndani ya ufalme wa mungu na kwa kwamanao anatakiwa aishi kwa imani na hivyo basi mafundisho haya yarisumanakweli ya, ya ya ya, ya, ya, ya ni kumsaidia mkristo ambaye ameingia katika uhusiano na mungu kupitia agano la bwana na mokozi wetu yesu kristo kuweza kuishi maisha yake kwa imani ya ufalme wa mungu famwangingia tofauti na mafundisho mengine mengi ambayo bado kwa mbaya yanafundisha watu kana kwamba bado wako katika agano la kale kana kwamba bado wako nje ya ufalme wa mungu na na hivyo kuwafundisha kwamba kufuata kitu sturi za wayahudi hiyo ndio tofauti tofauti kubwa ya ya ya vipindi via, via, via na kweli Kwayo, kwa kwa utakaposikia mara kwanza kwa sababu hii unaweza ukasikia kama lugha mwako na italeta mgongano ndani mwako wengine huwa wanakasirika kwanza kabla kugeuka kwao nipe walau siku tatu za kunisikiliza mfululizo naamini siku tatu hizo mfululizo zitamruhusu roho mtakatifu ili aweze kuondoa utaji ulioko katika moyo wako na uweze kuona kile ambacho mungu alikifanya kupitia kristo na kwa maanao uweze kukipokea na kupata matokeo yaliyokusudiwa baada ya kusema hayo nitoe pia shukurani kwako wewe ambao umekua ukifanya maombi kila leo ya wasikilizaji wa vya neema aalzaia ukifanya maombi kwa ya kwangu mwenyewe e, pamoja na timu yangu lakini pia nasema unapofanya maombi basi watakatifu aakuombea watakatiuwaslzajiwa vpi ya aakeli sawaawa wafs mlango wa wa mstari mstari mlango wamamwisho nitoe hani za dhati kwako umefanya maamuzi wa vipindi vya neema na hati kwa mapato yako ama mchango wako ama sadaka yako ya upendo unasababisha watu wengi zaidi wanafikiwa na injili ya kristo na maisha yao yanabadilika kama tungeweza kukuonyesha watu wangapi wanamshukuru mungu kwa kile ambacho wanakipata kupitia yama nakeli ungestajabu ungestajabu jinsi ambacho hicho ambacho umeamua kukitoa kinavyobadilisha maisha mwingine ngoja nikwambie rafiki amna kitu kizuri kama kubadilisha hatma ya milele ya mtu kumtoa kwenye hatma ya, ya kwenda kwenye shimo na kwenye moto a milele na kuingiza katika uzima wa milele kumsababisha atoke katika uduni umaskini magonjwa maradhi hofu na vifungo vya ibilisi na akaingia katika uhuru wa nakupa ongera sana na kama unaniskiliza ujafanya mbamuzi, basi yakua na kweli, e, kuchangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya njiaedi basi ningekus uweze kufanya hivyo nawe nahakikisha kwamba utajuta bali utafurahi na kufuranakufurabaaa y kusemahayo Eh, woraka wa paulo kwa philémon na kwa wengine inawezekana hamjui kwamba hata filemoni iko wapi filemoni iko katika kitabu cha agano jipya e, katika agano jipya na okatika ganojipya ntuko nimwishonimwishoni in, kule kabla ya, ya, ya waebrania basi unakutana na filemoni kwa kwahiyo niweke ni, utangulize kidogo tu uh, labda kabla ya kuendelea nikumbushe kitu kimoja nimekutana nime, nime na baadhi ya wapendwa uh, ambao wamepata kitabu hichi cha nguvu ya ukiri lakini kwa bahatimbaya wengi hawaju namna kutumia kitabu cha nguvu ya ukiri yes sehemu ya kwanza inakufundisha umuhimu wa ukiri na jinsi ambavyo ukiri una manufaa gani na faida gani lakini sehemu ya pili ya kitabu hichi tumekuekea uh, kiri mbalimbali mbali, ili uweze kuzitumia katika kubadilisha maisha yako kwa bahati mbaya watu wengine kwenye hizi kiri wanasoma kimiakimya kama vile wanasoma gazeti la uwazi ama gazeti la, la, la nipashi ama gazeti la, la, la, la, la nini naita mwananchi haiendi hivyooja nike mfano kidogo tu kuonyesha jiiambayo mfano katika kitabu cha nguvu ya ukipe inazungumzia ukiri, uh, ukiri unahusiana na baraka kwao ungefanya namnahii ngoja nikupe kidogo ili ujifunze inawezekana unajua lakini ya wengine ambao inaezekanaawajl wenginebaowajnna Uh, bwana yesu nakushukuru kwa kuwa kupitia damu yako yenye thamani umenikomboa kutoka katika laana ya torati ili baraka ya abrahamu ikae na kufanya kazi katika maisha yangu kupitia roho mtakatifu ni kutokana na ukweli huo ndio ndio maana ninasema mimi nimekombolewa kutoka katika laana ya torati na sasa baraka ya abrahamu inafanya kazi katika maisha yangu na kwa kuwa roho mtakatifu yupo pamoja nami mimi nimebarikiwa sana mimi nimeja kibali cha upendeleo mimi nimestawi sana na mimi nimefanikiwa sana alafu unarudia tena mara ya pili hiyo ni pointi nambari moja unarudia tena mimi nimekombolewa kutoka katika laana ya torati na sasa baraka ya abrahamu inafanya kazi katika maisha yangu na kwa kuwa roho mtakatifu yupo pamoja nami mimi nimebarikiwa sana mimi nimejaa kibali cha upendeleo mimi nimestawi sana na mimi nimefanikiwa sana sasa sikiliza angalia nakiri kwa sauti sikiri kimya kimya <laughs> <laughs> watu wengine wengine wanasoma wanafanya na na no, sauti sauti unarudia mara mara ya tatu ya ya ya tena hiyo hiyo pointi kwanza nimekombolewa kutoka katika katika laana ya torati na sasa baraka inafanya kazi maisha yangu kwa kwa kwa kuwa roho mtakatifu yupo pamoja nami nimebarikiwa sana sana nime sana kibali cha upendeleo nimefanikiwa nime kila kipengele unakiri mara tatu kwa sauti. unapofanya hivyo my iomoa sio tu kwamba maisa mabadiliko ndani ya moyo wako kitoaoyo tu kwama inasababisha mweo wako uh, imani iliyoko ndani ya moyo wako hiuishwe iamshwe na kuanza kufanya kazi lakini pia maneno yako hayo yanaanza kuumba ulimwengu ambao nautaka yanaruhusu malaika waingie kazini yanaruhusu roho mtakatifu waingie kazini kwa hiyo mambo yanakuwa ni mazuri kabisa na hakikisha kabla ujatoka nyumbani kwako fanya ukiri asubuhi na ukiweza kabla ujalala usikufanya pia ukiri ukifueziukafaya mwezi mzima mfululizo alafu maisha yako yasibadilike kabisa na kuanza kufaa tunatakiwa kutumia no utumia ukii ndmaaa tukatengenezaaa tuka unakufundisha kwanza ili kujengea uelewa ili kusababisha imani yako iamke na kwamba kufanya ukiri sasa uweze kupata matokeo ambayo ya okay, kusema hayo na kama kitabu cha nguvu yamekusuwataa ka oda yako unapata kitabu hichi wala sio hela nyingi sana ni shilingi elfu ishini tu ni hela ya vocha moja kifurushi kimoja tu cha data alafu unabalisha maisha yako kama unasema mi sitaki kusoma haina shida mbariki mwingine aweze kusoma haleluya basi tuendelee <coughs> na somo leto tuko kwenye uchambuzi wa kitabu cha filemon kama barua ya paulo kwa filemon na kama livyosema hapo awali kwenye utangulizi kwamba kuna mambo kadha wa kadha ambayo ni ya muhimu paul katika barua hii labda nikueleze tu kwa kifupi kwamba uh, barua hii um, paulo anaiandika kwa inavyoonekana flmon ni rafiki yake kipenzi ni rafiki mpendwa kabisa wa paulo na paulo anamwandikia barua kwa ajili ya zima la msingi zaidi ilikuwa kuna ndugu anayeitwa esm na inaonekana s alikuwa ni m wa, wa filemoni ama mfanyakazi wa filemoni na unavyosoma stori hii unaona kana kwamba e, onesimo alitoroka hakuaga hakuondoka vizuri kwao akaenda akaambatana na paulo na baada ya kukaa na paulo <coughs> paulo anasema sasa nataka onesimo arudi k anamwandikia flmm filemoni, filemoni nakuomba umpokee onesimo lakini safarii usimpokee onesimo nesmo kama mtumwa tena lakini mpokee kama ndugu katika kristo na kama s kuna chochote alisababisha kwa maana ya uharibifu ama upotevu basi hebu naomba tia kwenye akaunti yangu mimi nitakapokuja nitakulipa na kufuatana na unavosoma maelezo ya, ya waraka huu tunaona kwamba huyu filemoni alikuwa ni mtu maarufu lakini pia alikuwa ni mtu mkarimu alikuwa ni mtu ambaye pia ameruhusu kanisa likutanike nyumbani kwake ksiotu kwa amba kwa ni mtm ia ni mkarimu ni mtu mashuhuri lakini pia ni mtu alikuwa anampenda kristo kwa hayo ndio mazingira ambayo paulo anaandika barua ti labda na nyaraka nyingine paulo anaandika barua hii kwa mkono wake mwenyewe nyingine ziikuwa zinaandikwa anawasomea anawatamkia watu dictation alafu mwisho ndo ana saini mwenyewe lakini hii ameandika kwa mkono wake mwenyewe kwa hiyo inakuonyesha kabisa kwamba walikuwa wameshibana na filemoni baada ya kusema hayo sasa nataka tuende basi tuangalie mambo machache pale kwenye hii barua yake kuna mambo kadhaa ya kujifunza ambayo naamini kabisa yatatusaidia yatatujenga yatatuimarisha bwana yesu asifiwe okay tene tunaanza ule mlango wa kwanza mlango wa kwanza filemoni iko ni mlango mmoja tuca anaanza mstari wa kwanza anasema paulo mfungwa wa kristo yesu na timotheo aliye ndugu yetu kwa filemoni mpendwa wetu mtendakazi pamoja nasi kwanza, mpaka anza tupzipaaanza kitu cha kwanza kwanzaanaema amba ni mfungwa wa kristo inawezekana yes, ni mfungwa kwa sababu pia alikuwa anakamatwa mara kwa mara na kuwekwa ndani lakini pia ni mfungwa kwa maanaya kama asnajua nini mimi siko huru tena baada ya kumpokea kristo nimeamua maisha yangu yote ku kwa kila siku ni kwa ajili ya kwa anakifanya mimi tuko nasema, paulo wa yesu na timotheo aliye ndugu yetu alafu nasema, kwa filemoni mpendwa wetu mtendakazi amndwawetu mtndakai pojaa n ni, ni, ni, ni tu, tu, mtendakazi mtenda mtenda mtenda lakini pia na filemoni naye ni mtendakazi na natamani kana kwamba wakristo wote tunguua tuko namna hii kwamba baada ya kuzaliwa mara ya pili sio tu kwamba okay bwana yesu wasifiwe moja nizungumze tu kwa upendo na furaha na amani kabisa haleluya sikiliza kuna wakristo wengi tangu wameokoka tangu wamezaliwa mara ya pili kazi yao wanaenda kanisani ni ku, ku, ku, ku, kujaza mabenchi tu ama kujaza viti hana hana hana mchango mwingine wowote hafanyi shughuli nyingine yyote katika kanisa katika kuujenga mwili wa kristo katika lolote zaidi ya kuhudhuria kanisani na ukimuuliza nakwambia natoa sadaka kwao ni kama vile kwasabu, kwasabu nalipa, kwasabu ela, basmi, Ko, anasema, kwa sababu nalipa kwa sababu nnatoa hela nni basi mi natakiwa tu kukaa hivihvi kwao anasema kwa filemoni mpendwa wetu mtendakazi pamoja na sasa ebu tne tuame kidogo tukaangalia tukangaliaa zungumza tendakazi anamaanisha nii tne kwenye wakorinto wa kwanza wa korintho wa kwanza alafu mlango ule wa tatu na tutaanza ule mstari wa tisa lakini uh, nitaomba onisome huo mstari wa tisa kwenye bibilia tafsiri, tafsiri ya neno kumbuka anasema mt- filemoni mpendo wetu mtendakazi pamoja nasi na sasa ikia anavosema wa korintho wa kwanza t ts katika tafsiri ya neno anasema kwa kuwa huyu ni paulo anaandika anasema kwa kuwa sisi tu watendakazi pamoja na mungu ninyi ni shamba la mungu jengo la mungu kwahiyo anasema sisi ni watendakazi pamoja na mungu kwa nini kwa sababu ninyi ni shamba la mungu ninyi ni jengo la mungu sasa <laughs> kuna mambo mawili hapa na haya mambo ni xsup kabisa ikama nataka tuiangalie kwa hiyo paulo anasema kwamba uh, mimi ni mtendakazi pamoja na mungu kanavyosema filemoni mpendwo wetu mtendakazi mwenzetu manake anasema kwamba mtendakazi mwenzetu anayetenda kazi pamoja na mungu na nikuulize wewe kabla tujapiga hatua kwanza je na wewe ni mtendakazi pamoja na mungu ama natd manake okay sasa nataka kuweka vitu kadhaa lakini tuwelewane tu kwenye kwenye ulimwengu wa roho hakunaga katikati hakuna nyutro huwezi ukasema kwamba mimi niko nutr ndio maana ukisoma kwenye ufunuo mlango watatu bwana yesu anasema wazi, wazi kabisa labda tutarudi tena hapa na nakupeleka sehemu nyingi lingine sio mbaya ndio tunasoma bibilia bwana eh? nakupa mazoezi ya kusoma bibilia najua wengi jumapili huwa wampati nafasi ya kusoma bibilia unasomea mstari mmoja halafu inakuwa ndo imeishia hapo hapo kwa hiyo ukija huku tunajaribu kukupa mistari ya, ya ya kutosha okay anasema ukienda kwenye kwenye ufunuo mlango wa watatu utaona bwana yesu anazungumza habari ya ya kwamba chagua chagua chagua kama unataka kuwa moto ama unataka kuwa vuguvugu vugu, am, am, moto ama baridi anasema ukiwa ukiwa vuguvugu vugu atakutapika sasa manake nini maana yake ni kwamba chagua kambi nataka katika ulimwengu tauoesha akatika ulimwenguaakuna kambi lakini zaidi ya yote nataka twende kwenye sehemu nzuri tatuonyesha hapa alafu tutajibu swali kumbuka swali ialokuliza ni hili wewe ni mtendakazi na mungu kama wewe sio mtenda kazi pamoja na mungu then wewe unatenda kazi na nani na nimekwambia kwamba kuna kambi mbili kaio nataka tuni matendo ametuma ishiri na sita alafu mstari ule wa, wa, wa kumi na zaza mstari wa kumi na sita wakati bwana yesu amemtokea paulo alafu anazungumza anasema hivyi utasoma mpaka mstari ule wa kumi na nane anasema lakini inuka bwanawesi wanamwambia paulo inuka usimame kwa miguu yako maana nimekutokea kwa sababu hii ni kuweke wewe uwe mtumishi na shahidi mtumishi ama mtendakazi na shahidi wa mambo haya uliyoyaona na wa mambo ambayo katika hayo nitajidhihirisha kwako nikikuokoa na watu wako na watu wa mataifa ambao nakutuma kwao 1nn uwafumbue macho yao na kuwageuza sikiliza kuwageuza waiache giza na kuelekea nuru kwa kwahio inamaana una giza na una nuru waziache na nguvu za shetani na kumwelekea mungu Kisi, kwa hiyo unaona tuna edha una giza nuru nguvu za shetani nguvu za mungu kwa hiyo ake ni kwamba wewe kama hautendi kazi na mungu kama wewe sio mtendakazi pamoja na mungu basi automatikal wewe ni mtendakazi pamoja na ibilisi hakuna hakuhakunau hakuna neutral ground hakuna katikati uweze kusema mimi siko upande wa mungu wala siko upande wa ibilisi hakunaga hiyo usiku mchana kicheko kilio uzima mauti baraka laana ndivo, ndo sisi mungu ambao ameweka huwezi ukasema niko t na watu wengi sana wana, wanafikiria kwamba wako nyutro, lakini ilihali kama hujachagua kuwa upande wa mungu kama n kuwa mtendakazi na mungu nakufanya wewe uw chini uwe mtendakazi pamoja na ibilisi uwe mtendakazi pamoja na shetani ue, ue, ue, uko upande wa giza na wala sio upande wa nuru kwa lugha nyingine kama haushiriki kuhakikisha nuru ya kristo inasonga mbele ni kwamba unasaidia giza liendelee kutawala na kwa mania, automi- matkale inakufanya wewe huwe mtumishi wa giza sa mwalimu maneno magumu sana hayo ni kwa sababu nakupenda nakushtua tu <laughs> kama haushiriki katika kuhakikisha kwamba ufalme wa mungu unasonga mbele maanaake ni kwamba unasaidia ufalme wa giza uendelee kubakia na uendelee kutawala katika ile eneo na kwa sababu hiyo wewe hauko upande wa mungu uko upande wa, wa shetani mojoja msha nyingine tende kwenye luka 1i namoj mstari wa ishirini Aman taruhkan kedua-duanya Pertama Aman ni Dia beli kedua-duanya Yang kali itu Ya Ehem Na, shirini, ili tuweze kupata context, mpaka shina, tatu. Luka moja, shirini, mpaka luka yesu alikuwa ametoa pepo pepo anatumia nguvu za giza anasema lakini ikiwa natoa kwa kidole cha mungu basi wa aaaafaaalndao maa mtu mwenye nguvu aliyejifunga silaha zake ailindapo nyumba yake vitu vyake visalama lakini mtu mwenye nguvu kuliko atakapomwendea na kumshinda amnyang'anya silaha zake zote alizokuwa akizitegemea na kuyagawanya mateka yake mtu ambaye si pamoja nami kinyume changu na mtu usanya pamoja nami unaona rafiki so na kabisa kama haukusanyi na mimi unatawanya kitendo cha wewe kuto kuingia kazini na kuakisha kwamba kwa unakusanya pamoja na yesu maanaake ni kwamba unatawanya uh, unalisikia ambaunatawanyaunaliski rafiki kama haukusanyi pamoja na yesu unatawanya Kasa ukiwa na kichwani ukiwa na hilo kichwani turudi pale kwenye waorinto waanz sasa t alafu tukasoma ule mstari pale kumbuka nimekwambia tunasoma kutoka kwenye bibilia tafsiri ya neno anasema anasema hivi kwa kuwa sisi tu watendakazi pamoja na mungu ninyi ni shamba la mungu jengo la mungu sasa kwenye dhana ya shamba la mungu kwenye dhana ya shamba la mungu kuna mambo kadhaa ya kuzungumza kutakuzungumza habari ya jengo lakini nianze na la dhana yaal anasema sisi ni watendakazi pamoja na mungu na ninyi ni shamba la mungu words, kwa malendo mengine siwatendakazi pamoja na mungu katika shamba la mungu sasa kwa yu, filemoni alikuwa ni mtenda kazi mwenzao kwa lugha nyingine filemoni alikuwa akitenda kazi pamoja na mungu katika shamba la mungu hilo swala la shamba la mungu linakujaji tende kwenye matayo t 35 matayo t mistari kadhaa mpaka na yesu alikuwa akizunguka katika miji yote na vijiji akifundisha katika masinagogi yao na kuubiri habari njema ya ufalme na kuponya magonjwa yote na udhaifu wa kila aina na alipowaona makutano aliwahurumia sababu walikuwa wamechoka na kutawanyika kama kondoo wasio na mchungaji ndipo alipowaambia wanafunzi wake mavuno ni mengi na napatikana wapi katika shamba mavuno ni mengi lakini watendakazi ni wachache eh? mavuno ni mengi lakini watendakazi ni wachache basi mombeni bwana wa mavuno mavuno apeleke watendakazi katika wamavuno apelke paulo anasema sisi ni watendakazi pamoja na mungu tunafanya kazi katika shamba la mungu bwana yesu anakuja mng kwamba anaangalia makutano ya israeli kwamba wanakwenda kama aanakeda mandwasia na mchungaji anasema mavuno ni mengi lakini watendakazi ni wachache bwana wa mavuno apeleke wamaunoale katika mavuno yake na bwana wa mavuno apa tunafahamu ni roho mtakatifu kwamba apeleke watu watakaoingia katika ulimwengu na kuhakikisha kwamba wanavuna nafsi na kuzileta ndani ya ufalme wa mungu na bwana yesu anasema kama haukusanyi pamoja naye maanake nikamba unatawanya kama hausababishi nafsi za watu kuingia ndani ya ufalme wa mungu kwao kukaa nyuto kukaa kima maanaake niaa unatawanya kama unanisikiliza na haufundishi neno hauhubiri njili hauambii wengine wala haushiriki kwa mapato yako kuhakikisha kwamba injili inili inasonga mbele maana ake wewe huko kinyume na kristo na wewe unatawanya badala ya kukusanya kwao hakuna nuto katika ulimwengu wa roho eidha huko upande wa nuru ama upande wa giza uko upande wa mungu ama upande wa shetani ama unakusanya mavuno na kuyaleta ghalani ama unasababisha mavuno kutawanyika kwao hakuna neutral my friend sijui kawa nanyelewa rafiki inachokizungumza na ndio maana ya mtendakazi tunakwenda sawasawa ndio maana mtendakazi kwahio nikuulize swali wewe rafiki unanisikiliza unasema sasa mwalimu nitegemea kwamba ya asali asali ndo tamtamu wenyewe nakupa ya kristo nataka nikusaidie ili mwisho wa siku utakaposimama kwenye kiti cha enzi cha kristo usikutani na saprisi <laughs> tuko sawasawa kwa hiyo anasema kama haukusanyi unatawanya kwa lugha nyingine kama hauingii katika shamba la bwana na kuakisha mavuno yanakuja galani kwamba nafsi zinaokolewa zinatoka katika ufalme wa giza na kuingia katika ufalme wa mwana wa pendo la mungu maanaake ni kwamba wewe unatawanya wewe ni mharibifu wewe ni mtawanyaji sasa wewe mwenyewe rafiki ndo unaweza ukajipima nikuulize muda wako unaotumiaje katika kutenda kazi na mungu nikuulize nguvu zako ulizopewa na mungu unazitumiaje katika kutenda kazi na mungu ni kuulize fedha zako ama uchumi wako uliopewa ambao mungu amekubariki na kipato kipato chako unakitumiaje katika kuwa mtendakazi pamoja na mungu ni kuulize maombi yako unaoyafanya unayatumiaje katika kuakisha kuwa wewe ni mtendakazi na mungu ama unajiombea wewe tu baba katika jina la yesu kristo naomba kwa ajili yangu mimi kwa ajili ya mke wangu kwa ajili ya mtoto wangu na kwa ajili ya mdogo wake m sisi wanne tu imetosha ama unatumiaje maombi yako unatumiaje mda wako unatumiaje nguvu zako unatumiaje fedha zako unazitumia nini kuwa mtendakazi pamoja na mungu ama unasema mimi niko nyutro. kazi yangu mi nitakamata bibilia na kitabu cha nyimbo taka kwenye nitaelekea kanisani jumapili nikifika ntaambia tufungue tuimbe nitaimba ama tutapiga makofi pambio, mikono juu nitasema haleluya haleluya nitachukua hela hapo ntachukuaelaontaa kwenye kis, kis, kis, pale nani sijui mchango mchango wa na wa pa siju mchangnna nimemaliza unaendeshaje maisha yako rafiki bwana yesu anasema mavuno ni mengi watendakazi ni wachache je leo hii huko tayari kuitikia huo wito kwa kufanya maamuzi kwamba utakuwa mtendakazi pamoja na mungu katika shamba lake utakuwa mtendakazi pamoja na kristo kwamba utamruhusu kristo atumie mwili wako ili kuweza kufikia nafsi za watu wengine mamia kwa maelfu ya watu ambao wanakwenda jehana mnakwenda kuungua milele kila siku je huko tayari kwamba kutumika na kristo na mungu ili kuwafikia wengine ambao wako katika magonjwa na katika nakatika ili waweze kuponywa na kufunguliwa lakini hatua ya kwanza unaanza nayo rafiki kabla ya mambo yote ni kumpokea yesu kristo kuwa bwana wa maisha yako kama ujazaliwa mara ya pili kfanya maombi yafuatayo sema mungu wa mbinguni naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhami zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na akiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana mwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu na tafiki nakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu jina langu naitwa la huruma gadi tukusane kesho muda na wakati kama huu yesu ni kristo na bwana chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huko kupatia ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo atatambisha ibilisi majini mizimu mizimupepo chafu pamoja na wachawi, na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kaa mikono yakouna ngoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upendo wa shilingiuig6 س م تان م مبل اربن مبل او سفول س سب م ان مبل اربن مبل umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika aplcas pamoja na kuigoaast kwa maswali maombezi Amakufunguli kutoka katika zusung balim bali debilis. SupigiSin number. in the in the