vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli hili ndio swali kubwa ambalo wakristo wengi wanalo kila mara napozunguka ama mtu anapiga simu ama nimekwenda kufanya semi na mahali ama mtu amekuja anahitaji maombi naambia he nini anasema mwalimu shida ni kwenye uchumi wangu tatizo ni uchumi wangu na shida kwenye uchumi wangu naomba niombee uchumi naomba niombee uchumi uchumi uchumi uchumichumi sasa sijui kama wanajua anaezungumza uchumi anamaanisha nini lakini kila mtu ni uchumi uchumiuchumi uchumi, uchumi, uchumi. pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka rafiki kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli um, tuna tunaanza somo jipya siku hi ya leo somo linalosema uh, tatizo ni nini katika uchumi wangu tatizo ni nini katika uchumi wangu kimsingi ukifuatilia ma- maisha ya wakristo wengi uh, sio tu kwamba uh, wamejaa chang- wana changamoto za kutosha na za kupindukia katika uchumi wao lakini pia wana maswali ya kutosha kuhusu huyu mungu wa biblia kwamba wanaangalia jinsi alivyokuwa wakienenda na wakina abrahamu isaka na yakobo na wakina daudi na solomoni jinsi ambavyo ao watu walikuwa matajiri wa wakupindukia wakina ayubu alafu wanaangalia maisha ya kwao binafsi wanaona mbona wavifananii na hivyo wana maswali ya kutosha kwa hiyo tunataka katika uh, fundisho hili tujaribu kuangalia tatizo ni nini na ufumbuzi wake ni nini kwamba mimi kama mkristo natakiwa nienende, nienende, nienende vipi ili uchumi wangu uweze kukaa sawasawa lakini kabla ya kuanza kuchambua hilo basi nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya video tunapatikana katika youtube eh, chaneli yetu inakwenda kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe lakini pia utakapoangalia video yote tunaomba uweze kulike pamoja na kushare na kama ungependa kupata mafundisho aya kwa njia sauti kwa maana ya audio tunapatikana katika katika google podcast katika apple podcast na katika spotify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote usisaau kushea na watu wengine kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia whatsapp ama telegram basi unaweza ukatuba ujumbe mfupi tu ukasema ni unge katika namba 789242789 t5 sufuri sufuri 2l 4 nawe utaunganishwa usisahau pia kwamba tunapatikana katika whatsapp na katika instagram nako pia tunakwenda kwa jina la mwalimu huru na daenda, utapata mafundisho ya sauti baada ataataafho aaaauma ayo nitoe huani zaatikakiamasisha wengie awzkua aaa yaanza l ikukaibishe akue ongea na mafundisho mafundisho ya ya kristo na na na na umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza nasema asante sana kwa rako, asante sana kwa kwa kwa kwa upendo wako wako uaminifu kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza nikukaribishe nikupe ni ongera na pili ni angalizo dogo tu kwamba kuyasikia na kwa sababu hiyo utakaposikia kitu na kile ambacho unakifahamu ama na kile ambacho unakiamini badala ya kukasirika na kuzima redio ama kutoka katika grupu tafadhali nipya siku tatu mflulizi uweze kusikiliza kumbuka kwenye mafundisho ya kristo tunamfundisha mkristo aweze kuishi kwa imani ndani ya ufalme wa mungu ufalme ambao ameingia kwa sababu ya uhusiano wake na mungu kupitia agano jipya la bwana na mokozi wetu yesu kristo kwa hicho ndicho ambacho tunakifanya na ndio maana mafundisho yote yanakuwa o tofauti of na mafundisho mengine kwa sababu mafundisho mengi zaidi yamejikita katika torati na sheria ya musa ambae ndo... umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi na timu yangu lakini kwa ajili ya wasikilizaji wa vipidi vya neema na kweli tunasema asante sana kwa maombi yako maombi yako yanaleta tofauti kubwa kabisa tunashukuru tunasema asante endelea kuwa mwaminifu usichoke na unapoomba omba sasa waefeso mlango wa mstari aal atimuyakoom l uelekeza na kweli vipi kuhusu na na timu yako omba kama vile mwisho nitoe shukrani kwaoambao umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwa mapato yako ya kila mwezi umeamua kushiriki ili kuhakikisha injili inasonga mbele na nikiwa katika hilo niseme ni tu kwamba <coughs> inawezekana unanisikiliza na kwenye mkoa ambao unatokea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli hajafika na labda ndani mwako unasikia msukumo kwamba vipindi vingefika kitu ambacho naweza nikakushauri ni jambo hili tafuta watu wachache uwaorganizi alafu mwende kwenye radio station mkubaliane na radio station alafu mwanze kulipia hizo garama alafu mimi na timu yangu tutapeleka vipindi ko ninyi fedha ambazo mtakuwa mmezikusanya mtalipa moja kwa moja katika distion baada ya kututumia sisi na sisi kazi yetu takuwa ni kupeleka vipindi moja kwa moja tukifanya hivyo inakuwa imetupunguzia sisi mzigo rafiki saw maanaake ni kwamba wengine sio tu tua wengine hawajui tu sio uio ni changamoto kusimama katika imani kwajili ya kupata hela kwajili ya redio lakini pia tengie tunapata tunaonekana so, kama tunafundisha kwenye redio ili tupate fedha kwa hiyo tukipata watu ambao watalipa moja kwa moja katika radio station na sisi kazi yetu ikawa ni kupeleka vipindi itatusaidia mno mm, kwa hiyo inawezekana wewe ni mmojawapo kati ya hao ambao unapata huo msukumo naenda kwenye redin ya mkoa wako ulizia gharama ni shilingi ngapi alafu watu wa sehemu yako hiyo alafu mnalipa kwenye redio si tunapeleka vipindi moja kwa moja kwao mambo yanakuwa safi kabisa baada ya kusema hayo basi nataka tuanze sasa somo letu jipya ambalo tumeliita tatizo ni nini katika uchumi wangu hili haya ndo maswali ambayo ama hili ndio swali kubwa ambalo wakristo wengi wanalo kila mara napozunguka ama mtu anapiga simu ama nimekenda kufanya seemina mahali ama mtu amekuja anahitaji maombi naambia nini anasema mwalimu shida ni kwenye uchumi wangu tatizo ni uchumi wangu na shida kwenye uchumi wangu naomba niombee uchumi naomba niombee uchumi uchumi uchumi uchumi, uchumi. sasa kama wanajua uchumi uchumianamaanisha nini lakini kila mtu ni uchumi uchumi uchumi uchumi na changamoto tunayopata saa nyingine ni kwamba tunapoanza kufundisha sasa ili ili watu waweze kusimama sawasawa na vile ambavyo mungu ameelekeza wa na waweze ku, kuwa na, na ustawi na mafanikio katika eneo hili la uchumi eni kuna wengine wananyunyuka wanatupiga vita wanasema kwamba eneo la fedha na uchumi sio la muhimu wanakataa sio la muhimu lamhimu watu kuhusu uzima wa milele watu kuhusu kukana. lakini wanasahau kwamba asilimia sabini ya mafundisho ya bwana yesu yalikuwa yamejikita katika fedha 70% asilimia sabin kwa nini kwa sababu eneo la fedha na uchumi ni eneo ambalo linagusa maisha ya kila mtu maisha ya kila siku nitakuambia kitu kingine ambacho labda labdaujawai kutafakari tatizo nambari moja linalochangia ama kitu nambari moja kinachochangia kuleta matatizo katika ndoa ndoa zote lakini na haswa ndoa za watu waliokoka ni eneo la fedha na uchumi kuheshimiana na kudharauliana ndani ya nyumba ni kwa sababu ya eneo la fedha na uchumi hili ni tatizo nambari moja watasingizia vitu vingine vyote lakini ukikaa ukabanana na watu mwisho wa siku utakuta katika ile eneo hapo mwanaume anahisi ukikaahaheshim ndani ya nyumba kwa sababu ya fedha na uchumi kwamba yuko duni mwanamke anaona mwanaume ni suruali tu anakitu kingine chochote kwa sababu haleti mahitaji ndani ya nyumba kuna dharau za kila aina na ni eneo ambalo limekuwa ni changamoto na kwa bahati mbaya kwenye kanisa tunaogopa kulizungumzia ni eneo ambalo kwa lugha ya kiingereza wanasema ni tabuu kwamba ni mwiko kulizungumzia na akitokea mtu yeyote akaanza kulizungumzia anaonekana huyu amepotoka lakini kwa bahati mbaya zaidi pia ni eneo ambalo pia limechezewa mno limekuwa abused na watumishi wengi na kwa maana hiyo wameharibu maisha ya watu na yote hii ni kwa sababu wakristo pia hawana maarifa hawajui mungu anasema nini hawafahamu mungu ameweka utaratibu gani kuhusu kukutana na mahitaji yao kushughulika na uchumi wao sasa neno uchumi kwenye bibilia ya miriam webster dik, ya, ya, msori, kwenye dictionary ya miriam webster yan kamusi ya miriam webster ntasoma tafsiri aliotoa kwa lugha ya kiingereza alafu ttaweka kwa lugha ya kiswahili alafutakua tumepata picha nzuri anasema hivi economy anasema the process system by which goods and services are produced sold and boat in a country or region anasema kwamba ni utaratibu au mfumo wa upatikanaji wa bidhaa ama ema ni, ni, ni, ni, ni, ni utaratibu au mfumo ambao bidhaa na huduma zinazalishwa zinauzwa na zinapatikana ama zinanunuliwa katika nchi au ukanda fulani kwa lugha nyepesi ungesema kwamba tunapozungumzia uchumi tunazungumzia ni utaratibu au mfumo wa upatikanaji wa bidhaa au huduma upatikanaji kwa maana ya uzalishaji lakini upatikanaji kwa maana ya matumizi kwao hiyo ndo tafsiri fupi ya neno uchumi kwamba tunapataje bidhaa zetu tunapataje huduma zetu tuko sawasawa na hili limekuwa ni changamoto kwenye maisha ya watu ko nataka tulijibu kibibilia sasa tuanze taratibu swali linakuja la msingi kwa mfano moja nikusomee mstari mmoja twende kwenye yeremia alafu tutakuwa tumeanza vizuri yeremia mlango wa ishir ti ni mstari ambao tunafahamu lakini nataka tuusome tu sio mbaya yeremia mlango wa ishirati msaula wa kumina moja yeremia shira ti 1umi namoja anasema hivi Oh, ro, ro, ro, ro, ro. anasema uh, nikisoma kenye bibilia neno anasema kwa maana huyu ni mungu anasema kwa maana ninajua mipango nilionayo kwa ajili yenu asema bwana ni mipango ya kuwafanikisha na wala si ya kuwadhuru ni mipango ya kuwapa tumaini katika siku zijazo kao mungu anasema mipango alionayo juu yetu ni kutufanikisha actually nikisoma kwenye bibilia ya new international version niv anasema for for i i know the plans I have for you najua mipango ilionayo yako the alteod asema bwana to prosper you and not to nooa mipango ya kukustawisha na wala sio ya kukudhuru kwa hiyo mungu anataka mimi na wewe tufanikiwe na kustawi katika maeneo yote twende pia kwenye, kwenye waraka wat, watatu wa yohana mlango ule wa kwanza na mstari ule wa pili halafu usikie jinsi ambavyo anasema of course nikisoakonya nene anasema hivi mpendwa naomba ufanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya njema kama vile nafsi yako ifanikiwavyo ama roho ifanikiwavyo ifanikiwa kwenye araofaafsifanikiwavyo enyeamaanaomba kwamba ustawi katika vitu vyote ama katika mambo yote ao anasema kwamba mpenzi naomba ufanikiwe na kustawi katika maeneo yote katika mambo yote na kuwa na afya kama vile nafsi yako inavyofanikiwa na kustawi kwaio kwa kifupi mipango alionayo mungu juu ya watu wake ni mipango ya kuwafanikisha na kuwastawisha kwa sababu mungu mapenzi yake ni kwamba kila mtu anatakiwa kufanikiwa na kustawi na kuwa na afya kama vile nafsi yake inavyostawi na kufanikiwa hiyo ndio mipango ya mungu sasa swali linakuja kama hai, hai, huo ndio mpango wa mungu kwa kila mtu ambaye analiitia jina lake inakuwaje basi tunaposoma kwenye bibilia kwa mfano tukaenda kwenye agano la kale ukasoma habari za abrahamu ukasoma habari za isaka ukasoma habari za yakobo ukasoma habari za yusufu ukasoma habari za daudi ukasoma habari za solomon na wafalme wengine na watu wengine wengine kwamba inakuwaja walikuwa wamefanikiwa walikuwa wamestawi wana fedha wana dhahabu wana mifugo wana mashamba hawa watu awakuwae kuwa na shida ta siku moja inakuwaje kama mungu ni huyo huyo kama mungu ni huyo huyo huyo mungu aliyekuwa ni mungu wa abrahamu isaka na yakobo kama mungu huyo huyo aliekuwa ni mungu wa yesu kristo ndio mungu huyo huyo ambaye ni wakwangu mimi inakuwaje yesu pamoja na wengine wote walihudumiwa wakawa na ustawi wamefanikiwa vizuri mno hawana changamoto hizi tulizonazo na leo hii sisi mambo yanakuwa magumu hilo ndo swali ambayo walionalo na natkuambia kitu kimoja shida ni kwamba watu wengi hawajui tu kwamba swalazima mtumishi mmoja akasema swala la ustawi na swala la mafanikio hali hali halinini haliitikii yaani koke maombi hayawezi kusaidia ukastawi na kufanikiwa wala kufunga hakuwezi kusaidia ukastawi na kufanikiwa kwao utafunga mpaka tumbo litagusana na mgongo lakini hutakaa ufanikiwe kwa sababu kuna utaratibu ambao mungu ameuweka na kwa maana hiyo basi inavyoonekana nikisoma bibilia na ukisoma hao kwa mfano ukizungumzia abrahamu isaka na yakobo na daudi na solomoni na yusufu aa walikuwa wanaishi katika agano la kale na katika agano jipya tunaambiwa tunalo agano lililo bora zaidi lenye ahadi zilizo bora zaidi kwa mana mengine sisi wa agano jipya ambao tuna uhusiano na mungu kupitia yesu kristo tulitakiwa tustawi na kufanikiwa kuliko wale wakina abrahamu isaka na yakobo alikepo katika agano la kale lakini swali la msingi linakuja mbona mm, wao wanaonekana wako vizuri zaidi kuliko sisi leo hii na inawezekana wee unaenisikiliza na weo una changamoto zako na changamoto kumbuka zinapishana kuna mngine wakati mngine anaangaika kupata kupata hela ya chakula kuna mngine hela ya chakula sio tatizo kwake mngine tatizo lake ni hela ya kodi ya nyumba kuna mngine kodi ya nyumba sio tatizo kasababu ana nyumba ya kwake mwenyewe lakini kinachomsumbua ni ada ya watoto na kuna mgine nyumba sio tatizo chakula sio tatizo nyumba sio tatizo ada ya watoto sio tatizo lakini ana changamoto katika maeneo mengine kuna mambo ambayo anataka kuyafanya katika maisha yake lakini anamsumbua labda anataka kusaidia wazazi wake labda anataka kusaidia ndugu zake anataka kusaidia antusa kila mtu ana changamoto ya kwake ko kwa k- kunisikiliza alafu ukasema mii sina changamoto yote si kweli kwa wote tuna changamoto katika maeneo mbalimbali na ungekuwa unanisikiliza sa kasema mimi mwalimu mimi sina changamoto katika nani eneo e, la fedha na uchumi mmoja nitakupa ongera lakini mbili nitakuuza swali hili kama kweli hauna changamoto mbona hujanipigia simu na kusema mwalimu hii bili ya rediachanilipeii wa mwenyewe waambia watu wapumzike <laughs> haujafanya hivyo kwa sababu bado una changamoto kwa sababu unaogopa ukichukua dhamana ya kulipia gharama za injili kwa njia ya redio manake wanasema elaangu itaisha na kwa maana hiyo ulichonacho kwa lugha nyingine ni kwamba unaona kuwa hakitoshi kwa hiyo sote kwa pamoja tunahitaji kusikiliza na kujua okay utaratibu ukoje sasa kwa kuwa tunazungumzia eneo la uchumi na kama tulivyozungumza tukasema kwamba uchumi inavyotafsiriwa katika kamusi ni kwamba ni utaratibu au mfumo wa upatikanaji wa bidhaa na huduma neni unatakiwa tujiulize sisi kama wakristo sisi kama watu tuliozaliwa mara ya pili mungu ametuwekea utaratibu gani katika ama, wa kutuhudumia ktk ambao tunatakiwa kuufuata ama ametuwekea mfumo gani ambao tunatakiwa kuufuata ili kuweza kupata bidhaa na huduma ambazo tunazitaka mungu ameweka utaratibu gani na nikishajua utaratibu swali lingine la kujuliza ni hili nini faida za kufuata utaratibu au mfumo ambao mungu amenipa na nini hasara za kutokufuata utaratibu au mfumo ambao mungu ameniwekea wa kushughulika na uchumi wangu kijibu hayo maswali ninaamini kabisa sisi kama wakristo tutaingia katika hayo maisha ambayo mungu anasema mipango aliyonayo mipango ya kutufanikisha na kutustawisha mipango ya kutufanya sisi tuishi maisha ya utele hapa duniani kwa sababu ndicho ambacho anakuja kutuletea enewe anyway, anasema mimi nimekuja ili wawe na uzima na kisha wawe na huo uzima tele na uzima wa mungu ukitaka kupata picha yake angalia kuanzia wakinaadamu wakiwa bustani ya eden angalia watu wote ambao walikuwa na uhusiano na mungu wakina abrahamu isaka na yakobo hawa watu hawakuwa duni na kwa kuwa tuko katika hili eneo tuzungumze kitu kimoja watu wengi wakishasikia wanasema haa, unajua na watumishi wengine wa mahubiri vibaya wanasema kwamba ku, ku, ku, kupenda fedauenda kupenda fedha sio kupenda fedha fedha ni chanzo cha nini ccha nini kwamba fedha ni shina la maovu bibilia hajasema hivyo bibilia imesema kupenda fedha wote kwa namna moja manyingine tunaathiriwa na fedha katika maisha yetu kwa lugha nyingine fedha kuna namna moja manyingine inaathiri uchumi wetu sasa mungu ameweka utaratibu gani kwaio nataka niende moja kwa moja kwenye pointi alafu tutaliweka sawa na ntakuomba unisikilize kwa makini wakati unayazungumza haya nina uhakika utakaponisikiliza kwa makini na ukazingatia yale ambayo tutayazungumza hapa maisha yako ni lazima yabadilike moja kwa moja sasa nitasoma mistari ambayo tumeizoea lakini naamini roho mtakatifu ataipulizia pumzi yake na itatoka fresh itatoka katika upya katika akili zetu na katika mioyo yetu na macho na tema, Concena... La, maselam, saro, ya mioyo yetu yatafunguka tuweze kuona kwaiyo anasema tuende tuanze sana yeah, msariuo ngoja ngoja nisome mwingine twende kwenye luka kwani nini luka kumi na sit luka kumi na sita auka 6 bwana yesu anasema hivi hakuna mtumishi awezaye kutumikia mabwana wawili kwa maana ama atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali anasema hamuwezi kutumikia mungu na mali nikisoma kwenye bibilia ya, ya tku tafsiri ya kusoma kwa, kwa, kwa, kwa, kwa urahisi anasema hivi mtumwa hawezi kuwatumikia mabwana wawili wakati mmoja hata ninyi hamwezi, hamwezi? mtamchukia mmoja na kumpenda mwingine au utakuwa mwaminifu kwa mmoja na hautamjali mwingine pia huwezi kumtumikia mungu na pesa sasa bwana yesu anasema kwamba unaye mungu kwa upande mmoja unaye pesa kwa upande mwingine na tunazungumzia habari ya mungu na pesa kwa sababu gani kwa sababu mungu ana nguvu ya kukuhudumia wewe lakini pia pesa nayo ina nguvu na ni very interesting vees yaninsemeje inavutia kuona kwamba bwana yesu anachukua mungu anamweka kwenye levo moja anafananisha mungu na fedha kwenye habari ya kutumikia na kuabudu anaweka mungu na fedha na yesu kumbuka alikuwa ni mungu kwao anatoambia kwamba kitu pekee kinachoshindana na mungu ni fedha wala hajasema shetani ndio ndomaana pia anasema shina moja la maovu ni kupenda fedha wala hajasema shetani kupenda fedha fedha sio mbaya lakini je unatumikia nini ukiitumikia fedha unajiingiza kwenye matatizo tunakwenda sawa sasa kama nilivyosema fedha ina nguvu akiingia mtu mwenye fedha mahali watu wote wanasimama mtu mwenye fedha akimwiza mtu mwingine si, kuna heshima kwamba kuna nguvu inaambatana na fedha feda, feda inakupakama ch- una fedha unaweza unazakapata chochote unachokitaka ndio maana kuna wengine leo ho wanatumia fedha kununua haki pamoja na kwamba sio haki yake kushinda lakini kwa kuwa ana fedha ananunua Tuna, tunafahamu hizo stori ziko nyingi tu kwaio fedha ina nguvu kama vile ambavyo mungu ana nguvu sasa swali linakuja ni hili kwenye uchumi wako nani ambaye ana ushawishi katika maisha yako je maisha yako yanashawishiwa na nguvu ya mungu ambao tunaita ni ufalme wa mungu ama maisha yako yanashawishiwa na nguvu ya fedha kwa lugha nyingine nani mwenye sauti ya mwisho mungu na nguvu zake ama fedha na nguvu zake nani ni bosi nani ni mtawala sasa tukiwa na hiyo kichwani nikusomea mstari mmoja u takwa tumefikia mwisho tandae kipindi kinachokuja tuende kwenye kumbukumbu la torati mlango wa nane alafu nitasoma mstari wa, wa kumi na nane hadi wa kumi na tisa alafu tutapozi patendae kipindi kijacho anasema hivi mungu anasema bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara gano lake alilowapa baba zako kama hivi leo lakini itakuwa kumi natisa kama ukimsahau bwana mungu wako na kuiandama miungu mingine na tunafahamu ukusoma kwenye kutoka ishi itt anazungumzia miungu ya fedha na dhahabu na kuitumikia neno kutumikia na kuitumikia na kuiabudu na washuhudia leo ya kuwa mtaangamia bila shaka kwa hiyo mungu anaweka wazi anasema ukinitumikia mimi ukaniabudu mimi nitakupa nguvu za kupata utajiri nguvu za kustawi na kufanikiwa lakini kama utatumikia na kuabudu miungu mingine kwa tana, na tunafahamu kufuatana na ma, ma, maelekezo ya yesu anazungumzia fedha ama mali na fedha maanaake anasema hakika uta, utaangamia ko kama hivi una changamoto ya fedha na uchumi katika maisha yako sala la kujuliza ni hili changamoto ya uchumi unayopata je katika maisha yako tegemeo lako nani unategemea mungu na nguvu zake ama unategemea fedha na nguvu zake kama unategemea fedha na nguvu zake tayari wanae amesema utaangamia mungu amesema utaangamia kwa hakika na kama mnamtegemea mungu nakukkisha na nguvu zake mambo yako sasa sa ni safi katia uchumiwako na nainawezekana unanisikiliza hivi mungu sio bwana na mwokozi wa maisha yako kwaio nikupe nafasi ya kumpokea yesu kristo leo hio sema bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwaona mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu tuane kesho muda na wakati kama huu wakatikamahuji nagnaita urumagadi yesu ni kristo abana chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huku ushindi na ulinzi kupitia maneno yako maneno ambayo atatambisha ibilisi majini mizimu mizimupepo Fupa, na, na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi mikono kaamikono yakounangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa o sadaka yako ya upendo wa shilingiskupigasb s bbs audi م تان م مبل اربن مبل او سفول س سب م ان مبل اربن مبل umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika aplcas pamoja na kuigoaast kwa maswali maombezi Ama am kutoka to talk about the importance of number. importance of the the the