vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli tunavyozungumza agano la kale tunazungumzia amri kumi ambazo ziliandikwa juu ya mbao mbili za mawe ambazo walipewa israeli na tunapozungumza agano jipya tunazungumza lile agano ambalo tulipata tu, li, tu, kupitia kufa na kufuka kwa bwana wetu yesu kristo kwa hiyo agano la kale ni amri kumi kama tulivyoona katika kumbukumbu la thorati43 na agano jipya maanaake ni agano ambalo tumeliingia kupitia damu ya yesu kristo kupitia kumwagika kwa damu ya yesu kristo popote pale ulipo rafiki ni nakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa hurumagadi ni nafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo anataka kuzungumza nasi kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku munda na wakati kama huu yakiwa yna lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uweo unanisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako ku rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ku, ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu jipya ambalo tumelianza hichi ni kipindi cha pili somo linasema uh, uh, tatizo ni nini katika uchumi wangu wakristo wengi wamekuwa wana matatizo katika eneo la uchumi wamekuwa wana shida katika maisha ya kila siku wamekuwa wanapata changamoto kueza kukutana na mahitaji yao ama kufanya shughuli zao za maendeleo na wamekuwa wana maswali kwamba yule mungu wa bibilia yuko wapi mbona simuone katika uchumi wangu mungu ambaye tajirisha na kustawisha wakina abrahamu isaka na yakobo wakina daudi wakina solomoni yesu mwenyewe pamoja na wakina yuko mitum kinaukahuyu yu mngu moa mngu nayemsoma kwenye bibilia ni mmoja lakini kiangalia katika maisha maishayanu kila siku nachokiona kwamba mii na mungu mwingine ni maswali wengine wanauliza waziwazi wengine hawathubutu kuuliza wanakaa nayo maswali wanaumia ndani ndio ambayo tunajaribu kujibu katika hili ambalo tumelianza siku ya jana ama kipindi kilichopita na atlaap o tutaendelea nalo nami naamini mpaka tunafika mwisho wa mfululizo wa somo hili basi utakuwa umepata majibu yako utakuwa umeweza kuona wazi nawe utafanya maamuzi ya kurekebisha yale maeneo ambayo yanataa kurekebishwa kumbuka tu mafundisho hayo pia yanapatikana katikanaezana eneajina la mwalimrumagadi lakini pia anapatikana kwa njia ya unawezaena enye aa waumaadi na kma ungependa uata mafundisho ao kwanjiwaaa anaishwa nitoe shukrani za dhati kwow mekuwa ukisikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kila itapo leo asante sana kwa uaminifu wako asante pia kwa kuhamasisha wengine ili waweze kusikiliza na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza basi mmoja nikupe karibu na nikupe ongera kwa sababu ya kukutana na mafundisho ya kristo lakini mbili nikupe angalizo dogo tu kwamba mafundisho ya kristo ni tofauti na mafundisho ambao kuyasikia na na kwa sababu hiyo yatakapoleta mgongano yanapingana na kile ambacho unakifahamu kukiamini badala ya kukasirika na kuzima redio o kutoka gupu tafadhali nipya siku tatu mfululizo siku tatu zinatosha kabisa kumruhusu roho mtakatifu akashughulika na moyo wako na kukuvalisha miwani ya kristo ili uweze kuona kile ambacho mungu amekifanya kupitia kristo wao naamini siku tatu ukilipa zinatosha kabisa na na na na kama baada ya ya ya ya siku tatu kwa kwa kwa mafundisho basi kuachana kwenye kitu kingine shukrani za dhati pia pia kwako umekuwa ukifanya maombi maombi maombi ajili ya kwangu pamoja timu yangu nasema asante asante asante sana sana maombi yako maombi yako tofauti kubwa lakini kuomba wasikilizaji ya ya upendo wako unaomba waefeso ukiia natosha kaisafho ne ini mlango wa z 5 msar wa t hadi ule msara wa 11 na baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati pia kwako wewe ambao umefanya maamuzi na kujiomiti kwamba umekuwa n wa vipindi vya neema na kweli kwa na kwamba kila mwezi sarakako ya upendo umekuwa ukitoa ili kuhaikisha kwamba injili ya kristo inasonga mbele kwahio nikupe ongera sana niseme asante sana na kama haujafanya maamuzibasiakua wa vipindi vya neema na kweli basi nikutie moyo uweze kufanya namna hiyo na nitoe wito tena kwa mara nyingine inawezekana unanisikiliza na unafurahia mafundisho ya kristo haya lakini kwenye mkoa ambao unatokea kwenye eneo ambalo inatokea mafundisho ya kristo hayajafika bado bado una nafasi ya kujipanga wewe pamoja na ndugu jamaa na rafiki zako kwa pamoja mkaenda kwenye radio disthn ambayo inafika katika mkoa wenu <coughs> radio zile loko na mkaanza kulipa gharama ya vipindi sii tukapeleka vipindi si tutaandaa vipindi tutavipeleka pale ninyi mkalipa moja kwa moja kwa kufanya hivyo nakua menipunguzia mimi na timu yangu changamoto ya kukusanya ela nakenda kulipa kwenye redio ak umelipa moja kwa moja na sisi tunapeleka vipindi namna hiyo na basi njili ya kristo inasonga mbele baada ya kusema hayo basi nataka tupige hatua sasa, sasa tuendelee na somo letu Aa, kumbuka tu somo linasema kwamba Uh, tatizo ni nini katika uchumi wangu ni jana ni, ni, ni, nilianza tukazungumza neno uchumi nikakupa tafsiri kutoka kwenye kwenye Kwenye, biblia, sorry, kwenye kwenye biblia kamusi kamusi dictionary dictionary inaitwa inaitwa ni ya ya ya ya kiingereza kiingereza kiingereza kiingereza na neno neno neno kwa uchumi, kwa Reza, neno kwa kwa sababu uchumi lugha tuka wanasema economy economy anamaanisha nini tujikumbushe kidogo tutapiga atua hiyo anasema neno economy, kwa Reza, andasoma, Afrika, anasema kiswahili the process or system by which goods and services are produced sold And boat in a in country or iaun kwama anasema ni mchakato au mfumo aaoa ni utaratibu au mfumo ambao bidhaa huduma zinazalishwa zinauzwa na kununuliwa katika nchi ama katika eneo fulani na nikakwambia kwa sababu ya mazungumzo yetu kwa sababu ya kufanya mambo kwa urahisi tukisema kwamba uchumi basi ni utaratibu au mfumo wa upatikanaji wa bidhaa ama huduma na tunavyozungumzia upatikanaji tunazungumzia ni kuzalisha lakini pamoja na swala zima la kuuza na kununua tunakwenda sawasawa kwa hiyo hivyo ndo tunapomaanisha tunavozungumzia uchumi kwamba naposema uchumi wangu ama navyosema uchumi wa nchi ama navyosema uchumi wa kanisa ama navyosema uchumi wa familia maana yake tunamaanisha hivyo kwamba tunazungumzia utaratibu au mchakato au mfumo wa upatikanaji wa bidhaa au huduma ai tuko sawasawa sasa baada ya kusema hayo <coughs> kwa lugha nyingine kama hali yako ya uchumi ni nzuri maana yake ni kwamba uwezo wako wa kupata bidhaa pamoja na huduma utakuwa ni mwepesi utakuwa hauna shida kama hali yako uchumi wako ni duni basi uwezo wako wa kupata huduma au bidhaa utakuwa ni changamoto kwa lugha nyingine utakuwa uko nyuma kila siku utakuwa unaishi katika kiwango cha chini sio kiwango kile ambacho umekitaka na wengine nawasababisha pia wanaingia kwenye madeni makali sana na kiasi kwamba wanakosa raha wanashindwa kuishi na kwa maana maanayo kiwango sndd ya maisha inakuwa imeshuka chini iko chini tuko sawasawa sawa. sasa nianze ni <clears throat> kwa kusema jambo hili kwamba kama tunazungumzia swala la uchumi basi niseme hivi msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni mungu na nguvu zake au msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni wewe mwenyewe na nguvu ya fedha nitarudia tena msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni mungu na nguvu zake au wewe mwenyewe wewewe yani mwenyewe na nguvu za fedha kwa lugha nyingine Una, una, unaweza ukawa unaendesha maisha yako kwa kumtegemea mungu ama unaendesha maisha yako kwa kujitegemea wewe mwenyewe unapoendesha maisha yako kwa kumtegemea mungu maanaake ni kwamba unategemea nguvu zake ambazo zinatenda kazi kupitia ufalme wake na unapoendesha maisha kwa kujitegemea wewe mwenyewe maanaake ni kwamba unategemea shughuli unazozifanya na hivyo unategemea nguvu ya fedha na kwa maana hiyo masaa yote ambayo huko macho unakuwa eidha unawaza ama unafanya ili kuingiza fedha ndio kitu ambacho kinakusukuma kitu ambacho kinakufanya uamke asubuhi kitu ambacho kinakufanya utoke nyumbani kwako na ndio kitu ambacho kinakufanya urudi usiku umechoka kwa sababu muda wako wote umeutoa umeute katika kuhakikisha kwamba unatafuta hiyo fedha nguvu ya fedha ifanye kazi kwa niaba yako rafiki sasa, sasa baada ya kusema hilo nataka t tukasome kwenye bibilia tutaanzia mahali tuweke msingi mzuri tuelewane na nadhani mpaka hapo kupata kitu kitu sasa niseme kimoja kwenye bibilia tuna maagano mawili unaposoma unaposomabbli ilivyoandikwa kuna agano la kale ambayoinaanzia kitabu cha mwanzo mpaka yoshua hu ni wa vitabu mpagiitauzz na tuna agano jipya kitabu cha matayo mpaka kitabu cha ufunuo lakini pia kuna kitu tunaita maagano yenyewe husika kuna agano la kwanza agano la kale ni zile amri kumi ambazo alipewa musa pale mlima sinai ukisoma warumi warumumbukumbu eh larati 4 ndiyo navyosema sawasawa na tuna agano jipya ambalo tulipata kupitia ngoja eh, kusoma kumbukumbu kumbukumbu la la torati mlango wa kumbu kumbu la torati mlango mlango kwa kwenye kuwagaatuasongineaaeana kusomaubumblalanwamlanowaoaoenye mstariulewa kminatau kwa ajili ya kuokua mda musa anaongea na wana wa israel anawambia hivi anazungumza kuhusu mungu alichowaambia anasema akawahubiri agano lake alilowaamuru kulitenda yaani zile amri kumi akaziandika juu ya mbao mbili za mawe kwaho tunapozungumza agano la kale tunazungumzia amri kumi ambazo ziliandikwa juu ya mbao mbili za mawe ambazo walipewa israeli na tunapozungumza agano jipya tunazungumza lile agano ambalo tuilipata kupitia kufa na kufuka kwa bwana wetu yesu kristo ukienda kwenye matayo mstari wa ishiri na 6 paaw8 anasema hivi matayo 6 anasema nao walipokuwa wakila yesu alitoa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema tuaeni mle huu ndio mwili wangu akaitwa kiko, kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa wondoleo wa dhambi hiyo agano la kale ni amri kumi kama tulivyoona katika kumbukumbu la tatu, na agano jipya maanaake ni agano ambalo tumeliingia kupitia damu ya yesu kristo kupitia kumwagika kwa damu ya yesu kristo sasa agano la kale hivi kwenye agano la kale walikuwa wanaishi kwa kufuata amri kumi ambazo hizo amri kumi zikaongezwa zikafika mpaka mia sit kina tatu katika agano jipya tunaishi kwa kufuata imani hiyo ndo tofauti na sisi kama wakristo tunaishi tumeingia katika uhusiano na mungu kupitia bwana wetu yesu kristo kupitia agano la bwana na mwokozi wetu yesu kristo ndio maana unaposoma bibilia yako ukikuta katikati ya malaki na matayo kuna karatasi nyeupe imewekwa inasema kitabu cha agano jipya agano la bwana na mwokozi wetu yesu kristo kukuonyesha kwamba sisi wa kristo sisi ambao tunamwamini yesu kristo tumeingia katika uhusiano na mungu kupitia agano la damu ya yesu kristo na maisha ya agano jipya tunayaishi kwa imani na katika agano la kale wana wa israeli waliingia katika uhusiano na mungu tukua sawa sawa katika uhusiano na mungu kupitia agano ambalo abrahamu alikuwa ameingia na mungu katika mwanzo 15 na baadae likathibitishwa katika kutoka 24 kwamba kupitia amri 1 kwao amri kumi ndio zilikuwa zimetengeneza uhusiano kati ya mungu na taifa la israel katika agano jipya imani ndio inayotengeneza uhusiano kati ya mungu na watu wake kwao nataka hayo mambo mawili akayo kichwani sasa baada ya kusema hayo pia niseme kitu hichi kwamba agano jipya ni agano la kale lililofunuliwa na agano la kale ni agano jipya lilofunikwa kwa lugha nyingine soma agano jipya kwanza pata ufunuo wa kile ambacho mungu amekifanya kupitia yesu kristo alafu toka hapo nenda kwenye agano la kale utapata namna ya hayo yaliyotendeka katika ulimwengu wa roho yanatekelezekaje katika ulimwengu wa damu na nyama na kwa maana hiyo utakapokuwa umeelewa agano jipya utakapokwenda kwenye agano la kale utajua kamba unaposoma agano la kal utajua hili lipo kwenye agano jipya na hili alipo katika agano jipya kama liko katika agano jipya nitalipokea wakati nasoma agano la kale kama halipo katika agano jipya sitalipokea kwa sababu uhusiano wangu na mungu msingi wake ni damu ya yesu kristo ni agano jipya sio agano la kale tuko sasa, okay. sasa baada ya kusema hayo nataka twende kwenye kumbukumbu la kumbu torati mlango wa nane kuna mambo kadhao tutayaona alafu tutaangalia kumbuka nilikwambia kwamba kuna misingi miwili tu ama mifumo miwili kwaba msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni mungu na nguvu zake ama msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni wewe mwenyewe na nguvu za fedha okay. ama nguvu zako mwenyewe hmm. ungeweza ukasema kwamba ni msingi ungesema ni nguvu msingi kwamba e, msingi kawa ni mungu na nguvu zake ama msingi wa wake kawa ni niwee mwenyewe na nguvu zako na unaozungumzia nguvu za mungu tunazungumzia ufalme wa mungu, tuna, mungu tuna, na tunazungumzia nguvu nguvu zako ya ya fedha nadhani itakuwa imekaa vizuri baada kusema hayo sasa twende kwenye kumbukumbu la nane, tutaanza mstari mstari wa moja, tuta mpaka wa tutasoma mpaka ni ndefu lakini kuna vitu kadhaa nataka usikie anasema hivi mungu anawaambia taifa la israel ambao walikuwa wana agano ambao msingi wake ni amri kumi kumbuka sisi tuko kwenye agano jipya kama wakristo ambao agano letu ni damu ya yesu kristo ambao msingi wa agano jipya ni imani okay. anasema jihadhari usije ukamsahau bwana mungu wako kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake nitakazokuamuru leo leo kwaho anaambiwa kuwa makini aendelea kushika zile amri kwa sababu hizo amri ndio msingi wa mahusiano kati ya ninyi na mungu kwa katika lugha ya gano jipya tungesema kwamba jihadhari usije ukamsaau bwana muungu wako kwa kuacha kuishi kwa imani kwa sababu bibilia inasema mwenye haki ataishi kwa imani warumi 117 wagalatia 1 na waibrania 3 na waibrania inasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu ko wao wanapewa angalizo la kushika sheria torati amri kumi sisi katika ganojipya tunapewa angalizo la kuishi kwa imani kwa nini kwa sababu mwenye haki ataishi kwa imani paulo anasema atuenezi kwa, kwa kuona tunaenda kwa imani usije ukamsahau bwana mungu wako kwa kutoshika amri zake katika katika kwa imani kumbuka katika warumi ushi aa am kila tendo lisilo la imani ni dhambi kama vile ambavyo israeli walikuwa wanaingia kwenye dhambi kwa kutokushika amri za mungu leo hii wakristo wanaingia kwenye dhambi kwa imani. kwa kwa kutokuishi imani imani sababu kila tendo lisilo la ni dhambi tunakwanda vizuri nakumbuka imani ni kuwa na uhakika wa kile ambacho mungu amesema okay. kwaa anasema mtano wa 1nbil angalia utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuri na kukaa ndani yake na makundi yako ya ng'ombe na kondoo yatakapoongezeka na fedha yako na dhahabu yako itakapoongezeka na kila kitu ulicho nacho kitakapoongezeka basi hapo moyo wako usiinuke ukamsahau bwana mungu wako aliyekutoa katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa kumbuka katika gano jipya wakolosai moja1itatu inasema sii tumetolewa kutoka katika nguvu za giza tukahamishwa na kuingizwa katika ufalme wa mwana wa pendo la mungu israel walitolewa misri wakaingizwa kaanani sisi tumetolewa katika mamlaka ya shetani tukaingizwa katika mamlaka ya kristo tumetolewa katika ufalme wa shetani tukaingizwa katika ufalme wa mungu k stori zetu zinafanana moja ilifanyika katika damu na nyama na, ya, kwa maana ya yahiyo aganolakale ya kutoka misri kuja kanani lakini mbili katika ganojip imefanyika katika ulimwengu wa roho huioni kwa macho lakini tunafahamu ndicho kilichofanyika lez basi hapo moyo wako usiinuke wa hapo moyo wako usiinuke ukamsahau bwana mungu wako aliyekutoa katika, katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa kumi na tano aliyekuongoza katika jangwa lile kubwa lenye kitisho lenye nyoka za moto na nge nchi ya kiu isiyokuwa na maji aliyekutolea maji katika mwamba mgumu aliyekulisha jangwani kwa maana wasiojua baba zako apate kukutweza apate kukujaribu ili kukutendea mema mwisho wake hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo naona hiyo mstari wa 17 hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo bali utamkumbuka bwana muungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako kama hivi leo kumi na lakini itakuwa kama utamsahau bwana muungu wako na kuiandama miungu mingine na kuitumikia na kuiabudu na, na kushuhudia leo ya kuwa mtaangamia bila shaka mtaangamia bila shaka kama mataifa yale ambayo bwana anawaangamiza mbele yenu ndivyo ntakavyoangamia kwa sababu hamkutaka kuisikiliza sauti ya bwana mungu wenu well. sasa najua nimeweka vitu vingi lakini zi taratibu kwa huo angalole msara wa kumina saba na wa kumi na nane anasema hapo usiseme moyoni mwako anasema utakapokua umejenga nyumba utakapokua umepata mashamba utaua umepata magari unakula vizuri unavaa vizuri unalala vizuri watoto wako wanakula vizuri wanasoma vizuri una maisha yao usafi anasema angalia usije ukaseme moyoni mwako kwamba ni nguvu zangu na uwezo wangu ndio umenipatia haya maisha ndio umenipatia utajiri huu kuna nasema, bali utakumbuka ua ni bwana mungu wako ndiye anayekupa nguvu za kupata utajiri ni bwana mungu wako ndiye amekupa nguvu U, ukaweza kupata nyumba ukaweza kupata mashamba ukaweza kupata magari ukaweza kupata chakula ukaweza kupata malazi mavazi watoto wako wakaweza kusoma vizuri ukawa uka mingine utaangamia hakika sasa nipige kambi kwanza hapa unaweza ukaona kwamba kuna hiyo misingi miwili iliosema msingi wa uchumi wako unaweza ikawa ni mungu na nguvu zake ama msingi wa uchumi wako inaweza ikawa ni wewe na nguvu zako mwenyewe tunapotegemea nguvu za mungu maanake tunategemea ufalme wa mungu unaotenda kazi kupitia baraka ya abrahamu katika maisha yetu na tunapotegemea nguvu zetu wenyewe maanaake ni kwamba tunategemea fedha tuko sawasawa na wakristo wengi hapa wanapata shida wakristo wengi wameshindwa kutofautisha wakristo wengi bado wanaona kwamba uh, nini uchumi wao msingi wake ni nguvu zao wenyewe bado hawajajifunza kumtegemea mungu na nguvu zake wanasema kwa midomo yao kwamba mungu ndio kila kitu lakini ukija mwisho wa siku ukaangalia mwenendo wao wa kila siku mungu sio kila kitu mungu hana nafasi yoyote anasema utamkumbuka utamkumbuka bwana mungu wako kwamba yeye ndiye anayekupa nguvu za kupata utajiri anasema utakaponiacho kumwacha mungu maanaake ni katika gano jipya maana yake ni kuacha kuenenda kwa imani kuacha kutia imani yako katika mungu na nguvu zake ili aweze kukuwezesha katika uchumi wako hiyo ndo inaitwa kumwacha mungu wako katika agano la kale ilikuwa ni kuwaacha kufuata amri ambazo mungu alikuwa amewapa na utaratibu ambao ambamewapa na wakaanza kuandamia miungu mingine sasa angaliole msara wa kt anavyosema ko msara wa 18 anasema edha ni mimi mungu nakupa nguvu za kupata utajiri mara t anasema lakini itakuwa kama ukimsahau bwana mungu wako na kuiandama miungu mingine na kuitumikia na kuiabudu na washuhudia leo kuwa mtaangamia bila shaka kwao anazungumzia swala la kumsahau mungu uiandama miungu mingine kuifuata miungu mingine kuitumikia na kuiabudu sasa anavyozungumzia miungu mingine ni nini kumbuka vyanzo ni viwili tu sasa tash anavyozungumzia miungu mingine nini angalia kwenye kutoka mstari ule wa, wa mlangih kutoka mlango wa ishirini alafu taanza kusoma mstarie wa bl adi haraka haraka anasema hivi bwana akamwambia musa waambie wana waisrael hivi ninyi wenyewe mmeona ya kuwa nimenena nanyi kutoka mbinguni msifanye miungu mingine pamoja nami miungu ya fedha wala miungu ya dhahabu kwana msijifanyie utanifanyia madhabau ya udongo nawe utatoa dhabiu zako juu yake sadaka za kuteketezwa na sadaka za amani kundozako na ngombewako kilatapotia kumbuka, kumbuka, kumbuka fedha inawakilisha mshiko wa matumizi hela yako ya matumizi ya kila siku hiyo unaelipia kodi ya nyumba unaelipia ekaweka mafuta kwenye gari unaelipia sukari chumvi nyanya ada ya watoto na, na uniform na kadhalika hiyo tunaita cash fedha alafu dhahabu inawakilisha mali na utajiri ulionao kwaa anasema Uh, angali tatu anasema anasema anasema anasema msifanye miungu mingine pamoja nami miungu ya fedha na miungu ya dhahabu kwo anasema kwa lugha nyingine mtakapoanza kuiandamia miungu ya fedha na dhahabu mtakapoanza kuitumikia mtakapoanza kuiabudu maanayake mtaangamia hakika kwao leo hii tunaweza tusio tumetengeneza mungu wa fedha ama mungu wa dhahabu nyumbani ama ndama wa dhahabu kama wana waisral walivyofanya lakini ukiangalia katika e, wakolosai tatu tan anasema kwamba kutamani kwa ka kwa lugha ya kiingereza kutamani mali kutamani fedha kutamani anasema ni ibada ya sanamu kwa hiyo kwa lugha nyingine naweza nikawa sijatengeneza kibanda nje lakini ndani ya moyo wangu nikawa natumikia ninaabudu ninaheshimu na ninategemea fedha kobaada ya kutegemea nguvu za mungu kukutana na mahitaji yangu nategemea nguvu za fedha na mungu anasema wazi kabisa utaangamia hakika kwa lugha nyingine nimeacha kutia imani yangu kwa mungu na nguvu zake natia imani yangu katika nguvu zangu mwenyewe na nguvu ya fedha na mungu anasema utaangamia hakika sasa kumbuka mungu abadiliki uhusiano mungu wa gano la kale anataka kuabudiwa vivyo hivyo katika gano jipya anataka endelee kuabudiwa kumbuka hilo kwa sababu anaweza anasema anasema uh, saa inakuja na saipo wamwabuduo mungu watamwabudu katika roho nakweli ama baba alisi watamwabudu katiarnkli kwa maana mungu anatafuta watu watakamwabudu katika roho nakweli ko Kwe, kwenye agano la kale mungu alikuwa nataka watu wamwabudu na kwenye agano jipya bado mungu anataka watu wamwabudu katika agano la kale walikua wanamwabudu na kumtumikia kwa kufuata amri kumi katika agano jipya tunamwabudu na kumtumikia mungu kwa kuishi kwa imani tukiongozwa na roho mtakatifu rho takatf haijabalika ni, ni, ni mfumo tu umebadilika lakini swala ni lile lile bado mungu anataka kuabudiwa sasa nikuulize swali rafiki wewe unamwabudu nani kwenye uchumi wako unamwabudu nani unamtumikia nani unamtegemea nani nani mwenye sauti ya mwisho katika uchumi wako nani mwenye kauli ya mwisho katika uchumi wako je ni mungu na nguvu zake ama ni nguvu zako wewe mwenyewe na nguvu za fedha nani ana kauli ya mwisho wewe leo hii unamtumikia nani unamwabudu nani unamwandama nani unamfuata nani unatafuta nini masaa kumi na sita unaotumia ukiwa macho muda wote unatumia ukimwaza nani ukimwaza mungu na, na, na nguvu zake ama nguvu zako mwenyewe jina langu naitwa huruma gari yesu ni kristo na bwana yes, tukutamakeshi muda na nanasemau chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huko kupatia ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo atatambisha ibilisi majini mizimupeo pamoja na na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kaa mikono yakouna ngoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upendo wa shilingiupiga س م تان م مبل اربن مبل او سفول س سب ا م ان م مبل اربن مبل umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika aplcas pamoja na kuigoaast kwa maswali maombezi Ama kupunguliwa kutoka kactika kupungon balimbalige bilisi. Tufuji esinamba. Tufuri sabasita. Ine sano tufuri tufuri bili ine bili. Aua tufuri saba na ne Sano sufuri tufuri bili ine bili. Aua tufuri tisa saba tatu. Sano tufuri tufuri bili ine bili.