vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na tn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli maisha ya agano jipya tunayaishi kwa imani na kwenye agano la kale ambalo waisraeli walipewa pale mlima sinai tuliona kwenye kumbukumbu la torati 4 1t mungu anasema agano lake yaani amri kumi zilizoandikwa katika mbao za mawe kwamba wao waliingia katika uhusiano na mungu kupitia amri kumi na kwa maana hiyo huo ndo ulikuwa maamri kumi ndizo ambazo ziikuwa zinaongoza maisha yao ya kila siku kao wao walikuwa wanaishi kwa kufuata sheria torati au amri kumi sisi tunaishi kwa kwa imani tukiongozwa na roho mtakatifu pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu inaitwa uruma gadi <coughs> ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kusikiliza kile ambacho ametuandalia kumbuka ya yanakuja kwako kwako kila siku muda na kaba huu na huu lengo la kujenga imani yako ili uweze uweze uweze uweze katika cheo cha kimo cha kimo wa wa kwa kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kufikiri kama crystal, uweze kama crystal, na uweze kutenda kama kuzungumza kutenda rafiki kuna mchango wa moja kwa moja wanawetis ametuandaliafnshosko kwlngo akujeng nkuaisa aiyaokil uzkuku kui homo uis na kufikiri vizuri ni kufikiri, kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo huna mudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itwapo leo Sasa tunaendelea na somo letu linalosema uh, tatizo ni nini katika uchumi wangu na tumeshaanza kuangalia mambo mengi ya msingi kama ujapata somo lile la kwanza na la pili ningekushauri uendo ukatafute kwa sababu tunajaribu kujenga mtiririko fa hasa somo la jana tunajaribu kutengeneza mtiririko ambao ni mzuri kumbuka siri ya mafundisho ya kristo ni kusikiliza tena na tena na tena Pakua, download sikiliza unaweza ukapata mafundisho katika youtube channel yetu kwa jina la mwalimu gadi unaweza ukapata mafundisho katika google podcast katika apple podcast na spotify kwa maana ya audio ao tunapatikana mwalimu a mwalimuurumagadi lakini pia mafundisho a yanapatikana kwa njia ya whatsapp na telegram kuna p linaita mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu kasema niunge katika namba katia ama nawe utaunganishwa kumbuka pakua skluisiklze maoauskla maramoja, maramoja you need to again, again, again. umbuka unaposikiliza unashawishika ukishawishika inasababisha imani ambayo tayari unayo ianze kutenda kazi nitoe shukrani za dhati kwako ambao umekuwa umekuwa ukisikiliza na ume na na mafundisho mafundisho mafundisho mafundisho mafundisho ya ya ya ya ya ya kristo kristo kristo leo lakini lakini ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza nasema asante asante sana sana sana sana kwa kwa kwa kwa kwa upendo wako pia kuwafundisha kile ambacho ni kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza karibu sana, sana kwa mafundisho kristo, lakini angalizo dogo tu tofauti umeyasikia katika tunamfundisha mtu namna imani ndani ya ufalme wa mungu ati kwaok anaongozwa na roho mtakatifu na kumbuka kwenye agano la kale watu walikuwa wanaishi maisha yao kwa kufuata torati sheria amri kumi ndicho ambacho kuwa kinawaongoza ndo agano livokuwa nasema kwa hiyo ukija ukasikiza mafundisho ya kristo utakuta kuna tofauti sana kwa sababu tunalenga na ku, nini tumekusudia kumwezesha mtu aweze kuishi kwa imani kwa za kusikiliza naamini roho mtakatifu pe wa kuskilza na moyo wako na kabisa, na na akabadilisha kabisa kwa maana hiyo ukaweza kuanza katika kile akbadiisha kis keuanz kua wt kil mbo naada kuema ayonite hrai za dhati kwako kwa umekuwa ukifanya maombi maombi maombi kwa ajili ya kwangu pamoja pamoja na na yangu, pamoja na timu yangu kweli maombi yako tofauti kubwa sana asante pia kwa ajili ya ku, ya ku, ya ku, ya kusimama unapoomba kumbuka ati m ynauw na na moja, lakini pia usisahau baba kwa njia ya kumwombakwa mtakatifu na kupitia malaika awasababishe watu wa na mafundisho ya kristo kupitia vipind vyanemana kweli iwe ni katika katikai ama wkatia mitandao ya kijamii kwa uthabiti na uaminifu mkubwa kabisa na mwisho nitoe shukrani kwako kwa wewe ambaye umekuwa ki kwa fedha yako yako kwa sadaka yako ya upendo maamuzi yaoaaanfaa wa vipindi vya neema na, na unasema mwalimu naamini kwenye kitu ambacho nakifanya ninaona kazi njema ambayo kristo amekutuma na naamini hii message inatakiwa ifikie watu wengi kadi inavyowezekana manake watu wengi wako kwenye vifungo watu wengi wako kwenye kukosa maarifa kwa we sana ambao umefanya hivyo na na na na basi ya ya ya kupata wa kuona kwamba kweli kristo kwa watu wengi ngekushauri kwenye maombi muulize mwalimu maana vipindi vya anza mafundisho mafundisho katika amba unatokea. Na ungependa katika mkoa mkoa unatokea ungependa ongeafa o rafiki zako wachache radio station ya mkoa wenu mkauliza ni kiasi gani mkaweka utaratibu mkaanza kulipia vipindi vipindi tukaanza kutuma mnalipa fedha vpnza na timu yangu tunaandaa vipindi tunavituma kwa kufanya hivyo tutakuwa tumepeleka imesonga mbali mbali imeenda zaidi kuna mko kenya mpango, kupeleka ya kule kenya mpango kupeleka ya kule tuwasiliane wa australia wapi wakati umefika baada kusema hayo basi hatua <coughs> tunaendelea na somo letu linalosema tatizo ni nini katika uchumi wangu na kumbuka tunapoanzia tu ni kwamba wakristo wengi kwa kweli ukiwauliza changamoto nambari moja ni maeneo mawili yanaosumbua wakristo wengi kwenye uchumi na kwenye afya tuko sawa sawa na namshukuru mungu kwamba kwenye eneo la afya wengi wamepiga hatua na eneo ambalo limebakia lina utata mtupu ni katika eneo la uchumi nakumbuka tunavyozungumza uchumi kama tulivyoona tunazungumzia utaratibu au mfumo wa upatikanaji wa bidhaa na huduma katika taifa katika e, jimbo katika mkoa ama katika familia kwa hiyo tunavyozungumzia upatikanaji tunazungumzia uzalishaji usambazaji ununuaji na uuzaji vyote unazungumziandoman nimeamua kufupisha nikakwambia ama msingi wako wewe kama mkristo msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni mungu na nguvu zake ama msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni wewe mwenyewe na nguvu zako na nikasema msingi wa uchumi wako ukiwa ni mungu na nguvu zake basi maanaake ni kwamba hayo ni maisha ambayo unaishi kwa kutegemea ufalme wa mungu kwa lugha nyingine ufalme wa mungu utakuhudumia kupitia baraka ya abrahamu lakini kama unaishi msingi wa uchumi wako ni nguvu zako ni, ni wewe mwenyewe na nguvu zako maanake ni kwamba maisha yako na uchumi wako utakuwa unaendeshwa kwa kutegemea nguvu ya fedha badala ya nguvu ya ufalme wa mungu tunakwenda sawasawa sasa <coughs> nikakupea nika kwenye kumbukumba la torati nikakwambia pia sisi kama wakristo tuliozaliwa mara ya pili tumeingia katika uhusiano na mungu kupitia agano jipya agano la bwana na mwokozi wetu yesu kristo kupitia damu ya yesu kristo na nikakwambia maisha ya agano jipya tunayaishi kwa imani na kwenye agano la kale ambalo waisraeli walipewa pale mlima sinai tuliona kwenye kumbukumbu la torati 4 kumina tatu mungu anasema agano lake yaani amri kumi zilizoandikwa katika mbao za mawe kwamba wao waliingia katika uhusiano na mungu kupitia amri kumi na kwa maana hiyo huo ndo ulikuwa maamri kumi ndizo ambazo zilikuwa zinaongoza maisha yao ya kila siku kwao wao walikuwa wanaishi kwa kufuata sheria torati au amri kumi sisi tunaishi kwa kwa imani tukiongozwa na roho mtakatifu huo ndo hiyo tofauti kati ya agano la kale na agano jipa sa kumbuka ukiongozwa na roho mtakatifu roho mtakatifu ni mungu na kwa maanao una uhakika wa kushinda mambo yote mabaya kwa sababu sio tu kwamba anakuongoza lakini pia anakupa uwezo wa kuishi maisha ya haki na utakatifu wa kweli ssa hilo tukaenda tukaangalia kwenye kumbukumbu la a sasa kwa hiyo nataka kwa ajili ya kuokoa muda nataka niende adla wa kumi na saba na waumpaka wa kumi wa na tisa ambapo mungu anazungumza kwamba baada ya anawaambia israeli anawapa angalizo anasema kuweni waangalifu mtakapokuwa mna nyumba za kuishi mtakapokuwa mna vyakula vya kutosha vyakula mtakapokuwa mna fedha za kutumia pamoja na mali na dhahabu ka bana ya utajiri biashara zenu zitakapokuwa zinakwenda na mtakapokuwa na kila kitu angalia usije ukajisahau angalia angalila ar17 anasema hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo anasema bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara gano lake alilowapa baba zenu baba zako kama hivi leo <coughs> kwaia anasema eidha ustawi na maendeleo yako yani uchumi wako utatokana na nguvu za mungu ama ustawi na maendeleo yako yani uchumi wako utatokana na nguvu zako mwenyewe hakuna katikati huwezi ukamii huwezi ukasema jisaidia na mungu atakusaidia hiyo kwenye biblia haipo <laughs> ni eidha imani yako iko kwa mungu ama imani yako iko kwenye nguvu zako mwenyewe eidha imani yako kwa nguvu za mungu na kwa kamano imani yako inategemea ufalme wa mungu na nguvu zake ama imani yako inategemea nguvu ya fedha inategemea fedha na nguvu ya fedha niseme hivo tuko sawasawa sasa tukaona pia mungu anasema mmoja nisome saa 17p1t kumkumu la trati 1787t anasema hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo bali utamkumbuka bwana muungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara gano alilowapia baba zako kama hivi leo anasema lakini itakuwa kama ukimsahau bwana mungu wako na kuiandama miungu mingine na kuitumikia na kuiabudu na kushuhudia leo ya kuwa mtaangamia bila shaka kwaio anazungumzia swala la kufuata miungu mingine swala kwa hiyo kama ni kuiandama maanaake na swala la kuongozwa na miungu mingine anazungumzia swala la kuabudu miungu mingine na swala la kutumikia miungu mingine nataka ushika mambo matatu kuongozwa kuabudu kutumikia ko eidho utakuwa unaongozwa na roho wa mungu unamwabudu mungu na unamtumikia mungu ama utakuwa unaongozwa na fedha miungu mingine miungu mingine unaabudu miungu mingine na kutumikia miungu mingine hakuna neutral hakuna vuguvugu edha ni moto ama baridi edha ni mungu ndo anatoto katika maisha yako ana udhibiti wa asilimia 1 katika maisha yako ama ni wewe mwenyewe unaudhibiti katika maisha yako sasa tulio, m, m, m, kama h ni msomaji wa bibilia utafahamu kosa la adamu na eva ni kwamba walikataa kukaa chini ya udhibiti wa mungu wakadanganywa na ibilisi kwamba wana uwezo wa kujitegemea wao wenyewe na wao wakaamini hivyo na walivyofanya hivyo wakaingia kwenye matatizo na mapendekezo ya mungu ni kwamba wewe utegemee nguvu zake kwa lugha nyingine uchumi wako msingi wake uwe ni mungu pamoja na nguvu zake sasa swali linakuja wanasema ntajuaje kama maisha yangu sasa hivi namtegemea mungu na nguvu zake ama nategemea najitegemea mimi mwenyewe na nguvu zangu nategemea elimu yangu nategemea kazi yangu nategemea biashara yangu ntajuaje sasa huja tupige hatua kidogo njia ni nyepe na kujua kwa sababu kila mtu ukizungumza kizungumza ah, namshukuru mungu kwa kweli ndie anaenipa nguvu ndi anaenipai nikuulize swali hili kama vitu ulivyo iwe ni nyumba iwe ni magari iwe ni shamba iwe ni pikipiki iwe ni baskeli iwe ni ng'ombe iwe ni mbuzi iwe ni kondoo kama watoto wulionao kama maisha yako ya kila siku unaendesha kama uwezi ukanyosha kidole ukasema hii ni kwa sababu ya imani imani yangu kwa mungu kwamba unaona lile shamba pale mwaka miaka mitatu iliyopita niliachilia imani kwa mungu alafu mungu na nguvu zake akanipatia ile shamba unaona ile pikipiki piki pale ni imani yangu kwa mungu kwamba mungu alisema katika neno lake tuombe lolote kwa jina lake kwa jina la yesu nasi tutapewa nikaamua kumwomba mungu pikipiki piki na mungu ni mwaminifu akanipa kama huwezi kusema mtoto wangu amefaulu kutoka shule ya msingi kwenda sekondari kwa sababu niliaminia bwana kwamba yeye ndiye mwalimu wa watoto wangu na amani watoto wangu itakuwa tele isaya 4 mar kama huwezi uka, ukaonyesha chochote katika maisha yako ambacho ni matokeo ya imani yako kwa mungu wewe ni dhahiri unategemea nguvu zako mwenyewe hiyo ni moja lakini mbili kwa wale mlioingia kwenye madeni unadhani kwani uliingia kwenye madeni ni kwa sababu imani yako your trust haikuwa kwa mungu trust yako imani yako ilikuwa kwenye fedha kwenye nguvu zako mwenyewe ukaangalia na ushawishi kiasi gani naweza nikatumia ukakopa sisemi kama kukopa ni dhambi lakini mungu alisema hautakopa utakopesha sasa kama unakopa una, una umesukumwa na hofu utaingia kwenye matatizo hayo ee rafiki o mifumo ni miwili tu aidha mungu na nguvu zake au nguvu zako mwenyewe wewe na nguvu zako mwenyewe sasa akasema nikakuonyesha kwenye kutoka ile ishirini mstari ul wa h2hh4 akasema kwamba angalia usije ukajifanyie miungu mingine miungu ya fedha au dhahabu na mungu aliweka fedha na dhahabu kwa makusudi kwa sababu fedha inawakilisha hela ya matumizi ya kila siku na dhahabu inawakilisha mali na utajiri ulionao sasa mungu hana shida na we kuwa na fedha wala hana tatizo na we kuwa na mali na utajiri no yee ndo anataka akupe nguvu za kupata akope ngvuzaam utakumbuka bwana mungu wako ndiye akopae nguvu za kupata utajiri mungu anataka uwe tajiri ndio maana abrahamu alikuwa tajiri isaka alikuwa tajiri yakobo alikuwa tajiri yusufu alikuwa tajiri daudi alikuwa tajiri Naani solomoni mwanae alikuwa tajiri ukisoma karibu watu wote waliokuwa na uhusiano na mungu alia matajiri ko hana ugomvi na ilo ila swali ni moja tu kwamba kwenye maisha yako kila siku msingi wa maisha yako ni nini tegemeo lako ni nini je unategemea nguvu za mungu ama unategemea nguvu za fedha na wengi mnaonisikiza sasa hivi mkianza kuangalia mnaanza kuona shida ilipo hasa niongezea kitu kingine kimoja sababu ya watu wengi kutokutambua kwamba msingi wa uchumi wao ulitakiwa uwe ni mungu na nguvu zake wamefika mahali wanaona chochote walichonacho ni kwa sababu ya nguvu zao wenyewe mali yoyote alionayo ni kwa sababu ya elimu yake kwa sababu ya kazi yake kwa sababu ya biashara yake mwenyewe na ndio maana ikifika mahali mungu akawa wameweka utaratibu kwa namna ya kuenenda katika kuhusiana naye especially katika eneo la fedha watu wengi wanapata shida in infact ecod zinaonyesha kwa mfano walifanya stadi moja ya marekani wanasema ni asilimia ishirini tu ya wakristo kwenye kanisa ndio ambao wako siris kwenye eneo la fedha kwamba ni waaminifu kwa utaratibu ambao mungu amesema na kwamba wanashiriki katika kuhakisha kazi katika kanisa zinafanyika hao asilimia thea wengine wote ndio wale wa wanjingilinjingili wanaweka mia miatan mia 2l eh, hawako serious na infati wakifika kwenye kusikia habari ya matoleo inawakera na kuwachafua kwa nini inakuwa hivyo inakuwa hivyo kwa sababu ndani mwao ibilisi amewadanganya na kwa maana hiyo sasa wanaona kwamba wao wenyewe ndio chanzo chao wenyewe wao wenyewe ndio msingi wa uchumi wao wao wenyewe wa ndio msingi wa uchumi wao na kwa hiyo wanategemea nguvu ya fedha na kwa maana hiyo sasa aliye na sauti katika maisha yao sio mungu tena aliye na sauti katika maisha yao ni fedha okay. angalia huu mstari wa hadi aih anasema hivi 15, 15, 15, 15, 20. anasema hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako kama hivi leo lakini itakuwa kama ukimsahau bwana muungu wako na kuiandama miungu mingine na kuitumikia na kuiabudu na washuhudia leo ya kuwa mtaangamia bila shaka kama vile mataifa yale ambayo bwana anawaangamiza mbele yenu ndivyo mtakavyoangamia kwa sababu hamkutaka kuisikiliza sauti ya bwana muungu wenu Kweo kwa hiyo kwa lugha nyingine nani mwenye sauti katika maisha yako uchumi wako nani ana sauti nani ni sauti ya mwisho katika uchumi wako je ni mungu ama ni fedha sasa kumbuka hapa anazungumzia mstare wa kuminatisa anazungumzia kuiandama kui, kui miungu mingine kuiabudu na kuitumikia kumbuka bwana yesu kwenye matayo 6thl h hakuna mtu anaweza kutumikia mabwana wawili anasema atampenda mmoja na kumdharau huyu si sidiona m- kumchukia huyu atamweshim mmoja na kumdharau mwingine akasema hamwezi kumtumikia mungu na mali tafsiri nyingine inasema kwamba hamwezi mkamtumikia mungu na fedha fedha na dhahabu tuko sawasawa rafiki kwahiyo mwisho wa siku nani mwenye sauti ya mwisho kwenye uchumi wako ni mungu au ni fedha nani ana kauli ya mwisho kwa hiyo kwa lugha nyingine kama msingi wako msingi wa uchumi wako ni mungu utatumia muda mwingi kumtafuta mungu kumwelewa mungu pamoja na ufalme wake kama msingi wa uchumi wako ni wewe mwenyewe utatumia muda mwingi ukitafakari na kutafuta fedha sasa tukiwa na hilo kichwani twende kwenye agano jipya sasa matay6 alafu tutasoma mstari ule wa wa mwalimu mstari mstari na ururia. ya siku utakapoelewa kurudia tutasoma ishiagapsku utakpoelewa knachozungumzwatahaomstawa mstawa alafu tutaruka tutakwenda mstari wa tutakwenda mstari alanda a hadi matayo ita a anasema hivi hakuna mtu kumbuka zumetokea kwenye kumbukumbu la torati kule mlango wa 8 mstari wa 17 hadi19 anasema hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali kwa sababu hiyo nawaambieni msisumbukie maisha yenu mle nini au mnywe nini wala miili yenu eh, mvae nini maisha je si zaidi ya chakula na mwili zaidi ya mavazi 31 msisumbuke basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini kwa maana haya yote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua kuwa mnahitaji hayo yote bali utafute ni kwanza ufalme wake na haki yake na hayo mtazidishiwa sasa naomba nisome kwenye bibilia ya tku tafsiri ya kusoma kwa urahisi tku anasema hivi hamwezi kuwatumikia mabwana wawili kwa wakati mmoja hamwezi kutumikia mabwana wawili kwa wakati mmoja anasema mtamchukia mmoja na kumpenda yule mwingine au mtakuwa waaminifu kwa mmoja na kumdharau yule mwingine mtakuwa waaminifu kwa mmoja na kumdharau yule mwingine hamwezi kumtumikia mungu pamoja na pesa kwa hiyo ninawaambia msiyaangaikie mahitaji ya mwili mtakula nini mtakunywa nini au mtavaa nini uhai ni zaidi ya chakula na mavazi msijisumbue na kusema tutakula nini au tutakunywa nini au tutavaa nini haya ndiyo mambo ambayo watu wasiomjua mungu huyawazia daima msiwe na wasiwasi kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua kuwa mnahitaji haya yote utafuteni kwanza ufalme wa mungu na mambo yote ambayo mungu anahesabu kuwa ni mema na yenye haki ndipo mungu atakapowapa yote mnayo yahitaji ratibu so <clears throat> kwa hiyo bwana wesu anasema hatuwezi tukamtumikia tuka mungu na fedha ama fedha na mali kwa upande mmoja kumbuka fedha miungu ya fedha mali miungu ya hahabu tuko sawasawa ueziatumikia ngua feda wtomb ne kmbu laa ule mlango wa msarwa kumi a tia anasema utakapoiandamia utakapoiabudu na kutumikia mingine. Apa, basi, kutumikia mingine kuleta hapa tukaona basi kunaambatana kutukau iautataa a uau aki pkunaambatanaa kusikilza kufuata kuongozwa kuandamia na mungu alisema utaangamia hakika kwa kama haumwabudu mungu maanaake ni kwamba unaabudu miungu mingine miungu ya ini ya fedha na dhahabu miungu ya fedha na mali na mungu alisema utaangamia hakika hilo la kwanza kwa hiyo akasema basi kama ndio hivyo kwa habari ya mahitaji yenu so msisumbuke msio nawasiwasi anasema watu wanaokuwa na wasiwasi na kujishughulisha muda wote kuhusiana na mahitaji yao ni watu wasiomjua mungu lakini kuhusu ninyi baba yenu wa mbinguni anajua kuwa mnahitaji mambo hayo yote alafu anasema tafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake nayo na mengine yote mtazidishiwa sasa niseme sentensi hii huwezi na nisikiize vizuri huwezi kwa wakati mmoja ukawa unatafuta ufalme wa mungu na wakati huo huo unatafuta mambo ya mahitaji yako you cant sik the kingdom of god and at the same time seek, money. seek wealth seek whatever mahitaji yako haiwezekani lazima uchague kimoja ama utafute ushughulike kwanza na ufalme wa mungu na hayo mambo yako mengine yote mungu atakuhudumia au utafute kwanza habari ya mahitaji yako na utomatical utakuwa umepuuza habari ya ufalme wa mungu kwao huwezi uka huwezi ukachanganya hayo mambo mawili kwa wakati mmoja ameshasema huwezi ukatumikia mabwana wawili kwao kama msingi wa uchumi wako ni mungu na nguvu zake maanake mda wote utakuwa na unajishuhulisha habari na ya ufalme wa mungu na otomatikali wa ufalme wa mungu ndo ambao mungu ameuweka ili uweze kukuhudumia na mahitaji yako lakini kama msingi wa uchumi wako ni wewe mwenyewe na nguvu zako mda wote utakuwa unatafuta fedha utakuwa unawaza fedha na mungu anasema utaangamia hakika utapita kwenye magumu tu ndo maana tuna watu waliangaika wana fedha sana nini nini nini na na sananwameenda vizuri lakini leo hii baada ya kupata fedha wana presha wana visukari figo zimefedi si vitgani kwa sababu kipaumbele chao hakiko sawasawa kipaumbele chao msingi wa uchumi wao una kasoro badala ya msingi wa uchumi wao kuwa ni mungu na nguvu zake na kwa naka maanahio ufalme wakwake msingi wa uchumi wao umekuwa ni wao wenyewe na nguvu zao na kwa maana hiyo nguvu za fedha k huwezi ukawa unatafuta ufalme wa mungu na wakati huo huo unatafuta fedha haiwezekani lazima uchague kimoja na usipochagua ufalme wa mungu usipomchagua mungu na nguvu zake mungu anasema utaangamia hakika haijabadilika kwa sababu ya neema wala kwa sababu ya damu ya yesu kristo kama uamini huwesema kwa neema za mizote zimeondolea true nenda kaibe benki uone ama nnda kafanya fujo mtaani uoni utawekwa ndani kuna kuna madhara yake na madhara ya kuweka uchumi wako msingi wake ukawa ni mungu na nguvu zake madhara yake ni kwamba lazima upate shida lazima uangamie lazima upate kasheshe sasa inawezekana unanisikiliza unasema mwalimu <laughs> kwanza kwanza niko nje kabisa mungu mungu nataka urudi ndani kukujenga maombi yafuatayo ili katika familia ya mungu. sema bwana yesu inakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa bana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera kwa hiyo maombi mafupi kabisa nakukaribisha katika familia ya mungu na ukabidhi mikononi mwaroo mtakatifu ambapo ni salama tukutane kesho muda na wakati amahuu wa jina langu unaitwa huruba gadi na yesu ni kristo na bwana chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huku kupatia ushindi na ulinzi kupitia maneno yako maneno ambayo atatambisha ibilisi majini mizimu mizimupeo pamoja na wachawi, na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi kaza mikono yako yakounangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upendo wa shilingiupig س م تان م مبل اربن مبل او سفول س سب م ان مبل اربن مبل umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika applcas pamoja na kuigoaast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali to pigi tupigie simu namba Sifurisaba au ine. sifuri