vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli anasema hamwezi kuwatumikia mabwana wawili kwa wakati mmoja mtamtukia mmoja na kumpenda yule mwingine au mtakuwa waaminifu kwa mmoja na kumdharau yule mwingine muwezi kumtumikia mungu pamoja na pesa huwezi kumtumikia mungu pamoja na pesa lazima uchague mmoja wa kumtumikia kumbuka kutumikia kunaambatana na kuabudu k huwezi ukamwabudu mungu na kumtumikia mungu wakati mmoja na wakatiu ukaa unaabudu na kutumikia pesa pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho mungu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wo unanesikiliza ili uweze kuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo wa lugha nyingine ufike mahali uweze kufik kma risto uweze kama kristo kutenda kufikiri kwako kwako rafiki kuna mchango wa moja moja kwa katika kuamini ukifikiri vibaya utaamini kuzunuma marist n uwezkutenda arist kufikir kwao afi a mchangoaoo ffzfakufzffsu unaendelea na somo na letu lenye kichwa kinachosema tatizo ni nini katika uchumi wangu na kama nilivyosema hapo hawa itaelea kusema tena kwamba wakristo wengi wamekuwa wna changamoto katika eneo la uchumi na kama hujasikiliza vipindi viwili vilivyopita nitakushauri nitasisitiza nitakutia moyo tafuta sikiliza kumbuka mafundisho ku, ku, ya kristo kutaka yakubadilishi unatakiwa urudie kusikiliza tena na tena na tena ntenao leo tunaendelea tukisukuma kwenye ule msingi tuliojenga haswa juzi na jana na kwa maana hiyo leo tunaongeza kitu kingine pale na kuhakikishia mpaka tutapofika mwisho wa mafundisho haya na kuhakikishia mtazamo wako utakuwa umebadilika na uchumi wako utakuwa umebadilika kabisa ni tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya basi tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimu ruma gadi lakini pia tunapatikana katika Google podcast apple podcast na, na, na spotify kwa jina la mwalimu ruma gadi pia na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo tuma ujumbe mfupi tu katika namba majume mfupitanama ma niunge nawe utaunganishwa nitoe itoehai za dhati kwako umekuwa kwa ukisikiliza kwa kwa mafundisho ya kristo kila leo asante sana kwa upendo wako asante asante sana kwa wako, kwa kwa uaminifu wako pia pia wengine ili waweze kusikiliza na kama unanisikiliza kwa mara ya ya ya kwanza nikupe nikupe karibu lakini kukutana mafundisho mafundisho kristo kristo angalizo dogo tu ni tofauti auwa na mafundisho ambayo umez kuyasikia katika sehemu nyingine na kwa maana hiyo utakapokuta yanagongana ama yanapishana na kile ambacho unakifahamu na kukiamini badala ya kukasirika na kuzima redio ama kutoka katika grupu tafadhali nipe siku tatu mfululizo ukinisikiliza ninaamini siku tatu zinamtosha roho mtakatifu kuleta mabadiliko ndani ya moyo wako ambayo yatakuwezesha wewe kuona na kuelewa kile ambacho mungu alikifanya kupitia kristo kwa niaba yako nitoe shukrani za dhati pia kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi na timu yangu pamoja na wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli asante sana kwa maombi yako maombi yako yanaleta tofauti kubwa wala usiache kumbuka tu unapofanya maombi fanya maombi a wa vipindi vya neema na kweli ukisimamia waefeso mlango wa kwanza mstari wa 1sbta wa na wakolosai mlango wa kwanza mstari wa tis hadi wa kmin1 nitoe shukurani za dhati pia kwako wewe ambao kua umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kila mwezi kwa mapato yako unatoa unachangia gharama za injili kwa njia ya redio nasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa uaminifu wako na kama haujafanya maamuzi ya kuwa patna basi unasubiri nini anza kwa kile kiasi ambacho mungu atakuwa amekwambia ili tuweze kupeleka injili katika taifa lote la tanzania eh, kila kumbuka kila kila kijiji kila wilaya kila mkoa unastahili kusikia mafundisho ya kristo kwa sababu hilo ndio agiso ambayo tumepewa na bwana wetu yesu kristo tukahubiri injili kwa kila kiumbe na tukafanya mataifa wote kuwa wanafunzi baada ya kusema hayo ni pie nizungumze ni kidogo na watu nimekuwa nikipata umsukumo kwamba kama unanisikiliza na unajua katika mkoa wa kwenu mafundisho ya kristo hayajafika na kuna radio station local, radio station station za hapo za kimkoa mna uwezo wa kutengeneza mazingira mkena mkaongea na radio station mkakubaliana ninyi mkaanza kulipa gharama za mafundisho haya alafu sii tukaandaa vipindi tukapeleka kwa kufanya hivyo fedha hzitakuja moja kwa moja nitakuwa ninyi mnapeleka moja kwa moja huko na kufanya hivyo mambo yanakwenda kwa kakasi abisa hilo ni wazo pendekezo unaweza naezaukafanya namna hiyo baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu tunaenda na somo inasema tatizo ni nini katika uchumi wangu tatizo ni nini katika uchumi wangu sasa nikumbushe mambo haraka haraka tuweze kupiga hatua moja msingi wa uchumi wangu unaweza ukawa katika mungu na nguvu zake au ukawa katika mimi mwenyewe na nguvu zangu sawa msingi wa uchumi wangu unapokuwa katika mungu na nguvu zake maana yake tutaishi kwa kutegemea ufalme wa mungu ambao unatenda kazi kupitia baraka ya abraham na ufalme wa mungu na, sorry, na msingi wa uchumi wangu unapokuwa kwa kutegemea nguvu zangu mwenyewe maanaake ni kwamba nitaishi na kuendesha maisha yangu kwa kutegemea nguvu ya fedha tuko sawasawa sawa hilo ni la kwanza la pili nilikwambia kwamba u, kwe, maisha ya agano jipya sisi tuliozalewa mara ya pili tunaishi chini ya agano jipya na maisha ya agano jipya tunayaishi kwa imani Kwanini? kwa nini kwa sababu pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na kila tendo lisilo la imani ni dhambi kao chochote ambacho ninakifanya pasipo imani ni dhambi mbele za mungu na pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na kwa sababu hiyo kama siishi na kuendesha uchumi wangu kwa kutegemea imani maana yake sio tu kwamba simfurahishi mungu lakini pia mimi ni mwenye dhambi mbele za mungu okay na nikakwambia katika gano la kale waisraeli walikuwa wanaendesha maisha yao wa kwa kufuata amri kumi sheria au torati hiyo ndo tofauti kati ya maisha ya gano la kale na gano jipya na tukaenda tukaangalia sasa katika kumbukumbu la torati nane ile kumi na saba na kumi na nane kumi na saba anasema angalia usije ukaseme kwamba ni nguvu zangu na uwezo wangu ndio umenipatia maisha ynlionayo bali utamkumbuka bwana mungu wako kwa kuwa yeye ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ama ndiye anayekupa nguvu za kupata maisha sasa hazungumzii nguvu ya ugali watu wengi wakisikia kwamba mungu ndiye anayenipa nguvu za kupata utajiri ama ustawi na maendeleo waandhania bibilia inazungumzia nguvu ya ugali haizungumzii nguvu ya ugali inazungumzia supernatural power inazungumzia nguvu ya kiungu sio nguvu ya kibinadamu hilo tuelewane sasa mungu akasema kwamba itakuwa utakapoanza kuandamia miungu mingine ukaiabudu ukaitumikia anasema utaangamia hakika na nikakuonyesha kwamba ka katika agano jipya bado mungu anatafuta watu watakaomwabudu katika roho na kweli yohana hadi a ni dhahiri basi madhara yale yale ya kuto kumwabudu mungu ya kuto kumtumikia mungu ya kuto kumwandama mungu kumwandamia mungu madhara yale yale bado yapo hata leo hii leo hii umepewa neema ya mungu ili ikuwezeshe wewe kumwandamia mungu kumwabudu mungu na kumtumikia mungu neema haina maana kwamba mungu hana nafasi katika maisha yako tena hilo tuliweke sawa maa kuna watu wengine uelewa wao nao, nao shida mwalimu najia sii tuko kwenye neema tunaweza k unaeza tukaishikaa mapanyabukuu tukaishikaa tunavyotaka nonnono non. mungu akukupa neema ili wee uishi kaa kicheche <laughs> alikupa neema ili uweze kuishi maisha yako katika viwango katika standard ya mungu baada ya hilo tukaa tukangaa ukasemak okay. kama mungu anazungumzia habari ya nguvu zangu yaani nguvu za mungu kuendesha maisha kwa kutegemea nguvu za mungu ama kuendesha maisha a kutumia nguvu zangu mwenyewe na anazungumzia habari ya mimi kumwandamia mungu kumwabudu mungu na kumtumikia mungu au mimi kuandamia miungu mingine kuabudu miungu mingine na kutumikia miungu mingine tukasema lugha hiyo hiyo ndio lugha ambayo anaitumia bwana yesu katika matayo sita na tukapiga hatua sasa labda kabla ya kwenda kwenye matayo sita o tufanya hivi aenda vizuri twende la torati kwanza nisome ule mstari wa na kumina saba na wkuna na anasema hivi hapo usiseme moyoni mwako angalia anazungumzia ni moyoni kwo ni mawazo unayawaza ndani ya moyo wako hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo yaani hizo mali maisha nyumba utamkumbuka bwana wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara agano lake baba zako kama nikakwambia either uchumi wako msingi wake ni nguvu zako mwenyewe ama msingi wake ni nguvu za mungu mungu nikakwambia msingi wa uchumi wako ukiwa ni nguvu za n ni kwamba ufalme wa mungu kupitia baraka ya abrahamu utatenda kazi kwa niaba yako lakini msingi wa uchumi wako ukiwa ni nguvu laki msinwachio a ni kwamba unategemea nguvu ya fedha sasa tuende na, ma, ni, na ni mifumo niii miwili na huwezi ukamixi edha unafuata mmoja ama unafuata mngine huwezi ukaichanganya kwa nini bwana yesu kwenye matao sita huwezi ukatumikia mabwana wawili hilo lielewe katika katika katika tamnaga amna, amna, vuguvugu yesu anasema kuwa moto ama baridi period sasa tukiwa na hilo tuende kwenye yeremia nikakuonyesha kitu yeremia 17 yeremia kumi na saba alafu ttaanza mstari ule watano yeremia kumi na saba taanza mstari wa tano alafu tutakwenda mpaka mstari ule wa saba palesab eh, yeremia kumi na saba mstari wa tano tutakwenda mpaka ule mstari wa ngato wa saba wa, wa, wa, wa, wa pale anasema hivi bwana asema hivi amelaaniwa mtu yule amtegemeae mwanadamu amfanyie mwanadamu kuwa kinga yake na moyoni mwake amemwacha bwana maana atakuwa kama fukara nyikani Uh, hata ona yatakapotokea mema bali atakaa jangwani palipo ukame katika nchi ya ya e, e, chumvi isiyokaliwa na watu amebarikiwa mtu yule anayemtegemea bwana ambaye bwana ni tumaini lake sasa nataka nisome mstari wa tano alafu ntasoma na mstari wa sita kwa pamoja kwa hiyo unaona ile mifumo miwili mfumo wa kwanza ni uchumi ambao unamtegemea mungu na nguvu zake na mfumo wa pili ni uchumi ambao unategemea mwanadamu na nguvu zake mwanadamu okay anasema hivi moja nise enye bibilia ya neno sasa anasema hili ndilo asemalo bwana amelaaniwa yeye amtegemeae mwanadamu ategemeaye mwenye mwili kwa ajili ya nguvu zake ambaye moyo wake umemwacha bwana lakini amebarikiwa mtu ambaye tumaini lake ni katika bwana ambaye matumaini yake ni katika bwana sikia bibilia barenjemba anavyosema mwenyezi mungu asema hivi alaaniwe mtu anayemtegemea binadamu mtu ambaye anategemea nguvu za binadamu supa kabisa mtu ambaye anategemea nguvu za binadamu abaotusema mtu ambaye anategemea nguvu zake mwenyewe anasema mtu ambaye moyo wake umeiacha umeniacha ume, mimi mwenyezi mungu abarikiwe mtu anayemtegemea mwenyezi mungu mtu ambaye mwenyezi mungu ndiye tegemeo lake kwao anasema mtu ambaye anamtegemea mungu na nguvu zake huyo mtu ataishi maisha ya baraka na mtu ambaye anategemea mwanadamu na nguvu zake yaani mtu ambaye anajitegemea yeye mwenyewe na nguvu zake mwenyewe huyo mtu ataishi katika maisha ya laana tukosaa rafiki ngoja okay. nisome kwenye lugha ya kiingereza nkjv alafu takuja the lord hivo ndivo anasema bwana cast is the man who trust in man and makes flesh his strength kwamba amelaaniwa mtu ategee atege mwanadamu na anayetegemea nguvu zake mwenyewe whose heart departs from the lord ambaye moyoni mwake amemwacha bwana blessed is the man who tust in the lord amebarikiwa mtu ambaye anamtegemea bwana whose hope is the lord ambaye tumaini lake ni bwana kwa hiyo unaona mifumo ile miwili inakuja tena rafiki Ama, namtegemea mungu na nguvu zake ambayo ni maisha ya baraka ama najitegemea mimi mwenyewe na nguvu zangu ambayo ni maisha ya laana sasa ni kuulize rafiki woo unaendesha maisha yako kivipi kama uchumi wako unakasheshe sasahivi kama uchumi wako umejaa matatizo hivi kama una struggle, kama una changamoto maa ninakuhakikishia kabisa wala sihitaji kuwa nabii ni kwa sababu wewe humtegemei mungu na nguvu zake ujitegemea wewe mwenyewe na nguvu zako unategemea elimu yako unategemea biashara yako unategemea kuchacharika kwako unategemea juhudi zako mwenyewe unategemea akiba yako mwenyewe ndio maana unaishi ayo maisha unayoishi naanza kunyeelewa wengine tumaini lenu na tegemeo lenu liko kwenye kinua mgongo utakachopata kwenye posho utakaopata baada ya kustaafu wengine tumaini lako, lako na tegemeo lako ni mshahara wako mwenyewe ambao ni nguvu yako wengine tegemeo lako katika maisha yako ni faida unapata kwenye biashara yako mwenyewe ambao bado ni nguvu yako na inaweza ikakusukuma kwa wakati ikakufikisha mahali lakini baada ya muda itakugomea tu itakugomea tu kwa nini kwa sababu mungu amesema kama hauni andamii mimi kama hauniabudu mimi na kama haunitumikii mimi na ukaanza kuandamia miungu mingine unafama anazungumzia miungu ya fedha na dhahabu fedha ile za matumizi dhahabu mali na utajiri anasema mtaangamia hakika na mungu ajawai kusema uongo hata siku moja ndio maana wakristo wote ambao hawaendeshi maisha yao kwa imani katika ufalme wa mungu imani katika mungu na nguvu zake badala yake wakawawao waka katika kutegemea wanaimani wanaamini utegemeo lao wa ni nguvu zao wenyewe na kazi za mikono yao wenyewe ndio maana huwa hawaishi kuwa na changamoto unaweza kukuta mtu ana biashara ana kazi yake nzuri anafanya vizuri lakini ana matatizo ya kutosha kwenye hela sio shida lakini kwenye afya ni tatizo kwenye mahusiano ni tatizo unaweza kukuta mgine kwenye fedha ni kasheshe tupu ys wanakasheshe hasa wewe mwenyewe rafiki unaweza ukajipima tegemeo lako liko wapi ukikagua ndani ya moyo wako je moyoni mwako bado m, uko na mungu ama umemwacha mungu na umeelekeza eh, nini tumaini lako na tegemeo lako limeelekea katika kazi za mikono yako nguvu zako mwenyewe kama umemwacha mungu moyoni maanake auishi kwa imani kumbuka pasipo imani awezekani kumpendeza mungu na kila tendo lisilo lamani ni dhambi na mshahara wa dhambi nini my friend mauti ndio maana total unavuna mauti katika maisha yako na mauti inaambatana na nini inaambatana na laana inaambatana na mambo mabaya ambao hivo hivo mambo mabaya maanake ni kazi ngumu kuvuja jasho na kero ko kama maisha yako yamejaa kumbuka adamu pale bustani ya eden aliambiwa kwamba matunda ya kila mtu wa bustani waweza kula lakini matunda ya mtu juusile siku takakula utakufa hakika biblia inasema shetani akaja akamrubuni eva na wakawambia waka kwamba mkila matunda haya mtakuwa kama mungu maanaake nini mtajitegemea wenyewe hamtamtegemea mungu tena na mwanamke akaona hii ni nzuri kujitegemea mwenyewe kao akampa na mtunda na mme wake naye akala anasema machoao wote wawili akafumbuliwa baada ya pale mungu akawafukuza kutoka kwenye bustani ya eden alafu mungu anamwambia adamu kwa sababu ya uliolifanya ardhi imelaaniwa kwa ajili yako kuanzia leo hii utakula chakula kwa kufanya kazi ngumu kuvuja jasho na kukaa katika maisha yaliojaa kero kwa hiyo leo hii kama unanisikiliza maisha yako yamejaa kufanya kazi ngumu yamejaa kuvuja jasho na yamejaa kero ni uthibitisho kwamba moyoni mwako umeacha kumtegemea mungu unajitegemea mwenyewe siu katanipata hapo rafiki na ndio maana bwanawesi akasema hakuna mtu anaenza kutumikia mamwana wawili turudi tena kwenye matayo st alafu nitasoma ule mstari wa ishii nann nasema mwalimuo nakabasa nakaba, nakaba ile nikutoe <laughs> ko tasoma mstari wa shii na nne alafu tutaruka taenda mstari wa thelathina moja hadi thelathii na tatu anasema hivi ntasoma mstari wa shirina nne kwenye biblia tafsiri ya kusoma kwa, kwa urahisi alafu ntaruka nitaenda kwenye bibilia ya abari njema anasema hamwezi kuwatumikia mabwana wawili kwa wakati mmoja mtamchukia mmoja na kumpenda yule mwingine au mtakuwa waaminifu kwa mmoja na kumdharau yule mwingine amuwezi kumtumikia mungu pamoja na pesa huwezi kumtumikia mungu pamoja na pesa lazima uchague mmoja wa kumtumikia kumbuka kutumikia kunaambatana na kuabudu k huwezi ukamwabudu mungu na kumtumikia mungu kwa wakati mmoja na wakati uoukaa unaabudu na kutumikia pesa na kuna wengine mnaabudu na kutumikia pesa mnamsikilizako kwenye ibada ya sanamu utakataa lakini ukweli ndio huo maisha yako yanaonyesha ok usizime redio sasa <laughs> sikia 3 3 anasema basi msiwe na wasiwasi tutakula nini tutakunywa nini tutavaa nini maana hayo yote yanaangaikiwa na watu wasiomjua mungu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote bali shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na matakwa yake na hayo yote mtapewa kwa ziada kwao anasema mungu ameweka utaratibu kwa ajili ya watu wake mungu ameweka utaratibu kwa ajili ya watoto wake utaratibu wa kukutana na mahitaji yao na utaratibu ambao mungu ameuweka wa wakukutana na mahitaji ya watu wake ama watoto wake ni ufalme wa mungu ufalme wa mungu ndio unaohusika na kuwahudumia watu katika mahitaji yao tunakuana sawasawa rafiki kwa hio anasema watu wasiomjua mungu wanaangaika jinsi ambavyo watakula watakunywa watavaa wanaangaika na mambo ya maisha na wanangaika? Wanangaika kwa nini wanaangaika wanaangaika kwa sababu hawamjui mungu lakini ninyi ambao ni wana wa mungu baba yenu ameweka utaratibu wa kuwapatia hayo mahitaji yote kupitia ufalme wake siuko nilipata kwa kwahio utaratibu uliowekwa na mungu ni kupitia ufalme sasa swali linakuja kama mungu ameweka utaratibu wa kuhudumia kupitia ufalme na wewe hautaki kuruhusu ufalme wa mungu utende kazi katika maisha yako kwa nini usichapike asakumbuka jaumbtatnazugumiba uh, ya maombi anaambia mkisali mipayukepayuke alafu akawafundisha mitume namna kusali akasema ninyi mnaposali salini hivi baba itu ulie mbinguni jina lako litukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama ilivyokule mbinguni utupe leo riziki zetu stop kwao anasema ufalme wa mungu unapokuja mahali unasababisha mapenzi ya mungu yatimie na kutendeka hapo kumbuka mapenzi ya mungu mipango ya mungu mawazo ya mungu alionayo juu yako ni mipango ya kukufanikisha ni mipango ya kukustawisha ni mipango ya kukupa maendeleo ndio mipango ya mungu alionayo na mapenzi ya mungu hayatimii pasipo ufalme wa mungu kuingia kazini tunakwenda sawasawa rafiki kaia anasema mnapoomba ombeni hivyo kwa hiyo inamaana ufalme wa mungu utakapokuja katika maisha yangu alafu ukasababisha mapenzi ya mungu yakatimia na mapenzi ya mungu ni nini kwamba anasima tafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake na hayo mengine yote mtazidishiwa kwao mapenzi ya mungu na matakwa ya mungu ni mahitaji yangu yote kushughulikiwa na ufalme wa mungu lakini sina mungu hana namna nyingine ya kunihudumia nje ya ufalme wake tunakwenda vizuri hana namna nyingine ya kunihudumia nje ya ufalme wake kwao akitaka kunihudumia chochote iwe ni ulinzi iwe ni asya na uponyaji iwe ni ustawi na maendeleo iwe ni mafanikio iwe ni kupata fedha kwa ajili ya ada ya watoto shule ez, fedha kwa ajili ya kujenga nyumba fedha kwa ajili ya shamba magari chochote kile anafanya hivyo kupitia ufalme wake kwa anasema ufalme wa mungu unapokuja unahakikisha mapenzi ya mungu yanatimia lakini ufalme wa mungu hauwezi ukaingia kazini kama wewe haumtegemei mungu na kama wewe hauishi kwa imani kumbuka pasipo imani haiwezekani kumpendeza nani mungu na kila tendo lisilo lemani nini dhambi tunaenda sawasa sasa sikilizahi kama huo ndio ukweli kama huo ndio ukweli na mungu amesema kwamba utakapoacha kumtegemea yeye ukategemea nguvu zako mwenyewe ukaanza kutegemea fedha ambayo ni miungu mingine amesema utaangamia kabisa kumbuka kila tendo lisilo ni dhambi na mshahara wa dhambi ni mauti kwaho wengine badala ya kufunga na kukesha kwa nini usijitiishe chini ya ufalme wa mungu tunapozungumzia ufalme wa mungu maana yake nini tunazungumzia utawala wa mungu kwa hiyo hio bwanaesanasema tafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake anasema kwamba jitiisheni kwanza chini ya utawala wa mungu alafu mahitaji yenu yatakuja nje ya utawala wa mungu ufalme wa mungu hauwezi ukakuhudumia serikali ya jamhuri ya muungano wa tanzania haiwezi ikatoka hapa ikaenda kuanza kuwahudumia wakenya na wazambia na watu wa malawi inahudumia watu walioko ndani ya mipaka yake na ndio maana lazima watu hao wameingia kwa kihalali ndani ya mipaka ya tanzania wanapoingia kihalali ndani ya mipaka ya tanzania theni serikali ya tanzania inawajibika kuwapatia ulinzi na usalama inawajibika kuwapatia miundombinu ambayo itasababisha ya maisha yao yaweze kwenda kama anavyotakiwa nje ya mipaka tanzania, ya, ya Mungana, tanzania serikali ya jamhuri ya muungano wa tanzania haiwezi ikawahudumia hawa watu ndio maana hata wewe rahia wa tanzania utakapotoka hapa ukaenda nchi nyingine ni kwamba umetoka chini ya imaya ya serikali ya tanzania anavyosema tafuta ufalme wa mungu kwanza anasema majitiishe chini ya utawala chini ya under the the rule of the king chini ya mamlaka na utawala wa mfalme yesu na kwa aanao utahudumiwa mungu hana njia nyingine hana namna nyingine rafiki ya kukutana na mahitaji yako nje ya ufalme wake na wewe kama hauachilii imani yako kwa maana ya aa umtegemei mungu na nguvu zake ufalme wa mungu auwezi kwa kuhudumia na mungu hana namna nyingine ya kukuhudumia nje ya ufalme wake sasa langu ni hili woo unategemea nini unategemea ufalme wa mungu kukutana na mahitaji yako ama unategemea nguvu ya fedha unategemea nguvu ya ufalme wa mungu kukuhudumia katika mambo yako ya kila siku ama unategemea nguvu ya fedha hasa wengine hata ufalme wa mungu amjun nini hiyo kuonyesha jinsi ambavyo ilivyo hatari <laughs> na kwa unaweza unaezakaanza kupata picha kwa nini umekuwa ukipitia changamoto kwa nini uchumi wako umekuwa ukivurugika sasa kipindi kinachokuja nitaanza kuonyesha namna ya kutegemea sasa ufalme wa mungu ili maisha yako yawezi kwenda lakini kabla ya huko unahitaji kumpokea yesu kristo kwa bwana bwana wa maisha yako kama hujafanya hivyo fanya, fanya maombi yafuatayo sema yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya mwabu mafupi ninakukaribisha katika familia ya mungu tuandikie tuweze kufurahi pamoja na wewe tukutane kesho mda na wakati kama huu jina langu inaita urumagani na yesu ni kristo na bwana chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo huweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo huko kupatia ushindi na ulenzi kupitia maneno yako maneno ambayo atatambisha ibilisi majini mizimu mizimupepo chafu pamoja na na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kaa mikono yako yakounangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upendo wa shilingiupiga س م تان م مبل اربن مبل او سفول س سب م ان م مبل اربن مبل umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika applcas pamoja na kuigoaast kwa maswali maombezi Amakufungoka Kachika Zufung Bali Kebilisi to pigin number. Sikuri saba sita ine. Sano sufurishipurin bili in a bili. Ao si furisaba na nechisa. Sano sufuri sipurin bili ine nebili. Ao sipuris fita saba tatu. Sano sipurisipurin bili ine nebili.