vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kwelimaisha ya agano la kale walikuwa wana uhusiano na mungu kupitia amri kumi usisahawi o katika agano jipya tuna uhusiano na mungu kupitia imani tunaongozwa na roho mtakatifu usisahau hilo yesu akamkazia macho akampenda akamwambia umepungukiwa na neno moja enenda ukauze ulivyo navyo vyote uwape maskini nawe utakuwa na hazina mbinguni kisha njoo unifuate kisha njoo unifuate mini mambo matatu nataka tuiangalia harakaraka nianze na hiyo pointi ya mwisho jambo la kwanza bwana yesu anasema kwamba uzima wa milele huko kwangu mafundisho ya kupitia vya langu kwamba nami kwa kwa mara tena, ili kusikiliza kile yes kila siku muda yakiwa imani yako unaenisikiliza cha cha wa soas fikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini utaamini vibaya ukifikiri vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya ya kufikiri vizuri, na na na na na ni kama kama kristo na ili kama kristo kristo na kristo na fuatilia, kristo uwezo wa wa kuwa mwanafunzi mwanafunzi anasikiliza mafundisho kupitia vipindi vya neema kweli tunaendelea somo letu ambalo lina kichwa kinachosema tatizo ni nini katika uchumi wangu na kuangalia mambo kadhaa kama hujafanikiwa kusikiliza vipindi vitatu vilivyopita nakushauri huweze kufanya namna hiyo ni vipindi vya muhimu mno vinaweka msingi mzuri mno na kwa maana hiyo vitakupeleka katika uwanda mwingine vitajibu maswali yako shida ilipo ni wapi lakini kama kamaungepeda pata mafundishoao kwaniauapatkan tns surisuri suri bili mbili nawe uta unga niswan Uh, nitoe shukurani za dhati kwako umekuwa umekuwa umekuwa ukisikiliza na mafundisho ya kristo eh, kupitia vipindi vya neema kila siku ukihamasisha na wengine na lakini zaidi kaombaoakisliza ukishirikisha kile ambacho umejifunza asante sana na kama unajiunga kwa mara ya kwanza ama kwa mara ya kwanza vipindi vya neema kuklaayaan pidael nikupe ongera kakuweza kusklznikukaibishe na ikuambie afundishoaistni kupe angalizodogo funshoaistofautianamafundihombkasikia mafundisho ya kristo yamejikita katika kumwezesha ya mkristo mtu aliyezaliwa mara ya pili aweze kuishi kwa imani ndani ya ufalme wa mungu kwa kuwa yeye sasa ana uhusiano na mungu kupitia agano jipya agano la bwana na mwakozi wetu yesu kristo na kwa maana hyo mengi tunayozungumza tunazungumza, tunazungumza tukimwangalia mtu aliyezaliwa mara ya pili ambaye yuko ndani ya agano jipya kuna mafundisho mengi sana yanazungumza na mtu aliyezaliwa mara ya pili lakini baado anachukulia kana kwamba yuko katika agano la kale na hivyo lazima kutakuwa kuna mgongano kwa hiyo mgongano unapokuja hebu usizime redio yako wala usitoke kwenye grupu nipe siku tatu mfululizo roho mtakatifu atakuhudumia naamini utaona kile ambacho mungu alikusudia ukione kwa uh, kupitia kazi yake kamilifu alifanya kupitia bwana wetu yesu kristo nikushukuru wewe ambae umekuaukifanya maombi kwa kwa ya kwangu mimi na na timu yangu wa wa wasikilizaji asante sana sana maombi maombi maombi maombi yako, maombi yako kubwa sana. Ni kwa vile ambavyo ukisimama katika leo kumbuka tu unapofanya simamia mlango mlango na na za dhati kwako kwa umefanya maamuzi waamanowashoa vipindi na, na kila mwezi kwa mapato yako na sadaka pkilamwezimpato yaoupendo unachangia gharama za kupeleka injili kwa kwa njia ya ya redio asante asante sana kwa yako, asante sana wako wako uaminifu na na na kama unanisikiliza umekuwa ukisikiliza umesikiliza zaidi ya mwezi mmoja haujafanya maamuzi vipindi vya garama so langu ni maamuzi ingia kwenye maombi muulize wanaesu, akikupa go ahead, basi fanya hayo maamuzi baada ya kusema hayo basi nadaka tuendele na somo letu moja kwa moja kumbuka tunajiuliza tatizo ni nini katika uchumi wangu na kama ambavyo nimesema katika vipindi vilivyopita kwamba wakristo wengi wamekuwa wana changamoto katika uchumi wao na tukaangalia tafsiri ya neno uchumi katika dictionary ama katika kamusi ya miriam webster anasema tukatoakwamba ni, ni, ni, ni utaratibu ama mchakato au mfumo wa upatikanaji ama utengenezaji na upatikanaji na kununua na kuuza wa bidhaa pamoja na huduma nikakwambia kwa, kwa sababu ya ma, ma, ma, mazungumzo yetu tutasema basi kwamba uchumi ni mchakato au mfumo wa upatikanaji wa bidhaa pamoja na huduma na nikizungumzia neno upatikanaji nazungumzia ni pamoja na kuzalisha kununua e, kusambaza pamoja na, na, na kuuza kusambaza kuuza, kuuza, kuuza na kununua baada ya kusema hayo basi nikasema hivi kwamba msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni mungu na nguvu zake au msingi wa uchumi wako unaweza ukawa ni wewe mwenyewe na nguvu zako mwenyewe tukaona pia kwamba msingi wa uchumi wangu unapokuwa a, ni mungu pamoja na nguvu zake hayo yanakuwa ni maisha ya baraka nitaishi chini ya baraka na baraka ya abrahamu itatenda kazi katika maisha yangu lakini kama msingi wa uchumi wangu inakuwa ni nguvu zangu mwenyewe yaani juhudi zangu mwenyewe na kutegemea nguvu zangu mwenyewe basi hayo ni maisha yatakayokuwa chini ya laana tunapata hiyo katika uh, yeremia 1mina saba mstari wa tano hadu ule wa saba tuko sawa sawa sasa nikakueleza kwamba mungu anaonyesha wazi kabisa kwamba utakapofanikiwa maisha yako ya kila siku usije ukaseme moyoni mwako kumbukumbu la turati nne kuina saba kwamba ni nguvu zangu na uwezo wangu ndio umenipatia haya yote niliyonayo anasema bali utamkumbuka bwana mungu wako kakundiakupae nguvu za kupata utajiri kupata yote ulioyapata na tukaona mungu anasema kwamba utakapomwacha yeye na kuandamia miungu mingine na tunafahamu tunafanazungumzia miungu ya fedha na dhahabu eh, kutoka mlango wa mstari dhahabunali eneuto mlan anasema ukaanza kuiabudu na kuitumikia hiyo miungu mingine anasema utaangamia hakika na nikakwambia basi katika maisha ya agano jipya tunaishi kwa imani na katika maisha ya agano la kale walikuwa wanaishi kwa kufuata amri 1 ndio utaratibu ambao mungu alikuwa ameuweka na nikakwambia neno linasema kwamba kila uh, eh, kwanza anasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu waibrania 116 na warumi 14b nasema kila tendo lisilo la imani ni dhambi na tunafahamu basi mshahara wa dhambi ni mauti kwa hiyo rafiki kama maisha yako na maisha yangu mimi ya kila siku siyaishi kwa imani ndeni maanayake naishi katika dhambi sasa inawezekana kuna baadhi ya maeneo ninaishi kwa imani na kuna baadhi ya maeneo siishi kwa imani na ninaposikiliza mazungumzo ya wakristo wengi watu waliozaliwa bara ya pili ni dhahiri inaonyesha asilimia kubwa hawaishi kwa imani inapokuja kwenye eneo zima la uchumi wao hawatumii imani kabisa na kwa maana hiyo wanaishi katika dhambi katika hilo eneo la uchumi wao sasa tukaangalia anasema katika ta mta ama hakuna mtu anaweza kutumikia mabwana wawili anasema atampenda mmoja pale anasemaatampenda mmoa tutaangalia mifano ya watu wawili alafu mimi na wewe tutajifunza kupitia maisha yao alau tutaona je ni namna gani namnagani tukarekebisha tuka na maisha vizuri t aeda anasema hivi hakuna mtu awezaye kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali sasa napenda kusoma kwenye bibilia ya tafsiri ya, ya kusoma kwa urahisi tku yeye anasema hivi uh, hamwezi kuwatumikia mabwana wawili kwa wakati mmoja mtamchukia mmoja na kumpenda yule mwingine na mtakuwa waaminifu kwa mmoja na kumdharau yule mwingine hamwezi kumtumikia mungu pamoja na pesa na tukaona bwana yesu anasema tafuteni kwanza anasema labda okay. moja niongeze na hiyo ten tukaangalia kwenye hadi eh, ataaata eh, alafu tuaona kitu anachokisema eh, anasema anasema msisumbuke basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini kwa lugha nyingine hajasema usijishughulishe ili anasema usifanye wasiwasi angalia tku anavyosema anasema huo e, mstari anasema msijisumbue na kusema tutakula nini au tutakunywa nini au tutavaa nini msijisumbue ya, tafsiri ya, ya, ya banjana, basi msiwe na wasiwasi tuko sawasawa sawa. na anasema haya ndio mambo ambayo watu wasiomjua mungu huyawazia daima hiyo ni tku bibilia habari njema anasema anasema u mstari anasema maana uh, hayo yote yanaangaikiwa na watu wasiomjua mungu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo bali shughulikeni kwanza juu ya ufalme wake na matakwa yake na hayo yote mtapewa am shughulikeni tafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake na hayo mengine yote mtazidishiwa kwa hiyo nikakwambia kipindi kilichopita kwamba huwezi ukawa unatafuta na unajishughulisha na mambo yako kwanza na wakati huo ukawa unashughulika na kujishughulisha na ufalme wa mungu kwanza zingatia neno kwanza kwa lugha nyingine haiwezekani ikawa ufalme wa mungu ni kipaumbele chako na wakati huo huo mambo yako ya maisha yakawa ni kipaumbele lazima kimoja unaweza kutumikia kitu kimoja tu ko unaweza ukawa unatafuta ufalme wa mungu kwanza na kwa maana maanaho bwanaanasemaatomatal ufalme wa mungu utakuhudumia ama utaacha kutafuta ufalme wa mungu kwanza ukaanza na mambo yako na maisha yako na hivyo ufalme wa mungu kukuhudumia katika kipindi kilichopita nafwnsina lazima ufanye maamuzi sasa ili kuliweka ilisawa maisha ya watu wawili kwenye biblia. nataka tuangalie maisha ya daudi mfalme daudi jinsi alioenenda katika eneo hili natuangalie maisha ya yule kijana tajiri ambaye alikwenda kwa bwana yesu akiwa anataka ambaealikena awau kiwa anataka ufalme alafu tuone nini kilitokea na tuone tunajifunza nini ili tuweze kurekebisha uchumi wetu kwa moja kwa moja nataka twende kwenye marko saawalimmo mstari naujua najua unajua <laughs> shida ni kwamba haupati ufunuo kwa sababu hupendi kurudia kusoma kumbuka roho mtakatifu ana uwezo wa kufundisha kitu kipya kila siku anaweza akatumia mstari mmoja akakufundisha vitu vipya kila siku milele yote tunamtumishi anaitwa bil graham alikuwa akiubiri yoana ta1 il kwa miaka zaidi ya stini na kila siku tliua nakula ufuno mpya k tena kwenye kitu kingine kinginey <laughs> marko 1 ntaanza mtarowa 1 mpaka mtarle wa ishir4ha anasema hiv hata alipokuwa akitoka kwenda njiani mtu mmoja akaja mbio akampigia magoti akamuuliza mwalimu mwema nifanye nini nipate kurithi uzima wa milele ndugu anataka kurithi uzima wa milele yesu akamwambia kwa nini kuniita mwema hakuna aliye mwema ila mmoja ndiye mungu wazijua amri usiue usizini usiibe usishuhudie uongo usidanganye waheshimu baba yako na mama yako akamwambia mwalimu haya yote nimeashika tangu utoto wangu yesu akamkazia macho akampenda akamwambia umepungukiwa neno moja nenda ukauze ulivyo navyo vyote uwape maskini nawe utakuwa na hazina mbinguni kisha njoo unifuate walakini yeye akakunja uso kwa neno hilo akaenda zake kwa uzuni, kwa sababu ali kuwa na mali nyingi tuchambue kwanza tucambue hapo kwa huyu ndugu ni tajiri anakuja kwa ka wanayeuanaemamwali mwema nifanye nini nipate kuurithi uzima wa milele anasema kunyiita mwema mwema ana kupita sana huko mungu ndiye yake ndiyemwema pekeakew wow, umekuja kwangu mimi yesu unanyangalia kama binadamu lakini kuelewa kwamba mimi ni mungu katika mwili kwao ni, ni, ni adres zungumza na mimi kana kwamba unatambua kwamba mimi ni mwana wa mungu na kwa kamanao ni mungu katika mwili usiishie tu mwalimu kwamba mii ni mtu mwema no okay msara wa kuminatisa bwana yesu anamwambia kama unataka kuruthi uzima wa milele namuliza wazijua amri usiue usizini usiibe usishuhudie uongo usidanganye waheshimi baba yako na mama yako kumbuka huyu kijana ni anaishi katika agano la kale na agano la kale maisha ya agano la kale walikuwa wana uhusiano na mungu kupitia amri kumi usisahau hilo katika agano jipya tunahusiana na mungu kupitia imani tunaongozwa na roho mtakatifu usisahau hilo kwa huo kijana anasema akamwambia mwalimu haya yote nimeyashika tangu utoto wangu alafu biblia anasema yesu akamkazia macho akampenda akamwambia umepungukiwa na neno moja enenda ukauza ulivyo navyo vyote uwape maskini nawe utakuwa na hazina mbinguni kisha njoo unifuate kisha njoo unifuate mini mambo matatu nataka tuiangalia harakaraka nianze na hiyo pointi ya mwisho jambo la kwanza bwana yesu anasema kwamba uzima wa milele uko kwangu uzima wa milele hauko kwenye wewe kutunza amri kumi na kama huyo ni msomaji wa bibilia utakumbuka katika yohana ta anawaambia mafarisayo mwachunguza chunguza maandiko mkidhania kwamba ndani yake mna uzima wa milele na hayo maandiko yote yanazungumzia habari zangu mimi na mnakataa kuja kwangu ili mpate uzima wa milele kwa io uzima wa milele hauko kwenye kutunza amri kumi uzima wa milele huko kwa yesu ndicho ambacho kitu cha kwanza anamonyesha hu kijana jambo la pili, pili ni hili na no, no of usene jambo la kwanza kwamba uzima uzimahuko kwa yesu na kwa mano, ili uweze kupata uzima kwa yesu lazima imani yako iwe kwa yesu jambo la pili ni kwamba anamwita amri zote kijana es nimeshika amri zote tangu utoto wangu okay bwana yesu anamwamua kumjaribu kwa vitendo kwenye amri ya kwanza kumbuka alisema hakuna mtu anaweza kutumikia waa wawili hauwezi kumtumikia mungu na na na mali ama mungu na pesa na kijana ana mali na kwa maana hiyo kwamba wanati nsema nini mali ama pesa inaweza ikachukua nafasi ya mungu kwenye maisha ya mtu na ikasababisha mtu akaanza kufukuzia akawa anaandamia mali ama fedha akawa anaandamia akawa anaabudu na kutumikia fedha kwa huu kijana anajaribiwa kwenye amri ya kwanza anaambia kauze vitu vyako vyote ulivyo navyo gawia masikini kisha njoo unifuate kwa hiyo kijana anajaribiwa kwenye amri ya kwanza anashindwa na wakristo wengi sana tungiwajaribu kwenye amria ya kwanza wanashindwa kwa sababu gani kwa sababu tegemeo lao haliko kwa mungu ambaye anatoa fedha na mali na utajiri tegemeo lao liko katika fedha na mali ambazo wamepewa na mungu kwa hiyo badala ya kumwabudu muumbaji wanaabudu kilichoumbwa badala ya kumtegemea muumbaji wanategemea kilichoumbwa na ilikuwa shida kijana ao namaana si kweli kwamba alikuwa anatuza maatzaham lakini jambo la tatu ambalo muhimu kabisa hapa kumbuka ah sha umba kijanalmakauz maliaa maskini kisha kishan niuat anasaakini eye akakunja uso kwa neno hilo akaend ka huzuni kwa sababu alikuwa na mali nyingi sasa kabla ya kumwambia akauze yesu alimwangalia akampenda nini kijana iayake ni njema na inaonekana kweli ana shauku ya kutaka kumjua mungu na kweli ana shauku ya kupata uzima wa milele mene ana shauku ya kuwa na uhusiano na mungu lakini bwana yesu anavyomwangalia anaona kabisa kwamba huyu kijana anaabudu sanamu anaabudu mali anaabudu fedha na kwa maaneo huyu kijana ni mtumwa wa fedha ni mtumwa wa mali kwayo yesu anampenda anavyowambia nenda kauze kila kitu gawie maskini kisha unifuate anajaribu kumweka huyu kijana huru kijana inamkwaza kwa sababu biblia inasema alikuwa na mali nyingi na kwa maana hiyo inakuonyesha kitu kimoja kwamba mmoyo wa huyu kijana haukuwa ukimtegemea mungu mmoyo wa huyu kijana ulikuwa ukitegemea mali alizonazo sasa unaweza ukasikia stori ukasemahuyo ah, ni huyo kijana lakini nii mwalimu niko supa kabisa kwa sababu tu wewe ni mwalimu wa shule ya msingi wewe ni mwalimu wa sekondari wewe ni nesi wewe ni daktari wewe ni polisi wewe ni hakimu wewe ni jaji wewe ni mfanyabiashara sema mimi sina mali nyingi namna hio k sina hilo tatizo tuendi taratibu mmoyo wako uko wapi tegemeo lako liko wapi liko kwa mungu ama liko kwa fedha okay ene taratibu nikuulize swali hili leo hii mungu angekwambia mshahara wako wote wa mweziu unataka uutoe kwenye kazi yangu uutoe kwa ajili ya ufalumu wangu kusonga mbele je ungethubutu kutoa ama swali la kwanza ambalo ungeuliza ni nitakula nini nitaishije unanisikiza nataka ufumbe macho yako hapo ulipo alafu ujiulize je kipato changu cha mwezi mzima cha mwezi huu nina uwezo wa kukitoa chote kama hauwezi unaanza kuwa na wasiwasi utakula nini utakunywa nini utavaa nini ni uthibitisho moja hujamjua mungu na mbili tegemeo lako haliko kwa mungu moyo wako hauko kwa mungu moyo wako uko kwenye fedha na vitu na kwa kwamanaoko kwenye ibada ya sanamu na kwamana iyo mungu anasema utaangamia akika sio mimi nakulaani naelezea kile tulichokisoma maaarimu nalaani nonono nakuelezea alichokisema anasema kama tegemeo lako sio kwangu mimi mungu kama imani yako haiko kwangu mimi tegemeo lako liko kwenye vitu vingine miungu mingine fedha na dhahabu anasema utaangamia hakika kwa nini kwa sababu umechagua kuishi maisha ya chini ya laana na sio maisha ya chini ya baraka kumbuka kila tendo lisilo la imani ni dhambi kwa kuwa imani yako haiko kwa mungu iko katika vitu unategemea vitu maanake uko nje ya imani na kwa maanahyo mshahara wa dhambi ni mauti k sio kama mtu anakulaani na kuonyesha sisi vinavyofanya kazi kwa hiyo niene mbali zaidi wewe ulie labda mfanyabiashara abahatev wewe ambaye unaakiba benki nikuulize swali tu nataka tujipime mungu angekwambia hii kafunge akaunti yako chukua kila senti iliyoko katika akaunti yako njo gawia maskini ama peleka kwenye kazi yangu je utathubutu kufunga hiyo akaunti na kwenda kugawia masikini je utathubutu kufunga hiyo akaunti na kupeleka hela katika injili ama utapata kigugumizi ama utapata shida utasema nitakula nini nitakunywa nini nitavaa nini nitalipa ada za watoto na nini nitalipa kodi ya nyumba na nini ukishaona hayo masoali yananyenyuka maanaake ni kwamba moyo wako una shida kwamba badala ya moyo wako kuwa kwa mungu moyo wako huko kwenye vitu mwanayesu alisema hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo I- inaanza kuja kuja rafiki kwa hiyo nakuhakiishia na labda sa nyingine labda watu wenye hela nyingi zaidi wanaweza wakathubutu zaidi kumwamini mungu kulikoatu wenye hela kidogo kwa hiyo mpaka mimi nawewe rafiki tutakapofika mahali tuwe tuko huru kutoka katika kutegemea fedha na mali bado bado mioyo yetu haiko sehemu sahihi bado itakuwa tuko chini ya lana bado tunaishi kwa kutegemea nguvu zetu wenyewe na hivyo tunategemea fedha badala ya kuishi kwa kutegemea nguvu za mungu na hivyo kutegemea ufalme wake inaanza kuja kuja rafiki hiyo ndio testi nman m- nabda niendebz ndo maana mungu akasema k okay, ili basi maisha yaweze kwenda kila mtu atakapopata kipato nataka atoe fungu la kumi asilimia kumi ni ya kwangu mungu, mungu ndo amesema hivyo na na alianza kutoa fungu fungu fungu la la la kabla kabla kabla torati torati torati torati sheria sheria hiyo sio hadithi ya kwamba ni ni no. ya kwamba ni ni no liko miaka kuja tayari alikuwa alikuwa alikuwa anatoa tunafahamu amebarikiwa sana amestawi sana alikuwa ahahi kila kitu isaka mwanae hivo hivo, mwanae hivyo hivyo yakobo mjukuu nakadhalika kadhalika sasa kama unapata shida kutoa fungu la hdaa na fungu la kumi alisema unalitoa kuonyesha mambo kadhaa lakini walau mambo mam, mawili makubwa ama matatu moja unatoa fungu la kumi kuonyesha kwamba unatambua kwamba mungu ndiye chanzo cha ustawi wako na mafanikio yako na uchumi wako kwamba mungu ndio msingi wako na mbili unatoa fungu la kumi kuonyesha kwamba unamcha bwana na tatu unatoa fungu la kumi kuonyesha kwamba una bwana na ofkosi nne unatoa fungu la kumi kwa sababu unampenda bwana hayo ndio mambo ambayo yalitakiwa ya kuchochee wewe kutoa fungu la kumi ukubaliane na hayo maelekezo sababu kwamba hautaki kutoa fungu la kumi ama kutoa matoleo mengine yoyote kwa mungu inaonyesha kwamba unaamini ndani ya moyo wako kwamba mungu sio chanzo cha uchumi wako mungu sio msingi wa uchumi wako na kwa maana yo hutaki kutegemea nguvu za mungu unaona kwamba ni nguvu zako wewe mwenyewe na juhudi zako wewe mwenyewe ndo zimeweza kukupa hiyo kazi ulionayo hiyo biashara ulionayo zimekupatia fedha ilionayo na kwa maana mungu kwamaanaomungu kwamba kiasi hichi ni cha kwangu unasema mungu wewe hauna uhalali maanake hujanisaidia kupata vitu ni nm mwenyewe nimevipata kwa a luga inie nama ugu kama mwenye umba wangu wewe sio muumba wangu sijui aleniumba lakini sio wewe kwao huwezi ukaja ukasema kwamba hapa nikupe kiasi hichi nini nikupe kiasi hichi wakati ue mungu ujashiriki katika kunisababisha kukipata kwa nini mungu unyeambie nikupe asilimia kumi wakati ue mwenyewe hujashiriki kunipatia kwahio wewe mungu ni mgumu wewe mungu ni dhuluma maanaake unavuna mahali usipopanda unakuwa kama yule mtu wa taranta moja alifukia taranta yake chini akasema nakujua wewe ungumu unavuna mahali usipopanda kwa hiyo yu, kama yule mtu alivokuwa na hofu na akawa na choyo yenye wivu na akawa na uvivu wa imani ndivyo na sisi kristo wengi tulivyo hatutaki wala mtu yote atuambie kwenye habari ya kumtolea mungu kwa sababu gani huyu mungu hajanipa kitu huyu mungu mwizi tu anataka kuchukua asilimia ya nini na najua lakini zunmaafiinajua usemhwaziwazi akini moyoni mwako nguvu zangu ndio zimenipatia utajiri huu bali utamkumbuka bwana mungu nguvu habari nikakataa mungu ni a mungu ni mwizi hajachangia chochote hajanipa chochote hastahili kupata chochote mimi nimevujaashimefanya mungu shilingi na hapa neno neno kitu gani unashangaa unashangaa unashangaa kwa kwa kwa kwa nini nini uchumi wako na maisha yako magumu kwa nini anakuandama kwa nini watoto sio sababu umekataa kutoa ni sababu umekataa kumpa mungu moyo wako umekataa kumwamini mungu na maisha yako na bwanayeusma alie mwaminifu katika katika lilo, dogo, lilo na akasema ali, lilo dogo kumwamini mungu katika eneo la fedha umeshindwa rafiki kwa nini maisha yako asiende vibaya kwa sababu umechagua kuishi chini ya lana baada ya kuchagua kuishi chini ya baraka wananipata kurafiki na chekizuma nasema mwalimu leo umenyuka sijanyuka nakuleza ukweli tu kwao nataka wee mwenyewe ucheki ukiambiwa leui utoe mshahara wako wote ugawie maskini utathubutu ukiambiwa leui ufunge akaunti yako ugawie maskini utathubutu kama unaona unapata shida maanake moyo wako una shida haumtegemei mungu unategemea fedha na mali zako na hiyo ni ibada ya sanamu na uko chini ya laana na mimi sitaki uwe chini, chini ya laana taa chini ya baraka jina langu unaita huduma gadi yesu ni kristo na bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 765242ama telmane 78952 Mbili. ama tigo pesa 6724 nitarudia mpesa namba 764242 la namba tigo pesa namba 67242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechal ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na naguigo kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya mbali, bilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 mbili au sifuri sita saba