vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mungu aliweka utaratibu kwamba unatakiwa ukumbuke utambue kwamba yeye ndiye anayekupa nguvu za kupata utajiri ama nguvu za kuendesha maisha na tukazungumzia nguvu hii sio nguvu ya ugali tukazungumzia ni nguvu ya kiungo kwa lugha nyingine mungu anataka ustawi mungu anataka ufanikiwe mungu anataka uwe na utoshelevu anataka uwe na utele lakini anataka mwisho wa siku tegemeo lako liwe kwake sio kwenye fedha ambayo itakuwa ni ibada ya sanamu popote pale ulipo ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo jina langu inaitwa hurumagadi inafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama marist kufikiri kwao afi una mchangomoja kmoj ukwo ukfivbay utbafzutaizihify maazi yafzzsuufaffdshoist utpn unaendla na wa kristo kristo na wa Christo, na wa Christo, na, na fuatilia, mafundisho ya kupitia vipindi vya neema kweli tunaendelea na somo letu nalosma tatizo ni nini katika i wangu ni swali ambalo wakristo wengi wanajiuliza na tumekuwa tukijaribu kulijibu lakini kama unakumbuka tulivyoona kipindi kilichopita tuliona kwamba um, uh lazima nifike mahali sio tu kwamba msingi msingi wa uchumi wangu uwe ni mungu pamoja na nguvu zake lakini pia niweze kucheki ndani ya moyo wangu kama je ujasiri wangu tegemeo langu ni katika mungu na nguvu zake ama tegemeo langu ni katika mimi mwenyewe kwa maana ya kazi yangu biashara yangu akiba yangu na kama ujaweza kutatua hilo maana yake ni kwamba itakuwa vigumu sana kuweza kutembea kwa imani na leo tutaongezea kitu pale tutaangalia alafu tutaingia tutaenda tutaangalia maisha ya daudi tutaona jinsi ambavyo mfalme daudi anaweza akatufundisha mambo mawili matatu ili mwenendo wetu uwe ni mwenendo wenye kumtegemea mungu, mungu na nguvu zake kama ungepeda kupata mafundisho haya kwanjia ya ido tunapatikana katiawaawalu sabanane pisa tano sfurisfuri biline nawe uta baada ya kusema hayo nitoa shukrani zahati aoambaomekua ukisikiliza na kufuatilia kristo kupitia vipindi vpindi ya aakeli kil iao leo lakini zaidi ya yote otumekua ukiamasisha wengine nao waweze kusikiliza kusafatla ili wapate kujifunza sana rafiki na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza kwanza basi jambo la kwanza ni na na mafundisho kristo, na jambo la la na na mafundisho amba mafundisho mafundisho ya ya ya pili dogo sana umezoea tunamfundisha mtu mara anza fhif kwa imani ndani ya ufalme wa mungu kwa kuwa wamungu sasa ameingia katika uhusiano na mungu kupitia agano jipya agano la bwana na okoiwetuakuta mambo mengi tunayzunguma na ufahamu wetu ufamuwetumjikita katika agano jipya zaidi kuliko katika agano la kale agano la kale tunasoma lakini tunasoma tukiwa na mtazamo tukiwa na miwani ya agano jipya na na kitu ambacho kinakinzana, na kile ambacho kinakinzana kile unakijua ukiamini miwaniya gano jipyautnaitu ambaho knaknana kwenye ambaho tafadhali nipe siku tatu mfululizo ninaamini roh mtakatifu ana uwezo wa kusaidia ukavua miwani ya agano la kale na ukavaa miwani ya agano jipya na hivyo ukisoma bibilia yote kuanzia kitabu cha mwanzo mpaka ufunuo ukaona katika mtazamo wa kile ambacho yesu kristo alikifanya kupitia kazi yake ya msalaba nitoe shkrani za ati pia kwako wewe kwa wa wa kwa ya kwa maombi yako ya, kwa kwa ya upendo unachangia katika gharama za injili kwamba iende bele kwa, kwa njia ya redio kwaiyo anasema asante sana kwa kweli unaleta mabadiliko unaleta mageuzi maisha ya nauswa, watu yanaguswa watu wanabadilika kumbuka tu eh, trendi katika kanisa eh, kanisa iwe sio watuka hapa kwetu tanzania lakini hata dunia nzima kwa kawaida huwa ni asilimia ishirini tu maximasilimia kumia tano mpaka ishirini ya wakristo ambao wanaenda makanisani ama wanasikiliza neno la mungu huwa wako sris kwenye kuchangia kazi ya mungu wengine wote huwo wanapuuza wanaona kwamba kuchangia kazi ya mungu ni upuuzi i kamavile kumfaidisha mtumishi naana wanasema ni ujinga ala sihitaji kufanya k kazi yao nikupokea akini kutoa kwa ajili ya kazi ya mungu wengi hawapendi wanaona kwamba hela ni akwa, kazi wow, wao mungu ela, ambao, ye, mungu anataka jasho wow, ambao kufanya maamuzi basi awapeni waaonahliaaowafaya kai waojjah kuongeraambao ezakufanya maaiuna omoletu tato katika uchumi wangu tatizo ni nini katika uchumi wangu sasa tumeshaangalia mambo mengi lakini nikumbushe tu ili tuweze kupiga atua tuende tukaingie pale tulipokuwa tumefika jana namini tukuwa tumefika sehemu nzuri kabisa kumbuka nilikuambia hivi kwamba msingi wa uchumi wa mtu unaweza ukawa ni mungu na nguvu zake na hivyo ikawa anategemea eh, nguvu za ufalme wa mungu ama msingi wa uchumi wa mkristo ama mtu unaweza ukawa ni yeye mwenyewe pamoja na nguvu zake na hivyo akawa anategemea nguvu ya fedha kwaho kwa kifupi ni kwamba ninaweza nikaendesha maisha nikitegemea nguvu ya ufalme wa mungu ama nikiendesha maisha nikaendesha maisha kutegemea nguvu ya fedha kwao mifumo ni hiyo miwili kumbuka uchumi tumekuwa tunazungumza kwamba ni, ni, ni utaratibu ama mfumo wa upatikanaji wa bidhaa pamoja na huduma na tukizungumzia upatikanaji tuazungumza pamoja na uzalishaji kwaho tuliona hayo mambo mawili tukaweka wazi kabisa na nisome ni mistari miwili kwanza ya rakaraka, ama vifungu viwili vya, vya mistari katika eh, sita, shina, nne, na yamstai tmtay aa nitasoma katika ya ya ya ya tafsiri ya neno, ya tafsiri ya neno neno anasema hivi hakuna mtu awezae kuwatumikia mabwana wawili kwa kuwa atamchukia huyu na kumpenda huyu umndaul mwingine au atashikamana sa, sana na huyu na kumdharau yule mwingine hamwezi kumtumikia mungu pamoja na mali sawa anasema kwa hiyo msiwe na wasiwasi mkisema tutakula nini au tutakunywa nini au tutavaa nini watu wasiomjua mungu ndio wanaoshindania hayo lakini baba yenu wa mbinguni anafahamu kuwa mnahitaji hayo yote lakini utafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake na hayo yote atawapa pia kwa lugha nyingine tungeweza kusema kwamba hakuna mtu anayeweza kutegemea mabwana wawili sasa twene taratibu nikakwambia bwana yesu anasema kwamba kwa habari kwa ya mahitaji yetu sasa kumbuka yesu bwana yesu ni kaka yetu mkubwa na anatuchungulisha ama anatuonyesha maisha ambavyo yanatakiwa kuishi baada ya sisi kuingia katika familia ya mungu kwa sababu zingatia anasema baba yenu kwao anasema usiwe na wasiwasi kuhusu maisha yako ya kila siku watu wasiomjua mungu wanahangaika kutafuta hayo mahitaji anasema ninyi msio na wasiwasi kwa nini kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua anafahamu kwamba mnahitaji mambo hayo yote kwa ajili ya maisha yenu alafu anasema siri ni hii tafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake na hayo mengine yote mtazidishiwa na nikakuonyesha kwamba uh, ukisoma ukisoma kwenye hii m- hist unavorudi kule juu kwanzi mstari wa tano anazungumzia habari ya maombi mpaka mstari wa nane na anasema kwamba baba yenu wa mbinguni anajua mnayoyahitaji kabla hata mjamombahuo ni mstari wa civil开どう- kitu hichi anasema ninyi t kisasa h baba yetu ul mbinguni jina lako lichukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa ya duniani kama ilivyo huko mbinguni utupeleo riziki zetuk okay. maana yake nini anasema kwamba ni mapenzi ya mungu yanatimizwa na kutekelezwa na ufalme wa mungu sasa kumbuka ufalme wa mungu ni serikali ya mungu ni utawala wa mungu ni mamlaka ya mungu ndio maana ya ufalme wa mungu kwa hiyo bwana yesu anatuambia kwamba mungu ametengeneza mfumo wa ya kukutana na mahitaji yetu na huu mfumo ama huu utaratibu unaitwa ufalme wa mungu hilo nila muhimu sana kuzingatia rafiki kwa maana hiyo nje ya ufalme wa mungu mungu hana utaratibu mwingine aliyoweka ama hana mfumo mwingine aliyoweka wa kukutana na mahitaji yako wewe wala mahitaji yangu mimi sasa shida ni kwamba watu wanataka kuhusiana na mungu ama kuwa na mahusiano na mungu kwa kufuata matakwa yao wenyewe badala ya kufuata matakwa yaliyoweka mungu na ndio maana ukisoma mstari nikisoma tena 4n mpaka ish4 alafu mstari1 lakini kwenye bibilia ya habari njema tafsiri ya abari njema sikia anasema hivi hakuna mtu awezaye kutumikia mabwana wawili maana atamchukia mmoja na kumpenda huyu wa pili au ataambatana na mmoja na kumdharau huyu mwingine hamwezi kumtumikia mungu na mali pamoja hasa basi msiwe na wasiwasi tutakula nini tutakunywa nini tutavaa nini maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote bali shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na matakwa yake na hayo yote mtapewa kwa ziada kwa hiyo pasipo mimi nawee kufuata matakwa aliyoweka mungu na matakwa aliyoweka mungu ni kwamba mahitaji yetu yote tunahudumiwa kupitia ufalme wa mungu na kumbuka amesema kwa hiyo huwezi ukatumikia mabwana wawili kwa lugha nyingine huwezi ukawa unatafuta ufalme wa mungu unatafuta kuendesha maisha yako kwa kutegemea ufalme wa mungu na wakati huo unatafuta kuendesha maisha yako kwa kutegemea nguvu zako mwenyewe ama kutegemea fedha haiwezekani lazima uchague kimoja yes fedha ni ya muhimu fedha tunaitumia kila siku lakini fedha inakuja kama sehemu ya kuhudumiwa wewe na ufalme wa mungu kwa lugha nyingine ufalme wa mungu unaweza kwa hiyo bidhaa moja kwa moja ama ufalme wa mungu ukakupatia pesa ya kununua hiyo bidhaa tunakwenda sawasawa rafiki hiyo ndio uzuri wa wewe kutegemea ufalme wa mungu kwamba ufalme wa mungu kmba kuna sehemu nyingine utakuwa hauna fedha na kama hauna fedha bado ufalme wa mungu utakuwa unaweza kukupatia hicho kitu lakini ukitegemea fedha maanaake ni kwamba utakapofika mahali ukawa hauna fedha maanaake ni kwamba hicho kitu hautakipata kwaho kwa, kwa lugha nyingine unakuwa umejiwekea mipaka katika maisha yako ukiwa unategemea ufalme wa mungu hauna mipaka kwa nini kwa sababu zaburi ya mia moja na tatu msari wa kumi na tisa unasema bwana ameweka kitu chake cha enzi mbinguni na ufalme wake serikali yake mamlaka yake utawala wake unatawala vitu vyote kwao faida ya kuendesha maisha kwa kutegemea ufalme wa mungu ni kwamba unakuwa uishi chini ya mipaka tena huko huru lakini ukiendesha maisha kwa kutegemea fedha maana yake ni kwamba maisha yako yanakuwa amewekewa mipaka na hiyo fedha ukiwa na fedha mambo yatakwenda usipokuwa na fedha mambo haawezi kwenda na ndio maana pia watu wanafika mahali sasa labda mtu amepata changamoto ya afya ni mgonjwa anaenda hospitali anatumia hela wanamchangia ndugu jamani na marafiki siu nampeleka india si anampeleka wapi alafu baadae wanafika mahali hospitali hawawezi tena kwa lugha nyingine fedha ile inafika mahali imeshindwa kununua uzima ama uponyaji na afya ya huyu mtu kwa hio utaona mwisho wa siku inabidi haja ajisalimishe kwa ufalme wa mungu kumbe angeweza akaanza kutengeneza na kuendesha maisha yake a kila siku kwa kutegemea ufalme wa mungu wala asingepoteza hayo mamilioni ya hela tu, tu, tunakuwa usi, na vizuri rafiki hakuna mtu anayekwambia kwamba hakuna mtu anayekwambia kwamba usishughulike na mambo ya fedha hatusemi hivyo tunasema kwamba usiendeshe maisha yako kwa kutegemea usitie tumaini lako usitie ujasiri wako usitie imani yako katika fedha tia ujasiri wako na imani yako katika ufalmu wa mungu sasa kama ufalmu wa mungu utakuletea hicho kitu pasipo fedha sawa kama ufalme wa mungu utakuletea fedha ili upate hicho kitu pia sawa tunakenda vizuri sasa tulivyotoka hapa tukaenda tukamwangalia ile kijana tajiri na tukaangalia tne marko k nataka nimalizie pale kitu tufunge chapchapu marko na tulikuwa kituufunglaapcha maro tl uanza kijana tajiri ameenda kwa bwana yesu anasema bwanayes a nini nipate kurithi uzima wa milele bwana yesu anaambia wazijua amri kidogo anasema nimeshika amrtagu wangu sina upungufu wa aina yo, yote alafu anasema mstari wa ishina moja yesu akamkazia macho akampenda akamwambia umepungukiwa na neno moja enenda ukauze ulivyo navyo vyote uwape masikini nawe utakuwa na hazina mbinguni kisha njoo unifuate walakini yule alikunja usu kwa neno hilo akaenda zake kwa uzuni kwa sababu alikuwa na mali nyingi nyingiene utaratibu baada ya kijana kusema kwamba ameshika amri zote tangu utoto wake bwana yesu anamwangalia anampenda kwa nini anampenda anampenda kwa sababu anampenda kama ambavyo anakupenda wewe kama ambavyo ananipenda mimi lakini pia bwana yesu anaona tatizo moja kwa huyu kijana kwamba tegemeo lake ni mali na wala sio mungu tegemeo lake ni fedha na wala sio ufalme wa mungu na kwa maana hiyo anapoambiwa kwamba akauze kila kitu agawie maskini kitu cha kwanza yanapita masali yalele aa wayeu ametuonya msifanye wasiwasi tutakula nini nini kwa kwa sababu haya yanahudumia na na ufalme ufalme wa wa mungu mungu ukijana mwamugu, kila kitu agawie maskini panic inaingia katika maisha yake mshtuko unaingia katika maisha yake kwamba sasa t ahas t na kipindi kilichopita ambia kwamba kama na jiulize hilo swali leo hii yesu angekwambia kafunge akaunti ugawie maskini ama kuanzia kazi mwisho leo huna kazi tena ama biashara yako funga je utapani je utaingiwa na uhofu nashaka nasintofahamu kwamba ntahishiji sasa ntakulaji kama ndivyo hivyo kwamba unaona kwamba nikipoteza kazi nikipoteza biashara nikiambiwa nifunge akaunti nikiambiwa nigawie maskini kwamba sitaweza kuendesha maisha ni dhahiri bado haujaanza kutegemea m- ya, yani msingi wa uchumi wako sio katika mungu na nguvu zake bali msingi wa uchumi wako huko katika nguvu zako na juhudi zako mwenyewe na hivyo msingi wa uchumi wako sio katika nguvu za ufalme wa mungu bali uko katika nguvu za fedha na kwa maana hiyo wewe unatumikia bwana mwingine na kwa maana hiyo unamwandamia miungu mingine kumbuka tuliona enye kumguu la turati n sb hadi t sasa niingize ni kitu kidogo hapa kabla sijakisahau huwa nawaambia watu hivi kama leo hii wewe una kazi umeajiriwa ama una biashara unafanya alafu hauwezi kuishi, kuishi kwa imani kwa kumtegemea mungu usije ukajidanganye kwamba siku ambayo utakuwa hauna kazi ama hauna biashara utaweza kuishi kwa imani hutaweza pres itakuwa ni kali utasambaratika kama ya, do, ya dola kusema mtumishi a dolambi mtush hutaweza kusimama kama hauwezi kuishi kwa imani sasa hivi ukiwa una mshahara ukiwa una biashara ambao nakuingizia kipaso ni dhahiri utaweza kuishi kwa imani ukiwa hauna kazi ama hauna biashara si na ushauri wangu kwako kwa ni kwamba anza leo kujifunza namna ya kuishi kwa imani katika uchumi wako a tunaendelea na stori ya huyu bwana kwahyo akapata uzuni kwa sababu alikuwa na mali nyingi alafu tunaendelea uh, mstari ule wa ishiina tatu yesu akatazama kote kote akawaambia wanafunzi wake jinsi itakavyokuwa shida wenye mali kuingia katika ufalme wa mungu 4 wanafunzi wakashangaa kwa maneno yake yesu akajibwa tena akawaambia watoto jinsi ilivyo shida wenye kutegemea mali kuingia katika ufalme wa mungu jinsi ilivyo shida kwa wenye kutegemea mali ama kutegemea fedha kuingia katika ufalme wa mungu sasa kuingia ungeweza kusema pia ni kushiriki kwao anasema kama mimi nategemea fedha au mali ni vigumu sana mimi kushiriki katika maisha ya ufalme wa mungu kwa lugha nyingine kama tegemeo langu ni fedha na mali ni vigumu sana kwangu mimi kutegemea ufalme wa mungu siwezi na hauwezi ukategemea vyote viwili kwa wakati mmoja napenda mtumishi mmoja anaitwa uh, uh, bishop david oedep mungu alimuuliza siku moja aka unaweza ukanitegemea mimi na kutegemea mwanadamu kwa wakati mmoja kwa wakati mtumishi anawaza mungu akamwambia nataka ufanye zoezi moja nataka jicho lako moja la kulia liangalie juu na jicho lako moja la kushoto liangalie chini kwa wakati mmoja o mtumishi akajaribu akashindwa na wewe unaskataufanyezoei nataka ufanye zoezi nataka jicho lako la kulia liangalie juu na jicho lako la kushoto liangalie chini kama haiwezekani ni kwamba huwezi ukategemea ufalme wa mungu na wakati huo unategemea fedha haiwezekani lazima uchague kimoja na kinachozuia watu wengi sasa kutegemea ufalmu wa mungu ni kwa sababu moja hofu inawosumbua alafu mbili maanaake ni kwamba hawataki kufuata matakwa ama utaratibu ambao mungu ameweka jinsi ufalme unavyotenda kazi na tatu wengi wanaona uvivu kuishi maisha ya imani kwamba itabidi nisome neno itabidi nitafakari itabidi nikae katika maombi nio na ushirika na mungu nitengeneze urafiki na mungu niweze kukaa kumwelewa na wengi hawataki kwa sababu wengi wanataka kuwa mabosi wanataka kutumikiwa hawataki kumtumikia mungu wala kutumikia wengine na huyu kijana alivyoambiwa kwamba akauze kila kitu alicho nacho agawie maskini kisha aja amfuate yesu akapani maanaake ni kwamba akaanza kuwaza nitaendeshaje maisha pasipokuwa na hela nitaendeshaje maisha pasipokuwa na akiba nitaendeshaje maisha pasipokuwa na biashara ntaendeshaje maisha pasipokuwa na kazi masuali ambayo hayo, hayo hayo watu wengi mnaoniskiliza leo hii ndio ambayo anawasumbua ndio ambayo anawasibu nakumbuka kila tendo lisilo la imani ni dhambi kwo wengi mmechagua kuishi katika maisha ya dhambi kuliko kuchukua hatua na kuanza kutegemea ufalme wa mungu unanyelewa nachokizungumza rafiki labda ni swali hili leo hii kila kitu ulichonacho kingeyeyuka unadhani ungeweza ukaanza upya ukastawi tena ama ndo utapiga yoe tuje tukutembelea hospitali presha imepanda na baada ya siku tatu tukupoteze kwa sababu msingi wa maisha yako umekuwa ni kwako wewe mwenyewe na nguvu zako badala ya kuwa kwa mungu na nguvu zake sasa kwa, katika kuendelea kwe, na hilo nataka niingize jambo moja hapa kwa nini watu wengi wanap... na, okay, hivi hivi hivi niligusia kidogo jana mungu aliweka utaratibu kwamba unatakiwa ukumbuke utambue kwamba yeye ndiye anayekupa nguvu za kupata utajiri ama nguvu za kuendesha maisha na tukazungumzia nguvu hii sio nguvu ya ugali tukazungumzia ni nguvu ya kiungu kwa lugha nyingine mungu anataka ustawi mungu anataka ufanikiwe mungu anataka uwe na utoshelevu anataka uwe na utele lakini anataka mwisho wa siku tegemeo lako liwe kwake sio kwenye fedha ambayo itakuwa ni ibada ya sanamu na wakristo wengi mko kwenye ibada ya sanamu na nikasema kwamba wakristo wengi wanavyoambiwa sasa kwa mfano utaratibu mmojawapo ambao mungu alikuwa ameuweka ni kwamba ili fedha isikutawale akasema kwamba sikiliza utakapopata chochote maongezeko yoyote atakayokuja katika maisha yako asilimia kumi ni ya kwangu mimi ndivyo ambao mungu alisema na hakuna eneo linatumika vibaya kama hili la kutoa fungu la kumi kuna watumishi wanalitumia vibaya kunyanyapaa washirika wa, washirika wao lakini kuna washirika pia nao wanatafuta kila namna ya kukwepa ili wasishiriki kwenye hili lakini mungu aliweka hilo ili nini ili mambo kadhaa lilitaja jana lakini oja nikumbushe tena jambo la kwanza ni ili udhihirishe kwamba unamcha mungu jambo la pili ili uonyeshe kwamba unamheshimu mungu na jambo la tatu kwamba kwamba kwamba unatambua ndiye kwamba ndiye chanzo chanzo cha cha uchumi wako ya chanzo cha maisha yako tunakwenda lakini lakini pia nne kwamba mpenda, lakini pia nne jinsi ambavyo unampenda tano ikusaidie kuonyesha kwamba jamoataoe hautegemei fedha hautegemei mali bali unamtegemea mungu ndio sababu nzima kuweka fungu fungu fungu la la la naangalia ya nakupa a kwamba akasema watu watoa kwa sababu gani mtu anayepata shilingi milioni kumi akitoa shilingi milioni moja hiyo ni asilimia kumi na mtu anaepata milioni moja akitoa shilingi laki lakimoja badoni asilimia kumi na mtu anaepata laki akitoa shilingi akitailini bado ni asilimia kumi. na mtu tu anapata akitoa shilingi ma bado ni mwisho wa wa wa siku kuanzia milioni kumi, mpaka shilingi asilmia usauaniailionihini ot wanata ndo utaratibu ambao mungu aliweka na aliweka hivyo kwa ajili ya kutusaidia mioyo yetu kwa nini kwa sababu kumbuka bibilia inavyosema inasema kwamba ksoma uh, uh, uh, kwenye kwenye matayo sita bwaaet anasema hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo sasa mungu anataka moyo wako uwe umeegemea kwake anasema mpende mwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa nafsi yako yote kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote si smingine Mte anasema mtegemee bwana mngu wako kwa moyo wako wote wala usitegemee akili zako mwenyewe kwa hiyo kwenye eneo la fedha anavyosema kwamba lete asilimia kumi kwangu ama lete matoleo kwangu ya kuonyesha kwamba unanitambua kwamba mimi ndio chanzo cha ustawi wako na mafanikio yako na utajiri wako na afya yako na uhai wako na kila kitu chako ni kukusaidia wewe na mimi ili mioyo yetu isije ikaanze kuabudu ikaanza kutegemea fedha na mali na wakristo wengi sana wako kwenye ibada ya sanamu kwenye eneo hili kwamba hawajui kwamba unapopeleka matoleo kwa mungu maanaake ni kwamba unampa moyo wako kumbuka kwenye malaki tatu anaposema mstari wa saba mpaka wanane wa, wa, pale anasema nirudieni nami ntawarudia alafu anaulizaa tukurudie kwa namna gani anasema kwazaka na matoleo kwa lugha nyingine fedha yako inapokwenda ndipo na moyo wako unapokwenda sasa watu wengi wanasema siwezi nikamtolea mungu kwa sababu hili ni jasho langu hii ni nguvu yangu hii fedha nimeipata mimi mwenyewe kwa kufanya kazi mimi ni elimu yangu wanasahau kwamba dunia na vyote viijazavyo ni mali ya bwana dunia na wote wakao ama watu wote wanaokaa ndani ya hii nchi ama dunia wote ni mali ya bwana ko elimu yako na ujuzi wako na maarifa yako hawa waliokufundisha ni kwa sababu mungu aliwapahuo ujuzi ndio maana nao akakufundisha na mungu ndi aliyekubariki ya kujifunza na mungu ndiye aliyekufungulia mlango hiyo kazi ukapata hiyo biashara lakini umedanganywa na, na ibilisi umekuwa na kiburi hivi hutaki unasema hii ni, hii ni, ni ya kwangu umeshindwa kuelewa kwamba wewe n wakini st umepewa mamlaka ya kutawala kwa niaba ya mungu umepewa mamlaka ya kuishi na kusimamia vitu hapa duniani kwa niaba ya mungu chini ya matakwa mapenzi na makusudi ya mungu na kwa sababu ya kushindwa kuelewa hilo imetuletea shida sasa daudi vizuri ndio maana bibilia mungu anasema kwamba nimepata mtu anaoupendeza moyo wangu kwamba nimepata mtu anayeufukuzia moyo wangu nimepata mtu ambaye mda wote masaa ishina manne anafukuzia moyo wangu anatafuta kunifurahisha anatafuta kunipendeza kama vile ambavyo bwana yesu alikuwa sasa swali ni moja tu je na naweo huko tayari kuwa kama daudi uweze kumpendeza mungu uweze kufukuzia moyo wake ili uishi katika jiwango jina langu unaitwa huruma gari yesu ni kristo na bwana tukutane kesho ketu d naokatama mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76522ama telmae7892 Mbili. ama tigo pesa 67242 nitarudia mpesa namba 764242 lma namba tigo pesa namba 67242 umekua ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na naggo kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 mbili au sifuri sita saba