vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli nchi na vyote viijazavyo ni mali ya bwana dunia na wote wakaao ndani yake ni mali ya bwana pia kwa hiyo daudi anatupa picha rafiki kwamba maisha yake alivyokuwa anayendesha mtazamo aliokuwa nao ilikuwa ni kwamba kila kitu kilichokwa hpa duniani kila kitu kilichoumbwa milima miti mabonde mashamba mito maji samaki ndege wanyama chochote kile anasema hivi vyote ni mali ya bwana popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kumbuka tu mafundisho ya kwako kwako kwako kila siku muda kama kama kama kama huu yakiwa yana lengo la kujenga imani yako uweze katika cheo cha kimo cha kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kuzungumza kutenda kama kufikiri kwa ko, rafiki kuna mchango kuamini ukifikiri vibaya vibaya utaamini ilkkn ni vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo Um, na nmwanafunzi wa kristo anasikiliza nafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu nalosema tatizo inini katika uchumi wangu na tuko ukingoni ukingoni kabisa tunamalizia tukuangalia mambo machache lakini jambo ki, kubwa ambalo tumeona kwamba tatizo la wakristo wengi katika uchumi wao ni kwa sababu msingi wa uchumi wao sio mungu na nguvu zake bali msingi wa uchumi wao ni wao wenyewe na nguvu zao kwa lugha nyingine msingi wa uchumi wao sio ufalme wa mungu bali ni nguvu za fedha kwa hiyo hilo tumeshaliangalia wazi kabisa tumeliona na leo nataka tuendelee kumwangalia daudi daudi ni mtu ambaye aliishi matawi akaishi akafanikiwa akastawi akawa na yuko yani safi kwenye kila meneo alikuwako safi nataka tumwangalie maisha yake tu mambo machache ambayo tunaweza kujifunza pale alafu tukaangalia kama tunaweza kuyatumiaje sasa katika maisha yetu ya kila siku ili nasisi tuweze kuwa viwango ni kukumbushe tu kwamba mafundisho mafundisho haya pia kwa njia video ya video yanapatikana katika youtube kwa jina la walimehuruma gadi lakini pia kama ungependa kupata kwa njia ya sauti zinapatikana katika google pdcast katika apple podcast na katika spotify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu rumagadi koto utakapofika tafadhali lakini pia ukiangalia ama kusikiliza usiache kushae na watu wengine na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia whatsapp ama telegram kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 22722 nawe utaunganishwa nitoe shukurani za dhati kwako wewe ambayo umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo na kuhamasisha wengine nao waweze kusikiliza na kufuatilia nasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa kujitoa kwako na kama unasikiliza kwa mara ya kwanza basi kwanza kabisa nikupe karibu na hongera kwa kukutana na mafundisho ya kristo lakini mbili nikupe angalizo dogo tu kwamba kwenye mafundisho ya kristo tunalenga kumsaidia mtu aliyezaliwa mara ya pili aweze kuishi kwa imani ndani ya ufalme wa mungu kwa kuwa yeye sasa ana husiana na mungu kupitia yani agano jipya yaani agano la bwana na mwokozi wetu yesu kristo na kwa maana hiyo basi tunapomfundisha mtu tunajikita zaidi katika aganojipia na hata tunaposoma uh, vitabu katika gano la kale tunasoma tukiwa na mtazamo wa gano jipya tukizingatia kazi kamilifu ya msalaba ya yesu kristo na kwa maana hiyo ninaamini basi utakaposikia kitu ambacho kinapingana na kile ambacho unakifahamu ama kukiamini badala ya kukasirika na kuzima redio ama kutoa kwenye grupu tafadhali nipe siku tatu mfululizo ambapo naamini roho mtakatifu ana uwezo wa kukusaidia moyo wako akakuvalisha miwani ya agano jipya ili utakaposoma bibilia yako kuanzia kitabu cha mwanzo mpaka ufunuo usome ukiwa na mtazamo wa kazi kamilifu ya msalaba wa yesu kristo nami naamini utabarikiwa sana sana sana katika kila eneo la maisha yako nitoe ni shukrani za dhati pia pia pia kwa kwako umekuwa ukifanya maombi maombi kwa kwa kwa ya wa vipindi vya vya neema na nasema asante asante sana sana yako uaminifu wako vile ambavyo pamoja yangu lakini zaidi watakatifu sawasawa shukrani za umefanya maamuzi ia aomaaa maom a aati aa nakwa ma, eh, matoleo yako yanatusaidia kazi ya mungu inaweza kusonga mbele kazi ya mungu inaweza kusonga mbele watu wengi wanafikiwa waagpiwaania isipokuwa kupitia eh, ia kwa njia ya kwa unavyofanya hivi unakuwa kubwa sana siku utakapoonyeshwa mamia maelfu ya watu ambao maisha yao yalibadilika kwa sababu ya sadaka ya sadaka yako upendo kwa uo, sana na kama asabau a sadayundo ni kutie moyo uweze kufanya maamuzi hayo ingia kwenye maombi anaezakuambia poa basi nawe unachukua hatua unakuwa n baada ya kusema hayo nataka nisoge mbele sasa tunaendelea na somo letu nasema tatizo ni nini katika uchumi wangu saa tuliongea mambo mengi na tukaangalia eh, kwamba msingi wa uchumi wangu unaweza ukawa ni mungu na nguvu zake ama unaweza ukawa ni mimi mwenyewe pamoja na nguvu zangu sasa kumbuka uchumi tunazungumzia ni utaratibu au mfumo wa upatikanaji wa bidhaa na huduma katika familia katika jamii katika maisha binafsi na tukasema basi kwa sababu hiyo kama msingi wa uchumi wangu ni mungu na nguvu zake maana yake ni kwamba nitakuwa nategemea ufalme wa mungu na nguvu zake lakini kama msingi wa uchumi wangu ni mimi mwenyewe pamoja na nguvu zangu basi ni dhahiri nitakuwa nikitegemea nguvu ya fedha na tukaangalia bwana yesu anasema kwamba hakuna mtu anaweza kutumikia mabwana wawili kwa maana anasema huwezi ukamtumikia mungu na fedha kwa wakati mmoja na kwa sababu hiyo tukasema kwamba pia huwezi ukawa unategemea ufalme wa mungu na kutegemea fedha kwa wakati mmoja huwezi ukawa unategemea nguvu ya ufalme wa mungu na kutegemea nguvu ya fedha kwa wakati mmoja lazima uchague kitu kimoja na wakristo wengi wameshindwa hili na nikasikiiza jana nikasema kama wewe sasa hivi una kazi una biashara na bado hauishi kwa imani kwa maana hauishi kwa kutegemea katika ufalme wa mungu usijidanganye siku utakapopoteza hiyo kazi siku utakapopoteza hiyo biashara utakuwa una uwezo wa kuendesha maisha yako wa kutegemea ufalme wa mungu wengine mko makazini sasa hivi mnasema mi sina shida yoyote huyu jamaa anaongea ongea nini hapa okay siku zinakuja utastaafu utajidanganya kwamba hiyoakini amgongo ni nyingi sana milioni mia mia na hamsini mia mbili my friend utaanza hapo utafungua mradi wa sungura utakufa utafungua si watuu wanatoka na milioni mia mia mbili mia tatu alafu ndani ya miazi sita ana hata shilingi kwa hiyo ningekushauri leo hii anza mapema ukiwa una kazi ukiwa una biashara anza kujifunza na kujizoesha namna ya kutegemea ufalme wa mungu saa tuliangalia habari ya yule kijana tajiri katika marko kui kwanzia ula mstara wa kiasaba mpaka wa ishina tan kwamba alikuwa anategemea fedha badada ya kumtegemea mungu na alivyoambiwa akauze kila kitu agawie maskini akakwazika na angekuwa amemwelewa yesu angejua kwamba bwana yesu anasema anasemakamba hakuna mtu aliyeacha ndugu mme mke watoto na shamba nyumba na mali zake kwa ajili yangu ambaye hata rudishiwa maramia maanake ni kwamba kijana angeuza angerudishiwa maramia na ufalme mu wa mungu kwao angekuwa ameacha kutegemea nguvu zake mwenyewe alafu ufalme wa mungu ungeanza kumuhudumia sasa hilo labda tutalizungumza kwenye kipindi kinachokuja lakini lakinia takatlio kwa daudi maake lilizungumza habari ya daudi na nikasema watu wengi wanapata shida katika kumtegemea mungu kwa moyo wao katika eneo la fedha na no uchu, katika uchumi wao ni kwa sababu bado kwenye akili zao wanaona kwamba fedha wanazozipata edha kupitia biashara ama kupitia kazi wanaofanya wanaona ni kwamba wao ndio wameitolea jasho na kwa mwanayo mungu hana uhalali wa aina yoyote infacti kwenye akili zao wanamwona mungu ni kama yule, yule, yule, yule bwana alichukua talanta tano talanta mbili na talanta moja akawapa wafanyakazi wake kwa kadri ya uwezo wa kila mtu akasema fanyeni biashara mpaka siku takapokuja watalanta tano akazalisha tano wa mbili akazalisha mbili yule wamoja hakuzalisha kitu anaenda akaifukia chini alafu boswake aloasema talanta yako hii hapa kwa sababu nakujua wewe hu mgumu unavuna mahali ambako ukupanda na bosi wake anakasirika anawambia mtumwa mlegevu mtumwa mbaya na mlegevu kilichomfanya yule ndugu akaenda akafukia ile talanta nnini mambo walau matatu jambo la kwanza ni kwa sababu ya hofu alikuwa ana hofu ya kupoteza ile talanta kitu ambacho kinazuia wakristo wengi leo hii wasishiriki kumwamini mungu katika fedha na uchumi wao ni kwa sababu ya hofu hawana tofauti na yule mtu wa talanta moja tatizo la pili alilokuwa naoo tota mto1 anasema nakujua ewe ni mgubu navunamaalsapanda k nakuonyesha sio tu kwamba alikuwa ni mchoyo lakini alikuwa ni mchoyo mwenye wivu kama vile ambavyo wakristo wengi pia leo hii sisemi wote wana, ni wachoyo wana, ni wachoyo na uchoyo huu nasababisha wamekua ni wenye wivu kwa sababu kwenye akili yake anaona kwamba kwa nini kwanini toela, wala simpi mungu nampa huyo jamaa na, nampa na huyo mchungaji nampa huyo mtume nampa huyo nabii huo na kwa anasema kwa nini nitoyo hatatazungumza lakini jambo la tatu pia bwanayesu anaambia wewe ni mtumwa mlegevu wakristo wengi lehi wamekuwa ni wavivu wa kuishi maisha ya imani kwa sababu ili uweze kuishi maisha ya imani inamaanisha kwamba lazima nikae katika neno nisikilize kwa kuwa imani inakuja kwa kusikia lakini pia inailazimu mimi niweze kukaa katika hali ya kufanya ushirika kufanya maombi na mungu kukaa tukawa tuna na mungu na wakristo wengi hawana huo muda yuko tayari ashinde kwenye tamfilia ashinde kwenye whatsapp kwenye facebook ashinde kwenye instagram kuliko kwenda kukaa na nusu saa ama dakika baa na mungu wake kwa nini anaona kwamba mungu hanidai k hana nafasi katika maisha yangu hili ndio tatizo ambao liko akristn ndio maana ukizungumzia habari ya watu kutoa kwenye hiyo ni fungu la kumi ho ni sadaka ya kawaida manunguniko hujawahi kuona wengine wananuna na kununa kwa nini kwa sababu nikasema kwamba kuna namna ambavyo mtazamo wao kuhusu wao wenyewe na malizonazo huko sio sahihi ko tuende kwa daudi tukajifunze sasa tuangalie mambo machache twende kwenye maten, eh, matendo ya mitumbe mlango wa, wa kumi na tatu mstari ule wa ishirini na mbili anasema namna hii anasema na alipokwisha kumwondoa huyu yani inazungumzia habari kwamba kwa mstari mstari wa m kwamba mungu Israel, waliomba wapewe mfalme mungu akawapa mtu anaitwa sauli alafu sauli alivyoondolewa akaja daudi sk ab anasema na alipokwisha kumwondoa huyo yaani kumwondoa sauli akamwinua daudi awe mfalme wao ambaye alimshuhudia akisema nimemwona daudi mwana wa yese mtu anayeupendeza moyo wangu atakayefanya mapenzi yangu yote sasanaombaio nye biblia akiingereza kidogoasau kunaneno a kwa ikuonyeshe kwamba uh, uh, wametafsiri vibayaehaveiapale kwa alipomwondoa yani, yani sauli hi up for, for, for, for the ai akin waakamyenya daudi ae mfalme to whom also he gave testimony and he said, ambaye mungu alishuhudia akasema ihae found david the so ofnimempata daudi mwana wa yese aman after my own n will will do all my will. A man after my own heart sasa hili aka kasentensiao kamsemu a, man after my own, heart. a man after my own heart kwenye bibilia za kiswahili <coughs> wametafsiri kwamba mtu anayeupendeza moyo wangu tafsiri ya kiswahili inakuwa imekosewa tafsiri ni kwamba nimempata mtu man my heart, ni mtu moyo wangu mtu anayefukuzia moyo wangu kwa lugha nyingine ni mtu ambaye anatafuta kumfurahisha mungu muda wote huwezi ukawa ni mtu unayemfurahisha mungu muda wote kama haufukuzii moyo wa mungu haufukuzii kujua kilichoko ndani ya moyo wa mungu sikia bibilia habari njema anaposema msara wa shiri na mbili anasaa baada ya kumwondoa sauli mungu alimteua daudi kuwa mfalme wao mungu alionyesha kibali chake kwake akisema nimemwona daudi mtoto wa yese ni mtu anayepatana na moyo wangu mtu ambaye atatimiza yale yote ninayoyataka kuyatenda anasema daudi ni mtu anayepatana na moyo wangu ni mtu ambaye atatimiza yale yote ninayotaka kuyatenda kwao daudi sifa yake ya kwanza alikuwa ni mtu ambaye anafukuzia moyo wa mungu ni mtu ambaye moyo wake unapatana na moyo wa mungu ni mtu ambaye mungu anasema kwamba huyu jamaa atatekeleza mapenzi yangu yote kumbuka sauli mungu alimwondoa kwa sababu sauli alikuwa na kiburi sauli alikuwa akipewa maelekezo na mungu hawafuati anakataa na akiulizwa kwa nini anasema ni kwa sababu ya watu hakuwahi kukubali hata suku moja kwamba ni yee mwenyewe ana kiburi kwa hiyo mungu akaamua kumwondoa kwenye ufalme anasema sasa nimempata mtu ambaye anaufukuzia moyo wangu mtu ambaye anaupendeza moyo wangu mtu ambaye moyo wake unapatana na moyo wangu mtu ambaye yale yote ntakayomwambia atayatenda ate tupigi hatua sasa angalia daudi anasema nini kuhusu mtazamu wake kuhusu mungu na uhusiano wake eye na mungu twende kwenye zaburi zaburi <coughs> zaburi ya ya ishii na nne mstari ule wa, wa, wa, wa kwanza zaburia shi ne mstari wa kwanza anasema hivi nchi na vyote viijazavyo ni mali ya bwana dunia na wote wakaao ndani yake ni mali ya bwana pia kwa hiyo daudi anatupa picha rafiki kwamba maisha yake alivyokuwa anayaendesha mtazamo aliokuwa nao ilikuwa ni kwamba kila kitu kilichokwa hapa duniani kila kitu kilichoumbwa milima miti mabonde mashamba mito maji samaki ndege wanyama chochote kile anasema hivi vyote ni mali ya bwana alafu anasema dunia na wote wakao yake pia dunia yote hii tunaiona pia anasema ni mali ya bwana na kila mtu anayekaa ndani yake ni mali ya bwana na kwa nakaano maanaake hata mimi mwenyewe daudi mimi ni mali ya bwana mimi sio mali yangu mwenyewe mimi sio mali yangu mwenyewe mimi ni mali ya bwana huo ndo ulikuwa mtazamo wa daudi hiyo ndo ilikuwa attitude ya daudi angalia pia kwenye agano jipya jinsi ambavyo biblia nasema wenye aganojp wa wa na wa wa na angalia paulo ama anataka kupitia paulo anasema maana dunia ni mali ya bwana na vyote vijazavo kwa hiyo maanaake ni kwamba kila kitu unachokiona ni mali ya bwana maanaake nni maanake majengo yote unayoyaona ni mali ya bwana magari yote unayoyaona ni mali ya bwana pikipiki maiskeli mashamba majembe kila kitu unachokiona ni mali ya bwana in inat leo wakati nakuja niko barabarani nilikuwa na mtafakari mungu nikawa naangalia magari nikawa nawaza nasemakama na, na, na, na, najuliza ndani nasma mungu hivi wakati huo miaka kipindi ukiwa hapa duniani ndani ya kristo Uli, uli- nutani tu ilikuwaose kwamba uliwahi kuwaza kwamba tutakuwa magari amejaa maake daressalam foleni ni kubwa magari ya kila aina yako barabarani akasema yes moja nikuambie kitu kila ubunifu unaoona ni ni ni, ni, ni ni ni mimi ninafunua sifa na tabia yangu kupitia mwanadamu anasema ubunifu wote unaoona ni mimi ni expression of my being ni ni ni, ni, ni kufunuliwa kwa kwa kiswahili naka yaani ni, ni kufunuliwa kwa sehemu yangu mimi kwa hiyo majengo unayaona mazuri magorofa mazuri magari mazuri sijui ndege sijui meli sijui nini ni kwa sababu ya mungu elimu ambayo tunaipata mashuleni elimu ambayo tumefundishwa kusoma na kuandika ni mu, ote muwasisi ni mungu siu si kaunanyeelewa kitu achokizungumza rafiki hamna lolote ambalo unaliona katika maisha yako sasa hivi ambalo chanzo chake sio mungu na kama unasema chanzo chake sio mungu ni chanzo chake n wewe mwenyewea ni wewe mwenyeweanaseman unasema nini unasema wewe ni sawasawa na mungu kwa hiyo e ukuumbwa lakini daudi mtazamo wake ulivokuwa alikuwa yuko wazi kabisa Nasana, unajua nini kila kitu kilichoko pa duniani mungu ndie chanzo mungu ndiye muumbaji lakini sio hivyo tu tukiwa kwenye mlango mara mara ya pili waorinto hi nasema au hamjui yakuwa mwili wenu ni hekalu la roho mtakatifu aliye ndani yenu mliepewa na mungu wala ninyi si mali yenu wenyewe maana mlinunuliwa kwa thamani sasaasmtukuzeni ngu aa nyewe kama mimi sio mali yangu mwenyewe maanaake ni kwamba pia kila kitu nilicho nacho sio mali yangu <laughs> kwa sababu gani ni mali ya huyo ambaye ameninunua kabla ya mimi kununuliwa kwa damu ya thamani wa mungu nilikuwa ni waibilisi watu wote ambao wajazaliwa mara ya pili ni kwamba wako manae niama o enea o ni mali ya ibilisi na kwa maana hiyo maana sifa na tabia za ibilisi ndizo zaz ndo maana wengine ni walevi wengine ni waenda kwa waganga wa kenyeji wengine ni wazinzi wengine ni wachawi wengine wamejahusuna wamejafitina nandomanabsema msifanye mambo ya namna hiyo watu wanaofanya mambo ya namna hiyo hawawezi kuurithi ufalme wa mungu hawawezi kuishi maisha yao kwa kutegemea ufalme wa mungu ha? kwenye mlango huu wa sisa ukirudi pale juu mstari wa t had k ndicho anachozungumza si sasa sisi sio mali yetu wenyewe na wakristo wengi bado kwenye mtazamo wao wanajiona kuwa wao ni mali yao wenyewe wanaona digr walizonazo ni takwao wenyewe kwamba degree sijui PhDs, sijui biashara walizonazo kila kitu walichonacho wanaona ni mali yao wenyewe Usi, watanyenyekea tu kwa mungu akianza kuumwa afya ikikongoroka ama mambo kuwa mabaya ama akiingiwa na ofu ya hatari ndoanataa kumgeukia mungu lakini mda mwingine mungu nikitugani hakuna hiyo kitu mngu awezea chochote sasa ndio maana mungu diomaanamgua nimempata daudi mtu ambaye anaufukuzia moyo wangu mtu ambaye ana moyo wake na moyo wangu unapatana mtu ambae atatenda mapenzi yangu yote na mtazamo wa daudi ulikuwa ni kwamba dunia na vyote viijazavyo ni mali ya mungu watu wote wanaokaa ndani ya hii dunia ni mali ya mungu nakamano mii mwenyewe ni mali ya mungu sasa angalia kitu hichi wanasema tani tukasome haraka tumalizie kwenye nyakati wa kwanza wanasema wakati daudi ana, anatoa wa, daudi na watu wake walito, walitoa nini walitoa, walitoa walitoa walitoa sadaka kwa ajili ya ujenzi wa hekalu of course mungu alikuwa wamewambia kwamba wewe hutanjengea mimi hekalu bado daudi akaamua kutoa na kumwandalia mwanaye solomon ili atakapokuja wakati wa kujenga hekalu asihitaji kitu chochote akote kila kitu kwa ajili ya ujenzi wa hekalu kiko tayari na wa, wanathiolojia na wanahistoria wanasema kwamba matoleo ambayo aliyatoa daudi wakati huu ilikuwa ni dola za kimarekani walau takriban bilioni mbili bilioni baba bilioni mbili dola za kimarekani bilioni mbili ukitaka kupata kwa ela ya kitanzania leo ifanya dola bilioni mbili mara shilingi elfu mbili na mia nne utapata rafli ni kiasi gani cha fedha ya kitanzania ndo sadaka ambayo aliitoa daudi sasa hela zote hizi aliezee kuzitoa na alizipata wapi na kama aliweza kutoa bilioni mbili dola bilioni mbili eh, mabilioni ya dola maanaake ni kwamba alikuwa ni tajiri je alivokuwa tajiri alitegemea utajiri wake ama baada alikuwa anamtegemea mungu je baado alisimama na msimamo ule, ule kwamba dunia navyote vjazavo ni mali ya bwana pamoja na wak daniwake ama alivyopata fedha mawazo yakabadilika kwamba sasa hivi mimi najitegemea mwenyewe kumtegemea mungu wakwanza, eh, tisa, angalia angalia kwenye kwenye nyakati nyakati kwanza kwanza mstari mstari wa wa wa wa maombi ambayo daudi anayafanya mbele za mungu wakati matoleo tunaanza mlango tutasoma mistari pale nitakwambia tutaishia ngapi labda asaangalin pale anasema hivi wa wakumi naanza anasema kwa hiyo daudi akamhimidi bwana mbele ya mkutano wote naye daudi akasema uhimidiwe ee eh, bwana mungu wa israeli baba yetu milele na milele anasema ee hey bwana ukuu ni wako na uweza na utukufu na kushinda na enzi maana vitu vyote vilivyo mbinguni na duniani ni vyako ufalme ni wako hey bwana nawe umetukuzwa uu mkuu juu ya vitu vyote kwaio daudi baado anasikitiza kwamba mungu ni mtawala na mdhibiti wa kila kitu kumi na mbili utajiri na heshima hutoka kwako ewe kao daudi anatambua kwamba utajiri na heshima vinatoka kwa mungu havitoki kwenye yeye kuvuja jasho wala havitokani na digri yake wala havitokani na kazi yake wala havitokani na biashara yake vinatokana na mungu utajiri na heshima hutoka kwako wewe nawe watawala juu ya vyote na mkononi mwako mna uweza na nguvu tena mkononi mwako mna kuwatukuza na kuwawezesha wote basi sasa mungu angal tatu basi sasa mungu wetu twa na kulisifu jina lako tukufu, tukufu kumi na nne lakini mimi ni nani na watu wangu ni nani hata tuweze kutoa kwa hiari hivi hata tuweze kutoa kwa hiari sio kwa kulazimishwa kwa hiari hivi kwa kwaugege kwa kupenda kwani vitu vyote vyatoka kwako na katika vitu vyako mwenyewe tumekutolea tumekutoleama vitu vyote tulivyonavyo vinatoka kwako na haya matoleo tumetoa tumtoa katika sehemu ya vitu vitu komba, vitu vyako sio vyetu na kwamba vyote vt chini ya umiliki wao waoma lakini mimi ni nani na watu wangu ni nani hata tuweze kutoa kwa kwaai hivi kwani vitu vyote vatoa kwao na katika vitu vyako mwenyewe tumekutolea kwani tumkutolea tu wageni mbele zako na wasafiri kama kwa nasema, vitu vtuvyote sasa nikurize swali je mimi nawewe ndo mtazamo tulionao je naangalia shamba na nyumba na fedha na magari na mwili wangu na watoto na kila kitu ichonacho kwamba ni mali ya mungu ama naona kwamba ni vya kwangu je najiona kwamba mimi kwa kuwa sio mali yangu mwenyewe then na kila kitu kilichoko chini yangu sio mali yangu mwenyewe je ndio mtazamo nilionao kwa sababu kumbuka bwana yesu alisema kwamba kama haujaa mwaminifu katika mali ya mwingine huwezi ukapewa yakwako ilio kweli ya na hapa ndipo wakristo wengi wanapofeli kwa sababu kama haujatambua bado n yani, mpaka hapo utakapotambua mimi na kwamba unajua ni vitu vyote hivi si vya kwangu mimi nimewekwa kuwa msimamizi ni mali ya mungu sitakaa nikabidhiwe urithi wangu wa vitu vyote vokuwa mali yangu kumbuka si ni warithi wa mungu kwa urithi unakuja baada ya mii kutambua kwamba unajua nini hivi vyote mimi mwenyewe pamoja na vitu vyote ni mali ya mungu nitakapotambua nakuwa mwaminifu katika hilo anasema anasema abwanayesu anasemasandounapewa mali yako wewe mwenyewe ya kweli hio iko katika katika luka kumi na sita mstari wa kumi ambao utangalia kuanzia kipindi kijacho kwaho nikuulize swali rafiki hiyo digri yako nani alikupatia ni ujuzi wako wa kusoma hiyo biashara yako nani alikupatia ni ujuzi wako wa ubunifu nai alikupatia aa anasema ni baba yako mzazi <laughs> na hivyo vitu unavyoviuza vinatokana na nini kama sio sehemu ya uumbaji wa mungu hiyo kazi ambayo unafanya ofisini inatokana nini hiyo ofisi unayokwenda hayo matofali hayo mabati hiyo vigae tazi kila kitu kama vinetokana nini kama sio uumbaji wa mungu mpaka mimi nawee utakapofika mahali tutambue kwamba mungu ndiye chanzo chetu ni vigumu sana kwetu itakuwa kutegemea ufalme wa mungu tutaendelea kutegemea fedha na hivyo tutakuwa tunaabudu miungu mingine tunatumikia miungu mingine na mungu alisema mtaangamia hakika kumbukakumukumbu laorati 8n kuminasaba hadi kuina tisa kwa hiyo hatua ya kwanza ya kurekebisha maisha yetu ni kurudi na kusema unajua nini mimi pamoja na kila kitu nichonacho ni mali ya mungu kwa hio natakiwa ndio mwaminifu natakiwa niupendeze moyo wa mungu kwa kutenda yale ambayo nataka mii niyatende jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana kesho muda na wakati kamao mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76522amatelmae782 Mbili. ama tigo pesa 6724 nitarudia mpesa namba 764242 la namba tigo pesa namba 67242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na ggo kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 mbili au sifuri sita saba