vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ara12 daudi anasema utajiri na heshima hutoka kwako wewe nawe watawala juu ya vyote na mkononi mwako mna uweza na nguvu tena mkononi mwako mna kuwatukuza na kuwawezesha wote sasa swali langu ni hili je unatambua kwamba vitu vyote ulivyonavyo vimetoka kwa mungu na kwamba unapotoa huo unatoa kutoa katika sehemu ya vitu vya mungu ama unaona kuwa vitu vyote ni vyakwako na unapotoa kwamba uo unatoa kutoa kwenye sehemu ya sehemu ya vitu vyako pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo jina langu naitwa urumagadi inafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu vipindi hivi vya neema na kweli vinakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu vikiwa vina lengo la kujenga na kuimarisha imani yako weo unaenisikiliza ili uweze uwezekukua nakufika katika cheo cha kimo cha utumilifuwa kristo kwa lugha nyingine ufike kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja maali uwezkufiuuf chano pindi vya neema na kweli Uh, tunaendelea na somo letu katika ukingo ukingo kipindi tumebakiza kipindi cha leo na kipindi cha kesho tutakuwa tutakuwa tumemaliza letu, ili, tuko taaumemaliza somoletulitauo uwanda kwamba tatizo, eh, tatizo ni nini katika uchumi wangu watu wengi nasema, ule mungu wa wengiulemungunye biblia wapi mbona simoni katika uchumi uchumiwanu na nimeshajibu hilo swali kwamba tofauti aina abrahamu isaka yakobo daudi Solomon, na kadhalika ni kwa sababu wao uchumi wao msingi wa uchumi wao ulikuwa ni mungu na na nguvu zake wakristo wengi leo hii msingi wa uchumi wao sio mungu na nguvu zake bali ni wao wenyewe na nguvu zao wenyewe kwa lugha nyingine hawategemei ufalme wa mungu ama nguvu za ufalme wa mungu bali wanategemea nguvu ya fedha na mungu alionya wazi kabisa akasema kwamba mtakapoiandamia miungu mingine miungu ya fedha na dhahabu nawaambia mtaangamia hakika mtakapokwenda kuabudu na kutumikia miungu mingine mtaangamia hakika na leo hii asilimia tisina tisa karibu ya wakristo wanaabudu wanaabudu fedha wanatumikia fedha wanatii fedha wanapangiwa maisha yao wa na fedha na tukaangalia jisi ydubi natai kuenenda a tumeanza kumwangalia daudi kwa hiyo kabla ya kuendelea nikukumbusha tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya pia tunapatikana katika kwa njia ya video tunapatikana katika youtube na kwa njia ya sauti tunapatikana katika google podcast apple podcast apple na, na spotify kote tunapatikana kwa jina ya mwalimuruma gadi ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia usisahau kushare kama ungependa kupata mafundisho yayo kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa wanafunzi wa kristo tuma ujumbe mfupi tusema niunge katika namba s 7abane ti tan sfs mbil nn mbili sfi 7abn ti tan s sbil 4 mbili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo nitoe shukurani za dhati na ya ya ya vipindi kila poleo, sana kwa sana kwa, kwa kwa na kwa uaminifu wako wengine mara mara kwanza nikupe karibu na nikupe ongera, ya kristo, lakini pia nikupe tu, kwa ya kristo, sana kwa sababu katika ya kristo, hivi mtu aweze kuishi imani ndani dating mafunisho yait yeye sasa ana uhusiano na mungu kupitia agano jipya agano la bwana na mwokozi wetu yesu kristo na kwa maana hiyo tunamsaidia mkristo huyu ili atakaposoma bibilia yake kuanzia kitabu cha mwanzo mpaka ufunuo asome akiwa amevaa miwani ya agano jipya badala ya kuvaa miwani ya agano la kale kwao kama uu, una un... Umekua ukifundishwa na ya hapa ya kidogo ndio siku tatu usizime mtakatifu aondoe akuveshe jipya ili utakapoanza kusoma mwanzo mpaka ufunuo basi wa umesoma umekuwa uekua ukifundishwanaukoma skutau ese ushe mwaniaano jiya l yangu kuaz kwa yako, kwa maombi yako asante sana upendo wako na mwisho nitoe shukrani kwa ajili ya kwako wewe ambaye umekuwa ukii injili kwa njia ya redio umekuwa ukitoa matoleo ako kila mwezi pasipo kusita pasipokuchoka na kwa sababu ya kiu na shauku na upendo ulionao wa kuona kwamba kile ambacho mungu amekifanya kupitia yesu kristo pale talabani kinawafikia watu wengi watu wengi wanajua kwamba watu waanze kuishi kwa kufaidi matunda ya kile ambacho yesu kristo amefanya pale msalabani kuo nakupa ongera sana na kama hujafanya maamuzi ya kuwa patu na vipindi vya neema na kweli basi hebu ingia kwenye maombi layo muulize roho mtakatifu alafu kuambia poa sapoti njini kupitia vipindi vya neema na kweli basi utafanya hivyo na kwa pamoja tunaleta mabadiliko katika uh, u, nini katika kanisa la tanzania na katika taifa la tanzania kwa ujumla baada ya kusema hayo basi natakatuendee na somo letu kwa kwa nataka tu moja kwa moja nianze ya daudi sababu kwa kwa muda kama vya nyuma nataa tund tumoja kaojabaadai ulianzauangalia katika matendo a m b mungu anasema nimempata daudi mwana wa yese mtu anayeupendeza moyo wangu ama mtu anayeufukuzia moyo wangu mtu ambaye moyo wangu unapatana naye mtu ambaye najua atatekeleza mapenzi yangu yote mtu ambaye anajua atatenda yale yote nayyataka e kdogo pale alafu mambo yatakuwa mazuri tende matendo a mitume kumi na tatu ishiri na mbili sasa kumbuka kipindi kilichopita kama ulisikiliza nilikuambia kwamba daudi alivyotoa matoleo yeye na watu wake kwa ajili ya kujenga nyumba ya bwana alitoa dola bilioni baba dola bilioni mbili kwa ajili ya ujenzi wa hekalu la bwana na aliyejenga alikuja kujenga mwanaye solomon lakini aliamua kumwachia kila kitu kinachohitajika ili mwanae si akapate shida na swali likaja kama daudi aliweza akatoa hiyo nana, nana, kusoma tena ho endanda tumetoa sehemu tu ya vile vitu vit sehemu tu huyu jamaa alikuwa na utajiri kiasi gani ndio swali ambalo natakiwa ujiulize huyu jamaa alikuwa iko lodedi kiasi gani na siri ya kuwa tajiri namnaio ni kitu gani sasa siri hiyo tunaonyeshwa katika matendo ya mitume kumi na tatu ishin bili matendo ya mitume kumi na tatu ishii na mbili ambayo anasema na alipokwisha kumwondoa huyo ni yani kumwondoa sauli akamwinua daudi awe mfalme wao ambaye alimshuhudia akisema nimemwona daudi mwana wa yese mtu anayeupendeza moyo wangu atakayefanya mapenzi yangu yote bibilia ya neno anasema hivi baada ya kumwondoa sauli katika ufalme akawainulia daudi kuwa mfalme wao mungu pia alimshuhudia akisema nimemwona daudi mwana wa yese mtu anaye upendeza moyo wangu atakayetimiza mapenzi yangu yote bibilia habari njema anasema namna hii kwamba baada ya kumwondoa sauli mungu alimteua daudi kuwa mfalme wao mungu alionyesha kibali chake kwake aki akisema nimemwona daudi mtoto wa yese ni mtu anayepatana na moyo wangu mtu ambaye atatimiza yale yote ninayoyataka kuyatenda sa so, swali ambalo natakia tujuulize mimi nawee ni hili je mungu ana ujasiri kwako rafiki je mungu anaweza akajisifia mbele ya watu mbele ya malaika mbele ya mbingu na nchi kwamba nimempata mtu ambaye anaupendeza moyo wangu mtu ambaye moyo wake na moyo wangu vinapatana mtu ambaye najua atatekeleza mambo yote nayotaka kuyatenda je mungu anaweza akasema kwamba count you kwamba lolote atakalokuamba ombea mgonjwa utaombea akikwambia nataka ufunge siku tatu ukae kwenye maombi kwa ajili ya watu utafanya hivyo je wewe, wewe ni ni, ni, ni mtu ambaye mungu anaweza akajivunia kuhusu upendo wako wewe kwake kwamba jinsi ambavyo unajitoa na kufukuzia moyo wake na wengi anasema tunaweza tunaweza okay good swali linakuja moyo wako ukuapi <laughs> bwana yesu anasema hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo swali lina kuja fedha yako unaitumiaje inatumika kiasi gani tuyaachao wengine wanataka kuzima redio sizime sasa nisikilize kitu hichi nakumbuka mimi wakati ninaanza safari yangu na mungu ombi langu lilikuwa ni hili kwamba mungu nisaidie kwa neema yako niwe ni mtu ambaye ninaufukuzia moyo wako daima mtu ambaye ninaupendeza moyo wako daima na watu walio karibu na mimi wanaweza wawakushuhudia kabisa hakuna kitu nakitafuta nakifukuzia kila siku kama kujua kilichoko katika moyo wa mungu naniweze kukifanya hiyo ndio inayonipa furaha hiyo ndio inasababisha niishi ni, hiyo ndio oksjeni yangu hiyo ndio hewa yangu kujua kilichoko ndani ya moyo wa mungu na kuweza kukifanya hakuna kitu kinaniburudisha katika maisha yangu kama kuona nimeweza kutekeleza kile ambacho mungu anataka hakuna kitu kinanifurahisha katika maisha yangu kuona na kujua kwamba mungu anaweza akasema yes urumagadi nimempata najua nikimwagiza afanye ili atafanya sasa daudi alikuwa ni tofauti kwa sababu ya hilo na ndio maana mungu hakuona shida kukabidhi mikononi mwa daudi utajiri wa kupindukia kwa sababu alijua hata akikabidhi utajiri mwingi kiasi gani mda wowote atakambia daudi toa kwa ajili ya kitu fulani fanya kitu fulani daudi atafanya fanatf sasa twende kwenye ile tulikuwa tunaangalia nyakati wa kwanza ishiri na tisa nataka tuangalie mistari michache pale nyakati wa kwanzaiati tuanze kama daudi alikuwa anafanya maombi baada ya kutoa matoleo kwa ajili ya ujenzi wa hekalu alafu naeza mstari wa 1inmoj wa, anasema e bwana ukuuni wako na uweza na utukufu na kushinda na enzi maana vitu vyote vilivyo mbinguni na duniani ni vyako ufalme ni wako e bwana nawe umetukuzwa uu mkuu juu ya vitu vyote je rafiki huu ndo mtazamo ulionao kwamba vitu vyote ni mali ya mungu ikiwa ni pamoja na wewe mwenyewe ama unaona kwamba mm-mm. Si, najua vitunge ni vichekesho mbingu unaitaka mbingu ya mungu unataka kabisa siku nikifa hapa mimi niende mbinguni na mbinguni naenda kwa nani kwa mungu unataka mungu ukaishi m- kwa mungu milele ukamfurahia ukampenda wakati ukiwa hapa duniani umeshindwa kumtambua kwamba yeye ndanaya kumiliki wewe umeamua kwamba wewe unajimiliki mwenyewe alafu unataka kuenda kwenye mbingu yake tuyaacha najua tuko mbinguni tayari sasa tunazungumza kwa ajili ya wale ambao fahamu wao yawalembao nyuma kidogo msarwa1b <coughs> dadi anasema utajiri na heshima hutoka kwako wewe nawe watawala juu ya vyote na mkononi mwako mna uweza na nguvu tena mkononi mwako mna kuwatukuza na kuwawezesha wote kumi na tatu basi sasa mungu wetu twakushukuru na kulisifu jina lako tukufu lakini mimi m msar lakini mimi ni nani na watu wangu ni nani hata tuweze kutoa kwa hiari hivi daudi anashangaa jinsi wametoa matoleo ya iyari yani anashangaa yani nakumbuka mwisho wa siku <coughs> unamesia lugha ya daudi ni kwamba anafurahia kwamba mungu amewawezesha kutoa kwa iyari okay. alafu anasema kwani vitu vyote vyatoka kwako na katika vitu vyako mwenyewe tumekutolea vitu vyote vyatoka Kwako, na katika vitu vyako mwenyewe tumekutolea sasa swali langu ni hili je unatambua kwamba vitu vyote ulivyo navyo vimetoka kwa mungu na kwamba unapotoa huo unatoa kutoa katika sehemu ya vitu vya mungu ama unaona kuwa vitu vyote ni vya kwako na unapotoa kwamba uo unatoa kutoa kwenye sehemu sehemu ya vitu vyako hii ndio tofauti kati ya wewe na daudi hii ndio tofauti kati ya mtu ambaye anatambua kwamba utajiri na heshima vinatoka kwa mungu na mtu ambaye anatambua kwamba utajiri na heshima vinatoka kwenye diploma kwenye degrii na kwenye biashara <laughs> that is beautiful biasharaiawakristo wengi nda wanafikiria namna hiyo nawao no ukimuuliza mtu ukimwambia hey ndugu sasa nduguaa sali nz jina lako nani jina langu naitwa sebastian nitaebastian okay. unafanya shughuli gani ama kama ujauliza kuaasema jina langu naitwa sebastian mimi ni mwana sheria baada kusema mii ni mwana wa mungu ah? kwa hiyo daudi anasema kwamba vitu tulivyokutolea vitu vyote annma vitu vyote ni vya kwako angaloa mstara wa 1n lakini mimi ni nani na watu wangu ni nani hata tuweze kutoa kwa iari hivi kwani vitu vyote vyatoka kwako na katika vitu vyako mwenyewe tumekutolea na katika vitu vyako mwenyewe tumekutolea swali linakuja kila unapotoa kwa ajili ya kazi kazi ya mungu, kaji, kwa kwa ya kazi ya mungu mungu je u unatoa ukia unamtazamo ama umetoa vitu ambavyo ni vya mungu ama yani kwa maana umetoa kutoka kwenye sehemu ya vitu ambavyo ni vya mungu ambavyo vimeekwa chini yako ama unaona kwamba umetoa vitu ambavyo ni vya kwako vyakwakowewe digri yako imekupa elimu yako imekupa kazi yako imekupa biashara yako imekupa kilimo chako kimekupa mifugo yako imekupa mtazamo kiekupa mifugoao mtazamo wa daudi ulikuwa ni kwamba yes vitu vyote ni vya kwako mungu na hata hivi tulivyovitoa tumevitoa kutoka katika sehemu ya vitu vya vyakwako o Kwa sisi ni wasimamizi tu na ndio maana jamaa alikuwa tajiri ndio mungu namaananua nimepata mtu anayeupendeza moyo wangu mtu anayeufukuzia moyo wangu mtu ambaye najua atatekeleza mapenzi yangu yote nikimwambia afanye kitu atafanye hata nikimpa fedha na utajiri nikimpa mali na ustawi hata geuka kuanza kuabudu vitu ambavyo nimempa ataendelea kuniabudu mimi ataendelea kunitumikia uitumikia hasa wuye mtazamo wako ukoje rafiki sasa kumbuka kama dadidaudi anasema kwamba e bwana oh, sorry msarulo wa kumi na nne aa okay, na, na, na katika vitu vyao mwenyewe tumekutolea vitu vyote ni ni ni vya vya vya vya kwako kwako na na na katika katika katika vitu vitu vitu vitu vitu vyako vitu vyako vitu vyako mwenyewe mwenyewe tumekutolea tumekutolea vyote vyote daudi anasema mungu tumetoa tumetoa tumetoa tumetoa fungu la sadaka kuchangia ela vipindi redio neema hela ya ujenzi wa kanisa niyakwao ngu aa vtuvyao n tumtuangi pind aumtaae ehem ya vitu vilivyo vya kwako mungu huo ndo mtazamo aliokuwa nao daudi sasa kwa nini mtazamo ni muhimu kwa sababu hii tuende kwenye luka 1 s tusikie bwana wesu anasema nini luka 1u 6t tuna stori hapa ya akilwakili wakili, dhalim nitasoma eh, mstari ule wakwanza anasema tena aliwaambia wanafunzi wake palikuwa na mtu mmoja tajiri aliyekuwa na wakili wake huyu alishtakiwa kwake kuwa anatapanya mali zake akamwita akamwambia ni habari gani hii ninayoisikia juu yako toa hesabu ya uwakili wako kwa kuwa huwezi kuwa wakili tena wakili ni nani wakili kwa lugha nyepesi ni mnaja ni mtu ambaye anasimamia mali na vitu vya vni amngine um, ili kuhakikisha kwa kwa kwa kwamba matakwa mapenzi na makusudi ya yahuo mweka kusimamia yanatekelezwa kwau jamaa anaambia atoe hesabu sasa stori inaenda pale inaenda pale anasema alivyofanya akafanya hasa nataka turuke tene mstara wa kumi mstara wa kumi stmaake stori inaendelea anasema hivi aliye mwaminifu katika lilokumbuka huwakili ama meneja anaondolewa kwa sababu ya kukosa uaminifu kwa huo bwana yesu anil naee mtara wa kumi aliye mwaminifu katika lillodogo sana huwa mwaminifu katika lililokubwa pia na aliye dhalimu katika lillodogo huwa dhalimu katika lililokubwa pia kuna watu mnanisikiliza mnataka mungu awaamini na utajiri wa kupindukia mnataka mungu awape ustawi na mafanikio ya kupindukia ili hali kile kidogo alichokupa sasa hivi umeshindwa kuwa mwaminifu na umeshindwa kuwa mwaminifu kwa sababu kuna namna ambavyo umejidanganya ndani ya akili yako kwamba vitu vyote ulivyonavyo ni mali yako na kwa kanea hata ukitoa unatoa sehemu ya vitu vyako badala ya kuwa na mtazamo kama aliokuwa nao daudi kwamba vitu vyote ni mali ya mungu na anapotoa anatoa kutoa katika sehemu ya vitu vya mungu si, ndio tofauti kati ya daudi nawewe kwaanasema aliye mwaminifu katika lilo dogo sana huwa mwaminifu katika lilo kubwa pia na katika lilo dogo huwa dhalimu lokubwa p a pia alafu kumi na moja anasema basi kama ninyi hamkuwa waaminifu katika mali ya udhalimu yaani mali ya dunia hii hasa umthara wa kumi namoja labda niusome kwenye nani kwenye nawa kumi na mbili nisome kwenye bibilia ya ya, ya ya ya tafsiri ya neno itakaa vizuri anasema ikiwa hamkuwa waaminifu katika mali ya kidunia ni nani atakaye atakaye waambia waaminia mali ya kweli nani kama hamkuwa waaminifu na mali ya mtu mwingine ni nani atakayewapa iliyo yenu wenyewe kwaio anasema kwamba hoja <laughs> nikusomea kwenye, kwenye biblia ya tafsiri ya, tafsir ya kusoma kwa, kwa, kwa urahisi anasema hivi ikiwa huwezi kuaminiwa kwa mali za kidunia wa msara luka kuna kuna moja. ikiwa huwezi kuaminiwa kwa mali za kidunia huwezi ukaaminiwa kwa mali za mbinguni na ndo maana wengine mnatafuta nataka mungu awatumie katika viwango watumishi mnataka kutembea katika pawa katika uwezo wa mungu katika ishara maajabu na miujiza muwe na evelthn muwe na funuo mweze kufundisha wengine lakini mmeshindwa kuwa maaminifu katika mali za kidunia na anavozungumzia mali za kidunia hapa nazungumzia fedha anasema meshindwa kuwa aaminifu katika fedha ambazo mungu amewapa kwamba mungu anapoambia kwamba sa ile fedha ta uitoekwaajili ya kazi yangu unakuwa mgumu kwa sababu ndani mwako umesahau kwamba kwama umewekwa kusimamia kuwa neja kwa niaba ya mungu unadhania kwamba we ndio mmiliki na kwa amaana hata unapotoa unatoa wakati mwingine ukia umejaa kinyongo na uchungu na uzuni kwa sababu unaamini kwamba hela ni ya kwako vitu ni vyakwako, kwa unatoa kwenye sehemu ivyakao ate sa vtu vyaohba anasema yeah, ikiwa huwezi kuaminiwa kwa mali za kidunia huwezi kuaminiwa kwa mali ya mbinguni na kama hauwezi kuaminiwa kwa vitu vya mtu mwingine hautapewa vitu kwa ajili yako wewe mwenyewe kaho anasema kama umeshindwa kuwa mwaminifu katika vitu vya mtu mwingine hauwezi ukapewa vitu vya kwako mwenyewe kama umeshindwa kuwa mwaminifu katika mali ya mtu mwingine huwezi ukapewa mali yako mwenyewe haya ni maneno ya bwana yesu sio ya kwangu mimi nakumbuka mazungumzo yote haya ya huyu wakili dhalimu ama wa meneja dhalimu anazungumzia habari ya kusimamia mali za tajiri yake kusimamia fedha na uchumi wa tajiri yake aliwekwa pale asimamie kwa niaba ya tajiri wake ili akishe matakwa mapenzi na makusudi ya tajiri wake yanafanyika na wewe mungu amekuweka hapa duniani akakupa dgr akakupa masters akakupa phd akakupa kazi aliyokupa akakupa biashara aliyokupa akakupa shamba alilokupa akakupa mifugo na kila kitu ili usumamie kwa niaba yake yeye ili siku atakapotaka akuagize ufanye kwa ajili upeleke utumie sehemu ya hivyo alivyokupa kwa ajili ya kwake yeye uwezeu wengine mlisomeshwa ili elimu yenu iji itumike katika inji, kueneza injiri ya ufalme wa mungu mlikwenda shule kwa ajili ya kuja kufanya kazi ya mungu mlikwenda shule mkapewa degri na masters na phds na nini kwa ajili ya kuja kumtumikia mungu lakini leo hii mmegoma kwa sababu umejiaminisha kwamba kakuwa ulikesha ukasoma sana ukapasua sana kwa hiyo hiyo akili ni ya kwako mwenyewe hiyo elimu ni ya kwako mwenyewe kwa hiyo wewe ni bosi wako mwenyewe kwao hutaki kumtumikia mungu kwa namna yoyote ile kuna watu mnanisikiliza mko kwenye makanisa hamna mchango wa aina yoyote katika kazi ya mungu kwa sababu mnaamini kwamba ninyi ni mabosi wenu wenyewe ninyi ni mali yenu wenyewe na kila kitu mlichonacho pamoja na elimu zenu na biashara zenu ni mali yenu wenyewe ha? na bwana yesu wanasema kama uwezekaakuwa mwaminifu kwa mali ya mwingine nani atakakupaa kwako mwenyewe sasa anaendelea anasema hivi msaul wa 1b na kama hamkuwa waaminifu katika mali ya mtu mwingine ni nani atakayewapa iliyo yenu wenyewe kumi na tatu hakuna mtumishi awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana ama atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali kwao anarudi kwenye pointi ile, ile narudi anazungumzia kwamba kama mtazamo wako unaona kwamba mali ulizonazo na elimu ulionayo ni vya kwako mwenyewe mungu hana mkono wowote mungu ana sehemu yoyote mungu ana nafasi katika hiyo anasema ni dhahiri kwamba mwisho wa siku utaishia kutumikia elimu yako kazi yako biashara yako pozisheni yako fedha zako akibaya kwako hutakaa huweze kumtumikia mungu hutakaa huweze kumwabudu mungu hutakaa huweze kumwheshimu mungu kwa anasema kama sio mwaminifu kwenye mali ya mwingine kwenye mali ambayo mungu amekupa kwenye maisha ambayo mungu amekupa kwa ajili ya kutekeleza mapenzi yake na matakwa yake kama lioua kwa daudi anasema bwaneza, anasema ni a ian anaeza kukabidhiakwao mwenyewe anasema kama umeshindwa kuwa wamnifu katika eneo la fedha huwezi katika eneo lingine na uwezikannaj anini watu wengi wameshindwa kuwa katika eneo la fedha ni kwa sababu bado hawajajifunza kutengeneza uchumi wao ukawa msingi wake ni ufalme wa mungu msingi wa uchumi wako unapokuwa sio mungu na nguvu zake na ukawa ni wewe mwenyewe na nguvu zako matokeo yake ndio haya kwamba huwezi ukamwamini mungu katika eneo hili la fedha na uchumi lakini daudi alikuwa anamwamini mungu o watu wengi wanashindwa na suali ni hili nama na tallodogo anasema kwenye eneo la fedha ni eneo dogo sana katika ufalme wa mungu ambalo linahitaji imani kidogo sana ili kuweza kumtegemea mungu yaani yani kama imani ingekuwa inatumika kwa viwango tofauti tofauti katikaskeli kiwango cha moja mpaka mia matumizi ya imani kuleta matokeo basi anasema kwenye suala la eneo la fedha ni asilimia moja tu na swali linakuja kama umeshindwa kumtegemea mungu katika eneo la fedha na uchumi umeshindwa kutegemea ufalme na nguvu zake ufalme wake na nguvu zake ni kwa nini unataka kujidanganya rafiki utaweza kumtegemea mungu katika uponyaji kwa nini unajidanganya rafiki una uwezo wa kumtegemea mungu aponye ndoo yako kama umeshindwa kumwamini na kumtegemea mungu katika eneo la fedha na uchumi eneo ambalo bwananasema ni dogo kuliko yote ni dogo kuliko. yani linahitaji imani kidogo kuliko maeneo yote ya maisha yako yani the smallest. ni eneo dogo dogo kwelikweli nini unataka kujidanganya kwamba unauwezo wa kumwaminia mungu watoto wako waokolewe watoto wake watoke kwenye madawa ya kulevya watoto wake watoke kwenye ulevi kama umeshindwa kumwaminia mungu katika eneo la fedha umeshindwa kumtegemea mungu katika eneo la fedha kwanini unataka kujidanganya kwamba una uwezo wa kumtegemea mungu aweze kuleta uokovu katika familia yenu kwa sababu imani mani hapo dhahiri utendaji kazi wake ni kubwa zaidi kwenye la fedha kama unashindwa kumwamini kumwamini na na shilingi, shilingi kwamba amesema wapeni watu vitu nanyi mtapewa vya kujazwa kumwagika unashindwa kuamini hicho alichokisema bwana yesu unashindwa kutoa kwenye kazi yake inakushinda inakushinda laki laki laki, laki, laki, laki, laki laki laki kama unashindwa kujidanganya kwamba una kumtegemea kai katika maeneo mengine ya maisha yako kama huwezi ukamwamini amekwambia toa nawe utapewa ya kujazwa na kusukasukwa umeshindwa kumwamini katika hilo kwa nini unataka kujidanganya kwamba una uwezo wa kumtegemea mungu wa kufikisha mbinguni wakati kwenye vitu vinavyoonekana hapo umeshindwa kumtegemea nadhani unaanza kuona kwa nini wakristo wengi wana matatizo katika uchumi wao kwa sababu ni eneo lililo ndogo kuliko yote na ukiongea na wakristo wengi mazungumzo ao nini ni kama maeneo mengine yako poa lakini ainikenye eneo la fedha na uchumi yaani kwenye uchumi ni shida mwalimu hujawahi kuona shida ni kwa sababu ndio eneo lililo ndogo kuliko yote katika ufalme wa mungu ambalo linahitaji imani ndogo sana kwa nini usifanye maamuzi leo ukaanza kumtegemea mungu katika fedha na uchumi chukua hatua leo hii sema nenda mbele za mungu mngambi mungu kuanzia leo hii nafanya maamuzi uchumi wangu msingi wake utakuwa ni wewe na nguvu zako kwanzia leo hii nategemea ufalme wako pamoja na nguvu zako niambie unataka nifanye nini na fedha yangu niambie unataka nifanye nini na mali nilizonazo niko tayari leo hii mimi mwenyewe na kila kitu nilichonacho kutekeleza mapenzi yako kwa sababu najua mimi na kila kitu nilichonacho tunatokana na wewe sisi sio mali yetu wenyewe alafu utashangaa hutapoteza hutapoteza ntakuja kukupa stori kipindi kinachokuja cha mpendo mmoja nilimfundisha kitu alafu kaona mambo ya ajabu sana jina langu kuta huruma gadi yetu ni kristu na bwana kukutane kesho muda nako mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76522 ama telmane7892 Mbili. ama tigo pesa 67324 nitarudia mpesa namba 764242 lma namba tigo pesa namba 67242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na guigoa kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 mbili au sifuri sita saba