vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli tunahitaji mambo mawili ili kuweza kupona tunahitaji mambo mawili ili kuweza kufunguliwa tunahitaji mambo mawili ilikuweza ili kupata muujiza kitu cha kwanza tunachohitaji ni nguvu w na kitu cha pili tunachohitaji ni imani kwa nini kwa sababu ile nguvu ya mungu inapotokeza mahali inahitaji imani ili iweze kupewa action tunasema kwamba faith gives action to the power of god kwa mana mengine imani inasababisha nguvu ya mungu itende kazi bila imani nguvu ya mungu haiwezi kutenda kazi pote pale ulipo rafiki napenda niukaribishe katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia Uh, kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo ametengenezwa makhususi kwa ajili ya kujenga imani yako uwewe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimrifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo zingatia kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu kwa maana wale wanamwendea mungu lazima waamini yuko na kwamba lazima waamini kwamba wapa thawabu wale wamtafutao kwa bidii na tena neno linasema kwamba mwenye haki ataishi kwa imani hivyo basi kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukiamini vizuri utatenda vizuri ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri lakini kama utafikiri vibaya maana yake ni kwamba utaamini vibaya na ukiamini vibaya utatenda vibaya na ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya na napata matokeo mabaya woo utakuwa ni mkristo uliejaa manunguniko na malalamiko siku zote um, nina furaha kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakihamasisha wengine kuweza kusikiliza vipindi vya neema e, neema na kweli ni furaha yangu kuwashukuru kabisa katika dhati ya moyo wangu kwamba mmekuwa waaminifu katika kile ambacho bwana wetu yesu kristo amekiagiza mimi na wewe kwa kushirikiana tunaleta tofauti katika uh, kanisa letu la tanzania tunaleta tofauti katika nchi yetu la tanzania kwa maana ya kuwaletea watu kweli ya kristo ambayo hiyo kweli ya kristo ndiyo inayosababisha watu waweze kupiga hatua katika maeneo mbalimbali mbali ya maisha yao kama vile ambavyo mungu amekusudia Uh, nitowe pia shukurani kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakifanya maombi kwa ajili yetu na vipindi vya neema na kweli na wasikilizaji lakini pia kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakisapoti vipindi vya neema na kweli asanteni sana kwa uaminifu wenu asanteni kwa kazi yenu iliyo njema basi moja kwa moja tunaendelea na kipindi chetu ama somo letu linalosema kwamba uponyaji na kufunguliwa ni haki yetu ama ni haki yako na tumekwisha kuangalia mambo kadhaa na tumekuwa tuna wakati mzuri kabisa kuna utamaduni ambao tunataka tuujenge mimi na wewe edha wewe una changamoto ya afya ama kifungo ama unataka kwenda kuhudumia watu lazima tutengeneze utamaduni huu kwa sababu bila hivyo hatuwezi kufika sasa kipindi kilichopita tulizungumza mambo kadha wa kadha e, na leo e, katika sehemu hii pia nitapenda kugusia tena nitapenda kukazia tena nitapenda kuleta umuhimu tena wa hicho kitu lakini moja kwa moja basi twende tukasome ile warumi o1s ndo sehemu ambayo tumekuwa tukisimamia warumi o1 mtume paulo anasema hivi kwa maana siionei haya injili kwa sababu ni uweza wa mungu uletaa uokovu kwa kila aaminia paulo anasema kwamba haoni aibu haoni haya kuhubiri kutangaza habari njema kwa sababu anasema injili ni nguvu ya mungu inayoleta wokovu anasema haoni aibu eh? na i neno ukisoma katika historia na, na, uh, ya ya wakati huo bwana yesu anahubiri wanasema ni, ni, ni, ni neno ambalo gospel ni neno ambalo likua limepotea ni neno ambalo likua hata alitumiki ni neno ambalo ilikua nilipo lakini ilikuwa limetoweka ni kama alilirejesha na alikuwa iunasma ni habari njema sana hii habari njema ni habari njema ya furaha ni habari ambayo naleta furaha kubwa e, na, na, na, na, na na na kwa sababu hiyo basi nikupe mfano mfano mfano mzuri ni kwamba ilikuwa zamani wanafanya vita alafu wakifanya vita maanaake miji ya zamani ilikuwa imezungushiwa kuta na kwa maana ka watu wameenda kwenye uwanja wa mapambano Alas kule kwenye uwanja wa mapambano majeshi ya nchi yanakuwa ya kwao watatuma mjumbe atarudi mbio kuja kwa mfalme ndani ya kasri kwamba uwanja wa mapambano kule tumeshinda kwao analeta habari habari njema njema maana anasema ni mizuri kama nini miguu ya yeye kwa kwa hiyo huyu mtu anakimbia kwa nguvu zake zote kabisa akiwa amejaa mlipuko wa furaha anakuja kwa mfalme luo wafuaaaaa mfalme tumeshinda kule uwanja wa mapambano na mfalme basi anatangazia watu katika mji watu wanalipuka katika furaha na shangwe ya hali ya juu hiyo ndio inaita habari njema kwa hiyo ukiona unasikia habari njema injili haikulipui furaha haikupi furaha haikupi changamko la moyo haiku hiyo eh, sio injili injili sasa nafahamu kuna watu wengi wanaenda kuhubiri lakini wanachofanya badala ya lamoyo habari njema sasa warumi 7 anasema hivi kwa maana sionee haya injili kwa sababu ni uweza ni nguvu ya mungu iletayo uokovu kwa kila aaminie kwa myahudi kwanza na kwa myunani pia kwa maana kwa sababu haki ya mungu haki ya mungu inadhihirishwa ama inafunuliwa ndani ya injili toka imani hata imani kama ilivyoandikwa mwenye haki ataishi kwa imani na nikakwambia kwamba tunapozungumzia habari njema tunazungumzia habari za yesu kristo na kazi yake ya msalaba kwa maneno mengine habari njema inahusu yale ambayo mungu ameyafanya kupitia yesu kristo na kazi yake ya msalaba na kwa maana hiyo maana inaitwa habari njema na maana anasema katika injili inapohubiriwa haki ya mungu inafunuliwa kwa maneno mengine mungu anafunua kwetu kwamba ili wewe uweze kupokea kutoka kwangu ili wewe uweze kuponywa ili wewe uweze kufunguliwa nimekwisha kutengeneza mazingira mwwafaka kwa wewe kuponywa na kufunguliwa na haya mazingira mwafaka nimeyatengeneza kupitia yesu kristo na kazi yake ya msalaba hivyo wewe unapoamini unapokubaliana na kile ambacho mimi mungu nimekifanya kupitia mwanangu yesu kristo na kazi yake ya msalaba basi wewe lazima upone lazima ufunguliwe lazima upokee muujiza wakwe na kadhalika kadhalikndomana inaitwa habari njema sasa dlisugumzpo kaza kwa hiyo kama injili ni nguvu ya mungu mngu taokovu na injili nahubiriwa manake ni muhimu pia ikasikilizwa kwa hiyo injili inapohubiriwa hii injili inaambatana na nguvu inaambatana na power. na hii nguvu ni kwa lugha ya kigiriki ama kiunani ni nguvu ya kufanya miujiza ni nguvu ya kusababisha yale yasiyowezekana yawezekane unaposikiliza injili ni kwamba habari njema ya yesu kristo na kazi yake ya msalaba inaambatana na nguvu ya kusababisha yaweze kuwezekana sasa hiyo ni kwa upande mmoja nataka nikupewe nuku, kwenye kipande kingine tuzungumze tena kidogo tulikuwa tukiyazungumza jana sasa twende kwenye warumi kumi, warumi kumi alafu nitaanza mstari wa kumina sit hadi wa kumina saba warumi km mstari wa s ha saba anasema lakini si wote walioitii ile habari njema kwa maana isaya asema bwana ni nani aliyeziamini habari zetu basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia uja kwa neno la kristo sasa naomba nisome kwenye tafsiri ya bibilia habari njema bibilia habari njema ameweza kukamata vizuri ambacho kinazungumzwa hapa na kwa maana hiyo tutajikita kujadili kutokea kwenye engo hiyo bibilia habari njema huo warumi wa 117 anasema hivi lakini wote hawakuipokea hiyo habari njema maana isaya alisema bwana ni nani aliyeamini ujumbe wetu yaani unaohusu nini habari njema alafu anasema hivyo basi imani inatokana na kusikia ujumbe na huo ujumbe unatokana na neno linalomuhusu kristo neno la kristo kwa hiyo anasema injili basi anasema imani chanzo chake ni kusikia ujumbe na huu ujumbe unamuhusu yesu kristo ndio maana nikakoesha vipindi vili ilyopita katika wakorinto wa, wa kwanz mlango wa pili, mstari ule wa wapl paulo anasema nimeazimu moyoni mwangu sitaki kujua kitu kingine chochote isipokuwa yesu kristo naye amesulubiwa kwa nini kwa sababu habari njema inayomuhusu yesu kristo na kazi yake ya msalaba inasababisha nguvu ya watu kuponywa watu kufunguliwa watu kuokolewa lakini uuo kufuataa na warumi 1 mstari wa 1sb anasema naposikia hii habari njema inasababisha imani ndani yangu kwa hiyo mwanaake nini basi maana ni kwamba tunahitaji mambo mawili ili kuweza kupona tunahitaji mambo mawili ili kuweza kufunguliwa tunahitaji mambo mawili likuweza kupata muujiza kitu cha kwanza tunachohitaji ni nguvu sawa na kitu cha pili tunachohitaji ni imani kwanini kwa, kwa sababu ile nguvu ya mungu inapotokeza mahali inahitaji imani ili iweze kupewa tunasema kwamba faith gives action to the power of god kwa maana mengine imani inasababisha nguvu ya mungu itende kazi bila imani nguvu ya mungu haiwezi kutenda kazi tunakenda sawasawa tunakwenda vizuri rafiki okay rafiktupig hatua kidogo kidogoaonesha story moja alafuwote tunaijua ili uone jinsi imani na nguvu ya mungu vinaofanya kazi kwa pamoja tuende kwenye marko kwenye marko mlango wa tano ntaanza msarlmstariule wa tano. mstari wa marko t5 anasema hivi na mwanamke mmoja mwenye kutoka damu muda wa miaka kumi na miwili na kuteswa mengi kwa mikono ya matabibu wengi amegarimiwa vitu vyote alivyo navyo hata kidogo bali hali yake ilizidi kuwa mbaya anasema huyu mama kwa mda wa miaka kmi na miwili anateseka damu inatoka katika mwili wake damu haikauki na ametumia mali zake zote amekwenda kwa madaktari mbalimbali lakini bado haikusaidia kurekebisha hali yake tunakenda arafiki kwa maneno mengine alijaribu njia nyingine zote sasa anasema na ss mr hali yake ilizidi kuwa mbaya kila sehemu aliyokwenda kutafuta ufumbuzi maana ake ni kwamba hali yakurekebishika bali ilizidi kuwa mbaya anasema hivi aliposikia habari za yesu kumbuka habari njema na inamehusu ani inamehusu yesu kristo na kazi yake a mtalaba na kwa kipindi hichi yesu alikuwa ajapa mtalabani bado lakini anazunguka akiponya watu wote na kufungua wote walioonewa na nani na ibilisi matendo ya mitume 18 anasema hivi aliposikia habari za yesu alipita katika mkutano kwa nyuma akaligusa vazi lake k huyu mama akapita kwenye mkutano akagusa vazi la yesu shnnan anasema maana alisema nikiagusa mavazi yake tu nitapona nitaona mama akafanya maamuzi ya moyo wake kwamba nikiagusa mavazi yake tu nitapona kama vile ambavyo unayenisikiliza unaumwa mtumishi poomba, tu, nanjua, mtumishi ataka maombi, tu, mtumishi atakapoomba M- ataka atakapoomba tu tu tu najua nitapona atakapofanya maombi nitafunguliwa nitafunguliwa uponyaji nguvu ya roho kufunguliwa leo leo hii nitapokea unaefanya vle kama huyu mama alofanya maamuz anasema maana alisema nikiagusa mavazi yake tu nitapona ihit mara chemichemi ya damu yake ikakauka naye akafahamu mwilini mwake kwamba amepona msiba ule alifanya maamuzi kiagusa na baada maamuzi akaenda akagusa akenakagusa iale mavazi na unaweza maamuzi kwamba mwisho mtumishi aaefaya naamua kwamba leo nitapokea uponyaji wangu leo nitapokea kufunguliwa kwangu leo nitapokea muujiza wangu muujzawangufanya maamuzi kabisa kabla, kabla, kabla sijafikia muda wa kuomba okay tunaendelea tuna wa msarwatelatin <clears throat> mara yesu hali haali akifaamu nafsinimake kwamba nguvu zimemtoka akageuka katikati ya mkutano akasema ni nani aliyenigusa mavazi yangu kwa hiyo anasema yesu akagundua kwamba nguvu zimemtoka kumbuka huyu mama alisikia habari za yesu alisikia habari njema kwamba yesu wa nazareti akikutana na wewe akikuwekea mkono utapona lakini na nawewe pia ukimgusa utapona kwa sababu kusema marko mlango watatu inazungumza kwamba makutano na wakumi, na makutanomat makutano alikua wakimgusa yesu na wakipona kwa huyu mama alisikia hiyo habari njema kwa sababu habari njema kwa mgonjwa maanake ni kwamba afya hi hapa habari njema kwa kwamtu aliefungwa maanake kufunguliwa kwako huko hapa habari njema kwa mtu alijaa madeni ni kwamba madeni yako yamelipwa hiyo ndio habari njema rafiki kau mama alisikia na aliposikia h habari njema ni kwamba maanakenikamba ikatipa ikazalisha nguvu naenda anasema yesu akasema ni nani aliyenigusa mavazi yangu wanafunzi wake akamwambia je wawaona makutano anavyokusongasonga nawe wasema ni nani aliyenigusa akatazama pande zote ili amuone yule aliyelitenda neno hilo na yule mwanamke akaingiwa na hofu na kutetemeka akijua lililompata akaja akamwangukia akamweleza kweli yote akamwambia binti bwanaesa naambile mama binti imani yako imefanya nini imekuponya enenda zako kwa amani uwe mzima usiwe na msiba wako tena kwahiyo tunaona mchanganyiko wa nguvu na mchanganyiko wa nini wa imani kwayo imani hii ya huyu mama ambayo aliipata baada ya kusikia habari njema inayomuhusu yesu kristo hii imani ikamsababisha achukue hatua kwenda kwa nani kwa yesu ili nini ili kupokea uponyaji wake alipofika kwa yesu alipogusa maanake kitendo cha mama kugusa vazi la yesu alikuwa anaachilia nini alikuwa anaachilia imani yake hii imani ikasababisha ile pawa ya mungu ile nguvu ya mungu iliyokuwa kwa yesu kristo ielekezwe kunako na tatizo sehemu yenye tatizo kwao omaa kasema kwamba imani inasababisha nguvu ya mungu itende kazi kwao huyu mama alipata doze, alipata dose dose dosi ya kwanza ni kwamba aliposikia habari njema nguvu ya mungu ikazalishwa tunakwenda sawasawa lakini pili imani yake pia ikajengeka na kwa maana hiyo basi na ili hii nguvu ya mungu na hii imani viweze kufanya kazi ilibidi achukua hatua kwenda kumgusa yesu tunakwenda sawa sawa kwa hiyo alivyomgusa yesu hii imani ikasababisha pawa itembee ile nguvu itembee ya kusababisha mambo yasiyowezekana yawezekane ikaelekezwa kwenda kwenye mwili wa huyu mama mahali ambako palikuwa pana tatizo na anasema ghafla akagundua chemchemu ya damu imekauka tunakwenda sawasawa rafiki ndio maana ona ni muhimu sana ukasikiliza habari njema ukasikiliza tena na tena na tena na tena na haya mafundisho rafiki wala ununui yanakuja bure ndio maana tunasema kama ujajiunga kwenye p la whatsapp kurahisisha sasa groupu la a ambalo linaitwa mwanafunzi wa kristo basi ataka ukajiunge ili ukitaka kujiunga ukishajiunga haya mafundisho tunayaweka mle na mb m data inayotumika ni ndogo mno ni mb t k tu hivi kwa hiyo kwa wiki nzima vipindi saba sabaae unatumia mb ms sasa mb sabini ni dogo mnakifurushiha mia tano kwa wiki unasikiliza mafundisha wiki nzima sio hivyo tunakuwa umea dnload alafu unayasikiliza tena na tena natena siri iko katika kusikiliza la, lazima urudie kusikiliza tena na tena kwa nini kwa sababu unaposikiliza inafua nguvu ya mungu inazalisha nguvu ya mungu ina generate power of God. injili unapoisikiliza habari njema inapohubiriwa na inapoubiriwa naukaisikiliza ina generate power ya mungu lakini wakati huo huo pia unaposikiliza habari njema inasababisha imani yako kumbuka mchanganyiko wa nguvu na imani unasababisha muujiza huyu mama ilikuwa ni mchanganyiko wa nini nguvu iliyotoka kwa yesu na imani aliyoiachilia vilivyoungana ikaleta muujiza rafiki kwa hiyo nachokwambia nini jifunze kusikiliza unasema nitajiungaje kwenye grupu la gp lasa i ahis ukitaka kujiunga kwenye, kwenye wasapu, tuma katika namba 62 tano sifuri sifuri bili, bili, alafu, andika niunge niunge niunge utakuwa unaweza lakini pia baadaye kwa kwa nafasi yako mwenyewe ama watu na na na smartphone yenu mkawa, mna changa, mna unlock, kwa pamoja alafu, mna ya ya mafundisho tena na tena na tena unaposikiliza ni kwamba nguvu mungu inakuwa generated inazalishwa always siku zote siuisiu bb nguvu ya mungu aashaua wojateanakuonyesha mahali pengine tuende kwenye luka alafu tutaomba muda sio mrefu luka mlango wa sita na nitaanza mstari ule wangapi e, mstari wa kumi na saba bada alikuwa mlimani ameomba sikukucha saa ameshuka akashuka pamoja nao na wanafunzi wake bitume akasimama mahali tambarare pamoja na wanafunzi wake wengi na makutano makubwa ya watu waliotoka uyahudi wote na yerusalemu na pwani ya tiro na sidoni walikuja kumsikiliza wali na kuponywa magonjwa yao aanasema watu walikuja kumsikiliza walikuja kusikiliza nini rafiki walikuja kusikiliza habari njema na anasema alipokuwa wakisikiliza habari njema wakaponywa nini wakaponywa magonjwa yao na wale waliosumbuliwa na pepo wachafu waliponywa sasa injili inapohubiriwa walikuja kumsikiliza anapozungumza kuna pawa nimekwambia kuna nguvu anasema sione haya injili kwa maana injili ni nguvu ya mungu injili inapohubiriwa maanaake nguvu ya mungu inazalishwa na injili abarijema namhusu na muhusu na yesu kristo na kazi kaziaka msalama ukirudi kwenye luka mlango mlango wa wa luka atano, saba. luka angalia mlanaua mlanga msaa anasema anasema ikawa siku zile moja wapo alikuwa akifundisha na mafarisayo na waalimu wa torati walikuwa wameketi hapo mahali ambapo kua akifundisha akizungumza habari njema tunajua kuwa napenda kuzungumza sana habari za ufalme wa mungu waliotoka katika kila kijiji cha galilaya na uyahudi na yerusalemu anasema na uweza wa bwana hapo wapate kupoja kwamba Power ya mungu pawa ya mungu ilikuwapo apate kuponya sasa sijui goja niangalie kwenye tafsiri ya bibilia ya, ya neno kama ameweka vizuri hilo neno anasema uh, uh, ajiweka ana, vizuri ngoja niangalie kwenye bibilia habari njema anasema hivi bibilia habari njema anasema hivi anasema siku moja yesu alikuwa akifundisha mafarisayo na waalimu wa sheria kutoka katika kila kijiji cha galilaya yudea na yerusalemu walikuwa wameketi hapo nguvu ya bwana ilikuwa pamoja naye kwa ajili ya kuponya wagonjwa kwahio injili inapohubiriwa unaposikiliza injili kuna nguvu ya uponyaji ambayo inaachiliwa ndio ndomaana tunawambia sikiliza tena na tena na tena tena. na tena sijui ka unanyeelewa rafiki nachokizungumza ndio maana tunasisitiza sana sasa niseme hivi nikueleza jana kumbuka tuliona kwaa bwanayesu anasema mtaijua kweli na hiyo kweli itawaweka huru kwa hiyo huwezi ukawa huru kwa kikamilifu kama haujaijua kweli rafiki kwa hiyo kuombewa tu pepo kufukuzwa likakuachilia haitoshi baada ya pepo kuondoka je umechukua hatua ya kujifunza je umechukua hatua ya kuijua kweli na kuipokea hiyo kweli manake ni kweli ulioijua ndio inayekuweka huru na bwana yesu akasema kweli hii lazima itoke kwake eye anasema kweli hii anasema mwana akikuweka huru utakuwa huru kweli kwelikweli nandomana ikakwambia kama hicho unachohubiriwa unachofundishwa bwana yesu akufundisha mitume wakufundisha hachana nacho kwa sababu kumbuka amesema mwana akikuweka huru utakuwa huru kwelikweli maanamaana yake ni, ni kwamba mtu mwingine yeyote nje ya yesu kristo mafundisho mengine yyote nje ya mafundisho ya kristo hayana uwezo wa kukuweka huru kwelikweli unaweza ukawa huru kwa wiki moja unaweza ukawa huru kwa wiki mbili lakini utanaswa tena utanaswa tena na nikazungumza nikasema kama ama ni mtumishi uo, kufungua mapepo majini unafukuza mizimu Utafawa watu baada ya mda mfupi sana wanashikwa tena na umekuwa nauuaamasai pa wengine metunga letatguanune mahabauanaabauna maabaainwanasiwa unasema labda huyu mtu hawezi kuwa uhuru kweli mpaka tumefanya toba ya malango ama toba ya mzali wa kwanza mmefanya hayo lakini bado watu wanashikwa kwa nini kwa sababu uhuru wa kweli uhuru unaodumu unapatikana kupitia yesu kristo na mafundisho yake nje ya yesu kristo na mafundisho yake hakuna uhuru wa kweli utapata kauhuru ka, ka muda tu na kwa kwamanao utashikwa tena maana tunasisitiza rafiki tunasema ni muhimu ukawa mwanafunzi wa kristo na ndio maana bwana yesu akasema katika luka 817 na marko kwamba angalia usikialo na angalia jinsi usikiavyo wewe unamsikiliza nani huyo unayemsikiliza je analeta habari njema ama analeta habari za kukandamiza utajueja ni habari njema moja lazima zijikite kumzungumzia yesu kristo na kile alichokifundisha mbili habari njema lazima ikupunguzie mizigo tatu habari njema lazima ikuletee raha ni mwako nne unaposikiliza lazima ianze ianze kuondoa vifungo kuleta uhuru uanze kufunguliwa na na na na kupona nje ya hapo habari njema zima hiyo kitu unayosikiliza hicho hakikutoi kinakukandamiza maana mko makini tukafuata yale tuangalie tusikiavyo tungekuwa sana katika kuamua tunamsikiliza nani tusingesikiliza kila, kila, kila mtu anajiita mtumishi kila mtu anajiita shtusingemsikiliza tungeanza kumsikiliza tunasema bwanawezi alisema tukienda kwake anatupunguzia mizigo anasema tukienda yeye ni mpole na mnyenyekevu wamwee mafundisho yake yanaleta raha na raa nausiriwetu mbona huyu ndugu ananyongezea mizigo mbona huyu ndugu anabebesha mizigo mbona huyu ndugu sipati furaha anapata uzunisi na, no, injili kumbuka ni habari njema na ni nyepesi no, simple na ndio kwa kuwa ni nyepesi mno watu wengi nawasumbua wanataka vitu vigum, vigumu anataka nandomanaa i ndugu inabidi ufunge siku ushindie maji tu uchukue zaburi aauchukue abuj alafu uiombe mara s kwa siku alafu baada ya o uchukue sadaka nono ya shilingi uje uilete sasa lakini wakati rehema wakatihukiombareemauejipaka majivu umekaa chini unalia kamasi ukifanya hivyo mungu atakusikia hiyo sio injiliona usanii hiyo inaitwa ni makidai inaitwa ni mkanganyiko kwa nini? kwa nini sababu yesu alifundisha umetuma kwaii asabau ao ambachonsha anahudumia watu akasema sasa ewe atuwezi kufungua leo kwa sababu kwenu mekua mkifanya matambiko sana kama ni ya, ya, ya historia mbaya kuna mtu alia ya tamiiaye kumbukabibli wenye mt kama yesu kumbuka kwenye mataa yesu ni mzao wa abraham mwana wa daudi araa sio tu tua aliua akiabudu mwezi lakini pia wakalda walikuwa ni washirikina abraham sio tu kwamba alitembea ali, ali, ali, ali na lakini sio hivyo hivou una, una, una mtoto alikuwa ni tapeli lakini sio hivyo tu mtoto wa yakobo anaitwa anaitwa perezi perezi perezi perezi juda juda lakini, Perez, lakini Perez, katika ayabo gani juda alikuwa ameenda kutoa alale na kahaba alafukumbe mke wake kahaba kwa hiyo akazaa na wake perezi ni mtoto haramu Si, na ndiko ambako yesu alipitia na, na rahabu kahaba ndio ndio historia ya, ya kwa yesu wapi alikua yesu anaomba rehema wapi kayesu yesu anasema rema auliomaaavunjavunja najikaa najitenga na nyikata, na wazazi wangu wangu na wazaziwangu afanaaaanaa ulisoma okituuh vipi kuhusu daudi vipi kuhusu solomoni tunafahamu solomoni alikuwa anaabudu miungu ya kigeni yako si daudi aliua mke wa nani mume wa mtu mwingine ili apate mke wake tunafahamu solomoni alikuwa anaabudu miungu ya kigeni wapi umesoma kwamba yesu ikabidi aingie kwenye mfungo aanze kuvunja madhabau aanze kukatakata aanze kufanya toba malango, kufanya toba ya ya malango aanze kufanya obamalang aufanaasa mzaliawakwanza alafu aanz kitu wapi ulisoma paulo anaomba rehema anaomba utakasyo, sujia, anaomba utakaso kitu gani ili aweze kuwa mtumishi wa yesu kristo wapi ulisoma hiyo sasa kama bwana yesu akufanya na mitume wakufanya mimi na wewe tunaitoa wapi ni uongo ambao bilisa ametuingizia ili tuache kupokea habari njema ambayo inatakwngalia ni yesu kristo na tukimwangalia yesu kristo lazima tutoke kaa niombe kwa ajili yako rafiki tabasamu najua nimegusa nime vidole wengi awajafurahia lakini eefanya tumaamuzi sema mwana yesu nimesikia kweli yako leo naamua kuipokea kwamba ni wewe na kazi yako kamilifu ya msalaba ndio msingi wa uhuru wangu hivyo nakupokea kupokea wewe na kazi yako yote ya msalaba asante kwa ajili ya uponyaji wangu asante kwa ajili ya kufunguliwa kwangu rafiki ongera tueleze tueleze ushuhuda ushuhuda ushuhuda miracles na yo, kuna miracles najua kuna kuna imetokea kwa anini, kwa kwa kawaida sababu sababu ya ya yesu kristo na Power, na na rubo shika, rubo ana, mimi, ya na na kazi yake umeisikia injili katokea imani imani imani vikachanganyika maombi haya yako yako imesababisha nguvu mungu tatizo lako tuandikie kama tisa. No, no, no, kama wale mkoma mmoja ueleze uhudaue ushda ue na ai ananyi tupe ushuhuda na shughuda zako tutakuwa tunazisoma fanya hivyo usiache rafiki mpaka hapo tumefika mwisho kumbuka jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutbechanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia podcast pamoja na naggl kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 Grazie per aver guardato il video, fuori il fuori in è