vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kutubu ni unabadilisha namna unavyoufikiri moja alafu mbili unaanza kuamini sawasawa na kufikiri kwako kupya alafu tatu sasa utakapochukua hatua sawasawa na unavyoamini anaitwa matunda ya toba maanaake mwenendo wako utakapobadilika uanze kufanania namna mpya ya kufikiri namna mpya ya kuamini then tunasema kwamba hayo ni matunda ya toba sasa wakristo wengi hawajui hawajuihili wakristo wengi wanadhani kwamba toba ni kwenda kanisani ama tumekusanyika kwenye ibada nyumbani alafu tunasema okay tuombe rehema tufanye maombi ya utakaso tuchukue zaburi ya tuanze mungu zaburituanz kuombanu msamaha wa ambeuaanodo hiyo inaitwagonjea popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami siku ya leo ili kuweza kusikiliza kile ambacho mwana ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu kama nanskliza kwa njia ya redio lakini pia yanakuwa posted kila siku kama unasikiliza mitandao ya kijamii pamoja na kwenye a yetu ah, kumbuka lengo la mafundisho ya yaneema na kweli ni kujenga imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine kukupatia maarifa yataka kufanya wewe uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo biblia inaweka wazi kabisa kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana wale wanaomwendea mungu lazima waamini yuko na kwamba thawabu wale wamtafutao kwa bidii hivyo ni lengo basi na makusudi ya vipindi neema a kweli kujenga imani yako wee unayenisikiliza ili mwenendo wako kila siku ni mwenendo wa kumpendeza mungu katika maeneo yote kumbuka kufikiri kwako kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi nakushauri fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza mafundisho ya neema na kweli asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakiendelea kuhamasisha wengine kusikiliza vipindi vya neema na kweli kufuatilia mafundisho ya neema na kweli iwe ni kwa njia ya redio iwe ni kwa njia ya mtandao ya kijamii kazi yako ni njema lakini pia zaidi unanifurahisha pale ambapo wewe mwenyewe unachukua hatua ya kwenda kumshirikisha mwingine kile ambacho umejifunza ukifanya hivyo unakuwa umetimiza kwa vitendo kile ambacho bwana wetu yesu kristo alituagiza kumbuka bwana bwanawetu alituagiza mambo mawili makubwa jambo la kwanza twende tukahubiri injili kwa kila kiumbe marko 1uinstitao na jambo la pili akatuagiza tukawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi matayo mlango ule wa ishn ukienda mstari ule wakii ao wa mimi nawewe tunaposhirikisha wengine kile ambacho ametufunudia kupitia roho ya ambao wanafanya maombi bwanayeu ametufuia aotaapind aakeli endeleeni msichoke kazi yenu ni njema pia niwashukuru wale wote ambao akua aaoi vipindi vya neema nakweli katika njia a kazi yenu ni njema endeleni endelni endeleni endeleni Uh, basi nataka tuendelee na mambo ambao a tukiyajadili uh, sasa tumekuwa tukiangalia uponyaji na, na, na, na, na kufunguliwa ni haki yako lakini leo nataka nilete t ndogo ambayo ni ya muhimu sana nataka tu, tuchukue mwelekeo tofauti kidogo manake kitu ambacho tumejifunza kwa siku zote hizi ni kwamba watu wamekuwa wana changamoto katika kuweza kupokea kile ambacho mungu amekusha kukifanya kupitia yesu kristo hivyo nataka tuangalie kitu tunaita imani ya kupokea imani ya kupokea na tutaangalia kwa kwasiku hii e, ya leo kwa maana ya ijumaa jumamosi mosi jumapili na jumatatu kwahio tuna siku nne za kujifunza kuhusu imani ya kupokea maanake uponyaji na kufunguliwa tayari mungu alikwisha kutimiza kupitia yesu kristo nakumbuka okay. nimekuwa nikisema mda wote kwamba sio wewe unayemsubiria mungu akuponye bali ni, we, ni mungu anakusubiria wewe upokee uponyaji wako sasa tunapokeaje uponyaji jinsi ambavyo tunapokea uponyaji ndivyo ambavyo tunapokea na vitu vingine vyote vyema ambavyo mungu ameksha kufanya kwa niaba yetu kupitia yesu kristo kwaho ndio mazungumzo ambayo tutafanya sasa kabla sijafika mbali sana najua jana niliachilia niliachilia kibomu kidogo na najua kuna wingine imewapa kufikiri kwamba bwanaeso anasema kwamba dhambi zote zitasamewa lakini dhambi ya kumkufuru roh mtakatifu haitasamewa na wengine wamekuwa wamelala ssa so wakiwa na mawazo wanasema sasa nitajuaje nitajuaje maanaake nilishiriki kwenye baraza la wenye mizaa na nikasema watumishi wa mungu nikawaita frmaso nikawaita wakuzimu nikawaita washetani sasa mimi inakuwaji ndo nimeshapoteza okovu nisikilize nikupe jibu jepesi kama baada ya kusikia kile lilichokisema jana kwa maana ya kusoma kutoka kwenye marko mlango wa watatu kauli ambayo bwana wetu alisema na imekuwa ikikusumbua unahisi kwamba labda umemkufuru ao mtakatifu napenda nikuakikishie sababu kwamba unahisi na unajaribu kutafakari kama umemkosea umemkufuru ama hujamkufuru ni uthibitisho tosha kwamba haujamkufuru bado nirudie tena sababu kwamba ndani mwako sasa hivi kuna tifu linaendelea je nimemkufuru ama sijamkufuru hivi ndiposema sababu kwamba una wasiwasi labda huenda ukawa roho mtakatifu ni uthibitisho tosha kuwa haujamkufuru roho mtakatifu mkenda sawa wale ambao wamemkufuru roho mtakatifu ni wale ambao wala haiwasumbui wanasema wala haiwapi shida hao ndio waliomkufuru roho mtakatifu na hao hawatakawasamewe milele s mngine anaeza akaleta hoja akasema lakini yesu alilipia dhambi zote y lakini kasoro hiyo yeye mwenyewe ndo amesema dhambi zote zitasamewa isipokuwa ya kumkufuru roho mtakatifu kwa hiyo huyo alietufia akaondoa dhambi za ulimwengu mzima akachukua dhambi ya kila mtu huyo huyo anasema kwamba dhambi ya kumkufuru roho mtakatifu haitakaa isamewe milele anasema mkufuru hata baba haina shida mkufuru hata mwana waadamu haina shida lakini roho mtakatifu aisamewi milele kwa sababu kwamba una wasiwasi unajiuliza usije ukakute nimemkufurua mtakatifu usije ukakute ni uthibitisho kwamba haujamkufura mtakatifu wale ambao wamemkufura mtakatifu wala yawasumbui wanaendelea kusema vibaya na hata baada ya kunisikia wanasema poterambali naendelea kusema kwani nini hao ndio ambao jihanam ya moto inawasubiri kwanza nimelijibu vizuri niliachia hapo tuende ana hatua nyingine ambao nataea kuendelea nayo Aa, tuendelee na somo letu tuende moja kwa moja kwenye marco maromarko mlango uh, uh, wa kwanza na msta wa5mbunay hadi ona n i ng amnuokoaaam nitmkt azungumia habaa s na nikakwambia kwamba kwamba injili injili imejikita inamzunguka inazungumzia habari habari za za yesu kristo na kazi yake pale msalabani lakini pia injili, pia tukaanza kuangalia inahusu ufalme wa mungu marko hadi kaiaemlalofana pal hivi hata baada ya yohana kutia gerezani yesu akaenda galilaya akihubiri habari njema ya mungu na nilikwambia huko nyuma kwamba ingekuwa ni habari njema ya ufalme wa mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umefika tubuni na kuiamini injili nitarudia tena nikiweka yale marekebisho ambayo kwa siku mbili tatu iliyopita tulikuwa tukiiangalia hata baada ya yohana kutia gerezani yesu akaenda galilaya akihubiri habari njema ya ufalme wa mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umefika tubuni na kuiamini injili kana anasema tubu na kuamini injili sasa nilishafundisha huko nyuma inaezekana laba jawa kunisikia lakini toba ukiangalia neno toba katika lugha ya, ya, ya, ya kiyunani ama kigiriki kwa wale wasiojua bibilia ina agano la kale na agano jipya agano la kale iliandikwa kwa kiibrania na agano jipya limeandikwa kwa kigiriki haba kiyunani na kwa maana hiyo kwenye kutafsiri sa nyingine waliotoa kwenye kigiriki kuleta kwenye kiingereza ama kwenye kiibrania a ene kiingereza kuna maneno mengine walishinda kuyatafsiri sawasawa sawa. lakini sio hivyo tu na wale ambao walitoa kwenye kiingereza kuleta kwenye kiswahili pia kuna maneno ambao waishindautafsiri sawasawa kwao saa nyingine tunalazimika kurudi kwenda kuangalia kwenye, kwenye, kwenye, kwenye kamusi ya ya luga ya kiibrania ama lugha ya kiunani ili kuweza kuona nini kilikuwa kimekusudiwa ama huyu aliyesema hicho ama alikuwa amekusudia nini eh, kusudia kusema nini kupitia huyo huyo huyo nabii ama huyo ambaye alizungumza hayo aliyoyazungumza sasa neno toba wakikumbuka okay, tubuni ama kutubu na toba toba toba toba ni nini toba ni kwa lugha ya kiyunani ama kigiriki ki, ki, ki, ki, maana ni neno metanoya metanoya maana ni kubadilisha mtizamo ni kubadilisha namna unavyofikiri nakanasasaa rafiki kwao anavyosema tubuni maanaake anasema badilisheni mtizamo badilisheni namna mnavyofikiri sasa angalia hapa mstari wa kumi na tano anavyosema akisema wakati umechimia na ufalme wa mungu umefika tubuni na kuiamini nchini sasa nikiingiza tafsiri nililoileta ingesema hivi ntaanza kuanzia msara wa 15 anasema hata baada ya yohana kutiwa gerezani yesu akaenda galilaya akihubiri habari njema ya ufalme wa mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umefika badilisheni mtizamo na kuiamini injili tunakanda okay. sasa rafiki k moja tuweka tena vingine hata baada ya yohana kutiwa gerezani yesu akaenda galilaya akihubiri habari njema ya ufalme wa mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umefika badilisheni namna mnavyofikiri na kuiamini injili injili nini ni habari njema inayohusu ufalme wa mungu kwanza badilisheni mtizamo na mwamini kwaho tunaweza kusema mchakato wa kutubu una sehemu kama mbili tatu kubwa hivi sehemu ya kwanza ni kubadilisha namna ambavyo nafikiri ama ni kubadilisha mtizamo sehemu ya pili maana yake ni kwamba nageuka na kuamini si kwa maana mengine nabadilisha mtizamo kwa kuacha kuamini kwa namna fulani na, na kuanza kuamini kwa, kwa namna nyingine ndio maana huwa nasema kwenye kile anapoanza vipindi kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya kwa hiyo toba ina sehemu mbili kubwa sehemu ya kwanza ni kubadilisha namna unavyofikiri na, unavyo na sehemu ya pili ni kuamini sawasawa na kufikiri kwako kuliko kupya sasa dini kitu ambacho imefanya ni kwamba imeaminisha watu kwamba kutubu ni kuomba msamaha ni kulia sasa sikilize vizuri ingekuwa ni hivyo yuda baada ya kumsaliti yesu sio tu kwamba aliumia sio tu kwamba alijuta lakini alirudisha vile vipande vya fedha lakini zaidi ya hayo alienda akajinyonga na bado bibilia inatueleza kwamba alikuwa ni mwana wa kuasi tunakoda sawasawa lakini wakati huo huo una petro baada ya kumkana yesu mara tatu alilia hatuoni akisema chochote lakini tunafahamu mwisho wa siku ina maana ndani mwake aligeuka akaanza kumwamini yesu tena ndio maana bwana yesu anapofufuka anamwachia petro kanisa kwa hiyo ingekuwa kutubu ni kulia tu na kutoa kamasi na kujikatakata ama kujinyonga kama yu, yuda alivyofanya ma wengine wanadhania kwamba kutubu ni ntavaa magunia kama ilivyokuwa kwenye agano la kale kwenye mavumbi nitalia nitagaragara si katika agano jipya toba ya kweli bwanayeso anatueleza hapa ni kwamba nabadilisha mtizamo nabadilisha namna ninavyofikiri naachana na kufikiri kwa zamani naanza kufikiri katika namna mpya na ninaamini sawasawa na ni namna na mpya sawa na rafiki yofi, tunanasawarafik kwahio maana toba ya kweli mtu anaposema kwamba nina tubu lazima uwache kufikiri kwa namna fulani uanze kuamini katika namna mpya ndio maana anasema kwa mfano onesha sehemu nyingine labda tueza kuelewana tuende kwenye matendo ya mitume natenda mitume mlango wa pili eh, siku ile ya pentekoste ah, petwa na ubiri moja nitafute kuanzia mstari kama labda wangapi wa, wa, wa, wa thelathini na mbili alafu tutasoma mstari kupata msari kadhailiuweze kupatapaka ama anasema yesu huyo huyu ni petro anahubiri mungu alimfufua na sii sote tu mashahidi wake basi yeye akiisha kupandishwa hata mkono wa kuume wa mungu na kupokea kwa baba ile ahadi ya roho mtakatifu amekimwaga kitu hiki mnachokiona sasa na kukisikia maana daudi hakupanda mbinguni bali yeye mwenyewe anasema bwana alimwambia bwana wangu keti upande wangu wa mkono wa kuume hata nitakapowaweka hadui zako chini ya miguu yako basi nyumba yote ya israel nawajue yakini ya kwamba mungu amemfanya yesu huyo mlimsulubisha kuwa bwana na kristo 7 anasema walipowasikia haya wakachomwa mioyo yao wakamwambia petro na mitume wengine tutendeje ndugu zetu petro akawaambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kwayo anasema tubuni manake nini anasema tubuni mkabatizwe manake mbadilisheni mtizamo alafu mmwamini yesu na tunafahamu watu akishamwamini yesu lazima wabatizwe katika jina la yesu kwao achaneni na hizo torati na manabii mliokuwa mnaenda nayo nini wayahudi anzeni kutia imani yenu hivi kwa yesu kristo huko nyuma imani yenu ilikuwa kwenye torati na manabii lakini sasa hivi mnatakiwa mtie imani yenu kwa yesu kristo mnapotia imani kwa yesu kristo mtabatizwa kwa jina la yesu nanyi mtapata ondoleo la dhambi na nini na kipawa cha roho mtakatifu kwahyo ni imani yetu kwa yesu kristo siu kwa unaona lo kituik ndio ndomana tunasema kutubu ni unabadilisha namna unavyofikiri moja alafu mbili unaanza kuamini sawasawa na kufikiri kwako kupya alafu tatu sasa utakapochukua hatua sawasawa na unavyoamini yanaitwa matunda ya toba maanaake mwenendo wako utakapobadilika uanze kufanania namna mpya ya kufikiri namna mpya ya kuamini then tunasema kwamba hayo ni matunda ya toba sasa wakristo wengi hawajui hili wakristo wengi wanadhani kwamba toba ni kwenda kanisani ama tumekusanyika kwenye ibada nyumbani alafu tunasema okay tuombe rehema tufanye maombi ya utakaso tuchukue zaburi hamsia moja tuanze kumwomba mungui msamaha wa dhambi zetu wandhanio ndo toba hiyo inaitwa ngonjera sio toba na ndio maana hawa watu wanatubu kila siku wanarujia kuomba kitu hicho hicho hawawachi tabasamu wanatubu asubuhi wa wengine wanatubu na mchana wengine wanatubu na usiku mwingine akiamka asubuhi anaomba msamaha kwa ajili ya ndoto alizozioto tadhani yeye mwenyewe ndio, ndio ana pontrol <laughs> kwa sababu ameshindo kuelewa lakini toba ya kweli unabadilisha namna unavyofikiri baada ya kusikia habari njema baada ya kusikia taarifa fulani inakusababisha wewe ubadilishi wa kufikiri hapa tunaona wayahudi baada ya kusikia kutoka ketu. kwa petro kwamba yesu waliokuwa wamemua huyu yesu amefufuka huyu yesu ameshinda kifo na kwakuwa huyu yesu ameshinda kifo basi mungu amemfanya huyu yesu kuwa bwana na kristo waliposikia kwamba yesu ameshinda mauti na amekuwa bwana na kristo wanamwambia petro tufanyeje maaka wakachomwa me wakasema ah, kumbe kweli huyu yesu ndio masihi kumbe huyu ni masihi sasa tufanyeje peto anawambia nini tubuni balisheni mtizamo mwanzo mlimuona yesu kuwa ni muuaji mwanzo mliona kwamba yesu amekataliwa na mungu mwanzo mlivoona kwamba yesu ame, amelaaniwa na mungu na kwa maana yo mungu akamhukumu adhabu ya kifo sasa sikiliza sio hivyo huyu yesu ndo yule masihi tulikuwa tunamsubiri huyu yesu ndo amechaguliwa kuwa mkuu juu ya wote wenye mwili na kwa manao kila atakayeliitia jina lake huyu yesu ataokoka kwa hiyo badilisheni mtizamo msimuone tena kama ni mwana haramu muoneni kwamba yesu ndiye mwana wa mungu tulikuwa tukimsubiri ndio masihi wa bwana tulikuwa tukimsubiri ko tieni imani yenu kwake ndio ndomana anasema tubuni tubu tubuni na kuamini badilisheni mtizamo alafu mwanze kuamini sawasawa na kufikiri kwenu kupya sasa hiyo ndio maana ya toba na ndio maana watu wengi tunashindwa kupokea uponyaji wetu tunashindwa kupokea kufunguliwa kwetu tunashindwa kupokea miujiza yetu ambayo mungu ametuletea kwa sababu gani bado hatujasikiliza injili habari njema vya kutosha na kuruhusu hiyo injili ikaleta mabadiliko katika kufikiri kwetu tunakwenda rafiki okay. kwenye ile tena mahali tunataka kuzungumzia imani ya kupokea usisahau hilo marko moja kumi nanne hadi kumi nat5no katika mchakato wa kupokea ni pamoja na nawewe kubadilisha kufikiri sasa hii hata baada ya yohana kutiwa gerezani marko moja kui nan naanza tena aka, yesu akaenda galilaya akihubiri habari njema ya ufalme wa mungu akihubiri akitangaza habari njema ya ufalme wa mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umefika badilisheni mtizamo badilisheni kufikiri kwenu na kuiamini habari njema inayohusu ufalme wa mungu sasa kwa nini bwana yesu atuambie kwamba tubadilishe mtizamo kwa sababu tu tumesikia habari njema ya ufalme wa mungu huu ufalme wa mungu unaleta nini huu uuufalmu wa mungu unabadilishaje una, una maisha yangu huu ufalmu wa mungu unawezaje kushughulika na ugonjwa nilionao huu ufalmu wa mungu unawezaje kushughulika na vifungo nilivyo navyo huu ufalmu wa mungu unawezaje kushughulika na madeni nilio huu uu ufalmu wa mungu unawezaje kushughulika na, na, na ada ya watoto naodaiwa kodi ya nyumba nayodaiwa sijui kiwanja nachotaka kununua nyumba naotaka kujenga shamba naotaka kununua inahusikaje ufalmu wa mungu unahusikaje na mimi kuishi maisha ya utele kuna uhusiano gani tunakwenda sawa kao anasema tubuni baish mna navofikiri nakuamini ko nabalisha nananavyofikiri alafu unaanza kuamini sawasawa na kufikiri kwako kupya okay kuamini nini? kuamini ni nini kukubaliana na kile ambacho umekisikia kuamini lugha yake nyepesi kabisa ni kukubaliana na kile ambacho umekisikia kwaho ungeza kusema nini tukiongeza hapa pza kusema hivi marko j hai 5 tena hata baada ya yohana kuciwa gerezani yesu akaenda galilaya akihubiri habari njema ya ufalme wa mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umefika badilisheni mtizamo na kukubaliana na habari njema ya ufalme wa mungu na kukubaliana na maisha yanayopatikana katika ufalme wa mungu tunaenda so, sawa rafiki mojaa nirudia kwa mara ya mwisho utupiga hatua hata baada ya yohana kutiwa gerezani yesu akaenda galilaya akitangaza habari njema ya ufalme wa mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umefika badilisheni namna mnavyofikiri na kukubaliana na maisha yanayopatikana katika ufalme wa mungu badilisheni namna mnavyofikiri na kukubaliana na maisha yanayopatikana katika ufalme wa mungu chagueni kuishi maisha yenu ya kila siku sawasawa sawa na vile ambavyo mungu amekusudia mwishi katika ufalme wake kwa maneno mengine kuna namna ambavyo mungu anataka si tuishi hapa duniani na hiyo stahili ya maisha hiyo aina ya maisha inapatikana katika ufalme wa mungu kwa hiyo kubalianeni kwaio anasema upokeeni ufalme wa mungu sasa tuende kwenye marko kumi ili niweze kuishi kwenye haya maisha ya ufalme wa mungu baog nakusudia kumbuka atake nibalishe mtizamo alafu nikubaliane ama niamini na kuamini ni kupokea hebu sema kuamini ni kupokea rudia tena sema kuamini ni kupokea ok tenee marko kumi marko kumi kuna story hapa ilikuwa inausu watoto wadogo um, nianze mstari wangapi ngapi nalenga mstara wa kumi na tano lakini naaza mstari wa kumi na tatu marko kumi kumi na tatu hade kumi na tano anasema basi wakamletea watoto wadogo ili awaguse wanafunzi wake wakawakemea ila yesu alipoona alichukizwa sana akawaambia waacheni watoto wadogo waje kwangu msiwazuie kwa maana watoto kama hawa ufalme wa mungu ni wao 1ta amin na yeyote asiye ukubali ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata uingia kabisa sasa huu mstari wa 1t5 kwa bahati mbaya sana tafsiri imekosewa maneno wengine walikuwa yanamaanawengine watafsirini wataalam wa lugha lakini wameshinda kukamata kitu kinachozungumzwa hapa sasa bi, bibilia habari njema wameweza kutafsiri vizuri habari habari njema ama luga, Reza, kwanza, habari njema lugha ya kiingereza kwanza version ukenye bbbanenye luga yakiingereza you Whoever does not receive heve neno receive receive the kingdom of god as a little child will by no means enter it sasia so, kwenye bibilia habari njema alivyoipatia vizuri anasema hivi nawaambieni kweli mtu yeyote asiyeupokea ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata ingia humo yeyote asiyehupokea ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata ingia ndani ya ufalme wa mungu yeyote asiyeupokea ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata ingia ndani ya ufalme wa mungu kwa hiyo tungeeza kusemaje basi tubuni na kuiamini injili tubuni na kuamini habari njema inahusu ufalme wa mungu tungetafsiri vii tungesema hivi badilisheni namna mnavyofikiri badilisheni mtizamo na kupokea ufalme wa mungu ili muweze kuingia ndani ya ufalme wa mungu na mwanze kuishi maisha yenu sawasawa sawa na viwangu vilivyoko ndani ya ufalme wa mungu sasa nikisema hivyo wengine kwa sababu ya kukaa kwenye sheria na torasi mnaanza kuwaza performance kwamba kujitutumua nonono sikiliza kama kama mtu angae kuchukua leo hii hapa alafu serikali ya marekani ikasema ok wewe tunataka kukupatia uraia katika taifa letu la marekani kwa hiyo sisi tunakupokea tutakupa uraia ili uje uishi marekani maanake ni kwamba kwa kuwa ni wao ndo wanakuchukua uende marekani watakutunza utapewa nyumba ya kuishi utapewa hela za kuendesha maisha yako kila siku labda watakupa na kazi ya kufanya na kwa maana hiyo ghafla kiwango standad ya maisha yako haitakuwa kama ivekuwa ukiishi hapa tanzania utaanza kuishi sawasawa na standad ya maisha iliyoko kule marekani kwa hiyo maanake ni kwamba ulipoama taifa moja kwenda taifa jingine maanake na hali yako ya maisha imebadilika sasa hivi unaishi sawasawa sawa na hali ya maisha ilivyo marekani kwa hiyo na wewe ulivyoamishwa kutoka katika ufalme wa giza ukaingizwa katika ufalme wa mungu kwa kuupokea huo ufalme maanake kwamba maisha yako yanaanza yaunaanza ku, kuendesha maisha yako chini ya kiwango kipya kiwango cha maisha kilichoko ndani ya ufalme wa mungu ndi anasema kwamba badilisha mtizamo pokea ufalme wa mungu ili uweze kuingia na kufaidi hayo maisha yaliyoko ndani ya ufalmu wa mungu kwahio ukiingia humo sasa kuna uponyaji kuna kufunguliwa asasa rafiki kuna mahitaji yako yote mungu kukutana nayo kwa hiyo hapa unasikiliza habari njema ukisikiliza habari njema unabadilisha namna unavyofikiri unapobadilisha unavyofikiri unaanza kuamini kwa kupokea huo ufalme wa mungu ili uweze kuingia ndani ya huo ufalme wa mungu na kuanza kuishi maisha yako sawasawa kufaidi maisha ndani ya ufalme wa mungu kwa sababu ndani ya ufalme wa mungu mahitaji yako yote mungu aakuta nayo kesho nitakueleza ni sababu mahitaji yako yote ndani sata ahitajyao ot nanyafa a amini kisha pokea ndani unaingia badilisha naofi amini pokea then unaingia katika hayo maisha ya ufalme wa mungu tunakwenda rafiki kama umenisikiliza umefurahi sema bwana yesu asante ninakupokea kama bwana na aononi wa maisha yangu asante kwa kwa maana sasa ni ni mwana wa mungu mungu rafiki maombi mafupi mafupi kabisa mafupi kabisa kabisa karibu katika familia ya nakukabidhi mikono yesu kristo ambayo salama mpaka hapo yeu kist mono mao niaaai ao umfika wisho aaaa mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama ujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga miu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amwaleo kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 765242 ama termane 78952 2ama tigo pesa 675242 nitarudia mpesa namba 764242 e telma namba 789242 tigo pesa namba 675242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfatilia katika apple podcast pamoja na podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 tano 242 au 78 9 tan 22 au 673 tan 242