vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kwa hiyo sio tu kwamba wewe rafiki ni kazi ya mikono ya mungu kuokoka kwako kwa kwa kwa na kuzelea kwa kwako mara ya pili ni kazi ya mikono ya mungu lakini pia anasema mungu alipokuokoa alipokuumba ku, alipo katika kristo katika kuungana na kristo alituumba kwa ajili ya kuishi maisha ya matendo mema aliyotutayarishia tuyatende aliyotutayarishia tuyatende kwahio ziko kazi njema yako mambo mazuri yako matendo mema ambayo mungu alitutayarishia ili tuweze kuyatenda Ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia indi vya neema na kweli jina neemanakweli jinalangu naiai nafuraha kwamba umeweza kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na na kuimarisha imani yako ili uweze kukua na kufika katika cheo cha cha kimo wa kristo kwa lugha nyingine ufike n kumarisha maiyakoskila uwzkukua uf o kama na uweze kutenda kama na na kutenda kufikiri kufikiri kwako kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja kwa katika kwako. ukifikiri vibaya vibaya na vibaya utatenda vibaya na vibaya utaamini utaamini utatenda utatenda utapata utapata matokeo matokeo matokeo mabaya na mabaya ni ma utakuwa manunguniko na la mungu lakini kama utafanya maamuzi ya kufikiri vizuri ni vizuri vizuri utatenda vizuri dhahiri utatenda vizuri, pia utatenda vizuri, mazuri na hivyo maisha yako yatamletea fanya nsaaa kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huwezi kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli uh, leo tunaanza somo jipya ambalo zitakwenda nalo kwa muda wa siku saba na somo linaitwa mkono wa mungu katika uchumi wa kristo mkono wa mungu katika uchumi wa kristo kuna mambo mengi ya kuzungumza na unasema kwa nini unataka kuzungumzia jambo hili ni kwa sababu kila mahali ninapozunguka na wapendwa wanapokuja ili nifanye maombi kwa ajili yao na hata wale wasiokuwa wamewapendwa kilio chao kikubwa ni uchumi eneo la uchumi eneo la fedha eneo la uchumi ndio kilio kikubwa kilicho katika kanisa naweza nikasema tumefika mahali eneo la fedha na uchumi ni matatizo makubwa zaidi kuliko hata afya na kwa maanaho ni muhimu sisi kama wana wa mungu kuwa na maarifa sahihi ya nini mungu ametuandalia ili tuweze kutoka katika ukosefu na upungufu na umaskini tukaishi katika utele pamoja na utajiri ambao litupatia kupitia bwana wetu yesu kristo Uh, pia ni kukumbushe tu kwamba mafundisho hayo yanapatikana katika yutbe uh, kwa jina la mwalimuhurumagadi ndio jina la chane ukifika pale susbe lakini pia utakapoangalia vidio yote tunaomba uweze kulik pamoja na kushaa na kama ungependa kupata mafundisho ya kwanjia ya sauti basi tunapatikana katikaa katikaa na katika, katika, na katika tify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimuhurumagadi na ukifika pale na utakaposikiliza fundisho lolote usiache kushaa na wengine na kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia y whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni unge katika namba 78 9 5 fsf2i4 bili s78t ta b4 bili nawe utaunganishwa nitoe shukrani za dhati kwako wewe ambao umekuwa umekuwa ukisikiliza mafundisho ya ya kristo kila leo lakini zaidi yote ukihamasisha wengine ao we mbaklzffhosaoo izaotsihae ongera sana na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza nikupe angalizo aahogfhoaistoitofauti sanana mafundishoasikiaaaaaayaaataosklza utnamanapingana na nikupe nikupe ongera mafundisho mafundisho mafundisho ya ya ya kristo kristo lakini pili angalizo dogo tu kwamba ni tofauti sana na mafundisho kuyasikia. na na kuyasikia kwa manayo, kwa mara ya kwanza utakaposikiliza utaona kama yanapingana kile ambacho unakifahamu na kile ambacho unakiamini na badala ya yawe kuzima redio yako ama kutoka katika katia kwa asia naomba nipe siku tatu za kunisikiliza nikiamini kwamba roho mtakatifu ana uwezo kushughulika na moyo wako na kukuletea ufunuo wa kile ambacho kristo amekifanya nawe uweze kushiriki na kufurahia maisha na utoke katika huo mzigo ilo Kongo ambalo limekufanya uone ukristo na kumwona mungu ni mgumu kwa hiyo hiyo utanipa nafasi katia uo kwa mzigoonga kwa ambaoumelia ama faanist auoanu guuafatoe hrai aa am wa a ya aslawpind kweli kwa ajili ya kuangumii pamoja na timu yangu asante sana sana kwa kwa maombi maombi maombi yako maumbi yako kuomba kuomba endelea kuomba. kumbuka tu unapofanya unasimamia waefeso na moja, e, moja. na na wakolosai mwisho shukrani za dhati kwako umefanya maamuzi ya ya ya kuwa mwaminifu wa vipindi vya neema kweli kwamba kwamba kwamba kwamba injili mafundisho ya kristo yanawafikia wengi njia ya redio kila mwezi umekuwa ukijitoa yes watu wanafikiwa injili ya kristo nakupa wni sana unaweza sijue ambavyo eh, nachokitoa knaoleta tofauti kubwa katika katika maisha maisha ya ya watu unaweza mtu sana hapa damu na nyama lakini kitu kimoja wa atia maishayawatunaz usfania maishaaaini akukakitmoja utakpoingia katia milele utakut tfaiaa tt afs yingi ilibadiika ziligeuka zili zikaishi maisha ya uhuru hapa duniani kwa sababu ya upendo wako wewe kupitia matoleo yako kwa hiyo nakupa nakupa moyo nakupa moyo kabisa endelea wala usiache. na kama maamuzi ya kuwa matoleoyako neema na kweli ili kuhakikisha kwamba njilia kuenda kwa njia redio basi na kushauri uweze kufanya namna hiyo basi baada ya kusema hayo twende moja kwa moja katika somo letu kama nilivyosema hapo awali kwamba somo lina kichwa kinachosema e, mkono wa mungu katika uchumi wa mkristo mkono wa mungu katika uchumi wa mkristo kama utakumbuka mwezi uliopita pia tuliangalia tukaa tunajiuliza swali moja kwamba tatizo ni nini katika uchumi wangu na tukaangalia habari ya uchumi na tukaona kwamba uchumi ni, ni njia ama ni utaratibu ambao umewekwa wa uzalishaji mali pamoja na usambazaji mali pamoja na huduma na kwa maana hiyo nataka lileo hili tuendelee kuangalia na niseme kitu hichi um, nili, nili, nilikuwa arusha na kimsingi karibu kila mtu aliyekuja kuniona kwa binafsi kwamba anahitaji maombi kilio ni uchumi eidha watu wanadaiwa kodi za nyumba eidha watu wanadaiwa ada za watoto eidha watu wana madeni ama watu wana mipango mizuri wanataka kufanya shughuli fulani lakini hawana mtaji wengine wanatamani kujenga nyumba hawana hela na wengine hata hela ya matumizi tu ya chakula cha kila siku eh, ni ngumu ni matatizo eh, nakumbuka mama mmoja alikuja mkaa anamhudumia anaelezakitu ana cha kwanza mme wa, wake amemkimbia na kwa amemwacha na watoto wawili na ananyambia mtumishi nisipokwenda sokokuu kwenda kuuza nyanya pale maisha sitapata sita chakula cha kulisha watoto yani ya, ikitokea hata siku moja tu nimelala ndani nikiwa mgonjwa ni kwamba siku hiyo watoto analala nja mana maanake ni kwamba chochote anachokwenda kukiuza ama kufanya biashara ile hela anayopata ni ya kutosha kukimu chakula kwa ajili ya siku hiyo haitoshi hata kuwa na ziada ya kuwa na mlo wa kesho yake hii ni hali ambayo na hhuyu mama si mkristo lakini pia hali hii hii ndio walionayo wakristo wengi kila mtu analalamika mwingine akaja akanyambia yaani na changamoto ya na mimemwaminia mungu lakini sioni sioni sioni sioni mungu akitokeza sasa shida iko wapi ko ndo mambo ambao nataka kuiangalia na kabla ujakasirika na kutoka kwenye gup ama kuzimaedinazungumzia habari ya fedha na uchumi ni kuln kitu kimoja kama wewe unazo nyingi sana na unaona kwamba uhitaji kujifunza habari za kujua namna ya kuenenda katika uh, fedha na uchumi katika ufalme wa mungu tafadhali tusaidie kitu kimoja piga simu jitolee kulipia vipindi vya redio mwaka mzima kama hauwezi kulipia mwaka mzima labda ni bora ungefunga mdomo alafu ungekuwa na adabu ukawa mtii kwa mungu ukakaa chini ukajifunza kama unazo aela nyingi sana tafadhali tafuta majirani zako kawalipia ada za shule tafuta watu kanisani kwenu ambao wanadaiwa kodi ya nyumba nenda kawalipie unatuletea kiburi cha kijinga tu ambacho hakina akili wala hakina mantiki unabisha kitu ambacho wewe mwenyewe k kwenye matatizo hayo hayo bibilia inasema lini katika hosea nne sita inasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa na anasema kwa kuwa umeakataa maarifa mimi nimekukataa wewe usio kuhani kwangu na watoto wako nimewakataa na katika eneo ambalo tuna shida ni hili hapa na ndio maana wakristo wengi wanatafuta s na wanakwenda wanaambiwa labda njoo ukifanya hivi utapata hivkfanya h taaatapata hivi njoo ufanya fayahihi chukua kitu hichi bbaikanywahichi kaogehii kafanyfanyii na yoteni kwa sababu wamekataa maarifa na kwa maana kaanao shortcut na niseme kitu kingine kimoja changamoto tunayopata katika ukristo haswa africa nizungumzie katika nchi yetu ya tanzania asilimia kubwa ya watu waliokoka na kuja kanisani ni watu ambao mazingira yao background yao ni mazingira ya kishirikina mazingira ya ushirikina na kwa maana hiyo wanapokuja kanisani ama wanapokuja kutafuta msaada kwa mungu wakikutana na mafundisho wanapata shida kidogo wanachotaka wanataka vitu ambavyo vinafanania kule kule walipokuwa kwenye ushirikina ndio maana ukitangaza ukasema kwamba njooni tutakuja kukomboa nyayo watakuja mamia na maelfu ya watu ukiwaambia watu njooni kwamba nyota zenu zimeibiwa njo turudishe nyota ama njooni tusafishe nyota watakuja maelfu ya watu kwa sababu gani ni lugha ambayo inafanania ushirikina kule ambako walikuwa na kwa bahati bahatimbao wamekuja ndani ya mwili wa kristo ndani ya kanisa hawajakubali kubadilisha kufikiri kwao na mbaya zaidi kuna watumishi ambao nao wanafundisha na kuwahudumia watu pasipo kufanywa upya katika kufikiri kwao kwa hiyo wanachofanya wanachukua staili za kishirikina wanazileta kanisani wanachanganya na jina la yesu alafu wanasema wanatoa huduma kwa ajili ya yesu na ndio maana unaona watu wana maangaiko kila siku watu wanakula hasara kila siku na maisha yao hayabadiliki sasa kwa nini bwana yesu alifungua watu aliponya watu Ukita, kama unataka kuona ingia ninaingia tunarusha clips kila siku za kwenye, kwenye whatsapp na kwenye telegram na kwenye youtube tunafanya nini tunahudumia watu njo huone uhdhirishi wa nguvu za mungu njo huone watu wakipona wakifunguliwa lakini tunafahamu kama ilivyokuwa kwa bwana yesu kwamba cha muhimu sana ni kufundisha watu Si, ningeweza nikazunguka nikaanza kudirisha nguvu zana ntawapata wengi u nikaja na, nika na stahili chungu mzima nikaanza kusema njo chukua mafuta aya la laki mbili na hamsini utapata a mafuta atakubadilisha chukua chumvi ukilipa shilingi lakitano tabadilisha maisha yako na nikwambie kitu itafanya kazi lakini kwa muda kwa nini kwa sababu ile nguvu ya mungu itakapoisha nguvu yake itakapochuja kwa sababu nimetokea kwenye ufahamu wa la kale nasema utukufu wa la kale unaenda ukififia na utukufu wa gano jipya unaenda ukiongezeka kwa hiyo ikishafifia unarudi kwenye matatizo pale pale lakini bwana yesu sio tu kwamba alifungua watu aliponya watu lakini pia alikuwa akifundisha watu ndio maana akastiza akasema nendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi waku sasa nitakwambia kitu hichi kinachokusumbua rafiki kama unapata changamoto katika fedha na uchumi maanake mmoja huja njia za mungu musa ukisoma kwenye zaburi ya mmtatu biblia inasema wazi kabisa kwamba mungu alimjulisha musa njia yake ama njia zake na wana wa israel ni matendo yake tuko sawasawa sasa sijue huko kambi ipi je wewe ni kambi ya wale ambao wanataka kujua njia ya mungu ilivyo katika eneo la fedha na uchumi ama ni kati ya wale watu ambao wanataka kuona matendo ya mungu sasa mimi nataka nikufundishe vyote viwili nataka nikufundishe uweze kuijua njia ya mungu katika eneo la fedha na uchumi lakini wakati huo huo uwe pia uweze kuyaona matendo uweze kuona mkono wa mungu katika fedha na uchumi wako minanipata vizuri kwa hiyo kwa kwanza na somo letu leo hii baada ya utangulizi huo najua mrefu sana lakini a tunaongea tu twende kwenye ezra kitabu cha ezra mlango wa n mstari wa i tutasoma mpaka e, mstari wa mstaiwa a mlango wa 8 mstari wa ishi namoja hadi wa shinatatu kuna mambo kadha wa kadha tutayanyofoa pale tutajifunza na, na kuhakikishia yatabadilisha maisha yako kama utasikiliza kwa lengo la kutaka kuelewa lakini pia na utayari wa kufanyia kazi hicho ambacho mungu anasema anasema hivi ndipo huyu ni ezra anazungumza sasa nikupe nikupe nikupe nini, nikupe nini background kidogo ezra alikuwa ni mwalimu ni mfundishaji wa sheria ya mungu ama torati ya mungu wakati israeli wamekwenda utumwani walichukuliwa wakapelekwa utumwani babeli ama babiloni na wakati huo sasa mungu anaanza harakati za kuwarudisha e kwenye yerusalemu uh, uh, israel katika, katika, katika nchi yao wenyewe unafahamu nehemia aliambiwa akajenge ukuta wa yerusalemu alafu tunafahamu mtu kama wakina, wakina gai hapo na wakina zerubabeli waliambiwa wajenge ekalu alafu tunajua ezra aliambiwa aanze kufundisha watu sheria ya mungu kwa sababu watu walivokuwa utumwani walimsahau mungu na kwa maana maanahyo wakaanza kujichanganya na kujifunza na kujichafua na mambo mengine na kwa maana yo wakati anaambiwa afanye hiyo ezra akaenda kwa mfalme na mfalme akampa kila kitu ambacho alikuwa anahitaji ezra kama ambavyo taona hapo mbele ili kwa ajili ya hiyo kazi ko wakati amepewa fedha dhahabu na mali nyingine kwa ajili ya kupeleka yerusalemu akawa ana changamoto kwamba tunapitaje katika hiyo njia tukiwa na vitu vya thamani namna hii na wakati kuna wanyang'anyi ko sasanaanzia mtaul wa si anavyosema anasema ndipo nikaamuru kufunga hapo penye mto ahava ili tupate kunyenyekeza mbele za mungu na kutafuta kwake njia iliyonyoka kwa ajili ya sisi wenyewe na kwa ajili ya watoto wetu na kwa mali yetu yote kwahio maombi yake yanayofanya ni kwa ajili ya kwao wenyewe kwa ajili ya watoto na kwa ajili ya mali zao na nitakuakikishia kitu kimoja nitarudi hapo lakini nikuaikishie mimi nawewe kama wakristo kwenye maombi yako na kumtafuta bwana siku zote haya ndo mambo matatu ambayo yanatukamata kwamba maisha yetu wenyewe maisha ya watoto wetu na kuhusu uchumi wetu mali maanake ni uchumi wetu sasa anasema hivi anasema maana naliona haya ama aibu kumwomba mfalme kikosi cha askari na wapanda farasi ili kitusaidie juu ya adui njiani kwa maana tulikuwa tumesema na mfalme tukinena mkono wa mungu huu juu ya watu wote wa mtafutao kuwatendea mema bali uweza wake na gadhabu yake ni kinyume cha wote wa mwachao basi tukafunga tukamsihi mungu wetu kwa ajili ya hayo naye Taka, Asa, kuna vitu <laughs> vingi kabisa hapa vya kuzungumza na na tu, kwa makini tu alafu vitakusaidia kitu cha kwanza huyu ezra anasema niliona aibu kwenda kwa mfalme tena mfalme ameshanipa fedha ameshanipa dhahabu ameshanipa vitu vya kwenda kutoa kule yerusalemu kwa mungu wetu alafu nimeshajisifia ukuu na uwezo wa mungu wetu alaf nikaona aibu kurudi kwake tena kumwambia kwa naj naomba nipe askari kaansma tukaamua nini anasema tukaamua kufunga na kunyenyekeza mbele za mungu na kutafuta, kutafuta kwake njia iliyonyoka alafu anasema kwa ajili ya sisi wenyewe na kwa ajili ya watoto wetu na kwa mali yetu niondoe neno mali nke kwa ajili ya uchumi wetu sasa nikuulize kitu hichi katika maisha yako ya kila siku katika maisha yako na uchumi wako mungu ana nafasi kiasi gani mungu ana sauti kiasi gani katika maamuzi yako ya kila siku yanayohusiana na maisha yako wewe mwenyewe yanayohusiana na watoto wako na yanayohusiana na uchumi wako sasa hivi unachokifanya jinsi ambavyo wewe unaenenda sasa hivi na jinsi ambavyo watoto wako unawalelea na jinsi ambavyo uchumi wako unauendesha je ni sawasawa na maelekezo ya mungu ni sawasawa na njia ya mungu ama umefanya tu kile ambacho umeona ni sahihi katika akili yako hebu nikuulize kazi ulionayo hivi ajira ulionayo sasa hivi je uliipata kwa sababu ulikwenda ukamuuliza mungu na mungu akakuelekeza kwenye hiyo ajira unasema i nienda nikaombewa wkanisani kena ukaombewa wkanisani ukapata kazi ni jambo moja kwenda wewe mwenyewe mbele za mungu ukazungumza na mungu ukasema mungu nimemaliza cho kikuu sasa hivi ninakuja mbele zako kuuliza ni njia gani sahihi ambayo unataka mii nifuate je unataka mimi nikaajiriwe je unataka mimi nifungue biashara yangu mwenyewe ama unataka nikutumikie kwa maana ya kwenda kuwa mtumishi wa madhabauni alafu mungu akujibu na kuhakikishia nawezekana unanisikiliza ukua kufanya namna hiyo <laughs> uh, ulipomaliza chuo kikuu ama uliomaliza shule ukaenda na hamsini zako na wengine mmefungua biashara ulivoenda kufungua biashara labda kwa sababu hauna elimu ama una elimu lakini ukaamua kufungua biashara okay, ulikwenda mbele za mgu ukamuuliza aa mungu uliza, mamungu, nasikia msukumo wa kufanya biashara ndani mwangu nina maswali mawili natafuta msaada, maelekezo kutoka kwako swali langu la kwanza ni hili je ni mapenzi yako mimi kufanya biashara wakati huu na mbili kama ni mapenzi yako mii kufanya biashara biashara gani ambayo ungependa mimi niifanye biashara gani ambayo umeniandalia mimi kuifanyak hmm? okay. watu wanaeza kupata kugumizi mgoja nipozi hapa halafu tende mali ngakuonyesha halafu tutarudi hapa kwenye yezo tende kwenye uefeso mlango wa pili ninaamini nina kabisa hili somo litafungua watu wengi sana na litasaidia watu wengi sana ndio maana nakusii rafiki weo unayesikiliza usiache kumshirikisha rafiki yako usiache kumpelekea eh, mekea kumpelekea, kumpelekea somo hili naye aweze kusikiliza k okay. nataka tusome kitu kwa sababu ya... nia, nia... ukisoma wafesto mlango wa pili ukaanza mstari wa kwanza anasema hivi nani mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu ambazo mliziendea zamani kwa kufuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kufuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendae kaa sasa katika wana wa kuasi mstari wa nne anasema uh, lakini mungu kwa kuwa ni mwingi wa rehema kwa mapenzi yake makuu aliyotupenda hata wakati ule tulipokuwa wafu kwa sababu ya makosa yetu alituhuisha pamoja na kristo yaani tumeokolewa kwa neema n anasema kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu wala si kwa matendo mtu awayi yote asija kajisifu k anasema uokovu wetu ni matokeo ya mchanganyiko wa neema na imani ni zawadi kutoka kwa mungu hakuna loloto lilolifanya zaidi ya kupokea sasa angalia mstari ule wa kumi anasema maana ama kwa sababu tu kazi yake kazi ya nane sisi ni kazi ya mikono ya mungu tuliumbwa katika kristo yesu tutende matendo mema ambayo m- m- tokea awali mungu aliyatengeneza ili tuenende nayo na sasa huu mstari wa kumi ni ufafanua kidogo kwa sababu kwenye kiswahili cha kawaida umetafsiriwa kigumu ma tukaangalia kwenye bado naona wote wanazungumzia wanazungumzia ma matendo kwa kiingereza anasema igoja nisomo msara wa kumi kwa kiingereza fu tarud kenye kiswahiline king james version anasema hivi for a his workmanship kwamba sisi ni kazi ya mikono yake created in christ jesus for good works tumeumbwa katika kristo yesu kwa ajili ya kazi njema good works kazi njema sio matendo mema kazi njema tuko sawasawa ambayo mungu alitangulia kuyandaa awali kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu tafsiri ya neno tungesoma hivi nitowe ni, ni matendo mema h niingize kazi njema anasema hivi kwa maana sisi ni kazi ya mikono ya mungu tuliumbwa katika kristo yesu ili tupate kutenda kazi njema ambayo mungu alitangulia kuyaandaa kazi njema ambazo mungu alitangulia kuziandaa ili tupate kuishi katika hizo kwa hiyo sio tu kwamba wewe rafiki ni kazi ya mikono ya mungu kuokoka kwako kwa na kuzele kwako kwa mara ya pili ni kazi ya mikono ya mungu lakini pia anasema mungu alipokuokoa alipokuumba ku, alipo katika kristo katika kuungana na kristo moja ni kusomia bibilia habari njema anavyosema anasema hivi sisi ni viumbe vyake mungu na kwa kuungana na kristo yesu alituumba kwa ajili ya kuishi maisha ya matendo mema aliyotutayarishia tuyatende aliyotutayarishia tuyatende kwao ziko kazi njema yako mambo mazuri yako matendo mema ambayo mungu alitutayarishia ili tuweze kuyatenda sikia bibilia ya tafsiri ya kusema kwa, kwa, kwa rais tku inavyosema inasema mungu ndiye aliyetufanya hivi tulivyo ametuumba wapya katika kristo yesu ili tutende mambo mema katika maisha yetu mambo aliyokwisha kutupangia mambo aliyokwisha kutupangia mambo aliyokwisha kututayarishia Kweo kwa hiyo kwa lugha nyingine wewe ulivookolewa wewe ulivyozaliwa mara ya pili wewe ni kazi ya mikono ya mungu uliumbwa kwa kuunganishwa na kristo na mungu amekuandalia kazi njema za kufanya amekuandalia mambo mema ya kufanya amekuandalia mambo ya kutenda sasa swali linakuja hayo mambo aliyokutayarishia je umeshawahi kuthubutu kwenda mbele zake na kumuuliza na kusema kwamba mungu mimi ni kazi ya mikono yako uliniumba katika kuungana na kristo ili niweze kutenda kazi njema leo hii ninakuja mbele zako nikijua kwamba umekwisha kuniandalia kazi njema ambazo natakiwa kuzifanya kwao leo hii nimekuja kusikia mwongozo wako nimekuja kupokea maelekezo kutoka kwako naona jisi unavyopanik na mngini wanasema du hivi na, na miaka stini nimesha staafu alafu hey, hey! mwana sikujua hujachelewa ndugu nina habari njema kwako abrahamu aliitwa akiwa na miaka sabii na tano akaanza utumishi musa aliitwa akiwa na miaka themanini hiyo bado hujachelewa kwa kwao bado uko fiti kabisa i kwaho una uwezo wa kurekebisha una uwezo unauwezo kurekebisha na wengine wanauliza sema sasa mwalimu mimi tayari kwenye kazi ambayo kweli sikumuuliza mungu niko ndani ya wanalsasamwalimu nakuaj mii nafanyaje usipaniki usikonde tutairekebisha kama tayari uko kwenye kazi umeajiriwa na kama tayari o kwenye biashara ambayo unaifanya pamoja na kwamba ukumuuliza mungu jifariji na kitu hichi kwamba una uwezo wa kwenda wakuenda ambia baba natambua kwamba wewe uliniumba mimi ndani ya kristo yesu uliniumba katika kuungana na kristo mimi ni kazi ya mikono yako na ukanipangia matendo mema kazi njema za kufanya katika maisha yangu hapa ya duniani ninayo hii kazi ambayo naifanya sasa hivi ninayo hii biashara ambayo naifanya sasa hivi baba nakuja mbele zako natiisha kazi yangu natiisha biashara yangu mbele zako kwanzia leo hii nataka enende katika kazi hii katika biashara hii sawasawa sawa na matendo mema sawasawa na kazi njema ambazo umekwisha kuniandalia nitembee katika hizo kao naomba unionyeshe naomba roho wako aongoze hatua zangu ili niweze kuenenda sawasawa na makusudi yako sawa sawa na mapenzi yako kwa sababu mimi sijajiumba mwenyewe mimi ni kazi ya mikono yako mungu ko leo hii najitihisha mimi pamoja na kazi yangu najitihisha mimi pamoja pamoja na biashara yangu Kuo, anza kuniongoza lewe. kwa sababu najua kupitia, kupitia wee mongozo wako na wa roho mtakatifu nitakuwa na ufanisi zaidi katika hii kazi nitakuwa nna tija zaidi katika hii kazi nitakuwa na tija zaidi katika hii biashara na zaidi katika biashara kwa nitazidi sana katika kila kazi njema sasa ukifanya hivyo wakorinto wapili, tisa, wa pili i anasema na mungu aweza kunini kuwajaza neema za kila namna ili wakati wote riziki za kila namna namzidi sana katika kila kazi njema hivo tunaifikia neema ya mungu ambayo imetuokoa sasa unajua kitu rafiki mda ubeisha na kama mara ya pili du mimi niko nje kabisa ya mungu hatua ya kwanza ni kumpokea yesu kristo kuwa bwana mogozi wa maisha yako halafu ataanza kuongoza fanya maombi yafuatayo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema ninaamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera kwa hayo maombe mafupi kabisa leo hii umeingia na kujiunga na familia ya mungu ninakukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama anauweza kutunza mpaka siku ile kuu ya bwana wetu yesu kristo basi tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa hurumagadi kumbuka yesu ni kristo na bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna a vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho wa ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amualeo kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 765242 ama eterman78952 2ama tigo pesa 67242 itarudia mpesa namba 764242 telma namba 78922 tigo pesa namba675242 eka akisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagari kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubsribe katika youtube chanel ya mwalimu huru magari na pia kumfasilia katikaapcas pamoja na kuiga kwa maswali maombezi Ama kupungliwa kuchyka kakachung bani bani babilisi to big saba in the the bili the bili