vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kwa sababu ya watu kuto kumshirikisha mungu katika kutafuta mwongozo kutoka kwake wa kazi zipi ambazo wanatakiwa kuzifanya je ni biashara na kama ni biashara ni biashara hipi je ni kazi na kama ni kazi ni kazi ipi ndio maana wanapofika mahali mungu akaja akasema nao akamwambia kwa mfano kwenye faida yako unayoipata siku ii ya leo nataka uitoe ukasaidia kile kituo cha yatima pale watu wanakataa pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa hurumagadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana ah, wetu yesu kristo ametuandalia ah, Uh, kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kutenda kama kristo na uweze kuzungumza kama kristo kumbuka rafiki kufikiri kwako kuna mchango w moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama iliuwezekufimarist b kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi krist n wanafunziwaris anaskilizanaufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu lenye kichwa kinachosema mkono wa mungu katika uh, uchumi wa mkristo, mkono wa mungu katika uchumi uchumi wa wa wa mkono mungu na kwa nli tumekuwa tuna wakati mzuri jana nilianza kuonyesha jinsi ambavyo watu wengi wameingia katika kazi ambazo wanazifanya na katika biashara ambazo wanazifanya pasipo kumuuliza mungu pasipo kumshirikisha mungu kwani bibilia naonyesha wazi kabisa kwamba sisi ni kazi ya mikono ya mungu tuliumbwa katika kuungana na kristo kwa ajili ya kutenda kazi njema ambazo mungu alikisha kuziandaa kuzitayarisha hizo kazi kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu na leo tutaendelea kuongezea mambo kadhaa pale ili mimi nawewe tutoke hapa tulipo tufike katika maisha ya utele ambayo mungu alikusudia sasa nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisha kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube tunakwenda kwa jina la bwalibuhuruma gadi na ukufika pale subsbe lakini pia utakapoangalia naomba uweze kuikpamoja nakusha na watu wenginepia nikuambieaamafudshoaaasauti mbaliniedio basi unapatikana tiaaatiaao pia tunapatikana kwajina lamwalimuafndisho loloteafaauekuha watu wengie na kama ungependa kupata mafundisho ya kwanjia yaaa ap linaia wanafunzi waistnae ukatumaujumbe mfupi ukasema niunge katika namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili sifuri sabanane tisa tano sifui sifuri mbili nne mbili nawe utaunganishwa kwa kweli namshukuru mungu kwa ajili yako wewe ambao umekuwa ukisikiliza kila mara vipindi vya neema na kweli mafundisho ya kristo na umekuwa ukihamasisha wengine ili waweze ku, ku, ku, ku, kusikiliza hivi na kwa kweli kazi hi ni njema nitoe shukurani za dhati kabisa kwa kila mmoja wetu ambao amefanya maamuzi ya kuwa mwanafunzi wa kristo kwa sababu tuna wanafunzi sehemu si mbalimbali duniani sio tu tanzania tuna wanafunzi kenya tuna wanafunzi congo uh, tuna wanafunzi wako wako wako wako o Kani, wako uingereza wako, wako e wako australia wako norway wako finland wako saudi arabia wako South Africa, eh, wako lebanon nchi yeah, ni ndefu kwa kweli na a oi wanafunzi na wanamfurahia mungu wao wanamshukuru mungu wanamtukuza mungu kwa kile ambacho mungu anakifanya kupitia maisha yao kwa hio nitoe shukrani sana za dhati kwa wote ambao wamekuwa wengine waweze kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya ya kristo ni shukrani za za dhati pia kwako kwako kwako wewe ambaye kwa kwa mara ya kwanza kwa sababu najua kabisa kwamba mungu na na mafundisho haya kumbuka yako tofauti kidogo ya ya kidogo hivyo ukikuta inaleta mgongano katika katika kufikiri kwako na na kuzima redio ama kutoka kwenye naomba nipe siku tatu za kusikiliza mtakatifu moyo wako ukaona kile ambacho uooknail baho akifanya cha kuona kwamba ukristo ni mgumu ukristo ni mzigo ukaanza kufurahia kile ambacho mungu alikuletea kwa sababu uokovu ni habari njema habari ya furaha kuu niitoe shukurani za dhati kwako kwa ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya kwangu kwangumi pamoja na timu yangu na wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli nasema asante sana kwa maombi yako usichoke endelea kuomba maombi yako nateta tofauti kubwa kabisa na mwisho ni mshukuru mungu pia kwa ajili yako wewe ambaye umekuwa ukichangia gharama za injili kwa njia ya redio kwa mapato yako umeamua kutoa sehemu ya mapato yako na kuhakikisha kwamba injili isonge mbele kwa njia ya redio na kwa sababu hiyo watu wengi wanafikiwa na maisha yanabadilika ya watu nasema asante sana nakupa ongera sanasan sana sana na kama hujafanya maamuzi ya kuwa partner, basi unasubiri nini hebu ingia kwenye maombi muulize mungu kama ni mapenzi yake na makusudi yake wewe uwe wa vipindi vya neema na kweli alafu yakuambia jibu la ndio chukua hatua stahiki baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu kumbuka tu somo linasema e, mkono wa mungu katika uchumi wa mkristo sasa twende kwenye ezra moja kwa moja mlango ule wa nane mstari wa ishiri na moja hadi ule wa ishirini na tatu tahusoma tena haraka alafu tutachambua mambo kadhaa e, kama tulivyofanya kipindi kilichopita anasema ndipo nikaamuru kufunga huyu i anaongea wakati wanatoka babiloni sasa wanakwenda wanakendayerusalem andipo nikaamuru kufunga hapo penye mto ahava ili tupate kunyenyekeza mbele za mungu na kutafuta kwake njia iliyonyooka kwa ajili yetu sisi wenyewe na kwa ajili ya watoto wetu na kwa mali yetu yote maana naliona haya kumwomba mfalme kikosi cha askari na wapandafarasi ili kutusaidia juu ya adui njiani a a esema na mfalme tukinena mkono wa mungu huu juu ya watu wote wamtafutao kuwatendea mema bali uweza ama nguvu zake na gadhabu yake ni kinyume cha wote wamwachao basi tukafunga tukamsihi mungu wetu kwa ajili ya hayo naye akatukubali sasakumbuka kipindi kilichopita naweza kuonyesha kusema kwamba katika maisha yetu kuna mambo matatu hapa hawa wanasema kwamba waliamua kufunga na kunyenyekeza mbele za mungu na, na kutafuta kwake njia iliyonyooka yaani maelekezo ya nini wafanye kwa ajili anasema kwa ajili yetu sisi wenyewe maanake anazungumzia watu wazima hapo kwa ajili ya watoto wetu na kwa mali yetu yote ama kwa uchumi wao niingize kidogo hapa ni, nizungumze na watu mli kwenye makanisa kama ni mchungaji unanisikiliza hebu naisikilanislize vizuri mchungaji unachoweza kufanya unaweza ukaitisha, ukaitisha mfungo kanisani kwako inategemeana siku utakavyoona kadri siu atakavyotia ndani ya moyo wako ukawambia kanisa nataka sote kwa umoja wetu tuje tufunge tumtafute mungu tunyenyekeze mbele za mungu tumtafute mungu tumuulize kwa habari ya maisha yetu yetusisi wenyewe kwa habari ya watoto wetu na kwa habari ya uchumi wetu alafu mfanye maamuzi kwamba kile ambacho atawaelekeza basi mtachukua hatua ya kufani kwa hiyo mnaweza mkaifanya kama kanisa hapa ezra na watu waliokua wanaambatana naye ambao ni watu wazima waliamua kwamba tunafunga kumuuliza mungu kutafuta maoni yake kutafuta maelekezo yake anasema kunyenyekeza mbele za mungu na kutafuta kwake njia kutafuta kwake njia mwelekeo ma, maelekezo kwamba tuendeje tunakwendajekwendaje tunafanyajefanyaje ili jambo kwo tunaweza tukafanya hivo kama, kama, kama kanisa zima na tukifanya kama kanisa zima mungu anafurahia sana kwa hili nisema nizungumze kwa wachungaji wa, wa na inawezekana nala labda wwe sio mchungaji lakini pia labda sikio la mchungaji ambaye mchungaji anakukiliza tuko sawasawa na nafaham skuhiiwachungaji wengi siowote lakini wengi wanatai kusikiliza watu wenye hela sio la mchungaji hebu nenda mchungaji mchungaji wako sikiliza tu, eh, kwa nini tusifanye kama kanisa ni wazo tunaleta bwana aaulitakwambia kwamba tumtafute mungu uso tutafute mungu tupate kujua kwa ajili ya kwetu sisi wenyewe kwa ajili ya watoto wetu na kwa ajili ya uchumi wetu alafu tusikie njia ambayo mungu atatuelekeza tusikie mwongozo ambayo mungu atatupa kwahio hilo niliachia hapo sasa kumbuka kipindi kilichopita nikasema hivi kwamba tulienda tukaangalia kwenye waefeso mlango wa pili tukaona ule mstari wa kumi kwamba biblia naseea kwamba sisi tu kazi ya mikono ya mungu tuliumbwa katika kristo yesu tuliumbwa kwa kuungana na kristo yesu kwa ajili ya kutenda kazi njema ama kufanya mambo mema ambayo mungu alikwisha kututayarishia alikwisha kutuandalia alikwisha kutuwekea tuenende katika hayo mambo na nikasema ni muhimu sana kwamba kabla sijafanya kitu chochote kama ambavyo wkinayez walifanya niende mbele za mungu nikamuulize kuwa na digri tuwaitoshe moja nikupe mfano mdogo utaweza kunielewa ma tukizungumza na sema huu jamaa atotoanga na mistariu skiliza kitu hichi mimi wakati nimemaliza chuo kikuu nikaenda nikapata kazi nikapata kazi kwenye shirika la kimataifa shirika la nje nikaanza kufanya nakumbuka nimefanya kazi miaka miwili sikuwa na hamu ya kufanya kazi mahali pale tena nikaanza kupata shida ndani mwangu nikatafuta kazi sehemu nyingine nikaenda ni kaamia kwenye ubalozi, ubalozi a nchi za ndinavia nikafanya kazi katika ubalozi ilioanza mwanzo nikaanza kufurahi nimepewa cheo kikubwa nimepewa nafasi kubwa bajeti nayosimamia ni bajeti na kubwa dola milioni ishirini kwa mwaka kwa hiyo niko vizuri kabisa nakutana na mawaziri na makatibu wakuu na wakurugenzi na wanani na wanani mambo yangu ni mazuri kijana mdogo nafasi kubwa nikaanza kusikia lakini baada ya muda nikaanza kupata shida tena nikaanza kuambia af nadhani mimi nataka nitoke niende nikajaribu biashara si, si, kuna kitu kimepungua ndani mwangu sasa wakati wote huo nilisahau kwamba nilipokuwa sekondari na f a kwamba niliwahi kumtumikia mungu nimesahau kabisa dunia imenimeza dunia imenikamata imenipiga imenipigavii kwao nimesahau kabisa habari ya mungu kwo naangaikakaba bwana mimi nakenda kufanya biashara nitaenda kufanya biashara ikinishinda ntakachofanya nitakwenda chuo kikuu tena nitarudi kusomea sheria alafu baada ya hapo nitaanza kuwatetea watu walio wanyonge wasiokuwa na uwezo ndio ulikuwa mpango wangu kwa hiyo kweli baada ya muda nikaacha kazi nikaenda nikafungua biashara nikaanza kufanya biashara naju otokea zikafilisika zote fu sio mungu alinifilihi no kwa nini kilitokea hiv kwahio nikapigika nikachapika mpaka nikawa chapombe kabisa tu wanasubili mpaka mungu alivokuja kunifungua tena mwaka elfub8 na alivyonifungua time safarihii nikajua kabisa kwamba nimeiwa kwa ajili ya kumtumikia nimeizwa kwa ajili ya kazi yake sasa kumbuka kuna matendo mema kuna kazi njema ambazo mungu alikwisha kuniandalia kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili nienende katika hizo kwa bahati mbaya sikuwahi kumuuliza nilivyomaliza chuo kikuu nikaanza kutafuta maisha kama vijana wengine atu wanavyotafuta maisha nikaanza kuwaza mambo yangu mwenyewe kama vijana wengine atu wanavyowaza kama kama watu wengine tu wanavyowaza maisha yao kwaio sikuwahi kwenda mbele zake nikaingia katika mfungo nikakaa mbele zake nikatafuta uso wa mungu nikamuuliza mungu unasemaje nimemaliza chuo kikuu umenipa elimu unataka nifanye nini na hii elimu sikuwahi kumuuliza hata siku moja sikuwahi kumuuliza kwamba mungu wa efeso bl k inasema kwamba kuna kazi njema ambazo umekwisha kuniandalia kazi hizo ni zipi nimekuja leo hii nionyeshe njia kama alivyosema eza nionyeshe njia inayonipasa mimi kuiendea ili niweze kutembea katika mapenzi yako na makusudi yako yakohakuna mtu alikuwa amenifundisha ndo maana wewe una heri leo hii unanisikia sasa katika hayo maisha ya maangaiko sio tu kamba nilivuruga familia yangu sio tu tuaba ilivuruga maisha yangu lakini vuruga watoto kwa nini kwa sababu ya ukaidi ama kwa sababu ya ujinga kutokujua na kutokwenda mbele za mungu na kumuuliza inaanza kuja kuja rafiki kwaio p nakuelezea na kile ambacho neno la mungu linasema lakini nakupa na mfano wangu binafsi mwenyewe ko yese ilionekana napata fedha napata ustawi napata maendeleo kwa muda baadaye shida ikaingia ika nikafika mahali nikakwamba hakuna kitu kinachoenda kila kitu kimek na mwanzo unakwenda vizuri kwa sababu mungu bado anakupa neema anakuachia kwamba labda utageuka labda utageuka labda utageuka labda utageuka labda utageuka, utageuka alafu baadaye anaona unapoelekea ni kubaya zaidi na umetoka kwenye njia ambayo alikuwa amekuandalia sio mungu aliyeni filisi ni ibilisi ndie alenifilisi nini nilitoka kwenye njia ambayo mungu alikuwa amenyiandalia nikaenda kutembea kwenye njia nyingine ambayo sio mungu amenyiandalia njia ambayo ilikuwa ina garantii ya ulinzi garantii ya ustawi na garantii ya mafanikio ni njia ambayo mungu alikuwa amenyandalia matendo mema kazi njema ambazo mungu alikuwa amenyandalia kuzifanya kazi zipizo ni pamoja na hii nayofanya leo hii <laughs> ndo maana leo hii inaweza nikaamka nikafanya asubuhi mpaka jioni na furaha sichoki nasikia ani kila siku nikikaa mungu anazungumza ndo kitu ambacho iliitiwa ndo kitu ambacho niliumbiwa ndo kitu ambacho nilitengenezewa mikono ya mungu iliniumba kwa ajili ya kufanya kazi hii ndio maana kufundisha kwangu si sipati shida sina sijikamui sipati si shida kwa sababu nafanya kile ambacho mungu alinitia nina uwezo wa kufundisha makundi matano tofauti ndani ya siku moja meseji tofauti pasipo kufanya maandalizi yoyote kwa nini kwa sababu hii ndio kazi ambayo mungu alinyiitia kwa kuwa nimesimama katika hii kazi roho wa mungu sasa ndiye anayetenda hii kazi mkono wa mungu uko juu yangu ndio unaotenda kazi kupitia maisha yangu na kwa maanayo haiwi nzito tena hii kazi inakuwa nyepesi sasa imejini kama huo umeitiwa kuwa mfanyabiashara na ukaenda kwenye biashara ambayo mungu alikuwa amekuandalia fikiria utafanikiwa na kustawi kiasi gani imajini kama umeitwa kuwa mwanasiasa na ukawa uliitikia umeenda kwenye siasa kwa sababu mungu alikuambia uende kwenye siasa imajin jinsi ambavyo mkono wa bwana utatenda kazi kwa kiasi gani sasa kuna wengine hamjaitwa kwenye siasa meacha kazi ya mungu meenda kwenye siasa <laughs> down the rodi mtajua matokeo yake sinaiaachokizungumza rafiki imajini kama umeitwa kuwa mama wa nyumbani hukuito uende ukakae ofisini ukuito, ukuito ukae mwanasheria umeitwa kuwa mama wa nyumbani ulelea watoto kwa nini mama wa nyumbani kwa sababu mungu amekusudia kupitisha watoto ama mtoto ambaye kupitia tumbo lako ama kupitia familia yako kwamba huyo mtoto atakuja kuwa nabii mkuu atakuja kuwa mtu mkuu wa mungu na kutikisa na kuleta mageuzi makubwa katika hii dunia na kwa mwanao mungu akakusudia kwamba weuwe mama wa nyumbani ili kupitia maombi yako ili kupitia kujifundish kuji, kuji, mtoto wako neno kumlelea na kumchunga kwa maombi yako kulelea lile kusudi la mungu ndani ya huyu mtoto ili huyu mtoto afike mahali aweze kuja kugusa mataifa na mataifa kuja kugusa mamilioni ya watu hiyo ndio kazi yako ambayo mungu alikuitia hapa duniani lakini woo umeiacha umekimbilia unaamua m mwanasheria i ziji ni gani ndio maana kila siku unafukuzwa kazi alafu ele kwania nakufukuza kazi ukienda kazini kila mtu anakuchukia unasema kuna shetani umeenda kwenye mkutano mmoja hadi mwingine kuvunja laana sio laana my friend labda urudi mbele za mungu umuulize nakuja kuja rafiki si, nataka nipigie mstari hapa mpaka tuelewane kila mtu kuna kazi ambayo mbili ambaoefeso biasema wewe ni kazi ya mikono ya mungu kuna kazi njema ambazo mungu alikuandalia ambazo mungu alikuumbia sasa kumbuka alipotokea Olha, um Hallelujah. -há. najua mungu anasema na nawewe nauhakika kabisa mungu anasema na na wewe mungu anasema nawewe najua wengine sema mwalimu napata majibu yangu yaani maswali masali naanza kuona majibu moja tusome tena waefeso 2 had alafu taena kene aorintwapili anasema hivi kwa maana mmeokolewa kwa neema neno neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni nikipawaazawadi ya mungu wala si kwa matendo, matendo mtu awai yote asija sio asijakaiu yako yaliyokupatia wokovu na hali kadhalika sio matendo yako atakaokusaidia kutunza wokovu Mm-mm. ni neema ya mungu na imani yako kwa mungu ndio itakayosababisha mkono wa mungu katika maisha yako uendelee kufanya kutenda katika kazi njema angalo mana sema kwa sababu tu kazi yake kazi yake nani mungu tuliumbwa katika kristo yesu tutende kazi njema ama matendo mema ambayo tokea awali mungu aliyatengeneza ili tuenende katika hayo huo mstari wa kumi ni usome tena kwenye bibilia ya habari njema anasema hivi sisi ni viumbe vyake mungu na kwa kuungana na kristo yesu alituumba kwa ajili ya kuishi maisha ya matendo mema aliyotutayarishia tuyatende hasa maana nini maana ni hii ni kama vile unasema kwamba mungu amemuumba urumagadi awe mwanaume sina lolote linaloweza kulifanya niyo mwanaume zaidi ya kukubaliana na hua ukweli kwamba mimi mwanaume nikaanza kuenenda kama mwanaume katika kuenenda kangu kama mwanaume haku, hakuongezi chochote wala hakupunguzi chochote katika mii kuwa mwanaume ndicho ambacho anasema kwamba mungu alikuumba katika kristo yesu akakuandaa akakutayarishia wewe uende utende matendo mema utende kazi njema maana ake ni kwamba kila kitu kinachohitajika kwa ajili ya wewe kutenda hiyo kazi tayari unacho huna lolote unaloweza kulifanya unachotakiwa tu ni kukubali na kuanza kutembea katika hiyo njia sasa anasema hiyo imefanyika kwa sababu ya nini ya neema ya mungu sasa nikienda mbele za mungu nikaenda kumuuliza kwamba ni kazi gani hiyo njema ambayo umenyitia ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni matendo gani yon, kazi gani njema kama ni biashara kama kamanikuajiia kama ni kuajiriwa ni nimeajiriwa wapi nikafanya kazi wapi kitu gani tuko sawasawa napoanza kumuuliza alafu akanyonyesha hiyo njia na nikachukua hatua sawasawa na hiyo njia angaliap angalia wakorinto wa pili tiann kumbuka umeokolewa kwa neema kwaiyo nikienda mbele zake nikamuuliza hiyo njia na akanyonyesha angalina mstari wa nane anasema na mungu aweza kuwajaza kila neema kwa wingi ili ninyi mkiwa na riziki za kila namna siku ngapi siku zote mpate kuzidi sana katika kila tendo njema ama katika kila kazi njema every good work kwa hiyo rafiki watu wengine mna stagl mnapata changamoto kiuchumi mnapata changamoto katika fedha ni kwa sababu bado hujamshirikisha mungu bado hujarudi mbele za mungu akuonyeshe njia bado hujakubali kwamba wewe ni kazi ya mikono ya mungu kwamba uliumbwa katika kristo yesu kwa ajili ya kutenda kazi njema kazi ambazo mungu alikwisha kuziandaa kabla kuwekwa misingi ya ulimwengu tunakwanda sawasawa sasa nikiwa na hilo niseme ni kitu hichi kwa sababu ya watu wengi kutokumshirikisha mungu katika maisha yao ya kila siku naye kumbuka kule tukirudi kwenye, e, kwenye ezra mlango ule wa nane mstari wa ezra 8 h1 haleluya ezra 8 1 anasema ndipo nikaamuru kufunga hapo penye mto ahava ili tupate kunyenyekeza mbele za mungu na kutafuta kwake njia iliyonyooka kwa ajili ya yes, kutafuta kwake njia matendo mema kazi njema ambazo mungu amekusha kutuandalia kwa ajili yetu sisi wenyewe na kwa ajili ya watoto wetu na kwa ajili ya mali yetu ama kwa ajili ya uchumi wetu sasa niseme kitu hichi kwa sababu ya watu kutokumshirikisha mungu katika kutafuta mwongozo kutoka kwake wa kazi zipi ambazo wanatakiwa kuzifanya je ni biashara na kama ni biashara ni biashara ipi je ni kazi na kama ni kazi ni kazi ipi ndio maana wanapofika mahali mungu akaja akasema nao akawambia kwa mfano kwenye faida yako unayoipata siku ii ya leo nataka uitoe ukasaidie kile kituo cha yatima pale watu wanakataa mungu anakuja anasema nataka katika mshahara wako wa mwezi huu nataka utoe wote upeleke kwenye kazi yangu pale kwenye kanisa ama kwenye huduma fulani pale unakataa kwa nini unakataa kwa sababu kwenye akili yako na kwenye moyo wako unaona kabisa hii ni jasho langu hii ni nguvu yangu mwenyewe mungu hana mkono hapa ni mimi ndio niliokwenda shule nikasoma kwa bidii zote kabisa nikafaulu mimi ndo linetafuta kazi nilimwomba mungu lakini pasipo mi kwenda kazini hele aweze kupatikana kwao wewe umegeuka umekuwa ni chanzo chako mwenyewe wewe umekuwa ni chanzo cha utoshelevu wako mwenyewe na kwa kamao unaishi nje ya kazi njema ambazo mungu alizitenda ndio maana watu wengi wanapata kigugumizi wanapata shida inapokuja kwenye kumtolea mungu kwa sababu gani kwa sababu hawaoni mchango wa mungu mungu hawaoni nafasi ya mungu katika uchumi wao kwa nini kwa sababu hawakumshirikisha mungu tangu mwanzo na kwa maana hiyo pesa yao wanaipata kwa mateso mengi wanaipata kwa kuvuja jasho sana na kwa maana hiyo ukimwambia atoe hapo hela kidogo kwa ajili ya kazi ya ufalme wa mungu anakasirika anakataa lakini kama huyu mtu angekuwa alikwenda mbele za mungu akamuuliza mungu mungu akamwambia sikiliza nimekuandalia wewe uwe mfanyabiashara wa kimataifa nimekuandalia wewe ufanye biashara ambayo itaingiza mamilioni ya dola na kwa maana hiyo kuanzia wiki ijayo kuna, kuna, kuna kampuni itakutafuta kutoka taifa la marekani watakuja kuwekeza hapa tanzania na weo ndoutakuwa mwakilishi mkazi wa hiyo kampuni na utatengeneza mamilioni ya hela na hiyo kampuni ikaja kutoka marekani kweli na huyu ndugu akaanza kutengeneza mamilioni ya hela mungu atakapokuja nakumwambia nataka utoe shilingi dola milioni mbili utoe dola milioni mbili kwa ajili ya kazi yangu huyu ndugu hawezi kukataa kwa sababu atakumbuka sauti ambayo ilimwambia kwamba mekuandaku faya wakimataifa kwamba kuwa mfanyabiashara ambaye utaingiza mamilioni ya dola atakumbuka na atatoa akiwa na moyo wa furaha lakini shida ni kwamba watu wengi kwa kuwa hawakumshirikisha mungu tangu mwanzo ndio maana mungu akizungumza nao kuhusu eneo la fedha na uchumi wao wanakuwa wakali kama pilipili pili. sasa nikuulize wewe weo unamshirikisha mungu kwa kiasi gani wengine mnataka kuama kuwamakazi huko arusha ama huko daresslam ama huko popote ulipo unataka kuama unataka kuama labda arusha kwenda mwanza ama mwingine unataka kuama tanzania ukimbilie marekani ama ukimbilie rwanda ama uende uende uende watu uende labda adona uingereza ama uende popote kenya je unaenda huko kwa sababu ni mungu amekwambia ama unaenda huko kwa sababu unadhania kwenye akili yako utakuwa na maisha mazuri kwa nini unaama je ni mungu ndo amekueleza katika mpango kazi katika matendo mema kazi njema ambazo amekuandalia kwamba wakati umefika saa waee kutoka pana kuamia marekani wawee kutokapana kuamia saudi arabia kuhamia kenya kuamia uganda ama wee kutoka arusha kuamia mwanza ama kutoka dar es dareslam kwenda morogoro ama kutoka morogoro kwenda eda dareslam na kadhalika Jee, ni kwa sababu mungu nikasababu kwa sababu kuna kazi njema ambazo ambazoamekuandalia ama unafuata akili zako unaongozwa na hali ya kiuchumi unaangalia hali ya kimaisha kwa ajili ya kwako wewe kwa ajili ya watoto wako kitu gani kinakusukuma kufanya o maamuzi kitu gani kinakusukuma useme sitaki kazi nataka kazi nyingine je ni kwa sababu ya fedha na mapato ambayo utayapata ama ni kwa sababu mungu ndo amekusudia kwamba upande cheo kwa ajili ya makusudi fulani sasa utajuaje yote hayo kama wewe huna tabia ya kunyenyekeza kumtafuta bwana uso na kukaa mbele zake ili ya akuonyeshe njia utajuaje yote hayo utajuaje yote hayo hata wengine aianapaaemad natumaini unaanza kuona shida ilipo kama unataka mkono wa bwana uwe katika maisha yako uwe katika watoto wako uwe katika uchumi wako wakati umefika wa mimi na wewe kuanza kumshirikisha mungu kabla ya kufanya maamuzi ya kitu chochote na hatua ya kwanza ya kumshirikisha mungu ni wewe kumpokea yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yako hiyo ndio hatua ya kwanza kabisa ya muhimu kwa sababu yesu ndio njia yenyewe kufanya maombi yafuatayo sema bwana yesu nimesikia habari njema leo hii ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa kunikubali asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa hayo maombe mafupi kabisa anakukaribisha katika familia ya mungu na ukabidhi mkononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama anawezwa kutunza mpaka siku ile kuu ya bwana wetu yesu kristo basi hutane kesho muda wakati kama huu jina langu leohuu magari i yesu ni bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo wa waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama ujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amualeo kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 765242 ama etelmane 78952 Nimbili. ama tigo pesa 675242 nitarudia mpesa namba 7645242 etelman namba tigo pesa namba 675242 eka akisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magari kwa mafundisho zairi kwa njia ya video usiache kusubsribe katika youtube chanel ya mwalimu huru magari na pia kumfasilia katikaapcas pamoja na kuigwa kwa maswali maombezi Ama kupungliwa kuchoka katika to fungum bani bani debilisi to be giace numba si furisaba sita inne sanossi forisikurin billy in nani kissa Sanos si forisikurin billy in the billy Ao si furisa saba sassi Sanosikurisikurin bill in the billy