vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli sio tu kwamba mkono wa bwana ukija juu yako kwamba unakupatia kibali cha upendeleo na lakini pia mkono wa bwana ukija juu yako unakusababisha ufanikiwe katika mambo yote ambayo unaingia kuyafanya lakini sio hivyo tu mkono wa bwana ukija juu yako unakutia nguvu na kukuimarisha ili uweze kufanya hayo ambayo mungu amekwisha kukuandalia kuyafanya kabla ya kuekwa misingi ya ulimwengu hasa nikuulize swali ni mtu gani mwenye akili timamu ambaye anajiita mkristo atakataa mkono wa bwana kuwa katika maisha yake popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa hurumaadi nina furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia siku hiya leo kumbuka tu vipindi vya neema na kweli ama mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa ya na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee well unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze uweze uweze kufikiri kristo, uweze kristo, uweze kufikiri kufikiri vizuri, kufikiri kufikiri kama kama kama kama kama kama kristo kristo na kristo na kuatilia, kristo kristo kristo kristo kristo kuzungumza na na na na na na na kutenda kutenda kwa kwako kwako rafiki kuna mchango wa wa wa moja moja katika kuamini ukifikiri vibaya vibaya vibaya vibaya utaamini utaamini ukiamini utatenda lakini utafikiri vizuri vizuri vizuri vizuri vizuri ni ni kwamba hivyo basi fanya maamuzi ya ya ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi anasikiliza kufuatilia mafundisho kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu lenye kichwa kinachosema mkono wa mungu katika katika uchumi wa mkristo mkono wa mungu katika uchumi wa mkristo na vipindi viwili vilivyopita nimeweka msingi mzuri sana kama haujasikiliza vipindi viwili vilivyopita nitakutia moyo nitakushauri nitakuchagiza uendo ukatafuta usikilize kwa sababu itakusaidia sana leo nataka tusonge mbele tuanze kuangalia mkono wa bwana unapokuwa juu yangu nini kinatokea kwa sababuk okay, na uletaji mkono wa bwana juu ya maisha yangu na mkono wa bwana unapokuja juu ya maisha yangu nini kinatokea katika maisha yangu katika watoto wangu na katika uchumi wangu kwa sababu haya ndo maeneo matatu ambayo tunayaangalia basi baada ya kusema hayo nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya video tunapatikana katika youtube chanel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali subscribe utakapoangalia video yoyote tunaomba uweze kulike pamoja na kushae na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti basi uh, yani ka baana ya audio tunapatikana katika google podcast, katika apple podcast na katika y nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu hurumagadi ukifika pale tafadhalisbscbe utakaposikiliza fundisho lolote tafadhali, tafadhali ussau na watu wengine na mwisho kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 5 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo nitoe shukrani za dhati kwako kwa kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo popote pale ulipo duniani nasema asante sana kwa uaminifu wako asante pia kwa kuhamasisha wengine nao waweze kusikiliza na kujifunza hakika siku hadi siku tunaona idadi ya wanafunzi wa kristo ikizidi kuongezeka na inaongezeka dunia nzima huo ndio uzuri wa mungu wetu aliye mwaminifu nikupe nikupe pongezi kabisa wewe unanisikiliza kwa ya ya ya kwanza ni mungu ndiye amekusababisha na hidi, na mafundisho ya kristo. na nikupe dogot, mafundisho ya kristo ya na na hili mafundisho mafundisho mafundisho kristo kristo angalizo dogo tu kwamba kwamba yako tofauti kuyasikia kwa, kitu ambacho kinaleta mgongano katika kufikiri kwako ama kwako bala, ama ama kuamini kukasirika redio kutoka kwenye tafadhali nipe siku tatu mfululizo ninaamini ni roho atashughulika moyo wako utaanza kuona ukristo sio mzigo wala Si mateso tena omatesoona ukristo ni maisha mazuri maisha ya okovu ni maisha ya furaha kuu ambayo mungu ngu ametuandaliantoe hai za dhati kwako ambaye umekuwa umekuwa maombi maombi kwa kwa kwa kwa kwa ajili ajili ajili ajili namshukuru namshukuru sana sana mungu mungu yako na na ya kwa kwa ya na kumpa sifa utukufu wewe maana ukifanya ya ya kwangu mimi pamoja timu yangu ati a mahaaaohaakfanaaomb waaa oaa yanui fana aomb wa mlango wa hadi a wa na waaoaa si mlango wa kwanza msaro wa ti 11 ni kutie moyo tu kwamba maombi yako yanaleta tofauti kubwa sana tunaona maongezeko ya wanafunzi dunia nzima kwao maombi yako sio tu kwamba yana athiri wasikilizaji wa mafundisho mafundishoa katika taifa la tanzania lakini hata nje ya mipaka ya tanzania kuna wanafunzi kutoka katika nchi mbalimbali mbali, nchi chungu mzima ambazo anasikiliza na kufuatilia kwao nakupa ongera sana na mwisho namshukuru mungu sana kwa ajili yako wewe ambaye umekuwa ukichangia gharama za injili injili kwa kwa kwa njia radio. Kwa kwa upendo, kwa kwa kwa njia ya ya redio sadaka upendo umekuwa ukitoa kuhakikisha kwamba wengine kumbuka sio kila mtu mwenye uwezo kuwa na na simu ya kisasa na kwa manayo, kuna wengine namna pekee ambao wanaweza na kweli ya ya kristo ni kwa njia redio wewe kutoa sadaka yako kidogo kwa upendo ambaowanaeaafikiwa yes hii uakutoaao agu maisha na kuhakikishia maisha ya watu aisa kumbuka mungu ni mwaminifu hata ruhusu unachokitoa kisitumike sanasaa na lile kusudi ambalo alikusudia kwahio nakupa ongera sana na kama haujafanya maamuzi ya kuwa ya patu na vya neema na kweli basi hebu chukua maamuzi ingia kwenye maombi muulize mungu akikwambia ndio basi fanya mambo achukua hatua stahiki baada ya kusema hayo nataka tuendelee na somo letu moja kwa moja tuende kwenye ezra mlango ule wa nane tumekuwa tukiangalia mambo kadha wakadha mtasoma tena mstariule wa 1 hadi wa hta alafu tutanyofua tena leo vitu vichache alafu tutachambua nami najua safari yetu ya namna ya kuleta mkono wa mungu ingie katika uchumi wetu itakuwa imekaa namna mzuri kabisa zmuzuri anasema ndipo nikaamuru kufunga hapo penye mtu ahava ili tupate kunyenyekeza mbele za mungu na kutafuta kwake njia iliyonyoka kwa ajili yetu sisi wenyewe na kwa ajili ya watoto wetu na kwa mali yetu yote kwaa anasema tumefunga na kunyenyekea mbele za bwana niyekeangalizo kidogo hapo unapofunga okay, kujinyenyekeza mbele za mungu njia mojawapo ya kunyenyekeza mbele za mungu njia mojawapo sio njia pekee ni kufunga unapofunga inawezekana umeamua kufunga siku moja umeamua kufunga siku mbili siku tatu inategemeana mwenyewe na kiu yako unapofunga na kwenda kuingia kwenye maombi chumba cha sirini mbele za mungu wako ni njia mojawapo yawewe kunyenyekea na bibilia imeweka wazi kabisa kwamba watu watakaponyenyekea na kumtafuta bwana uso atawasikia kwa hio unapofunga ni njia mojawapo ya kudhihirisha kwamba wewe unanyenyekeza mbele za mungu tunakwenda sawasawa sasa zingatia kufunga hakumbadilishi mungu kufunga hakubadilishi mawazo ya mungu mungu habadiliki kufunga kuna kubadilisha wewe si kabla haujafunga jibu la mungu ni ndio wakati umefunga jibu la mungu bado ni ndio baada ya kufunga maanaake kufungua ukishafungua jibu la mungu bado ni ndio hiyo kufunga kuna kubadilisha wewe kufunga kunaonyesha kwamba wewe ni mnyenyekevu umeamua kunyenyekea mbele za bwana lakini pia kufunga pia kuna kusababisha wewe ubadilike kunasababisha moyo wako uwe laini uwe softi moyo wako uweze kupokea kwa mungu kwa urahisi wengine sasa hivi mnashindwa kupokea majibu yenu kwa sababu mioyo yenu ni migumu kama mawe ya mtoni yaani umoyo ni mgumu hujawahi kuona yaani moyo ni mgumu kiasi kwamba hata mwenyewe unajua una umoyo mgumu ani na unapofunga ukakaa mbele za bwana ambao tutaangalia kombele tunatakia tufanye nini inasababisha mabadiliko okay. ntarudia hapo takuja kurudi hapo tuiache hapo kwanza sasa kumbuka anasema kwa ajili yetu sisi wenyewe na kwa ajili ya watoto wetu na kwa ajili ya mali yetu yote na nikizungumzia mali hapa nazungumzia uchumi kwaho bibilia inatuonyesha wazi basi nina uwezo wa kunyenyekeza mbele za mungu kupitia mfungo nikamtafuta bwana uso kwa ajili ya kwangu mimi kwa ajili ya familia yangu na kwa ajili ya uchumi wangu na wengi sasa hivi wengine mna changamoto kuhusu watoto wenu wengine mna changamoto kuhusu uchumi wenu wengine mna changamoto kuhusu afya zenu kuhusu maisha yenu wenyewe na njia mojawapo sasa ya, ya ya kupata ufumbuzi ya kupata njia ya kupata suluhisho ya kupata jibu muwafaka ya nini kifanyike kuhusiana na maisha yako kuhusiana na familia yako kuhusiana na uchumi wako ni wewe kuchukua hatua ya kufunga na kuingia mbele za bwana ukamtafuta uso hilo niliachia hapo shi nambili anasema hivi maana kwa anaelezea kwa nini aliamua kufunga na kumtafuta mungu uso na kutafuta mwongozo wa mungu kwa ajili ya kwake yeye kwa ajili ya, ya, ya, ya watoto na kwa ajili ya, ya, ya, ya uchumi wake anasema maana naliona haya ama aibu kumwomba mfalme kikosi cha askari na wapanda farasi ili kutusaidia juu ya adui njiani kwa maana tulikuwa tumesema na mfalme tukinena mkono wa mungu huu juu ya watu wote wamtafutao kuwatendea mema bali uweza ama nguvu zake na ghadhabu zake ni kinyume cha wote wa mchao kwayo anasema hivi mtu yeyote atakapoamua kumtafuta mungu kwa lengo la kutaka mema kutoka kwa mungu kumbuka tumeumba kwa ajili ya kazi njema matendo mema mambo mema anasema mkono wa mungu utakuja juu ya huyu mtu tuko sawa sawa mkono wa mungu unapokuja juu yangu maana yake ni kwamba ilo ambalo nakwenda kulifanya sitatumia nguvu zangu tena sitatumia uwezo wangu tena bali itakuwa ni mkono ama nguvu ama uwezo wa mungu unatenda kazi kwa niaba yangu tuko sawa labda uoneshenikupeleke gakupe mfano mdogo si uone kazi ya mkono wa mungu jinsi ambavyo inafanya kazi alafu tutarudi hapa kwenye ezra nane twende kwenye, kwenye kumbukumbu la sorati mlango wa nne na mstari wa theahinne ama niaze 3t niaz 3ta mpaka hn 4n musa anaongea na wana wa israeli anawambia hivi je watu wakati wowote wameisikia sauti ya mungu ikinena toka kati ya moto kama wewe ulivyosikia wasife kwa lugha nyingine niseme hivi unapoenda kumtafuta bwana utasikia sauti yake utasikia maelekezo yake kuna mambo ambayo atakakwambia akikuambia hayo mambo alafu ukachukua hatua lazima upate matokeo sasa nasema okay. niseme hivi mungu mara nyingi atazungumza kupitia mawazo yako na kama umefungwa maneno umejitenga atazungumza kupitia neno lake maanaake una biblia kuna mstari ambao utanyenyuka utakuwa ndio jibu sasa huo mstari utakaponyenyuka utakuvutia kuliko mistari mingine yote utakapochukua hatua sana na huo mstari ulivosema maana ni kwamba sasa unasababisha mkono wa mungu uingie kazini tunakwenda sawa sawa kwa hiyo nimeamua kufunga nimeamua kunyenyekea mbele za bwana nimeenda kumtafuta mungu kumuuliza ninapomuuliza atanijibu eidha atanijibu kwa mawazo kupitia mawazo yangu ni njia moja hapo ambapo nazungumza anaweza akazungumza kwa sabuti kutokea ndani mwangu sio nje sio nje atazungumza kwa sauti kutokea ndani mwangu na ntakapoisikia ntasikia kama umekaa katikati ya watu anaweza kazungumza kwa sauti kutokea ndani mwako o wow, ukazania watu wote wamesikia ile sauti lakini kimsingi aliska ile sauti ni niwee mwenyewe lakini hiyo ni mara chache mno naomba nisitize tena mungu kuzungumza kwa sauti ya namna hiyo sauti audible voice sauti inayosikika kwa masikio ni mara chache mno mara nyingi mungu anazungumza kupitia mawazo yako na anazungumza kupitia neno lake osawa unasema ntajuaje nakuakishia mungu akikupa jibu utajua hutakuwa na shaka hutakuwa na tashwishi hutababaika asikiliza hii kwao anasema kwa una, ukisikia sauti ya mungu na ukachukua hatua sawasawa naayo maelekezo edha amekuonyesha mstari kwenye neno ama kuna wazo limekuja ambalo unajua kabisa hili ni jibu angalia 34 anasema au mungu amekwenda wakati gani akajitwalia taifa toka kati ya taifa lingine kwa majaribu na kwa ishara na kwa maajabu na kwa vita na kwa mkono hodari na kwa mkono ulionyoshwa na kwa maogofya makuu kama vile bwana mungu wenu alivyowatendea ninyi katika misri mbele ya macho yenu kwa lugha nyingine ni hii kwamba mkono wa mungu utakapokuja juu yako mkono wa mungu unapoingia katika maisha yako uko tayari kufanya kitu chochote utafanya ishara utafanya maajabu utafanya miujiza huko tayari kufanya vita kwa ajili wewe uko tayari kufanya vita wewe weweuko tayari kufanya vita kukufanikisha wewe uko tayari kufanya vita kwa ajili ya kwamba unapata ustawi wako uko tayari kufanya vita kwa ajili ya kukulinda wewe familia yako pamoja na uchumi wako ndio tunahitaji na ndiomaaunahitajioo naanafanya kwa maogofya kwa, kwa, kwa vishindo vinavyotisha kabisa ungefunguliwa katika ulimwengu wa roho nini ungeelewa sasa kumbuka hapa ungelewasasaumbukanazugmia mungu kwenda kuwatoa katika taifa la misri leo hii katika gano ipya bibilia nasema azi anasema vita vyetu si vya damu na nyama vita ni katika ulimwengu wa roho vyetuni ni kwamba aotafuta mungu kupitia kufunga na kunyenyekea mbele zake aazunguma akunipa maelekezo ni kwamba mkono wake unaingia kazini na anafanya haya mambo hapa katika ulimwengu wa roho hakuna pepo hakuna shetani hakuna mzimu hakuna jini hakuna mchawi hakuna kinyamkera yoyote anayeweza kusimama akashindana na mkono wa mungu tuko sawasawa hakuna sasa hilo asa ambalo tunalitaka katika maisha yetu maishatu kuangalia habari za turudi kwenye ea pale sasa a kwenye mlango wa nan tunaona kwamba anamuomba mungu aa namtafuta bwanausu ili aelekezwe njia kuendea wakati anaenda yerusalemu lakini oja nikwambie ukirudi kwenye mlango wa saba utaona ezra alikuwa na kawaida ya ya ya kumtafuta mungu mungu mungu mungu mungu kwenye kwenye kwenye mlango mlango wa wa wa wa wa wa wa wa sio mara kwanza kwanza mkono buano, Ezra. Ezra komba, mungu, mkono mkono bwana juu juu juu anasema kwamba wale wanaomtafuta unakuja kukaa yao na kuwafanikisha sasa ukija yangu nini kinatokea kama mambo katika tuangalie ule mstari mstari mstari ni yakumtafuta unguenye mwana aaaaataftan mwana wa niende mtaro wa sita anasema huyo ezra kwa ezra alikuwa ametokea kwenye familia ya haruni ambaye haruni alikuwa ni kuani mkuu wa kwanza wa taifa la israeli anasema huyo ezra akakwea kutoka babeli naye alikuwa mwandishi mwepesi katika sheria ya musa aliyokuwa ameitoa bwana mungu wa israeli naye mfalme naye mfalme mfalme wa hilo taifa alilokuwepo akamjalia matakwa yake yote naye mfalme akamjalia matakwa yake yote kwa lugha nyingine chochote ambacho ezra alikuwa anakitaka na, na kukihitaji kwa ajili ya kazi ya kwenda kuwafundisha watu sheria ya mungu mfalme alimpatia kila kitu mfalme alimpatia kila kitu unaonaje rafiki mimi na wewe tungefika mahali katika maisha yetu kila kitu tunachokitaka tunakipata sasa angalia hii Anasikua nasema huyo ezra akakwea kutoka babeli naye alikuwa mwandishi mwepesi katika sheria ya musa aliyokuwa ameitoa bwana mungu wa israeli naye mfalme akamjalia matakwa yake yote kama mkono wa bwana kama mkono wa bwana mungu wake ulivyokuwa pamoja naye kwao kilichosababisha mfalme akamjalia ezra matakwa yake yote ni kwa kuwa mkono wa bwana mkono wa bwana mungu wake ulikuwa huko pamoja naye ama ulikuwa juu yake tasikia hii mstari wa saba nao wakakwea baadhi ya wana wa israel na hiyo hiyo wakaendelea wakaendelea sasa nataka niruke ruke angalia lo mstari wa kumi namoja angalia mstari wa kui na moja, moja. turudi nyuma kidogo turudi nyuma kidogo twende twende, twende, twende tufanye hivi sio mbaya twende mstari wa nane nae ezra akafika yerusalemu mwezi wa tano katika mwaka wa saba wa huyo mfalme maana alianza maana alianza kukwea kutoka babeli siku ya kwanza ya mwezi wa kwanza naye akafika yerusalemu siku ya kwanza ya mwezi wa tano kama mkono mwema wa mungu wake ulivyokuwa pamoja naye kama inamaana safari yake yote ilifanikishwa na mkono wa mungu kama vile ambavyo mimi nawewe maisha yetu yote kwenye kila kitu nachokifanya kinatakiwa kufanikishwa na mkono nai na mkono wa mungu alafu angalia mtaro wa kumi anasema kwa maana ama kwa sababu huyo ezra alikuwa ameuelekeza moyo wake kuitafuta sheria ya bwana na kuitenda na kufundisha maagizo na hukumu zake na hukumu katika israel kwaiyo anasema mmoyo wa ezra ulikuwa umeelekea kwa bwana sasa ikmtar wa 11o basi hii ndiyo nakala ya waraka mfalme artashasta aliyompa ezra kuhani mwandishi namu mwandishi wa maneno ya amri za bwana na wa sheria zake aliyowapa israeli sasa pozi kidogo unisikilize kitu rafiki anasema hivi ezra alielekeza moyo wake kumtafuta mungu na kwenye mlango wa nane ezra anasema kwamba mtu yeyote anapomtafuta mungu kwa ajili ya kutendewa mema anasema mkono wa mungu unakuja kukaa juu ya huyo mtu unakwona so, saa sawa maana ezra alivopewa kazi na mungu ya kwenda kufundisha sheria maanaake ni kwamba kabla ya kuenda kuanza ile kazi alitoka akarudi akaenda akamtafuta mungu akaenda akamtafuta bwana kwamba bwa okay, umeniita katika kazi ya kufundisha watu natakiwa nindeje natakiwa hii kazi niitekeleze vipi na akiwa kule mkono wa bwana ukaja juu yake akapewa maelekezo ko alivyokuja kwa mfalme na kumwambia falme nahitaji vitu kadhaa vya kwenda kufanya kazi ambayo mungu ameniagiza mfalme anamjalia matakwa yake yote kwa kwa sababu mkono wa mungu mkono wa bwana ulikuwa pamoja hivi okay, inawezekana mtu mwingine ulikuaamojaah nawezekana tniata upanda a naonas mii nastahii kasasahi nastahii niwe mkurugenzi kuwa manajer, si kuwa meneja nani na unataka kwenda kuongea na mwajiri wako lakini wengine mnakurufuka kukenu, Ni, mse, anja, cheo nimefanya kazi miaka hapa ndio maana wakupandishi nauaaa watakufukuza ndowakupandishi takufuza nini i taa uendo bwana uso bwana je nasikia msukumo kama vile natakiwa ile nafasi ya mkrugenzi wa kwangu je ni mapenzi yako je ni sehemu ya kazi njema ambazo menyeandalia je bwana nikienda nikaongea na mkurugenzi je utanijalia kupata hiyo nafasi alafu bwana akikuambia ndio maana yake ni kwamba mkono wa bwana utakuwa pamoja na wewe utakapokwenda kuongea na huyo bosi hao wenye kufanya maamuzi lazima wakujalie matakwa yako yote lazima wakujalia kile ambacho nataka sio tu kwamba utapewa ile nafasi watakuuliza na mshahara ungependa huo kiasi gani je ungependa uwe na gari binafsi ya kutumia je ungependa tukulipia na kodi ya nyumba ha? ok saa sikia hii angalia barua aliandika mfalme artashasta mstari wa 1 na mbili anasema artashasta mfalme wa wafalme kwa ezra kuhani mwandishi wa torati ya mungu wa mbinguni salamu kamili wakadhalika kumi na tatu amri ya kwamba wote walio wa watu wa israel na makuhani wao na walawi katika ufalme wangu wenye nia ya kwenda yerusalemu kwa hiari yao wenyewe waende pamoja nawe kwao anatoa ruhusa ya watumwa ambao walikuwa ako chini yake waende na ezra kumi na nne kwa kuwa umetumwa na mfalme na washauri wake saba ili kuuliza habari za yuda na yerusalemu kwa sheria ya muungu wako iliyo mkononi mwako kitu gani kingine maanake ni kwamba mkono wa bwana ukiwa pamoja na wewe hao wanaofanya kazi na wewe hao wanaofanya biashara na wewe wataanza kumtambua mungu wako wataanza kumjua mungu wako wataanza kumheshimu muungu wako wataanza kufanya maamuzi kwa kukutegemea wewe kwa sababu wanajua kwamba muungu wako ni mungu mkuu ni mungu mwenye nguvu kwa kuwa mkono wa bwana uko juu yako kumi na kuichukua fedha na dhahabu ambayo mfalme na washauri wake kwa hiari yao wamemtolea mungu wa israeli akaa yerusalemu na fedha yote na dhahabu utakayoona katika wilaya ya babeli pamoja na vitu watakavyotoa watu kwa hiari yao na vitu vya makuhani walivyotoa kwa hiari yao kwa ajili ya nyumba ya mungu wao iliyoko yerusalemu kwa kifupi ni hivi mkono wa bwana ulivyokuja juu ya ezra umesababisha ezra amekuwa na kibali cha upendeleo mbele ya mfalme na ezra amepata vitu vyote ambavyo alikuwa anavihitaji kwa ajili ya kufanya kazi ya mungu sio tu kwamba mfalme na washauri wake walitoa fedha na dhahabu lakini pia ametoa na maagizo popote ambapo ezra atakuwa akipita akiona kuna uhitaji unahitajika edha ni fedha au ni dhahabu ama ni ng'ombe ama ni mbuzi ama ni kondoo ama ni mafuta ama ni chumbi kwamba wapewe siuluza hiyo ni fedha hicho ni kibali cha upendele cha hali ya juu lakini kilianzaje kilianza kwa sababu ya kunyenyekeza mbele za bwana sasa angalia kwa sababu ya kuokoa muda nataka niruke enoearsaba ezr anasema hivi na ahimidiwe bwana mungu wa baba zetu aliyetia neno kama hilo katika moyo wa mfalme kuipamba nyumba ya bwana iliyoko yerusalemu yerusalem kumbuksashasa si ana uhusiano na mungu ni mpagani gani 8 anasema naye amenifikilizia rehema zake yaani mungu amenitekilizia rehema zake mbele ya mfalme tafsiri nyingine anasema neema zake moja ohuu mstari wa ishi nn hapa nikusomea nani kwenye naniski hicho kipengele cha kwanza kwenye biblia habari njema anasema hivi kwa fadhili zake mungu nimepata msaada wa mfalme na maafisa wake wenye uwezo mkuu nilijipa moyo kwa kuwa mwenyezi mungu mungu wangu alikuwa pamoja nami hata nili, nili, nili, nili, nili, niliwakusanya viongozi wa israel ili warudi pamoja nami suv anasema hivi naye amenifikilizia rehema zake mbele ya mfalme na washauri wake na mbele ya wakuu wote wa wafalme wenye mamlaka nami ni katiwa nguvu kwa kadiri ya mkono wa bwana mungu wangu ulivokuwa pamoja nami nikawakusanya wakuu wote katika israeli ili wakwe pamoja nami kwao anasema sio tu kwamba mkono wa bwana ukija juu yako kwamba unakupatia kibali cha upendeleo na lakini pia mkono wa bwana ukija juu yako unakusababisha ufanikiwe katika mambo yote ambayo unaingia kuyafanya lakini sio hivyo tu mkono wa bwana ukija juu yako unakutia nguvu na kukuimarisha ili uweze kufanya hayo ambayo mungu amekwisha kukuandalia kuyafanya kabla ya kuekwa misingi ya ulimwengu sasa ni kuuliza swali ni mtu gani mwenye akidi timamu ambaye anajiita mkristo atakataa mkono wa bwana kuwa katika maisha yake Manake nini inimaanaake ni kwamba mkono wa bwana ukija katika maisha yako sio tu kwamba tukamba nausababisha ja kibali cha upendeleo lakini pia inasababisha na watoto wako pia waja kibali cha upendeleo lakini pia inasababisha na biashara yako ama kazi yako pia ija kibali cha upendeleo lakini mkono wa bwana ukija juu yako sio tu kwamba unakutia nguvu nakuimarisha lakini pia utaimarisha na watoto wako utaimarisha na biashara yako lakini sio tu kwamba mkono wa bwana ukija juu yako utasababisha wewe ufanikiwe lakini pia na watoto wako wafanikiwe itasababisha pia na nini na biashara ama kazi ya mkono wako kazi ulionayo uweze kufanikiwa ko mafanikio kila mahali sio tu hivyo tu itasababisha kwamba wewe ustawi itasababisha na watoto wako kustawi itasababisha na biashara yako na kazi ulionayo kustawi suali langu ni moja lini utafanya maamuzi ya kuanza kumshirikisha bwana kumtafuta mungu kwenye kila hatua ya kila kitu ambacho nataa kukifanya zr alifanya hivyo akaona matokeo ya ajabu fedha dhahabu wasaidizi watendakazi pamoja nao wakaja watu wa kila namna fikiria kwenye biashara yako ukapata mtaji ukapata oetin ukapata wasaidizi kazi wa kufanikishwa biashara lakini kama unanisikiliza unasema natamani hayo na hauna uhusiano na mungu kupitia yesu kristo nakupa fursa fanya maombi yafuatayo sema bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante, asante kwa kunikubali asante kwa kuwa mimi sasa ni mwana wa mungu amen rafiki nakupa ongera nakaribisha katika familia ya mungu na nakabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni na salama naye anaweza w kutunza na kufanikisha mpaka siku ile kuu ya bwana jina langu naita la hurufuani ishumda katika kristo mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama ujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja a disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho wa ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amualeo kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7645242 ama etman78952 2ama tigo pesa 67242 itarudia mpesa namba 764242 telma namba tigo pesa namba67242 weka akisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magari kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubsribe katika youtube chanel ya mwalimu huru magari na pia kumfasilia katikaapplcas pamoja na kuigwa kwa maswali maombezi Ama kupungliwa kuchakati katukung bani to the the the