vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kiwa umeenda kumuuliza bwana kitu umeenda kumtafuta bwana uso lolote ambalo atakwambia fanya fanya lolote kwa nini kwa sababu bwana yuko pamoja na wewe kwa sababu mungu yuko pamoja na wewe ili atakalokuambia fanya anasema nitakapomtafuta bwana mungu lazima anifanikishe nisipomtafuta mtafuta bwana sitafanikiwa kwayo mfalme uzia alipomtafuta bwana mungu alimfanikishe aulipo rafiki nakaribisha katika mafundisho ya kristo jina langu nait urumagadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo metandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo kupitia pindi vya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa ya na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako unasikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha chakimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kutenda kama kristo na uwe, uweze kuzungumza nauweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini utaamini vibaya ukifikiri vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri, na kufikiri na na ni kama kama kristo na kama kristo kristo ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa utaamin ba kfi mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu mkono mkono wa mungu katika uchumi wa wa wa wa mungu mungu katika katika uchumi uchumi kuzungumza mambo katha wa katha, mambo kadha kadha ambayo let muhimu mambo ambayo ni mazuri msingi mzuri kabisa aisa aama haujasikiliza sehemu zile tatu zilizopita mna ni kipindi chetu cha nne uweze kufanya namna hiyo kwa sababu ni muhimu sana ukaelewa hili swala hili ni swala la kimahusiano na leo nataka tupige hatua tuangalie swala hili hili la mkono wa bwana na tutaenda kuangalia ya mfalme mmoja anaitwa mfalme asa tutajifunza mambo kadha wa kadha utaendelea kuona umuhimu wa kumtafuta mungu katika kila eneo la maisha yako lakini kabla ya kuendelea umbshe kama ungependa kupata mafundisho a kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe utakapoangalia video yote tunaomba uweze kulike pamoja na kushare na kama ungependa kupata mafundisho a kwa njia ya sauti kwa maana ya audio basi tunapatikana katika google podcast katika apple podcast na katika spotify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi na mwisho Uh, mafundisho haya pia unaweza ukayapata kupitia whatsapp ama telegram kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 7a8ane ti tan sfui mbili 4 mbili sfui7abnane tis tan sf sifui bili 4 mbili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi ntoe shukrani za dhati kwako kwa kwa mbao umekuwa ukisikiliza na kufuatlia mafundisho kristo kupitia pindi neema na kweli na tena umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza nasema asante sana kwa uaminifu wako aan kwa upendo wako kwa sababu hiyo mafundisho wa menea, tuna wanafunzi wa kristo dunia nzima kila eneo, kila eneo bara sasa hivi walau tunasubiria kule aufna anafn wast i ni ane aauaatanafmabara mengine iyote tuna wanafunzi na inawezekana hata huko tuna wanafunzi usema bado wajasilia na sisi kwa kwaho kama huko mahali unatusikiliza basi naomba utume seme, yes mimi ndo natoka huko kabisa kwenye kilele cha barafu kwa hiyo nasema asante sana na kama unajiunga kwa mara ya kwanza nakutana na, na mafundisho haya nikupe ongera najua kabisa ni makusudi ya mungu waweze kusikiliza mafundisho haya sasa nikupe angalizo dogo tu kwamba ukikutana na ukisikia kitu ambacho ambao kinapingana na kufikiri kwako na kwako na radio, grupu, tafadali, kutatu, lizo, na na kuamini kuzima redio ama kutoka kwenye tafadhali nipe siku tatu kusikiliza ninaamini roho mtakatifu uwezo wa kushughulika moyo wako na kuleta mabadiliko mabadiliko ambayo yatasababisha uanze kuona wokovu sio mzigo tena wala sio mateso bali ni furaha kuu ambayo haina Koo, kwa nipe siku tatu nitoe kwako wewe na mungu kwa wewe mungu ajili yako umekuwa hainakifaa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya na kweli ukifanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu asante sana kwa maombi yako maombi yako yanaleta tofauti kubwa kama ulivonisikia nikisema hapo awali kwamba wanafunzi wa kristo wanazidi kuongezeka kila itwapo iliokumbuka agizo la bwana wetu ya skurio kuwa nendeni katika mataifa yote nikafanya watu kuwa wanafunzi wangu kwa hiyo maana yake kwamba kupitia vipindi vya neema na kweli na kupitia ushiriki wa maombi yako tunatekeleza kwa vitendo kabisa sio tu kwamba tunahubiri habari njema lakini pia tunafanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo nitoe ni shukurani za dhati pia kwa mungu kwa ajili ya kako wewe ambao umekuwa ukichangia gharama za injili kwa njia ya redio kwamba umehakikisha kwa mapato yako kwamba watu wengi zaidi wanafikiwa na mafundisho ya kristo kupitia njia ya redio nasema asante sana kwa kujitoa kwako asante sana kwa kuamua kuwashirikisha wengine we kile ambacho we mwenyewe umejifunza lakini zaidi ya yote kuwashirikisha kwenye mapato yako kwamba na wao wamekuwa ni sehemu ya kufurahia baraka ambayo mungu amekupa hakika wewe ni baraka kwa watu wewe ni iwamuhimu sana mbele ya macho ya mungu kwa sababu mungu anatafuta watu walio kama wewe ambao ameweza kuwa baraka na wao wamechukua hatua ya kuwa baraka kwa vitendo kwa kwao nakupa ongera sana na kama unanisikiliza hujafanya maamuzi yakua pa a vipindi vya redio kwa maana kupeleka injili kwa njia ya ni kupitia vpindi vya neema na kweli basi hebu ingia kwenye maombi umuulize bwana naye akkwambia ndio chukua hatua stahiki baada ya kusema hayo nataka tuendelee sana somo letu kumbuka somo linaitwa mkono um, wa mungu katika, katika uchumi wa mkristo kwao moja kwa moja ataka tunda kwenye ezra 8 ishinmoja tutasoma mpaka, mpaka pale ishtatu alafu ntakueleza mambo machache alutaenda kwa asa anasema hivi ndipo nikaamuru kufunga hapo penye mto ahava ili tupate kunyenyekeza mbele za mungu na kutafuta kwake njia iliyonyooka kwa ajili yetu sisi wenyewe na kwa ajili ya watoto wetu na kwa ajili ya mali yetu yote okay anasema wakaamua kufunga ikiwa ni sehemu ya kujinyenyekeza kumtafuta bwana ili aweze kuwaelekeza njia hatua ya kuchukua namna maamuzi ya kufanya kuhusiana na maisha yao watoto wao na uchumi wao sasa nataka nizungumze kidogo ile habari ya, ya, ya kufunga na kujinyenyekeza ili watu as akaelewa vibaya kwa sababu nime, nimeona watu wana, wanafunga idha wengine wanakwenda milimani wengine wanakaa wana kwenye nyumba wanafunga siku moja siku mbili siku tatu wengine wanafunga tatu kavu wengine wanafunga saba kavu okay. najua kuna stali nyingi za kufunga nataka nizungumze kidogo hapa ili tuweze kuelewana tu labda nitakushirikisha kile ambacho m mwenyewe ambacho nafanya na ambacho ana kwenye bb kitu cha kwanza tangu nimeanza kufunga sijawahi kufunga uh, kwa maana yawanayosema kavu ya, ya kwamba sinywi maji sili sili nini, sili nini chakula nimekuwa nikifunga chakula zaidi lakini natumia maji si, naamini kufunga chakula pamoja na kufunga na maji ni mpaka pale ambapo mungu atakuwa amekuelekeza na kama mungu amekuelekeza maanaake atakupa nguvu na uwezo mi mwenyewe unanisikiliza hapa katika maisha yangu nimewea kufunga mara moja tu saba ya maji siku saba kwa kutumia maji mara moja tu <laughs> na mungu alinisaidia sikuchoka sikulegea kwa sababu ilikuwa ni kwa ajili ya kazi maalum na ikafanikiwa si baada ya hapo nikaja nikajaribu kufunga tena nikafungaga siku sita ya maji nilivyotoka hapo nilitoka kaa maiti <laughs> kwa sababu hayakuwa maelekezo ya bwana tuko sawasawa athwis unaweza ukafunga tumia maji tumia maji kwa nini kwa sababu ubongo wako unahitaji kuwa na unyevunyevu na unyevu. nyingine watu wengi wanafunga pasipo maji na kwa kmnwanatengeneza maonofeki wanaanza kupata maruerue ko mimi ningekushauri ukitaka kufunga nzuri ili sababu pia kufunga ukakaa na njaa alafu ukalegea haisaidii na nitakuonyesha kitu gani kinazungumzwa hebu twende kwenye matendo ya mitume nikakuonyesha kitu kidogo padaftaudi hapa kwenye ea matendo ya mitume mlango wa kumi natatu matendo ametume mlango wa kumi na tatu alafu nilikutana ni na, na, na, na ndugu arusha akanyambia mwalimu nashukuru sana mafundisho yako nakaa miezi miwili nasikiliza kwa kweli nakupa sana ongera mwalimu mafundisho yako umeamua kuyaweka hadharani peupe hujawa mchoyo hujayaficha yaani umeyaachilia kule yoyote mahali popote walipo watu wayapate kwayo nimemshukuru sana yule ndugu na ndio maana ni muhimu sana tunapowaomba wa, wa, wa, watu kwamba washiriki katika katiaukisha kamba injili nakenda kwa, kwa njia redio ni katika mtazamo huo huo wa wakuhakisha kwamba hatui wachoyo na kile ambacho mungu ametufundisha kao kumbuka tunazungumzia swala la kunyenyekeza mbele za bwana kwa kufunga nataka nilifafanue kidogo Tine, matendo te matendomatendomiu a w anzhai wapili anasema hivi na huko antiokia katika kanisa lilokuako palikuwa na manabii na waalimu nao ni barnaba na simioni aitwaye nigeri na lukio mkerene na manaeni aliyekuwa ndugu wa kunyonya wa mfalme rode na sauli mbili basi hawa walipokuwa wakimfanyia bwana ibada na kufunga kwa hiyo kufunga ni lazima kuambatane na kumfanyia bwana ibada anasa basi hawa walipokuwa wakimfanyia bwana ibada na kufunga roho mtakatifu akasema roho mtakatifu akasema nitengeeni barnaba na sauli kwa kazi ile niliyowaitia sasa kumbuka tumetokea kwa ezra ezra anasema kwamba tulifunga tukanyenyekeza kumtafuta bwana ili atuonyeshe njia itupasayo kuiendea na kwa ajili ya, ya kwetu sisi wenyewe kwa ajili ya watoto wetu na kwa ajili ya uchumi wetu kwa hiyo najaribu kuonyesha nini kwamba haufungi tu kufunga kwako lazima kuambatane na kumfanyia bwana ibada isi ukifunga pasipo kumfanyia bwana ibada tunaita huo ni mgomo wa chakula sio funga amba ambayo mungu anaitabua k funga ambayo uko is maanake ni kwamba unafunga lakini hakikisha unakuwa na mda wa kumfanyia bwana ibada inawezekana ukaanza asubuhi alfajiri mapema kama unaenda kazini umeamua kufunga unaenda kazini ukaanza asubuhi alfajiri mapema ukamfanyia bwana ibada bada moja masaa mawili ukatoka ukaenda kazini ama ukatoka kazini jioni ukarudi nyumbani ukamfanyia bwana ibada na tunapozungumzia kumfanyia bwana ibada kuna mambo kadhaa tede nikakuonyeshe hasa mojaaakuonyesha kuonyesha kumfany bwana ibada angalia anasema hivi basi hawa walipokuwa wakimfanyia bwana ibada na kufunga roho mtakatifu akasema kwa kwahiyo maanake nikiamua ni kujinyenyekeza mbele za bwana kumtafuta uso kwa, sio kwamba amepotea mungu yuko ndani mwetu najua hiyo sio kwamba sijui sio kwamba ambamii ni mjinga wa garo jipya i know it lakini waibrania 1mi nmoja mstari wa sita ambao ni agano jipya paulo anasema hivi kwamba pasipo nini pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana wale wamwendao mungu lazima waamini kwamba yuko na kwamba huwapa sababu wale wamtafutao bwana yesu anasema tafuteni nanyi mtaona kwa suala la kutafuta bado liko pale pale kutafuta manaake ni kwenye kuabudu ndo sasa hapa kwamba basi hawa walipokuwa wakimfanyia bwana ibada na kufunga unakwenda sawasawa hiyo sra alifanya nini walinyenyekeza kwa kufunga na wakati huo walikuwa wanamfanyia bwana ibada alafu bibilia anasema nini roh mtakatifu akasema kwahio kama na mimi nimeenda na jambo langu nahitaji maelekezo nina maswali nahitaji ufumbuzi nalipeleka mbele za bwana kwamba bwana nimekuja mbele zako nahitaji kusikia maoni yako kuhusu biashara yangu kuhusu uchumi wangu unataka nichukue hatua gani ili nitoke kwenye changamoto ya kiuchumi niliyonayo ili nitoke kwenye changamoto ya fedha niliyonayo nahitaji kusikia kutoka kwako nina madeni lukuki yamenikabili nahitaji kusikia kwako nichukue hatua gani ili niweze kutoka kwenye haya madeni nichukue hatua gani ili niweze kutoka kwenye changamoto ya kiuchumi nichukue gani ili niweze kupata fedha ya kulipa kodi yangu ya nyumba nichukue kupata ya ni upat kulipa ada ya watoto nichukue njia gani ili niweze kufanya abcd niweze kutoka katika changamoto ya ndoa nichukue hatua gani ganina si, swali lako umekwenda unalipeleka mbele za bwana ukiwa mbele za bwana kwa kufunga lakini wakati huo unatakiwa umfanyie bwana ibada anasema ukifunga na kumfanyia bwana ibada bwana atasema okay. sasa anavyozungumzia kumfanyia bwana ibada maanayake nini twende nikakweshe kwenye nyakati wa pili cinakufundisha vitu vya ndani sana vitu ambavyo nafanya katika maisha yangu ya kila siku sisemi kwamba nafanya kwa, kwa silimia miamoj <laughs> lakini walau najitahidi na kufanya ko tende wafalme wa kwanza wafalme wa kwanza kwanzasi wafalme nyakati wa kwanza nisab eh, nyakati wa kwanza mlango wa kuina sit nyakati wa kwanza mlango wa kumi na sita na msari ule wa nne walawi ni watu ambao ni makuhani ama makuhani walikuwa wanatawaliwa kutoka katikati ya walawi na hawa walichaguliwa na mungu kumhudumia mungu sasa angalia anasema hivi akawaagiza baadhi ya walawi kwamba watumike mbele ya sanduku la bwana kumbuka sanduku la bwana ndio lilikuwa linabeba uwepo wa bwana uwepo wa mungu wamfanyie ukumbusho na shukrani na sifa bwana mungu wa israeli asa nisome hii hiihii kutoka kwenye bibilia ya neno na bibilia ya habari njema neno hivi akaweka pia baadhi ya walawi ili wahudumu mbele ya sanduku la bwana kufanya maombi kumshukuru na kumsifu bwana mungu wa israeli sikia habari njema anavyosema a zaidi ya hayo daudi aliwateua baadhi ya walawi wawe wahudumu ama bwana ibada wahudumu wa sanduku la mwenyezi mungu wamtukuze wamtolee shukurani na wamsifu mwenyezi mungu mwenyezimungu waisrael kwao kumfanyia bwana ibada maanaake ni kwamba ni kumtukuza ni kumshukuru na kumsifu na hii inaambatana pamoja na kuabudu amini kusujudu kulala kwa tumbo kupiga magoti na kadhalika kunyenyea mikono yako juu wakati unamwimbia bwana unamtukuza unalibariki jina lako hiyo ndio inaitwa kumfanyia bwana ibada kwaho unapoamua kufunga na kwenda mbele za bwana hakikisha ukiwa pale sio tu kwama ufunga unakaa njaa lakini pia hakikisha kwamba uko katika hali ya kumtukuza mungu uko katika hali ya kumshukuru mungu uko katika hali ya kumsifu mungu mshukuru mungu kwa yale ambayo amekisha kuyafanya katika maisha yako msifu mungu kwa ajili ya neno lake kile ambacho amekuwa akitenda kile ambacho amekifanya huko nyuma kile ambacho atakifanya na kile ambacho anaenda kukifanya lakini zaidi ya yote unaposikia uwepo wake hebu sujudu mbele zake alafu mwambie kwa maana mtumishi wako anasikiliza sema kwa maana mii mwanao niko hapa nasikiliza maelekezo yako tunakuwa tunakuana sawasawa si, nakuleza kwa kifupi tu hivyo ndivyo ambavyo tunafanya siu kama inaleta ina, inaletama ina, ina, ina, ina katika masikio yako rafiki tuko sawasawa lakini sio hivyo tu kila utakapokuwa ukipumzika baada ya kufanya hili kumfanyia bwana ibada kaa soma neno soma neno la mungu anza kupita kwenye bibilia kwasaabuwakati mwingineiomaa ote atazungumza naendaaao mwasabuataama mnyama aikusaidii lile ambalobalonwewe limekuleka unatakiwa lile ambalo ah umelegea sure. kabisa ndomana tunashauri watu wa numikwenyeili no, walau eh? uwe na kanguvu abaili ue maawezeoalofanyi sasa munguao kwamba ukiwa umeenda anaweza bwana uso umeendanbwanausotiaa aono vote o tunafahamu lakini kuna michezo iskishana yuko pamoja na wewe kwa sababu mungu yuko pamoja na wewe ilo atakalokuambia fanya sasa kwa hiyo ninamaanisha nini ta nikakuonyeshe msari mmoja katika nyakati wa pili mlango wa ishirasit na mstari wa tano huyu ni, ni, ni, ni mfalme anaitwa uzia e, e, anaitwa uzia mstari wa tano anasema akajitia nia amtafute mungu katika siku za zakaria aliyekuwa nafahamu katika maono ya mungu na muda yani huyu uzia mfalme uzia na muda alipomtafuta bwana mungu alimfanikisha anasema nitakapomtafuta bwana mungu lazima anifanikishe nisipomtafuta bwana sitafanikiwa kwao mfalme uzia alipomtafuta bwana mungu alimfanikisha kwa hiyo inamaana na wewe unatakiwa mtafute mungu saanizungumze vitu vichache hapa alafu nadhani mengine nimezungumzia ba ya mfalme hasa tutaendelea tutaendeleausiporuhusu tutaangalia somo lalokuzue kitu hichi hapa inawezekana unanisikiliza na umekuwa una changamoto edha wewe binafsi edha ni afya eh, ma una changamoto kwa maana ya hali yako ya kiroho ama inawezekana familia yako ina changamoto kuna mambo ambayo huyafurahii ungetaka yabadilike ama inawezekana uchumi wako una changamoto kwamba kuna namna ambavyo ungetaka mkono wa mungu uingie kazini ko tunaingizaje mkono wa mungu kazini tunaingiza mkono wa mungu kazini kwa kujinyenyekeza mbele za bwana kwenda kumtafuta uso kwa kufanyaje kwa kufunga na kumfanyia bwana ibada tunapokuwa tukimfanyia bwana ibada tunafanya nini tunahakisha kwamba tunamtukuza mungu tunahakisha kwamba tunamsifu mungu tunamshukuru mungu of course pia ungaweza kufanya maombi ya kunenda kwa lugha kama unajua kunena kwa lugha ni nzuri wasikudanganya sio ya shetani ni ya mungu sawa ko unanena kwa, kwa lugha pia ko ukiwa katika hali hiyo bibilia inasema wazi kabisa roho mtakatifu atasema atakuelekeza njia kumbuka mimi na wewe wewe ni kazi ya mikono ya mungu uliumbwa katika kristo yesu kwa ajili ya kutenda kazi njema kwa ajili ya kufanya mambo mazuri kwa ajili ya kuenenda katika njia ambayo mungu alikwisha kuiandaa kabla kuwekwa misingi ya ulimwengu kuna namna ambavyo mungu alikusudia maisha yako yawe kuna namna ambavyo mungu alikusudia maisha ya watoto wako yawe kuna namna ambavyo mungu alikusudia uchumi wako uwe kwao ukienda ukanyenyekeza ukafunga ukamtafuta bwana uso ukawa ukimfanyia ibada huku ukisoma roho mtakatifu atasema sasa na actually sehemu hii unatakiwa uisikilize tena na tena na tena ni ya muhimu mno saa nisikilze kitu hichi lolote ambalo mungu atakwambia fanya lolote ambalo mungu atakueleza chukua tua tuko sawasawa sasa ama lolote ambalo roho atakwambia tenda sasa iseme kitu hichi nica kusema kwamba inawezekana unanisikiliza una changamoto labda una madeni yaliopitiliza labda unapata shida kulipa kodi ya nyumba labda unapata shida kulipa ada ya wa watoto na kwa maya vyote hivyo vinaashiria kwamba uchumi wako una matatizo tuko sawasawa maana yake naonyesha kwamba unachokiingiza ni pungufu ya kinachotoka kwa lugha nyingine kiasi ambacho kinatoka ama kinatakiwa kutoka ni kikubwa kuliko kiasi ambacho kinatakiwa kuingia na hilo ni tatizo na fedha na uchumi wako kushakuwa na matatizo automatikaly maisha yako atakuwa na matatizo kuna watu wengi tumekutana nao wana matatizo ya pressue mioyo imepanuka msukari imepanda sijui vitugi kwa sababu ya stress zinazotokana na fedha kutokana na mashinikizo yanaotokana na matatizo ya kifedha wengine akili zimeruka wengine wamepigwa na strok kwa sababu ya mambo ya hela kwahio mtu asi akudanganye kwamba ni jamojepesi kuna watu ndoa zao ssahivi zina vurugu kama zizi la ngurue kwa sababu ya fedha kwa hiyo mtu yeyote anayekudanganya kwamba usijifunze katika eneo la fedha huyo si sahii sasa nachotaa kusema ni kituichi usijidanganye kwamba hali yako itabadilika kwa wewe kuzunguka kutoka kwa nabii mmoja hadi kwa nabii mwingine huna tofauti ukifanya hivyo huna tofauti na mtu anayekwenda kwa waganga wa kenyeji sijasema usiende kuombewa nenda lakini unapoombewa ni kama vile tungesema ni, ni kama mtu anaumwa alafu ukampa dawa kama mtu anaumwa tumbo la kuharisha alafu ukampa dawa labda flaji kuzuia huyu mtu atapona lakini huyu mtu akirudi akanywa maji machafu tena huyu mtu ataanza kuumwa tena na kwa maana hiyo itabidi mwongeze dozi alafu atapona alafu ataenda takunywa maji machafu tena ndeni ataumwa tena itabidi aame kutoka hospitali moja kwenda hospitali nyingine kama ambavyo wakristo wanaama kutoka kanisa moja kwenda kanisa lingine kutoka kwa nabii huyu kwenda kwa nabii yule kwa sababu gani kwa sababu ya hawajataka kupata elimu na maarifa ya namna ya kurekebisha mazingira yao ili mazingira yao yawe safi na salama ili wasishikwe na tumbo la kuarisha kwao wewe rafiki kuombewa kaombewe lakini pasipo wewe kubadilisha namna ambavyo unaishi pasipo wewe kubadilisha mwenendo wako na kuanza kumtafuta mungu na kumshirikisha mungu kama tunavyoambiwa katika nyakati hii nyakati wa pili ishirina sita tano maana ni kwamba maisha yako hata kayabadilike moja ni kwenye bibilia ya neno anasema akamtafuta mungu katika siku za zekaria aliyemwelekeza kumcha mungu wakati wote alipomtafuta bwana mungu alimfanikisha wakati wote alipomtafuta bwana mungu alimfanikisha kwao nawewe yesnenda kaombewe lakini una wajibu baada utakapofika mwisho wa hili somo ama ukisikia kama kwanza taukiskaa hivi ingia kwenye maombi ingia funga jinyenyekeze mbele za bwana mtafute bwana uso anza kumfanyia bwana ibada mwambie uchumi wangu ni matatizo nami nataka kutoka hapa nichukue gani anaweza na akazunuza mtakatifu atazungumza na wewe roo, weza kupitia maono ama atazungumza na nawewe kupitia njozi ama atazungumza na nawewe kupitia katika kusoma neno lake ama anaweza kazugumza tafuta fulani fundisho fulani ulisikilize tena na tena ukiwa unasikiliza lile fundisho atasema na wewe alafu hilo ambalo atasema na nawewe uchukue hatua hakuna mtu mwingine anayeweza kuusaidia rafiki ungu ametengeneza utaratibu hivyo watu wengine wangekuwa wanasimama kaabukaokoka lakini kwa nini kila mtu anatakiwa ukoke peke yake kwa sababu mungu anataka kuwa na uhusiano na kila mtu mmoja mmoja na uhusiano huu tunauimarisha tunapoingia katika maombi tunaponyenyekeza mbele za bwana na kumfanyia ibada na kumtafuta uso tukifanya hivyo maana atatupa maelekezo kupitia roho mtakatifu yale maelekezo utakaopewa tutakapochukua hatua na nayo maelekezo mkono wa bwana utakuja juu yetu utakuwa pamoja na sisi ut nikisha sisi utafanikisha watoto wetu na utafanikisha uchumi wetu utatustawisha sisi utastawisha watoto wetu na utastawisha uchumi wetu kwa lugha nyingine nakuletea ufumbuzi kupitia masomo haya ya kuletea nini mageuzi ya kudumu kwako wewe familia yako na uchumi wako kwao unangoja nini chukua hatua rafiki anza kutengeneza uhusiano kwenye kila jambo usichukue hatua kabla ya kumshirikisha mungu na katika mcejii nimekufundisha namna ya kumshirikisha mungu washirikishe na wengine shea na wengine waambie wasikilize wasikilizehsiiri zitawasaidia hasa unanisikiliza hauna yesu kristo bwana maisha yako hutaweza kufaidi yanasema kufanya maombi yafuatayo sema bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi wa maisha yangu asante kwa mwana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na kabidhi mkoreni mwaroo mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu inaitwa la huruma gari na yesu ni kristo na bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua kwa mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga miu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa christo amualeo kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7645242 ama etelmane 78952 2ama tigo pesa 6735242 itarudia mpesa namba 764242 etelmane namba 789242 tigo pesa namba 675242 akisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magari kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video utiwache kusubscibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magari na pia kumfuatilia katika applepcast pamoja na igoas kwa maswali maombezi Ama kufunguliwa kutoka katika fungumba mbalimbali debilisi. Subigye si simu namba saba si au Sano si