vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na pt wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama sasahivi sauti inayokuongoza kama sasahivi humshirikishi mungu mungu hana nafasi hana, hana, hana, hana nafasi sauti yake haina nafasi katika maisha yako na kuakikishia sauti iliyo na nafasi katika maisha yako ni ilisi wewe unatakiwa kufanya nini ingekuwa mimi ni wewe ingawa mimi siyo wewe ningerudi tena mbele za mungu naiseme mungu nashukuru kwamba baba ulinipa kazi ulinipa biashara na najua ulivonipa kazi ulinipa biashara ni ili mapenzi yako ili makusudi yako wezeyatimiapa afiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu unaitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristoanakuja kwako kila siku muda na kama huu uu yakiwana lengo la kujenga na kuibarisha imani yako uee unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha chakim cha wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze uweze kufikiri kama Cristo, uweze kama Cristo, na uweze kutenda kama kuzungumza na kutenda rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa, kwa, ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri vizuri vizuri ni kwamba utaamini na ukiamini vizuri, utatenda vizuri ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri hivyo fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo huna kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema e, mkono wa mungu katika uchumi ama katika maisha ya mkristo na tumeshazungumza mambo kadha wa kadha mambo ya kimsingi kabisa na kama ujaweza kusikiliza vipindi vinne vilivyopita nitakupa ushauri kwa nguvu kabisa kwamba tafuta usikilize ili uweze kwenda sambamba na uweze kuwa na msingi mzuri kwa sababu <clears throat> ninaamini somo hili linalotembea nalo ni somo la muhimu sana katika maisha ya mkristo katika uhusiano wa mkristo na mungu katika namna ya mkristo kuweza kutembea pamoja na mungu na kuona mafanikio pamoja na ustawi katika maisha yake kwa lugha nyingine ni fundisho muhimu sana ambalo linamwezesha mkristo ili aweze kutembea katika mapenzi yote ya mungu ambayo mungu alikusudia basi kala akendele ikukumbushe amamafunisho aanapatkana weza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba s78 9 5 24 b 789 24 b nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi äh, nitoe shukurani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia na nimshukuru mungu kwa ajili yako kipekee kabisa kwamba ameweza kukupa neema ya kipekee ukaweza ukawa unasikiliza na kufuatilia lakini pia ukawa unawahamasisha watu kila siku waweze kusikiliza kwaiyo nakupa ongera sana na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza pia nikupe ongera kwa sababu naamini ni mungu ndiye uweze kukutana na mafundisho ya kristo na kwa sababu hiyo anakusudia jambo katika maisha yako kama utakuwa mnyenyekevu na msikivu basi neno la mungu litabadilisha maisha yako sasa utakapokuwa ukisikiliza ukakutana na kitu ambacho kiko tofauti kidogo na vile ambavyo unakifahamu ama kukiamini baadaya kukasirika na kuzima kutoka kwenye enye tafadhali nipe siku tatu mfululizo za kunisikiliza naamini roho mtakatifu atakuhudumia na amini, kudumia, utaweza kuona uzuri na ukuu na upendo wa mungu kupitia yesu kristo na hivyo utaanza kufurahia aya mafundisho na utayaruhusu yabadilishe maisha yako kabisa na nitoe shukurani pia za dhati kabisa kwa mungu wewe umekuwa ukifanya maombi e, kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi asante sana kwa maombi yako asante kwa uaminifu wako ninakupa pongezi sana mwaminifu katika yako waefeso mlango aua wanifu tia amuyakoumbua amombaa a na wa wa kwanza, wa wa naombea, wasikilizaji uaomba wa waslzajvipind ya emaa kweli na mwisho ni mshukuru mungu kipekee pia kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukijitoa kwa ajili ya kuchangia gharama za injili kwa njia ya redio kuaikisha kwamba mafundisho haya ya kristo yanafikia watu wengi kwa njia ya redio kama ambavyo nimekuwa nikisema huko nyuma unawezana ukafanya mkutano wa nje ukatumia milioni tatu tano sit saba na ukafanya mkutano labda wa wiki moja lakini pia fedha hiyo hiyo unaweza ukaitumia na kuakisha kwamba unafikia watu wengi kila siku kwa mwezi mzima kwa kwa nafika alioni ya watu ndio kwenye redio ya watooatunakenda kenye kasabaua uezakuwafika watuwengi kawepesi kwa wakati mmoja wewe umefanya maamuzi moembofaya umedhihirisha jinsi ambavyo umekuwa kiroho jinsi ambavyo unaendelea kumjuaist ni ambao unaendelakulewakil atia moyo wa mungu na na moyo wa kristo na kwa mnaoowaristo sasa unaruhusu wewe kama chombo kutumika na mungu ili kuishmakusudiyake na mapenzi yake yanatimia hapa duniani tu, ba, kama ni fedha za injili haziko bigu, apa iafao kutufikia sisi lazima zipite asis <coughs> aa aoapa ongera sanana ama ujafanyamaaz apaakel na labda wakati umefika sasa umuuli bwanayesu akupa jibu jibula ndio basi na kuwa chombo cha kutumika na mungu kuhakikisha kwamba mapenzi yake anatimia hapa duniani <coughs> baada ya kusema hayo tuendele na somo letu tuende tena mlango wa n mstari wa ishinamoja alafu ntasoma mpaka pale mstari wa, wa, wa la tahambuaachache anasema hivi ndio nikaamuru kufunga hapo penye mto aa ili tupate kunekea mbele za mungu na na kutafuta kwake kwa sore njia njia anasema tuliamua kufunga na mbele za mungu ili tutafute njia, tutafute maelekezo hatua gani tuelekee upande upi tufanye nini kwa wakati huu anasema kwa kwa kwa kwa ajili ajili ajili ya ya nani yetu sisi wenyewe maana pale na na watoto wetu kwa ajili ya yetu yote nikasema unaweza ukaondoa neno mali ukaingiza uchumi anasema maana ama kwa sababu naliona haya ama aibu kumwomba mfalme kikosi cha askari na wapanda farasi ili kutusaidia juu ya adui njiani kwa maana tulikuwa tumesema na mfalme tukinena mkono wa mungu huu juu ya watu wote wamtafutao kuwatendea mema kwa lugha nyingine mkono wa mungu uko juu ya watu wote kuwasaidia kama watu wamemwendea mungu wakitafuta uwema wa mungu wakitafuta mungu awatendee wema anasema mkono wa mungu unatulia juu ya huyu mtu na unamwezesha na kumfanikisha nizungumze vitu vichache ae tumeshaangalia mambo tukasema kwamba ni muhimu sana ukawa unakwenda una, una mbele za mungu na kutafuta kujua ana semanini maelekezo yake kuhusiana na chochote kile dha iwe unataka kuama kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine ama iwe unataka kutafuta kazi ama unataka kufanya biashara na katalika. lakini nataka nizungumze kidogo kuhusu laba mambo ma, mawili matatu hivi kwenye ile eneo tupige hatua kitu cha kwanza inawezekana pia ansikiliza kwamba uh, ulianza uli kazi ulioipata ama biashara unayoifanya ulianza kwa kumwomba mungu akusaidia kupata hiyo kazi ama kupata hiyo biashara ambalo ni jambo jema kabisa lakini pia inawezekana sasa hivi unavyonisikiliza baada ya mungu kukupatia kazi ama kukupatia hiyo biashara hujawahi kukaa chini tena na kumsikiliza kwamba amekusudia nini kupitia hiyo kazi aliokupa amekusudia nini kupitia hiyo biashara hujawahi kumsikiliza kwa lugha nyingine uliruhusu sauti ya mungu wakati hauna kazi uliruhusu sauti ya mungu iwe na ushawishi katika maisha yako wakati hauna ya biashara baada ya mungu kukupatia kazi na kukupatia biashara sauti ya mungu umeikata umeifungia nje hutaki kuisikiliza tena na kwa maana hiyo umeamua kujiongoza mwenyewe kwa lugha nyingine umekataa kusikiliza sauti ya mchungaji mwema sasa kwa bahati mbaya paulo anasema kwamba kuna sauti nyingi duniani na kila sauti na maana ukikataa kusikiliza sauti ya mchungaji mwema katika maisha yako kitakachofuatia ni kwamba kuna sauti nyingine itakuja itaanza kushawishi na hiyo sauti itakuletea shida kwa sababu kumbuka rafiki uh, kama umesoma kile kitabu cha nguvu ya ukiri ambacho nimekiandika nilielezea nikakuonyesha kwa maandiko kwa uthibitisho kwamba mwanadamu hana mawazo yake mwenyewe ama anapokea mawazo kutoka kwa mungu ama anapokea mawazo kutoka kwa shetani kazi ya mwanadamu ni kufanya maamuzi kama anakubaliana nahicho anachokisikia ama anakataa mungu pamoja na shetani wote wanazungumza kupitia mawazo yako na ndio maana unatakiwa unalijua neno ili uweze kuchuja kipi ni sauti ya mungu na kipi ni sauti ya shetani a njia yepesi yakuchuja ni kutumia yo anasema mwizi mwiziajla aibe achine na kuharibu mimialikuja yani na uzima kisha nao Tele. kwa hiyo siku zote sauti ya mungu itakuwa inachangia katika uzima wako baraka mema ustawi mafanikio sauti ya s kwa upande mwingine kazi yake ni kuiba kuchinja na kuharibu kwa lugha nyingine hicho anachokuambia mara nyingi kinakuwa bila kusahau kwamba amani ya kristo ndani yingiaa harbfbilakusaaama ma yaist ae ndaniya mwaotauta niseme kitu hichi Um, kwahio wee ulianza vizuri ukaruhusu sauti ya mungu katika maisha yako mungu ukamsii bwana akupatie kazi ukamsii bwana akupatie biashara inawezekana labda ulienda kwa mtumishi fulani ama kwa wapendwa wengine mkaomba pamoja kwa sababu ulikuwa unaamini kabisa kwamba mungu ni utoshelevu wako kwamba mungu ndio mwenye uwezo wa kupatia kazi mungu ndio mwenye uwezo wa kupatia biashara na baada ya kupata kazi baada ya kupata biashara umeshaingia kazini sasa umeshaingia kwenye biashara kazi inakwenda vizuri biashara inakwenda vizuri ulichofanya umemkata umemfungia mungu sauti yake sikilizi tena sauti ya mchungaji mwama sikilizi tena na kwa sababu hiyo ibilisi ataingia aanze kushauri kwa hiyo kwa kifupi ni hivi kama sasa hivi sauti inayokuongoza kama sasa hivi humshirikishi mungu mungu hana nafasi hana, hana, hana, hana nafasi sauti yake haina nafasi katika maisha yako na kuikisha sauti iliyo na nafasi katika maisha yako ni ibilisi kwa hiyo unatakiwa kufanya nini ingekuwa mimi ni wewe ingawa mimi sio wewe ningerudi tena mbele za mungu niseme mungu nashukuru baba ulinipa kazi ulinipa biashara na najua ulivonipa kazi ulinipa biashara ni ili mapenzi yako ili makusudi yako yetu yatumie sasa nikisema hivyo wengine mnapata shida moja nikufundishe kitu tukajifunza kwa bwana wetu yesu kristo ambaye ndiyo kiongozi wetu ambaye ndiye aliyetufia ambaye ndiye aliyetununua ambaye ndiye ambaye aliishi maisha ya, alikuja kutuonyesha mungu yukoje na baba yukoje na nini mapenzi yake ukienda kwa mfano kwenye yohana 6 na msari ulo wa thh 8 yohana 6 a 8 bwana yesu so anasema hivi kwa kuwa mimi sikushuka kutoka mbinguni ili niyafanye mapenzi yangu bali mapenzi yake yeye aliyenituma bwana yesu so anasema yeye hajashuka kutoka mbinguni kuja kuyafanya mapenzi yake mwenyewe ameshuka kuja kufanya mapenzi ya yeye aliyemtuma nani mungu sasa kumbuka bwana yesu so anasema kama vile baba alivyonituma mimi mimi nami nawatuma ninyi wewe baada ya kuokoka wewe baada ya kuzaliwa mara ya pili maanake ni kwamba huna mapenzi yako tena maisha yako ya kila siku maisha yangu ya kila siku ni kuhakikisha kwamba mapenzi na matakwa ya mungu yanatimia katika maisha yetu sasa wengi mmefundishwa kidini dini hivi mnadhania kwamba mapenzi ya mungu ni kutokunywa pombe ni kuto kuvuta sigara ni kutokufanya uzinzi kutokenda kwenye uchawi na kadhalika na kadhalika na yote hayo ni muhimu kuzingatia kuto lakini kuna mambo zaidi ya hapo mapenzi ya mungu vipi kama wewe unaenesia hivi wewe ambaye ni mfanyabiashara labda mungu anataka kukupa wazo la biashara ambao litaleta ufumbuzi na mageuzi katika taifa la tanzania labda anataka kuzungumza na wewe namna na ya kulima kilimo bora iwe y- cha ufuta ama kiwe cha mbazi ama iwe cha, cha ndizi ama iwe cha viazi na kwa maana hiyo kupitia kazi ya mikono yako kupitia kilimo chako ikaleta mageuzi ya kilimo katika taifa la tanzania vipi kama mungu anataka kupitia kazi ulionayo wewe ama kupitia ujuzi ulionao wewe ambao uliupata chuo kikuu kuleta mageuzi katika taifa la tanzania kuleta mageuzi katika eneo la nishati ya tanzania na kwa manao kusababisha tanzania sio tu kwamba ijitegemee kwa umeme lakini pia iweze kuuza umeme kwa nchi zote zinazotuzunguka sijui kawa na nanyeelewo rafiki kuna makubwa ambayo mungu amekusudia kufanya kupitia watu wake bahati mbaya watu wake hawampi nafasi ya kumsikiliza sasa hilo hapo po nanyelewa lakini nipigi hatua tuje kwenye habari ya watoto kwa sababu yesu anazungumzia kwamba pia walikuwa wanamtafuta bwanasu kwa ajili ya kwa wao wenyewe kwa ajili ya watoto na kwa ajili ya uchumi wao sasa tuende kwenye habari ya watoto kuna wengine mnapata shida na watoto unamlazimisha mtoto unamlazimisha labda aende shule fulani ama akasome kozi fulani wakati wewe mwenyewe haujaenda mbele za mungu na kumuuliza kumbuka watoto sio mali yako mungu amechagua akaona vyema kumpitisha huyo mtoto mikononi mwako kwa sababu aliamini kabisa kwamba wewe una uwezo wa kulelea kusudi la kimungu lilioko ndani ya huyo mtoto na kwa maneo kama mimi nimepewa mtoto kwa ajili ya kulelea kusudi la mungu ndani ya huyu mtoto ili atakapokuwa aweze kutembea katika hilo kusudi maanaake ni kwamba nnawajibika kucheki kukuku, nini kuwasiliana na huyo ambaye amenipa wajibu wa kumtunza huyo mtoto na kuangalia from time to time kila baada ya muda kwamba anataka nini mwelekeo unatakiwa uweje sio nakurupuka tu namua nachekitaka mimi infact kama watoto wako umru umekwenda kwenda kidogo wameanza kujitambua secil baada ya kupevuka labda ni vizuri ukawaita aitam okay. najua unakaribia kumaliza form 4, unakaribia kumaliza mlaa ho kikuu hebu tukae tujadili hebu tumtafute bwana uso tumuulize kwamba anataka wee uchukue upande upi kama anaweza kuomba mwenyewe vizuri kama unaomba naye ama na nawewe unaomba alafu unachokisikia unachokiskia na nayee aombe alafu unafananisha je kinakubaliana na kile ambacho mungu anasema Si, hawa watoto sio wakwako shida ni kwamba watu wengine tangu mmepata watoto kwenye akili zenu mmejilisha me, upepo mkajidanganya kwamba watoto ni wakwenu ni mali yenu sio hawa wamepitishwa na mungu katika familia hiyo kwa ajili ya ninyi kulelea ilo kusudi la kimungu ndio maana nadhani isaya 4msa1 anasema na amani ya watoto wenu itakuwa nyingi kwa sababu gani kwa sababu mungu bwana ndiye atakayewafundisha See, nani mwalimu wa watoto wako ni hao walimu walioko shuleni ni wewe mwenyewe ama ni bwana mungu watoto ndio mwalimu aliekupawatoto diowalu awatotowako lazima ujifunze namna ya kushirikiana na mungu katika kulelea watoto sasa sisemi kama mii ni mkamilifu lakini staili yangu mimi ya kulelea watoto ni kwamba nasikiliza mungu akinambia ingia zungumza kuhusu hapa hapa hapa mtoto ichi yapa, na ichi nyingine tatizo lingine nikaliona naambia zunguza uimaitatizo acha litaisha baada ya muda mfupi kwa unaacha unaasha linaisha baada mdamfupi na inasababisha nini inasababisha wewe usio na mgogoro na mtoto kuna wengine kuwapigia kelele watoto asubuhi wa mpaka jioni nenye nenye nenye nenye nenye nenye nenye nenye kiasi kwamba uhusiano wako wewe na mtoto wako na watoto wako umeharibika kwa sababu unajaribu kuwaongoza sio kwa kumsikiliza huyo aliyekukabidhi watoto unawaongoza sawasawa na matakwa yako kuna wengine na nasema kwa upole na kwa unyenyekevu wa moyo kabisa kuna wengine kwa sababu mlifeli kwenye maisha mnataka mfanikio kupitia mafanikio ya watoto wenu ko mnaanza kuwalazimisha watoto wachukue hatua wafanye maamuzi sawasawa na ndoto zenu badala ya ndoto ya mungu ambayo umewekwa ndadi ya mtoto na kwa maneo mnafika mahali ndoto alionayo mtoto ni kusudi la mungu ndoto ulionayo wewe ilikuwa ni kusudi lakuwewe ambao we ulichemsha ukashindwa kwa hiyo unataka kumlazimisha mtoto na kwa maneo mnaingia kwenye mgogoro kwenye onflict alafu unashangaa kwa nini amwelewani na mtoto ni kwa sababu wewe hujarudi kwa huyo ali mtoto ucheke kwamba mungu umekusudia nini kuhusu huyu mtoto umekusudia kila mtoto mmoja mmoja kwamba unakusudi gani jifunze rafiki kumshirikisha mungu kusikiliza sauti ya mungu kwamba atakwambia hapa ingilia kati hapa usiingilie kati hapa ingia mwelekezi aende hivi hapa hapa mwachie aende anavyoenda ni sawasawa sababu mi mmwambia bila hivyo kulelea watoto inakuwa ni ishu itakuwa ni kupigana asubuhi mpaka jioni itakuwa ni ugomvi asubuhi mpaka jioni lakini wakati mwingine labda mtoto ana tatizo linasumbua kwa nini usiende kumtafuta bwana uso na kumuuliza kwamba mwanangu hapa naona ana shida fulani tatizo liko wapi na tumaini hilo limeleka najua wazazi wengi mnasikia hapo mna... <laughs> na wengina sa wtuashakuwa awishi nigejega hichikitu mapema lakini ndio hivyo imekuja kwa wakati kwamba hii ni ya muhimu sana ili mfululizo haya masomo hakikisha kama una rafiki, ndugu jamaa na marafiki watumie waambie wasikilize wajifunze maisha yao yatabadilika ni somo la muhimu kelikeli nikiwa hapo hapo nirudi tena hiyo habari ya o habariya imeeleweka me, me, aa nichanganye mawazo ya mawili ya mawili kwamba umeingia kwenye kazi umeamua umeamua mawazo wa, mawazo ya wa, na, na kwenye, ya watoto, mawazo yako yako mwenyewe mwenyewe biashara na mungu habari watoto yako meiniaene lakini turudi kwenye sehemu moja kwamba kuna wakati mwingine labda umemwomba mungu kitu fulani labda umemwomba akupe hela ya kodi ya nyumba ama memwomba mtaji ama meomba mungu akusaidie kwenye jambo fulani na kadhalika na kadhalika na kadhalika alafu unasema nimesimama kwenye imani alafu muda umepita alafu unajua kabisa ndani mwako kwamba lile jibu lilitakiwa liwe limekwisha kudhihirika lakini lile jibu halijadhihirika bado tunakwenda sawa sawa badala ya wewe kunung'unika na kununa labda ungechukua hatua urudi kwenye maombi uende ukamuulize mungu kwa nini li ni tatizo ili tatizo likojentakupa okay, mfano mmoja wa zamani kidogo nadhani uh, mwaka elfu mbili na kumi mwaka elfu mbili na kumi uh, mwezi kama wa ngapi ulikuwa mwezi wanne mwezi wa, wa, wa nne Mwe, Uh, nikiwa, nikiwa, nikiwa nimekaa nime napokaa niko nje uh, ya nyumba yumbaa a kigaiaanahoan a iaaa uza hilo gari na nikawambia ama ili gari siwezi kuuza wangu alichukulia mkopo benki kua kan alichklia koo oa sasa kadi hatuna mzo ai nikapotea mwezi wanne nikiwa imwezi huo huo mwishoni nikiwa nimeenda kwenye maombi uh, nikatafuta wnafundi mmoja wa gari anatengeneza magari magarious kua nimezima simu na akatiwa line ya zantel baadae nimekuja kuwasha baada ya siku nne za maombi nakuta ile ms kwa hio naanza kujuliza huyu mtumishi a ni mfundi anantafutia nini mungu akanyambia kwamba nakutafuta kuna mteja wa gari amepatikana iampangowa kuuza gari nyumbani nimefika nimesalimia hapo eh, kao nilioui nyumbaiiamesalmaoaaa eh, kuna kuna kijaaalikuaanasma ameelekewa nafnaa unauzaaimara yatatuo tukazzzugumza atukapotezea tumeendelea na, na maishaho ni mwezi wanne mwezi wa, wa e, kila tarehe nilikuwa nalipa kodi ya nyumba Kwao, mefika mwezi wa saba mwanzoni sioni dalili ya fedha kwa ajili ya kodi ya nyumba sioni dalili ya fedha kwa ajili ya ada mtoto kwaiyo nikaingia kwenye maombi kumuuliza mungu nikaambia mungu sio kawaida yako kutokujibu nimekuomba kwa habari ya kodi ya nyumba na kwa habari ya ada ya mtoto lakini sioni mwelekeo wote kuna shida gani hili jibu ndio ndililonipa hasas nilikwambia uuze gari kakata nikaambia lakini mungu wee ni mungu wamaongezekwasio mungu naepunguza akasema ndio mimi ni mungu wamaongezeko lakini nakuita kwenye kazi ya kunitumikia mimi utafika mahali utataka watu watoe ela zao wakuletee kazi yangu iende mbele ama wauze vitu vyao wakuletee kazi yangu ende mbele alafu wewe mwenyewe hutaki kutoa kwao nataka uanze na hichi hichi ulichonacho nando kuwa gari pekee na nando ya mwisho kwaiyo nataka uanze kwa kuiuza hii siko ananyeelewa theni nikasema oke okay, kama yule mtu bado anataka kununua hamna shida kwaio wakati napanga kwamba mke wangu akija wa nitamwambia amtafuta yule mtu yee alikuwa ameenda mjini huko huko mungu akazungumza nae kwenye daladala koo alivorudi akarudi straight kwa yule mtu akamuiza bado nataka ile gari yule mu aia ndio bado nataka ile gari koio nachitaa kusema nnini nataka na kusema kwamba kuna wakati mgine utakuwa umemwomba mungu kitu alafu unaona kabisa kile kitu kilitakiwa jibu lake lio limekisha kudhirika lakini jibu alijadhirika bado unawajibika kurudi kwenye maombi na kumwambia mungu kuna shida gani maanake sio kawaida wako wewe ni mwaminifu wewe unao uwezo wewe ni mwema wewe umejaa upendo wewe unataka mi nifanikiwe na kustawi lakini kwa namna moja ama nyingine jibu langu limeshindwa kudhirika shida iko wapi atakuonyesha wakati mwingine nilikuwa na swala lingine nalo nimesimama ni nalo miaka minne baadae nikarudi kumuuliza mungu sio kawaida yako mbona hichi kitu kimechukua muda mrefu na kila majibu akitoka kama ndio ndio ndioiondio ndio, alafu ufanye shida iko wapi akaniambia huko kwenye shaka wapi hapa nilivorekebisha swala ambalo lilichukua miaka minne likaisha ndani ya miezi mitatu enachokizungumza na ko nachokizungumza ni kwamba hii habari ya, ya, ya kwenda kumtafuta mungu sababu kumbuka mkono wa mungu unaingia kazini baada ya yeye kukupa maelekezo ntarudia tena mkono wa mungu ambao ni wenye nguvu unaingia kazini baada ya yeye kukupa maelezo soma biblia yako utaona wakina musa walipewa maelekezo baada ya e kupewa maelekezo walipoenda na kuchukua hatua kufanyia kazi kile alichoelekezwa na mungu mkono wa mungu ukaingia kazini kutekeleza hicho ambacho mungu alikuwa amekisema kwaho siku zote kwa, kwa daudi ilikuwa ni hivyo hivohivo kwao kumbuka ilo kwamba mkono wa mungu unaingia kazini baada ya yeye kukupa maelekezo sasa inategemeana weweuko sijuu kwenye mhusiano wako na mungu uko steji gani lakini ni wakati umefika uanze kuwa makini na hili jambo kwamba usichukue hatua yeyote mpya pasipo kumshirikisha mungu na kusikia anasema nini <coughs> kama tayari kuwa kwenye kazi kama alivyosema nenda kamuulize mungu ulinipa hii kazi edha ni serikalini edha ni kwenye sekta binafsi edha ni kwenye nini ama ni kwenye huduma mwambie ulikuwa umekusudia nini nini mapenzi yako kuhusiana na hii nafasi nilionayo kwa wakati huu unataka kufanya nini alafu atakueleza kama ni kwenye biashara hivo hivo si kuna wengine si, kwa mfano uliingizwa kwenye biashara ama uliingizwa kwenye kazi kwa sababu mungu alikuwa amekusudia kuwa na ushawishi katika lile eneo kuhakikisha kwamba mapenzi yake na matakwa yake yanatimia lakini sio hivyo tu pia alikusudia kupitia hiyo kazi yako na hiyo biashara yako zipitie fedha kwa ajili ya injili kwa ajili ya kupeleka ufalme wake usonge mbele si, watu wengine mnasahau sana sikiliza hela haziko mbinguni vifaa tunavyovihitaji kwa ajili ya kuhubiri njili haviko mbinguni ili ndo kosa ambalo wakristo wengi wanafanya wanakuwa wana, wana arrogance wanajeuri wana kikejeli ambayo inaonyesha kwamba eh, ignorance gorance degree yaani ni, ni, ni, ni, ni umbumbumbu wali yajusikiliza fedha kwa mfano tunavoenda kwenye redio fedha kwa ajili ya kulipia njiri kwenye redio haziko mbinguni ziziko mbinguni ingekuwa very simple tusingehitaji mwanadamu yeyote lakini kwa bahati mbaya ni kwamba kila kitu ambacho tunakihitaji kwa ajili ya yaama bahati nzuri kila kitu ambacho tunakihitaji kwa ajili ya kuendesha maisha ya hapa duniani kiko hapa duniani baada ya zile siku sita mungu kuumba mbingu na nchi alipomaliza vitu vyote viko hapa duniani na ndio maana sasa anahitaji watu walioitwa kwa jina lake ambao wana uhusiano naye ili aweze ku aweze kukusanya hizo rasilimali kwa ajili ya kazi yake kusonga mbele kwaio anakuhitaji mtu kama wewe ndomana wengine topekwa kwenye biashara wengine mpekwa kwenye ofisi fulani kuna wengine mmepewwa kwenye ofisi fulani makususi kwamba kuna siku itafika kutakuwa kuna jambo la ufalme wa mungu linahitaji kupitishwa hapo ndio maana amekupeleka ndio maana pia sina ugomvisananye siasa ama hatuna wakristo ambao ni wabunge ama ambao ni madiwani ina maana kuna sheria mbovu zitapitishwa kwenye hizo taasisi ndio maana tunahitaji watu wa mungu wawepo katika hizo taasisi ili wakiwa pale wamuulize mungu matakwa yako ni nini mapenzi yako ni nini kusudi lako ni nini ama wakiona kitu kinapitishwa ambacho kiko kinyume na mapenzi ya mungu warudi kwake wamuulize mungu nipe mkakati nipe stt namna ya kusimamisha hili jambo lisipite kwa hiyo hujapelekwa mahali kwa, kwa baatimbaya kila mahali ulipo uko kwa kusudi maalum iwe ni kwenye ndoa iwe ni shuleni iwe ni hospitali iwe ni wapi kwao aanza kutumia hii fursa na kushirikisha mungu kutafuta kujua matakwa yake na mapenzi yake namii nimekusaidia kidogo lakini kabla hatujamaliza kipindi chetu inawezekana nanisikiza unasema du mambo mazuri sana kuhusu huyu mungu ya kama unataka uhusiana na mungu lazima upate kupitia yesu kristo kwa kwao fanya maombi yafuatayo uingie katika familia ya mungu sema bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa wayo maombe mafupi kabisa anakukaribisha katika familia ya mungu nakuhabidhi mkononi mwaroho mtakatifu ambako ni salama tukusane kesho muda na huu jina langu naita hurumagali na yesu ni kristo na, na bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mkoba ewe mwanafunzi wa christo amwalea kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7645242 ama telmane 78952 2ama tigo pesa 6735242 itarudia mpesa namba 764242 telma namba 789242 tigo pesa namba 675242 k ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia video usiache kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika applpcas pamoja naggpcas Come suoni, ma un ama cufunguli uo cuciocca cacica di pungombali bili, in bili, a u si fuori tavala ne,