vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli je ni pande juu ya wafilisti swali la kwanza mbili utawatia mkononi mwangu unaona hiyo no, no, no. kwa lugha nyingine nataka nipande nikapigane nao wafilisti lakini sita kwenda kupigana kama wuwe bwana hautapigana kwa nyama yangu kwa sababu ni lazima bwana awatie mkononi mwako kwanza ndio wewe huweze kuwashinda bila bwana kuwatia mkononi mwako kwanza wewe huwezi kuwashinda kwaho kuna namna ambavyo kwenye situation ulionayo jambo ulilonalo lazima bwana alitie mkononi mwako kwanza ndio uweze kulishinda bila bwana kulitia mkononi mwako kwanza huwezi ukalishinda pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gari ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wo unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa munja wa wa moja moja kwa katika kuamini kwako ukifikiri vibaya, vibaya, ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri, na kufikiri vizuri ni kufikiri kufikiri na na na ni kama kama kristo na kama kristo kristo ili uweze kuwa mwanafunzi mwanafunzi aoa oa na tua mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu letunalosma mkono wa mungu katika maisha ya mkristo, ama katika uchumi wa mkristo. na tumeshazungumza mambo kadha kikubwa shaoa pame ni kwamba mkono wa mungu unaingia kazini tu baada ya mungu kutoa maelekezo mkono wa mungu unaingia kazini tu baada ya mungu kutoa maelekezo na ili uweze kupata maelekezo kutoka kwa mungu lazima uende mbele zake ukasikie anasema nini na hii wakristo wengi hawajui namna ya kufanya sasa <clears throat> nitagusia leogalia mfalmealanamambo mazotaao taakaaakuendlauumbshna uaaamauptamfunisho kanasauta uapata lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote tunaomba uweze kushare na watu wengine na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema uh, niunge katika namba 7952427242 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani kwa mungu kwa ajiliya kao wewe ambao umekuwa ukisikiliza kila siku na kufuatilia mafundisho ya krist upitiaa na kweli lakini zaidi yayote umekuwa ukihamasisha wengine asante sana kwa uaminifu wako ainifu sana kwa upendo wako na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza basi nikupe ongera maanake nauhakika kabisa ni mungu ndiye aliyekusababisha kwa ndialiyekusababisha ka emayae ezekuaana mafundisho haya kwa sababu anakusudi ana jambo la kujenga na kubadilisha katika maisha yako kwa hiyo hebu kuwa mnyenyekevu sikilize mungu anasema nini ruhusu roho wa mungu atende kazi katika moyo wako kama utakutana na kitu ambacho kinapishana na kile ambacho unakifahamu ama unakiamini badada ya kukasirika na kuzima redio ama kutoka kwenye grupu tafadhali nipe siku tatu mfululizo ninaamini roho mtakatifu atakuhudumia vizuri kabisa utaweza kufunguliwa macho ya moyo wako utaweza kuona kile ambacho mungu alikusudia kukifanya kupitia kristo nawe ukashiriki na kuona mabadiliko makubwa kabisa katika maisha yako ni mshukuru mungu pia kwa ajili ya kwako kwa wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili a wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangumii pamoja na timu yangu asante sana kwa upendo wako asante sana kwa uaminifu wako kwa roho mtakatifu asante kwa vile ambavyo unashirikiana na roho mtakatifu kuleta mageuzi makubwa kabisa katika uwanda wa injili katika uh, dunia hii ninakupa ongera sana maombi yako yanakwenda mbali kabisa kama nilivyosema huko awali kwamba tuna wanafunzi katika nchi nyingi sana katika mabara yote isipokuwa bara moja tu kwa hiyo maombi yako ndio yanasababisha mambo haya yaweze kufanikiwa na nitoe shukrani pia kwa mungu kwa ajili kwa kwa wewe, amba mamuzi, ya wewe ambao umefanya maamuzi yakuapn wa vipindi vya redio kwa maana ya kwamba kwa, kwa fedha yako na mapata yako unachangia gharama za injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa si, unahitaji kuwa mtumkristo uliyekuwa risto unayejitambua mrist ambaye unamjua mungu mungs amba unampenda mungu uweze kutoa vinginevyo hutaweza kutoa utakuwa ni mchoyo tu utakua ukitoaaa nipelekee lakini kama umekua unampenda mungu na kumjua unampenda kristo na kumjua swala la kuhakikisha kwamba watu wanafikiwa na habari njema swala la kuhakikisha kwamba watu wanafikiwa na mafundisho halitakusumbua in infacti itakuwa kipaumbele in infacti itakuwa kwenye biashara yako na kazi yako unayofanya unawaza utengeneze faida kubwa ili kiasi kikubwa kiende kwenye injili sasa nikupe ongera sana uwe ambao umefanya maamuzi ya namna hiyo najua kabisa ni kwa neema ya mungu umeweza kufanya hivyo na kama unanisikiliza ujafanya yo maamuzi basi kwanii usiingie kwenye, usi kwenye maombi ukamuuliza mungu kwamba je nifanye ni, ni, ni maamuzi ya yakua vindi vya neema na kweli akupa jibu la ndio unaanza kwa kile ambacho mwenyewe umeisikia katika moyo wako baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu kumbuka linaitwa mkono wa mungu katika maisha ya mkristo ama uchumi wa mkristo na na tumeshaangalia mambo kadha kwa kadha sitarudi sana kule nyuma nataka moja kwa moja tende kwenye mambo ya nyakati wa pili mlango wa kumi na tano alafu kuna mambo machache tunataka tujifunze kwa mfalme mmoja anaitwa asa na naamini itatusaidia kwahio tunaanza msaruli wa kwanza anasema ndipo roho ya mungu ikamjia azaria mwana wa odedi kwa lugha nyingine odedi alikuwa ni nabii naye akatoka ili amlaki asa asa ni mfalme akamwambia nisikieni ee asa na yuda wote na benyamini bwana yu pamoja nanyi mkiwa pamoja naye nanyi mkimtafuta ataonekana kwenu lakini mkimwacha atawaacha ninyi kwa hiyo huyu nabii odedi anatuletea wazo zuri kabisa ama anatuletea ufunuo mzuri kabisa anamwambia mfalme asa pamoja na watu wake kwamba sikiliza bwana yu pamoja nanyi mkiwa pamoja naye aafu anasema nanyi mkimtafuta ataonekana kwenu lakini mkimwacha atawaacha ninyi kwa, kwa, kwa lugha ya nini lugha ya mtaani watoto wa mtaani anasema ukimshiti nayeye anakushiti ukimwacha na nayeye anakuacha <laughs> na sasa kumbuka wewe ni mkristo umezaliwa mara ya pili kumbuka mungu anakaa ndani mwako kumbuka mungu baba mwana wanakaa mwako kwa njia ya roho mtakatifu kwa hiyo kinachozungumziwa hapa haizungumzii kwamba sasa mungu anaondoka ndani mwako no anazungumzia kitu hichi kwamba kama unafanya jambo fulani ukaamua kumtafuta mungu kwa maana ya kwamba unataka ashiriki kwa maana ya kukupa maelekezo na mkono wake wenye nguvu kukusaidia anasema ataonekana lakini kama utakuwa na hilo jambo alafu utaamua kulifanya pasipo kumshirikisha mungu pasipo kutafuta mawazo yake pasipo kutafuta mkono wake naye atakuacha inakuja rafiki nachokizugumza ndomaana ona nimekuwa nikizungumza huko nyuma nikijaribu kukupa msingi kwaio ndicho anachokizungumza hapa kwaio hazungumzii kwamba m- m- roh mtakatifu wa mungu anaondoka ndani mwako no anazungumzia kwenye kitu ambacho nakifanya labda niseme pointii unajua sa nyingine mungu anatueleza tufanye mambo hasa kwenye masuala la huduma la utumishi hili mambo anatueleza ni makubwa mno kiasi kwamba ukisikiliza ukiangalia kwa akili yako unaona hayatekelezeki na anafanya hivyo ili nini ili kukutengenezea kkutengenezkukufungulia mla, mlango wewe uende mbele zake na kusema bwana nimekusikia jambo lilolisema lakini nikiangalia ndani ya uwezo wangu alitekelezeki kwahio nimekuja mbele zako mmoja kutafuta kusikia kwamba unataka nilitekeleze vipi na mbili mkono wako wenye nguvu uingie kazini unisaidie kwenye kutekeleza hili jambo hilo ndilo ambalo mungu anataka kwa hiyo inakuwa ni uhusiano wa baba na mwana si na nawe kuna ulenaimbaanaimbaganani na mwimbaji ule kwa hiyo naye mungu anataka baba na mwana uhusiano wa baba na mtoto kwamba anataka kae na wewe i kadi unavyoendelea kushughulika naye na kumshirikisha unaendelea kumjua mungu ambaye ni babako kumbuka yeye anakujua lakini ufahamu wako wewe na uelewa wako wewe kuhusu yeye kama baba yako na kuhusu njia zake bado uko chini sana kwao kwenye kila ojekti kila jambo ambalo mtakuwa mnalifanya na mungu inakupa fursa ya yawewe kumjua zaidi kumwelewa zaidi kuwa karibu naye zaidi na kwa maana hiyo utafika mahali kuisikia sauti yake kwa wazi kabisa inakuwa ni nyepesi kwa hiyo ndicho ambacho anasema huyu nabiodedi hapa ntarudia tena mstari wa pili anasema naye akatoka ili kumlaki asa akamwambia nisikieni e asa na yuda wote na benyamini bwana yu pamoja nanyi mkiwa pamoja nani. kwa kwao utakapoamua kwamba nataka mungu ashiriki katika hili jambo basi mungu atashiriki tuende kwenye mhabari ya makanisa kwenye, kwenye makanisa tunapata shida tunapata shida sana kwa sababu unajua makanisa yetu pia uh, ee, watu mkishakuwa na wasomi basi ni matatizo matupu e, ekito, nitasema hivi kwenye uendeshaji wa makanisa kuna makundi mawili ambayo yanaleta shida sana kwenye kanisa kundi la kwanza ni wasomi wasomi wanaamua kutegemea akili zao wenyewe pamoja na kwamba mithali tatu tano imesemaje mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe lakini wao wanaamua kutegemea akili zako wanadhania wakija na vipeperushi vizuri wakaja na programu nzuri wakakaa wakajadili kwamba tutakuwa tuna programu hii hapa na vipeperushi hivi hapa tukamwita mwanasiasa mmoja akaja akatusaidia kwenye, kwenye arambee ya kuchangisha vyombo vya kwaya basi ab hamna si, mkono wa mungu hapo hilo ni tatizo hilo ni tatizo lakini pia una watu wengine wenye mihemko <laughs> emotions yeah. wanafanyia maamuzi mihemko na, na wewe kama mchungaji kama hauko makini utaingia kwenye kasheshe lakini ulitakiwa uenendeji anasema bwana yu pamoja nanyi mkiwa pamoja naye kwao kama mnataka kufanya mkutano wa injili mnataka kufanya sijui uamsho si siju mnataka enda kufanya nini mtakiwa mwanze na bwana mwende mwambie bwana tunataka kutoka nakwenda kufanya mkutano wa injili swali la kwanza wapi unataka tukafanye mkutano wa injili mbili tunahitaji mwongozo wako tufanyejefanyeje tuendede vipi alafu akikuambia unaona matokeo makubwa kabisa si. na kama umeanza na bwana pia unatakiwa uwe mwangalifu usije katikati ukabadilisha ukafuata mawazo ya wanadamu badala ya kufuata kile ambacho mungu anasema si ntatoa mfano mdogo na itawauhi watu lakini na shida a nadhani mwaka kama elfu bili tuli, tulianza semina arusha na tukaa tunafanya ile inaanza saa kumi na moja mpaka saa mbili usiku saa kumi na moja mpaka saa mbili usiku na iliku, ilifanikiwa kweli wakati akati tunaenda mpaka saa tatu nilikuwa ina mafanikio maudhurio ni mazuri kabisa tukafanya emnayetu tukamaliza tulivyokuja kufanya semina ya pili likaja wazo kwamba kuna wakinamama wanalalamika wana kwamba tunamaliza usiku na kwa inaleta shida nyumbani kwao kwa kwahiyo baadae kwa turudishe mapema tulivorudisha mapema akumbuka lile wazo la kwanza lia ni maelekezo ya mungu tulivorudi kufuata akili ya wanadamu tukaanza kufanya mapema tumalize umaliz banusu mkono wa bwana ukuwepo tena zaidi alafu mbaa wakina mama waliosema kwamba tumalize mapema kwa sababu s wanasuba wa nyumbani nikagundua hata hawajaolewa <laughs> ibilisi akitaka kuwavuruga k kuwa, kuwa, kuwa mwangalifu anasema bwana akiwa pamoja nanyi mkiwa pamoja na bwana bwana atakuwa pamoja nanyi na mkimtafuta ataonekana kwenu mkimtafuta kwa maana ya kwamba mkienda mki mbele zake kwa lengo na kusudi la kutaka kumshirikisha ataonekana kwenu okay. labda nikizungumza sana hi kitu wengine awelee la n- n- nipozi hapa niende nikakupereka kwenye mfano mmoja alafu tuone tutarudi hapa tende kwenye samueli wa pili samueli wa pili mlango watano tukamwangalia daudi daudi ni kati ya watu ambao walikuwa ni, ni wepesi sana kumtafuta bwana kwenye jambo lolote kanaatuende samueli wa pili mlango wa tano tutaanza mstari wa kumi na saba <coughs> anasema hivi na hao wafilisti waliposikia kwamba wamemtia daudi mafuta ili awe mfalme juu ya israel wafilisti wote wakapanda kumtafuta daudi naye daudi akapanda akapata habari akashuka akaenda ngomeni basi wafilisti walikuwa wamekuja na kujitawanya bondeni mwa warefai basi daudi akauliza kwa bwana akisema je ni pande juu ya wafilisti utawatia mkononi mwangu naye bwana akamwambia daudi panda kwa kuwa hakika nitawatia wafilisti mikononi mwako hasa angalia lugha ya daudi hapo hajauliza kwamba nipande bwana kwenda kuwapiga wafilisti angalia anavyouliza anasema je ni pande juu ya wafilisti swali la kwanza mbili utawatia mkononi mwangu unaona hiyo kwa lugha nyingine nataka nipande nikapigane nao wafilisti lakini sitaki kwenda kupigana kama wee bwana hautapigana kwa niaba yangu kwa sababu ni lazima bwana awatie mkononi mwako kwanza ndo wewe huweze kuwashinda bila bwana kuwatia mkononi mwako kwanza we huwezi kuwashinda naangalia kwenye lugha ya bibilia mungu alikuwa akizungumza na anasema nitawatia aa wafalme mkononi mwako nawe utawaangamiza kuwatia mkononi mwako manake, ni kuna namna ambayo anasababisha wale watu washindwe kwa hiyo kuna namna ambavyo kwenye situation ulionayo jambo ulilonalo lazima bwana alitie mkononi mwako kwanza ndo huweze kulishinda bila bwana kulitia mkononi mwako kwanza huwezi ukalishinda hiyo anasema k kwa hiyo okay, bwana akamwambia daudi panda kwa kuwa hakika nitawacia wafilisti mikononi mwako basi daudi akaja bar, e, baal perasim naye daudi akawapiga huko akasema bwana amewafurikia adui zangu mbele yangu kama mafuriko ya maji basi akapaita mahali pale baal perasim nao wakaziacha sanamu zao huko na daudi na watu wake wa, e, wakaziondolea mbali vale. kuona ambavyo daudi anasema kwamba ushindi huu umetoka kwa bwana sababu kwamba watu wengi hawataki kusikia sauti ya mungu ni kwa sababu hawamshirikishi sasa angalia mtara ishna mbili lakini wakapanda hao wafilisti tena mara ya pili wakajitawanya bondeni mwa refai naye daudi alipouliza kwa bwana alisema usipande zunguka nyuma yao ukawajie huko mbele ya miforosadi kisha itakuwa hapo utakapoisikia sauti ya kwenda katika vilele vya miforosadi ndipo nawe ujitahidi kwa maana ndipo bwana ametoka mbele yako awapige jeshi la wafilisti ndivyo alivyowatenda daudi vilevile vile vile kama bwana alivyowaagiza naye akawapiga wafilisti toka geba hata ujapo gazeri k ameuliza mara ya kwanza bwana akawambia nenda ntawatia mikorani mwako akawapiga wafilisti baada ya muda mfupi waflisti wame kwa watu wengine hawa jamaa awana adabu wiki iliopita nimewatandika na ameandanawagonga daudi yakufanya hivo akarudi tena kwa bwana kwenda kuuliza alafu akapewa mkakati tofauti na mara ya kwanza kwa lazima tujifunze swala la kwenda kuuliza sa tukiwa na hilo kiturudi kule kwa mfalme asa mnyakati wa pili kinatan alafu tulikuwa tumekomea kwenye mstari wa pili mstari wa tatu hata anasema hivi basi tangu siku nyingi wakuoa tuanza mstariwa pili mpaka wa tatu ama tuanza wa kwanza kwa nini mstari wa kwanza utaosoma mwenyewe taaza wapili ule naye akatoka ili amlaki asa akamwambia yani wadedi nisikieni e, aha na yuda wote na benyamini bwana yu pamoja nanyi mkiwa pamoja naye nanyi mkimtafuta ataonekana kwenu lakini mkimwacha atawaacha ninyi basi tangu siku nyingi israeli wamekuwa hawana mungu wa kweli wala hawana kuhani afundishae wala hawana torati lakini walipomgeukia bwana mungu wa israeli katika msiba wao ama katika matatizo yao na kumtafuta kaonekana kwao kwao kwa kwa anaeleza kwamba mahali wamemwacha mungu mungu Isi, mungu mungu mungu mungu wameacha kumbuka kwenye kwenye kwenye la kale walikuwa na na na ya bwana hawana hawana hawana makuhani watumishi mpango matatizo majanga wakaamua kumtafuta walipomgeukia wakamtafuta akaonekana yuko tayari anakusubiria anakusubiria shauku kubwa kabisa kwa kiw, kabisa uende kwake nalamaawwacha yeye waaaaaaawaaawatshwauafndishaaa ana nye ya kuzungumza na wewe Liko na na kiu ya kuzungumza iayakuzngumzaay yeye ana kiu ya kunyosha mkono wake wenye nguvu ukusaidie ukufanikishe na kukustawisha kuliko ambavyo unataka ukustawishaulio mbanataonowenye nguvu shida so ni kwamba hauna muda wa kwenda zake okay, tunaenda vizuri mpaka hapo mdawakwendambele anasema ukimtafuta lazima aonekane onekane naambiwa tena na tena na tena nadhani pia ukisoma a oewenye umbuumbula musa anawambia wana wa mkimtafuta mungu wenu kwa moyo wenu wote na kwa nafsi yenu yote ataonekana humtafuti nusuusu umtafuti roborobo ukasema sasa mungu nimekuja hapa na dakika kumi kabla ya kwa na hivyo <laughs> kumbuka ukienda kwenye matendo ya mlango wa unaona wakina paulo walifunga walifunga ama sauli barnabas wakanyenyekea aa taaanza ibada harakarakah mbuk vipindi ukiendakenye nyuma kama hujasikiliza tafuta mwanzo wa sumuhili. kwa hiyo wasomili kwao l- utaratibuul kumtafuta bwana kwa hiyo kwaho Uh, hawa, hawa, hawa, hawa nini waiaa eh, mfalme asa na watu wake baada ya kusikia hayo wakafanya maamuzi ya kumtafuta bwana na kweli bwana akaonekana kwahio akawakusanya yuda yote akawakusanya na benjamini bwana akaonekana kwao alafu wakaingia kiapo ama wakaingia agano kwamba watamtafuta angala msara wa kumi nambili msara wa kumina mbili anasema hivi anasema wakafanya agano yaani maanayake ni asa Eh, yuda pamoja na benjamini wakafanya agano ya kuwa watamtafuta bwana mungu wa baba zao kwa mioyo yao yote na kwa nafsi zao zote hasa najua wameandika roho sio roho ni nafsi kwa nafsi zao zote kwao hawa wakaamua kwa moyo wangu wote na kwa nafsi yangu tutamtafuta bwana wakafanya agano na wakakubaliana kwamba mtu yeyote ambaye hata shiriki kumtafuta bwana atauawa tuko sawasawa sasa matokeo yake nini eh? matokeo yake nini ngadoile mstari wa knta mstari wa kuita anasema hivi anasema na yuda wote wakafurahia kile kiapo kwani wameapa kwa moyo wao wote na kumtafuta kwa mapenzi yao pia naye yaani mungu ameonekana kwao naye bwana akawastarehesha pande zote sasa naomba nisome kwenye lugha ak ya kiingireza afutafano ilineno aansema ah, and all juda rejoiced at the oath kwa hiyo juda oto wakafurahia kuhusu kiapo for they had son with all their hearts And him with all their soul kwamba walihapa kwa, wali kwa mioyo yao yote na wakamtafuta kwa nafsi zao zote and he was found by them na bwana akapatikana na wao wakampata and the lord na bwana gave them rest all around bwana akawapa pumziko all around rest sasa neno resti kwenye, kwenye kiswahili linakuwa gumu kutafsiri wakati mwingine wanatafsiri kama neno sikustarehe wakati mwingine walitafsiri kama kupumzika kwaio maanaake ni kwamba tunaweza kusema basi kwa kuwa walimpata bwana wakapewa kupumzika na kustarehe pande zote sasa anavyozungumzia kupumzika na kustarehe pande zote maanaake nini ukisoma wafalme wa kwanza mlango wa tano mstari ule wa, wa nne utaona solomoni anasema kwamba ama tukasome nikizungumza vihvihivi hatutaelewana twende wafalme wa kwanza mlango wa tano na mstariule wa nine. anasema hivi Oh, anasema uh, ila leo bwana mungu wangu amenipa amani kila upande hakuna adui wala tukio baya eh, neno anasema lakini sasa bwana mungu wangu amenipa utulivu kila upande hakuna adui wala maafa The biblia a nasema lakini sasa mwenyezi mungu mungu wangu amenijalia amani pande zote sina adui wala taabu kwa kiingereza anasema hivi but now the lord my god has given me rest on every t kwamba bwana mungu wangu amenipa kupu, kupumzika na kusarehe katika kila upande there is neither adversary nor evil no kwamba hakuna adui wala kujirudia kwa matukio mabaya unaonaje rafiki ungefika mahali katika maisha yako alafu ukawa kwamba unaenda katika namna ambavyo hakuna hakuna hakuna adui yoyote wakukusumbua wala matukio mabaya sasa kumbuka kwenye agano la kale wa kina solomoni na wakina mfalme asa na wakina mfalme daudi walikuwa wana vita na nchi zinazowazunguka vita vyao vilikuwa ni katika damu na nyama katika agano jipya bibilia inasema kwamba vita vyetu si vya damu na nyama vita vyetu ni katika ulimwengu wa roho juu ya majeshi wabaya kusoma wa sita enzi falme mamlaka wakuu wa giza hili na majeshi ya pepo wabaya kwa hiyo maanaake ni kwamba nikimtafuta mungu kwa jambo lolote lile ni bwana akaja akawa anashiriki na mimi natembea pamoja na huyu mungu wakumtafuta inanipa, inanipa kupumzika mana ni kwamba hakuna mashambulizi tena ya ibilisi ya mapepo ya wachawi ya majini vinyamkera wote si wakuu wa giza si afalm anahi <coughs> <coughs> sababu unaona makanisa mengi wako wanapiga vita vita maombi ya piga piga piga anapiga ni kwa sababu wamekataa kumtafuta mungu wameamua kujilinda wenyewe ndio maana wanafanya maombi yao wa ya vita na usiku bado wananyolewa nywele bado wanapigwa usiku kucha vipi kama ungeamua kutumia huo muda badala ya kufanya ushirika na shetani ukafanya ushirika na mungu vipi badala ya kumtafuta shetani kwenda kufanya maombi ya vita nikumtafuta shetani sio kumtafuta bwana kwenda kumtafuta kumfanyia bwana ibada shetani unaenda kumita a mpigani na ngoja nikuambie hivi unajua watu wanaopendana wakisema wameachana alafu wanapigana simu kila siku wanatukanana kila siku wanatafutana unajua bado wanapendana sema wajui tu kwao na wewe ambae huko bizi na shetani hivi unajua bado kwamba unapendana na shetani sema ujui tu ungekuwa unapendana na mungu unampenda mungu kwa moyo wako wote na kwa nafsi yako yote ungetenga mda knda kukambeleza bwana o alifanya hivyo walimtafuta bwana na anasema wakapewa kustarehe pande zote kwa lugha nyingine kukawa hakuna adui tena wala hakuna kujirudia kwa matukio mabaya katika maisha yao unaonaja hayo maisha rafiki kwamba kwenye uchumi wako kwenye kazi yako kwenye familia yako kwenye watoto wako eh, kwenye maisha yako binafsi kwamba ungekuwa wakoee maishaobinafsiunekuahamnahilo tukio kwa faida ya kumtafuta mungu kwa nini kwa sababu utakpokuwa umemtafuta bwana akapatikana mkono wake wenye nguvu unaingia kazini kumbuka tuliona kwenye, eh, kwenye kumbukumbu la tat34 kwamba ananyosha mkono wake wenye nguvu mkono ulio dari alafu anafanya ishara maajabu na miujiza kwa maana ya kuondoa maadui zetu wote na kumbuka si vita vyotu ni vyakiroo katika gano ganojipa kwao anawanyamazisha wote kwao unaishi kwenye maisha ya rest maisha ya kupumzika na maisha ya kustarehe lakini kana kwamba haitoshe pia mfalme asa anazungumza kusoma kwenye eh, kwenye mlango wa kwenye nini nyakati wa pili mlango lwa kumi na nne msaruli saba sikia mfalme asa anavyosema anasema hivi anasema, uh, anasema naye akawaambia yuda na tujenge miji hii na kuizungushia maboma na minara na malango na makomeo nchi bado ikalipo mbele yetu kwa kuwa tumemtafuta bwana mungu wetu naam tumemtafuta naye ametustarehesha pande zote ametupumzia tustarehesha pande zote basi wakajenga wakafanikiwa ko sio tu kwamba ukimtafuta bwana unaingia kwenye kupumzika na kustarehe kwa kuwa mkono wake unafanya kazi kwa niaba yako lakini pia hilo unakalolifanya lazima ufanikiwe sasa nikuulize swali mungu ana nafasi gani katika maisha yako katika watoto wako na katika uchumi wako unamshirikisha kwa kiasi gani baada ya kuyahona haya unamshirikisha kwa kiasi gani ama ulianza naye vizuri alafu ukalikoroga huko mbele kwa hiyo kipindi kinachokuja nitakuonyesha jinsi ambavyo asa naye hana tofauti sana na wakristo a leo hii alianza hapa vizuri kabisa akaenda vizuri alafu baadae akaja akalikoroga lakini kabla atujamaliza kipindi chetu inaezekana unanisikiiza semadu mambo mazuri sana kuhusu huyu unataka nataahusiana na mungu lazima upate kupitia yesu kristo yeu fanya maombe yafuatayo uingie katika familia ya mungu sema bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafikikwa maombe mafupi kabisa nakukaribisha katika familia ya mungu na naabi mkononi roho mtakatifu atakatifusalama tukutane kesho muda mda nakatika jina langu naitwa magari na yesu ni kristo na bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho wa ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na bukoba ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7645242 ama etelmane 78952 2ama tigo pesa 6735242 itarudia mpesa namba 7645242 etelma namba 789242 tigo pesa namba 675242 wekuwa akisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika ku katikaychl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfasilia katika apple podcast pamoja na kuigia kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali kupigie simu namba 764522 au 789 522 Αου σου πουρίς πίτσα σάμπα σάκου, σάνος του