vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kwao bwanayesu anatupa kusudi la yeye kuzaliwa kwamba kusudi la yeye kuzaliwa kusudi la yeye kuja hapa ulimwenguni ni yeye aje kuwa mfalme sasa tunapozungumzia mfalme wengi wanahania kwamba ni yesu aiuj ku ili kutuokoa ni kweli kabisa ni sehemu moja wapo ya majukumu yake lakini kusudi la yeye kuzaliwa pa duniani kusudi la yesu kristo kuja hpa duniani ilikuwa ni ili awe mfalme alizaliwa awe mfalme pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uweo unayenisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike maali uweze kufima ristuzkuzu aist uzkutenaist kufikii kwako rafiki kuna mchango kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya vibaya utaamini vibaya, lakini kama utafikiri vizuri ni dhahiri pia utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri kufikiri kufikiri kufikiri vizuri vizuri na na na ni kama kama kristo na kufikiri kama kristo wa kristo na wa kristo na fuatilia, wa kristo ili kuwa wa wa anasikiliza mafundisho ya kupitia vipindi vya neema na kweli leo tunaanza somo jipya lakini kabla sijakwambia somo linaitwa nini nisisitize tena kama haukufanikiwa kusikiliza uh, somo la lililopita kwa maana ya kwamba a linaitwa mkono wa mungu katika maisha ya mkristo ama uchumi wa mkristo nitakushauri ukafanya hivyo si, sina namna ya kukuelezea nasikitika kwamba mii menchukua zaidi ya miaka kumi kuweza kupata uelewa sahii wa hicho ambacho nikifundisha kwa hiyo nataka nikuokolee muda nataka nikuokolee wakati kwamba hakikisha umerudi umeenda umesikiliza tena naenda kwenye podcast naenda kwenye youtube tuko tunapatikana kwa jina la mwalimu ruma gadi e, rudi kuingia kwenye, kwenye, kwenye whatsapp No whatsapp, unani, kama, uko kwa la WhatsApp kama uko kwenye kwenye kundi la telegram kasikilize hakikisha unasikiliza tena na tena ni somo la muhimu mno kwa sababu watu wengi wanaendesha maisha yao kana kwamba hawana mungu watu wengi wanajiongoza wenyewe badala ya kuongozwa na mungu na kwa maana hiyo matokeo wanapata matokeo ya ya ya kibinadamu badala kupata matokeo kiungu ni muhimu sana ukafanya namna hiyo kama ungependa kuunganishwa katika groupu la whatsapp ama telegram kuna wa, wa kristo ataaamwanafuni wasta pa niunge katika ata na nama nawe utaunganishwa nitoe shukurani za dhati kwako wewe ambaye umekuwa ukisikiliza na kufatilia mafundisho ya kristo in namshukuru mungu sana kwa ajili yako wewe kwa ajili ya uaminifu ambao umekuwa ueuaukiuonyesha kwa ajili ya upendo wako kwa kristo kwa ajili ya we kupenda neno asante sana rafiki kwa uaminifu wako asante pia kwa kuhamasisha wengine na kama alza kwa mara ya kwanza natoa shani kwa mungu kwa ajili yako kwako kwamba amekupatia fursa ya kwa kuewe, kwa ya ya ya ya kuweza kukutana na na na na na na na mafundisho mafundisho mafundisho kristo kristo kristo ili uweze kujengwa katika cha cha kimo wa kristo. Na nikupe angalizo dogo mafundisho haya ya, ya kristo, ama ama kweli tofauti tofauti hivyo utakaposikia kitu kiko tofauti kidogo na vile ama vile ambavyo ambavyo unafikiri unaamini badala kukasirika na kuzima ngu waalta fsyakuzkukutamafndihoyasukuengw stofaugl ala Liso, nami naamini roho mtakatifu atakusaidia kuweza kuweza kupata uf, nini kuelewa kile kile ambacho kinazungu kile ambacho kinazungumzwa ili uweze kufurahia kristo kwa kwa mungu, kwa kwa maombi, kwa kwa neema yako yako za dhati pia mungu ajili ajili ajili umekuwa ukifanya maombi maombi wa na na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako, asante sana kwa uaminifu wako hakika tunaona matunda ya kuomba kwako usiache kuomba ala usichoke kumbuka maombi maombi unafanya maombi kwa ajili ya mlan wa vipindi vya aulwaa na kweli unaomba na, na waefeso mlango wa mstari waanzmstariwa t hadi ule wa tatu, na wakolosai mlango wa wa wa mstari hadi ule usisahau pia kumshukuru baba kwa ajili ya roho wake ambaye anavuta watu na kusababisha kusababishakua na vipindi vya neema na kweli lakini pia kumshukuru kwa ajili ya malaika ambao pia wametumwa na kupelekwa ili waweze na kukusanya watu kukusanyawat na na na na vipindi vya neema kweli kwa hiyo nasema asante asante sana na, na mwisho namshukuru mungu kwa ajili kwaajiliyakao wewe amba umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwa mapato yako ya upendo kila mwezi unachangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa ninakushukuru mno ninasema asante kwa uaminifu wako endelea usiache na kama unanisikiliza na hujafanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli okay unaweza kwa kwa kwa kwa vipindi vya neema na na na kweli lakini unasikiliza mafundisho haya kila siku na nakujenga hebu mara moja mwezi toa sadaka sadaka yako yako yoyote ya ya kwa ya mungu kwa ajili kile ambacho umejifunza na na kupitia hiyo hiyo tutatumia kulipia gharama za injili kwa njia kwa ukifanya namna unakuwa umeachilia imani afaetak hicho nanahoakaumeaciliaaiyao mwezi mzima kiweze kutia mizizi ndani ya moyo wako na kiweze kuleta mavuno kwa mia, mia moja. baada ya kusema hayo basi nataka tuingie Tika somo letu jipya ambalo tunalianza leo hii kumbuka huu ni mwezi wa umnaani ni mwezi wa kumi na mbili na kwa maana hiyo basi tunaanza somo jipya linalosema kusudi la kuzaliwa yesu duniani kusudi la kuzaliwa yesu kristo duniani ama kusudi la kuzaliwa yesu kristo hapa duniani ama kusudi la kuzaliwa yesu kristo tunataka tuangalie sababu gani kitu gani kilipekea kusudi gani ambalo yesu kristo lilisababisha akazaliwa hapa duniani kwamba yesu kristo alipokuja hapa duniani alivyozaliwa hapa duniani na mariamu kulikuwa kuna kusudi gani katika maisha yake nkwakua hu ni mwezi wetu wa kumi na mbili na kwamba tarehe ishirina tano kwa kawaida dunia nzima huwa wanasherekea sikukuu ya cria kwa maana ya kumbukumbu kumbu ya kuzaliwa kwa yesu kristo basi nadhani somo limekuja kwa wakati mwafaka kabisa kuna mambo mengi sana ambayo tutajifunza mambo ya msingi sasa nafahamu inaweza ukawa unanisikiliza na un, una hitikadi zako maanaake wakristo nao wamejaa hitikadi kwelikweli kuna wengine wanasemakamba atusherekei rimas kabisa wengine wanasema hatusherekei chrismas tarehe eshi na tan kwa sababu tareh eshiina tano ilikuwa ni black December, black bacdcembe ni sikukuu ilianzishwa ilikuwa ya, ya, ya, ya, ya kuabudu sibada sanamu um, ilianzishwa na waingereza kwosii hatusherekee na wengine wanasema sisi tunasherekea nani kuzoliwa kwa yesu kwa yesu kwayei tarehe sita januari yesu akuzolewa tareh ina tano hei tele taratibu edha una, una, una, una, unafanya kumbukumbu kumbu ya kuzaliwa kwa yesu kristo tarehe sta mwezi wa kumi na mbili ama unafanya kumbukumbu hiyo kumbu tarehe sita mwezi wa kwanza ama unafanya tarehe nyingine yeyote katika mwaka kwangu mimi ittmaa kwa sababu gani kwa sababu tunafahamu katika siku moja katika mwaka kama ni mwaka mfupi siku mia tatu na sita kama ni mwaka mrefu siku mia tat na ssit kuna siku ambayo yesu kristo alizaliwa hapa duniani na usinyembee siju siku hiyo ni sio siku, siku nzuri siku, siku ni siku n-n-n. siku zote zimeumbwa na mungu amna siku hata moja iliumbwa na shetani kumbuka mungu alivyoumba katika kitabu cha mwanzo aliweka jua na mwezi kwa ajili ya nyakati na majira kwa hiyo majira na nyakati na kwa siku gani na masaa vyote hivyo ni mungu aliweka katika mfumo na kwa maana hiyo shetani hana siku ibilisi hana siku usinletee propaganda za kusema kwamba unajua oh, si jumaapili ni siku ya kuabudu jua si sunday na kwa maana hiyo sasa hizo e, e, e, e, e, ni politics si tunachojua ni kitu kimoja kwamba kuna siku moja katika mwaka ambapo bwana na mokozi wetu yesu kristo alizaliwa na siku hiyo bibilia inatuambia kwamba ilikuwa ni siku ya furaha kuu hapa duniani sasa unachagua oh, kuikumbuka hiyo siku na lini hiyo ni, ni juu yako lakini kwa kawaida dunia nzima wanaojiita wakristo na wasiokuwa wakristo wameamua tarehe ishirini na tano ya mwezi wa kumi na mbili ni siku ya kusheerekea kumbukumbu ya kuzaliwa bwana na mwokozi wetu yesu kristo sasa nitakwambia kitu kimoja Pe, kiumbe pekee ambaye hafurahii watu kukumbuka na kushangilia siku ya kuzaliwa bwana na mwokozi wetu yesu kristo ni ibilisi peke yake hakuna yeyote ambaye ameonja matunda ya uokovu ambaye amefurahia uokovu ambaye ameokolewa ambaye ameuona mkono wa bwana ambaye uokovu umeingia nyumbani mwake ambaye hafurahishwi na siku ya kuzaliwa kwa yesu kristo ambaye anakerwa na hiyo siku ni ibilisi na mapepo yake sasa inawezekana na weo umekuwa unanisikiliza na inawezekana uliingiziwa diski na ibilisi ukafundishwa kwamba hatutakii kusheherekea kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa kwa yesu kristo ntakuambia kitu kimoja hawa waliokufundisha hivyo wamekuingiza kwenye kundi la ibilisi ambaye anachukia hiyo siku ya kuzaliwa kwa yesu kristo kwa nini kwa sababu ujio wa yesu kristo hapa duniani ulikuwa ndio mwisho wa utawala wa ibilisi sasa ndio mama ambayo tutaangalia kwa hiyo o nataka tuangalie katika somoili nasema kwamba kusudi la kuzaliwa yesu kristo hapa duniani dnian habari ya kuzungumzia hiyo tarehe tu oahma hapo mwanzo kwa ajili ya baadhi ya watu waweze kuelewa kwa sababu kama poa na ibilisi haina shida tuwache si wengine tusherekee hiyo siku ya kuzaliwa kwa bwana kaa tukumbuke Hasa, edha ni mwezi wa watatuwaa wa wa wa umeamua kuikumbuka is isokee okay. kuna siku moja katika mwaka bwana na mokozi wetu yesu kristo alizaliwa k wewe unaamua kuikumbuka lini na kuisheerekea lini hiyo ni juu yako lakini walau kwa dunia nzima tunafahamu inatambulikana kwa wanaomwamini kristo na wasiomwamini kwamba walau taht5n ndio siku ya kusherekea kumbukumbu kumbu ya kuzaliwa kwa bwana na mwokozi wetu yesu kristo okay. baada ya kusema hayo nataka tupige hatua kwenye yohana mlango wa nane. wa yohana mlango waan alafu tutaanza kusoma mstari wa h tutasoma mpaka mstari mstari wa 37. wa nane, mstari wa mlango hadi mstallant hii ni kipindi ambacho mwanayesu amekamatwa anakaribia kwenda msalabani na kwa maana mbele ya pilato Sata story inakwenda namna hii anasema basi pilato akaingia tena ndani ya yesu akamwambia je wewe ni mfalme wa wayahudi yesu akamjibu wewe wasema hivi kwa nafsi yako au watu wengine walikuambia habari zangu kwa hio kwa lugha nyingine kwamba hi, hili swali linalotoa katika kinywa chako pilato linatokana na wewe mwenyewe na utashi wako mwenyewe ama kuna watu wamekuja kukunongoneza kwamba mimi yesu nasema kwamba ni mfalme wa wayahudi kwamba hiyo hoja imetokea wapi pilato 5 pilato akajibu ama ni myahudi mimi taifa lako na wakuu wa makuhani ndio waliokuleta kwangu kwa hiyo kwa lugha nyingine ni watu wako ndio waliokushtaki wakuleta kwangu viongozi wako wa dini kuhani makuhani ndio waliokushtaki wa kuleta kwangu mimi sina shida na nawewe ambayo ukiangalia stori hii inafanana sana siku hizi imekuwa afadhali kidogo lakini zamani wakati wa ukovu unaingia katika nchi yetu a tanzania wa, wa, waubiri waliokuwa wakenda kufanya mikutano ya injili wakiingia kwenye maeneo mapya walikuwa wanapata shida walikuwa wanakamatwa wanawekwa ndani kwa nini kwa sababu kuna viongozi wa dini wa maeneo husika wanakataa wanasema kwamba hawa watu ni wasumbcafuzwanafanya vile kwa kwahio maanayake ni kwamba watu wanakamatwa wanawekwa ndani lakini sio kwa sababu serikali ilita kufanya hivyo Okay. sasa anasema msala hthian pilato akajibu ama ni myahudi mimi taifa lako na wakuu wa makuhani ndio waliokuleta kwangu umefanya nini yesu akajibu wa ulim su nisije nikatiwe katika msie mikon, nikatiwe mikononi mwa wayahudi lakini ufalme wangu sio wa hapa ende na mambo hii hoi anasema ufalme wangu sio kwa anasema kama mnasema nasemaa mii ni mfalme na kama watu viongozi wa, wa, wa, nini makuhani pamoja na watu wangu kwa maana ya wa wayahudi wamesema amba mimi, nasema mimi, nasema mimi. yes nataka wajue kitu kimoja mimi ni mfalme lakini ufalme ambao mii nauongoza sio ufalme wa dunia hii sio kama ambao wanafikiria mbaowanafikiria hawa jamaa wamekwenda mbele ya pilato wanendaa huyu yesu anasema kwamba e ni mfalme Kuhu, anajipachika madarakani anaruhusu mtu kuwa mfalme nilikuwa ni, ni, ni, ni alaliekua ni na, ni si na kwa kipindi aakipnd h mfalme alikuwa ni herode kwa mfalme wa ni kwamba wanasema mfalme herode simtambui na na nimejiweka katika nafasi ya mfalme bila ruhusa ya usa ni ufalme ufalme wangu wangu wangu si wa wa dunia dunia hii hii ni watu chnganishtusigomban wa kunipigania okay naenda sawa sasa angalia ngalia basi pilato akamwambia wewe huu mfalme basi yesu akajibu wewe wasema kwa kuwa mimi ni mfalme mimi nimezaliwa kwa ajili ya haya na kwa ajili ya haya mimi nalikuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli kila aliyewaio kweli huisikia sauti yangu pilato akamwambia kweli nini? 37 ni ninini sasa taagal niurudie nitasoma kwenye tafsiri mbili tofauti nitasoma kwenye tafsiri ya neno kuna neno nataka nikuonyeshe pale alafu tajua tnasema kwenye tafsiri ya kusoma kwa urahisi tku alafu mambo atakuwa amekaa vizuri kwenye tafsiri ya neno anasema hivi msaa pilato akamuuliza ni yani pilato anamuuliza bwana yesu kwa hiyo wewe ni mfalme yesu akajibu wewe wasema kwamba mimi ni mfalme kwa kusudi hili nilizaliwa kwa kusudi hili, ni, hili nilizaliwa na kwa ajili ya hili nilikuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli wa anasema kwa kusudi hili mimi nimezaliwa sasa shida ni kwamba kwenye tafsiri nyingi za kiswahili wamekosea tku ameipata vizuri kwa hio nitachukua tafsiri ya kwenye tku alafu itaunganisha na hili neno la kwa kusudi hili alafu tatoa kiu kimoja kizuri sana kwa hiyo kwenye tafsiri ya, ya, ya, ya, ya kusoma kwa, kwa urahisi anasema hivi pilato akasema kwa hiyo wewe ni mfalme yesu akamjibu uko sahihi unaposema kuwa mimi ni mfalme upo sahihuko unapos, sahihi unaposema kuwa mimi ni mfalme sawa sasa sasanaeka so, hiyo alafu ntaruka naenda kwenye neno sasa kwa anasema yesu akamjibu uko sahihi unaposema kuwa mimi ni mfalme kwa kusudi hili nilizaliwa na kwa ajili ya hili nilikuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli mtu yeyote aliye wahio kweli huisikia sauti yangu hiyo yesu anasema kwamba anamwambia pilato kwamba unaposema kwamba mimi ni mfalme wewe uko sahihi kabisa kwa kusudi hili la kuwa mfalme ndio maana mimi nilizaliwa na ndio maana nilikuja duniani ama nilikuja ulimwenguni kwa hiyo bwana wesi wanatupa kusudi la yeye kuzaliwa kwamba kusudi la yeye kuzaliwa kusudi la yeye kuja hapa ulimwenguni ni yeye aje kuwa mfalme nataka ingia kidogo hiyo sasa tunapozungumzia mfalme wengi u- wanadhania kwamba ni yesu alikuja kua ili kutokoa ni kweli kabisa ni, ni sehemu moja hapo ya majukumu yake lakini kusudi la yeye kuzaliwa hapa duniani kusudi la yesu kristo kuja hapa duniani ilikuwa ni ili awe mfalme alizaliwa awe mfalme ka anawambia pilato uko sahihi unavyosema kuwa mimi ni mfalme kwa sababu kwa kusudi hili mimi nalizaliwa kwa kusudi hili mimi nimekuja ulimwenguni alafu anasema nimekuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli na kila aliye wahio kweli anaisikia sauti yangu tunakwenda tasa rafiki sasa kuna kuna mambo kadha wa kadha panataka tuiangalie jambo la kwanza kabisa nataka ambalo nataka ulielewe naliingie ndani mwetu kwamba kusudi la yeye kuzaliwa kusudi la yeye kuja hapa ulimwenguni ni yeye aje kuwa mfalme ndio maana pale juu kabla ya hapo anasema kwamba ufalme wangu sio wa ulimwengu huu kwa hio kwa lugha nyingine anao ufalme lakini yeye ni mfalme katika ufalme na huu ufalme chimbuko lake sio hapa duniani ingawaji alipokuja hapa ulimwenguni amekuja na huo ufalme kwa lugha nyingine amekuja kama nini amekuja kumiliki na kutawala hapa duniani kwa nini kwa sababu yeye ni mfalme hakuna mfalme asiyekuwa na eneo wafalme wote wanaeneo na hakuna mfalme asiekuwa na watu ndio maana anavyokuja sasa sio tu kwamba amekuja kwenye dunia ambayo ni ya kwake ukisoma yohana ukisomayoaalan alikuja ka walio wakwake lakiniwaliowake wa amekuja duniani kwenye dunia ambayo ni ya kwake lakini walio watu wake hawajampokea wayahudi wenzake alikuja kama ama wayahudi pia hawakumpokea alikuja hapa kama mwanadamu duniani lakini pia wanadamu wenzake wengi hawakumpokea walimkataa wakamtundika juu ya mti kwa anasema mimi nimekuja duniani nimekuja ulimwenguni kuwa mfalme nimezaliwa kwa kusudi la kuwa mfalme na ufalme wangu sio ufalme wa hapa duniani ufalme wangu hautokana na dunia hii sasa nataka tuangalie habari ya ufalme kidogo kumbuka yesu ni bwana na mokozi hasa nataka niweke tuangalie kidogo hii kitu anasema agalila mstari wa hh6t wa, wa, wa yesu akajibu ufalme wangu sio wa ulimwengu huu kama ufalme wangu ungekuwa wa ulimwengu huu watumishi wangu wangenipigania nisije nikatiwe mikononi mwa wayahudi lakini ufalme wangu sio wa hapa kwa hiyo bwana bwanaisa anasema yeye amekuja kwa kusudi la kuwa mfalme ama amezaliwa hapa ulimwenguni kwa kusudi la kuwa mfalme lakini ufalme ambao anauongoza ufalme ambao anausimamia chimbuko lake sio hapa duniani sasa tukienda kwenye zaburi ya imatatu zaburi ya mia moja na tatu alafu tukaangalia mstari ule wa wa wa, wa, wa kumi na tisa zaburia na tatu mstari wa kumi na tis anasema hivi Aha. zaburi ya mia na tatu mstari wa kumi na tisa hivi ndivyo anavyosema anasema uh, anasema hivi anasema bwana kumbuka yesu ni bwana wa mabwana na mfalme wa wfalme bwana ameweka kiti chake cha ensi mbinguni na ufalme wake unavitawala vitu vyote sasa hili neno bwana ni neno yehova sasa usisahau hichi cheo cha mungu kama yehova eh, ama ungetaka kuitamka ni yodhevahe eh, maanake cheo hichi hichi ndicho ambacho anakuja anaanza kukitumia yesu kristo alipokuja katika gano jipya na, na, na kwenye mafikio ya myahudi alipokuwa anapomwita bwana ama kwa mfano paulo paulo alikuwa amesoma sheria ya bwana anaijua vizuri kwao anaelewa kabisa kwao paulo anavyomwita yesu kuwa ni bwana maanaake anatumia taito ile ile cheo kile kile ambacho kilikuwa kinatumika na mungu katika gano la kale na kwa maana hiyo inaanza kukupa picha sio tu kwamba walikuwa wanamwangalia yesu kama yesu kama mwanadamu lakini pia walikuwa wanamwangalia yesu kama mungu vinginevyo ukitumia hichi cheo unabidi upigwe mawe kwamba mwana unapomwita mwanadamu wa kawaida ukamwita yehova ni shida ama yodhvhe kwayo anasema bwana ameweka kiti chake cha enzi mbinguni na ufalme wake unavitawala vitu vyote kwao ufalme wa yesu kristo chimbuko lake sio hapa duniani ufalme wake unatawala vitu vyote ikiwa ni pamoja na hii dunia kwa ho manake ni kwamba anasema kiti chake chaenzi kiko mbinguni kwa kwaho inamaana chimbuko la ufalme wa yesu kristo ni mbinguni na alivyokuja hapa duniani akazaliwa hapa duniani maanake ni kwamba ufalme wa mungu nao ulikuwa umekuja hapa duniani amekuja kurudisha ufalme wa mungu hapa duniani na kwa maana hiyo basi ufalme wowote ili uweze kuwa ufalme lazima uwe, walau una ma, mambo matatu makubwa kitu cha kwanza lazima awepo mfalme jambo la pili lazima liwepo eneo ambalo mfalme anatawala na jambo la tatu lazima wawepo watu ambao mfalme anawatawala tunakenda saasaa o yesu anasema nimekuja kwa kusudi hili nimezaliwa duniani an nimezaliwa kama mfalme na nimekuja duniani kama mfalme ili niishuhudie hili niishuhudie kweli kweli kuhusu nini ninik okay. pilato namwiza kweli ni nini tunafahamu yohana kumi na nn mstari wa sita bwana yesu anasema kwamba mimi ndiye njia kweli na uzima mtu aje kwa baba isipokuwa kwa njia ya mimi kwa hiyo kweli ni kristo mwenyewe kwa maneno mengine anasema mtu hawezi kuja kwa baba mtu hawezi kumwelewa baba yaani mungu kama baba hawezi kuwa na, na ufahamu sahii kuhusu baba wala kumfikia baba isipokuwa kupitia mimi sasa kumbuka kama amekuja kuleta kweli maana yake ni kwamba kuna uongo ambao tayari huko hapo ulimwenguni na kwa manao tunatakiwa tuende tuanze kuchunguza kwamba ni uongo gani huo ambao uko hapa ulimwenguni uongo ambao ulimesababisha yesu ama kristo akaja akazaliwa hapa duniani na anasema amekuja hapa duniani ili aishuhudie kweli na anasema kila aliye waio kweli anaisikia sauti yangu kwa hiyo kwa lugha nyingine kuna uhusiano wa moja kwa moja kati ya kweli na kusikia sauti ya yesu kristo tunakwenda sawa sawa yesu ambaye ni mfalme sasa kwa mfano kuna watu mnanisikiliza sasa hivi mko katika magonjwa mna umwa mna vifungo mna mateso na hamwijui kweli kwa sababu mmefundishwa mkaambiwa ugonjwa ulionao ni kwa sababu mungu anakufundisha ama ugonjwa ulionao ni kwa sababu mungu anataka kukupandisha cheo na wengine mkaambia kwamba ugonjwa ulio nao ni mungu anakuadhibu kwa sababu umemkosea kwao na wewe umekubaliana na huo ugonjwa lakini ukweli ni kwamba kila mtu aliyekutana na yesu kristo aliponywa kila mtu aliokutana na yesu kristo alifunguliwa hakuna mtu ambaye alikwenda kwa yesu alafu yesu akaambia leo sitakuponya kwa sababu mungu anakufundisha kitu na huo ugonjwa ama akamwambia leo kwamba sitakuponya kwa sababu inaonekana huu ugonjwa ulijiletea ukajitakia mwenyeweksikuponyi sikuponyi si mpaka uombe maombi ya rehema na utakaso hakuna mtu hata kristo alikendaka kwa nini kwa sababu yesu ndiye kweli ndiye anayetupa taswira sahihi ya mtazamo wa mungu kuhusu mwanadamu na hali ya mwanadamu o kama unanisikiliza leo nazungumza habari za yesu ma ufalme unatawala vitu vyote amekuja kushuhudia kweli na kitu kimoja kimojawao anachosema ni kwamba leo hii amekuja amekuja amekuja kitandani kitandani unaenisikiliza leo leo hii hii yesu kristo kwa hiyo una una una una haki ya kupona leo hii. Kwa sababu mfalme wako wako ili huru huru kumbuka utaijua kweli kweli na itakuweka weka weka mkono wako pale una pale mahali ambapo ambapo maumivu ama kunye kichu, ama shida kichwa sehemu amekua kuye nitaomba katika jina la yesu kristo wa nazareth ninaarimu na kuvunja kazi zote za ibilisi ambazo zinatenda kazi katika maisha huyu ndugu ninaamuru kila aina ya uchafu na aina takataka ibilisi kutoka ndani ya huyu mtu mara moja ibilisi nakuamuru toa mikono yako katika maisha huyu ndugu katika jina la yesu kristo ninaamuru uzima kuanzia kwenye utosi mpaka kwenye unyayo katika jina la yesu kristo wa nazaret ninaamuru kila aina ya maumivu kila aina ya maumivu kukoma sasa hivi na kutoeka katika jina la yesu kristo wa nazareti rafiki jaribu kufanya kile ambacho kufanya kufanya kama kwa kwa kwa inuka inuka inuka katika jina la yesu yesu yesu yesu kristo usiwaze usipige hesabu anza anza anza anza kutembea kushika vidole vidole inama shika kile kile ambacho ambacho wakati huo ukimwambia asante asante bwana bwana kuniponya kuniweka huru hivyo hivyo kumshukuru kumsifu na imani uponyaji wako sasa kumbuka usikae tupe ushuhuda unapotoa ushuhuda basi uponyaji wako unakamilika satikutani keshi muda na wakati ka mahuu jina lako huruma gadi na yesu ni kristo na bwana mwalimu rumagadi chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimalisha imani yako ili wewe well, kama mkristo uweze kutumia maneno yako kushirikianana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatumia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo kakupatia ushindi na ulinzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababishe ibilisi majini mizimu pepo wachafu pamoja na wachawi hukuogopa na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi za mikono yako unangojea nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ok. ya upenda shilingi fu tu kwa kupiga simu namba 7654au784674 au nitarudia76478 au sifuri, sism, sabatatu, mia, tanu, mia, ambili, م مبل أربن مبل او سفوري س سب م ان م مبل اربن مبل ekua akiskiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video utiache kusubscibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika applepcast pamoja na kuigoaas kwa maswali maombezi