vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mungu alivyoumba i dunia akamuumba na mwanadamu kwa mfano na sura ya mungu na akampa udhibiti akampa mwanadamu mamlaka ya kutawala hi dunia kwa hyo inamana dunia hii jinsi ambavyo mungu aliitengeneza na jinsi ambavyo mungu amekusudia iko chini ya udhibiti wa mwanadamu ndivyo ambavyo mungu mwenyewe amekusudia kwa lugha nyingine mungu amekusudia eh, mamlaka yake ama ufalme wake utende kazi kupitia mwanadamu pale luliporafiki nina ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi yaemaakeli na jinalangu nait ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo kristo kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kwa kwa kila siku na na na na wakati kama huu yakiwa lengo la kujenga na kuimarisha na imani yako unanisikiliza well, uweze kukua, na kufika katika cheo cha kimo, cha utimilifu wa kristo. kwa lugha nyingine ufike li uza kusk kil maho waandaimfswalengo akuen umarisha maiyaosl uwezkuauf kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri ni dhahiri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kufikiri kama kristo na ili kufikiriama kristnili fiarist kuwa kuamwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu lenye kichwa kinachosema kusudi la kuzaliwa yesu kusudi la kuzaliwa yesu aa, ni muhimu sana sisi kama wakristo ambaye tunasema tuna kwamba yesu kristo ni bwana na mwokozi wa maisha yetu kuweza kuelewa kusudi la yeye kuzaliwa hapa duniani bila kuelewa ili kusudi maanayake ni kwamba hatutaweza kufaidi kwa kiasi kikubwa matunda ya kazi ambayo bwana wetu yesu kristo aliifanya na kwa maana hiyo basi ni muhimu kwa kila mkristo kuweza kuelewa kusudi la yesu kuzaliwa hapa duniani na kwa maana hiyo basi kujua namna ya kujipanga <coughs> na kuweza kupokea na kushiriki katika matunda na faida ambazo yeye alizileta kwa kuja kwake hapa duniani kwa hiyo leo tunaendelea pia na uchambuzi wetu lakiniashmafundhowanauapatikana ktiakwajina la mwalimuru magadi ukifipatmfnhasawa awamaa na utakapofika pale tafadhali subscribe lakini pia ukisikiliza fundisho lolote tunaomba uweze kushare pamoja na wengine kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya whatsapp ama telegram basi uh, kuna uh, grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 9 540, 20, nawe utaunganishwa nitoe shukurani za dhati kwa mungu kwaajili ya kwa kako wewe mpendwa am msikilizaji ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itwapo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha na kuwashirikisha wengine ili nao waweze kusikiliza na kupata ufahamu pia ni seme asante sana kwa kujitoa kwako na kuhakikisha kwamba umekuwa mtii kwa kristo kama mwanafunzi wa kweli, kweli. ni kukaribishe pia wewe ambaye unanisikiliza kwa mara ya kwanza namshukuru mungu kwa ajili yako kwamba ameweza kukuwezesha kwa kutana na mafundisho ya kristo nami najua utajifunza mambo mengi nawe utaweza kukua na kufika katika cheo cha kima cha utimilifu wa kristo kumbuka tu ya sana, ya na mafundisho mafundisho ya kristo yako tofauti sana ambayo kuyasikia mafundishoyariso tofautimafndasikia utakaposikia kitu ambacho kiko tofauti na kile ambacho unakifahamu ama kukiamini badala ya kukasirika na redio yako ama kutoka katika hebu tafadhali nipe kusikiliza naamini mautoa mtakatifu atashughulika na moyo wako na kufungua macho ya moyo wako ili uweze kuona kile ambacho yesu ambaco alikifanya kwa niaba yako na hivyo uweze kufurahia maisha ya uokovu ni mshukuru mungu pia kwa ajili yako wewe umekuwa ukifanya maombi, ume maombi kwa ajili ya wasikilizaji neema na na kweli umekuwa ukifanya maombi maombi maombi maombi kwa kwa kwa kwa ajili ya ya ya pamoja timu yangu nasema asante asante sana kwa maombi yako, asante sana sana yako yako yako uaminifu wako hakika tofauti kubwa sana. kama nilivyokuwa nikisema nitaendelea kusema tena sababu ya imesababisha kwamba mafundisho ya kristo ya ulimwengu ni karibu kote kwa tuko katika nchi mbalimbali tuko katika katika maeneo mbalimbali tuna wanafunzi kutoka nchi mbali bmataifa mbali, mbalimbali lakini pia wakiwa katika maeneo ya kijiografia mbalimbali na yote hii ni kwa sababu ya maombi yako wyompendwa ni mshukuru mungu pia kwa ajili yako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kupitia, kupitia vipindi vya neema na kweli kwamba umeamua kutoa sadaka yako ya upendo ili injili ya kristo iweze kuwafikia watu kwa njia ya redio na kwa maana hiyo maisha ya watu yanaguswa maisha ya watu yanabadilika na yote shukrani kila mara unapotoa shukrani kwa mungu basi maanayake ni kwamba kuna mazao yanayoingizwa katika akaunti yako kwa sababu umekuwa mwaminifu kutumia fedha zako ili kuhakikisha kwamba mungu anapata uufu kwa hiyo nikupe kupe ongera sana na kama haujafanya hivyo basi nikutie moyo uweze kufanya namna hiyo ili uweze kuleta mabadiliko katika maisha ya watu wengine baada ya kusema hayo basi nataka <coughs> tuendelee na, na somo letu Aa, kumbuka mstari tunaosimamia ni yohana 18 na mstari wa 37 wakati bwana yesu yuko mbele ya pilato amepelekwa pale na kwenye tafsiri zetu za kawaida huwa speni sana walivyotafsiri speciali kwenye swahili union version maanake wametafsiri jibu la bwana yesu kwa pilato kama vile anamkejeli pilato kwa sababu anasema basi pilato akamwambia wewe huu mfalme basi yesu akajibu wewe wasemakao sipendiliwatafsiriwa kwa maana napenda kwenye kusoma hii nisome kwenye tafsiri ya wanasema tku tafsiri ya kusoma kwa urahisi alafu e, na, na, na tafsiri ya neno nitavichanganya lafu natoka na kitu kimoja supa kabisa kwah anasema naanza kwenye tku anasema pilato akasema kwa hiyo wewe ni mfalme yesu akamjibu huko sahihi unaposema kuwa mimi ni mfalme naenda kwenye tafsiri ya neno kwa kusudi hili nilizaliwa na kwa ajili ya hili nilikuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli mtu yeyote aliyewa kweli huisikia sauti yangu kila aliyewa hiyo kweli huisikia sauti yangu kwa kwahio bwana anasema yes huko sahihi bwana pilato mimi ni kwa kusudi la kuwa mfalme ndo maana nilizaliwa na ni kus, kwa kusudi la kuwa mfalme ndio maana nimekuja duniani kwa haya ni maneno kutoka kwenye kinywa cha bwana wetu yesu kristo mwenyewe sasa wengine anasema vipi kuhusu kwamba yeye ni mwokozi kwao alikuja kutuokoa kwa. yes kitendo cha yeye kutuokoa sisi ni sehemu ya majukumu yake kama mfalme kama ambavyo nitakuonyesha hapo mbele si. kitendo cha yeye kupambana na ibilisi kwa niaba yetu ni majukumu ya, ya kazi yake kama mfalme tunakuona sawasawa na kitendo cha yee kutuhudumia sisi katika mahitaji yetu yote ni, ni katika kutimiza majukumu yake kama mfalme k hili ni la muhimu sana kulielewa sasa nitarudi huko lakini nisea, nijikite kwenye hili sala la kushuhudia kweli kwa hyo anasema kwa kusudi la kuwa mfalme amezaliwa kwa kusudi la kuwa mfalme ndio maana amekuja duniani kwa lugha nyingine yeye amezaliwaga kuwa mfalme na amekuja duniani kuwa mfalme hakuna kusudi hakuna sababu nyingine yote jajuzi na jana nikakupitisha kua kwenye, kwenye kitabu cha mwanzo nikakuonyesha jinsi mwanadamu alivyoumbwa kwamba kusudi lake alipewa mamlaka ya kutawala kwaio mungu alikusudia kwamba eh, ufalme wa mungu utende kazi kupitia mwanadamu mwanadamu ambaye alikuwa amepewa mamlaka ya kutawala kila kitu ambacho mungu alikuwa amekiumba na nikakwambia kama hauja pata kitabu cha nguvu ya ukiri nataka utafute ukisome maake nimeelezea sana hilo lakini kwa wale ambao pia mlishapata kitabu cha nguvu ya ukiri nataka mrudie kusoma tena usisome mara mara moja moja tu haitoshi rudia tena ukirudia kusoma tena utakutana na mambo mapya tna utashangaa a sasa tupige hatua kidogo kwa hiyo anasema mimi nimezaliwa kwa kusudi la kuwa mfalme na kwa kusudi la kuwa mfalme ndio maana nimekuja hapa duniani na anasema nimekuja duniani ili kuishuhudia kweli na kila aliyewahio kweli anaisikia sauti yangu kila aliye wahio kweli anaisikia sauti yangu sasa kuna mambo kadha ambayo inaweza kuyajadili kipindi kilichopita nataka niyaweke ni, ni, ni sawa alafu itatusaidia nikakwambia kama bwana yesu anazungumza kwamba amekuja kushuhudia kweli ni dhahiri kwamba kuna uongo ambao ulikuwepo kabla y yeye kuja na alivyokuja basi yeye kama mfalme anakuja kushuhudia kutuletea kweli hasa kuna vitu kadhaa nataka tuviangalie hapo kabla ya kuendelea na kile tuchokuwa tukizungumza jana nirudi nyuma kidogo kumbuka nilikuonyesha kwamba katika uh, katika mwanzo mlango wa kwanza mstari wa ishiri na sita anasema anasema mungu labda t tukasome alafu kuna, kuna kitu nataka nikuonyeshe pale tenda chapchap mwanzo moja ishiri na sita anasema hivi mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale ama tuwape mamlaka ya kutawala samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambahacho juu ya nchi na tukaona pia kwenye zaburi ya nane mstari ule watatu mpaka mstari ule wa nane kwamba Eh, daudi anasema kwamba mtu ni kitu gani hata umwangalie mwanadamu ni kitu gani hata umkumbuke umemfanya mdogo punde kuliko mungu umemvika taji ya heshima na utukufu umemtawaza juu ya kazi za mikono yako yote vitu vyote umevitia chini yake na tukaenda kwenye zaburi ya miaoj k a mstare wa k sit tukauta nasema mbingu ni mbingu za bwana bali dunia amewapa wanadamu sasa tafadhali tafadhaliunisikilize vizuri kwenye akili ya watu wengi tuna kambi mbili kubwa una kambi ya kwanza wanaona kama vile dunia hii iko chini ya udhibiti wa mungu lakini maandiko yanatuonyesha wazi kwamba mungu alivyoumba hii dunia akamuumba na mwanadamu kwa mfano na sura ya mungu na akampa udhibiti akampa akampaumwanadamu mamlaka ya kutawala i dunia kwahyo inamana dunia hii jinsi ambavyo mungu aliitengeneza na jinsi ambavyo mungu amekusudia iko chini ya udhibiti wa mwanadamu ndivyo ambavyo mungu mwenyewe amekusudia kwa lugha nyingine mungu amekusudia eh, mamlaka yake ama ufalme wake utende kazi kupitia mwanadamu asa una kundi moja kubwa naona ambamungu no anadhibiti kila kitu yndo anaamua nini kisitokee na kusema kwamba mungu kila kitu na nini nini nini kitokee kitokee kisitokee kisitokee naomba naomba nikuulize nikuulize swali moja kama mungu ndo mwenye kauli ya mwisho nini na nini na swali vipi kuhusu kwa mfano wanawake wanaobakwa unataka ni mungu ameruhusu kwamba vipi kuhusu watoto wadogo wanaouawa ama watoto wadogo wanaoibiwa kutoka kwa wazazi wao unataka kwamba mungu do amepanga ameruhusu e vipi kuhusu mzazi anayekufa ama anayefariki iwe eh, ni kwa ajali ya gari hiwe ni kwa kuumwa iwe ni kwa kitu gani alafu anaacha watoto wadogo na miaka sita saba nane miaka mitatu miwili minne miaka tisa kumi unataka kunyambea kwamba mungu ndio mpango wa mungu ndio si. mungu anavoendesha maisha namna hiyo si watu wanavoenda kufanya ujambazi unataka natauymbe kwamba ni mungu huyu mtu akafanya ujambazi na na kadhalika na kadhalika dmesuumnb kama unaakidi timamu utasema kabisa hakika sio mungu na kama ndio hivyo maana ake ni kwamba mungu sio mwenye udhibiti wa hapa duniani kwa nini kwa sababu dunia hii alikabidhi mikononi mwa adamu tuko sawa lakini pia una kambi nyingine wanaamini kwamba shetani ndio mwenye hii dunia na ndio maana kila kitu kizuri wanasema ni cha shetani mtu akipata hela ustawi na mafanikio wanasema amepewa hela na shetani ni huyo mtu aki chochote kile kizuri akitokea mtumishi akatembea kwenye ishara maajabu na miujiza wanasema ni nguvu za shetani si kwa wao kwenye akili yao kwamba shetani ndio mdhibiti wa hii dunia kwamba hii dunia ni kama vile ambavyo shetani ameiumba in infacti kuna watumishi hata hivi navyozungumza wanaamini shetani ana nguvu zaidi kuliko mwanadamu na wengine wamefika mbali zaidi wanaamini kwamba shetani ana nguvu zaidi kuliko mungu kwa wakati huu asa upotofu wote unatokea wapi ndio upotofu ambao bwana yesu anakuja anasema mimi nimekuja kama mfalme kumbuka yeye ni mwanadamu amezolewa kama mwanadamu ili nini ili niwe mfalme na ili nionyeshe kweli kweli nini kwamba dunia hii mungu alivyoyumba iliwekwa chini ya udhibiti wa mwanadamu ndio maana bwana yesu anavyofuka katika matao ishn mstari ule wa ku8n anasema mamlaka yote mbinguni na duniani nimepewa kwa lugha nyingine mamlaka yote ya mbinguni na duniani amerudishiwa mwanadamu sawa sasa niliachailio kuanza kwa hapo kwao kule anasema kwamba mimi nimezaliwa kwa kusudi la kuwa mfalme mimi nimekuja duniani kwa kusudi la kuwa mfalme na katika kutekeleza majukumu yangu ni pamoja na kushuhudia kweli pilato akauliza kweli ni nini sasa tunafahamu kweli ni kristo mtu haji kwa baba isipokua kwa njia ya mimi kwamba mimi ni njia kweli na uzima tuko sawa lakini nikuonyesha kitu kimoja kama kuna uongo basi kama yesu amekua kushuhudia kweli nilikwambia kwamba kuna uongo ambao ulikuwa umeuko na amekuja kupangua huo uongo na tukasema ili tuenze kujua huo uongo wenyewe ni upi tukasema twende kwenye yohana yohana yohana yoa bwana yesu anawambia wayahudi walioku akibishana nao ama naa saa 43 na44 anawaambia bwana yesu anawambia hivi mbona hamyafahamu hayo ni yasemayo ni kwa sababu ninyi hamwezi kulisikia neno langu kwa hiyo ina maana kuna watu leo hii hawawezi kulisikia neno la yesu sasa kumbuka hawa hapa wayahudi anaozungumza nao ni wayahudi waliomwamini soo31 anasema basi akawaambia wale wayahudi waliomwamini hawa sio wayahudi waliompinga kwa lugha ya leo hii tungesema hawa ni watu walioko makanisani hawa ni watu wanaosema bwana yesu asifiwe anasema hawa watu kwamba hamwezi kuyasikia maneno yangu kwa lugha nyingine hawawezi kuisikia sauti ya yesu pamoja na kwamba wanasema bwana yesu wasifiwe ndio maana akikija kitu tofauti kwao na kile ambacho wanakifahamu kitu ambacho wanatahania kwamba kwao ni sahihi mtu akazungumza tofauti tayari inaanza kuleta shida ndio maana tuna mitafaruku chungu mzima kwenye kanisa kwa nini kwa sababu kuna watu ambao wako ndani ya kanisa ambao hawawezi kusikia man, i maneno ya yesu anasema ansa na anasema mbona hamyafahamu hayo ni yasemayo ni kwa sababu ninyi hamuwezi kulisikia neno langu hamuwezi kulisikia neno langu hamuwezi kulisikia neno langu kuna watu wako makanisani wengine wamekaa makanisani miaka 40 50. na anazungumzia watu waliozaliwa mara ya pili watu waliokoka ambao mpaka siku wanakufa wanaondoka kwenye i dunia wataondoka hawamjui yesu hata hawana aidia hata hawamfahamu wala kumwelewa huyu yesu aliwaokoa hata kidogo na baada wanasema bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana mpendwa bwana yesu asifiwe sana mtu wa mungu lakini hawamjui yesu hata kidogo kuna waimbaji kuna wachungaji kuna watu wanajiita mitume wanajiita manabii hawamjui sio kwa sababu wamefanya makusudi lakini hawamjui tu nini kwa sababu hawawezi kulisikia neno la yesu pamoja na kwamba wanadai kuwa wanamwamini kwa hiyo bwanawtu anaendelea anasema sa anasema ninyi wale wayahudi waliomwamini ambao wanabishana na yesu sasa ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda anasema yeye nani ibilisi alikuwa muuaji tangu mwanzo ibilisi ni muuwaji tangu mwanzo haya ni maneno ya bwana yesu sio maneno ya mtu mwingine yoyote haya ni maneno ya bwana yesu ambaye ni neno ambaye kupitia yeye kila kitu kiliumbwa pasipo yeye ambaye ni neno hakuna kitu kilichoumbwa anatuambia ibilisi ni muuwaji tangu mwanzo hajasema ibilisi ni mwalimu wa kwa mbinguni anasema ibilisi ni muuwaji tangu mwanzo mwanzo upi mwanzo wa kuumbwa kwake ibilisi ni muuaji tangu mwanzo sio maneno yangu ni maneno ya yesu ibilisi hajawai kuwa mzuri hata siku moja ibilisi ni muuaji tangu mwanzo wanasema haiwezekani oya oh yeah. sio maneno yangu aya ni maneno ya bwana yesu angaloab4 ninyi ni wa baba yenu ibilisi na kamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzicenda yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo alikuwa muuaji tangu mwanzo mwanzo upi mwanzo wake si nikisema, nikisema kwa mfano nikazungumza nikasema nini nikasema nikasema nni nikasema nini nikasema nini nikasema nini nikasema, nikasema, nikasema, nikasema, nikasema, nikasema, nikasema urumagadi ni mweusi tangu mwanzo maanaake nini Tango mwanzo wake ni mweusi hajawahi kuwa mweupe na hata kawa awe mweupe alianza maisha akiwa mwausi <laughs> ataendelea katika maisha akiwa mwausi sisijikan nikisema anga ni la bluu tangu mwanzo maanake nini maanake tangu anga lilivyoumbwa ni la bluu sikona yalakichokizungumza nikuna mambo mengi tu kwao ukisema tangu mwanzo maanake ni mwanzo wa hicho kitu bwana bwanawesi anasema kwamba huyu ibilisi ni muuaji tangu mwanzo angali4 tena na ansema ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake asemapo uongo usema yalio yake mwenyewe kwa sababu e ni na baba uongo. Kwa ibilisi mongoaawaashad wawli mwanzo ata ao ahb kwa vinywa vya mashahidi wawili ama watatu jambo jambo linathibitika si hiyo ni ni kwenye wa wa pili kumna, eh, wa pili wa kwanza anasema anasema kwa vinywa vya mashahidi wawili ama watatu litathibitika bwana kwa yesu kwamba ibilisi mwanzo tukaangalia tuka shahidi mwingine hapa wa amo tahbtaaaeaaa waraka wa kwanza wa yohana mlango watatu na msarulo wa nane anasema atendaye dhambi ni wa ibilisi kwa kuwa ibilisi hutenda dhambi tangu mwanzo ibilisi anatenda dhambi tangu mwanzo tangu mwanzo hajasema ibilisi alikuwa ni wa mafuta wa bwana mwanzo wabwanamwanzobsi alikuwa ni mwalimu wa kwaya wakwaya alikuwa ni nambari kule anasema ibilisi ni muaji tangu mwanzo anasema hivyo yohana naye anasema kwamba ibilisi ni mtenda dhambi tangu mwanzo kama mtumishi wa wa mungu sasa nafahamu kunibishia hapana alikuwa alikuwa ni ni mwalimu kwaya yendo, ni Lucifer, yuko saayelewampendanufaaiua i mwaliu aanlia niio enye ke enye sak sina muda wa kwenda huko wala sina muda wa kubishana wala sitaki kupishana <laughs> na wewe nachokuambia tu ni kwamba bwana yesu mwenyewe ambaye ni mfalme wa wafalme ambaye ni bwana wa mabwana ambaye yeye kila kitu kiliumbwa kupitia yeye na kwa ajili yake yeye kila kitu kiliumbwa yeye ni mwanzo na mtangulizi wa vitu vyote anasema kwamba ibilisi ni muuaji tangu mwanzo na mwanafunzi wake na bwana yesu ambaye ni yohana ambaye alikuwa akiegama kifuani pwa bwana yesu ambaye bwana yesu, yesu alimwamini hata akamwacha mama mzazi kwa huyu yohana anasema kwamba ibilisi ni mtenda dhambi tangu mwanzo vipi kuhusu hezekieli 8na na isaa hiyo utajaza mwenyewe na nawaliokufundisha mi nakueleza maneno ambayo bwana yesu alisema na ni muuaji kivipi na ni mtenda dhambi kivipi sasa kumbuka ibilisi anasema kwamba yeye anasema uongo kwa sababu ndani ya ibilisi hakuna kweli kwao hakujawahi kuwa na kweli ndani ya ibilisi ndivyo bisi ndiowanaes kwa o anasma akizungumza uongo anazungumza ya kwake sa tunafahamu bustani ya edn ndiopo alipomwingizia mwanadamu uongo ndipo ambapo alimdanganya eva mungu amesema mkila matunda ya mtu juziwa mema na mabaya mtakufa hakika ibilisi akaja akasema mkila hamtakufa hakika kwa sababu mtakuwa kama mungu kwao akaingiza uongo na ule uongo ukasababisha adamu na eva wamwasi mungu sasa kumbuka atendae dhambi afanya uwasi kwa kuwa dhambi ni uasi waraka wa kanz yohana t n na ibilisi ni mtenda dhambi tangu mwanzo kwa kwo inamana ibilisi ni mwasi tangu mwanzo mwanzo mwanzo wa uumbaji wa wake ibilisi hajajiumba hiyo ndo kitu kingine watu wengine wanashindwa kuelewa ibilisi ni kiumbe mwenye umilele ambaye hana mwanzo wala mwisho ni mungu peke yake wengine wote ni viumbe iwe ni malaika ukasababisha a jamaa wakawa nini wenye dhambi waasi na mshahara wa dhambi nini mauti kumbuka anasema nimtenda dhambi tangu mwanzo anasema atendae dhambi ni waibilisi kwa kuwa ibilisi hutenda dhambi tangu mwanzo kwao bwana yesu anakuja kumbuka anakujakumbuka ambla wayahudi anasema kila atendae dhambi ni mtumwa wa dhambi kwao ibilisi anaingizaje watu katika utumwa anaingiza watu katika utumwa kupitia nini dhambi kwa nini kwa sababu yeye nimtenda dhambi tangu mwanzo na bwana yesu ndo amekuja kuleta kweli. Si, hiyo kweli usipomwangalia ibilisi kwa engo hiyo kwamba ni muuaji tangu mwanzo kwamba ni mtenda dhambi tangu mwanzo utaanza kumpa heshima ambayo hastahili utaanza kuwa na hofu ambayo hastahili kuipewa hiyo hofu huyu jamaa ni chokoraa tangu mwanzo Unaseba, lakini aini waawauwaafns iadawakuptne h naisayaat tmawa a na wa wa kupita huko leo kwenye Zekeri, nane, na na Sina Mimi na stick na na kile ambacho amesema geukia kweli leo hii. toka utumwa dhambi hatua ya kwanza namna pekee unaweza kutoka kutoka kwenye utumwa wa dhambi kwenye mikono ya ibilisi ambaye ni, ni mtenda ambi ni kumpa yesu kristo maisha yako awe bwana wa maisha yako fanya maombi yafuatayo kama kawa kutoa katika hiyo hali sema bwana yesu leo hii macho yangu yamefunguka nimejua kwamba ibilisi ni muuaji tangu mwanzo na wewe ni mtoa uzima tangu mwanzo na kukaribisha katika maisha yangu leo hii karibu pamoja na uzima wako uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi ni mwana wa mungu kama wamefanya maombi mafupi kabisa na kukaribisha katika familia ya mungu na kukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi kumbuka tu yesu ni kristo naba mwalimu rumagadi chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awena nakana kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo uweze kutumia maneno yako kushirikiana na roho mtakatifu pamoja na malaika kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatumia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo kakupatia ushindi na ulinzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini mizimu pepo wachafu pamoja na wachawi hukuogopa na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi za mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upendo shilingi fu ishirini kwa kupiga simu namba 76454 au7895467242 au nitarudia764789 au م مبل اربن مبل او سفوري سt سب tا م ان م مبل اروبن مبل wek wakisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiwache kusabscribe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika applepodcast pamoja naglpocast kwa maswali maombezi ama hufunguliwa kutoka katika vufungo mbalimbali vebilisi kupigia simu namba 764 5 242 au 789 5242 au 673 a242