vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli yesu kama mfalme hasa nimezaliwa kwa kusudi la kuwa mfalme nimekuja duniani ili niwe mfalme na kazi yake mojawapo kubwa ni kutoa hukumu kwamba unapofika una changamoto na haujui hufanya nini unapofika unahitaji haki especially mbele za mungu ama kwenye jambo lolote la maisha yako maanaake yesu kristo kama mfalme no wako ulitakiwa uende kwake na ukienda kwake yeye atoe maamuzi masana kama nini kwa mfano inawezekana umejaa madeni mpaka umepitiliza pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo nina lango nait wa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia <coughs> kumbuka tu mafundisho bumafundisho akrist anaa kwako kwa kila siku mdana wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha maniyako askiliza ili kufikiri vizuri nakufikiri vizuri ni kufikiri kamba kristo na ili huweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema kusudi la kuzaliwa yesu ama kusudi la kuzaliwa yesu hapa duniani na e, tunataka tusonge mbele kumbuka tu ni wiki yetu ya pili tunaenda na somo hili kuna mambo kadhaa tumeshayazungumza huko nyuma na kuna mambo mazuri ambayo tutayazungumza katika wiki hii na katika wiki hii tunataka tujitaidi kuchambua na kumaliza kwamba tuangalie kwamba yesu kama anavyokuwa kama mfalme kama amezaliwa kama mfalme maana yake nini na nafaidikaje na nayeye kuwa mfalme katika maisha yangu kwa hiyo hayo ndio ambayo tutaangalia lakini kama zijaendelea nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube eh, channel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi ukifika pale palesbsbe lakini pia utakapoangalia video yoyote tunaomba uweze kulaiki kushea pamoja na kubonyeza kengele mm kama ungependa kupata mafundisho yao ya kwa njia ya sauti kwa maana ya audio basi tunapatikana katika katika google podcast katika apple podcast na katika spotify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali subscribe lakini ukisikiliza fundisho lolote usiache kushare na watu wengine ili uzidi kueneza injili ya kristo na kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna yaskuna linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 82 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani za dhati kwako wwe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kinaitapo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine ili waweze kufuatilia na kusikiliza namshukuru mungu sana kwa ajili ya kwako wewe kwa sababu wewe ni kiungo muhimu sana katika kuhakikisha kwamba kweli ya kristo inafika katika eneo na kwa wale ambao wanakuzunguka nitoe shukurani za pekee pia kwako kwa wewe ambao umeniskliza leo kwa mara ya kwanza kwanzaa nanisza kwa mara ya kwanza ninaamini kabisa ni mpango wa mungu na kusudi la mungu na mafundisho haya siku hi ya leo hivyo basi kuna kile kile ambacho umekuwa ukijiuliza yale leo atajibiwa ala atajibiwautega moyo wako fungua masikio yako uweze kusikia sasa nikupe angalizo dogo tu kama utakutana na kitu ambacho kiko tofauti kidogo na kufikiri kwako amakuamini kwako badalayakukasirika na kuzima redio ama kutoka kwenye pu tafadhali nipe siku tatu mfululizo ambazo ninaamini kabisa ro mtakatifu ana anauwezwa kukuhudumia na akaleta mabadiliko ndani ya moyo wako ukaanza kuona kile ambacho kristo alikifanya kwa niaba yako na ukaanza kufurahia maisha ya okovu ni mshukuru pia mungu kipekee kabisa kwa ajili ya wasikilizaji wa ya neema na kwa ajili, ya ya ajili pamoja timu yangu asante sana, sana kwa maombi yako maombi yako maombi tofauti kubwa sana endelea kwa sababu maombi yako mageuzi makubwa kabisa hapa tu kwa ajili ya watakatifu unasimamia waefeso mlango mlango wa waskilizaji wa wa wa wa wa mwisho kabisa nimshukuru mungu kwa ajili amoautiusada afrahbumbyo altamageuwataaaaa aisho muzi yakuwa patina wa vipindi vya neema na kweli na kwa mapato yako na matoleo yako umekuwa ukichangia na kusapoti injili kwa njia ya redio ili mikoa mingine na watu wengine waweze kufikiwa na neno la mungu kumbuka kuna watu ambao hawatakaa waweze kufikiwa na injili kwa sababu ya ama eneo la kijiografia ambalo wanakaa ama kwa sababu ya mwenendo wao wenyewe unawanyima ama hauwapi uhuru awkuja kanisani ama wako kwenye taasisi ama kwenye sehemu ambazo haruhusi kusikiliza mtu mingine yyoteko namna pekee wanaweza na hii kweli ni kupitia redio kwa hiyo kila unapotoa na kusapoti injili radio, kwa njia ya redio maanaake ni kwamba umefungua moyo wako na kuamua kushirikiana na roho mtakatifu ili kuhakikisha kwamba wale ambao hawajafikiwa wanafikiwa wale ambao hawajasikia habari njema ya kristo wanasika bar njema ya kristo kwa hiyo ongera sana na kama hujafanya maamuzi basi ya akwapati naama kushiriki kuchangia gharama za injili kwa njia ya redio basi nige uweze kufanya hivyo fanya maombi alafu bwana weza ndio chukue hatua mara moja tunaendelea na somo letu kama nilivyosema hapo awali kumbuka tunaangalia kusudi la kuzaliwa yesu krist ama kuzaliwa yesu hapa duniani na tulikwisha kuangalia katika yohana 18 msar tukaona kwamba uh, pilat anamuliza bwana yesu bas wewe ni mfalme wa nambia uko sahihi unavyosema kuwa mimi ni mfalme kwa kwa, kwa kwa nyingide, kwa kusudi mimi ni hili nifalme, na kusudi kusudi ni hili hili nilizaliwa na nilikuja duniani duniani lugha nyingine la kuzaliwa hapa kwakusud hilm ilizaliw na tukaona pia katika luka mlango wa4 anasema kwamba pia imenipasa kuhubiri habari njema katika miji mingine ama vijiji vingine k kwa kusudi hili mimi nalitumwa kwahio kusudi la laye kutumwa pia ni kutangaza habari njema kwao moja kuwa mfalme amezaliwa awe mfalme mbili amekuja duniani kuwa mfalme na tatu amekuja duniani kutangaza habari njema za ufalme sasa leo nataka taatupig hatua kidogo tuanze kuangalia kidogo tumwangalia yesu kama mfalme na tutafute chimbuka kidogo la ufalme alafu itatusaidia basi ili tunaposema kwamba yesu ni mfalme ama ni mfalme wangu m, niwe na uelewa sahihi manake sa nyingine watu wanasema kwamba yesu ni bwana ama yesu ni mfalme lakini hawana uelewa sahihi wa kwamba okay kama yesu ni mfalme katika maisha yangu nafaidikaje na yesu kuwa mfalme katika maisha yangu haya ni masuali ambayo wakristo tunataka tujiulize kwamba kama yeye ni mfalme nafaidikaje na yeye na kuwa mfalme nini faida manake haitoshi tu kuniambia kwamba namwamini yesu kristo alafu ili siku moja nikifa niende mbinguni that is, is too chip ni nyepesi mno kwamba mungu alilipia zaidi ya hiyo kwamba nini maana ya yesu kuwa mfalme katika maisha yangu nini maana ya yesu kuwa bwana katika maisha yangu nafasi yake ni nini wajibu wake ni nini mungu amempa wajibu gani na kwa maneo ninapojitiisha na kukaa chini yake akawa ndiye mfalme akawa ndiye bwana katika maisha yangu maana yake natakiwa ninende vipi lakini kuna manufaa gani ambayo nayapata kwa mimi kuwa mtii na kukaa chini yake na kumkubali yesu kuwa ni mfalme ama amakua bwana wa maisha yangu haya ni mambo yanguy tuweze kujua tuweze kujiuliza sasa ni kupeleke nyuma kidogo kwamba unaposoma uh, uh, wana wa irael histori ya wana wa israeli wakati wana, wako misri kumbuka walivokwenda misri walivokwenda misri ni kwamba yusufu alitangulia eh, kwa sababu aliuzwa na ndugu zake na kule misri then of unafam, akapata ndoto ndoto kwamba inahusu miaka saa ya chakula ya ya neema na ya na lindoto, gerezani, lindoto, ya na miaka miaka miaka njaa akatafuta mtu ile ile ndoto ndoto yusufu akatolewa gerezani nafasi mkuu kwa anasimamia taifa la misri kaja kaja vingi vingi sana vingi sana yammiaka s yanaaa haikupiga misri ilipiga sehemu zote na kwa maana hiyo ikasababisha njia hii iweze kufika hata kule ambako baba yake yani yakobo ama israeli alipokuwa na watoto wake wengine wabakia a ndugu zake na kwa maana hiyo wakalazimika kuja kutafuta chakula misri na baadaye baadae kukutana kwamba yusufu ndiye kigogo mwenyewe kule misri na hivyo knaakamweleza mzee yakobo yakobo akaamua kuama na familia yake na kuja misri kwa kwa nini sababu mungu alimwambia nenda sasa. tunafahamu yusufu akiwa akiwa akiwa misri alikuwa alioa mwanamke mwanamke akawa anaitwa snati kama unakumbuka na akazaa watoto wawili ambaye ni efrahim na manase na kwa maana hiyo uh, kulikuwa kuna watu wanne wako tayari misri katika familia ya yakobo na yakobo akaja na watu sitini na sita kwao ukichukua sitini na sita ukajumlisha na wale wanne wakawa sabini kwa hiyo taifa la israeli lilianza pale misri wakiwa watu sabini na kutoka watu sabini likaenda likikuwa likistawi likifanikiwa of course baadaye farao aliyemweka yusufu madarakani akafa na kwa maana akainuka farao mwingine amba ama mtawala mwingine ambaye hakutambua hayo makubaliano ya awali na kwa maana hiyo akaanza kuwanyenyapaa wana wa israel na of course mungu akamtuma musa kwenda kuwatoa wana wa israel kutoka misri ili kuwaleta kaanani waamuzi kwa kiingereza wanaitwa kwa lugha yalioitu gasema majaji ndio walikuwa wakiongoza taifa la israel maana ukisoma utakuta kuna stori kama yakina debora story kama yakina samsoni ya kina, kina, kina othenieli eh, na, na stori ya, ya, ya gidioni na kadhalika na kadhalik nakadhalikao srael walikuwa wakiongozwa na watu wanaitwa waamuzi ama majaji tunakna sawasawa sasa story ikaenda na unapokuja kwenye samueli mlango wa kwanza una- unakutana na story kwamba uh, of asla as- as- mlango watatu imeweka wazi kabisa kwamba kuna kipindi mungu aliacha kuzungumza na taifa la isral kwa sababu ya maovu ambayo walikuwa wakiyafanya na mwenzake alikuwa anaitwa ani kama sikosei ani penina kama sija sau na yeye hakujaliwa kupata watoto na kwa maana hiyo eh, penina alikuwa anamkejeli wanamzomea wana huyumama mama mama akawa nakilio ana anamsiba ani ya kupata mtoto siku moja akaamua kufanya maombi ya kukata na akiomba mkuu ambaye alikuwa anaitwa eli ekaluni, ana ina, ina ato, eli mama mama kwamba anaongea mpaka kama lakini ni mom alu kmbuanmuuam aliomuonamamaaam akasema ma ila naumimina moyo wangu namimina nafsi yangu kwa bwana eli akawambia basi mungu akupatiaa moyo wako tunafahamu tunafaham mama alikuwa ameahidi kwamba mungu mtoto na nia mtoto wa kiume nitamtoa kwako awe wakwako, akutumikie akuhudumie of course akazaliwa mtoto samueli na mtoto samueli akaanza kukaa katika hekalo na bibilia nasema wakati ule maono na neno la bwana lilikuwa ni adimu kwa hiyo kupitia samueli tena mungu akaanza kuzungumza na taifa la israeli sasa wakati wanaendelea israeli wakaamua wakasema sasa wakati ho samueli ameshakuwa amekuwa ni mtu mzima kwa hiyo ndo nabii sasa wa taifa la israel kwao bado naye anakuwa ni, ni mwamuzi wa taifa la israeli lakini pia katika nafasi ya nabii hilo ila na muhimu sana na kwa maanao mungu ameanza kuzungumza tena na taifa la israel kao israeli wakaamua kwamba wanataka kuwa na mfalme na walivyomfata samweli wakawambia kwamba tunataka kuwa na mfalme kama mataifa mengine walivyo na wafalme likamsumbua sana samueli na samueli likampa kuugua course tunafahamu story kwamba samueli alivyokwenda kwa mungu mungu akawambia usiwakatalie hawajakukataa wewe samweli wamenikataa mimi mungu nisiwe mfalme kwao waambie nitawapa mfalme lakini waambie mfalme huyu atawatesa na kadhalika na nakadhalika nakadhalika kwo samueli akaenda akawaambia sasa nataka tuchukue hiyo story hapo nimekupa samari ya mda ndefu kidogo sababu kuna ingine awasomi bibilia <laughs> kwaio tende kwenye samueli wa kwanza mlango wanane mlango wa nane mstarulo wa Mstaru kumi na tisa hadi wa ishirini kwa hiyo anawambia kile ambacho mungu amesema sikia israel anavyomjibu samueli sasa hapa tunapata ufunuo mzuri anasema hivi Aa, anasema walakini hao watu yni watu wa israeli wakakataa kuisikiliza sauti ya samueli wakasema sivyo hivyo lakini tunataka kuwa na mfalme juu yetu ili sisi nasi tufanane na mataifa yote tena ili mfalme wetu atuamue tena atoke mbele yetu na kutupigania eh? bibilia ya, ya, ya, ya nena anasema lakini watu wakakataa kumsikiliza samueli wakasema hapana tunataka mfalme wa kututawala kisha kutakuwa kama tutakuwa kama mataifa mengine yote tukiwa na mfalme wa kutuongoza na kwenda mbele yetu na kutupigania vita vyetu tafsiri yake kidogo haijawa, haijawa nzuri sana bibilia habari njema anasema hivi hata hivyo watu walikataa kumsikiliza samueli wakasema la sisi tutakuwa na mfalme juu yetu ili nasi pia tuwe kama mataifa mengine mfalme wetu atatuhukumu atatuongoza na kutupigania vita vyetu sasa kuna mambo anataka tuayazungumze kadhaa hapa tunaanza kupata picha ya mfalme ana wajibu gani kwa watu kwamba tunapata picha kwamba kazi ya mfalme moja ni kuhukumu mbili ni kuchunga manaake anasema atangulie mbele yetu aingie na kutoka mbele yetu maanake ni, ni, ni, ni lugha ya kichungaji kwamba awe ni mchungaji wetu na tatu awe ndio anayepigana vita kwa niaba yetu tunakenda sawasawa kao mambo matatu kwao unaposema kwamba yesu kristo ni bwana na makozi ama unapompokea yekristo kama mfalme katika maisha yako maanake unasema yesu kristo niko tayari niuhukumu na kukuhukumu ntaeleza muda sio mrefu niko tayari kwamba unichunge lakini pia niko tayari hupigane vita, vita vyangu kwa niaba yangu tunakwenda sawa sawa sasa nataka tuanze kuchambua hizi nafasi tatu hizi kwamba yesu kristo kama mhukumu yesu kristo kama mchungaji na yesu kristo kama anayepigana mfanya vita wetu ama bwana wa vita bwana wa majeshi kama mfalme ambaye anapigana vita kwa nyamba yetu alafu tupate uelewa alafu tuone tunawezaje tunawezaji kumpokea yesu kristo katika iyo nafasi yake alafu tuanze kufaidi matunda ya nafasi ya yesu kristo katika maisha yetu na sii tuanze kuishi maisha mazuri tunana sawasawa sasa nianze na swalahili la kuhukumu tunazungumzia sala la kuhukumu neno hukumu lisikuvuruge sana neno hukumu hukumumaanayake ni kufanya maamuzi <coughs> tunapo kwenda labda mtu ana kesi mahakamani na imesikilizwa imezungumzwa tunasema leo ni siku ya hukumu leo jaji atatoa hukumu maana yake nini ni kwamba leo ni siku ya jaji kutoa uamuzi kwamba nani ameshindwa nani ameshinda na nani ameshindwa nani yuko sahihi na nani hayuko sahihi tunakwenda sawa sawa maanaake ni kwamba ame, amekwenda uh, mwendesha mashtaka amepeleka hoja alafu akaja huyu aliyeshtakiwa naye wakili wake akaleta hoja <coughs> waka, wakazungumza sasana sheria inavyosema kwo jaji ama akimu anakaa sasa anafanya maamuzi na amna mfano ulio mzuri kama mfano, mfano wa samueli nadisomfano wa solomoni kumbuka solomoni alifanywa kuwa mfalme juu ya taifa la israel kwa nataka anataka habari ya maamuzi ili uweze kuona twende kwenye wafalme wa kwanza mlango watatu alafu tutaanza mstareule wa kumi na sita samueli wa ku, wafalme wa kwanza sore mlango wa tatu msare wa kumi na sita sikia histori solomoni kama mfalme hasa ndipo wanawake wawili makahaba walimwendea mfalme wakasimama mbele yake na mwanamke mmoja akasema bwana e, wangu mimi na mwanamke huyu tunakaa katika nyumba moja nami nalizaa nilipokuwa pamoja naye nyumbani kisha siku ya tatu baada ya kuzaa kwangu ikawa mwanamke huyu naye akazaa na sisi tulikuwa pamoja hapakuwa na mtu mwingine pamoja nasi nyumbani isipokuwa sisi wawili tu na mtoto wa mwanamke huyu akafa usiku maana alimlalia akaondoka kati ya usiku akamwondoa mtoto wangu ubavuni pangu mimi mjakazi wako nilipokuwa usingizini akamuweka kifuani pake na mtoto wake mwenyewe aliyekuwa amekufa akamuweka kifuani pangu nilipoondoka asubuhi nimnyonyeshe ni, ni, ni mtoto wangu kumbe amekufa hata asubuhi nilipomtazama sana kumbe sio mtoto wangu niliyemzaa ndipo yule mwanamke wa pili akasema sivyo hivyo bali mtoto wangu ndiye aliye ha na mtoto wako ndiye aliyekufa na mwenzake akasema sivyo hivyo bali mtoto wako ndiye aliyekufa Mto, na mtoto wangu ndiye aliye hai ndivyo walivyosema mbele ya mfalme kwa wanako lnawana mgogoro kuhusu mtoto mtoto ni wanani? zingatia wameenda kwa mfalme kumbuka kazi ya mfalme ni kutoa hukumu ndio mfalm aokusuiwa ndipo mfalme akasema huyu anasema mtoto wangu yuhai na mtoto wako amekufa na huyu anasema sivyo hivyo bali mtoto aliyekufa ni wako na mtoto aliye ni wangu mfalme akasema nileteeni upanga wakaleta upanga mbele ya mfalme mfalme akasema mkate mtoto aliye hai vipande viwili kampe huyu nusu na huyu nusu ndipo mwanamke yule ambaye mtoto aliye ni wake akamwambia mfalme kwa maana eh, kwa maana moyoni mwake alimuonea mtoto wake huruma akasema ee bwana wangu mpe huyu mtoto aliye hai wala usimue kamwe lakini yule mwingine akasema asiwe wangu wala wako na akatwe ndipo mfalme akajibu akasema mpe huyu wa kwanza mtoto aliye hai maana yeye ndiye mama yake na israeli wote wakapata habari za uhukumu ile iliyo aliyoihukumu mfalme wakamwogopa mfalme maana waliona ya kuwa hekima ya mungu ilikuwa ndani yake ili afanye hukumu sasa unaona picha hiyo tunaanza kuipata icho yesu kama mfalme aasa nimezaliwa kwa kusudi la kuwa mfalme nimekuja duniani ili niwe mfalme na kazi yake mojawapo kubwa ni kutoa hukumu kwamba unapofika una changamoto na haujui ufanye nini unapofika unahitaji haki especially mbele za mungu ama kwenye jambo lolote la maisha yako maanaake yesu kristo kama mfalme wako ulitakiwa uende kwake na ukienda kwake yeye atoe maamuzi masala kama nini kwa mfano inawezekana umejaa madeni mpaka umepitiliza yaani una upako wa madeni yaani madeni yanakutafuta maanaake nini hiyo sio halali wewe ni mwana wa mungu kukaa katika madeni sio sehemu yako kwa nini kwa sababu yesu kristo alishaalipia kwa hiyo hiyo roho ambayo inakusababisha ukae katika lindi la madeni unaweza kwenda mbele za yesu kama mfalme wako ukapeleka hoja yako ukasema bwana nimekuja mbele zako wewe ulikuwa maskini pale msalabani ili mimi niyo tajiri ili mimi niishi katika utele tazama roho ya umaskini inanitesa na kwa kamanao imesababisha madeni chungu mzima katika maisha yangu nakusii ee mfalme leo hii uhukumu hii roho iniache niwe huru niweze kufurahia kile ambacho umekifanya kupitia kazi yako kamilifu ya msalaba alafu yesu kama mfalme wako atachukua maamuzi ya kuhukumu hiyo kitu inakuja kuja rafiki si yeye ni mfalme kazi ya mfalme ni kufanya hukumu ni mfano mdogo sana nautolea lakini nataka uone hilo nataka uone hilo ndo maana ni muhimu ukaelewa kwamba mfalme kazi yake ni kutoa maamuzi kwa kwaio hukumu hukumu mwanaake ni kutoa maamuzi sio kitu cha ajabu sana kwamba anasikiliza pande mbili anaangalia hoja na kumbuka kumbuka kitu kimoja kumbuka kitu kimoja tende nikakuonyesha sehemu nyingine moja chapochapo alafu najua muda umekimbia tende kwenye isaya isaya mlango wa tisa taka tunamalizia pale isaya t mstar wa swasb anasema hivi maana mwa, eh, kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalme utakuwa mamigani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele mfalme wa amani maongeo ya enzi yake kuongezeka kwa, kwa mamlaka yake na amani hayatakuwa na mwisho kamwe katika kiti cha enzi cha daudi cha, na ufalme wake kuuthibitisha na kuutegemeza kwa hukumu na kwa haki ko kwa anasema kwamba huyu yesu ambaye ni mwana mtoto amezaliwa ma kua mtoto mwanaume mwana anakaa kwenye kiti cha zi cha daudi baba yake naye atauthibitisha ufalme wake kwa kufanya nini kufanya hukumu na haki ko ndo kazi ya mfalme kwamba kazi yake ni kutoa hukumu ili haki itendeke ko kazi ya yesu kristo mungu amemfanya yesu kuwa mfalme ili nini ili afanye hukumu kwa ajili ya kutoa haki na kwa maanayo wewe kuishi kwenye magonjwa sio haki wewe kuishi kwenye umaskini sio haki wewe kuishi kwenye vifungo vya ibilisi sio haki wewe kuishi katika maisha ya uduni sio haki unastahili kwa sababu yeye aliyelipia kwa damu yake lakini swali ni moja tunasema yeye anafanya hukumu kwa nini kwa kuangalia an, an, nini anafanya hukumu ili kuhakikisha kwamba haki inatendeka kazi yake yeye ni msimamizi wa haki na kwa hiyo mtu anapopeleka hoja yeye anafanya hukumu kwao leo hii yesu kristo ambaye ni mfalme yuko tayari akutoe na kukupatia haki yako je ni ugonjwa unakusumbua na unasema nimechoka na uu ni ugonjwa unahitaji kupona nina habari njema kwako sheria ya mungu inasema kwamba wewe unatakiwa ue we huru wewe unatakiwa uwe we mzima kama unavifungwo sheria ya mungu inasema kwamba wewe unatakiwa uwe huru ndio kazi ya huyu mfalme kama una madeni unatakiwa uhuru kutoka katika madeni kama unahitaji kupata kazi unatakiwa upate kazi na kadhalika kwa, kwa ajili yako tia mkono kwenye kahntaomba kwaajili yao tuombe kwa katika jina la yesu kristo na yesu kristo kama hukumu atakuja na nakushuhulikanaishu yako katika jina la yesu kristo wa nazareth bwana yesu nimekutambulisha leo hii kwa watu wako kuwa wewe ni mfalme ambaye kazi yako mojawapo ni kufanya hukumu kwa ajili ya wote ambao wanaonewa hivyo katika jina la yesu kristo wa nazareth a magonjwa kuachilia hawa watu wa mungu ninaamuru vifungo vyote na kamba za kukatika katika jina la yesu kristo ninaamuru kusambaratika hiyo roho ya umaskini na nanaoleta madeni katika watoto wa mungu na kwamba watembee katika jbil kuanzia lehii katika jina la yesu kristo wa a ninatamka amani izidio ninaamuru uzima kuanzia kwenye mpaka kwenye unyayo ninaamuru amani ya roho mtakatifu iwagubike na itawale katika maeneo yote ya maisha yao katika jina katikajina kristo wa nazareth g anza kucheki kile ambacho kwa kinauma utakuta maumivu yameondoka anza kuangalia fanya mazoezi kama uliku wezi kuinama anataka uiname kama ulikuwa umelala kitandani nataka uinuke e, kama ulikuwa unapata una shida usikii vizuri haya kama mtu ni aoni vizuri kama unae pembeni hapo ya mwambie anza kumonyesha vidole ya hesabu i yesu kama mfalme amekuja ku administer justice amekuja kunini kuaikisha haki inatendeka kwa kufanya hukumu mehukumu hiyo aliokuwa nakutesa kwao tuandikie tupe ushuhuda tuambie kile ambacho bwana amefanya tuweze kufurahi pamoja na wewe tukutane kesho muda na mudo anawakati kamahuu jinalangu naita huruma gadi na yesu ni kristo na bwana mwalimu rumadali chini ya uongozi wa roh mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awena nakana kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo uweze kutumia maneno yako kushirikiana na roh mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo kakupatia ushindi na ulinzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini mizimu epo wachafu pamoja na wachawi hukuogopa na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi za mikono yako una nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upenda shilingi fu ishirini kwa kupiga simu namba au sifuri, saba, nane, tisa, mianbili, au 765478464 nitarudia7648 au sifuri, saba, nane, tisa, ആ ബാച്ചു മറ്റാണോ മെമ്പി ലൈ നമ്പി ല kusikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magari kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magari na pia kumfahilia katika applecas pamoja na kuigwas kwa maswali maombezi Ama am going to go to the hospital sabasita. Ne, sano A u