vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mimi mungu mwenyewe nitakuja kukaa katikati kati ya ili taifa nitakuja kukaa katika mji a yerusalemu kwa hiyo mwanaake ni kwa kifupi anasema hivi kwamba nitakapowaletea wachungaji wa upendezao moyo wangu watawalisha kwa maarifa na ufahamu na mkishapata aya maarifa na ufahamu mtaanza kuona hakuna umuhimu tena wa kurudi na kuishi kwa kutegemea torati sanduku la gara kumbuka sanduku la ga tadk kuna mbao mbili za mawe hamtahitaji tena kwa sababu gani roho wangu atakuwa akiwaongoza ndio maana tunawaletea mafundisho ya neema na kweli pote pale rafiki nakaribisha katika mafundisho ya kristo jina langu naitwa kwamba kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kwako kila siku na kama kama kama kama huu lengo la kujenga imani yako ili uweze kukua, na katika cheo cha wa kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kama Christo, uweze kama Christo, na uweze kutenda ambao aadankenshyou ous moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya ni dhairi utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu la kusudi la kuzaliwa yesu hapa duniani tumeona kwamba uzaliwa hapa ili awe mfalme lakini tukaona pia yeye kama mfalme pia kuna wajibu alionao kwamba anatakiwa afanye haki na hukumu lakini pia anatakiwa kuchunga watu lakini pia ata upigana vita kwa niaba yao na leo tunaendelea na uchambuzi huo huo tukiangalia nafasi yake kama mchungaji ama mchungaji mwema tulianza kidogo kugusia kipindi kilichopita leo tutaendelea kidogo ata hlya kumalizia alafu mambo yatakaa vizuri kabis kwa mba kama ungependa ku like kupata mafundisho mafundisho kwa kwa kwa kwa njia njia ya ya ya picha maana video video basi basi tuko katika podcast, katika apple podcast, na katika e, nako pia na na ukifika ukifika pale pale lakini lakini pia pia utakapoangalia pamoja sauti audio tunapatikana tunapatikana podcast apple jina la fundisho lolote na wengine kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia ya whatsapp ama telegram kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 789 5 242 789 ta 24 2 nawe utaunganishwa ni toe shukrani za dhati kwa ajili ya kwako kwa wewe mpendwa na namshukuru mungu kipekee kabisa kwa sababu ya umekuwa ume ukisikiliza mbaoaiukskiliza ume ukifuatilia mafundisho ya kristokila capo leo na ninaamini kabisa umekuwa ukikua na kujengeka aii zaot aa a vil ambao mamsha wengiaw kabisa ni mungu na upendowake sudia kukubalisha maisha yako na kujibu maswali ambayo umekuwa nayo kwa muda mrefu hivyo tafadhali nipe sikio tega sikio lako fungua moyo wako uweze kusikia kile ambacho bwana anazungumza na nawewe kama utakutana na kitu ambacho kiko tofauti kidogo na vile ambavyo unafahamu ama vile ambavyo unaamini badala ya kukasirika na kuzima redio ama kutoka kwenye group tafadhali nipe muda nipe siku tatu mfululizo za kusikiliza ninaamini siku tatu kabisa kuruhusu roho mtakatifu akaleta mabadiliko ndani mwako na ukaweza kuyaelewa mafundisho na nanakuakishia utayapenda nimshukuru pia mungu kipekee kabisa kwa ajili ambao umekuwa ukifanya maombi kwa kwaajil ya wa na kweli kwa ajili ya kwangu kanumi pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako maombi yako naleta tofauti kubwa sana maombi yako analeta mabadiliko makubwa katika maisha yetu na maisha ya wote ambao wanasikiliza asante sana endelea na uaminifu uo huo kumbuka tu unapomwomba basi mwombe baba kupitia njia ya roha mtakatifu aweze kuwakusanya na kuwavuta watu wakutana na mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli lakini hali kadhalika pia atume malaika waende katika kona zote nne za dunia na aakishe kwamba watu wanakutana na, na mafundisho ya kristo kupitia vipindi hivi vya neema na kweli ni kushukuru pia ama namshukuru mungu kibinafsi kabisa kwa ajili ya kako wewe amba umefanya maamuzi wa vipindi vya neema na kweli kwamba kila mwezi kwa sadaka a upendo umekuwa ukichangia gharama za injili kwa njia ya redio kuhakikisha kwamba watu wanafikiwa na injili hii watu nwanafika na kuguswa na si mapato yako nalta tofauti kubwa sana usijue saa naa usijueaaa kila mwezi ni kitu gani shilingi kila shilingi mbili, ama laki moja nakuakikishia hiyo fedha yako inaokoa nafsi za watu hiyo fedha yako inafundisha watu na kuwapatia maarifa na kuwasababisha wabakie ndani ya ufalme wa mungu ambapo kama wasigekutana na kweli hii wangeshaacha uokovu na kwa maana yeo tungewapoteza wakaenda jehanamu lakini kwa sababu ya sadaka yako ya upendo tumeweza kuwafikia kwa wakati wameweza kusikiliza na pendo lao kwa kristo sasa hivi limeuishwa kwa upya kama unanisikiliza maamuzi ya kuwa ama unanisikilizaujafanya kuwa takekua basi nikupe changamoto moja kama kmaunasla hivi kila siku na vinakubariki nakubariaubasha maisha yako kani usifanye maamuzi ya mara moja kila mwezi ukawa sadaka yako ya shukrani kumshukuru mungu kwa ajili ya kile ambacho amekufundisha na hiyo sadaka tutaitumia kupeleka injili kwa watu wengine tanzania ni kubwa watu bado wanatakiwa kufikiwa baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu niweke tu mwisho la rakaraka raka. kumbuka tu kusudi la kuzaliwa yesu hapa duniani kufatana na yo ni alizaliwa ili awe mfalme na alikuja duniani ili awe mfalme ukichukua na luka 3 alikuja ili autangaze habari njema za ufalme wa mungu k hayo ni mambo matatu kwamba alizaliwa awe mfalme alikuja duniani ili awe mfalme na alikuja duniani kutangaza ujio wa ufalme wa mungu hapa duniani na tukasema basi yesu kama mfalme pia ana kazi tatu kubwa kazi ya kwanza ni kusimamia haki na hukumu kazi ya pili ni kuwa mchungaji mwema na kazi ya tatu ni kupigana vita kwa niaba ya watu wake sawasawa na samueli wa kwanza nane ishirini kama tulivyoona kwaio kipindi kilichopita tukaanza kuangalia kwamba uh, yesu kama mchungaji wetu anasema yeye ni mchungaji mwema na kwamba kondoo wake wanaijua sauti yake na sauti za wageni hawazijui lakini pia anasema yeye anatoka anatangulia mbele na kondoo wake wanamfuata nyuma kwa kuwa wanaijua sauti yake la muhimu sana na nizungumze kidogo hapa pamoja na kwamba muda auturuhusu lakini oja nizungumzie kidogo tu hapa kwamba watu wengi sana wanasema hawasikii sauti ya mungu kitu cha kwanza bwana yesu ambaye ndo mchungaji wako amesema wewe sauti yake unaijua kwa hiyo huwezi ukaniambia wewe umeokoka umezaliwa mara ya pili alafu ukaniambia kwamba huisikii sauti ya yesu si kweli ingekuwa hauisikii usingeokoka ungekuwa hauijui sauti yake usingezaliwa mara ya pili kinachokufanya usisikie ni kwa sababu adui amekudanganya amekuingizia diski akakwambia kwamba wewe huna uwezo wa kuisikia sauti ya mchungaji mwema sauti ya mungu na kwa maanayo umekubaliana na uongo wa adui hilo ni la kwanza lakini pia anasema kondoo wangu wanaisikia sauti yangu na sauti ya mwingine hawaisikii sasa watu wanasema kama siiskii sauti ya mwingine inakuwaje sa nyingine nnafanya mambo ya ajabu ajabu na nnajua kabisa ilo wazo alikutoka kwa yesu lilitoka sehemu ngeni labda kwa ibilisi nitakueleza kwenye ufahamu wetu bibilia inasema msifuatishe kawaida ya ulimwengu huu bali mgeuzi kwa kufanywa upya katika fikra zenu hiyo ni warumi kumi na mbili mstari wa pili sasa kwa kadiri ambavyo ufahamu wako umefanywa upya ndivyo kadiri ambavyo utaweza kusikia sauti ya mchungaji mwema na ule upande ambao ufahamu wako haujafanywa upya ndio upande ambao bado unasikia sauti ya ibilisi ntarudia tena kwa kadiri ambavyo ufahamu wako umefanywa upya kama tunavyoelekezwa katika warumi kumi na mbili mstari wa pili na waefeso n mstari wa 2sh tat hadi 24 na wakolosai tatu mstari wa tisa hadi wa kumi ndio kwa kadiri hiyo hiyo utakuwa unaisikia sauti ya mchungaji mwema na kwa kadiri ambavyo ufahamu wako haujafanywa upya ndio kadiri ambavyo utakuwa ukisikia sauti ya ibilisi kwa lugha nyingine utakuwa ukipata mawazo yasiokuwa sahihi na utakuwa ukifanyia kazi mawazo yasiyokuwa sahihi kumbuka mungu pamoja na ibilisi wote wanazungumza kupitia mawazo yako na ndio maana kadi unavyofanywa upya katika neno then maana ni kwamba unaanza kujifunza kusikia sauti ya mchungaji mwema okay nitakupa mfano umewai kuwa unahitaji kitu kwa mungu labda unahitaji uponyaji ama unahitaji fedha ama umeomba kuhusu mtoto wako alafu kwa namna moja ama nyingine kile kitu kikawa hakijakuja bado na kwa maana yo ukakasirika ukasema mii sitakaa niombe tena sitasoma neno mimi nimemaliza na huyu mungu nadhani wote kwa namna moja ama nyingine tushapitia hiyo hali ukafura na ukavimba kabisa kwa asira alafu ukakalabata siku nzima ama siku mbili alafu ukajikuta umeshika bibilia tena unasoma ama ukaenda kwakutana na mafundisho mahali mahalimaubiri yakanyenyua imani yako tena yakakuongezea ufahamu ukaanza kufurahi ukaanza kupata kiu na shauku ya kumsikiliza mungu nitakwambia kitu kimoja huyu alikuwa ni mchungaji mwema huyu alikuwa ni mchungaji mwema tuko sawasawa sasa tukaona kipindi kilichopita mungu anasema nitawapa wachungaji wa upendezao moyo wangu watakaowalisha kwa maarifa hufahamu hiyo ni yeremia tatu 15 kwamba kuna wachungaji ambao wanapendeza moyo wa mungu nakumbuka mimi mwaka elfu bili na tisa nilivokutana na huu mstari nikaona kwamba wako wachungaji wanaupendeza mungu nani moyo wa mungu na kwamba hawa wachungaji ni wachungaji ambao wanawalisha watu kwa maarifa na ufahamu ndipo nilipofanya maamuzi kwamba mimi kama nimeitwa katika utumishi nitahakikisha kwamba nimepata maarifa ya kutosha na ufahamu wa kutosha ili ninapokwenda kufundisha na kuwahudumia watu niwe na upendeza moyo wa mungu kwa nini kwa sababu nilipiga hesabu kama kuna wachungaji wanaoupendeza moyo wa mungu basi hali kadhalika kuna wachungaji wanaouchukiza moyo wa mungu sasa kama wachungaji wanaoupendeza moyo wa mungu ni wale wanaowalisha watu kwa maarifa na ufahamu ili hali wale wachungaji wa, maanake ni kwamba wachungaji wanaouchukiza moyo wa mungu ni wachungaji ambao wanashindwa kuwalisha watu kwa maarifa na ufahamu ambao ukitaka kujua awa ni wachungaji wa namna gani nenda kaangalie kutoka mlangoo nenda kaangalia hezekieli mlango wa thhn mungu anazungumza aina ya wachungaji ambao anawakubali na aina ya wachungaji ambao anawakataa na kwa bahati mbaya leo hii kumekuwa kuna watu wengi sana ambao wanajiita ni wachungaji alafu mwenendo wao ni wachungaji wanaochukiza moyo wa mungu sasa inawezekana ukawa unanisikiliza na wewe unasema ni mtumishi wa mungu unasema wewe ni mchungaji ngoja nikuulize kuulize kwamba wewe ni mchungaji wa namna gani tende kwenye yeremia tena pale tatu kumi na tano hadi kumi na sita yeremia tatu kumi na ta hadi kuina sita sikia kitu anachosema anasema nami nitawapa ninyi wachungaji wanipendezao moyo wangu watakao walisha kwa maarifa na ufahamu anasema kisha itakuwa mtakapoongezeka na kuwa wengi katika nchi hiyo asema bwana siku zile hawatasema tena siku zile maanake nini wakati hua wakulishwa maarifa na ufahamu siku zile hawatasema tena sanduku la agano la bwana wala halitaingia moyoni wala hawatalikumbuka wala hawatalizuru wala hayatafanyika hayo tena sasa kumbuka ukisoma kutoka shii na tano na ukajwa ukasoma kumbukumbu la torati kumi ukieza mstore wa kwanza mpaka watano utakuta kwenye sanduku la agano mle ndani kulikuwa kumewekwa fimbo ya haruni iliochipuka kulikuwa kumewekwa kikopo kile chenye mana na kulikuwa kumewekwa mbao mbili za mawe ambazo ni amri kumi ndio sanduku la gano linalozungumziwa hapa na tunafahamu baadaye ekali ilikuja kufika mahali ikawa kwamba fimbo ya aruni imepotea kikopo cha mana kimepotea na kilichobakia ni mao mbili za mawe ndo kipindihichi cha yeremia kwaho mungu anasema nitakapoleta wachungaji wanaopendeza moyo wangu wachungaji ambao watawalisha kwa maarifa na ufahamu mkawa mmekula na kunenepa hamtasema tena hamtualirudia tena hamtu alikumbuka tena sanduku la agamu hamtu alizungumza hamtu alikumbuka hamtu alitumia kwa sababu gani kusema mstare wa ksab anaeleza wazi kabisa anasema wa aars anavyosema anasema, anasema, anasema, anasema uh, wakati ule watauita yerusalemu kiti cha enzi cha bwana na mataifa yote watakusanyika huko yerusalemu kwa ajili ya jina la bwana wala hawatakwenda tena kwa ukaidi wa moyo wao mbaya kwa kwao anazugumzia ninazungumzia kwamba mimi mungu mwenyewe nitakuja kukaa katikati ya ili taifa nitakuja kukaa katika mji yerusalemu kwa hiyo mwanaake ni kwa kifupi anasema hivi kwamba nitakapowaletea wachungaji wa upendezao moyo wangu watawalisha kwa maarifa na ufahamu na mkishapata ya maarifa na ufahamu mtaanza kuona hakuna umuhimu tena wa kurudi na kuishi kwa kutegemea torati sanduku la gano kumbuka sanduku la gano aauwa kuna mbao mbili za mawe hamtahitaji tena kwa sababu gani roho wangu atakuwa akiwaongoza ndio maana tunawaletea mafundisho ya neema na kweli ndio maana yesu kristo alileta neema na kweli musa alileta torati yoana 117 anasema torati ilikuja kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa nini kwa mkono wa yesu, ama kwa njia ya yesu kristo kwa hiyo maana yake ni kwamba yesu ni mchungaji mmwema kazi yake ni kualisha watu kwa maarifa na ufahamu ili ni ili watu wanenepe na kustawi na kwa maana hiyo waache kukumbuka habari ya torati lakini waanze kuishi kusawasawa na agano jipya waanze kuishi kwa kuongozwa na roho mtakatifu sasa na roho mtakatifu kama huijui sauti ya mchungaji mwema lakini pia tukapiga hatua tukaenda kwenye zaburiya ishii na tatu te zaburi a ishi na tatu alafu zungumza mambo machache pale zaburia ishii na tatu sasa wakati kama la tujaenda hapo labda nikuulize uwe mchungaji mtumishi wa mungu naenesikiliza wewe ni mchungaji wa namna gani wewe unasema mimi ni nabii ama mimi ni ni, ni ni ni ni ni mtume ama mimi ni mwinjilisi wewe ni wanamna gani je fundisho lako limejikita kwenye torati ya musa ama fundisho lako limejikita kwenye kile ambacho yesu kristo alikileta tukichukua mafundisho yako tukaangalia tukaamua kuweka kwenye, kwenye mzani asilimia ngapi ya mafundisho yako tutaakuta yanakubaliana na torati ya musa na mafundisho kwa asilimia ngapi tutakuta yanakubaliana na kile ambacho skris amekifanya je unashinda ukisomea watu mistari na kufundisha watu mistari iliyopiga kambi katika agano la kale ukiitafsiri kwa, kwa taswira ya, ya torati ya musa ama unashinda ukiwafundisha watu mambo ya agano jipya kile ambacho ambachosmja ukifanya na kile ambacho meituma litufundisha sasa kama unajikuta kambi yako umeegemea zaidi agano la kale torati ya musa ni dhahiri ya uwalishi watu kwa maarifa na ufahamu ndio maana unawaongezea watu mizigo si ndio maana unawawekea watu kongwa shingoni na hili tunalizungumza nikizungumza saingine watu wanakasirika lakini ukweli ndio huo lete ardhi tuikomboe na udongo karisana tunakomboa udongo tunakomboa nyayo wiki hii tunakomboa mkia wikihii tunakomboa sijui kiti tunakomboa stuli tunakomboa kabati vituko vituko tu na ni kwa nini ni kwa sababu umekataa kumsikiliza mchungaji mwema ambaye ni yesu kristo ungemsikiliza angekujaza maarifa na ufahamu na wewe ungetoka ukaenda kuwajaza watu maarifa na ufahamu na kwa kwamana ungekuwa ni mchungaji unaopendeza moyo wa mungu sasa angalia kitu ni hatari sana kama wewe ni mchungaji ama mtumishi wa mungu alafu aupendezi moyo wa mungu kama aupendezi maanake ni kwamba unauchukiza moyo wa mungu na ndio maana katika matayo saba anasema wengi watasema siku ile bwana hile bwanabwanabwnabanabwana atasema ondokeni kwangu sikuai kuwajua kwa kwa kamwe wanini kwa sababu michokuwa mnakifanya mlikua hamupendezi moyo wangu mlikuwa mnauchukiza moyo wangu sasa mchungaji mwema ndo pekee yake anaweza kujaza uwe maarifa kwa hiyo ingekuwa mimi ni wewe ni mtumishi ningeenda kwenye maombi hata siku tatu tu nikafunga nikakaa mbele za bwana nikaambia bwana yesu naamini umeniita katika kutumikia wewe naomba useme nami unataka mimi niwe mchungaji wa namna gani niwafundishe watu niwaongoze kwenye nini niwaelekeze atasema na nawewe mwambie nataka bwana unibadilishe mimi kwanza ili niweze kwenda kuwahudumia wengine wabadilike kumbuka mtumishi wa mungu mteja nambari moja wa meseji yako wafundisho lako ni nafsi yako mwenyewe mteja nambari mbili fundisho lako ni familia yako na mteja nambari tatu ni hao washirika kwenye lo kanisa na watumishi wengi mmegeuza hii oda mmefanya kama vile mteja nambari moja wa meseji yako ni kanisa washirika mteja nambari mbili ni familia na mteja nambari tatu ni nafsi yako kama hata huo naekumbuka nafsi yako ndio maana unawachungaji na watumishi wa mungu yeye mwenyewe ni mgonjwa mpaka amepindukia akiombea wengine wanapona lakini yeye mwenyewe amekaa kwenye ugonjwa alafu ni mungu anafunisha sio mungu anakufundisha kitu ni kwa sababu nafsi yako hujailisha kwa maarifa na ufahamu na kwa naaku hujailisha nafsi yako kwa maarifa na ufahamu ndio maana changamoto inapokuja unashindwa kusimama katika kweli ya mungu kwao sikiliza mtumishi wa mungu mteja nambari moja wa meseji yako ni nafsi yako mwenyewe mteja nambari mbili ni familia yako ndio maana paulo anasema kama mtu hawezi kuitawala nyumba yake hawezi kuwa waskofu lazima awe ni mtu ambaye anaweza kuitawala nyumba yake kwa hiyo mteja nabari moja ni nafsi yako mteja nambari mbili ni familia yako na mteja nambari tatu ndio kanisa ukifuatilia huo mpangilio na ukawa hambo ukawa mnyenyekevu ukaenda mbele za bwana ukasema nifundishe nibadilishe fungua macho yangu nataka kuona nimeona nimesikia unataka kupata wachungaji wanaupendeza moyo wako niko hapa mbele zako mungu wangu nataka kuupendeza moyo wako niambie unataka niwe mchungaji wa namna gani atakuambia atakufundisha atakuonyesha ndio kazi ya roho mtakatifu kwa hiyo ukifanya hivyo mchungaji mwema atakuongoza satsabura kwa hiyo yesu kama mchungaji mwema anasema hivi bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu katika malisho ya majani mabichu ni laza kando ya maja autulivuniongoza huniuisha nafsi yangu na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake kwa lugha nyingine siwezi kutembea katika, katika utakatifu katika haki bila kuongozwa na bwana yesu huniongoza katika njia ya haki kwa ajili ya jina lake watu wengi sana wakristo wengi sana wamejitahidi kutembea wanataka kutembea katika haki katika viwango vya utakatifu wanashindwa kila siku kwa sababu wanajiongoza wenyewe badala ya kuruhusu mchungaji mwema awaongoze na matokeo yake sasa wamemwondoa wame mchungaji mwema wamezima sauti ya mchungaji mwema wanatumia kitu anaita maombi ya rehema na utakaso kwamba hakuna mtu aliye mkamilifu kwao nitafanya dhambi alafu usiku nitakuja nitaomba rehema ndio binadamu tulivo sisio si, na yote ni kwa sababu umefungia sauti ya mchungaji mchuj lait ungemwacha mchungaji mwema sauti yake ifanye kazi iwe iwe na maamuzi ikuongoze katika maisha yako angekuongoza katika njia ya haki kumbuka rafiki anasema huniongoza katika njia ya haki kwa ajili ya jina lake jina la yesu linaweza lisiwo la thamani kwako lakini kwake yeye jina lake lina thamani kwa sababu hilo jina linaokoa ilo jina linafungua hilo jina linaponya na kwa maanao hataki jina lake lichafuke na ndio maana anataka akuongoze wewe ili usije ukalipake matope usije ukalichafue jina lake kwao maanaake ni kwamba wewe huwezi kujiongoza sababu kwamba bibilia inatwiza sisi kondoo ni kwa sababu hatuwezi kujiongoza ndomaana <laughs> tunaitwa kondoo na yeye anaitwa mchungaji mwema kwa sababu kujiongoza haiko ndani mwetu nadhani ni kwenye yeremia 1 htat anasema hivo anasema ye bwana kujiongoza hakuko ndani ya mwanadamu mwanadamu hawezi kuongoza njia yake mwenyewe sisi tumepewa mchungaji na huyu mchungaji mwema ni yesu kazi yake ni kutuongoza na anatuongoza katika njia ya haki anatuongoza katika utakatifu anatuongoza katika ustawi anatuongoza katika afya na kadhalika na kadhalika nakadhalika kwaio bila kuongozwa na huyu mchungaji mwema na anatuongozaji anatuongoza kwa njia mbili kubwa kwa upande mmoja kwa kutupatia maarifa na ufahamu na kwa upande mwingine kupitia roho mtakatifu k bila kuongozwa kupitia maarifa na ufahamu kwa upande mmoja na roho mtakatifu kwa upande mwingine huyu mchungaji mwema hawezi kufanya chochote maana atuisikii sauti yake unajifunza kuijua sauti yake kupitia neno unajifunza kuijua sauti yake kupitia kufanya ushirika kufanya ibada na yeye ukihaya mambo mawili ukiyafanya utakuwa unajua utamsikia akiongea hata nikuuliza rafiki kwa nini leo usifanye maamuzi kabla ya kulala ukapiga magoti chumbani kwako sebleni popote hapo ulipo alafu ukawambia bwana yesu leo hii ninajitiisha ninajisalimisha kwako ninakutangaza kwamba weye ni mchungaji wangu mwema naomba uniongoze katika njia ya haki niongoze katika malisho mabichi na unilaze kando ya maji ya utulivu huisha nafsi yangu omba sawasana na zaburia ishiin na tatu leo hii kabla ujalala naumaanishe utaniambia jinsi ambayo maishayao atabadilika lakini kabla hivyo ujaomba hivo kwawewe ambae ujaokoka mara ya pili unahitaji kutengeneza uhusiano na mungu kwanza kupitia yesu kristo fanya maombi yafuatayo sema bwana yesu wewe ndiye mchungaji mwema nimesikia habari zako asante kwa kufa na kuondoa dhambi zangu zote asante kwa kufufuka na kunifanya mimi niwe mwenye haki leo hii nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu uwe mchungaji wangu mwema uniongoze katika malisho ambapo nitajazwa maarifa na ufahamu asante kwa kuwa umenikubali amen rafiki kwa maombi ayo mafupi nakupa ongera na kukabidi mkorani mwarao mtakatifu ambako ni sabama kesho t kkhjl nt قd mwalimu rumagadi chini ya uongozi wa roh mtakatifu anakuletea kitabu kipya cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe awenanakana kwa nini kwa sababu nguvu ya ukiri ni kitabu pekee ambacho kinafundisha kwa kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe kama mkristo uweze kutumia maneno yako kushirikiana na roh mtakatifu pamoja na malaika kuakikisha mapenzi ya mungu yanatimia katika maisha yako familia yako na kazi za mikono yako na wakati huo kupatia ushindi na ulinzi kupitia maneno yako maneno ambayo atasababisha ibilisi majini mizimu pepo wachafu pamoja na wachawi hukuogopa na kukaa mbali na maisha yako familia yako na kazi za mikono yako unangoja nini badilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka yako ya upenda shilingi lfu tu kwa kupiga simu namba sa6 itabi4b au s4a4nitarudiasa4 م تان م مبل اربن مبل او سفور سt سب tا م tان م مبل اربن مبل kusikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magari kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusbsibe katika youtube chanel ya mwalimu huruu magari na pia kumfuasilia katikaapplcas pamoja na kuigwa kwa maswali maombezi ama hufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali bebilisi kupigia sim namba 764 tano sui 24 mbl au 78 9 tano 24 b au s673 tano i24m2l