vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli maisha yako hauko vile ambavyo huo unafikiria huko wala maisha yako hauko vile ambavyo mchungaji wako ama mtume wako ama nabii wako anafikiria huko nles kama anafikiria saasana na kile ambacho yesu krist amekifanya pale msalabani wala hauko vile ambavyo ndugu jamaa na marafiki wanakwambia huko wala hauko vile ambavyo ibili anakwambia huko wewe uko vile ambavyo mungu na neno lake kupitia bibilia anakuambia kwa hiyo maoni yenye uzito katika maisha yako ni maoni ya mungu juu ya maisha yako popote pale ulipo rafiki nakukaribisha katika vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na ninafuraha kwamba umeweza kuungana nani nimesema vipindi vya neema na kweli kwa maana ya wale wanaosikiliza katika redio lakini pia kama unasikiliza kupitia uh, youtube facebook ama uh, podcast basi nakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli nikukumbushe tu kwamba mafundisho ya neema na kweli yametengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo um, kwa lugha nyingine ni kwamba tunataka tukupatie maarifa kutoka katika neno la mungu ili haya maarifa yabadilishe kuamini kwako ili uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na kutenda kama kristo kwa maneno mengine kwamba mimi na wewe watu ambao tumezaliwa mara ya pili watu ambao tunamkiri yesu kristo kama bwana na maokozi wa maisha yetu ni muhimu tukabadilisha kuamini kwetu na kuamini kwetu hakuji mpaka tumebadilisha kufikiri kwetu kumbuka kama ambavyo nimekuwa nikisema siku zote kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako na ndio maana bwana yesu akaagiza kwamba twende ulimwenguni mote tukawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wake ili nini ili tuwasaidie watu waweze kubadilisha kufikiri kwao maana mtu anapobadilisha kufikiri kwake maanaake ni kwamba nakuamini kuamini kwake kunabadilika na kuamini kwake kunavyobadilika kwa kuna maanake utendaji wake nao unabadilika na utendaji wake ukibadilika matokeo yanabadilika sasa kama kile ambacho unakipata katika maisha yako unakifurahia na kinakubaliana na kweli ya yesu kristo endelea nacho lakini kama hakikubaliani ningekushauri usikilize eh, upate maarifa ambayo yanaleta matokeo shida ni kwamba tumekuwa tuna wakristo katika kanisa ama katika mwili wa kristo ambao hawafanyi tathimini ya matokeo walioyapata ama kwa maneno mengine hawaangalii matokeo wanaoyapata na kufananisha kile ambacho neno la mungu linasema kile ambacho kweli ya kristo inasema na nafahamu kwa sababu hata mimi huko nyuma nilikuwa hivyo ni wakristo wengi sana wana maswali mengi sana wana maswali mengi sana na kwa bahati mbaya maswali yanaponyenyuka ndani mwao wengi wao wanaambiwa na viongozi wao kwamba huyo ni ibilisi ama wanaambiwa ni uwasi nono no kimsingi kabisa unapoitwa mwanafunzi maanaake ni kwamba ni mtu ambae uko tayari kufikiri ko lazima ubadiishwe kufikiri kwa hiyo kufikiri ni kwa muhimu mno katika utendajikazi wako wa kila siku ama katika mwenendo wako kama mkristo na ndio maana basi mafundisho ya neema na kweli yanakuja kila siku muda na wakati kama huu kwa wale ambao wanatukiliza katika njia ya redio na kwa wale ambao wanatumia platforms nyingine kama facebook youtube na podcast basi nayo mafundisho yanakuwa posted yanawekwa kila siku uh, tunataka kuanza somo jipya somo ambalo naamini ni somo la muhimu kwelikweli infact naamini kwamba kama huwezi ukaelewa ili somo ambalo tunakwenda kuanza siku iya leo ukristo wako utakuwa mgumu na in infact naweza nkasema hivi kama wewe unayenisikiliza ni mtumishi na huu haya ambayo tutaenda kuzungumza ama ili somo jipya tunaloanza hujui wala hulielewi haustahili kuwa mtumishi wa yesu kristo aacha kazi ya utumishi naenda akafanya biashara naenda kaajiriwe kwa sababu huwezi ukawa mwakilishi wa yesu kristo mzuri kama huelewi hili jambo ambalo tnaenda kuzungumza unasema jambo gani hilo mtu mpya ndani ya kristo mtu mpya ndani ya kristo kwa hiyo ninachosema kama wewe umezaliwa mara ya pili ama unajiita mkristo na hauna ufahamu sahihi haujatambua bado kwamba ulipozaliwa mara ya pili umekuwa mtu mpya ama umekuwa kiumbe kipya ndani ya kristo basi ukristo wako lazima uwe una You, na chit, nasema ups and downs kwamba siku moja unachekelea unafuraha unaamani siku ya pili unakilio una ndio maana wengi wa wakristo wanaamini kwenye kitu kinaitwa mapito aita maito kwenye mapito alafu wanadanganywa na viongozi wao nyingine ama ama wenyewe wenyewe wanajidanganya ibilita ingineawapenwnajidanganaweenawadanganya anawambia kwamba mapito haya na mateso na shida ni ile mkubwa zaidi jambo jambo la ovyo kama jambo la kama hilo kabisa nashdaaza hi unanisikiliza na kunitazama ili mtoto wako aweze kwenda kwenye viwango vipa vya maisha inabidi umtese kwanza sasa ni vile tutua kwenye redio lakini ningeweza kuzungumza tkaka liko mtaani hivi nigeza nikasema nika tu labda inawezekana kuna kitu fulani umekatumia namna hii ndo kanakufanya ukawaza namna hiyo aai utasemaje Eh, kwamba mtoto wako unataka aende makawi mtoto wako unataka afanye vizuri shuleni mtoto wako unataka afanye vizuri kwenye biashara mtoto wako unataka afanye vizuri kwenye ndoa yake alafu ili kumsaidia aweze kufanya vizuri wewe kama mzazi unamletea kasheshe na matatizo alafu, sasa, ambia, matatizo mwanangu vumilia kupaa kwenye utukufu utufubwa zaidi nadani watu wanaofikiria namnahio unakitkidogo wamekatumiaaiani lakilea namna gani eh, <laughs> haleuya kwa hiyo tuiweke saaa a unanyelewa kitu natijarii kuzungumza nasijarii kuzungumza ni hichi haiwezekani mtu mwenye akili timamu ambaye amezaliwa mara ya pili anamwita mungu ni baba yake alafu anapopitia kwenye mateso na shida alafu akaamini kwamba mungu ambaye ni baba yake anampitisha kwenye hizo shida hiyo sio sahihi labda ili basi hivi hey, tunakafanya ndani ya kuna mambo lazima tuweke lazia e sawaaa aangale habari ya a majarbumaae wengi wanatumia wanatokea kwa kwa sababu somo letu la basi tu kidogo hebu kwenye kwenye Petro wa kwanza ndio kutumia pale hata miaka miaka hiyo hiyo hey, nilikwenda mtumishi mmoja nimechapika waksu ilisematmogona a yani, shoja nime nimehapika jaai ku imechoka kelikwelian yani. yani, hey E, kumueleza kumueleza ambavyo hali hali yangu ni ni ni ni ngumu ngumu hiyo ilikuwa mwaka mwaka wa mbili na kumi. Mwaka wa, wa si nimeenda mtumishi ni mbili na kumi mtumishi takriban miaka iliyopita kwamba sana mambo hayaendi majibu alionipa weltsaaotoeu kwenye petro etwa kwanza mlango wa watano alwaan hadi wa watisaaaa hmm mwe na kiasi na kukesha kwa kuwa mshtaki wenu ibilisi kama simba wangurumae huzungukazunguka akitafuta mtu ammeze alafu asema nanyi mpingeni huyo mkiwa thabiti katika imani mkijua ya kuwa mateso yale yale yanatimizwa ya kwa ndugu zenu walioko duniani kwa hiyo mateso nikapia mateso ni nikichwa kawaida kabisa msara wa kumi sasa ndo aliopigia kambi msara wa kumi unasema hivi na mungu wa neema yote aliyewaita kuingia katika utukufu wake wa milele katika kristo mkiisha kuteswa kwa muda kidogo yeye mwenyewe atawatengeneza na kuwathibitisha na kuwatia nguvu kwaho mtumishi akanyambia kwamba haya mateso unayopitia ni kwa ajili ya wewe kupelekwa kwenye utukufu mkubwa zaidi na akanyambiainfat kijana wangu ja ni kuombee haya mateso yaongezeke yaongezekeli utukufu mkubwa kaba mchungaji ishia hapo hapo hayo maombi hapana pahizi changamoto lizonazo zinantosha sasa enzile nilikuwa ni mchanga bado sijui neno sina ufahamu lakini kumbuka nimeanzia msada wa nane maksudi mstari wa nane anasema kwamba anayezunguka kutesa watu ni ibilisi anatafuta kibonde wake anatafuta mnyonge wake ili yammeze kwa maneno mengine ibilisi awezi kuvamia mtu ni mtu tu anatafuta mtu ambaye ana madhaifu fulani ili yammeze na kwa maana hiyo basi mateso ambayo watu wanayapitia hayatoki kwa mungu yanatoka kwa ibilisi na kwa maana hiyo basi ni kosa unapopitia hali ngumu ukasema kwamba ni mungu anakupitisha unasema mimi napitishwa kwenye mapito mapito ya nani na nikosa pia kusema wewe ni ayubu wewe sio ayubu ayubu aliteseka miaka aal kuna, kuna ubishani kwa wanathiolojia wanathiolojia ingine inaosemekana ni miezi tisa kwa hata mwaka wakupita na akawa matatizo yake yote ameisha ya na akarudishiwa maradufu ya vitu alivyokuwa navyo sasa ni kuuliza wewe mpendo unasema kwamba aawe ni ayubu wa kizazi hichi <laughs> una miaka mingapi a kwenye mateso eh? una miaka mingapi bado uko kwenye mateso kama umevuka miezi tisa kuna shida kuna shida mateso ya ayubu hayakuvuka miezi tisa of course wengine wanasema ilikuwa ni ndani ya siku saba tuyaache lakini miezi tisa hiyo kama umeteeka zaidi ya miezi tisa kuna shida Si, mimi mwenyewe nilipita kwenye mapito wakati naanza safari yangu ya ukristo na sikupita kwenye mapito kwa sababu kuna kitu ambacho mungu alikuwa aliknataka kunifundisha kwamba mungu alinipitisha kwenye kasheshe na mateso na shida na viki na taabu ili anifundishe jambo fulani no nilipita katika viki na shida na mateso kwa sababu ya ujinga nilikuwa sina maarifa kumbuka hose st inayosema nasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa kwa lugha ya leo hii anasema sea nne sita anasema kwamba wajinga ndio waliwao kwao mimi nilikuwa nateswa na mazingira sio kwa sababu mungu alisababisha hivyo kwa sababu nilikuwa sina maarifa ya kuweza kutawala mazingira yangu na kwa maana huyo nikapitia hali ngumu lakini haikuvuka miezi sita haikufika miezi sita haikuvuka miezi sita nikawa nimetoka na baada ya hapo nikaanza kuishi maisha ya matanuz nandomaana nakuja na vipindi vipindiv vitu vinavyovizungumza katika vipindi vya neema na kweli sio tu kwamba tumevisoma na kuvielewa lakini pia tumevifanyia kazi na matokeo tunayajua sasa jiulize wewe una miaka mingapi tangu t tangu umeokoka umechapika n yani, siku ulivookoka na kazi wakakufukuza ulikuwa unafanya biashara biashara umefunga ulikuwa sijui unafanya vizuri shuleni umeanza kufeli wee uoni kuna shida rafiki uhitaji kuwa na akili nyingi sana uhitaji kuwa na, na, na, na nini PhD, sti, nini naweza uzamivu ya kiswahili inakuwa ngumu aiisiaaaaua nyingine uhitaji kuwa na digrii tatu uweze kuelewa kwamba kuamini kwako kuna shida kwamba umeokoka ndio umezaliwa mara ya pili ndio lakini kufikiri kwako kuna shida ndio maana unapata matokeo ambayo hayana mguu kichlamguu k Kwa, nazungumza kwamba unavopita kwenye mapito na mateso usije usij ni mungu moja yakobo anavyosema tuende yakobo mlango wa kwanza yakobo mlango wa kwanza mstari ule wa kumi na mbili ka sababu namambo tunataka siyaweke sawasawa hapa sawa yakobo moja kmina mbili anasema hivi heri mtu astahimilie majaribu kwa sababu akiisha kukubaliwa ataipokea taji ya uzima bwana aliyowahidia wampendao kwa anasema heri mtu astahimilie majaribu sasa anasema kumi na tatu mtu ajaribiwapo asiseme ninajaribiwa na mungu maana mungu hawezi kujaribiwa na maovu wala yeye mwenyewe hamjaribu mtu ka anasema unapopita kwenye majaribu sio mungu anayekupitia kwenye majaribu unapopigwa na magonjwa unapopigwa na umaskini unapopita katika vifungo sio mungu anayekujaribu anasema mungu eh, anasema mtu ajaribiwapo asiseme ninajaribiwa na mungu maana mungu hawezi kujaribiwa na maovu ugonjwa ni uovu umaskini ni uovu vifungo ni uovu laana ni uovu kushindwa ni uovu kaio anasema mungu hawezi kujaribiwa na maovu wala yeye mwenyewe hamjaribu mtu na maovu kwa hiyo unapojaribiwa usiseme ni mungu kumi na nne anasema lakini kila mmoja hujaribiwa na tamaa yake mwenyewe huku akivutwa na kudanganywa isi wewe umeingia kwenye madeni sasa hivi sio kwa sababu mungu anakujaribu umeingia kwenye madeni kwa sababu ya tamaa yako mwenyewe tamaa yako ndo likufanywa ukaenda saos isi tamaa hiyo hiyo ndo inazuka kwenye makanisa leo hii bibilia inasema wazi kabisa kwa mfano kwamfano eneo moja bibilia inasema wazi kabisa mfundishe tunapigapiga story kidogo mfundishehppia kidogotap miahiab ni mstari ambao kabisa lakini tunaufaham kabisalainiunausoma ususuh ita shia bii tunaaza msaril wa sita hadi wa saba mbili, wa, sita, wa saba anasema mlee mtoto katika njia impasayo naye hataiacha hata, hata atakapokuwa mzee sasa huu mstari unajulikana na ndio tunauimba kila siku kuhusu kulelea watoto wetu lakini tunausoma pasipo kusoma katika utimilifu wake ukitaka kuelewa nazungumza nii lazima usome mstari wa sita na wa saba anasema hivi mlee mtoto katika njia impasayo naye hataiacha hata, hata atakapokuwa mzee saba unatakia umlelee umwambia nini tajiri humtawala masikini naye akopae ni mtumwa wake akopeshae kwao anasema mfundishe mtoto wako tangu akiwa mdogo asithubutu kukopa kwamba anayekopa ni mtumwa wa akopeshae na kwa maana hiyo tajiri siku zote humtawala masikini kwahyo mfundishe mtoto wako kuwa tajiri mfundishe mtoto wako kutokukopa sasa leo hii watu kanisa limekataa hii kitu na tunafahamu pia kwa mfano kusema kwenye kumbukumbu la trat mungu anawambia taifa la israel kwamba mtakuwa kichwa amtakuwa mkia mtakopesha hamtakopa kwa hiyo mapenzi ya mungu juu ya watu wake ni wakopeshe sio wao waende kukopa kwa nini kwa sababu anayekopa anakuwa mtumwa wa akopeshaye lakini kuulize swali tuna makanisa mangapi leo hii yameanzisha sakos kwa ajili ya kukopesha waumini wao wakati mungu anaeleza hekima ya mungu inasema uwazi kabisa kwamba ukikopa unakuwa mtumwa na mungu anaeleza uwazi kabisa kwamba mimi nataka wewe ukopeshe sio wewe ukope anakueleza ana kabisa kwamba tajiri umtawala masikini badala ya kufundisha watu mbinu za namna ya kutajirika na kukaa katika utele ili waweze kukopesha kama mungu alivyokusudia makanisa mengi anafanya ni? nini sakos vyama vya kuweka na kukopa na kwa maana hiyo sasa waumini wao wamekopa na kwa kuwa kukopa kwao wanasimama kinyume na mapendekezo ya mungu wanashindwa kulipa hakuna mtu aliye mgumu wa kulipa madeni kama mtu aliokoka kopesha jiwe lakini usikopeshe mtu aliokoka mtu aliokoka kurudishia hela nimuujiza halipi weo unafahamu unanyangalia anagalunashangaa nini unanisikiliza unajua kabisa kwani unadaiwa shii ngapi <laughs> ukitaka hela yako ipotee mkopeshe mtu aliokoka harudishi na haelewi kwa nini arudishi ntakueleza kwa nini hawezi kurudisha awezi kurudisha kwa sababu mapenzi ya mungu ni kwamba mtu aliyeokoka akopeshe sio awe mkopaji asiende kukopa mapenzi ya mungu ni kwamba mtu mtu aliyeokoka yeye ndo awe tajiri sio akaende kopa na mungu anasema kwamba ukikopa unakuwa mtumwa wa akopeshae hiyo mungu hataki watu wake wae watumwa kwa kwaho amewaeleza lakini watu wake wamekataa sasa mtu anakopa madeni kila kona kila sekunde anadaiwa simu vurugu mtaani shuleni ameshindwa kulipa ada kodi ya nyumba anashindwa kulipa wanakuja wanataka kuuza siu makochi wanataka kuuza tv kiwanja kinataka kuuzwa nyumba inataka kuuzwa inati hasa leo hii ilipokuwa napita mtaani maali nimekuta watu wa nanii wapiga wa minada imekuta samwel kuna nyumba bonge ya nyumba wanaimendea wanataka kuiuza hivyo hii ni shida na ni kwa sababu mungu amesema usikope sasa wapendwa wanakaidi maelekezo ya mungu tamaa zao wenyewe kama anavyosema yakobu hapa zinawavuta wanenda wanakopa alafu wakiingia kwenye matatizo wanasema kwamba <laughs> najaribiwa niko kwenye mapito mapito gani mapito kujitakia kwa sababu ya kiburi hukutaka kumsikiliza kile ambacho mungu anasema kwao nachotaka kusema nini nachotaka kusema lazima ubadilishe kufikiri kwako ukubaliane na kile ambacho mungu anasema ndio utaweza kuonja maisha na kufaidi kile ambacho mungu amekupatia kupitia yesu so kristo sikiliza wakolosai tatu nadhani imeeleweka hapo unasema saaizi knye madeni tufanyeje unahitaji kujifunza uwe na maarifa si kuna kitabu nitakitoa muda sio mrefu kinaita iinan eh, kinazungumzia mambo ya fedha katika ufalme wa mungu na nakuhakikishia ukisoma hicho kitabu unaagana na umaskini umaskini unakuwa baibai hivi tusio vya kubahatisha rafiki haya ni mambo ambayo mungu ameeka yanauhakika kama vile ambavyo usiku na mchana ambavyo mambo ya na mungu mungu yanauhakika tunazungumza ambaye mstari ulivyouakika ndio mstari ambao tutapiga nao kambi mpaka wa hadi katika somo letu ambalo tunazo sasa nilikuwa tu nimesema hiyo habari ya majaribu hiyo kwa hiyo aauukiwa unaumwa viju ukiwa umejaa madeni madeni tamaa yako mwenyewe tamaa yako mwenyewe unasema magonjwa vipi je kuhusu magonjwa e, magonjwa neno nimekueleza mwenyewe kwamba simama kwenye neno rafiki nimekufundisha nimekueleza ukiijua kweli unakaa katika afya na utele mimi nilipojua kweli nilipojua kile ambacho yesu kristo amekifanya katika maisha yangu nilipojua kuunganika kwangu na yesu kristo nilipotambua ya kwamba mimi nimekuwa mtu mpya ndani ya kristo hiyo ni takriban miaka kumi iliyopita nikaamini kile ambacho neno limesema nikakubaliana na kile ambacho neno limesema tangu wakati huo mimi nilikuwa haiwezi kupita miezi miwili sijaumwa na malaria haiwezi kupita miezi miwili sijaumwa lakini nilipojua kweli nikasimama katika neno sasa hivi ni mwaka wa kumi siumwi sijawahi kuumwa na wala sita kaa unashangaa nini ni kwa sababu ya kristo kwa sababu ya yesu kristo ndio maana nakuja nataka nikufundishe na wewe siku hizi imekuwa kawaida wakristo waliokoka wanapiga foleni hospitali wakristo waliokoka wanapiga foleni sakos kwenda kukopa jamani tunatofautigani na watu wa duniani tunatofautigani na watu ambao hawamjui yesu wanajifunza nini kutoka kwao ani kutoka kwetu sisi tendaolohtabasbsi nazungumza kwa upendo kabisa nakuja kwa mbwembwe zote ndani ya nyumba yako yote rafiki ni nini nataka nikurudisha katika nafasi ambayo itakufanya wewe uwe ni mkristo anayejiamini mkristo ambaye anajua anafanya nini chini ya jua sio mkristo ambae anatembea papasa kama kipof gizani no aitaki kuwa hivyo hmm? wengine wanaamini ukianzisha huduma lazima kwanza lazima upigike oj ufanikiwe Amna. Mungu kwa mungu aikwa mm-hmm. hivyo mwanzo mgumu kioski aika kwa mungu wakolosai tt1 anasema hivi msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake anasema mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake kumi mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa na mfano wake yeye aliyeumba kumi na moja hapo hapana myunani wala myahudi kutahiriwa wala kutokutahiriwa mgeni wala mshenzi mtumwa wala muungwana bali kristo ni yote na katika yote kwaio anasema vua hutu wa kale vaa hutu mpya ama umekuwa mtu mpya koo vaa hutu mpya na badilisha ufahamu wako ufikiri sawasawa sawa na yeye aliyekuumba aliyekuumba nani mungu kwao anasema vuahuo hutu wa kale vaa hutu mpya unaafu nini badilisha namna ambavyo unafikiri badilisha ufahamu wake ufikiri sasa sawasawa sawa na mtu mpya kwa sababu gani utu wako wa kale yaani nini sura ya adamu utu wa adamu umeuvua sasa hivi umevaa hutu mpya ambao ni wanani wa kristo umeachana na mambo ya adamu sasa hivi umechukua mambo ya kristo lakini anasema ili sasa uweze kuenenda katika mpya ama uenende kama mtu mpya ni sharti ubadilishe kufikiri kwako lazima ushuhulike na ufahamu wako mstari wa star anasema mkivaa hutu mpya unaofanywa upya upate ufahamu ufaham mfanowake e aliyeuumba bibilia tafsiri ya neno k tafsiri ya neno anavyosema anasema hivi haleluya anasema nanyi mmevaa utu mpya unaofanywa upya katika ufahamu sawasawa sawa na mfano wa mu, muumba wake kwa hio anasema kwa kuwa umevaa hutu mpya lazima ubadilishe ufahamu akikisha ufahamu wako unaopata ni ufahamu unaokubaliana na vile ambavyo mungu anasema kwa maneno mengine unatakiwa upate ufahamu sawasawa sawa na ufahamu alio nao mungu kwa maneno mengine namna pekee unaweza kupata ufahamu alionao mungu ni kwenda katika neno lake na kutafuta kile ambacho mungu anasema ukishakuta kile ambacho mungu anasema wewe unatakiwa ukubaliane nacho si wewe rafiki maisha yako hauko vile ambavyo wewe unafikiria huko wala maisha yako hauko vile ambavyo mchungaji wako ama mtume wako ama nabii wako anafikiria huvo anles kama anafikiria saasa na kile ambacho yesu kristo amekifanya pale msalabani wala hauko vile ambavyo ndugu jamaa na marafiki wanakwambia huko wala hauko vile ambavyo ibilisi anakwambia huko wewe uko vile ambavyo mungu na neno lake kupitia bibilia anakwambia kwa mando mengine wewe huko vile ambavyo roho wa yesu kristo anakwambia huko kwa hiyo maoni yenye uzito katika maisha yako ni maoni ya mungu juu ya maisha yako tuko sawa rafiki kwa hiyo fanya uamuzi huu hapa mwanzo kabisa tunavanza tomoletu siku ya leo kwamba kuanzia kwa leo nafanya maamuzi kwamba chochote ntakachokuta mungu anasema kwamba mimi niko ndivyo nilivyo na chochote ntakachokuta mungu anasema kwamba ninacho maana ndicho ninacho na chochote popote atakaposia mungu mimi nipo basi nitakubali kwamba mimi nipo melewana rafiki kwamba lolote atakalosema kwamba mungu ninalo nitakubali kwamba ninalo popote atakaposema kwamba mungu mii nipo nitakubali kwamba nipo na vyovyote vile anavyosema kwamba mungu n niko nitakubali kwamba niko hivyo mungu aliposema ukifanya hivyo hiyo ni hatua ya ushindi mkubwa sana na mpaka tunamaliza iki zetu mbili hizi kabisa rafiki maamuzi utaumatawi kaisa rafik tunafanyaje kwa, kwa tunafanyaj wale waliokopa nataka nikuletea ufumbuzi na huu uh, ufumbuzi utakutoa h fumbuzi utakupeleka matawi mengine maanake kukopa sio mapenzi ya mungu haina si, maana ukikopa ni dhambi uh-huh, lakini sicho ambacho it's not the best sicho ambacho mungu amekusudia kiwe chema kwako mungu alikusudia ue ndo uwe mkopeshaji sio mkopaji na kwa kwakuwa umejiingiza kwenye madeni na kwa yale makanisa ambayo amejiingiza na nasaos kikweli kabisa mnasimama mnausononesha moyo wa mungu anles mngekuwa mnakopesha watubaki sio waumini wenu mnaingiza waumini wenu kwenye utumwa alafu baadae wanaza kutoroka makanisi sasa ufunguzi wake i ufunguzi wake ni kama ufuatavyo muda umetuishia utaendelea kipindi cha kesho rafiki ia yeah, tupate mapunzio kidogo tukirudi tafanya maombi alafu taendelea kwa kweli nimetokea mbali sana mimi kama mimi mimi nimetokea kwenye uislamu nimepita huku na huku matokio ake nyeikafika sehemu nimekaa chini ya huyu mtumishi hurumagadi kwa kweli niseme tu wakristo wenzangu sijawahi kusikia injili ya namna hii duniani kote yani mpaka siku nyingine ninikaa chumbani ninalia nasema mungu ili jinsi jana ulinipenda mimi mpaka ukaniweka hapa ninafikia vitu vya ajabu ambayo mimi mwenyewe kwanza moyo wangu ninatetemeka na ukiangalia kabisa kama koli naroa mungu watu wa mungu unajua kabisa huyu ni mtumishi wa mungu jamani tunaangaika sana wakristo lazima tujijue sisi ni wakina nani ni watoto wa mungu sio watoto wa wafalmu wa dunia hii sisi ni watoto wa mungu wa wa muumba mbingu na nchi kwa hiyo injia anayoeta huyu mtu ni jinsi gani weo hujifahamu jinsi gani w hujijua kwamba wewe ni mtoto wa mungu na ufanye vile kama mungu anavyotaka ufanye maanake sisi tunamwakilisha mungu ufalme wa mungu tunamwakilisha hapa duniani tuwaze kama mungu tutembee kama mungu tutende kama mungu rafiki baada ya hayo mapumziko mafupi basi kama umenisikiliza wanasema kwamba na kiu na shauku ya kuvua hutu wa kale na kuvaa hutu mpya basi nakukaribisha ufanye maombi pamoja nami yatoa katika vilindi vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini kwa moyo wangu wote kwamba yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu akafufuka mimi niwe mwenye haki na naakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu naokaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi mponyaji msawishaji mwezeshaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu rafiki aa umefanya hayo maombi mafupi naokaribisha katika familia ya mungu tujulishe mahali ulipo tuandikie tupigie simu tunataka kusikia kutoka kwako na ngoja nifanye maombi kwa ajili yako baba katika jina la yesu kristo na mkabidhi undugu mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema yako ambalo linaweza kumjenga na kumuimarisha na kumpatia urithi miongoni mwa watakatifu walio katika nuru ambalo lina uwezo wa kumkuza na kumfikisha katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo mpaka hapo basi rafiki tumefika mwisho jina langu linaitwa huruma gani na yesu ni kristo na bwana aukisikiliza kipindi cha neema na, na kweli kutoka kwa mwalimu urumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimurumagadi pamoja na kuatika ya mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 762 au 672 a7892 nitarudia sfuri7a6 nn tano fr bilinn bili au sfuri67aatau tano fbin mbili au sfri78 9