vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli orati sheria amri kumi haimfai mtu ambaye ana asili ya hadi mtu ambaye ana asili ya kristo mtu ambaye ni warohoni N-n-n. mtu wa rohoni anafaa kufundishwa mafundisho ya neema na kweli na mtu wa rohoni aongozwi na torati anaongozwa na roho wa yesu kristo kwa hiyo leo hii yesu anapokuja neema na kweli inakuruhusu wewe uweze kumwamudu mungu katika roho na kweli ili uweze kuongozwa na roho wa mungu popote pale ulipo rafiki inaukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na nninafuraha kwamba umeweza kupata fursa ya kuungana pamoja nami ili kuweza kusikiliza kile ambacho eh, roho wa yesu kristo amekusudia kusema nasi katika siku iya leo nikukumbushe tu kwamba vipindi hivi yaneema na kweli vinakuja kila siku muda na wakati kama huu kwa wale ambao wanatusikiliza kwa njia ya redio na kwa wale ambao wanatufuatilia kupitia youtube pamoja na facebook pamoja na podcast basi uh, nayo na pia mafundisho yanapatikana kila siku eh, bado ninatia moyo tu kwa E, watu kuendelea kusbsrbe kwenye youtube channel yetu nasema asante kwa wale ambao wamesubsribe idadi e, inakwenda vizuri lakini pia ningependa kasi iongezeke zaidi Aa, lakini pia nashukuru kwa ajili ya wale ambao wa wanajiunga na grupu katika facebook linaloitwa mwanafunzi wa kristo niseme tu jambo moja kwa kifupi kuhusu facebook kwamba wale wanaokwenda kujiunga katika grupu lanata la mwanafunzi wa kristo katika facebook utakapoomba kujiunga kuna swali ambalo unaulizwa sasa watu wengi hawajibu lile swali na unapokuwa haujibu lile swali inakuwa ni vigumu sisi kukupokea lazima ujibu swali rafiki isi nikitaka hata kukupokea pasipo wewe kujibu swali facebook inaligomea ndivyo livyotengenezwa na kwa maana hiyo basi nitakushauri kama ulifanya request ya kujiunga na hauku haujakubaliwa bado manake una wezekano mkubwa sana haujajibu swali na swali wala sio ngumu kwanini unataka kuwa mwanafunzi wa kristo sasa inawezekana una sababu zako mwenyewe edha unampenda yesu kristo edha unataka kujua kweli zaidi edha unataka kutembea katika neema yake eda unataka kuwa na uhusiano na tujibu tujibu ukitupa jibu ndo tunaweza kupokea kama haujatujibu maanake ni kwamba wewe hauko serious na sisi tunataka watu ambao wako serious kwa hiyo fanye hivyo kama haujayafanya hivyo unasema lakini mi ni frend katika facebook ya amia ama kwenye gp kwenye grupu. in fact uh, na nadhani uh, kama utakuwa umeona naanza kuweka post once a week, ya yandika na, makala ya kufundisha vitu vichache vichache kwaho kama auko kwenye grupu utakua umemisi faja namna hiyo alafu mambo atakaa vizuri lakini pia kama huna uh, podcast ya kwetu inaitwa uzima time podcast unaipata katika google play store unakwenda pale unapakua application ile alafu basi una uwezo wa kusikiliza mafundisho ya neema na kweli mahali popote wakati wowote kwa muda wako mwenyewe na ukitaka unaweza ukadnloadi na mafundisho yetu mb zake ni ndogo sana takriban mb k tu kwahio mafundisho ya wiki nzima ni mb sab ve small a of data na kwa maana unakuwa una kitu unaweza unazokarudia kusikiliza tena naten na tena basi kwa wale ambao wanashiriki kusambaza mafundisho ya neema na kweli kwa njia ya redio kwa njia ya facebook kwa njia ya youtube ama kwa njia ya mdomo kuwaambia watu wengine tunasema asante sana mnadhirisha kwa vitendo kwamba kweli ninyi ni wanafunzi wa kristo kumbuka tu mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo Uh, zingatia pia kwamba mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo yametengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa maneno mengine tunataka tukupatie maarifa alionayo yesu kristo ufikiri kama yeye ili uzenini uweze kufikiri kama yeye kuzungumza kama yeye na kutenda kama yeye na kwa sababu hiyo kupata matokeo kama yeye tazingatia rafiki mafundisho haya ya yanaema na kweli sio kwa ajili ya wanafunzi wa musa kama huo ni mwanafunzi wa musa utapata shida sana kuona kshauri badala ya kukawa unahugumia na kukosoa mawili aeza kuwa mpole sikiliza mpaka mwisho ama amua tu kufunga redio halafu na ili usiendelee kukwazika maanaake hatuweki mafundisho ayo kwa ajili ya kukwaza watu unaweka mafundisho ayo kw ajili ya kujenga wengine kwa hiyo ukiwa na subira ukasikiliza utaelewa tunatokea wapi kwao sisi tunalenga mtu ambaye amekubali kuwa mwanafunzi wa kristo hatumlengi mtu ambaye ameamua kutia mizizi kwa musa kumbuka musa amekufa yesu kristo yuhai kwa hiyo chagua kwenda na yesu kristo tunakwenda tasaa rafiki baada ya kusema hayo tuendelee na somo letu somo letu linasema kwamba mtu mpya ndani ya kristo mtu mpya ndani ya kristo na somo la mtu mpya ndani ya kristo ni somo la muhimu kwelikweli kweli. kama haulijui kama hauna maarifa kama hauna ufahamu in infacti kama haujui nini kimetokea baada ya wewe kuzaliwa mara ya pili kama haujui kwamba umekuwa mtu mpya umekuwa kiumbe kipya baada ya kuzaliwa mara ya pili utapata tabu kweli kweli utapata tabu sana tabu kweli kweli na ndio maana ukristo umekuwa mzigo ndo maana ukristo umekuwa ni mateso kwa espeshali watu waliokoka na wengine w wanaishi kama watu wana wa duniani tu ay kwa nini kwa sababu hawajafundishwa na kujitambua kwamba siku walipomkiri yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yao ndio siku ambayo waligeuka na kuwa kiumbe kipya walikuwa nini aa ndo siku ambao ulikuwa mtu mpya siku ulipompokea yesu kristo ko bibilia anasema kwamba vua utu wa kale va hutu mpya vua asili ya kale ya dhambi ya adamu vaa asili mpya ya kristo ambayo ni asili ya haki sasa tutayangalia mambo yote haya haya mambo ni ya muhimu sana rafiki ndio maana nataka kuenda taratibu ndio maana watu wengi mnaponisikiliza kwa mara ya kwanza vichwa vinapiga shoti vichwa vinagongana nasema jamaa nazungumza imbna simwelewi unielewi kwa sababu my mafrendi eh, eh, ume- umefundishwa kwa miaka mingi kuwa mwanafunzi wa kristo kwa unafikiri umefundishwa kwa miaka mingi kuwa mwanafunzi wa musa kwao unafikiri kama musa ko kuja kuswichi uwanze wa kufikiri kama kristo ni ngumu najua nina ninaangalia eh, kwa wale waliokwenda sekondari sijui kama sui amebadilisha mfumo lakini nakumbuka mimi, mimi nimesoma shule ya msingi eh, monduli huko aa ilaya yamondli lipo ndoshuleyasingi liosomea ii nshule yasigi uosoma masomo yote sipokuwa somo la kiingereza tulikuwa tunafundishwa kwa kiswahili nakumbuka form pia nilienda shule inaitwa moringe sokoine iko pale formuani, formuani, formuani, formuani, pale oa omakingeea meru lakini aulnaaini form f sasa tukaanza kufundishwa masomo yote kwa lugha ya kiingerea unaeza ukaona mtafauku liotokea kichwani fikiria umefundishwa masomo yote kwa lugha ya kiswahili kwa miaka saba alafu unaenda pomwani ghafla mafundisho yote usipokuwa somo la kiswahili mnafundishwa kwa lugha ya kiingereza ilikuwa ni shughuli kweli kweli <laughs> na kwa maana hiyo tulichofanya nini tukaamua kukariri pasipokuelewa na wakristo nao shida yao ndo imekuwa hiyo <laughs> kwamba kwa miaka mingi wamefundishwa kuwa wanafunzi wa musa kwao anapotokea mtu anafundisha mafundisho ya kristo yanawaletea shida katika kufikiri kwao in infati mwitikio wao wa kwanza wanaona kwamba huyu ndugu anakosea aju anachokizungumza lakini kiukweli ni kwamba wao ndo hawajui ambacho wanatakiwa kukijua na ndio maana wakusikiliza wanaona kama wewe wa haujui kwa sababu gani wamejaa mapokeo ya kutosha e, mwalimu wangu mmoja anasema mapokeo kufa shetani kwa hiyo wewe nisikilize tu mwanzo utakapoanza kunisikiliza sala ya mafundisho ni magumu lakini siku zinavyokwenda ule utando lile giza linaanza kuondoka katika fikra oja nikuonyeshe kitu twende najua tuko mstari wetu unasomamia na kolosai tatu tisa hadi 1 na moja lakini twene, twende tuanzie mahali nikuoesh nasema nini twende kwenye waefeso mlango wa nne waefeso mlango wa nne tunaanza mstari wa kumi na saba e, anasema hivi basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa msienende kama mataifa waenendavyo katika ubatili wa nia zao ama fikira zao ambazo akili zao zimetiwa giza nao wamefarikishwa na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga uliomo ndani yao kwa sababu ya ugumu wa mio yao kwa kao anasema msienende kama watu ambao hawajazaliwa mara ya pili msienende kama watu ambao hawajaokoka ambao fikra zao zimetiwa giza anasema mioyo yao imekuwa migumu kwa sababu ya ujinga ulioko ndani mwao na kwa sababu huo wametengwa na uzima wa mungu anasema msiendende kama hao watu si unapoenda katika torati sheria amri kumi nahoaninasababisha moyo wako unakuwa mgumu unasababisha giza linakaa katika akili yako kumbuka musa alileta torati sheria amri kumi lakini yesu kristo alileta neema na kweli kwa hiyo torati sheria amri kumi inamfaa mtu ambaye bado yuko ndani ya adamu torati sheria ya mri kumi haimfai mtu ambaye yuko ndani ya kristo mtu ambaye yuko ndani ya kristo ana mafundisho yanamfano ni ya neema na kweli ili aweze kuongozwa na roho wa yesu kristo isi kwenye neema unapokuwa mtu mpya unaongozwa na roho mtakatifu unapokuwa katika utu wa kale unaongozwa na torati sheria ya mri kumi hiyo torati sheria ya mri kumi zilizoletwa na musa ni kwa ajili ya mtu ambaye bado ana asili ya dhambi asili ya adamu lakini haimfai mtu ambaye ana asili ya haki asili ya kristo haifai siutarudia tena taratibu nasema hivi torati au lugha nyingine inaitwa sheria ama inaitwa amri kumi iliyoletwa na musa inamfaa mtu ambaye bado ana asili ya dhambi au asili ya adamu mtu wa mwilini sio mtu wa rohoni lakini torai sheria amri kumi haimfai mtu ambaye ana asili ya haki mtu ambaye ana asili ya kristo mtu ambaye ni warohoni Mm-mm. mtu wa rohoni anafaa kufundishwa mafundisho ya neema na kweli na mtu wa rohoni aongozwi na torasi anaongozwa na roho wa yesu kristo sijui kawa wananyelewa akinachokizungumza haya ni mambo mawili tofauti kabisa na tangu agano la kale mungu alikuwa anamleta roho mtakatifu akijaribu kuambia wana wa israeli kubalini roho wangu awaongozi na watu wakawa wanagoma kwa hiyo leo hii yesu anapokuja neema na kweli inakuruhusu wewe uweze kumwabudu mungu katika roho na kweli ili uweze kuongozwa na roho wa mungu si ndio maana asema anasema msiendende kama watu wa duniani hawa watu wa duniani wana asili ya adamu wanaasili bado ya dhambi kwa sababu hawajampokea yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yao ko anasema sienende kama watu wa duniani kama watu wa mataifa ambao fikira zao zimetiwa giza ambao mioyo yao imekuwa migumu kwa sababu ya ujinga ulioko wapi ndanimwao anasemaji manafata anasema bali ninyi sivyo anasema ama ninyi mliozala mara ya pili sivyo mioyo yenu sio migumu ndani mwenu hamna ujinga akili zenu hazijatiwa giza fikira zenu baada ya zija nini aziko katika ubatili anasema bali ninyi sivyo mlivyojifunza kristo ikiwa mlimsikia mkafundish, mkafundishwa mkafundishwa katika yeye kama kweli ilivyo katika yesu kwaio anasema ninyi mliozaliwa mara apili, ya pili ninyi amko ndani ya adamu ninyi sio wanafunzi wa musa ninyi ni wanafunzi wa yesu kristo ninyi mmefundishwa na yesu kristo kwa sababu kweli iko ndani ya yesu kristo sijukaa tunakwenda saa sawa rafiki na ndio maana tukirudi kwenye wakolosai sasa ile tatu tis wakolosai tatu tis siki anavyosema haleluya wakolosai tatu ti hadi 1in moja anasema msiambiane uongo kwa nini kweli iko katika yesu anasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake kwa lugha nyingine anasema ninasema tunavyozungumza mtu mpya ndani ya kristo maanake ni kwamba utambulisho wako wewe sasa hivi wewe ulezaleo mara pili utambulisho wako kwa lugha ya kiingereza tunasema your identity your identity utambulisho wako sasa hivi ni yesu kristo vyovyote Diyo, yesu kristo alivyo ndivyo na wewe ulivyo wewe hauko peke yako utambulisho wako sio adamu tena adamu alikuwa ni mwenye dhambi yesu kristo alikuwa ni mwenye haki kwa kuwa umezaliwa mara ya pili maanaake ni kwamba wewe ni mwenye haki sio mwenye dhambi kwao hatuwezi kuzungumza na mtu aliyezaliwa mara ya pili ambaye anafanana na kristo tukaanza kuzungumza naye kana kwamba bado yeye anafanana na adamu kana kwamba bado e ana asili ya dhambi na huu ndo mkanganyiko ulioko ndani ya kanisa na tunakusudia kupitia vipindi vya neema na kweli ku, mkanganyiko sasa mwanzo lazima kuuzi kidogo a anayosema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya yaani wa kristo unaofanywa upya upate ufaham sawasawa na mfano wake ee aliyeumba kwa anasema ufahamu wako sasa hivi kwa kuwa umevaa utu mpya ufahamu wako unatakiwa ufanywe upya uweze kuwa na ufahamu sawasawa na yeye aliyekuumba wewe mumwanee umeumbwa na nani twende nan tuende azu zl mara ya pili 2 waefeso bili kmi anasema hivi maana tu kazi yake yaani nani kazi yake tuliumbwa katika kristo yesu tutende matendo mema ambayo tokea awali mungu aliyatengeneza ili tueneende nayo kwana sasa sisi ni kazi ya mikono ya mungu tumeumbwa na mungu na kwa sababu hiyi anasema kwa kuwa umevua hutu wa kale adamu na asili yake ya dhambi na matendo yake ya dhambi na umevaa hutu mpya nani kristo na asili yake ya haki anasema badilisha ufahamu wako huo ufahamu kama ufahamu alionao mungu kwa aliokumbammba anafaham na ufahamu kama mungu ambavyo anaufahamu ufahamu wa mungu juu yako yaw mungu anakuangalia wewe mara ya pili anakuona wewe ni mwenye haki anakuona wewe ni mtakatifu anakuona ww hauna mawaa hauna lawama wala aia mbele zake ndivyo ambavyo mungu anakuona kwa anasema na wewe vaa ufahamu, huo huo sasa ngoja kuonesha kitu unajua twende kwenye isaya 55 ntakuonyesha kitu kizuri sana kuhusu habari ya ufahamu kuhusu habari ya ufahamu tndeisaa h tan mambo yanakaa vizuri isaya mstari anza mstarilwa saba isaya 5 E, mwambie mwenzio kaa mkao tunapakua tunakula vitu vya mbinguni vitu ambavyo hvijagoshiwa eh, vitu oal eh, tunakula kitu cha kiutuuzima yani m- najua ma- rafiki haya ndo mafundisho unasikiliza unakula truth yani unasikia unapata naaaukalambana u- na ufunuo alauajikuta umetoka ne haa ulitokaje n ndoa saengine huwa nawashauri watu ama ukiwa nasoma bibilia umeshaanza kuijua neema umevaa nadhifu hataza mejifunga isaya 57b bwana yesu asifiwe anasema hivi mtu mbaya na aache njia yake na mtu asiye haki aache mawazo yake na amrudie bwana naye atamrehemu na arejee kwa mungu wetu naye atamsamehe kabisa kwayo anasema vitu viwili hapa anasema mtu mbaya ama muovu aache nini aache njia yake alafu anasema mtu asiye haki asiye mwenye haki aache mawazo yake kwa ho anasema acha njia zako acha mawazo yako alafu anasema umrudie bwana ndio inaitwa kutubu geuka amrudie bwana kutubu hiyo naye atakurehemu na arejee kwa mungu wetu naye atakusamehe kabisa sasa huu ndio mchakato tuliopitia wakati tunazaliwa mara ya pili tuliacha mawazo yetu kwa sababu mawazo yetu chumbuko lake hayakuwa haki yalikuwa ni dhambi tukaacha njia zetu kwa sababu njia zetu hazikuwa utakatifu zilikuwa ni za uovu tukamrudia mungu mungu akaturehemu alafu akatusamee kabisa sasa shida inakuja baada ya hapo sasa skia anasema acha mawazo yako acha njia zako anasema maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu asema bwana kwa maana kama vile mbingu zilivyojuu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko wapi mawazo yenu saastop apo skilize kitu kimoja rafiki mungu anasema acha njia zako na mawazo yako alafu anakwambia nirudie mimi nijaukie mimi kwa maana mwengine nasema hacha njia zako na mawazo yako kisha nigeukie mimi upokee mawazo yangu na njia zangu Kwanini? kwa nini kwa sababu njia zangu na mawazo yangu yako juu sana na kwa maana ukipokea mawazo yangu na njia zangu maisha yako yatakuwa juu sana sasa shida tulionayo wakristo wakahubiriwa injili watu waliokoka wakaacha mawazo yao mabaya kwa sababu hao sio wenye wa, wa haki wakaacha na njia zao mbaya alafu hawakuchukua mawazo ya mungu wala hawakuchukua njia za mungu sasa inakusababisha nini inakusababisha kama utakuwa umeacha mawazo yako ukawacha na njia zako alafu ukaacha kuchukua njia za mungu na mawazo ya mungu u umekuwa mta namna gani kwa lugha nyepesi umekuwa taaira isi unakuwa kituko na ndio maana ukikutana na watu wengi waliokoka ni vituko mazungumzo yao ni vituko vitupu tabia zao ni vituko vitupu in infat wamekuwa kero katika jamii kwa nini kwa sababu walifanya makosa baada ya kuacha njia zao mbaya na mawazo yao yasiyo haki hawakuchukua mawazo ya mungu wala hawakuchukua njia za mungu na kwa sababu hiyo sasa wamekuwa kituko pamoja niffanue kidogo sikiliza ntasoma tena taanzaule mstari wa saba afu ntatiririka mpaka mstari wa kumi na moja anasema mtu mbaya naache njia yake na mtu asiye haki aache mawazo yake na amrudie bwana naye atamrehemu na arejee kwa mungu wetu naye atamsamehe kabisa Nane. maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu asema bwana kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yenu kumi maana kama vile mvua ishukavyo na teluji kutoka mbinguni wala hairudi huko bali huinywesha ardhi na kuizalisha na kuichupuza ikampa mtu apandae mbegu na mtu alae chakula ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu litanirudia bure badi litatimiza mapenzi yangu nalo litafanikiwa katika mambo yale niliyolituma anamaanisha nini anasema hivi mungu anasema hacha mawazo yako chukua mawazo yangu hacha njia zako chukua njia zangu ukifanya hivyo anasema sasa utakapochukua neno langu litakupa matokeo Isi, shida tulionayo ni kwamba watu wanachukua neno la mungu alafu wanaliingiza katika mfumo wa kufikiri wa kibinadamu mfumo wa kufikiri ambao sio haki wanaingiza katika njia za kibinadamu ambazo ni ovu alafu wanategemea kupata matokeo ya mungu uwezi ili upate matokeo ya mungu sharti kufikiri kwako ufikiri kama mungu sharti utendaji wako utende kama mungu njia zako lazima ziwe kama za mungu si neno la mungu linahitaji mfumo wa kufikiri wa kiungu ukichukua neno la mungu ukaliingiza kwenye mfumo wa kufikiri wa kibinadamu unapata kituko sasa mimi nilijifunza nikuambia nimesoma shule ya msingi huko monduli ilikuwa ni mchipuo wa agriltre kilimo eh, na kule tulifundishwa tulifundishwa habari ya kitu kinaitwa uzalishaji kwa chupa wanasema artificial insemination kwamba unachukua mbegu ya dume la ng'ombe ambayo iko katika chupa alafu unaenda unaitumbukiza kwa jike ambayo iko katika siku zake katika hiti wanasema wenyewe na kwa maana hiyo ndama anazaliwa sasa sikiliza hichi ukichukua mbegu ya ngombe ama ya mbwa chukua mbegu ya mbwa alafu uende ukatumbukize kwenye ngombe unapata nini lazima upate kituko hutapata mbwa wala hutapata ng'ombe kwa sababu gani mbwa na ng'ombe sio jamii moja wala ungechukua ng'ombe na mbogo vingeendanaendanaee <laughs> kwa hiyo ama ukachukua punda alafu ukachukua punda milia na punda kawaida vinaendana ama ukachukua chui na simba vinaendana kwa hiyo mwanaake nini mwaanaake ni kwamba <coughs> huwezi ukachanganya kwa saabu haviendani kwao kama ambavyo ukichukua mbegu ya mbwa ukatumbukiza ndani ya ngombe unapata kituko ndivyo ambavyo ukichukua neno la mungu ukaliingiza katika mfumo wa kufikiri wa kibinadamu lazima upate matokeo ambayo ni kituko kwahio watu wengi sana na watumishi wengi sana wanaamasisha wana, waumini wao wajaribu kutumia neno la mungu pasipo kuwasaidia kubadilisha kufikiri kwao pasipo kuwasaidia wao wafikiri kama mungu kumbuka neno inavyosema la nasema um Me vou outro tua umevaa hutu mpya badilisha ufahamu wakwako wa uwe na ufahamu kama wa mungu ili nini ili hue hutu mpya ulioko mwako uanze kudhirika katika maisha yako ya kila siku kwa hiyo huwezi ntarudia tena huwezi ukachukua neno la mungu ukaliingiza katika mfumo wa kibinadamu mfumo wa kufikiri na wa kiutendaji wa kibinadamu ukapata matokeo kama ya mungu hutapata matokeo kama ya mungu wala hutapata matokeo ya kibinadamu hutapata kituko ndio maana watu wengi waliokoka hao yamegeuka kuwa vituko kwa sababu gani wamechukua neno la mungu pasipokubadilisha mfumo wao wa kufikiri na wa kiutendaji wakajaribu kulitumia neno la mungu na kwa maana hiyo wamekosa matokeo ya mungu na wamekosa matokeo ya binadamu kwa hiyo wamekuja na kitu wanaita mapito si mapito ni dalili ya ujinga ni dalili ya kukosa maarifa usea nne sita mapito sio dalili ya kuonyesha jinsi ambavyo huko Se lo leí, It's not isnotii tunasema sio sio evidence ya spri, spirituality i hai, haidhirishi eh, ukomavu wako kiroono no, no, mapiso inakuayisha jinsi ambavyo umekaa kwenye ujinga muda mrefu manake biblia inasema watu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa na anakuakikishia magonjwa umasikini maradhi n makandamizo na vifungo ma, ma, ma, vya ibilisi vimekuja ili kukuangamiza ndicho ambacho mungu anazungumza sema kwamba watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa ajasema hata wanaangamizwa kwa sababu ya ibilisi wanaangamizwa kwa kwa sababu sababu ya kukosa maarifa wamekataa kubadilisha namna ambayo wanafikiri wameambia waache kufikiri kwao wachukue kufikiri kwa mungu waache njia zao wachukue njia njia njia za mungu. Njia zao, wa. mungu njia za mungu mungu mungu lakini wao walichofanya nini wameacha zao kufikiri kufikiri kwao wamegoma kuchukua kwa kwa na na maana hiyo sasa hawana matokeo ya kibinadamu wala hawana matokeo matokeo ya mungu wamebakia kuwa na na ambayo ni kituko kitupu hauwezi kutoka kwenye mchapiko huo rafiki yako kwenye mchapiko pikwa utoki mpaka umebadilisha kufikiri kwako umechukua kufikiri kwa mungu na ukachukua njia za mungu ukifanya hivyo utaanza kuishi maisha ya juu maanake mawazo ya mungu yako juu na njia zake ziko juu kwa kwaokua kwa kwa umezaliwa kutoka juu utakuwa na matokeo ya juu na muda wetu umetuishia tutaonana kesho tupate mapumziko ma, mafupi kisha tutafanya maombi alafu takua tumetimisha kipindi cha leo haleluya ajina anaitwa aakson nimeokoka na mpenda mungu ashukuruwe mungu sana nilipokutana na mwalimu huruma gadi kwa mara ya kwanza nilimkuta akifundisha mafundisho ya neema tangu nilipookoka nilikuwa nasikia neema neema lakini watumishi wengi walikuwa anatufundisha neema kama somo lakini sikujua kama neema ni maisha halisi ya mkristo kwa hiyo tangu nimekutana na mwalimu huruma ametufundisha neema kwamba ni maisha yetu halisi yaani tunatuka tuishi ndani ya hiyo neema kila itwapo leo na nimejitambua kwamba mimi ni mkristo kumbe umb ni haki ya mungu na tangu kwamba haki ya mungu nimekuwa na ujasiri nimekuwa na amani nimekuwa nikijiamini kwamba kumbe ni haki ya amaniimkua kijiamiandambel kwenda mbele za mungu nilikuwa naenda mbele za mnu nakulia nakugaragara naomba rehema naomba toba kila siku nikutubu ni, ni samehe nikujitenga na wachawi na waganga lakini nilipojua kwamba kwamba ni mkristo na haki ya mungu, mimi haki ya ya mungu mungu ndio nimejua tanu lio haki mbele za baba yangu kwaiyo hata kama siwezi kuendelea tena kuomba rehema na toba ninajua kwamba mi ni haki ya mungu na kristo yesu alishachukua dhambi zangu zote rafiki baada ya mapumziko mafupi Uh, kama unasema kamba mimi hakianimeonaatakuacha njia zangu mbaya na mawazo nakuacha mawazoyanu ao ya ha bwana ili anirem, na na kabisa kabisa basi nakushauri ufanye maombi uh, na maombi pamoja nami katika vya moyo wako umemaanisha sema mungu wa mbinguni habari njema naamini kwa moyo wangu wote kwamba yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zanu alifufuka mii iwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi na mponyaji mstawishaji mwezeshaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki lakinikaa mefanya maombi mafupi ongera hebu tuandikie tuombe pamoja na wewe moja niombe juu yako katika jina la yesu kristo baba naomba uvuli wako umzunguke ndugu huyu wema wako umzingire pande zote pendo lako limiminwe ndani ya moyo wake roho wa yesu kristo amuimarishe na kumsimamisha katika ukovu wake amen basi rafiki mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu urumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu ru magadi pamoja na ku channel ya mwalimu ru magadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 76522 au 67522 au 789524 nitarudia sfuri7aa6 nn tano 6fui6fri mbili nn mbili au sfuri tatu tano f binn mbili, mbili au sfuri7a8 9i tano fui binn bil