vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli utakapokuwa umetoa maisha yako kwa yesu ukatalewa mara ya pili kupitia neno la mungu mbegu isiyoharibika idumua hata milele pamoja na uwezo wa roho mtakatifu unakuwa kiumbe kipya ya kale yote yanapita yale mambo yote yalayosababisha mapepo, po ya ya mapepo ya kakuganda yote yanaondoka kwaho utakapotoka hapo nje ya hiyo nyumba ama nje ya ilo kanisa yale mapepo yatabakia pale nje yanashangaa anakusubiria maanake hayakuoni tena kwani umekuwa kiumbe kipya popote pale ulipo rafiki linakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na ninafuraha kwamba umeweza kutenga wasaa kupata fursa ya kuweza kukaa na kusikiliza kile ambacho roho wa yesu kristo anakusudia kusema nasi si siku ya leo kumbuka tu kwamba mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo ametengenezwa maksusi rasmi kabisa kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimwe cha utimilifu wa kristo kama waefeso 41 inavyosema kwa lugha nyingine kukupatia maarifa pamoja na ujuzi ili uwe una maarifa na ujuzi kama alionao yesu kristo ili uweze kufikiri kama yesu kristo uweze kuzungumza kama yesu kristo na uweze kutenda kama yesu kristo hivyo basi mafundisho ya neema na kweli yanakujia kila siku muda na wakati kama huu kwa wale ambao wanasikiliza kwa njia ya redio na kwa wale ambao wanasikiliza kwa njia ya facebook pamoja na eh, youtbe pamoja na podcast nayo na kila siku mafundisho yanakuwa posted kwa maana hiyo basi una njia mbalimbali ambazo unaweza ukatumia kuweza kupata acces ya kusikiliza mafundisho ya neema na kweli Uh, asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakisaidia kueneza ama kujulisha watu uwepo wa mafundisho ya neema na kweli uh, kazi yenu ni njema hakika mmedhihirisha kwa vitendo kwamba ninyi ni wanafunzi wa kristo maana mwanafunzi ni yule anayekubaliana na kusaidia kusambaza ujumbe wa mwalimu wake na kwetu sisi wa kristo mwalimu wetu ni yesu kristo kwa hiyo kitendo cha wewe kuwashirikisha wengine habari ya uwepo wa mafundisho ya neema na kweli hakika umedhihirisha kwamba wewe ni mwanafunzi wa kristo na ni mwanafunzi kweli kweli kwa hiyo nasema asante sana endelea na moyo huo endelea kuwahabarisha wengine endelea kuwashirikisha wengine endelea kuwafundisha kile ambacho umesikia lakini endelea kuwaalika wengine nao waje wawasikilize wa tunatembea na somo letu linalosema uh, mtu mpya ndani ya kristo na kabla sijaanza somo hilo ama kuendelea nalo niseme vitu viwili vya haraka haraka kitu cha kwanza kitu ambacho imeka ikisema su zote kama kile ambacho unakifahamu kinakupa matokeo ambayo unayataka na matokeo ambayo yanakubaliana na kweli ya yesu kristo endelea nacho lakini kama haupati matokeo ambayo unayataka matokeo ambayo yanakubaliana na kweli ya yesu kristo basi nipe fursa nisikilize kwa sababu ninachokizungumza nina uhakika nacho nina uhakika wa matokeo nina uhakika kwamba kinafanya kazi o sio kitu ambacho ninadharia lakini ni kitu ambacho nimekifanyia kazi na nimeona matokeo yake na nimeona matunda yake hivyo nipe sikio nina uhakika kwamba ukinisikiliza kwa makini kwa kuwa tunachokizungumza ni neno la mungu ukisikiliza kwa makini na ukachukua hatua kufanyia kazi kama vile ambavyo neno linaelekeza hakika lazima upate matokeo ya kile ambacho neno la mungu limesema um, lakini utakapoamua kufanyia kazi kile ambacho neno la mungu limesema ninakuhakikishia kabisa una uhakika wa kupata matokeo na mkristo akukusudiwa kuishi maisha duni mkristo alikusudiwa kuishi maisha ya juu na kama uamini rafiki nitakupa challenge moja uangalie sasa hivi nafaham mafundisho a hivi karibuni yameleta uh, kuna mapokeo mengi sana yameingia yamevuruga watu lakini kiukweli kabisa kwa mfano angalia kwenye taifa letu la tanzania angalia sehemu ambao ukristo ulifika angalia sehemu ambayo ukristo ulifika naangalia maeneo ambayo ukrist akufika ufananishe maendeleo utaona sehem ambao ulifia maendeleo yako juu kuliko zile sehemu ambazo ukristo ulifika. kwa njema tumeingiliwa mambo mengine ajabu na amo ni aaauaau oa ae ananya at aumagai ili waje wairudishe katika katika kanisa kanisa ili nini kanisa ni kutembea katika ustawi usisahau basi tarehe moja tarehe mbili na tarehe tatu itakuwa siku ya ijumaa jumamosi na jumapili tutazungumza habari ya fedha na uchumi kwa wakristo ama, ama katika maisha ya mkristo ama katika ufalme wa mungu kao jiandaye waambie na wenzio wakae ntakuonyesha mambo yalivyo mepesi utatoka katika changamoto ulionayo utaenda kwenye levo nyingine kabisa sasa tuendelee na somo letu basi somo letu tumekuwa tukisimamia wakolosai tatu mstari wa tisa hadi wa kumi ama wa kumi na moja wakolosai mlango wa tatu mstari wa tisa hadi wa kumi na moja kumbuka tu kichwa cha somo kinasema mtu mpya ndani ya kristo mtu mpya ndani ya kristo kwa hio wakolosai tatu tisa anasema hivi msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanya upya upate ufahamu sawasawa na mfano wake eye aliyeumba nikakwambia hivi na nitaendelea kusisitiza kusiitiza ia njema kabisa kwamba mtu kama wewe umezaliwa mara ya pili neno linaonyesha wazi kabisa asili yako ya kale kwa maana ya adamu ile asili ya dhambi ulioiriti ulio kutoka kwa adamu kama e ni mkristo unafahamu kuna kitu kinaitwa dhambi ya asili hiyo asili imeondolewa haipo wewe umevaa asili mpya ya kristo ambayo liko katika haki na utakatifu sasa mtu yeyote akija akazungumza na wewe ama akakufundisha akaanza kuzungumza na wewe kana kwamba bado asili ya adamu unayo huyo mtu anakwambia uongo kumbuka asili ya kale utu wa kale pamoja na mambo yake umekombolewa kutoka katika huo tuliona petro wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa 1719 anasema umekombolewa kutoka katika mwenendo usioufaa uliourithi kutoka kwa baba yako na mama yako ama uliorithi kutoka kwa wazee wako na kwa sababu hiyo ulipompokea yesu kristo ulikombolewa ukatoka katika upande huo ukaamia katika upande wa kristo na mungu akawa baba yako na kwa maana hiyo anayekuja kuambia una laana ya kizazi cha tatu na cha nne ama umerifi sijui babu yako na baba yako na mama yako na mjomba wako na shangazi yako alikwenda kwa mganga wa kienyeji kwa hiyo hayo matatizo amekupata lazima uombe rehema na kutubu huyo mtu anakuambia uongo kwa sababu anakuchanganya anashindwa kujua kwamba wewe umekuwa mtu mpya wewe umekuwa kiumbe kipya wewe ni mtu mpya sio yule wakale na hata kama katika kuenenda kwako duniani kabla ya kuzaliwa mara ya pili ulikuwa umewahi kwenda kwa mfano kwa mganga wa kienyeji ama umekwenda umefanya matambiko ulipozaliwa mara ya pili huyo aliyefanya matambiko huyo aliyekwenda kwa mganga wa kienyeji alisulubiwa pamoja na kristo pale msalabani ukazikwa pamoja naye katika ubatizo wa maji mengi ulipotoka ukatoka katika upya wa uzima ukatoka ukiwa mtu mpya ya kale yamepita tazama yote yamekuwa mapya kwaho usikubali kama umezaliwa mara ya pili mtu akazungumza na kana kwamba haujazaliwa mara ya pili kana kwamba haujaokoka mkatalie kwa sababu huyu anakwambia uongo ndomaana wakolosai tt paulo anasema hivi msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu kale utu wa kale mmeuvua msizungumze kana kwamba bado ninyi ni watu wa duniani ninyi sio watu wa duniani ninyi mmetoka kutoka katika imaya ya ibilisi mmeingia katika ufalme wa mwana wa pendo la mungu wakolosai 1 si rafiki lazima uweze kutia msimamo bila hivyo utasumbuliwa sana na moja nikwambie kitu kimoja tafuta watu ambao wameenda kufanyiwa ukombozi ama wameenda wanasema kufunguliwa nafsi ama kuvunja laa na kizazi cha tatu na cha nne ama siju kuvunja laa na ardhi tafuta hao watu alafu waulize kama maisha yao yalibadilika hakuna hiyo kitu hakuna hiyo kitu unasema ye lakini nilianguka li, mapepo nilifanya nini ya jina la yesu likitumika jina lipitale majina yote lazima lilete matokeo kilichofanya ukapata matokeo ni jina la yesu sio hicho siohichoo anachokwambia juulize okay. swali hili inakuwaja unaambiwa kwamba ardhi yenu ina laana ama umenunua ardhi ukaambina laana alafu nasema njo tuombee tuvunje laana ardhi wakati mtumishi anaombea unaanguka mapepo hivi mapepo ardhi anakaa aenyeanakaawao na ingine, ni, ni mbere wanjani, ulongo, kwenye kwenye akili akili yako wala uhitaji kuwa nyingi sana sana wanaenda uwanjani leteni udongo tutafukuza ardhi watu wanaodondoka mapepo mapepo kuna mengi shambani shambani kwenu hayakuwa ndani unadanganywa <laughs> na kwamba tumevunja gy hivi vitu vinahitaji umakini rafiki sikiliza anasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa kale pamoja kwaua mevua kiutaa rafiki unapokubaliana na uongo maana ni kwamba unakuwa ni mtumwa wa ibilisi kwa sababu anawaambia anawaambia anawaambia e, wayahudi wa walikuwa wakimwamini katika yohana mlango wa nane anasema msarulo wa 4b4 anawambia ninyi ni wa baba yenu ibilisi kumbuka hawa ni wayahudi ambao walikuwa wanamwamini yesu isi kusoma yohana mlango wa nne kanza mstar 1 anasema yesu akawaambia wale wayahudi waliomwamini wa kwamba ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kweli kweli tena mtaifahamu kweli na hiyo kweli itawaweka huru halafu yanatokea mabishano kidogo mstari wa4 anawaambia kwamba ninyi ni wa baba yenu ibilisi tamaa za baba yenu ndizo mnazotafuta kuzitenda yeye ni muuwaji tangu mwanzo asemapo uongo usema yaleo yake yeye ni muongo na wala kweli haimo ndani mwake na asemapo uongo anasema yeye ni baba wa uongo kwa kwahio manake nnapokubaliana na uongo toblishi anakuwa ya baba yangu kwa hiyo kama nitakwenda mahali mtu akawa anazungumza na mimi nilizaliwa mara ya pili anazungumza kana kwamba ni mtu ambaye siazaliwa mara ya pili kumbuka baada ya kuzaliwa mara ya pili ojakup mfano mdogo swala la haleluya twende wagalatia twende wagalatia kidogo nikuonyesha kitu kwenye wagalatia twende wa galatia, galatia mlango wa tatu nianze anze wa kumi na tatu wagalatia tatu mstara wa kumina tatu anasema kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati anasema kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu angikwae juu ya mti ili kwamba baraka ya abrahamu wafikirie mataifa katika yesu kristo tupate kupokea ahadi ya roho mtakatifu kwa njia ya imani kwahio anasema kitendo cha yesu kristo kufa msalabani alitukomboa sisi kutoka katika laana ya torati asema laana za laana ya maana ake kwamba torati nzima ilikuwa ni laana sasa maanaake nini maanaake ni kwamba mungu alipowapa israeli torati ama sheria ama amri kumi pale mlima sinai alikuwa anasema nini alikuwa anasema anatambua taifa la israeli na ninaingia agano nao na watu wengine ambao sio waisrael mimi siwatambui kwa hiyo kitendo cha israeli kupewa sheria torati amri kumi ilimaanisha kwamba dunia nzima ilikuwa imewekwa chini alana, ya laana kwa sababu ya hiyo torati kwa hiyo anasema yesu kristo amekuja akatukomboa kutoka katika laana ya torati kwa hiyo kumbuka ile laana ya kizazi cha tatu na cha nne cha wanichukiao ilikuwa imewekwa katika torati kwamba usipotunza yale yalioandikwa katika torati mungu anapatiliza uovu wa wana kwa kizazi cha tatu na cha cha nne wamchukiao sio wampendao wamchukiao wa na mtu alizaliwa mara ya pili anampenda mungu amchukii mungu kwa hiyo kama umekombolewa kutoka ao ama umekomboleatiaa na umekombolewa kutoka katika mwenendo usiofaa wazazi wako mtu yeyote atakayekuja kuzungumza na rafiki akakwambia wewe uko chini ya laana akakwambia wwe unapatwa na matatizo kwa wa wako, kwa sababu ya wazazi wako walikwenda mganga wa kwa kwa matatizoa wazaziwao huyo mtu hajui maana ya ukristo huyo mtu haelewi maana ya kuzaliwa mara ya pili piliu hafahamu kwamba wewe umekuwa kiumbe kipya wala yeye hajitambui kuwa amekuwa kiumbe kipya siuayeleaf ni la muhimu hutie msimamo sasa sikiliza hii twende kwenye wakorinto wa pili wakorinto wa pili nilikwambia wakorinto wa pili mlango wa tano mstari wa k wa w 17b anasema hata imekuwa sisi tangu sasa hatumjui mtu awae yote kwa jinsi ya mwili ingawa sisi tumemtambua kristo kwa jinsi ya mwili lakini sasa hatumtambui hivi tena hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya kumi na nane lakini vyote pia vyatokana na mungu kwa hiyo anasema mimi na uwewe rafiki tulipozaliwa mara ya pili baada ya kumwamini yesu kristo tukampokea yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yetu anasema kufuatana na u, u, u, u, nini injili ya yohana mlango wa kwanza msarul wa12hd1 anasema tumezaliwa kwa mapenzi ya mungu tumezaliwa kwa mungu na hivyo yohana yesu bwana yesu anasema kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho kwa hio namana tulivyompokea yesu kristo tukazaliwa mara ya pili mungu akawa baba yetu na kama mungu ni baba yako rafiki katikati ya wewe na mungu hakuna kizazi chochote hakuna kizazi cha pili cha tatu na cha nne no mungu ni baba wawote ni baba kwa mzee wa miaka tisini mungu ni baba kwa mtoto wa mwaka mmoja kama huyu mtu anamwamini yesu kristo na kwa sababu hiyo basi anasema ulipozaliwa mara ya pili ya kale yoteangala mtara wa kumi na saba anasema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya sasa naomba nisome kwenye lugha ya kiingereza kidogo kuna kaneno anakaacha kananipa shida kidogo kao kananitatiza anasema hivi niende kwenye king james version anasema therefore if anyman be in christ he is a new creature all things are passed away behold all things are become new anasema tazama yote yamekuwa mapya si kwenye kiswahili aajawekeleo neno yote wameacha nadhani niangali ma wahat t ka aniyay amtat hivi lakini vyote pia na ama hayo yote yaliokuwa mapya vitu vyote katika maisha yako yakolizaliwa mara ya pili vinatokana na mungu na kwa mungu kunatoka nini kwa mungu kunatoka uzima kwa mungu kunatoka baraka kwa mungu kunatoka mema kwa mtu yeyote akaja akakwambia kwamba kuna mauti imetoka kwa mungu huyo mtu anakuambia uongo mtu akaja kuambia mezaliwa mara ya pili unalaana huyo mtu anakwambia uongo mtu akaja kuambia kwamba mambo maovu na mabaya kwako ametoka kwa mungu huyo mtu anakwambia uongo gani mungu ni mtoa uzima mungu ni mtoa baraka na mungu ni mtoa mema na kwa maana hiyo sasa vitu vyote ulivyo navyo baada ya kuzaliwa mara ya pili vinatokana na mungu kwa hiyo o ewe umekua kiumb kipyaoaau kidogo Marake ni hii chukulia ungekuwa umekwenda kwenye mkusanyiko idha umekwenda kanisani ama umekwenda kwenye nyumba ya mpendwa mtu ambaye ameokoka wanakafeloship wana pale wamekuita alafu weo uliekwenda haujazaliwa mara ya pili haujaokoka kwa lugha nyingine maana ni kwamba kama umekuja pale na kwa kuwa wapendwa wao katika maombi kuna uwepo wa roho mtakatifu mapepo yote yanapaniki yanabaki nje kwa hiyo wewe unaingia ndani ukiingia ndani unakutana na habari njema zinazomuhusu yesu kristo kwa hiyo unaamua kutoa maisha yako kwa yesu kristo unaamua kuzaliwa mara ya pili unakubaliana na kazi yake kamilifu ya msalaba unakubali kwamba alikufa akafufuka kwa ajili yako kwa kwahio unampokea una yesu katika maisha yako kua bwana na namokosa wa maisha yako nini kinatokea unapompokea yesu maanake ni kwamba unazaliwa mara ya pili na kufuatana na wakorintho wa pili tano kumi na saba anasema unakuwa kiumbe kipya new creature kwa nini anasema unakuwa kiumbe kipya kwa sababu kuna mabadiliko ambayo anatokea Si, kama alivokuwa bwana yesu bwana yesu alikuwa ni mungu wa asilimia mia moja na mwanadamu asilimia mia moja kwa hiyo wewe unapozalewa mara ya pili roho ya mungu roho mtakatifu ama kristo anakuja anakaa ndani mwako na yeye ni mungu wa asilimia mia moja na wewe ambaye ni mwanadamu katika mwili ni asilimia mia moja kwaho mnaunganika mnakuwa kitu kimoja mnakuwa roho moja mnakuwa mwili mmoja wakorinto waknzst1saba anasema kwamba yeye aliyeungwa na bwana amekuwa roho moja naye lakini pia ukienda kwenye waefeso mlango wa tano ukaanza mstaruulo wa shirina sita ukaenda mpaka thelathini paulo anazungumzia habari ya mume na mke na nazungumza kwa habari ya ndoa kwamba hao wamekuwa mwili mmoja owawiliwamekua mwili mmoja mmoa anasema sizungumzi kwa habari ya ndoa nazungumza kwa habari ya kanisa kwa maana kristo na kanisa kwa kwahio maanake ni kwamba wewe ulipozaliwa mara ya pili umeunganika na yesu kristo umekuwa mwili mmoja na roho moja kwa hiyo maanake ni kwamba una asilimia mia moja ya mungu ndani mwako na wewo ni mwanadamu asilimia mia moja kwa hio ndomaana hualifi hufuzu kuwa mwanadamu yani aukinsema okay, hivi yani wewe ni mixed ni mchanganyiko wa mungu na mwanadamu ndo maana unaitwa kiumbe kri kiumbe namaa bii na umekuwa kiumbe kipya na na rafiki umekuwa kiumbe nini Manake ni kwamba iama utaoamtoa maisha yako kwa yesu mara ya pili kupitia neno la mungu mbegu isiyoharibika hata milele pamoja na uwezo wa roho mtakatifu unakuwa kiumbe kipya yakale yote yanapita yale mambo yote yaliyosababisha mapepo ya kkuganda yote yanaondoka o utakapotoka hapo onjeya hiyo nyumba ma a io kanisa yale mapepo ya pale yanashangaa mapepopae anashangakusuae hayakuonitna ii umekuwa kiumbe kipya kiumbe ambacho haukuwai kuwepo kabisa si, na, naomba ni, ni, ni, moja nisome mstari wa kumi na saba kwenye, kwenye lugha ya, ya, ya, ya kiingereza tafsiri moja ya biblia inaitwa amplified bible kwenye amplified napenda alivyoiweka sikiliza anavyosema ya tutajifunza hivohipo mdogo mdogo tutafika anasema hivi therefore if any person is ingrafted in christ the messiah he is a new creation A new creature altogether. The old precious moral, all the previous moral and spiritual condition has passed away. Behold, the fresh and the new has come. rais kwamba unapoingia ndani ya kristo ya kale tabia ya kale hali ya kiroho ya kale makorokoro yote yanakuwa yameondoka na kila kitu hivi kinakuwa kipya kizuri cha kupendeza kwa hiyo utakapotoka pale nje ya ile nyumba watakapoangalia hawakuoni tena Why, kwa sababu umekuwa kiumbe kipya ulipozaliwa mara ya pili umeunganika na nani na yesu kristo na ndio maana anasema kwenye warumi keenu nan warumi nane si swala lakini sio swala la dini rafiki yangu si mtu s kwamba ukristo ni dini ukristo sio dini sikiliza ukristo ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu kinachofanya mtu awe mkristo ni roho wa mungu roho wa yesu kristo ndani ya mwanadamu kwamba unakuwa unakua isenda aia kila siku naisema sikuasemah kitu rafiki sikiliza tukikuchukua wewe tukakuingiza jikoni tukakufungia wiki mbili tukirudi umekuwa sufuria baada asufua jikoni <laughs> na hauwi mkristo kwa kwenda kanisani hauwi mkristo kwa kwenda kwenye majengo unakuwa mkristo kwa sababu roho wa mungu ambaye ni roho wa yesu kristo anakaa ndani mwako sikiliza warumi nan mstari wa tisa warumi nane naanza mstari wa tisa anasema hivi lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi ninyamuufuati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu awayi yote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake anasema mtu asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake kwaio kinachofanya mtu awe mkristo ni roho wa kristo ndani yake ni roho wa mungu anaeishi ndani mwake na ndio maana huyu roho wa mungu akija akaishi ndani yako rafiki baada ya kuzaliwa mara ya pili wewe unakuwa kiumbe kipya kwa ksi kwa sababu roho wa mungu ile si, m- okay ilenaja nanyeelea rafiki oarui tena i nende taratibu kabisa sikia lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi amufuati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu awai yote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake kwa hiyo roho wa mungu ndo anaitwa roho wa kristo kwaio anasema huyu roho wa mungu ambaye ni roho wa kristo akikaa ndani mwako wewe ni wa kristo kama hayupo ndani mwako wewe sio wakristo sasa anaposema roho wa mungu kaa ndani yako maana yake nini so, nikcha kwenye yohana n injili ya yohana haleluya mlan aeuayoana lan alafu tenele msara wa shiri na nne sikie kitu ambacho mwanasi anasema kuhusu mungu anasema hivi mungu ni roho mungu ni roho nao mabuduo yeye imewapasa kumabudu katika roho na kweli kwa hiyo roho mungu ni roho ka anaposema roho wa mungu kaa ndani mwako manaake ni mungu anakaa ndani yako mungu muumba wa mbingu na nchi anakaa ndani yako wewe kwa sababu ya kumpokea yesu kristo umeunganika umekuwa roho mmoja na umekuwa mwili mmoja na mungu muumba wa mbingu na nchi ndio maana biblia amesema kwamba wewe ni kiumbe kipya na ibilisi hataki ujue hili na watu wengi pia hasa viongozi fulani fulani hawataki ujue kwa maana kwenye madhehebu ya dini hawataki ujue kwa sababu gani watapoteza ontol wanaogopa kupoteza control si ni rahisi sana kummaniplei kumcontrol mtu wakuwambia nadhambi unaenda jeaam na una kumtishia jehanam ya moto lakini maadamu mtu akishajitambua hacha watu wajitambue wa oh, ni nani wampende mungu wamtumikie mungu wamheshimu mungu wamtiimungu kwa sababu ya upendo sio kwa sababu ya hofu sikiliza mungu alijaribu hofu ya kumsaidia siiizasoma bibilia yako eninikneshi kwa haraka haraka katika katika mwanzo mlango wa sita wa saba mungu akaleta garika akauwa watu wote akaacha watu nane tu baada ya garika ile nini kilitokea nani nuhu ametoka pale ameenda amelima na watoto wake akanywa pombe akalewa akakaa uchi alibadilika <laughs> akubadilika baadaye akaenda sodoma na gomora akamimina moto akateketeza watuote, watu wote akaacha watu watatu tu lutu pamoja na binti zake wawili baada ya pale nii kinatokea lutu anakwenda naye anapiga mvinyo analala na binti zake anafanya ngono na binti zake kwa mungu mungu alijaribu haikusaidia akaleta moto alichofanya nini maana jinsi mungu aka ulimwengu akamtoa walibaikakuai gu ajaa aupenda uliengaa knesh eno utaak o ilioniaaa amekuwa mapya aini sauupendo umtuuta s kama mtu mpya mtu wa rohoni a iko ndani ya nani ndani ya yesu kristo na mda umetuishia tupate break, kwa tukirudi sajina naitwa ana njogoni leo nimekuwa pamoja nani kwa mara ya pili kwa mara ya kwanza nimeshiriki nani hapa nilikuja na nguo kama nilivyoshika atedi ambaye alikuwa amelazwa mwimbili kwa tatizo la saratani ya damu na baada ya kufika hapa nilimpa mtumishi na tuliomba pamoja yule mtoto kwa kweli hali yake ilikuwa inasikitisha mi mwenyewe nilikuwa nikiingia ni udini nilikuwa nimekata tamaa nilikuwa nalia ametokewa na vidonda hawezi kula unamtishia mpaka aweze kula lakini kwa sasa mtoto ni mzima ni mzima wa afya anakula kwa siku mara wow. ya nne na walimchukua baadhi ya vipimo wakapeleka ulaya kwanza alilazwa mwananyamara akatolewa akapelekwa mwimbili mwimbili akalazwa mwaisela moisela wakamtoa kwa kumwambia kwamba huyu mtoto ana tatizo ya saratani ya damu akapelekwa odi ya upendo ambayo ni odi ya watoto hakika nilivyofika mwimbili niliona miujiza yule mtoto alishuka froho ya tatu mpaka chini mwenyewe wakati ukuwa tunambeba hivi lakini sasa yule binti ni mzima majibu ya ulaya yalivyokuja majibu yameonyesha saratani ya damu haipo yesu ametenda miujiza mtoto ni mzima nimrudishie nini mungu sinacha kumrudishia zaidi ya kumwambia mungu nimrudishie sifa na utukufu baada ya mapumziko hayo mafupi kama umenisikiliza na umesema alah kumbe napozaliwa mara ya pili nakuwa kiumbe kipya na mi nataka kuwa kiumbe kipya nitembee katika yote ambayo ni mapya ambayo mungu amenipatia basi fanya maombi pamoja nami na akisha haya maombi anatoka katika vilindi vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema na kazi kamilifu ya yesu kristo naamini kwa moyo wangu wote kwamba yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu akafufuka mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu karibu katika maisha yangu uwe bwana na mokozi na mponyaji mwezeshaji mstawishaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu Rafika, umefanya hayo maombi hivi mbinguni wanashangilia sa kuona yani baba yako anaruka, ruka, anachekelea malaika nao wanashangilia kwa sababu tu umefanya uamuzi yao mbngianarukaukaaaasaasaumefaya uamuziwa bsaa nifanye maombi yako maombi juu yako ili na nawwed kusimama na kukua, kama vile mungu amkusudia baba katika jina la yesu kristo ndugu nameka mikononi ne mwako asante kwa jina, rovako, amba, asante ya ya roho yako anamzingira neema kusoma katika wako aakwaajil ahaoamba namzingiaa ea yao aezesataouwake uf ka mwisho rafiki jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na, na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi usiache kumfolo instagram na twitter kwa jina la mwalimu rumagadi pamoja na ku katika youtube channel ya mwalimu mwalimurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7622 au 6722 au 7892 nitarudia sifuri saba 6ita nn tano sifurifuri mbili nn mbili au sfuri 6ita tatu tano sifurifuri mbili nn mbili au sifuri 7aa 8an 9ia tano furifuri mbili