vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mafundisho ya kristo anasemaji yanasema wewe mungu alikujua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu mungu akakuchagua akakuita ufanane na mfano wa mwanawake ambaye ni nani yesu kristo ili yesu kristo awe mzaliwa wako wa kwanza ko mzaliwa wako wa kwanza ni yesu kristo na yesu kristo nakuakikishia hakuna dhambi yeyote aliyoifanya alikuwa hana mawaa wala hatia kwayo hakuna toba yoyote unaweza kuifanya kwa jili ya yesu kristo popote pale ulipo rafiki na kukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi asante kwa kuchagua kuungana nami siku ya leo nikukumbushe tu kwamba mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo yanakujia kila siku muda na wakati kama huu kama unasikiliza kwa njia ya redio na kusudi la vipindi vya neema na kweli ni kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa maneno mengine neno la mungu linasema kwamba linasmaa unatakwatukue na kumfikia kristo katika yote na lengo basi la vipindi vya neema emaakweli ni kukupatia ukupatiauwe maarifa ili ufike mahali maali una maarif kma alionayo kristo uweze kufiki yesu kristo uweze kuzungumza kama yesu kristo na uweze kutenda kama yesu kristo kumbuka tu kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya na kazi ya kitu kikubwa kabisa ambacho kinatafuna kanisa ni kufikiri kanisa linatafuno kwa sababu ya kukosa maarifa hosea 4 6 inasema uh, watu wangu wanaangamiza wakukosa maarifa lakini kwa tafsiri ya urumagadi si n st inasema wajinga ndio waliwao na kwa maana hiyo basi ni muhimu tukaondoa ujinga tukaondoa ujinga ili kupiga hatua nakumbuka pia hata miaka mingi nikiwa shule ya msingi tulikuwa tunaambiwa tuna maadui watatu makubwa tuliambiwa adui ya kwanza ni maradhi ujinga maradhi maradhiujinga maradhi na umaskini k hawa ndo walikuwa maadui watatu wakubwa lakini pia utaona kwamba umaskini pamoja na maradhi chimbuko lake ni ujinga na kwa maana hiyo basi changamoto nyingi tunazozipitia kama wakristo msingi wake chimbuko lake ni ujinga ndio maana neno linasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa na anasema kwa kuwa umeakataa maarifa na nimekukataa nimeukataa usiokuhani na shida ni kwamba pia watu wengi wanakataa maarifa na hili limekuwa ni, ni tatizo sasa vipindi hivi na kweli vinakuja kwako kila siku ili kujaribu kuku, kuku, kuku, kukuelimisha wee umekuwa nani baada ya kuzaliwa mara ya pili kwao vipindihivi aneemanakweli vinalenga wanafunzi wa kristo vinalenga watu ambao wamejitambua kwamba kitendo cha wao kuzaliwa mara ya pili kitendo cha wao kumkiri yesu kristo ka bwana na makozi wa maisha yao kwamba wao wanatakiwa kuwa wanafunzi wa yesu kristo lakini kama wewe ni mwanafunzi wa musa pamoja na kwamba unamkiri yesu kaa bwanana makozi wa maisha yako haya mafundisho yatakupa shida na ndio maana umekuwa ukingang'ania kuwa mwanafunzi wa musa ukutana na mitiani ya imani kama inavyoitwa unafeli kwani unafeli kwa, kwa sababu umeenda kusomea eh, ni kama mtu ameenda kusoma eh, kwenye darasa la historia alafu akaja kufanya mitiani ya isabati lazima ufeli tu rafiki kwa aiwezekani ukapiga kambi unajifunza kwa musa alafu uje ufanye mitiani kwa yesu kristo utalamba mchanga tu nakumbuka ni nini ukristo ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu ukristo sio dini rafiki kwenye ukristo atumtafuti mungu mungu ndianetutafuta sisi bwanayeu anasema sio ninyi lionichagua ni mimi nimewachagua mee mkazae matunda na matunda na apate kukaa kwa kwao rafiki vipindi hivi na kweli ni kwa ajili yako kwa ajili ya kwa ajili ya mtu ambaye anataka kuwa mwanafunzi wa kristo vipindi hivi sio wabishi kama yamtu ambaeanataaua manafuzi wakristo ipindihio kwaajiliyawabishi na ubishi wako haina haina shida shida kabisa hicho ndio inawezekana sidhani kama ni ni mungu mungu amekuita kuwa mbishi kingine unaweza nacho tu lakini kwa kwa kwa wale kufahamu. Kwa wale wale ambao ambao ambao ambao wanataka wanataka wanataka kufahamu kusonga mbele katika uhusiano na mungu kupitia yesu kristo basi vipindi vipindi hivi ajili yako hivyo asante pia ya wanahabarisha wengine Una wengine unawaambia tu kitu kimoja ukitaka matokeo kutoka katika neno la mungu hakikisha kile unachokisikia unakifanyia kazi chukua hatua sawasawa na kile ambacho umekisikia usipochukua hatua itasababisha moyo wako uwe mgumu kwa sababu hutapata matokeo utakuwa una mistari kibao usiokuwa na matokeo kwao mwisho wa siku utageuka utaanza kuwa mbishi utaanza kuwa mpinzani ndio maana nasema eh, kwa kwanini katia korino wa anza mlango wa nn paulo anajaribu kuzungumza kwa wakristo anaambia kwamba e, kwa kia kwa anasema moja nitafute kwa lugha ya kiswanglishi anasemaje wakorinto wa kwanza mlango wa nane na msarulo wa kwanza anasema hivi na kwa habari ya vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu awazugumzia habari ya vyakula tuwajua kuwa sisi sote tuna ujuzi anasema ujuzi uleta majivuno ya yeah. kwahio ukiwa na maarifa pasipokuyafanyia kazi utaishia kuwa na majivuno na ami siaii nimekutana na watu majivuno nimekutana kuna wengine iewafundisha mimi waonwananipinga <laughs> kazi awajafaaa illichofundshwlifany awasishaendla tunaendelea na somo letu somo letu linaitwa mtu mpya ndani ya kristo sasa moja kwa moja twende basi kwenye wakolosai walosai mlangoule watatu wa ti na wakui ndo mstari wetu ambao tunausimamia wakolosai tatu tisa na kumi anasema hivi msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa sawa na mfano wake yeye aliyeumba sasa nikakwambia hivi ulipozaliwa mara ya pili ulipomkubali yesu kristo kama bwana na mwakoza manisha ku ulivua utu wa kale ukavaa utu mpya kwa hio anasema mtu akija akazungumza na nawe kana kwamba bado una asili ya zamani asili ya dhambi ya damu huyo mtu anakuambia uongo lizungumza kwa kina kwenye kipindi kilichopita na leo nataka tupige hatua tuangalie kwamba anasema mkivaa utumpya ule mstara wa kumi mkivaa mkiva utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawa sawa na mfano wake ye aliyoumba anasema umevaa hutu mpya unatakiwa ufanywe upya kwenye kufikiri kwako ili uwe na ufahamu sawasawa sawa na mungu aliyekuumba kwa lugha nyingine unatakiwa wewe ujitambue kama vile ambavyo mungu anakutambua mtarudia tena anasema hivi wewe ulipozaliwa mara ya pili umevua hutu wa kale umevaa hutu mpya na kwa maana hiyo sasa hivi unatakiwa upate ufahamu ufufahamu sawasawa na mungu aliyekuumba kwa maneno mengine ujitambue na kujifahamu kama vile ambavyo mungu anakutambua na kukufahamu Isi shida ya watu wengi walionao hivi mnajitambua na, na kujifaham sawasawa na wewe mwenyewe unavyojitambua na kujifahamu ama sawasawa na mchungaji wako anavyokutambua na kufahamu ama sawasawa na ndugu zako na jamaa na marafiki anayokutambua na kufahamu ama sawasawa na ibilisi anavyokutambua na kufahamu lakini bibilia inasema wazi kabisa kwamba umevua hutu wa kale umevaa hutu mpya na kwa manao unatakiwa upate ufahamu sawasawa na mungu aliyekuumba kwa manao mengine unatakiwa ujiuliza hivi mungu anajua nini kuhusu mimi mungu mtizamu wake kuhusu mungu anasemaje maanake kile anachosema mungu hicho ndicho nilicho kama mungu anasema mimi ni mwenye haki maanake m ni mwenye haki kama mungu anasema mii nitajiri maanake mimi nitajiri kama mungu anasema kwamba mimi namiliki dunia nzima ndivyo dio maanake ndivyo nlivyo kwa hiyo kwa maendo mengine natakiwa nianze kujitambua mungu anasemaje kuhusu mimi maanake ni maoni ya mungu pekee yake ndo yenye uzito tuko sawasawa sawa, rafiki sasa kwao kwanzia leo nataka tuanze kuchambua vitu vichache vichache ambavyo mungu ananionaje mungu anakuonaje ulizaliwa mara ya pili na utakapovitambua hivi tunataka utie msimamo fanya maamuzi mapema kabisa kwamba utakapojua utakubaliana na kile ambacho mungu amesema hutatetereka hutageuka hutakubali presha ya mazingira hutakubali shinikizo la mazingira kwamba watu wakwambia hakuna mtakatifu duniani al kwambia hakuna mtakatifu duniani <laughs> bibilia iko wazi kaisata kwenye ganda la kali walikuwepo kusoma zaburi ya kumi na sita e, anasema mungu ana fresh na watakatifu walioko duniani huhitaji usubirie mpaka umekufa imepita miaka mingi ndo huwe mtakatifun no, no ukimkubali no, yesu kristo unakuwa mtakatifu rafiki k nataka ufanye maamuzi a ya msingi tangu mwanzo kwamba nini? nini kile ambacho ntakuta mungu anafahamu kuhusu mimi na anasema kuhusu mimi mimi nitakubaliana nacho hata kama akili yangu inashindwa kuelewa nitakubaliana nacho nitakipokea kumbuka mwanafunzi wa kristonan ni mtu anayekubaliana na kile ambacho kristo anasema nakusaidia kusambaza hicho ambacho kristo anasema fanya kafanyahuo uamuzi rafiki sasa baada ya kusema hayo nataka tuene tupige hatua nianze na hoja hii kwamba kwa nini labda kwa nini kusudi kubwa kabisa kuna makusudi mengi lakini kusudi kubwa kabisa la mungu kuniokoa nini kwa nini mungu aniokoa kwa nini mungu aliamua mimi nizaliwe mara ya pili nataka tuanze kuangalia na hiyo sababu kwanza moja kwa moja ilikupata jibu letu tende kwenye warumi nane warumi mlango wa nane sasa hapa ntaanza kulegeza gia nitaanza kwenda mdogo mdogo taatibu mpaka tuelewane maanake haya mambo huu mchezo utaki asira wala utaki araka taratibu yeah. yani tatibu ni yan, yan. tunapakua vitu kidogo kidogo tunaenda tunamega kidogo kidogo mpaka by the time tunamaliza mafrendi wewe ni habari nyingine an eh. sivitukivyoelewa shughuli mm, kuna mpendwa mmoja akanyelewa eh. alafu alikuwa na mpango kuwa mchungaji akajikuta amekuwa mchungaji <laughs> tendewarumi naane ishirina tisa warumi9 kumbuka naa kuangalia kitu hichi kwa nini mungu ameniokoa ama kwa nini mungu ametaka nizaliwe mara ya pili sababu haswa ni nini je sababu ni ili niende mbinguni kama inavyofundishwa katika dini ama kuna kitu kingine kwa nini kwa nini sasa ziko sababu nyingi nataka nikupe ile ambayo iko ndani ya moyo wa mungu ziko sababu nyingi yako ya nataka nikupe kile ambacho kiko ndani ya moyo wa mungu warumi89 anasema hivi maana wale aliowajua tangu asili anasema wale ambao mungu aliwajua tangu asili ama kabla ya kuumbwa ulimwengu anasema aliwachagua tangu asili ama aliwachagua kabla ya kuumbwa ulimwengu wafananishwe na mfano wa mwanawake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi okay. so, tunaenda taratibu naomba nisome kwenye kwenye tafsiri ya neno anasema maana wale mungu aliewajua tangu mwanzo pia aliwachagua tangu mwanzo wapate kufanana na mfano wa mwanawe ili yeye yaani mwanawake mungu ambaye ni yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi kwayo anasema sababu ya mungu kukuchagua tangu mwanzo Eh, sababu ya mungu kukuita tangu mwanzo ni nini ni ili ufanani na yesu kristo sasa moja nikurudishe nyuma kidogo mstari wa shi nn anasema hivi nasi twajua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema yaani wale walioitwa kwa kusudi lake maana ama kwa sababu umeitwa kwa nini kusudi la wewe kuitwa umeitwa anasema kwa sababu wale aliowajua tangu asili ama tangu mwanzo aliwachagua tangu mwanzo wafananishwe na mfano wa mwana wake ili yeye awe mzalia wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi kwai anasema wale aliowajua tangu mwanzo aliwachagua kwao anasema mungu alikujua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu akakuchagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili nini ili wewe ufanane na yesu kristo unasema sasa mwalimu inawezekanaje mi kuchaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ukisoma yohana ta- ukisoma ufunuo wa yohana unaaja kuondoka hapo ulipo kwa maana kwenye bibilia ukisoma ufunuo kumi na tatu mstari wa nane anasema hivi anasema kwamba kristo alitolewa alikufa msalabani kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kwahio kipindi hicho kabla hii dunia haijaumbwa mungu alikuchagua wewe rafiki wewe ufanane na yesu kristo ili yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza sasa kwa sababu hiyo yesu ni mzaliwa wako wa kwanza na kama yesu ni mzaliwa wako wa kwanza then voja tugonge pokeo kidogo hapa sio kwa sababu nataka lakini ukweli ndio huo sikiliza tena warumbi nane hti anasema nasi tajua yakuwa uh, no, anasema maana wale aliwajua tangu asili ama tangu mwanzo aliwachagua tangu asili ama tangu mwanzo wafananishwe wafanane na mfano wa mwanawake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi k anasema aliwajua tangu asili aliowajua tangu mwanzo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu mungu aliwachagua na aliwachagua ili waweze kufanana na yesu kristo ili yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza Kwa rafiki kama w wa mara ya pili mzaliwa wako wa kwanza ni yesu kristo mzaliwa wako wa kwanza ni yesu kristo na kama yesu ni mzaliwa wako wa kwanza ndeni kuna shida tunataka tuiondoe hapa sasa mimi sijuu kwa ukanda gani wa nchi hii ya tanzania lakini miaka ya, ya elfu 2ili kama elfu bil tisa lfubil kumi pale iliingia fundisho linaloitwa toba ya mzaliwa wa kwanza toba ya mzaliwa wa kwanza na kufuatana na fundisho hili ilikuwa ni kwamba kwenye familia nyingi kwamba familia haiwezi ikastawi haiwezi ikapiga hatua zaidi ya mzaliwa wa kwanza mzaliwa wa kwanza ndio anayeamua familia istawi gani ama familia iwe duni kiasi gani in fact fundisho ilikua nasema kwamba changamoto ulizonazo katika maisha yako nyingi zinasababishwa na mzaliwa wenu wa kwanza kao edha kama we ni mzaliwa wa kwanza unatakiwa uingie kwenye toba lakini kama sio hivyo basi wewe unatakiwa ingia kwenye toba kwa ajili ya mzaliwa wa kwanza wa nyumbani kwenu ili matatizo ulionayo yaondoke kwahio hili fundisho lilipita na watu wakalipokea na especially, especially watu wa kanda kaskazini wakalipokea kwa nguvu zote kabisa na daresslam wakapokea kwa nguvu zote kabisa sasa neno linasemaje neno linasema hapa kwenye arumi n9 kwamba yesu kristo ndio mzaliwa wako wa kwa kwanza wewe ulipozaliwa mara ya pili yesu kristo amekuwa mzaliwa wako wa kwa kwanza sasa kama unafanya toba ya mzaliwa wa kwanza ina maana kwa ufuatana na hilo fundisho toba ya mzaliwa wa kwanza namaa takiwa ufanye toba kwa ajili ya yesu sasa nikuulize yesu amefanya dhambi gani mpaka utubu yesu amekosea nini mpaka utubu kwa niaba yake sihivi <laughs> vitu ni vele simp na unasema okay sasa mwalimu nimekupasa lakini vipi kama kweli tuna mzaliwa wa kwanza kwetu kama kwenu mnamzaliwa wa kwanza kaka yako dada yako nenda kamuhubirie injili aokoke akizaliwa mara ya pili anaacha kuwa mzaliwa wa kwanza yesu ndo anakuwa mzaliwa wake wa kwanza kwa io anatoka kwenye hiyo nafasi anatoka kwenye hiyo nafasi anatoka kwenye nafasi ya mzaliwa wa kwanza yesu ndo anakuwa mzaliwa wa kwanza wakwanzao tatizo linalotokana na mzaliwa wa kwanza ambalo huyo kaka yako dada yako ama mwenyewe ulikuwa nalo kama mzaliwa wa kwanza dawa yake ni kuzaliwa mara ya pili unapozaliwa mara ya pili yesu ndo anakuwa mzaliwa wa kwanza na yesu nakuakikishia ni mtakatifu ni mwenye haki hana hatia ana, ana, ana, ana, ana mawa o huhitaji kufanya toba kwa ajili ya mzaliwa wa kwanza dawa ya tatizo la mzaliwa wa kwanza ni kuzaliwa mara ya pili basi priod kuisha amna nyingine kwa nini kwa sababu yesu ndio mzalia wa kwanza unaposema wewe umezaliwa mara ya pili unafanya toba mzalia wa kwanza yesu amekosea nini mpaka uombe msamaa uombe rehema kwa ajili yake utubu kwa ajili ya yesu amekosea nini na hayo hilo fundisho linafaa kwa mtu ambaye bado ana sura na mfano wa adamu bado ambaye ana asili ya dhambi ilo fundisho alimfai mtu aliyezaliwa mara ya pili alimfai mtu ambaye yuko ndani ya kristo alimfai mtu ambaye ameokoka alimfai mtu ambaye amemkiri yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yake kwa nini kwa sababu mtu aliyemkiri yesu kuwa bwana na mokozi wa maisha yake huyu mtu yesu kristo ndo amekuwa mzaliwa wake wa kwanza na kwa maana automatikali tatizo la mzaliwa wa kwanza linaondoka o kwa mtu alioko mwenye asili ya dhambi yesu kuna tatizo la mzaliwa wa kwanza ukitaka kumsadia na msaidiaji kamubirie ka injili amwamini yesu kristo na yeye azaliwe mara ya pili akizaliwa mara ya pili anaacha kuwa wa mzaliwa wa kwanza anakuwa nini anakuwa ndani ya yesu kristo na yesu kristo anakuwa mzaliwa wake wa kwanza maana tulianza kwa kuona katika yohana wa katikayohaa bwana bwanayesu anasema kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho baada ya weo kuzaliwa mara ya pili umekuwa ni mtu wa rohoni na mungu ni baba yako na ye- yesu kristo ni mzaliwa wako wa kwanza kwa hiyo tatizo la mzaliwa wa kwanza linaondoka utomatikale siananyelea rafiki kwa hiyo kusudi la mungu kukuchagua tangu asili kusudi la mungu kukuita ni ili wewe ufanane na mfano wa mwanawake yesu kristo ili yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza sasa nafahamu inawezekana unanisikiliza ulishafanya maombi ya toba ya mzaliwa wa kwanza inawezekana pia unaaminia kwenye toba mzele wa kwanza lakini nionyeshe wapi kwenye agano jipya kuna fundisho inalohusu toba mzele wa kwanza nionyeshe wapi yesu alifanya toba mzele wa kwanza nionyeshe wapi mitume walifanya toba mzele wa kwanza si haya mafundisho ndio ambayo paulo anayapinga anakwambia kitu chochote ambacho hakimfananii kristo kitu chochote ambacho kristo hakufanya usikipokee iko wapi o mwenyewe nikakuonyeshe alafu tutarudi hapa kwenye warumi nane Tsele kwenye kwenye, kwenye, kwenye wakolosai <laughs> wakolosai mlango wa pili ntaanza mtaru wa sita mpaka ule wa nane ili tupate context wakolosai bl st ha nn anasema hivi basi kama mlivyompokea kristo yesu bwana enendeni vivyo hivyo katika yeye wenye shina na wenye kujengwa katika yeye mmefanywa imara kwa imani kama mlivyofundishwa mkizidi kutoa shukrani sikiliza kwa makini n anasema angalieni mtu asiwafanye mateka kwa elimu yake ya bure na madanganyo matupu kwa jinsi ya mapokeo ya wanadamu kwa jinsi ya mafundisho ya awali ya ulimwengu wala si kwa jinsi ya kristo si mafundisho ya toba mzaliwa wa kwanza sio mafundisho ya kristo haya mafundisho paulo anasema mafundisho ya namna hiyo anasema haya mafundisho yana moja anaongeuza ninyi mnakuwa mateka rafiki angalia umetia hela kiasigani kwenye baasha kwa ajili ya kufanya toba mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya kumkomboa mzaliwa wa kwanza umefanya na ilifanya kazi nimeshakutana na watu mamia kwa mamia wanasema mtumishi vipi kuhusu toba mzaliwa wa kwanza toba mzalia wa kwanza ipi yesu kristo ndio mzali wako wa kwanza ulipozaliwa mara ya pili yesu kristo amekuwa mzali wako wa kwanza na kama una ndugu yako hajaokoka ambae ni wa wa kwanza kwanza ni tatizo ya yawe, kwanza. Hilo tatizo muhubirie njili linaisha uhitaji kwenye ili kutoka mzele watu uinaolakwanza himtoa sadaka ya, ya kumkomboa mtoto wangu ni wa kwanza mwenyewe nimetoa sadaka ya wa kwanza maisha yako amebadilika ndgu alzakuambiachangayaao si upige hesauanaie aisha yao amebadia tan nini kimebadilika hakuna kilichobadilika kwa sababu gani kwa sababu haya mafundisho hayakubaliani na kweli ya kristo ndio maana paulo anasema angalieni mtu asiwafanye mateka kwa elimu yake ya bure na madanganyo matupu kwa jinsi ya mapokeo ya wanadamu mapokeo ya wanadamu kwa jinsi ya mafundisho ya awali ya ulimwengu wala si kwa jinsi ya kristo kwamba haya mafundisho sio ya kristo mafundisho ya kristo anasemaji anasema wewe mungu alikujua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu mungu akakuchagua akakuita ufanani na mfano wa mwana mwanawae ambaye ni nani yesu kristo ili yesu kristo awe mzaliwa wako wa kwanza kwa hiyo mzaliwa wako wa kwanza ni yesu kristo na yesu kristo nakuhakikishia hakuna dhambi yeyote aliyoifanya alikuwa hana mawaa wala atia. kwa hiyo hakuna toba yoyote unaweza kuifanya kwa ajili ya yesu kristo na ndio maana mafundisho ya toba mzalia wa kwanza hayafanyi kazi na weo umeyafanya sana amekusaidia nini usibishe tu kwa sababu ya ushabiki unazi kuwa mnyenyekevu wa moyo unapokutana na kweli ya kristo ipokee hacha kiburi hacha majivuno wewe unafahamu kabisa ulifanyia kazi hilo jambo na halikuleta matunda halijaleta matokeo kilichoishia tu ni kwamba huyo aliyekuja kukuletea alikula mshiko wako Si. nimepita nimepita kanda kaskazini arusha kilimanjaro kule watumishi wengi sana wanafundisha hiyo kitu hiyo kitu imevamiwa si. wewe umekuwa kiumbe kipya wewe umeitwa ufanane na yesu kristo yesu kristo ndio mzaliwa wako wa kwanza kwa hiyo usikubali mtu yeyote akwambia tatizo lilonalo ni kwa sababu wewe ni mzaliwa wa kwanza ama tatizo lilonalo ni kwa sababu limesababishwa na mzaliwa wenu wa kwanza wakati wewe umeokoka no no no mara elfu moja no usikubali rafiki usikubali yesu kristo akufanyiwa toba ya mzaliwa wa kwanza na na maana wote wanataka kuonyesha mahabari ya toba wa kwanza watakimbia kwenye agano agano la kale kabla yesu ajaja. Sisi agano lakale, musa, yesu Christo. yesu Christo yesu kristo kristo kristo kristo hatufuati musa musa tunamfuata tumeitwa tufanane tufanane tufanane na yeremia uaufaema tufanane na isaya tufanane tufanane tufanane tufanane na na na na na na daudi wala wala wala wala wala ayubu tumeitwa tumeitwa yesu yesu na kama yesu kristo kristo kristo paulo petro yakobo yohana kama auaa ni yesu risto ni mzaliwa wako wa kwanza na kama yesu ni mzaliwa wako wa kwanza maanayake nini huna tatizo la mzaliwa wa kwanza kwa sababu yesu kristo hana hatia hana mawa yeye ni mwenye haki yeye ni mtakatifu yeye ni mungu amebarikiwa yuko safi na kwa maana hiyo na wewe uti unakuwa safi na kama wewe ni mzaliwa wa kwanza na umeambiwa wewe ni tatizo dawa yake ni kuzaliwa mara ya pili na kama umezaliwa mara ya pili hilo tatizo limekwisha alipo kwahio sikubali mtu akakupandikizia usikubali sikiliza hosea n s watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa aka wajinga ndio waliwao usikubali kuendelea kuwa mjinga rafiki the bible is iko so rafikibbli clear, clear. mzaliwa wako wa kwanza ni yesu kwa ama una ndugu yako ambaye unaona ni tatizo sababu ni mzaliwa wa kwanza nenda kamubiri njili ya ukoke kamweleze ukweli kwamba ndugu ukiokoka ukizaliwa mara ya pili yesu kristo anakuwa mzaliwa wako wa kwanza na tatizo la mzalia wa kwanza linaondoka kama wewe mwenyewe ni mzaliwa wa kwanza okoka na kama umeokoka bado wanakuambia e ni mzalia wa kwanza usikubali bibilia nasema msiambiane uongo umeelezwa uongo hawajakueleza ukweli kwamba ulipozaliwa mara ya pili yesu kristo alikuwa mzaliwa wako wa kwanza wewe uliacha kuwa mzaliwa wa kwanza yesu kristo akawa mzaliwa wako wa kwanza kwamba ndugu yako aliacha kuwa mzaliwa wako wa kwanza wa katika mwili yesu kristo amekuwa ndugu aaani mzaliwa wako wa kwanza kwa hiyo hilo tatizo la mzaliwa wa kwanza halipo wewe uko huru furahia uhuru wako leo hii maanza kushangilia pigia watu si mtumia meseji awaambia tatizo la mzale wa kwanza limekwisha yesu nazareti li alilimaliza nilipompokea nikazalewa mara ya pili mimi nimekuwa huru yesu ndo mzale wangu wa kwanza na nakuhakikishia kwamba hakuna chochote kinachozuiwa kisipite kwa sababu yesu ndio mfalme wa falme na bwana mabwana na muda umepishia tupate breki tukirudi utaendelea bwana yesu asifiwe mtumishi wa mungu mimi kwa jina naitwa ma, mariamu fadhili natokea singida ulivyokuwa uli unafundisha somo la, la, la kusudi la kuzaliwa yesu siku eh, leo somo la saba ulivyoanza ku, ku, ku, kusema unaombea basi nikaw nilikuwa niko ndani hapa nikawa nimeacha kazi zangu nikaingia chumbani nika- nikanyosha mkono wangu wa kulia wa juu na nanikaakimita yesu iokua naendelea kuomba kana wiki tu t ndani ya hwiki akini kina muda mrefu sana sijui hata kilianza sihata ni muda mdai miaka mingi kilikwaakinaumakaa kinauaa uki, uki kinaa ukifaia kinaua yani, kiia kinauma muda sana kitaa kuingia kinauma sana, sana basi nilivokuwa ni yule mkono nikawa nimeona kama yaani kuna nguvu naisikia kwenye mkono ina- inaingia ndani nikaona nguvunguvu baadae nikawa nakuvujika nalia machozi namwambia asante aante umeniponyaa umenponya nikasikia yani vitu vinatembea kwenye tumbo yaani vitu kwenye kiuno vinazunguka ninapata natamani mbie, na tamani nie naongea vitu na, nikaanza nika kunena kwa kwauga fu mii ni mlauaaayo so, siuhata niloknakiongea akini nilipata tunuvu nikalia nika nikasu maumivu aliisha ani ameisha kabisa nianinaa vyombo nasai inaendelea kag maumivu yameisha na pia ninamshukuru mungu ata akuahata ulivomjakuna mama ana miaka mitatu ajapatajaakene ndoa na ndio mimi sasa ni nikaona kweli u ameniona aomijui lakini nilisikia kabisa ni mimi yani nauzangu ika msukuru mungu nika yani nika, nimeshapona nika, nikaa aatuma imeshaponaa kuoea kwayo nina mshuru munuamsru munu aka ameniponya ameniponya na vingi na vingi siku ya vtumisitoka aombea so simu yani ni mabadiliko makubwa nayaona hata kwenye ndoa yangu an yani ni mabadiliko makubwa sana mungu mabadilikonana ianaaanayeu baada vale, ya hayo mapumziko mafupi kama umenisikiliza anasema ¡Eh! rafiki nami walincosha atoba a mzaliwa wa kwanza kumbe nimejua dawa ya toba mzaliwa wa kwanza ni kuzaliwa mara ya pili yesu kristo ndio awe mzaliwa wangu wa kwanza basi ufanye maombi ya wakwanza. kumbuka tu rafiki, ayo, ma, ma, ma, ma, nigeria yakaja yakatua hapa mzaliwaanu wakwanzaaoktoa yakykatuat tumeshuku am aayeu ameagonga kidogo na hivyo tuweze basi fanya maombi uzfana katika vilindi vya moyo wako ili yesu mzaliwa wako wa wa kwanza sema mungu mbinguni nimesikia habari njema na kweli yako kwamba ulinijua na kunichagua kabla ya kuwekwa mitinjo ya ulimwengu naamini kwa, kwa moyo wa na wangu wote kuwa yesu kristo ni mwanao kwamba alikufa msalabani aondoe dhambi za zangu zote kisha akafufuka mimi niwe mwenye haki bwana yesu nakiri kwa kinywe changu ya kuwa wewe ni bwana na kukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi na mponyaji mstawishaji mwezeshaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu basi latika umefanya maombi mafupi na kukaribisha katika familia mungu. ya mungu kuanzia leo hii yesu kristo ni kaka yako na mzalea wako wa kwanza ko tatizo la mzalea wa kwanza limekwisha katika maisha yako na kama kuna ndugu yako ambao ni mzale wa kwanza ajaokoka mpelekea njema naye akiingia basi yesu anakuwa ndo kigogo mwenyewe mzalewa wa kwanza katika familia yenu mpaka siku ya kesho tutaonana tena jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana iliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video katika ku katikayoubechal ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika podcast pamoja na podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya dilisi tupigie simu namba 764 5242 au 78922