vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mungu ni roho nao wamwabudu yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli kwa kwahio anachozungumza nini anazungumza bwana yesu anatuambia kwamba mungu ambaye ni baba anatafuta watu watakawamwabudu katika roho na kweli tuko sawasawa kao anatafuta maana ni kwamba hawa watu wa namna hiyo hawapatikani kwa urahisi ndio maana anatafuta wangekuwa wanapatikana asingekuwa anatafuta anatafuta kwa sababu watu watakaamwabudu mungu ama amapaa wanamwabudu mungu katika roho na kweli ni watu ambao ni adimu popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku munu ana wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga <coughs> na kuimarisha imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri ni dhahiri utaamini vizuri hivyo fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi mwanafunziwaris anaskza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli aa, tunaanza somo jipya ambalo linakwenda na kichwa kinachosema mungu moyo na fedha mungu moyo na fedha ni somo ambalo naamini ni la muhimu kabisa kwa kila mtu anayejiita mkristo anatakiwa aweze kuelewa uhusiano kati ya mungu moyo na fedha na ukishaweza kuelewa maana yake utaweka katika mpangilio ambao unatakiwa na kwa maana yo utaruhusu yale mema yote mungu aliokusudia kuhusu maisha yako yaweze kutimia lakini kabla ya kuendelea tu nikukumbushe kwamba unaweza ukapata mafundisho yayo kwa njia ya video kwenye youtube ama unaweza ukapata pia kwenye google podcast kwenyepamoja uh, na Spotify. tunapatikana kwa jina la mwalimuurumagari utakaposikiliza pamoja na lakini pia unaweza unaweza mafundisho kwa kwa kwa njia ya kwa kwa ya whatsapp maana kwamba kuna linaitwa mwanafunzi wa kristo kwenye ujumbe mfupi tu niunge katika namba nitoe za kwako ambao umekuwa ukisikiliza tafatolaanali siaka aini ia atafnsoo aaaa asaite ani zayamw wangu mimi pamoja na timu yangu na wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuwa patna na kushiriki kuchangia gharama za injili ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa kwa njia ya redio nasema asante sana na wapeni ongera sana nasema neema na amani ya bwana wetu yesu kristo zidishwe katika maisha yenu basi nataka tuendelee moja kwa moja Aa, niseme tu kwamba tumebakiza siku nadhani ni siku chache eh kama kesho kutwa itakuwa ni siku ya crisma kwa hiyo nikutatie heri ya chrismas uwe na crisma njema uh-huh. ufurahie wewe na familia yako kumbuka muhimu sio tarehe muhimu ni kwamba kuna siku mmoja katika mwaka ambapo bwana wetu yesu kristo alizaliwa na siku hiyo ilikuwa ni siku ya furaha kuu kama vile ambavyo bibilia inatueleza kwamba ukisoma kwenye luka mlango lwa pili anasema nimewaletea habari ya furaha kuu malaika wanawambia wale wachungaji waliokuwa wakichunga kondo kwa hiyo ni siku nzuri kabisa ya kufurahia dunia nzima inafurahia inajua kwamba ndo kristo na bwana na maokozi alizaliwa kwaonasi tufurahia acheni kubishania habari ya tarehe edha ni tarehe st mwezi wangapi aijalishi mwisho wa siku ni kwamba kuna siku moja kubwa ambao bwana wetu alizaliwa paduniani na kwa kwakuwa dunia imechagua kusherekeawatakumbuka kuzaliwa kwa bwanawetu yesu kristo basi sote tushangilie tufurahie tutakiane heri e, tusalimiane na zaidi ya yote <coughs> tuhakikisha tunajipanga sasa na kuenenda katika upya pamoja na huyu bwana na mkozi wetu kristo ambaye tumempokea katika maisha yetu kama nilivyosema hapo awali katika utangulizi ni kwamba tunaanza somo jipya linalosema e, mungu mmoyo pamoja na fedha ni somo ambalo naamini ni la muhimu kabisa kwa kila mkristo kuweza kulielewa kwa sababu sisi kama wakristo kuna mambo flaniflani ambayo mungu alikusudia kupitia maisha yetu na hata unavoangalia uh, uh, historia ya taifa la israeli utaona jinsi ambavyo mungu wakati anawatoa misri kuwaleta nchi enye asari la maziwa e, utaona sababu ambayo sababu mmojawapo ambao alihitaja kuwatoa utumwani na kuwaleta katika uhuru ilikuwa ama kusudi alilolitaja ilikuwa ni ili waweze kumwabudu na kumtumikia ukisoma kwenye kutoka mlango watatu na, <coughs> na wa utaona mungu anamwambia musa nimesikia kilio cha watu wangu israeli nimeshuka ili niende e, nenije niwa, niwapandishe niwatoe kutoka misri niwalete katika mlima huu anasema nanyi mtakapokuja katika mlima huu mtakuja kuniabudu kwa hiyo ungeweza kusema kwamba mungu e, ametuokoa ametutoa katika utumwa wa shetani mwisho wa siku kilele chake ni ili tuweze kumwabudu sasa ni tena nikakuesha mstari mmoja kwanza alafu utatusaidia tuende kwenye kwenye yohana mlango wa nne yohana mlango wa nne alafu nitaanza kuna mazungumzo hapa ya bwana yesu na mwanamke msamaria pale kisimani ni stori ambayo inafahamika sana kwaio nataka nianze ni, mstari ule wa kumi na tisa tutaenda mpaka mstari ule wa ishirini na nne yohana mlango wa nne mstari wa kumi na tisa hadi ule wa ishirini na nne anasema namna hii yule mwanamke akamwambia bwana naona ya kuwa u nabii ishirini baba zetu waliabudu katika mlima huu nanyi husema ya kwamba huko yerusalemu ni mahali patupasapo kuabudia yesu akamwambia mama unisadiki saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule yerusalemu ninyi mnaabudu msichokijua sisi tunaabudu tukijuacho kwa kuwa uokovu watoka kwa wayahudi ishiinatatu lakini saa inakuja nayo sasa ipo ambayo waabudua halisi watamwabudu baba katika roho na kweli waabudu halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba awatafuta watu kama hao wamwabudu anasema shini na nne mungu ni roho nao wamwabudu yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli kwa hiyo anachozungumza nini anazungumza bwana yesu anatuambia kwamba mungu ambaye ni baba anatafuta watu watakawamwabudu katika roho na kweli tuko sawasawa kwao anatafuta maana ni kwamba hawa watu wa namna hiyo hawapatikani kwa urahisi ndio maana anatafuta wangekuwa wanapatikana asingekuwa anatafuta anatafuta sababu watu watakaomwabudu mungu ama watamwabudu nnamwabudu mungu katika roho na kweli ni watu ambao ni adimu sasa ukichukua dhana hii hapa ambao bwana yesu anaeleza kwa mwanamke samaria na ukaangalia kile ambacho ukaangalia kile ambacho mungu anamwambia musa wakati anamtuma ana, ana, ana na kutona wa waael labda tukaangalie pale alafu itakuwa imekaa zui kutoka mlango ule watatu alafu tutaanza mstari ule kama wa mstari wa, wa, wa nini wa saba alafu nitasobo kwa kuruka asema e, e, bwana akasema anasema na musa hakika nimeaona mateso ya watu wangu walioko misri nami nimekisikia kilio chao kwa sababu ya wasimamizi wao maana nayajua maumivu yao nn nami nimeshuka ili niwaokoe na mikono ya misri niwapandishe kutoka nchi ile hata nchi njema kisha pana nchi ijayo maziwa na asali hata mahali pa mkanani na mhiti na mwamori na mperezi na mhivi na myebusi basi tazama kilio cha wana waisrael kimenifikiria tena nimeaona hayo mateso ambayo wamisri wamewatesa haya basi nitakutuma sasa kwa farao ili upate kuwatoa watu wangu hao wana wa israeli katika misri musa akamwambia mungu mimi ni nani hata niende kwa farao nikawatoe wana waisrael watoke misri kumi na mbili akasema bila shaka mimi nitakuwa pamoja nawe na dalili ya kuwa nimekutuma ndio hii utakapokuwa umekwisha kuwatoa hao watu katika misri mtamwabudu mungu katika mlima huu kwao ungaasema kwamba kusudi la mungu kwenda kuwatoa israel kutoka katika utumwa na kuwaleta katika nchi y nyasari la maziwa ofoi ni kumwabudu yesu akajibu akamwambia imeandikwa msujudie bwana mungu wako umwabudu pekee yake hasa huu mstari wa nane ngoja nisobe ni, ni kwenye, kwenye tafsiri ya neno tuwale, anasema nini mstari wa nane anasema kwenye bibilia tafsiri anasema na yesu akamjibu imeandikwa mwabudu bwana mungu wako na umtumikie yeye pekee yake kwao mwabudu bwana mungu wako na umtumikie yeye pekee yake mwabudu bwana mungu wako na umtumikie yeye pekee yake na kumtumikia maana yake ni, ni kufanya kutimiza kusudi lako la wewe kuumbwa hapa duniani ambalo ilo kusudi ni wewe uliumbwa ili utawale mwanzo mmoja mstari wa ishirina 6ita hadi wa ishira nane kwama mwanadamu aliumbwa kwa kusudi la kutawala hapa duniani kwao anavyozungumzia habari ya kumtumikia mungu maanayake ni kwamba anazungumzia habari ya wewe kutawala chini ya uongozi wa mungu ndio maana nasema kumtumikia mungu kutawala chini ya uongozi wa mungu ndio maana htakusema kwenye habari ya bwana yesu utaona kwamba kwa mfano kwenye yohana 18 mstari wa 37 anasema kwa la kuwa mfalme kwa kusudi la kuja kuwa mfalme hapa duniani ndio maana yesu kristo alikuja kwa hiyo ina maana tunatokea tumwabudu mungu then tumtumikie kwa maana ya kutawala tuko sawasawa sasa kwa sababu hiyo basi kama mungu anasema ama bwana yesu anasema kwamba unatakiwa umwabudu na kumtumikia mungu peke yake luka ile nn mstari wa nn kwenye bibilia ya neno ojanie kusoma tena yesu akamjibu akamjibuamjibu ibilisi imeandikwa mwabudu bwana mungu wako na umtumikie yeye peke yake mwabudu bwana mungu wako na umtumikie yeye peke yake kao unatakiwa umwabudu bwana mungu wako na kumtumikia yeye peke yake hautaki uabudu kitu kingine hautaki utumikie kitu kingine unatakiwa umwabudu bwana mungu wako na kumtumikia yeye peke yake sasa sababu ya yeye kusema hivyo maanaake ni dhahiri basi kwamba kuna uwezekano watu akawa wanaabudu kitu kingine na wanatumikia kitu kingine kipindi kama hichi cha krismas ama mwisho wa mwaka tunafika mwisho wa mwaka makabila mengi yana tabia ya kurudi watu wengi wanatabia na ya kurudi makwao Eh, kwa mimi nilitokea mkoa wa kilimanjaro tunafahamu kwamba wachaga wana kawaida ama wana desturi ya kurudi makwao wanarudi kwenda kusalimia wanarudi kwenda kupumzika sasa kuna wengine wanarudi kwenda kusalimia kupumzika yes kwa sababu ndo ha- d- fursa ndio wakati wa ndugu jamaa na marafiki kuonana hawajaonana siku nyingi kwa hiyo wanakutana wanapiga stori wanahabarishana habari za maendeleo yao habari za maisha na kadhalika na kadhalika lakini pia wakati huo huo kuna ambazo zipo kwa hiyo inakuonyesha dini kwamba hawa watu na wengine wanajiita wakristo kabisa wengine wanakwenda makanisani kabisa lakini mwisho wa mwaka lazima warudi makwao waenda wakafanye matambiko kwa mizimu ya kwao waenda kuzimua mahusiano ama kuzindua siju wateva wanachokiita na, na, na, na kwa kufanya hivyo basi inakuonyesha dhahiri hawa watu wanaabudu sio hawamwabudu mungu lakini wanaabudu kitu kingine wanaonyesha kuwa hawamtumikii mungu lakini wanatumikia kitu kingine na kwa sababu hiyo pia inakuonyesha kwamba wanaamini kwa mioyo yao kwamba anayewastawisha na kuwafanikisha katika shughuli zao za kila siku sio mungu ni mizimu ya kwao na kwa maanao unakuta mizimu sasa imechukua nafasi ya mungu kwamba badala ya hao ndugu kumwabudu mungu na kumtumikia mungu peke yake wanaabudu na kutumikia mizimu kwao mungu anakuwa hana nafasi na kwa maanao inapokuja kwenye swalazima la ustawi na swalazima la mafanikio na swalazima la kiuchumi na eneo la fedha na afya na amani na furaha ya watoto wanaamini kwenye mioyo yao kwamba ni mizimu ya kwao wazee wamefurahi ndio maana wamefanikiwa na mambo yakienda vibaya kidogo mambo yakakorofisha kwa kawaida hawa wanapiga stori wanaambia vipi umeshaenda p na wazee umeshaenda mshnda na mizimu kidogo labda wazee wamekasirika kuna kitu wamekasirika kwa hiyo nenda kwa wazee kijijini ambao wako hai mpeleke labda mbuzi mpeleke kondoa wafanye huo utaratibu wanaofanya ili ili wazee wafrahi tena kwao jamaa wanafunga safari wanarudi kwenye mizimu kwahio inakuonyesha nini inakuonyesha kwamba hawamwabudu mungu wa kweli ambaye nsema mungu wakwelinamaanisha baba mungu na baba wa bwana wetu yesu kristo hawafanyi hivyo kwahiyo ndio maana mungu anasema natafuta watu watakaoniabudu katika roho Naquele. na kweli ninani kweli ni yesu kristo kwa hiyo natafuta watu ambao wataniabudu katika oroho mtakatifu na katika kristo ez kwa maana ya kwamba wamempokea yesu kristo kama bwana na mokozi wa maisha yao na msingi wa uhusiano wao na mimi mungu ni yesu kristo lakini pia wanapokuja kuniabudu wananiabudu wakiwezeshwa na roho mtakatifu manaake chochote ambacho akina roho mtakatifu akikubaliki mbele za mungu ndio maana kwa mfano kusoma waibrania 9 mstarl wa 4 utaona kwamba hata sadaka ya yesu kristo mwenyewe alipoenda kutoa damu yake mbele za mungu sadaka yake dhabihu yake aikupokelewa isipokuwa ilipokelewa tu baada ya yye kuitoa kupitia roho wa milele kwa hiyo unaona roho mtakatifu ndiye ambaye alifunika ile sadaka ya yesu kristo ile damu ya yesu kristo na akasababisha ikakubalika mbele za mungu ndio maana mungu anasema kwamba natafuta watu watakaoniabudu katika roho na kweli kweli ni kristo kwaho watu ambao msingi wao wakuniabudu ni kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa sababu yesu kristo ndiye njia kweli na uzima mtu aji kwa baba isipokuwa kwa njia ya yesu kristo mstari wa mstariwa lakini sio hivyo tu sio tu kwamba unakuwa umegubikwa na hii kweli ambaye ni kristo kwao ndo anakuwa msingi wako manake ukisoma kwa mfano yohana mfanoyoa waefeso mlango wamtr1 anasema kweli iko katika yesu kwa yesu kristo ndiye kweli kwaho manaake ni kwamba msingi wako mzima wa kuhusiana na mungu wa kumwabudu mungu na wa kumtumikia mungu msingi wake ni yesu kristo lakini pia huwezi ukamwabudu mungu na kumtumikia mungu kwa ufasaha ama ukatawala kumbuka kutumikia ni kutawala pasipo kuwezeshwa na roho mtakatifu pasipo hicho unachokifanya kuwa kimefunikwa kimewezeshwa na roho mtakatifu sasa kwaho nilikuwa nimekupa mfano tu huo kwamba bwana yesu anavyosema katika luka 4n wa nn kwamba fumbuka limesoma bibilia ya neno kwamba imeandikwa mwabudu bwana mungu wako na umtumikie yeye peke yake maana ni kwamba kuna watu wengine basi ni dhahiri kwamba wako wanaabudu kitu kingine so, tuo tukiangalia kwa, kwa mfano kwenye kumbukumbu la turate st 1t jisi alivyowambia uh, wana waael kumbukumbu la turate st 1i atatu hadi anasema namna hii anasema mche bwana mungu wako ndiye utakayemtumikia na kuapa kwa jina lake msifuate miungu mingine katika miungu ya mataifa wawazungukao naona hiyo anasemasema kwani bwana mungu wako aliye katikati yako ni mungu mwenye wivu isije ikawa juu yako hasira ya bwana mungu wako akakuangamiza kutoka juu ya uso wa nchi kwo unaona moja niisome kwenye kwenye tafsiri ya neno tuone anasemaje mstari wa kumi na tatuda kumi na nne anasema hivi anawambia waisraeli hapa utamcha bwana mungu wako na kumtumikia yeye peke yake na kuwapa kwa jina lake usifuate miungu mingine miungu ya mataifa yanayokuzunguka kwa kuwa bwana mungu wako ambaye yuko katikati yako ni mungu mwenye wivu na hasira yake itawaka dhidi yako kwa hiyo anasema mwabudu mungu peke yake mtumikie mungu peke yake angalia nawaonyahz angalia msije mkaanze kufuata taratibu za miungu inayowazunguka kwa lugha nyingine angalia usi yukafate, ukafuate mizimu ya hao watu wanaowazunguka sasa inawezekana unanisikiliza na umekuwa una tabia ya kwenda kwe, kwenu na kupeleka siu unamwaga maziwa kwenye sale kwenye mgomba unazungumza na mizimu ya kwenu ama siu mnachinja ng'ombe ama kuondoa mnamwaga damu ni uthibitisho kwamba haumwabudu mungu peke yake ni uthibitisho kwamba unaabudu kitu kingine na anasema kabisa mimi ni mungu mwenye wivu unapofanya hivyo asira yangu inawaka sasa nikisema hivi kuna watu wanakimbia lakini hiyo ni agano la kale jipya tuko kunye, neema tuko poa safi kabisa nafurahi kwamba umeleta kwenye akobo, kumbuka yakobo yakobo kumbuka ni agano sio agano la kale twende kwenye yakobo mlango ule wa nne, alafu, nitaanza nitaanza mstari aataanzatawagapi Aa, yakobo anazungumza mambo kadha kadhaakada labda ili tueze kupata maudhui nisome mstari wa kwanza mpaka ule mstari wa anasema vita vyatoka wapi na mapigano yaliyoko kaci yenu yatoka wapi si humu katika tamaa zenu zifanyazo vita katika viungo vyenu mwatamani wala hamna kitu mwaua na kuona wivu wala hamwezi kupata mwafanya vita na kupigana wala hamna kitu kwa kuwa hammwombi anasema hata mwaomba wala hampati kwa sababu mwaomba vibaya ili mvitumie kwa tamaa zenu nne anasema enyi wazinzi hamjui ya kwamba kuwa rafiki wa dunia ni kuwa adui wa mungu basi kila atakaye kuwa rafiki wa dunia hujifanye kuwa adui wa mungu au mwadhani ya kwamba maandiko yasema bure huyo roho akaae ndani yetu hututamani kiasi cha kuona wivu asa lakini hutujalia sisi neema iliyozidi kwa hiyo husema mungu huwapinga wajiku zao bali huwapa neema wanyenyekevu kwao anasema kwamba roho mtakatifu aliyoko ndani mwetu anaona wivu ndio anasema lgali adansema au mwadhani ya kwamba maandiko asema bure huyo roho akae ndani yetu hututamani kiasi cha kuona wivu kwahio bado tunaona hata katika garo jipya pamoja na kazi kamilifu ya msalaba yesu kristo bado mungu kwa njia ya roho mtakatifu anaona wivu juu yetu tunapokuwa rafiki na dunia tunavyoanza kufuata vitu vingine tukaanza kuabudu na kutumikia vitu vingine inaleta shida maana ni kwamba anasema unajitangaza kuwa adui na mungu kwa hiyo huo utaratibu wa mungu haujabadilika haina maana kwamba neema ilivyokuja sasa unaweza ukaabudu shetani unaweza unaezaukaabudu mizimu kwamba niko chini ya neema ya mungu hiyo si. nizungumzi ni, ni, ni, ni, ni luga a kitakatifutuni bangi mbichi ya mchana uko sawasawa maanaake ni kwamba kuna vitu havijabadilika sifa na tabia ya mungu haijabadlika haijabadilika kwa sababu ya kwamba tuko kwenye agano la kale ama aganojivya kuna vitu viko lakini sasa neema ya mungu inakupatia uwezo inakufundisha inakuweka huru ili uweze kumwabudu mungu katika roho na kweli kwamba anakukubali mbele zake sio kwa masharti yoyote anakukubali kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya lakini baada ya wewe kuja katika uhusiano na huyu mungu kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya unatakiwa uanze kumwabudu na kumtumikia kumtumikia maanayake nini maanayake ni kufanya kazi yako ya utawala hapa duniani chini ya uongozi wa mungu ama chini ya uongozi wa roho mtakatifu kwa hiyo cha msingi ambacho nataka ukikamata kwenye kipindi cha chaleo chetu cha, cha, cha, cha kwanza kabisa katika ms tu inayosema kwamba mungu moyo na roho mtakatifu ni kwamba mungu anatafuta watu watakaomwabudu katika roho na kweli na kwamba mungu anataka watu ambao watamwabudu na kumtumikia yeye peke yake hataki kuchanganywa na kitu kingine sasa nimalizie kwa pointi hii alafu tutaendelea kwenye kipindi kinachokuja ukienda kwenye matay stmatayo sita mstarulo wa shiann bwana yesu anasema hivi anasema hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili na tunafahamu kutumikia kunaambatana na kuabudu kwao tungeweza kuisema hivi hakuna mtu awezae kuabudu na kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali ama hamwezi kumtumikia mungu na fedha nadhani bibilia ile ya tafsiri ya kusoma kwa urahisiku anasema hivi anasema hamwezi kuwatumikia mabwana wawili kwa wakati mmoja mtamchukia mmoja na kumpenda yule mwingine au mtakuwa e, waaminifu kwa mmoja na kumdharau yule mwingine hamwezi kumtumikia mungu pamoja na pesa kwao anasema uwezi ukamtumikia mungu pamoja na pesa na ndio maana sasa somo letu linaitwa mungu moyo na fedha kwa hiyo kuanzia kipindi kinachokuja nataka ni tujichimbie zaidi kwenye moyo tuangalie jinsi ambavyo mungu pamoja na fedha wanatenda kazi katika moyo wako na uweze kupata maarifa ya namna ambavyo utasababisha moyo wako uwe unamwabudu na kumtumikia mungu daima siku zote na kwa maana hiyo ukiweza kufanya hivyo itasababisha sasa fedha ikuabudu wewe na kukutumikia wewe kwa wakristo wengi sasa hivi mpangili wao huko una kasoro wanaabudu fedha na kutumikia fedha alafu wanataka huyu mungu awatumikie wao kwa kuwasaidia wao kupata fedha siko nanyelewa kwa lugha nyingine wanataka mungu awaabudu wao na kuwatumikia wao kuwapatia nini fedha ili wao nao waendelee kufanya nini kuabudu na kutumikia fedha na hiyo sio sahii hasa huu ni utangulizi tu siku ya leo nataka e mwenyewe upime katika moyo wako haswa tunapoelekea mwisho wa mwaka huu hasa nyinyi ambao mmekwenda manyumbani kama kanda ya kaskazini mnaenda kufanya nini je mnaenda kujichanganya na kuanza kuabudu na kutumikia miungu mingine ama bado mnakuwa waaminifu kwa huyu mungu ambaye ni baba na bwana wa wetu yesu kristo ni wakoziwet rafiki kwa kama umekwenda kijijini kwenu na ulikuwa una mpango huo wa kufanya matambiko acha na haswa kama huo ni mkristo maana ake ni kwamba unasababisha uwivu wa roho wa mungu alioko ndani mwako asira ya mungu na unasababisha mungu awe adui ya yako na kwa nakamaneo utaanza mwaka wa elbaimoa vibaya na mi staki uanze huo mwaka vibaya nadhani umenielewa kitu ambacho nakizungumza hiyo acha geuka mrudie kristo mrudie yesu kristo naye atakurehemu naye atakupokea naye atakufurahia hata kutupa nje kamwe kwa sababu gani nimefanya maamuzi ya kumwabudu mungu katika roho na kweli tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi kumbuka yesu ni kristo na bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna a vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna a vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya nzega sumbawanga na mukoba ewe mwanafunzi wa kristo amwalewa kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambao mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 765242 ama etermane 78952 Mbili. ama tigopesa s67 2 nitarudia mpesa namba 764 tao 242 telma namba789 ta4 tigopesa namba 67242 mekua ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayouubechal ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na kuigaa kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 789 5242 Grazie per aver guardato il video, se il video e video.