vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli anatakiwa umpende mungu umwheshimu mungu umwabudu mungu m kama unampenda na kumwheshimu utamwabudu na ukishamwabudu maanaake ni kwamba utamtumikia alafu fedha na mali zinatakiwa zitu, ni zitupende sisi zituheshimu sisi vituabudu sisi na kututumikia sisi ukikosea huo mpangilio maanayake utakuta ni kwamba wewe utakuwa unapenda fedha unaheshimu fedha unaabudu fedha na unaitumikia fedha pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia pindi vya neema na kweli jina langu nait uumagadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kila siku waas wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako naisikiliza ili uweze kukua na katika cheo cha kimo cha ha wa kristo kufikiri kwako kwako rafiki kuna mchango kwa moja katika kuamini na kuamini kwako kuna kuna athiri uhusiano wako na mungu ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Uh, tunaendelea na sumu letu inalosema mungu mmoyo pamoja na fedha kuna mambo ya kimsingi ambayo tumekuwa tukiyazungumza na naamini ni ya muhimu sana kwa mkristo wa kuweza kuyafahamu na na tumekisha kuangalia mambo kadha wakada ambao ni ya muhimu kabisa na kuona jinsi ambavyo kuna kambi mbili ambazo zinataka moyo wako wewe naaaataaufanya maamuzi sahihi basi ili ule mpangilio ukuweza kusikiliza vipindi vipindi vilivyopita paniiepi namna hiyo nikukumbushe tu kwamba mafundisho ayo pia anapatikana katika, YouTube, a, video, na katika, podcast, katika Apple podcast na kwa njia aaatata sauti ukifika pale tunapatikana kwa jina la gadi pia usisahau pamoja usisaau kuoa aua unependa kupata mafundishoao kwania naeakt awa tanutaunaishwa nitoe shukrani za dhati kwako kwa wewe ambaeumekua ukisikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kila na na na kwa wengine pia we amba kwa maombi kwa ajili wa wa na na maombi kwa ajili wa vya vya neema neema ya ya ya ya yangu nitoe za kwa kwa kuholi, na na za dhati maamuzi kuwa gharama kupeleka injili njia redio kila na kupa sana nyote kabisa nasema neema na amani izidishwe katika maisha yenu kama kwa mara ya nakaais ni kukaribisha nikupe ongera lakini kupe dogo tu mafundisho ni tofauti sana kusikia hivyo livozoea na kitu kinakinzana na kile ambacho nakifahamu kukasirika ukazima redio ama ukatoa kwenye tafadhali nipe siku tatu za kunisikiliza roho mtakatifu wa kukuhudumia na tukatifa, na, na ukaanza kuona kama vile ambavyo inatakiwa baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu moja kwa moja <coughs> kumbuka nauiona kwenye luka uka mstari wa nan kwenye tafsiri ya bibilia bwana yesu anasema mwabudu bwana mungu wako na umtumikie yeye peke yake keaabudu bwana mungu wako na umtumikie yeye peke yake lakini pia tukaona kwamba katika kumbukumbu umbukumbu lara s mstariule wa na nawatan anasema unatakiwa kumpenda bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa nafsi yako yote na kwa nguvu zako zote na tukaangalia pia kwenye nyakati wa pili mlango wa mstari wa t anasema macho ya mng macho ya bwana yanakimbia ulimwengu mzima katika ulimwengu mzima yakitafuta mtu ambaye moyo wake unamtegemea mungu kwa ukamilifu ili yeye ye mungu ajionyeshe mwenye nguvu na nikakwambia kama mungu hajionyeshi kuwa ni mwenye nguvu katika maisha yako na uchumi wako na maeneo yote ni uthibitisho tosha kwamba kuna namna ambavyo haujafanya maamuzi ya kumtegemea mungu kwa moyo wako wote kuna eneo ambalo bado tegemeo lako liko sehemu nyingine na tukapiga hatua tukaenda kwenye matayo sita ishiri na 4 tukaona bwana wetu anasema kwamba tukichanganya hayo mawazo yote tuliojifunza sana kwa siku hizi nne lizopita kwamba unatakiwa umpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote umwabudu mungu wako kwa moyo wako wote umwheshimu mungu wako kwa moyo wako wote na umtumikie mungu wako kwa moyo wako wote na akasema kwamba huwezi ukawa unamwabudu mungu ama unampenda kumheshimu na kumtumikia mungu na wakati huo huo ukawa unapenda fedha unaabudu fedha unaiheshimu fedha na kuitumikia fedha anasema haiwezekani lazima uchague kitu kimoja sasa kumbuka tukaona pia yakobo anatuambia katika yakobo mlango wa nne kuipenda dunia ni kuwa adui na mungu kupenda dunia ni kuwa adui na mungu na tukaona kwamba anasema roha mtakatifu ambaye yuko ndani yetu anaona wivu anatutamani kiasi cha kuona wivu na ndikakwambia ni vigumu basi wewe utakapokuwa moyo wako unapenda fedha unaabudu fedha unaheshimu fedha na kuitegemea fedha maanaake ni kwamba kufuatana na maelekezo ya yakobo umetangaza uadui na mungu umeamua kuwa adui na mungu alafu wakati huo huo ukamwomba mungu ajakusaidia katika maisha yako ni vigumu sana kwa kwa nini sababu dhamiri dhamiri itakunyuka osahau timotheo wa moja nane, na tmotho waz inasema kwamba imani inatenda kazi na dhamiri njema na imani inatenda kazi na dhamiri njema na iliyo safi ndio maana watu wengi mnataka mungu aingie katika maisha yenu na kuwasaidia lakini mnakosa ujasiri mbele zake kwa sababu dhamiri zenu zinawanyuka kwa sababu unajua kabisa humtegemei mungu kwa asilimia mia moja na nikasema kwamba mpangilio unavyotakiwa kuwa ulitakiwa wewe ama mimi na wewe moj, tumwabudu mungu tumpende mungu niweke vizuri tumpende mungu moja hiyo tumwabudu mungu mbili hiyo tumweshimu mungu tatu hiyo na nne tumtumikie mungu ama kuweka katika mpangilio vizuri kabisa kwamba unatakiwa umpende mungu umweshimu mungu umwabudu mungu mae kama unampenda na kumweshimu utamwabudu na ukishamwabudu maanaake kwamba utamtumikia alafu fedha na mali zinatakiwa zitu, ini zitupende sisi zituheshimu sisi zituabudu sisi na kututumikia sisi ukikosea huo mpangilio maana yake utakuta ni kwamba wewe utakuwa unapenda fedha unaheshimu fedha unaabudu fedha na unaitumikia fedha na wakati huo utataka mungu akutumikie wewe utataka mungu akupende wewe eh, akueshimu wewe na kwa maana hiyo semaakuabudu lakini akutumikie wewe ko tunakwenda kwa mungu ili anisaidie kulipa madeni Bisi? kwa kwa kwa sababu nimekuwa nimekuwa mtumwa mtumwa sasa wa wa madeni madeni kwa nini kwa sababu ya kupenda fedha nilifanya maamuzi mabovu nikaenda nikaendaikakopa badala ya kumtegemea mungu kwa moyo wangu wote katika eneo langu la fedha na uchumi nikaamua kwenda kukopa kwa mwanadamu na kwa kulipa sasa naakulipa samadeni ao menishinda nataka kurudi kwa mungu sasa mungu anitumikie mimi kwa kunisaidia mimi niweze kutii maagizo ya nini ya fedha kwa maana ya kulipa madeni yangu kwa hiyo nakuta naabudu fedha autaa ni kwa kwahiyo maanake ni kwamba mungu anakuwa ni mtumishi wangu na wakristo wengi sana mnaonisikiliza mmemgeuza mungu kuwa houseboy na hausgeli wenu mmemgeuza mungu kuwa mtumishi wenu mfanyakazi wenu mtenda kazi wenu kwamba mnataka awatajirishe mnataka awafanikishe na mungu hana shida na nawewe kuwa tajiri hana shida na kufanikiwa kufanikiwasha kipindi kilichopita uwepo wake unakusababisha wewe ustawi wewe ufanikiwe katika mambo yote lakini ukiwa na mpangilio ulio sahihi na wengi hatutaki kuwa na mpangilio uliokuwa sahihi kila mara tunapata simu Ha mtumishi niombee uchumi wangu niombee ni na madeni nina ndugu mmoja yuko mkoa fulani fulanimfanya biashara ana eneo lake la chakula huwa anantafuta tu kwamba akihitaji kuombewa na kuhudumiwa lakini hataki kumjua huyu mungu hataki kusikia habari za huyu mungu amemgeuza huyu mungu nini huumunga mtumishi wake anajua kwa kwamba nikimpata mtumishi nikimpata urumagadi nikamwambia aombe na kwa kuwa mungu anasikiliza maombe a urumagadi nitakuwa nimempata huyu mungu anitumikie mimi lakini sitaki uhusiano na huyu mungu sitaki kumwabudu huyu mungu sitaki kumwheshimu huyu mungu sitaki kumpenda huyu mungu wala sitaki kumtumikia na asilimia kubwa sana ya wakristo ndivyo walivyo sasa niliachia hapo kumbuka kule nirudi kwenye nyakati le wa pili kidogo nitasoma alafu tutachanja mbuga kwa vipindi hivi vilivyobakia viwili lama vitatu tena nyakati wa pili kumi na sita alafu tutarudi mahali nyakati wa pili 1t naomba nisome kwenye bibilia ya neno kwa sababu ameweka vizuri anasema hivi <coughs> anasema kwa kuwa macho ya bwana hukimbiakimbia duniani kote ili kujionyesha mwenye nguvu kwa ajili ya wale ambao mioyo yao inamtegemea kwa ukamilifu mioyo yao inamtegemea kwa ukamilifu sasa niseme kitu hichi mungu katika utendajikazi wake wa kila siku anafanya maamuzi kwa kuangalia kilichoko ndani ya moyo wa mwanadamu ntarudia tena mungu katika utendajikazi wake wa kila siku anafanya maamuzi kwa kuangalia kilichoko ndani ya moyo wa mwanadamu twende nikupeleke mahali twende kwenye samueli wa kwanza mlango wa kumi na sita tunaye hapa nabii samueli ametumwa aende akapake mafuta eh? kwa sababu mungu amemkataa sauli alafu te tukasoma ti historia yoto ipate mstari wa kwanza samueli wa kwanza kumi na sita mstari wa kwanza hadi wa saba anata bwana akamwambia samueli hata lini utamlilia sauli ikiwa mimi nimemkataa asimwamiliki israeli ijaze pembe yako mafuta uende nami nitakupeleka kwa yese mbetlehemu maana nimejipatia mfalme katika wanawe samueli akasema nawezaje kwenda sauli akipata habari ataniua basi bwana akasema chukua ndama pamoja nawe ukaseme nimekuja ili kumtolea bwana dhabihu ukamwite yese aje kwenye dhabihu nami nitakuonyesha utakayotenda nawe utamtia mafuta yule nitakaye mtaja kwako kwa ho samueli anaambia toka nenda nyumbani kwa yese ukifika nyumbani kwa yese nitakuonyesha kupasayo kutenda na nitakuonyesha yule ambaye wewe unastahili kumpaka mafuta ama unatakiwa kumpaka mafuta nn samueli akafanya hayo aliyoasema bwana akaenda betlehemu wakaja wazee wa mji kumlaki wakitetemeka nao wakasema je umekuja kwa amani aiwishi na tamani ingekuwa tuko katika kattuna manabii ambao bado kwenye viwango vya samueli kwa bahatimbaya siku hizi ndio hivyo tena tano naye akasema naam kwa amani nimekuja kumtolea bwana dhabihu jitakaseni njooni pamoja nami kwenye dhabihu akawatakasa yese na wanawe akawaita kwenye dhabihu sita ikawa walipokuja alimtazama eliabu akasema yakini masihi wa bwana yupo hapa mbele zake saba lakini bwana akamwambia samweli usimtazame uso wake wala urefu wa kimo chake kwa maana mimi nimemkataa bwana haangalii kama binadamu aangaliavyo maana wanadamu huitazama sura ya nje bali bwana hutazama moyo kwa hiyo samueli anapomuona eliabu anakuja kwa kuwa eliabu ni jamaa wa miraba minne amepanda juu eh, amekatika amemegeka sawasawa eh. watoto wa mjini six wanasemaa eh, amegawanyika akasema huyu ndiye mpako mafuta wa bwana halafu mungu anawambia huyo mimi nimemkataa huyo sie marasita ikawa walipokuja alimtazama eliabu akasema yamkini masihi wa bwana yu hapo yupo yu hapa mbele zake mbele yake saba lakini bwana akamwambia samueli usimtazame uso wake wala urefu wa kimo chake kwa maana mimi nimemkataa bwana haangalii kama binadamu angaliavyo maana wa, e, wanadamu huitazama sura ya nje bali bwana hutazama moyo kwa hiyo anasema nini mungu anasema hivi mimi mungu ninafanya maamuzi kwa kuangalia moyo ninyi wanadamu mnafanya maamuzi kwa kuangalia sura ya njek okay tuene taratibu nataka tuende taratibu tuweze hapa kwa lugha nyingine anasema ninyi binadamu mnaangalia mazingira mnaangalia mambo yanayowazunguka ndio mnafanya maamuzi mimi mungu naangalia ndani ya moyo ndio nafanya maamuzi na ndio maana anasema kwamba macho ya bwana yanakimbia kimbia ulimwenguni mote kutafuta yule ambaye moyo wake unamtegemea mungu kwa ukamilifu ili ajionyeshe mwenye nguvu sasa swali linakuja mungu akija ndani ya moyo wako akaangalia ndani ya moyo wako sasa hivi je unamtegemea yeye kwa asilimia mia moja ama una mipango yako elfu ambayo mipango hiyo umeitengeneza kwa kuangalia mazingira yako ndo swali ambalo natakiwa ujuulize hilo ambalo nataka mungu akusaidie unasema mungu nataka ushiriki kwenye hili je limetokana na yeye ama limetokana na mazingira yako je na tunafahamu baada ya hapo kusoma kwenye hii hstori samueli akaulizia huna mtoto mwingine akaambia yuko dogo anaitwa daudi yuko machungani akasema kamlete hatuketi hapa mpaka dogo amefika sasa nikuulize chaguo la bwana kwenye familia ya yese ilikuwa ni daudi chaguo la samueli alikuwa ni nani ntwan a samueli ameangalia mazingira akaona kwamba eliabu anafaa kuwa mfalme mungu anasema huyo sie mimi naangalia moyo na ukisoma kwenye matendo ya mitu tb anasema nimejipatia mtu aupendezae moyo wangu mtu ambaye atatekeleza mapenzi yangu yote ilikuwa sifa ya daudi hasa nikuulize mpango ulionao ambao uko nao mbele za mungu unataka mungu ausapoti mungu aunge mkono je ni eliabu ama ni daudi maaa kama mpango ulionao umezaliwa na mazingira yako huyo ni eliabu na mungu anasema simtaki lakini kama mpango ulionao umezaliwa kutoka ndani ya moyo wako baada ya kutafakari neno la mungu alafu neno la mungu roho ra mungu aakusaidia kuumba picha na matamanio ahicho nachokitaka then huyo ni daudi ambaye anaupendeza moyo wa mungu huo mpango unapendeza moyo wa mungu na kwamanao lazima ufanikiwe sasa najua nazungumza mambo ambayo ni ya juu kidogo kwa watu wengine kwa sababu amjazoea kumshirikisha mungu huo unakurupuka unaamua kivyako vyako alafu nawambia mungu njoo, njoo bariki hichi hapa ni kama vile ambavyo kuna watu awana adabu kabisa anakupigia sasa mtumishi nimeanisha kitu nataka nimeanishakituchaataajukiombee na <laughs> watumishi kwa kwasaabu wananjaa nao hata kwa bwana bwana je hicho hicho nachoenda kukiombea kuna mkono wako kuna ushiriki wako hapo niende a nsiende kwasababuwatumishi wengi tumeua pale unakuja baba katika jina la yesu je mkono wa mungu munguao je bwana yuko hapo je umewahi ume, kumuuliza ndugu umemshirikisha mungu Li, kwa kiasi gani hili jambo ambalo unaniambia nije niliombe ka jambo ama ulifanya maamuzi ukaamua kwanza alafu sasa wanataka muhuri na ndivyo watu wengi wanavyoenda kwa nini kwa sababu wanaabudu fedha wanataka wanataka mungu wawo. Wawo, fedha, alafu, antaka, mungu awatumikie awatumikie wao wao wanatumikia fedha wao na mpangilio wa ufai kwao nasema nini mungu anafanya maamuzi kwa kuangalia kilichoko ndani ya moyo wako je akija ndani ya moyo wako tegemeo lako liko wapi tegemeo lako liko kwake kwa, kwa ukamilifu kwa asilimia mia moja ama tegemeo lako liko kwenye kazi yako tegemeo lako liko kwenye biashara tegemeo lako liko kwenye fedha je mungu ameutawala na kuudhibiti moyo wako wote ama kuna maeneo ya moyo wako ambayo bado mungu hana udhibiti mungu hana utawala sasa anayeweza kujibu hiyo hoja ni wewe mwenyewe sio mtu mwingine okay kwa mfano wakristo wa wengi na tunafahamu watu wengi waliokoka E, ni, ni, wana maisha duni wanadharaulika hawaheshimiki makazini kwenye biashara wanaonekana wababaishaji na, na, na wapendwa waliokaka wanalalamika lakini nikuulize unadhania kosa ni la mungu sio la mungu ngoja tusomei kumbuka nikukumbushe kitu alafu tusome mstari hapa kumbuka ilivyokwambia unatakiwa um, umpende mungu umwheshimu mungu umwabudu mungu na kumtumikia mungu unakenda sawasawa sasa mojani kusomee mstari alafu upime alafu utanyiambia kama watu waliokoka wako kambi ipi jao kwenye kambi ya kumpenda mungu kumwheshimu mungu kumwabudu mungu na kumtumikia mungu au wanapenda kuheshimu kuabudu na kutumikia kitu kingine sikia samueli wa kwanza mlango wa pili mstari ule wa thelathini anasema kwa sababu hiyo bwana mungu wa israeli asema, asema ni kweli nalisema ya kuwa nyumba yako ataua nzungumza nyumba ya eli na nyumba ya baba yako itakwenda mbele zangu milele kwamba mungu anasema ni kweli kabisa nilisema wewe nimekuchagua milele wewe na nyumba ya baba yako mtanitumikia mimi milele anasema lakini sasa bwana ansema jambo hili naliwe mbali nami kwa maana wao wanao niheshimu nitawaheshimu na wao wanao ni watahesabiwa kuwa si kitu anasema anayeniheshimu niheshimu nitamwheshimu na asiyeniheshimu atahesabiwa kuwa si kitu mgoja nikusomea kwenye tafsiri ya tuone tafsiri ya, ya neno anasema nini anasema kwa hiyo, eh, anasema kwa hiyo bwana mungu wa israeli asema niliahidi kuwa nyumba yako na nyumba ya baba yako wangehudumu mbele zangu milele lakini sasa bwana anasema jambo hili naliwe mbali nami wale wanaoniheshimu nitawaheshimu wale wanaoni dharau mimi watadharauliwa wale wanaoni dharau mimi watadharauliwa wanaoniheshimu wataheshimiwa na wanaoni dharau mimi watadharauliwa swali kufuatana na huu mstari naomba nikuulize swali kufuatana na huu mstari je ukiangalia hali ya watu waliokoka ukafananisha na maisha ya watumishi wengine watu, watu waliokuwa wa mungu wakina abrahamu wakina isaka wakina yakobo wakina wakina yusufu wakina daudi wakina solomoni taifa zima la israel ukaangalia na sura ya watu waliokoka lei je wanafanana katika swala zima la maendeleo na ustawi katika swala zima la mafanikio je wanafanana jibu unafahamu hawafanani je wanaheshimika leo hii mbele ya watu kama ambavyo waisraeli taifa la israel lilikuwa likiheshimika kwa katika mataifa ambayo alikua akiwazunguka tunafahamu jinsi ambavyo taifa la israel lilikuwa likiogopwa jinsi ambavyo walikuwa wakiheshimiwa kwa sababu ya mungu alenaye hasa leo hii inakuwaji mtu aliyeokoka mtu aliyezaliwa mara apili, amba, ya pili ambaye amenunuliwa kwa damu ya thamani ya yesu kristo mwenye ahadi zilizo bora zaidi suko sawasawa na mwenye agado ililo bora zaidi anaonekana ni kitu cha ovyo cha kudharauliwa katika jamii kwa nini kauli ya mtu aliyeokoka aka mlokole haisikilizwi kwa nini wanaonekana ni kituko katika jamii je inawezekana ni kwa sababu hawamwheshimu mungu na kwa sababu hiyo wanamdharau mungu na kwa mwaneo mungu ameacha wadharauliwe katika kipindi skumbuki labda kipindi cha viwili vitatu hiiyopita nilikuuliza nikakwambia nenda kwa ustadhi safi mwislamu m- m- wa swala tano nenda saa saba kasoro robo kasoro daika kumi alafu fika hata una milioni mia alafu mwambie umekuja kununua bidhaa dukani kwake atakukatalia atakwambia nakwenda msikitini kuswali kwanza mungu wake kwanza atakwambia njoo sanani unasema na sana atakwambia nenda duka la jirani peleka hiyo hela yako kule maana ake anamheshimu mungu wake kuliko hiyo fedha lakini toka na hela hiyo hiyo nenda kwenye duka la mlokole uone kama ataacha kwenda kwenye ibada <laughs> kwenye ibada haendi biashara atafanya alafu atakuja kutoa ushuhuda kanisani na mchungaji wake wakuwa kikakiliake na mchanga kama huyu mlokole watamshangilia bwana kwamba bwana amekuja akamzuia huyu mtu asije kumwabudu mungu asimuheshimu mungu asiheshimu siku ya ibada kiisatu iliyapata hela ukweli ni kwamba sio bwana alimletea ile fursa ni ibilisi alikuja kumjaribu na ukweli ni kwamba ndani ya moyo wake mungu hampendi mungu kama anavyosema hamweshimu mungu kama anavyosema hamwabudu mungu kama anavyosema wala hamtumikii mungu kama anavyosema badala yake anafanya nini anapenda fedha anaheshimu fedha anaabudu fedha na kutumikia fedha kwa hiyo anasema ukiniheshimu nitakuheshimu ukinidharau nitaakishwa wewe umedharauliwa sasa tujiulize sisi wakristo leo hii tunamweshimu mungu wetu kwa kiasi gani kuna wakristo wangapi leo hii siku ya bwana siku ya ibada bado tunafungua biashara mungu alivyosema utafanya kazi siku sita na siku ya saba unapumzika sio swala la sheria sio swala la torati no thank you no alikuwa anakuonyesha kwamba jinsi ambavyo huo umeumbwa ngoja nikuambia kitu kimoja soma biblia yako rafiki <coughs> mungu anawambia israel mtalima shamba ardhi kwa miaka sita na mwaka wa saba mtapumzisha hiyo ardhi sasa usipopumzisha ardhi matokeo yake nnini ndohyo mnaanza kutia mbolea ya urea mnatia sijui mesha saa ta nyingie naitanini mbolea kukuzia sijui mbolea ya kuoteshea sijui mbolea ya kufanya nini si mesha saa na na majidi kuna urea si nani kitu gani mesha kwa nini tunatumia mbolea sana leohii kwa sababu ardhi aikuumbwa ifanye kazi mfululizo bila kupumzika na wewe mwanadamu uliumbwa ufanye kazi siku siku, siku ya a upumzike lakini umekaidi kupumzika siku ya saba na hiyo siku ya saba ni siku ya baraka siku ya kupokea baraka ndio ndio maana maana jumatatu jumatatu yako inakuwa ngumu ngumu kuna kitu Blue monday siku ya jumatatu kwa kwa sabu, siku ya ya huwa ni kwa kwa nini sababu jumapili ukupumzika ukupumzika ile siku ambayo ilikuwa ni siku ya baraka sasa ni taratibu ambazo mungu ameweka je yes, tunazheshimu sio sala la sheriaalapa fanya kazi mfululizo bila kuani kupumzika uone asya yako itakavogongoroka sasa una mpango gani rafiki huko kambiipi nani anayo nafasi ya moyo wako ni mungu aliye hai ambaye anayo moyo wako kwa asilimia mia moja ama kuna kitu kingine kumbuka mungu haangalii nje kama wanadamu wanavyoangalia nje anaangalia kwenye moyo kuna watu wengine wanabidii sana wanashinda kanisani asubuhi mpaka jioni lakini ndani ya mioyo yao bora moyo wa ibilisi kuliko moyo wa huyo mpendwa alafu mnashangaa anazidi kuchapika mambo yake anakwenda vibaya mnasema mtu anampenda mungu anajitoa kwa sababu e mnaangalia nje nje hamwangalii ndani ndani ya ya moyo moyo wa huyo mtu kuna nini mungu anaangalia haangalii swali ni hili leo hii usiku ukiwa umelala akija akaangalia ndani ya moyo wako atakuta nini maana anafanya maamuzi kwa kuangalia moyo aangalii nje atakuta kuna kitu gani ndani ya moyo wako atakuta kuna nani ametawala na kugubika moyo wako je atakuta una ndani ya moyo wako unampenda ndani ya moyo wako unamwabudu na uko tayari kumtumikia ama atakuta kitu kingine wewe peke ako unaoneza kujibu hilo swali na ukishaweza kuweka mpangilio wako sawasawa mungu akarudi kwenye nafasi yake automatikali fedha itarudi katika nafasi yake na fedha itaanza kukutumikia wewe utastawi utafanikiwa na kupata maendeleo kuliko ambavyo umewai kuota jina langu naitwa huruma gadi tukutane kesho muda na wakati kama huu yesu ni kristo mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi neema na kweli kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya arusha kilimanjaro na manyara kama ujafanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi mlango ambao utasababisha kuanzia tarehe moja disemba mwaka huu kupitia redio mafundisho ya kristo kuwafikia wakazi wa mikoa ya mwanza shinyanga simiu geita mbea dodoma pamoja na wilaya y nzega sumbawanga na bukoba ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu huruma gadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi katika mikoa hii mipya ambayo mungu amefungua mlango kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba mpesa 765242 amaetelmane 78952 Mbili. ama tigo pesa sfui67tatu a2 nitarudia mpesa namba 764 tano 2i4m2i elma namba 789 ta tigo pesa namba 6724b usikliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika kub katikayubechal ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na piga kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vyabilisi tupigie simu namba 764522 au 7895242 Ausi si chassava, si ascoltano se fori si fuori in