Um, tende kwenye waibrania mlango wa wanne mstari wa pili waibrania mlango wa nne mstari wa pili neno linasema maana ni kweli sisi nasi tumehumiriwa habari njema vile vile kama hao lakini neno lile lililosikiwa halikuwavaa hao kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliolisikia wanaweza siwemu sasa leo nitakupa nita neno ambalo bwana ametupa kwa ajili ya mwaka wa elfumbili na ishi moja lakini shida ni kwamba ukilisikia tu halafu hilo neno usilichanganye na imani halitakuwa na matunda wala mafanikio katika maisha yako na ili kosa ni miliola watu wanafanya kila siku tunapewa neno la mwaka ukimuuliza uki mtu ikitatu baada ya miunga kinayosimamia hata watu wahubuki na ukifanya hivyo manake ni kwamba unajinyima una, una fursa ya kuona mungu anashughulika katika maisha yako mungu anapotoa neno anatoa neno kwa kusudi fulani wao anasema ilo neno ambalo unapewa kwa ajili ya mwaka lazima lichanganyike ni na nini li, na imani ndani wow, labda ya ukuma, Asa, ya hukumu hukumu alinipigia simu nenda naani shida aalau na na watu nataka tuombe mara moja baba tunakuja kwa kwa ya leo hii ajili mwaka ni muhimu ukalichanganya imani nwatu na imani yo utimwa lfubl a uhiuchangan namani a m wa pili mlango wa wa anasema kwa kuwa tuna roho ile ile ya imani kama ilivyoandikwa iliyoandikwa amini na kwa sababu hiyo nalisema sisi nasi napanimi waamini na kwa sababu hiyo kwasefa kwa ho kwa maanake ni kwamba neno utakazolisikia mmoja lazima ulikubali kwamba hili ndio neno ambalo mungu amelipa kwa mwaka wa elfumbili na ishiri moja na uanze kulisepa kwa lugha nyingine ilo neno anatakia ulitumie kama shoka mtu anametumia shoka kukata mji kama silaha kama ukinde kama bunduki kwenye kila changamoto ambayo utakutana nayo maanake ni kwamba lazima ulijenjua ilo neno ulitumie ili kuweza si. si. ukienda kwenye uh, wa timotheo wa kwanza timotheo wa kwanza mlango wa kwanza nahani msaula wa kumi na nane uh, paulo anamwambia timotheo namna hii anasema mwanangu timotheo na, na, uh, na kukabidhi agizo hilo liwe akiba kwa ajili ya maneno ya unabii yaliyotangulia juu yako ili katika hayo uvipige vile vicha vizuri kwao anasema unapopewa neno kama tunapokupa neno nenokwa mwaka wa elfubili hilo ni neno la unabii juu ya maisha yako na unatakiwa ulitumie ilo neno hilo neno kupiga vita vizuri vya imani hilo neno natakiwa ulitumia liweze kuugusha lakini ili liweze kuwa na matunda lazima lichanganyikan aani kile ambacho umeambiwa useme useme na na mazingira hapana mungu alinipa neno makauna, neno linasema kwa sababu hiyo najua lazima kile habata, kititia, lazima kile ambacho niende kule nataka umeambiwautana mazingiauau o si lazima o aia lazima u kutembea uwe na ujasiri katika mwaka mwa kwa sababu ya kile ambacho mungu amezungumza nguaezuuza ama, elewana, okay. kwa ilo neno umepewa ili ulitumia kupigana vita vizuri vya imani na vita vizuri, vita vizuri ni vile vita ambavyo unakuwa umeshinda sio vita umeshinda. vita ambavyo umeshindwa ukishinda niende kwenye moja unakua umeshindioambvyoumeshndwwenyei inginemouyaw 2 kuna bwana mmoja anaitwa yhoshefati alizungumza maneno yenye hekima sana kwayo nyakati wa pili ishirii ishiii yosheati anasema hivi wakaamka asubuhi na mapema wakaenda nje katika jangwa la teko, tekoa na walipokuwa wakitoka yeoshefati wa alikuwa ni mfalme wa yuda akasimama akasema ni e hey, yuda nani wenyeji wa yerusalemu mwaminini bwana mungu wenu ndivyo mtakavyo wathibitika waaminini manabii wake ndivyo mtakavyo watu mm-hmm. wengi hawaelewi utaratibu wa utendaji kazi wa mungu maana ni kwamba kazi ya mungu ni kuthibitisha kile ambacho kimetamkwa na mwanadamu na nabii maanayake ni kwamba anakuwa amesema kwa niaba ya mungu munguuwekasea namwamini mungu lakini si nabii yako wena mungu anakotenda kazi atamgusa atamsukuma mtu mtu atamke atoe unabii atamke neno fulani katika maisha yako na hili lile neno liweze kufanya kazi lazima ukubaliane kwamba mungu amesema kupitia huyu huyhuyu nabii ho lazima uwamini wote umwamini mungu na umwamini huyo ambaye mungu amemtumia kusema yo neno Oh yeah. kwa sababu mungu anapotenda kazi anafanya kazi ya kuthibitisha kile ambacho kimesemwa na mtumishi wake wake amanabi na ndio maana wengine mnapata shida kwa sababu mnaona kuna watumishi tabia za ajabu ajabu lakini wakitamka mambo yanatokea ni kwa sababu hakuna roho inayorusiwa kutenda kazi in duniani kama iko ndani ya nini ya mweli kwahiyo na mungu naye akitaka mambo yake yaweze kutimia ama yatimie kwa watu wake lazima atafute mwenye mwili azungumze kupitia yule mwenye mweli sawa zi sawa ukienda kwenye isaya44 mstari wa a nisome kwenye tafsiri ya neno anasema niyathibitishae maneno ya, ya a niyathibitishaye maneno ya watumishi wangu na kutimiza utabiri wa wajumbe wake kukiweka nyono ukakataa ndio hiyo haileti matokeoa i aaa si sawa, sawa, si sawa. sawa kwahiyo ili li neno ambalo ntakupa lifanye kazi katika mwaka wa elfumbili na ish nmoja na nakuakishia unalihitaji na mneno uzuri kwelu baada ya kusema hayo sasa moja tuangalie misari michache story chache tende kwenye luka mlango wa pili tuanze msar umbe wa katika nchi ile ile walikuwapo wachungaji wakikaa makondeni na kulinda kundi, la, ha, eh, kundi lao kwa zamo usiku malaika wa bwana akawatokea ghafla utukufu wa bwana ukawaangaria pande zote wakaingiwa na hofu kuu malaika akawaambia msiogope kwa kuwa mimi ninawaletea habari njema ya furaha kuu itakayokuwa kwa watu wote maana leo katika mji wa daudi amezaliwa kwa ajili yenu mokozi ndiye kristo bwana anasema malaika akawatokea gafla. sema gafla? malaika akawatokea afla anasema amewaletea habari za furaha sawa u awaawa isaw alafu anasema kwenye msero wa kumi na tatu mpaka wa kumi na nne ni kwenye bibilia ya tafsiri ya neno anasema ghafla pakawa na jeshi kubwa la mbinguni pamoja na huyo malaika kwa kimsifu mungu wakisema atukuzwe mungu juu mbinguni na duniani iwe amani kwa watu aliowaridhia fsemaafla Mm, afa la malaika wakaanza kusifu malaika wakaanza, wakaanza kuimba kwa maana wengine wale wachungaji wamefunguliwa macho yao na masikio yao nauao sasa hivi wanaona jeshi kubwa la malaika likimsifu na kumwimbia sinaenda chapchap uh, wa it ikawa walipokuwa ikawa walipokuwa wakienda wa mahali pale pakusali kijakazi mmoja aliyekuwa na pepo wa uaguzi akatukuta akatu aliyewapatia bwana zake faida nyingi kwa kuagua akamfuata paulo na sisi akipiga kelele akisema watu hawa ni watumishi wa mungu aliye juu wenye kuwaubiria wa, njia ya ukovo akafanya hayo siku nyingi lakini paulo akasikitika akageuka akamwambia yule pepo na kuamuru kwa jina la yesu kristo mtoke huyu akamtoka saa ile ile basi bwanawake walipoona ya kuwa tumaini la faida yao limeopotea wakamkamata paulo na sila wakawakokota mpaka sokoni mbele ya mkuu wa mji wakawachukua kwa makadhi wakasema watu hawa wanachafua sana mji wetu nao ni wayahudi tena wanatangaza habari ya jesuri zilizokuwa halali kwetu kuzipokea wala kuzifuata kwa kuwa sisi tu waromi kna nataka uone kitu kimoja huu binti ana pepo la uaguzi anatoa wotema anachokizungumza alafu paulo anamfukuza yule pepo pepo anatoka yule binti hakutaka pepo atoke lakini pepo nini alitoka mabosi zake hawakutaka pepo atoke lakini pepo nini o inakuonyesha ni una mamlaka juu ya mapepo yote hata kama mtu anata ka kulitunza pepo utalifukuza hakuw anazalako ukiondoka lirudi nirudie tena maaiko namafundisho ya uogo yanaziduka kule kama mtu anataki pepo litoke huwezi kulitoa no umepewa mamlaka ya kukanyaga nyoka nge na kaguru zote so za yule yabikogu utalifukuza ilo pepo ukiondoka litarudi kwa wakati wake lakini we una mamlaka juu ya pepo nbaaamagoc najua hichi kisukari changu iondocho kisukari tukishaondoa lakini si ia ishi uh, na mbili makutano wote wakaondoka tunafahamu wakawakamata wakawatupa ndani shan aoanaudi nyuma kidogo shina nana naye akiisha kupata amri hii akawatupa katika chumba cha dharuni askari akawafunga miguu kwa mkatale lakini panapo usiku wa manane paulo na sila walikuwa wakimwomba bwana na kumwimbia nyimbo za kumsifu na wafungwa wengine walikuwa wakiwasikiliza kao hawakuwa wanaimba kimoyomoyo walikuwa wanaimba wazi wazi watu woto wanatani wanawasikia 26 ghafla pakawa na tetemeko kuu la nchi hata misingi ya gereza ikatikisika na mara hiyo milango ikafunguka vifungo vya woti vikalegeswa semaaf sema gafla sema kwao tumeona ghafla malaika waliotokea watu tukaona pia ghafla bwanayeso ametokea mtu aemtokea naninani faulo lakini pia atunaona ghafla vimetokea tetemeko na mungu amefungua vifungo ame vyote vya awajaaafa wa sababuya ka kwada sema afla. ni nikupe neno la mwaka huu wa elfu mbili na ishiri na moja a ili lifanye kazi natakia ulichanganya na nini mwaka wa elfu mbili na ishiina moja ni mwaka wa mungu kutenda kutendaafla tenda o vitu vyote ambavyo vimechelewa vitu vyote ambao vilikuwa ni vigumu vitu vyote vinaonekana vinaonekanaaa vimekua kushoto na ulia mwaa i mwakamungukutenda tkitokeayeyotetuki mungu mwaka huu ameahidi kwamba atatenda najua kwa lazima nichomoke auach sema mwaka wa mungu kutenda gafa mambo yaku yatafanikiwa aa majibu yaku yatatokeza aa ushindi wangu utatokeza afa haja ya moo wanku itatimizwa aa 2 ni mwaka wa afa mungu ameahidi kwamba atatenda mambo ghafla wakati wa kusubiri umepwisha kwa sababu ni mwaka wa afa lachangamto ingimekanazo miaka sa mwaamuu kutenda iwape msari wa kusimamia alafu tutamalizia kwa kipwenti kichache bwana apige uz yake apige mori neno lake ili liweze kuwa neno la bwana lazima lithibitishe iaa ntaoa mstari ule wa tatu lakini katika tafsiri bibilia tafsiri ya neno isaya 48 mstari wa tatu tafsiri ya neno mungu anasema hivi nilitoa unabii mambo ya kwanza tangu zamani kinywa changu kiliyatangaza na kuyafanya yajulikani kisha ghafla nikayatenda nayo yakatokea kwao oh, mungu anasema kwamba ametoa unabii kupitia kinywa chake juu ya maisha yao yako mambo ambayo mungu alisema na wewe yako mambo ambayo mungu alikuaidi umeandika mengine umeaipati ndani ya moyo wako anasema raa mwaka huu anakonda kuyatimiza chako azaaidaa hao uliuisijui yako mamo aliyasema uko unabii ambao aliutoa liko neno ambalo alizungumza yako mamgo alizungumza kupitia kijwa chake akazungumza umeufati katika moyo wako mengine umeyaandika umekuwa ukiyasubiria kwa mdamrefu anasema anakwenda kuyatimiza katika miezi mitatu ya wa ilitoa unabii mambo ya kwanza tanu zamani kinywa changu kiliyatangaza na kuyafanya yajulikan kinwa chan kiliyatangaza nakuafa kisha ishaafa nikayatenda nayo yakatokea kisha afa nikayatenda nayo yakatokea kisha afa nikayatenda nayo yakatokea lazima yatokee watu wote wataona watu wote watakuwa na kuvwaa watu wote wanashangaa isi ambavyo yatatokea kwa gana isi ambao atokea kwa kazi mabaligo ambayo li katika maisha yako kwa sbabu kidwa cha bwana kimisema ekunde moja ulikua mambo mabaya seundemoaao oja ulikuadd kwa sababu ni mwaka wa wa kwa haijalishi changamoto yonayu, haijalishi kitu gani nenda oh. kwenye daftari lako tafuta ahabi, tafuta zile ahadi mungu sema mwaka sema baba, mwaka amesema kwamba ni kutenda baba wam jalshi cangamototuliy sh n anatenda mwa wtnnaa kwa mandikiio basi <coughs> ko msari wetu ni isaya 48 msari wa tatu tumia ilo neno kama shoka tumia ilo neno kama, kama silaha kaa mbele za mundumambemugu wa sana na shukulu ulito unabi ukasema maneno ukatangaza maneno kwa manenoakinachanaksema tafsii ya neno tafsiri hizi nyingine zimekaa ni abibia tafsiri ya neno wengine hamna wngie eh? ama mnayo ya neno eh? anasema nilitoa unabii mambo ya kwanza tangu zamani kinywa changu kiliyatangaza na kuyafanya yajuan kinywa changu kiliyatangaza na kuyafanya yajulikane kisha aa nikayatenda nayo yakatokea kuo unachukua hilo neno nasema mungu umesema mwenyewe kwa kinywa chako umetangaza kwa kinywa chako kwamba mwaka wa elfu bili na ishirina moja ni mwaka waweokutenda mambo kwa gafla na ya kuyafanyia ya mambo yatokee ko unajua mambo yangu yote yani iikuwa nakuyasubiria wakati wa hayo mambo kutokea umefika kwa sababu o unatenda kwa kwa sababu ni mwaka wa tumalizie uaisa48 mstari wa tatu kwenye tafsiri ya tafsiri ya neno sio tafsiri yingineyote tafsiri ya neno ndiyo neno la mwaka wa zitaondoka zitaondoka sukari lbia ishi oondndutaond Gafwa, strobi ta oboka, gafwa. Thibo sitafufuka, gafwa. Kwa sababu ni mwaka Mungu kutenda, kwa gafwa. Kila kila leo umaskini utaondoka, gafwa. Ukoseepro ukimbuka utaondoka, gafwa. Fursa za kiasi za zambunya. Tuna <coughs> tabeji jambo ngumu sana ndio sio kwa bubu wangu wa gafwa mungu na subiri <coughs> uone <Balabu mjelata. tos> mtafanya ni nini nini mtathibitika ytkdytw ni si anasema liasema, kwa anasema mambo tangu zamani inumo ntnd Na Bowolo alikuwa karibu jimangwa, na mimi kwenye mambo na kwa Mungu alizunguza mambo mengi sana kuhusiana na yeye huduma. Sasa moja moja tarusafu. Hata ila kata mambo kutimia kwa kwa sababu Mungu ana kutenda kwa kwa Mungu. Nikambe. Nikambe. Yato malizie na hii alafu ruhusu apigie mstari neno lake bwana yesu asifiwe yeah. matendo ya wa pili sasa mungu anatendaje hayo mambo anaanyaji hayo mambo anafanya hayo mambo kwa kupitia roho wake mtakatifu matendo ya mitume mbili tunaanza mstari wa kwanza anasema hata ilipotimia siku ya pentekoste waliuwako wote mahali pamoja kukaja hafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kazi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi kukawatokea ndini zilizogawanyikana kama ndini za moto uliowakalia kila mmoja wao wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama roho alivyowajaria kutamka anasema ghafla ukaja nini ukajadini eh? msadi wa pili toka kukaaflatokbiuni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi sema upepo wa nguvu ukienda mama nguvuukndrasa fa atakuja ataingia kwenye kwenyeilo swala afa kwa upepo wa nguvu upepo unaokwenda kasi maana upepo unaokwenda kasi Nani upepo kwa matokeo yake ylfubiia ui a n mungu akanenyesha upepo nikaona upepo kwa jicho ich hueoioku unaknda kwa kasi, wewe anasema aiouaawoawewe takatifu atakuja kama upepo wa visulisuli upepo unakwenda kwa kai naauusu analetambaiaa maishaa kwamba uu mtakatifu anaitwa msaidizi wetu kisomo waruminane roho naye ukusaidia udhaifu wetu shida ni kwamba watu hawajui maana yake nini ukisoma ukaanza kuchambua ukaanza kuivunjavunja kwenye lugha ya kiigiriki ukaanza kuikatakata maanayake ni kwamba anaitwa anaitwa mwingiliaji anaitwaingiliaji maanayke kwamba ukiwa na udhaifu mtakatifu anakuja anaingilia halafu halafu udhaifu anasema anaw- anaw- ha, kwa nudhafn no, no, no, no, no na kamanda mle tatizo atalirua na libandua kutoka kwa anayomegaeka huko ndio maana anaweza msaidizi si madaniaro dhaatifu ikoje kama anasema haa maloko mwa kususu kwa profu romu dhaatifu ataondoka romu takatifu oo bibiliya yasema uoko na sema alioko ndani yetu ni mkuu kuliko aliyokuwa duniani takatia kitokezaabarakaiunapokuwa unatatizo una unapokuwa na udhaifu lina mgusa lina muudhi linamkasirisha mpe fursa akinya analirarua analibanjua analiutoa ana nakuweka uizi <laughs> kwa kipechi takayekuja ya kas ni ro mtakatifu adaakaingelia a ni ro roo... na maajabu ya mbuo ni kwamba huyo ro mtakatifu yupo ndani mwako anafurika kutoka ndani mwako anatoka kwa upepo wa kas unaokona kwa, kwa, kwa nguvu anaingia kwenye tukio aa nabaisha sasa <laughs> turudi kwenye sehemu moja kupo utaratibu utakaofuata sasa nakumbuka tumesoma kwenye, kwenye mateno ya mitume kumi na sita anasema paulo na sila wakakamatwa wakapelekwa gerizali wakafungwa kwa mikatale ama kwa minyororo wakiwa wamekaa pale wanalidwa na askari wakafanya maombi na kisha wakaanza kumsifu bwana anasema walipokuwa wakimsifu bwana nini ikatokea nini likatokea tetemeko minyororo yote katika milango ya gereza ikafunguka kwau wakawekwa ninituka sawa story katika nyakati wa pili mlango wa ishirini unaposoma utaona kwamba mfalme yaoshefati alikuwa amezungukwa na majeshi ya nchi tatu tofauti akapelekewa taarifa aka mfalme hadi ni umezungukwa na na majeshi ya ya ya ya ya tofauti akatangaza mfungo kwa taifa zima wakamgeukea bwana bwana waka bwana bwana msaada kwamba ikaja ya, moja, tuketo, azalele, ikaja juu juu kijana moja siyo nani yake vita ya kwenu, vita kaona tarifa flenuk soaun sasa atatatende kwenye nyakati wa pili ishirini baada ya huo ujumbe ya kutoka yoeshepatul anazungumza le tuliyozungumza pale nyakati wa pili ishirini anasema hivi msarawa ishirini mlaba tozi msara wa, wa eee... kumi yehoshafati akainana kichwa kifurifudi wakaanguka mbele ya bwana yuda yote na wao wakaaa yerusalemu baada ya kusikia leneno la unabii wakamsujudia bwana na walawi na wana wa wawakoathi na wana wako athi, wa wakorathi wakasimama ili wamsifu bwana mungu wa israeli kwa sauti kuu sana wakaamka asubuhi na mapema msaraa wa ishirini wakaenda nje katika jambo la tekoa nao walipokuwa wakitoka yooshefati akasimama akasema nisikieni enye yuda nani wenyeji wa yerusalemu mwaminini nani bwana mungu wenu ndivyo mtakavyothibitika thibitika waaminini manabii wake ndivyo mtakavyofanikiwa fanikiwa na moja naye alipokwisha kufanya shauri na watu akawaweka wale watakaomwimbia bwana na kumsifu katika uzuri wa utakatifu wakitoka mbele ya jeshi na kusema mshukuruni bwana kwa maana fadhili zake niza nini ni za milele ishina mbili nao walikuanza kuimba na kusifu bwana akawaweka wavizi ao juu ya wana wa amoni amone wamwangu na wana wa mlimasieni waliokuja juu yu ya yuda na wakawapigwa kwani wana wa amoni na wa moabu waliwaondokea wenyeji wa mlima sieri kuwaulia mbali na kuwaaribu nao walipokwisha kuwakomesha hao wakaao sieri wakajitia kuharibu kila mtu na mwenziwe hata yuda walipofika mnara wa kulindia wajangwani wakalitazama liji hilo jeshi nao angalia walikuwa maiti walioanguka nchi wala hapana aliyeokoka naye yoshahati na watu wake walipokuja kuchukua nyara zao wakaona kati yao E, wingi wa mali na mavazi na johari za thamani walivyojichukulia zaidi kuliko wawezaji kuchukua wakawa siku tatu katika kuteka nyara maana zilikuwa nyingi sabbaaz uonaaahuone kitu hichi kwamba yule walipewa neno la kinabii walipewa neno na kupitia nabii kwa sababu ya lile neno yoshefati akawabia watu waanze kumsifu mungu kwao wakaanza kumsifu mungu kwa sababu ya nini ya lile neno walilopewa wakaanza kumwimbia na kumsifu mungu anasema walipo, walipoanza tu kumwimbia na kumsifu mungu mungu akaaliza malaika malaika wakaenda kuingia kunyimbita kupigana kwa nayamba yao aa kibakiba ni io na nilimanake mwaka huu kwenye eneo lolote ambalo unachangamoto ukiona umepewa nene kama mungu anaili mwaka mungu fubia ihimo tatendauamwaahu ni iso mwaa tnda a katika maisha na na najua katika ile utaingia kutenda maishaa nanaj katikail utana kutndanu mungu wa kazini na na kwa kwa kukubaliana kile kilichosemwa kuhusu la kubaakokuulamaa aanbiiawbi mwaka bwana kutenda wana kutendanaaaid alishi amekuambia ambaribaya kiasi gani una mtu mwenye nyumba siuu baba mwenye nyumba nakudai kodi sijuu unadaiwa kitu gani siuuresh mepana sijuu umeabiwa ketugani siju na ambaribaya kazini ikia chuma chako cha sr zungumza naaunewa srwamba mungu neno auliajhilia neno la unambila mwaka huu ni kwamba umesema unakwenda kutenda mambo mamgona kwaku unatenda kutenda mambo mambowacha mambo. mimi ni a vita sio yakbalnianani yakwako wachanikuimbia nausiu unakuanza ia na kusifu na kusifu tu kusiutua kwa roh kuachisha <laughs> kazi wanakupigia simu wazee tulikosea rudi na kwa sababu ya usumbufu tulipotia fresh na bidi kuongeza mishahara lakini <laughs> naelewa sisi tulipanisha na job ndio sababu tulichemsha mambo naelewa kwa sababu mwaka 2021 ni mwaka wa Mungu tena mambo kwa eh alasielewa sasa nataka mpokee mwaka mpya nataka mpokee chini ya upako upako ama msubiri mpokeemkiwa wamekutanika mahali pamoja kia kukaja upepo uendao kwa kasi kwa uu ukitoka mbinguni ukaijaza nyumba yote ounaonaje tukasimama alau tukaurusa kaja gafla anafakala za nyumba yote kwa sababu yani kama ni yeye amesema maarake ni kwamba atathibitisha neno lake kama sio siyeye aliyesema maarake ni kwamba atathibitisha na kama talithibitisha neno lake leo hii jua basi kwamba ila shida moja nikwamba kwamba kutokea gafla