vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli huwa nawaambia watu hivi naenda akasome agano chipya pata ufunuo wa kile ambacho mungu amekitekeleza na kukifanya kupitia yesu kristo kwa maana ya kazi ya msalaba ya yesu kristo ukishapata ufunuo wa kwamba wewe ni nani uko wapi umepata nini na unaweza kufanya nini basi sasa unaweza ukaenda kwenye agano la kale maana hapo ni kabla ya yesu kristo kufa msalabani alafu ukaangalia huo ufunuo ulioupata unawezaje ukautumia katika maisha yako ya kila siku katika damu na nyama popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesukristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku munda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo nanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na na na na na kufikiri vizuri kama kama kristo na kama kristo kuwa wa kristo na wa kristo na kuatilia, wa kristo ile kuwa wa wa wa wa anasikiliza mafundisho ya ya ya ya kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea letu ufalme mungu ni sasa, na hii ni sasa hii wiki yetu ya pili tumepua, wiki kwanza nilijaribu kukupa juu na baadhi ya tafsiri wiki hii sasa tunaingia kwenye namna gani tunaweza iuaingia ufalme wa mungu ama tukashirikiana na ufalme wa mungu ili mapenzi ya mungu yaweze kutimia katika maisha yetu ni kukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho yao kwa njia ya video basi tunapatikana katikayoutbe na kama ungepenapta mafundisho yao kwa njia sauti tunapatikana atika nay kote tunapatikana kwa jina la mwalimuruma gadi ukifika pale subscribe. lakini pia utakapoangalia amakusikiliza usiache kulik pamoja na kushea kama ungependa kupata mafundisho yayo kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge katika namba 789 5 b4 mbili 789 5 b bili nawe utaunganishwa nitoa shukrani za dhati kwako kwako wewe ambao ambao umekuwa umekuwa mafundisho ya ya ya ya ya kristo na na wengine waweze kusikiliza pia na kwa amba maombi kwa ajili wa wa na na kwa ajili wa vipindi vya neema pamoja timu yangu za za dhati umefanya maamuzi sadaka kwa upendo ya kila mwezi unasaidia ama unachangia gharama kupeleka injili njia redio kwakowemba akiskliaftii afndisho yaisasishweniu iafya mmaa na mwisho kama kwa mara ya kwanza basi najua ni mpango wa romu, wa mtakatifu mpango mungu na na mafundisho mafundisho haya kwa sana lakini nikupe pia angalizo dogo tu kwamba ya tofauti hivyo ukikutana jambo ambalo liko kwako ama, Bala, na li lio, ama Ebu liifazi liifazi pembeni alivyofanya mariamu yakobo kabisa siku ataweza kukuhudumia utaweza kuelewa kile o ifanya na, na utakuwa mwanafunzi mzuri wa kristo baada ya kusema hayo basi tuende moja kwa moja kwenye somo letu Aa, kumbuka tunaanzia marko moj ki hadi tano anasema hata baada ya yohana kutia gerezani yesu akaenda galilaya akihubiri habari njema ya mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umekaribia tubuni na kuiamini injili sasa <coughs> tuishazungumza mambo kadhaa lakini daa nipige e, tuangalie neno akwenye kutubwa hapa ama kubadilisha namna ambavyo tunafikiri kwa lugha nyingine bwana yesu anasema pasipo mimi na wewe kubadilisha namna ambavyo tunafikiri namna ambavyo tunatazama mambo namna ambavyo tunafanya maamuzi itakuwa ni vigumu sana kwa sisi kuweza kushiriki maisha ndani ya ufalme wa mungu sasa nizungumze ni, ni, vitu kadha wakata kidogo nikukumbushe tu nilikwambia kwamba picha nzuri ya maisha ya ufalme tunaipata katika maisha ambayo adamu alikuwa amepewa katika bustani ya edeni kwa lugha nyingine mwanzo mlango wa kwanza na mwanzo mlango wa pili hiyo ndo, ndo sehemu inaweza kutupa picha nzuri ya maisha ambayo mungu alikuwa amekusudia mwanadamu aishi sehemu nyingine ambayo inaweza ikatupa picha nzuri ya maisha ya ndani ya ufalme ni kile ambacho kinazungumzwa na mungu kwa wana wa israel walipokuwa wanakwenda kuingia kanani kwa lugha nyingine yale ambayo mungu alikuwa amekusudia ndio yanatupa picha kamili ya kile ambacho kiko ndani ya ufalme wa mungu sasa kumbuka uh, ufalme wa mungu ni, ni uko, uko, uko rohoni lakini una athiri maisha ya mwilini na ukizingatia kitu hichi siku zote ukiangalia kwenye mwanzo mlango wa kwanza utaona kwamba uumbaji wote ambao mungu alikuwa anafanya utaona kwamba kwa mfano kwa ukisoma e, mwanzo mmoja ile kumi na moja pale anavyozungumzia bada ya mimea na anavyozungumzia bada ya mwinadamu utaona kwamba alikuwa anafanya rohoni na ndio maana unapokuja kwenye mlango wa pili anasema wakati ule e, kulikua hakuna mch waondni bado amoja nakwama kta mwanzo mlango wakwanza ua az ufa tu mfanoet auetu tuwape mamlaka ya kutawala u kwaaka baadae bwana mungu akafanya nini akachukua mavumbi ya ardhi akamtengeneza mwanadamu akampulizia pumzi akachkua eh, mavumbiaardhikaa teneawaa liaaf unaweza unaezaukaona kwenye mlango wa kwanza ilikuwa ni uumbaji rohoni alafu kwenye mlango wa pili kile kilichotengenezwa rohoni ndio kinalezwa sasa sasa katika damu na nyama sasa. Sasa, kuna vitu kadhaa uko mbele lakini hilo kwa ndo inalezakiikekatika dam nayamatuliuahomaanaake ni kwamba ulimwengu wa roho ndio mzazi wa ulimwengu wa damu na nyama mtarudia tena ulimwengu wa roho ndio unaozaa ulimwengu wa damu na nyama kwa lugha nyingine mambo yanaanzia kwanza katika ulimwengu wa roho alafu baadaye ndo yanakuja katika ulimwengu wa damu na nyama kwa lugha nyingine ulimwengu wa roho ndio unaoumba ulimwengu wa damu na nyama sasa usisahau yohana 4 inasema kwamba mungu ni roho mungu ni roho na kwa maana hiyo basi chochote kinaanza katika ulimwengu wa roho na wengine hamjui tu lakini mawazo yako wewe yanatenda kazi katika ulimwengu wa roho ndio maana hatuyaoni tuko sawasawa ukianza kuelewa hilo litakusaidia sasa kwa iu, wanaesu, kwa kwa hiyo bwana yesu katika katika katika kile kwamba eh, maisha maisha maisha maisha maisha maisha ya ya adamu katika bustani ya ya ya ya ya ufalme ufalme wa wa wa mungu ambayo mungu ambayo mungu unayaona unapata picha picha picha yake unapoangalia adamu bustani eden na na sehemu sehemu nyingine ambayo inaweza jinsi ambavyo ambavyo ndani amekusudia ni warumi tukasoma nikusomea nzuri ajili wiki hii tunaenda kumbukumbu la torati wa saba, na tukaanza mfano mstari kwaoaa Uh, ntasoma mstari wa kumi uh, na mbili hadi mstariwamsariwbiada uminatano nakupa picha kumbuka kitu kimoja Uk, ukisoma ukisoma kwenye eh, wakorinto mlango wa kwanza ah, kwanzawakorinto wa kwanza mlango wa kumi eh, na ukaenda ukasoma kwenye matendo ya metume mlango wa saba utaona kabisa eh, taifa la israeli linazungumzwa kama ni kanisa la jikani ungeweza kusema taifa la israeli ni kanisa la kwanza tuko sawasawa na kwa maana hiyo kwenye wakorinto wa kwanza mlango wa kumi anasema kwamba kwa kuangalia jinsi ambavyo mungu wanaenenda na wana wa israeli inatupa sisi funzo inatufundisha namna ambavyo na sisi tunatakiwa tuenende sasa kama ndio hivyo ina maana basi ninaweza nikaangalia baadhi ya mambo ambayo mungu alikuwa amekusudia na ametamka juu ya wana wa israeli alafu nikasemaa kumbe haya haya ndio mawazo ya mungu juu ya maisha yangu kumbuka kitu kimoja nilikwambia Mitume, eh, mitume ama wanafunzi wake walimfata bwanai wakasema bwana tufundishe kuomba ama tufundishe kusali akasema mnaposali salini hivi baba yesu uliye mbinguni jina lako lichukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa ya duniani kama ilivyo mbinguni na nikakwambia kwamba ufalme wa mungu ndio wenye wajibu wa kusababisha mapenzi ya mungu yatimizwe hapa ya duniani kama ilivyo kule mbinguni lakini ili huu ufalme uweze kutenda kazi unahitaji kupata mwanadamu ndio maana bwana yesu akasema ufalme wa mungu umo ndani yenu kwenye luka 17 mstari ule wa 20, 21 tuko sawa kwa hiyo sasa nataka nikupeleke nikupe picha tu na labda niongeza vitu kingine najua nasema vitu vingi sana lakini utanyelewa tu huwa nawambia watu hivi naenda akasome agano jipya pata ufunuo wa kile ambacho mungu amekitekeleza na kukifanya kupitia yesu kristo kwa maana ya kazi ya msalaba ya yesu kristo ukishapata ufunuo wa kwamba wewe ni nani uko wapi umepata nini na unaweza kufanya nini basi sasa unaweza ukaenda kwenye agano la kale maanaake hapo ni kabla ya kristo kufa mtalabani alafu ukaangalia uo ufunuo ulioupata unawezaje ukautumia katika maisha yako ya kila siku katika damu na nyama nitarudia tena tuweze kuelewana nenda kwenye agano jipya nikizungumzia agano jipya maanaake ni maisha baada ya kufa na kufufuka kwa yesu kristo hayo ndio maisha ya agano jipya baada ya kufa na kwa yesu kristo hayo ndo maisha ya gano jipya nenda kaangalie utafute ufunuo ama utafute kuelewa kwamba moja wewe ni nani mbili uko wapi tatu umepata nini na nne unaweza kufanya nini ukishaelewa hayo yote ayo atakkuwa nazungumza utaona mengi katika gano jipya yanazungumza ni katika roho kwa sababu umekuwa kiumbe kipya sasa ukitaka kujua matumizi ya hayo mambo manne ulioyajua katika maisha yako ya kila siku katika damu na nyama nenda sasa katika agano la kale hiyo ni kabla ya kufa na kufuka kwa bwana wetu yesu kristo alafu uangalie mifano watu walikuwa wnaishiji kwa mfano katika agano jipya unafahamu kwa sababu ya, ya kufa na kufuka kwa bwana wetu yesu kristo sisi kwa damu ya yesu kristo na kupitia roho mtakatifu tumenunuliwa na tumefanywa kuwa watu wa mungu ukisoma kwenye kwenye sehemu se, kadhaa inaeleza hivyo ukisoma kwenye waefeso mlango wa pili inaeleza hivo kisoma kwenye wakorinto wa kwanza mlango wa sia anasema hivyo kwenye wakorinto wa pili mlango wa sia anasema hivyo ko sisi tumekuwa ni watu wa mungu sisi ni mali ya mungu lakini unapoenda kwenye agano la kale utakuta pia wana wa israeli nao walikuwa ni watu wa mungu kwa maana hiyo basi na, nataka kujua sasa sasaok okay. kama mimi ni mtu wa mungu je mtu wa mungu ana vitu gani kwa mfano yes nimeona nimekuwa kiumbe kipya yakale amepita tazama ote amiekuwa mapya yes nimeona kwamba mimi saa ni mwana wa mungu kweli ninaye roho wa mungu kuna karama za Kwe, kuna roho hiyo kuna mambo ya rohoni lakini je vipi kuhusu mwilini vipi kuhusu maisha yangu ya kila siku nikitaka kuelewa vipi kuhusu maisha yangu ya kila siku kwamba mungu amekusudia nini sasa nakwenda kabla ya kufa na kufuka kwa bwanawetu yesu kristo kwa maana ya gano la kale alafu naangalia na ninavyoangalia naangalia na nikiwa na mtazamo wa gano jipya kwa hiyo nikakwambia bustani ya eden inatupa picha ya kile ambacho mungu alikusudia kuhusu maisha ya mwanadamu na hicho ambacho mungu amekusudia kuhusu maisha ya mwanadamu kinatekelezwa na ufalme wa mungu kwa sababu ufalme wa mungu ndio unawajibika kusababisha mapenzi ya mungu yatimia hapa duniani kama ilivyo wapi ilivyo mbiguni okay. nikakuambia sehemu nyingine ni tuende kumbukumbu la torati mlango wa saba nitakuonyesha se... kitu ambacho mungu anasema kwa hiyo kumbuka hapa anazungumza na taifa la israeli sisi hapa ni kabla ya kufa na kufuka kwa bwana yetu yesu kristo sisi tuko baada ya kufa na kufuka tungeweza kusema hivi hapa ni kabla ya msalaba na sisi tunaishi baada ya msalaba kwo tupate uelewa kwanza wa tumekuwa nani tuko wapi tuna nini na tunaweza kufanya nini alafu ndo tunasoma hapa kwa anasema hivi naanza msara wa kumi umi na mbili kumukumbu naturati saba kuina bili hadi 1 na tano anasema na itakuwa kwa sababu mwasikiliza ukumuizi na kuzishika na kuzitenda basi bwana mungu wako atakutimilizia agano la rehema alilowapia baba zako okay. awa ni wana wa israel anaambiwa kwa lugha nyepesi leo hii tungesema mstara wa kumi na bil tungeeza kusema hivi itakuwa utakapoishi maisha yako kwa imani ndiyo ndo inge kwaokw sara kta anasema naye atakupenda na kukubarikia na kukuongeza tena ataubarikia uzao wa tumbo lako na uzao wa nchi yako nafaka zako na divai yako na mafuta yako maongeo ya ngombe zako na wadogo wa kondoo zako katika nchi aliyowapia baba zako kuwa atakupa sasa nieleza kitu kimoja naye atakupenda na kukubarikia nakukuongeza sasa katika agano jipya kumbuka bibilia inaonyesha wazi kabisa kwamba mungu alitupenda sisi tulipokuwa tungali wenye dhambi kwenye agano la kale ilikuwa ni lazima umtii mungu kwanza ndio akupende kama anavyoelezwa umempenda ama lazmaa atakupenda manake baada ya kutimiza yale kutimizai yalealioakatia ma1 lakini katika agano jipya ni kwamba mungu alikupenda wewe ulipokuwa ungali mwenye zambi na kwa maana hiyo ulipozaliwa mara ya pili kufuatana na kufuatanaota so umezaliwa tayari umeksha kubarikiwa ko kwenye agano la kale kabla a msalaba una masharti kwamba lazima utekeleze mojabltu wanza alafu kshatekeleza mungu atakupenda naubaki lakini katika agano jipya maanaake ni kwamba mungu alikupenda w ukiwa mwenye dhambi wa rumia na kwa sababu hiyo akatengeneza mazingira kupitia yesu kristo na we ulipozaliwa mara ya pili ukazaliwa ukiwa umebarikiwa wafes hiyo ndo tofauti kubwa kati ya agano la kale na agano jipya siju kawa unanipata hapo rafiki na kwa sababu hiyo sasa kwaho anasema naye atakupenda na kukubarikia ssana kukuongeza E, na kukubarikia uzao wa tumbo lako kwa anasema atakubariki na kukuongeza alafu anasema uzao wa tumbo lako maanake watoto wako na leo hii tungesema pia watoto wa kiroho alafu anasema na uzao wa nchi yako nafaka zako na divai yako na mafuta yako na uzao wa nchi yako maanake ni kwamba wale ambao wanafanya anafanyauaawakati biashara kama ya kilimo sawa yale mambo yote unayapata kutoka kwenye ardhi tuko sawasawa alafu anasema na uzao wa nchi yako alafu anasema nafaka zako na divai yako na mafuta yako siku zote ukisoma kwenye bibilia ukakuta anazungumzia nafaka divai pamoja na mafuta jua anazungumzia utajiri alafu anasema na maongeo ya ng'ombe zako na wadogo wa kondoo zako sasa kumbuka ng'ombe na kondoo inawakilisha biashara anavosema uzao wa nchi yako alafu anavozungumza ng'ombe kondoo hizo ni aina za biashara ingeza leo ikawa ni duka lako ingeza ikawa ni biashara a kukaanga mandazi ingeza ikawa ni biashara ya kuuza mchicha ingeza ikawa ni biashara ya kuuza maji ingeza ikawa ni kiwanda ingeeza ikawa ni, ni ni ni ajira uliopewa na kadhalika na nkadhalika kwah anasema aliowapia baba zako kuwa atakupa anasema utabarikiwa kuliko mataifa yote hakutakuwa na mtu mume wala mke aliyetasa kati yenu wala kati ya wanyama wenu wa mifugo na bwana atakuondolea ugonjwa wote wala hata tia juu yako maradhi yoyote ya mabaya mabayauajiwao ya misri lakini ataweka juu yawote wakuchukiao kwa hiyo kwa lugha nyingine unapokuwa huko katika agano jipya unapoingia ndani ya ufalme wa mungu unapozaliwa mara ya pili ukaingia ndani ya ufalme wa mungu haya ndo, ndo haina ya maisha ambayo mungu amekusudia uwe nayo kwamba anataka sio tu kwamba ue umebarikiwa katika mambo yote ambayo unayafanya lakini pia anataka uwe na ustawi katika maeneo yote lakini pia anataka uwe na afya ataki uumwu hata kidogo sasa kumbuka tuliona kwamba kila mara eh, bwana yesu alipotokeza mahali na ufalme wa mungu atokeza mahali watu wote waliponywa walikuwa na magonjwa na waliponywa na kuwekwa huru kutoka katika magonjwa yote kutoka katika madhaifu ya kila aina na kwa kwamaana na pepo wakafunguliwa na sehemu ambayo kulikuwa kuna upungufu wa chakula kama vile ba tuliona watu walilishwa kwa mikate mitano na samaki wawili maana ni kwamba ufalme wa mungu ulihudumia mahitaji ya awatu hiyo ndio picha ya mungu juu yako lakini hayo maisha sasa katika agano jipya ili mimi na wewe tuweze kuyaishi hayo maisha ni ufalme wa mungu ndio ambao unatuhudumia nikakwambia ee, wiki iliopita kwamba adamu alivyokuwa ndani ya bustani ya eden alikuwa anahudumiwa na ufalme wa mungu tuko sawa na kwa maana hiyo mahitaji yake yote yalikuwa, yalikuwa yanakuja kwake kupitia ufalme wa mungu kwa nini kwa sababu yeye alikuwa anao ufalme wa mungu alipoasi akaamua kushirikiana na ibilisi akapoteza ufalme wa mungu alivyopoteza ufalme wa mungu akapoteza pia haki na uhalali wa kuhudumiwa na ufalme wa mungu kwa nini kwa sababu adamu na mke wake waliamua kuwama wakaamua kwamba hawataki tena kuhudumiwa na ufalme wa mungu wanataka wahudumiwe na ufalme waibilisi sasa kwa bahati mbaya ibilisi kazi yake ni kuiba kuchinja na kuharibu na kwa maana hiyo wanapokuja gugundoa wamefanya makosa tayari ni, ni wameshafika mbali kwao mungu inabidi aanze mchakato wa kurekebisha sasanisize kitu hichi tungeweza kusema hivi kabla ya adamu kuasi maisha yake yalikuwa yanahudumiwa na ufalme wa mungu kwa sababu alikuwa nao ufalme wa mungu sawa kwahio tungesema hivi mtu mwenye ufalme wa mungu anahudumiwa na ufalme wa mungu na hayo maisha anayoyaishi ni ya baraka tuko sawa na mtu asiye na ufalme wa mungu ndani yake tuko sawasawa maana yake ni kwamba hahudumiwi na ufalme wa mungu na kwa maana hiyo huyo mtu anaishi maisha ya laana kwa lugha nyingine katika mungu alivyotumba hakunaga katikati hakuna kitu kinaitwa ut unaagiza una nuru una usiku una mchana una furaha na sijui una nini una huzuni una, una, una, e, una kicheko una kilio amnaga katikati na kwa sababu hiyo na kwa sababu hiyo ama uko katika ufalme wa mungu ama huko katika ufalme wa giza ndio maana nikakuonyesha kolosaimo1 nasema mkimshukuru baba aliyetuhamisha kutoka katika ufalme wa giza yaani ufalme wa shetani na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake ama mtu atakuwa anaendesha maisha yake akiwa ya chini ya utawala wa shetani ama atakuwa akiendesha maisha yake akiwa ya chini ya utawala wa mungu hakunaga kukaa katikati kwa hiyo wewe hapo ulipo unatakia ujulize swali hili je maisha yangu yako chini ya nani je naendesha maisha yangu kwa kutegemea ufalme wa mungu ama naendesha maisha yangu kwa kutegemea ufalme wa shetani hamna ha, katikati na wakristo wengi hawalijui hili na ukiwaeleza wanakasirika wananuna lakini kimsingi bwana yesu amekuja jiulize swali hili kwa nini bwana yesu aje kwa mda wa hiyo miaka mitatu minne aliokaa akawa anaubiri na kufundisha watu habari wa za ufalme wa mungu na baada ya kufa na kufuka kwake kusoma matendo ametua mlango wa kwanza anasema kwa muda wa siku arobaini akakaa akizungumza na wanafunzi wake mambo ya husuyo ufalme wa mungu jiulize kama bwana yesu alitumia muda woche huo wo, na akatumia nguvu zote hizo kuelezea ufalme wa mungu tujiulize mimi nawewe je leo hii kwa kiasi gani wakristo wamefundishwa habari za ufalme wa mungu na mbili je ni wakristo wangapi wanashiriki na kuishi maisha ndani ya ufalme wa mungu kama vile ambavyo mungu alikuwa amekusudia maanaake kama hatuishi na kufaidi ufalme wa mungu kama ambavyo mungu alikuwa amekusudia maanaake ni kwamba kazi ya yesu kristo haijaleta matunda ambayo anatakiwa unaonyeleanachokizungumza kwa maana hiyo basi kama mimi na wewe tutaweza kufanya marekebisho tukahakikisha ufalme wa mungu ko ndani mwetu maanaake ni kwamba ufalme wa mungu utatuhudumia na hayo yanaitwa maisha ya baraka na mungu tangu mwanzo alipomuumba mwanadamu alikusudia mwanadamu aishi maisha ya baraka kwa hio kuishi maisha ya baraka ni kuishi maisha ambayo unahudumiwa na ufalme wa mungu ntarudia tena kuishi maisha ya baraka ni kuishi maisha ambayo unahudumiwa na ufalme wa mungu hayo ndio maisha ya baraka ndio maana kwa mfano ukisoma kwenye luka 6 2 luka 62 alafu tus so, kwenye tafsi tafsiri ya nena imekaa vizuri luka 6 2 tafsiri ya nena imekaa vizuri anasema hivi uh anasema akawatazama wanafunzi wake huu ni bwana yesu akasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu kwaho ni anasema mtu aliyepata ufalme wa mungu huyo mtu ni amebarikiwa kwa nini kwa sababu kakuwa ameupata ufalme wa mungu theni ufalme wa mungu utamuhudumia na ufalme wa mungu unavyomuhudumia huyu mtu unamuhudumia katika viwango vya mbinguni na wala sio viwango vya duniani unanyeelewa hapo rafiki ufalme wa mungu unamuhudumia huyu mtu aliyeupata katika viwango vya mbinguni na wala sio katika viwango vya duniani ndio maana anasema mmebarikiwa ninyi mlio masikini kwa nini ukishabarikiwa sasa usisahau baraka ya bwana utajirisha mitali kui ishii na mbili kwahio akisema umebarikiwa maanaake ni kwamba umeagada na umaskini lakini anasema unaaganaje na umaskini unaagana na umaskini kwa sababu sasa kwa kuwa unao ufalme wa mungu basi automatikali ufalme wa mungu unatakiwa ukuhudumie sasa ufalme wa mungu unanihudumiaje unasema hilo ndio swali mwalimu na mi nataka kujua, kujua manake hakuna mtu anaetaka kuishi maisha ya laana maisha ya laana ni maisha ya kushindwa maisha ya baraka ni maisha ya kushinda na wote tunataka kuishi maisha ya ushindi maisha ya kushinda sio ya kushindwa sasa shida tulio nayo ni hii muda umetuishia <laughs> kwa hiyo tuhudumia wale wagonjwa kama una changamoto ya afya tia mkono wako kwenye kichwa a kwenye kifua tutaendelea kesho sijali alafu tuombe kwa ajili yako katika jina la yesu kristo wa nazaret ninaamuru kila aina ya ugonjwa kila aina ya kifungwa katika maisha yako kuondoka sasa hivi kukuachilia sasa hivi katika jina la yesu kristo wa nazaret ninaamuru uzima wa yesu kristo kutiririka kuanzia kwenye utosi wako mpaka kwenye unyayo wako katika jina la yesu kristo wa nazareti ninaamuru kila aina ya maumivu kila aina ya mkwamo kuondoka katika jina la yesu kristo wa nazareti jaribu kufanya kile ambacho ulikuwa huwezi kufanya na nikuambie kitu kimoja kama hauna yesu kristo kama na mwokozi wa maisha yako ni vyema ungempokea leo hii kwa o fanya maombi yafuatayo sema bwana yesu leo hii ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kamana mimi sasa ni mwana wamungu af maombi machache nakupa ongera tuandke she albook oae ekiaidauoesaua maisha ya baraka ni maisha ya mtu mtuaypata ufalme wa mungu na ambaye anahudumiwa na ufalme wa mungu ungutunafanyaje ufalumu wa mungu hutenekati katika maisha yetu ni sobo ambazo ttaliangalia kesho lakini ni tujina langu naita huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati wamaa wanafunzi wa kristo je unafahamu kuwa ushuhuda wako ni sehemu muhimu sana ya kuhubiri njili ya kristo na je unajua kwamba ushuhuda wako unamletea mungu utukufu na pia ushuhuda wako unatumika kuwajenga wengine tujulishe kwa kujirekodi kupitia whatsapp au kutuandikia ujumbe mfupu wa kile ambacho mungu amekufanyia kupitia vipindi hivi vya neema na kweli tutajia jina lako la kwanza tu mahali ulipo na kile ambacho bwana yesu amekutendea kisha tuma kwa namba 7852 au6 35242 nitarudia 789 t5242 au 673 t5242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magari kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache youtube katikayoutubechanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya dilisi tupigie simu namba 7645242 au 789522 mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili