vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli wakati umetimia ufalme wa mungu umefika tubuni na kuiamini injili maana yake ni kwamba kama unataka ufalme wa mungu utende kazi kwa niaba yako ni muhimu na ni lazima ubadilishe namna ambavyo unafikiri usipobadilisha namna ambavyo unafikiri utashindwa kushirikiana na huu ufalme kwa sababu huu ufalme unatenda kazi tofauti na ufalme wa ibilisi unatenda kazi tofauti na mfumo wa uchumi wa dunia hii unavyofanya kazi kwa sababu kwenye mfumo wa uchumi wa dunia hii tunavowaza sisi tunawaza kwamba asiekuwa na, na, na, na kitu no na anatakiwa apewe kwa sababugani ile mingine tayari anacho lakini ufalme wa mungu haufanyi kazi namna h ufalme wa mungu unafanya kazi kwamba aliye na kitu anazidishiwa potewale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uwoo unayenisikiliza ili huweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo, na uwezkuzunguma ma krist nauwezkutedaakrist kufikiri kwako ku rafiki kuna mchango wa moja moja kwa munga katika kuamini kwako ku, ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini lakini kama utafikiri vizuri ni basi, vizuri. Vizuri, vizuri ni dhahiri basi hivyo maamuzi afiki na kufikiri kama kristo, wa kristo, na mchangooa afaazooa e kwa aondo mfululizo wa mwezi mzima wa masomo ambao tulikuwa tukiangalia na leo tunaendelea na somo ama tunakuja na kichwa kipya cha somo linalosema e, maajabu ya ufalme katika moyo maajabu ya ufalme katika moyo na of course tutajikita kuzungumza zaidi kuhusu ufalme wa mungu na jinsi ambavyo unatenda kazi lakini kabla eh, ya kuendelea tu nikuelezee kwamba kama ungependa kupata mafundisho ao kwa njia ya video ama kwa njia ya, ya, ya sauti basi bas na katika katiakini a tiatanapatikana ka jina la mwalimurumagadi ukifika pale lakini pia, na la pa eh, pia utakapoangalia ma kusikiliza usiache kuik pamoja na kushe kama unpenaupata mafunisho eh, oanaitawanafunzi wakrist unaweza ukatuma ujumbe mfupi kasema niunge namba sifuri saban ti tan sifurisifurimbilin mbili sifurisaban ti tan sfuisfurimbiline mbili nawe utaunganishwa unganishwa um nitoe shukrani za zaati pia wengine mungu sana kwa ajili yako kwa wako za kaomba ekask mbele asante sana ya tofauti na kuyasikia hivyo utakaposikia kile ambacho umekizoea ama unakifahamu unakiamini usikasirike kwenye tafadhali oauk ho kizowao a tumezungumza mambo hii itakuwa ni wiki yetu ya tatu bado tunazungumza swala la ufalme wa mungu na kwa maana ya kwamba uh, wiki hii nataka tuangalie sasa kumbuka wiki mbili lizopita tulikuwa tunaangalia kwamba ufalme wa mungu ni sasa kwa lugha nyingine mm-hmm. ufalme wa mungu unatenda kazi sasa hivi katika maisha yetu ya kila siku lakini ili sasa tuweze kuelewa ufalme wa mungu unatendaje kazi na ili si tuweze kujua namna ya kujipanga ni, ni vyema tukaelewa tukaelewa uhusiano uliopo kati ya moyo wa mwanadamu na ufalme wa mungu tukaelewa uhusiano uliopo kati ya moyo wa mwanadamu na ufalme wa mungu na hayo ndiyo ambayo nataka tuweze kuyaangalia siku hii ya leo kwa hiyo uh, moja kwa moja nianze ni, ni na matayo kumi na tatu uh, mstari ule wa mstari wa kumi hadi wa kumi na mbili matayo uh, kumi na tatu mstari wa kumi hadi wa kumi na mbili bwana yesu alikuwa ametoa mfano wa mpanzi kwamba mpanzi alienda akapanda mbegu zikanguka kando ya njia wote tunafahamu hiyo kaguka kwenye miamba ikanguka kwenye miba i kwenye udogo mzuri alafu anaelezea kwao baadaye wanafunzi wanamfuata wanamuuliza yafuata matayo kumi na tatu kumi hadi ile kumi na mbili anasema wakaja wanafunzi wakamwambia kwa nini wasema nao kwa mifano wa lugha nyingine kwa nini unasema na umachi kwa mifano 1 akajibu akawaambia ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni bali wao hawakujaliwa kwa maana yeyote mwenye kitu atapewa naye atazidishiwa tele lakini yeyote asie na kitu hata kile alicho nacho atanyanganywa sasa anasema ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni lakini wao hawakujaliwa kwa lugha nyingine anasema kwamba kumbuka wale nani waliomfuata nnani ngalle sema wakaja wanafunzi kwa huo bwana wesu anasema kwamba wanafunzi wake wamejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni sasa anasema siri za ufalme na shida ya neno siri ni nisiyo ni tafsiri nzuri sana aa, kwa sababu kwa lugha ya kiingereza nikikusobewa msari wa kuinamoj utaona anatumia neno mstr uh, uh, soke kwenye new king james version anasema he answered and he said to them akawajibu akawaambia because it has been given to you to know the mysteries of the kingdom of heaven kwamba kwa sababu ninyi mmejalewa kuzijua nini anasema kwa kiswahili wakwatafsiri neno akasema ni siri lakini mystri ni kama fumbo ni kama kitu ambacho ni fumbo kwamba kukielezea inakuwa ni ngumu yani kwa lugha nyingine unajua kilivyo unajua kinayofanya okay. n- n- nikupe, nikupe mfano m- ni Sh- kama mtu akekuuliza maji analata gani sijuu kama kunywa maji especially haswaswa kama una kiu alafu umetoka labda ukua unafanya kazi ama umetembea mahali ukkenyejua kwenye nini alafuja ukapewa maji ya baridi sizugumzii baridi ya kwenye friji lakini zuzi maji ya baridi E, kwa wale wanokaa maeneo ya baridi wanafahamu alafu ukanywa siuu kawa unakumbuka mtu anasema ah, sie maji matamu okay. ukimuuliza ukimesaa maji matamu hebu tuelezee utamu ukoje kuelezea ni ngumu tunafahamu ni kinywa maji anakata kiu lakini unasema ni matam kiambiwa nielezee ni matamu, ni matamu. inakuwa ni ngumu yaani huwezi kuielezea kwaio ufalme wa mungu nao maanaake ni kwamba anasema ni kwamba kuelezea jinsi ambavyo unatenda kazi jinsi ambavyo unafanya kazi ni, ni, ni, ni, ni changamoto lakini anasema wakati huo huo pamoja na kwamba ni changamoto kwamba ni ni ngumu kuelezea inakuwa ni... lakini niakinima mwisho wa siku ninyi wanafunzi ninyi mlio wanafunzi wangu mmejaliwa kuelewa hayo mafumbo Eh, nadhani ndo kwenye kwenye biblia yabare njema fumbo la wanasema fumbo la imani najua na hata eh, nini katoliki wanapenda kutumia sana wanasema fumbo la imani fumbo la imani maanake ukisoma huo mstari wanaotafsiri fumbo la imani ni mstari ambao unasema of of faith fait kwamba kwa ufalme wa mungu huko namna hiyo sasa baada ya kusema hayo na na maanake nais nimechemsha kuelezea k tutumie tu neno hilili siri kwa hio anasema kwamba wanafunzi wa kristo wamejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu na kwa maana hiyo sasa kwa nini ni siri mungu anamficha nani na kwa nini ameamua kuficha kwa sababu lugha hii ii ya siri pia tunaona ilitumika takuonyesha kitu kimoja utaelewa utaelewatende kwenye wakorinto wa kwanza alafutarude okonto wa kwanza mlango wa pili mkisomale msaro wa sita na wa saba, anasema hivi mpaka wanane seme anasema walakini iko hekima tusemayo kati ya wakamilifu ila si hekima ya dunia hii wala ya hao wanaoitawala dunia hii wanaobatilika bali twanena hekima ya mungu katika siri ile hekima iliyofichwa ambayo mungu aliazimu tangu milele kwa utukufu wetu ambayo wenye kutawala dunia hii hawaijui hata mmoja maana kama wangalijua wasingelimsulubisha bwana wa utukufu kwahio pint aamba tunazungumza hekima katika siri na hii hekima iko katika siri nino lile ile misri iko katika siri kwa sababu mungu aliamua kuificha hii hekima kwa ajili ya utukufu wetu sisi kwa, kwa lugha nyingine ameificha amemficha shetani si, ameificha kwa niaba yetu sisi mfano mzuri unaopenda ni kama sijui unaenisikiliza kama ulifanikiwa uli labda kulelewa na bibi ama kwenda ukawa, ukawa una Nasaimba, wa bibi ama ukwabibi ndo anatabia hii sa nyingine unakuta bibi ana, ana mjukuu wake anampenda alafu hata akipakua chakula kama amenda amepika chakula kina nyingi nyingi bibi kuna, kuna, kuna ambacho anamfichia huyu mjukuu si, kwao kimefichwa ili wengine wasikione lakini kimefichwa kwa ajili ya huyu mjukuu tunakwenda sawasawa ko bibi ameficha hichi kitu hichi kituhama chakula ama kitu kitugani mak amemwekea nyama za ziada labda o ameficha kwa ajili ya mjukuu wake lakini ameficha wajukuu wengine kwa hiyo na hapa anasema kwamba mungu aliamua kuficha hii hekima kumficha wakuu wa dunia hii wasijue lakini hii hekima ilifichwa kwa ajili ya utukufu wetu kwao na ufalme wa mungu nao unakuja katika siri masema wao hawakujaliwa kujua lakini ninyi mmejaliwa kujua siri za ufalme wa mungu kwa lugha nyingine ufalme wa mungu umefichika sio kwa, umefichika kwa, kwa ajili yetu kwa manufaa yetu kwa faida yetu ko mungu ameamua kuficha jinsi ufalme wa mungu, mungu, mungu unavyotenda kazi na kufanya kazi kwa manufaa yetu tunakonda sawasawa na kwa maanao kwa kitendo hicho inamgaragaza ibilisi kila mara sasa baada ya kusema haya turudi kule kwenye matayo tena Aa, amatayo ha 2 sasa anasema hivi msadulo wa 11 akajibu akawambia ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni bali wao hawakujaliwa kwa hiyo kwa lugha nyingine wao wamefichwa ninyi mmefunuliwa na waliofunuliwa ni wakina nani ni wanafunzi wa kristo ndio maana tunasitiza sana watu kuwa wanafunzi wa kristo sijui kaa wamewea kusikia msemo huu wanasema bibilia ni msitu bibilia ni bahari awa wanaosema hivyo inakuonyesha dhahiri kwamba sio wanafunzi wa kristo <laughs> maaae kama ni wanafunzi wa kristo wangejua kabisa kwamba wamejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu mambo yaliyofichika hekima ya mungu iliofichika wamejaliwa a kuzijua ndio maana tunawahamasisha watu kwamba wawe wanafunzi wa kristo wajifunze bwana yesu mwenyewe alikuwa akifundisha naye akasema watu wajifunze sasa mstara wa 1 b anasema kwa maana yeyote mwenye kitu atapewa naye atazidishiwa tele lakini yeyote asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyanganywa sasa nizungumze ni kidogo hapa alafu tutapozi moja nikuulize swali um, chukulia umeingia kwenye chumba alafu una watu wawili ambao wana uhitaji tuko wa sawasawa watu wawili wana uhitaji alafu katika wote wawili wana uhitaji wa shilingi milioni tatu tatu tunakuonda sawa kwa hio sasa umeingia alafu ukakuta <coughs> wa kwanza yeye tayari ana milioni moja alafu wapili, wa pili ana shilingi elfu kumi tunakuonda sawasawa na weweela ulionayo una shilingi milioni mbili swali langu ni hili utampa nani kati ya a wenye uhitaji utampatia huyu ambaye tayari ana milioni moja ama utampatia huyu ambaye ana elfu kumi tu sasa kwa utendaji kazi wetu na kufikiri kwetu na mfumo wa dunia hii unavyotenda kazi automatkali utamwambia utampa hiyo milioni mbili utampa yule wa shilingi elfu kumi kwa sababu hiye ndo anapungufu utasema walau huyu wa milioni ana kitu lakini huyu huyu huyu huyu huyu, huyu wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa elfu kumi hana kitu kwa sababu hapo unatakiwa umpe mtu mmoja tu sio amba unaigawanya sasa kwenye ufalme wa mungu inaenda tofauti kwenye ufalme wa mungu hiyo milioni mbili angepewa yule ambaye ana milioni moja na mwisho wa siku pia ingiwezekana ingechukuliwa nahata hiyo elfu kumi ya huyo, huyo ambaye anaye elfu kumi akapewa pia yule wa milioni moja kwa nini kwa sababu mwenye kitu atazidishiwa tele na yule asiyekuwa na kitu hata kile kidogo alicho nacho atanyang'anywa na ukishasikia hivyo tayari mdani wako anasema hii si fea hii si halali hii si haki hii sio sio sio na ni kwa sababu ya mtazamo huo ndio maana tunashindwa kushirikiana na ufalme wa mungu na kupata matokeo ambayo anatakiwa na ndio maana bwana yesu alivyoanza kuhubiri injili kumbuka tuna katika wekimbili lizopita katika marko ile mlango wa kanz msara wa 1415 anasema alikuwa akihubiri habari njema za ufalme wa mungu akisema tubuni kwa maana ufalmu wa mungu umefika tubuni na kuiamini injili anasema wakati umetimia ufalme wa mungu umefika tubuni na kuiamini injili maanaake ni kwamba kama unataka ufalme wa mungu utende kazi kwa niaba yako ni muhimu na ni lazima ubadilishe namna ambavyo unafikiri usipobadilisha namna ambavyo unafikiri utashindwa kushirikiana na uu ufalme kwa sababu uu ufalme unatenda kazi tofauti na ufalme wa ibilisi unatenda kazi tofauti na mfumo wa uchumi wa dunia hii unavofanya kazi kwa sababu kwenye mfumo wa uchumi wa uchumiwadunih tunavowaza sisi tunawaza kwamba asiekuwa na kitu ndo na anatakiwa apewe kwa sababu gani yule mwingine tayari anacho lakini ufalme wa mungu haufanyi kazi namna ufalme wa mungu unafanya kazi kwamba aliye na kitu anazidishiwa sasa nataka tuyaweke haya mambo haya mambo vizuri mwanzo asubuhi mchana peupe mapema ili, ili usia ukaseme sasa e, unajua unajua e, kweli mwalimu nakusikia lakini sasa e, e, e, twende kwenye, kwenye matayo ishi na tano pia nikusomee pale e, matayo s a aanza msara wa kumi na nne alafu asoma mpaka mstari wa ishini na ngapi tuena mpaka mstari kama wa shiri na tisa hivi anasemahivi mfano hule wa talanta wote tunaju atusoma harakaraka hasa maana ni mfano wa mtu atakaye kusafiri aliwaita watumwa wake akaweka kwao e, mali zake akampa mmoja talanta tano na mmoja talanta mbili na mmoja talanta moja kila mtu kwa kadiri ya uwezo wake akasafiri kwao anasema hawa watu walipewa wakakabidhiwa zile talanta kwa kadiri ya uwezo wa kila mtu kwa kadiri ya uwezo wa kila mtu tauda tena kwa kadiri ya uwezo wa kila mtu Tarudia kurudi tutaangalia hapa kitu kizuri uwezowaklat zma ma, mara yule aliyepokea talanta tano akaenda akafanya biashara nazo akachukua faida uh, nyingine tano vilevile vile yule mwenye mbili yeye naye akachuma nyingine mbili faida lakini yule aliyepokea moja alikwenda akafukua chini akaificha fedha k- ya bwanawake ya siku nyingi akaja bwana wa watumwa wale akafanya hesabu nao accountability akaja ule aliyepokea tano akaleta talanta nyingine tano akisema bwana uliweka kwangu talanta tano a z yingine an zopata faida bwana wake akamwambia vema mtumwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa, ma, eh, kwa ma, machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwanawako akaja na yule aliyepokea talanta mbili akasema bwana uliweka kwangu talanta mbili tazama talanta nyingine mbili nilizozipata faida E, bwanawake akamwambia vema mtumwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwana wako akaja na yule aliyepokea talanta moja akasema bwana nalitambua ya kuwa wewe huu mtu mgumu wavuna usipopanda wakusanya usipotapanya basi nikaogopa nikaenda nikaificha talanta yako katika ardhi tazama unayo iliyo yako tazama unayo ulie nini iliyo yako anasema uh bwana wake akajibu akamwambia wewe mtumwa mbaya na mlegevu ulijua ya kuwa navuna nisipopanda na kusanya nisipotapanya basi ilikupasa kuiweka fedha yangu kwa watoariba nami nikija ningalipata iliyo yangu na faida yake basi nyang'anyeni talanta hiyo mpeni yule aliyenazo talanta kumi kwa maana kila mwenye kitu atapewa na kuongezewa tele lakini asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa na mtumwa yule asiyefaa mtupeni mbali katika giza la nje ndiko kutakuwa kutakuako kilio na kusaga meno aya taratibu hii ni mara nyingine ya pili tena bwana yesu anasisitiza kwamba mwenye kitu aongezewe kwa sababu watano akazalisha tano kwa namara na talanta kumi wa mbili akazalisha mbili kwa hiyo namara natalanta nn wamoja hakuzalisha kitu akafukia kwao mwisho wa siku yule wa tata moja ananyang'anywa alafu anapewa nani tarajia basi apewa hata le mwenye nne uh-huh, anapewa nani mwenye kumi na ndio mana huwa anawambia mfumo wa wa, wa mungu wa ama ufalme wa mungu uchumi wake ki unaendeshwa kibepari palism na watu wengi wakisikia kwa sababu wa asa tanzania tumelelewa katika ujamaa <laughs> itatupa shida kwenye ujamaa maanaake ni kwamba unataka umwadhibu yule aliyefanikiwa unamwadhibu unamnyang'anya alichonacho alafu unampelekea yule aliye mvivu ndo mfumo wa ujamaa unapofanya kazi ndio maana ujamaa na ukomunisti haukuwai kufanikiwa hata siku moja kwa sababu ni mfumo ambao badala ya ku, kuwariwadi kunini ku, ku, k ku, ku, auuku wale ambao wanafanya vizuri mfumo mfumo wa wa ujamaa ujamaa ama ukomunisti unawaadhibu wale wale wale ambao ambao wamefanya vizuri kwa ambao wale wale vizuri kwamba unaenda unawanyang'anya waliofanya unachukua una ni wavivu ndio maana tulichukua tulichukua kwa mfano historia ya ya nchi nchi nyingi nyingi za kiafrika baada kupata uhuru zilikimbilia kwenye uj- tukaenda na, na, na lakini unafahamu watu zotokea viwanda viwanda tukanyanganya watu viwanda, mashamba mfuo waujaaaunawaahibu walmbwfana vziaaawwiofaa vzbounauuunhi zibiaaamb ao a na, mungu naye anakujapa kwa mtazamo huo huo kwamba kazi ya hawa watatu mmoja alipewa tano akazalisha tano akapewa mbili mwingine zalisha mbili na aliyepewa moja akuzalisha kitu kwao kwa hekima kwa, ya rakaraka kama unataka kupata faida zaidi chukua ile, ile moja mwongezee yule wangapi yule wa kumi kwa sababu unajua akiizungusha itaingiza nyingi zaidi tuko sawasawa sasa hivyo ndivyo ambavyo ufalmu wa mungu unavyofanya kazi na ndio maana hata ukienda makanisani waliowatoaji sana wanazidi kufanikiwa sana na wale ambao wanabana wanasema hawana wanazidi kuchapika kwa huo ndio mfumo wa mungu sasa swali langu ni hili kama unataka e, ufalme wa mungu ukusaidie kama unataka ufalme wa mungu ukuhudumie kama ambavyo bwanayesu amesema kwamba kazi ya ufalme wa mungu ni kukuhudumia wewe katika mahitaji yako hadi yakomtay je uko tayari kubadilisha kufikiri kwako ukubaliane na vile ambavyo mungu anataka ukubaliane na utaratibu wa mungu kwamba mwenye kitu anazidishiwa tele asiekuwa na kitu hata kile kidogo alicho nacho ananyanganywa si, lazima uweze kufanya ayo maamuzi rafiki lazima ufanye ayo maamuzi usemeaauundio okay, taratib mungu na ufalme wake hawabadiliki malaki ta yakobo saba. mungu hana kigeugeu kwa usitegemee kwamba atabadilisha mfumo wake na utendajikazi wake kwa sababu yako wewe k anaetakiwa kubadilika ni wewe pamoja na mimi lazima tufike mahali tuikeasm okay, mungu naelewa siipendi sana mimi nimelelewa katika ujamaa lakini najua ni najuasae kwa kwao mungu nakubaliana na mfumo wako wa niko tayari kabisa na kwa maana hiyo niko tayari sasa ni nifunulie siri za ufalme wako niweze kuzielewa na uzuri katika kumbuka rafiki sisaoja katika, katika agano jipya ukisoma wakorinto wa kwanza mlango wa tatu msar 1 anasema vitu vyote ni vya kwetu ukisoma warumi 8 2 inasema kwamba tulivyopatiwa kristo tulipatiwa na vitu vyote ao mimi nawewe tuna kila kitu tayari shida ni kwamba tunavyofanya tathmini ya maisha yetu hatufanyi tahmini kwa kutumia neno tunafanya tasmini kwa kutumia milango mitano yafahamu ntarudia tena shida ya wakristo wengi badala ya kufanya tathmini ya maisha yao kwa kutumia neno la mungu linavyosema wanafanya tathmini wa maisha yao kwa kutumia milango mitano ya fahamu na ukitumia milango mitano ya fahamu utaona kuwa wewe hauna kitu lakini ukitumia neno la mungu utaona kwamba una kila kitu na kwa maana hiyo basi mwenyekiti atazidishiwa na na yule na kitu asikua naktu doo ichonho tanyanganywa k wewe unaangukia kwenye kundi la walio na kitu Sato, leo ilikua ni utangulizi tu muda umetuishia nataka tuhudumie watu walio wagonjwa wenye changamoto balimbali nataka tuwahudumia leo hii kuna ndugu nanisikiliza una fangus katikati ya vidole hasa mguu wa kulia na hii kitu imekuwa serious maanaake ni kwamba pameanza kupasuka sasa yaani inaanza kuchimba inachimba ni ina kwenye vidole na hapa mwanzo lakini hivi imeanza kuchimba inaingia ndani na umetumia dawa umepaka dawa za, za kila aina imekataa wamesha kuweza kutumia stili za kila aina mpaka mitishamba imekataa kwa sababu nakuona pa ulipaka dawa ikagoma naona umechemsha majani ukaambia uloeke miguu nayo imekataa navyozungumza na sasa hivi katika jina la yesu kristo wa waazaet hilo tatizo linasimama lina, lina hivi linaisha sasa hivi linaondoka katika jina la yesu kristo wa nazareth katika jina la yesu kristo wa nazareth ukisimama ukakanyaga ukazungusha mguu vidole vya mbele utaona maumivu yote yamekata na yale majimaji yote sasa sasa hivi yale yote yote sehemu imekauka yote, yes. yote yamekauka katika jina la yesu Christo wa nazareth na hilo tatizo la tena najua kwamba ilikuwa kwenu wanatatizo hilo kwamba imekuwa ikitembea kwenye familia yenu lakini lo tatizo lilohii limeisha kwa sababu yesu ameingia katika maisha yako tuandikie shida ni kwamba tunawahudumia alafu mungu anawafanyia mema halafu amtupi ripoti mnakaa kimya mnavyokaa kimya mnamnyima mungu utukufu mnavyokaa kimya mnanyima wengine fursa ya kusikia kile ambacho mungu anafanya ili imani zao ziinuke zi na wao waweze kupokea muujiza wao kwao sio tu kwamba unakuwa umemnyang'anya mungu utukufu wake lakini pia unakuwa umeonyima wengine fursa ya kupona kama we ulivyopona na kwa manao unakuwa umemfaidisha ibilisi kwao usifanye hivyo lakini pia unapotoa huduma unavotoa hudumaunavotoa ushuhuda inasababisha pia ukamilishwe na kwa mambo yote amba uliyapoteza kwa sababu na ya hiyo changamoto changamotoa anaondoka katika jina la yesu kristo mngine krist ngine kwenye mkodawako kenye kifuaaenye kicha katika jina la yesu kristo wa wanazaret wa ninaamuru uzima kuanzia kwenye utosi mpaka kwenye unyayo katika jina la yesu kristo wa yes, kristaatia jina la yesu Christo wa nazareth yes kuna mama unanisikiliza hapa eh upande wako wa kulia kwenye tumbo upande wako wa kulia kwenye tumbo kuna maumivu makali hayo maumivu yanaondoka sasahivi katika jina la yesu kristo wa nazareth katika jina la yesu kristo yalikuwa yakianza kuuma yanatoboa kutokea mbele yanakwenda nyuma kwenye mgongo hayo maumivu yanakoma sasahivi katika jina la yesu kristo wa nazareth katika jina la yesu kristo wa nazareth ninaamuru uzima kuanzia kwenye utosimba kwenye kwako kwakowewe ambao unanisikiliza naamuru kila kiungo ambacho kuiua kimepotea ama kimepata hitirafu kuanza kufanya kazi sawa Wasawa, sasa, katika jina la yesu kristo iwe ni figo iwe ni maini iwe ni moyo katika jina la yesuristo iwe ni kongosho ambayo izalishi sukari sawasawa katika jina la yesu kristo wa imekuwa waaet u ndivyo ilivyo tuandikie tutumie ushuhuda ukiweza rekodi kwenye sa tunapenda ushuhuda wa sauti pia inatufurahisha kwa sababu tunataka tusikie furaha yako na emotion zako akile ambacho mungu amefanya hivyo usilale bila kututumia ushuhuda wako usiache bila kutumia tafadhali tuma ushuhuda kwa ajili ya wengine kwa ajili ya kumpa mungu utukufu lakini pia na sisi tunakuhudumia inatutia moyo inatuimarisha inatujenga basi tumefikia mwisho kwa siku ya leo tukutane kesho tena muda na wakati kama huu usisahau kwamba yesu ni kristo na bwana jina langu naitwa umaali funzo kristo je unafahamu kuwa ushuhuda wako ni sehemu muhimu sana ya kuhubiri injili ya kristo na je unajua kwamba ushuhuda wako unamletea mungu utukufu na pia ushuhuda wako unatumika kuwajenga wengine tujulishe kwa kujirekodi kupitia kupitiatsap au kutuandikia ujumbe mfupu wa kile ambacho mungu amekufanyia kupitia vipindi hivi vya neema na kweli tutajie jina lako la kwanza tu mahali ulipo na kile ambacho bwana yesu amekutendea kisha tuma kwa namba 752 au67 t tano sfurifuri mbili nn mbili nitarudia sfuri7aba 8an 9ia mbili nne mbili au sfuri 6ita tatu tano sfurifuri mbili nn mbili akisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusbsb katika youtube chanel ya mwalimu uru magadi na pia kumfuatilia podcast pamoja na naggle kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 789