vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mungu anakutana na mahitaji yako yote sawasawa na utajiri wake mkuu lakini kupitia nan kupitia kristo na weo anasema okay mwalimu nimeiona hawa watu nyikani walikuwa wanaye kristo leo hii mimi inakuwaja nashukuru umeuliza hilo swali wa galatia ishirini inasema kristo yuhai ndani mwako wakorinto wa, wa pili kumi na tatu mstari wa tano inasema yesu kristo yuko ndani mwako popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa uruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena <coughs> ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kamaristo uwezkuzunguma kama ais ezkutendait ufikii kwaoafik na mcangomoakoa kwo kifi bautaakfi vztvzui hfnamaamziya kufizahs στα να μείνετε του. na tumefika mahali pazuri jinsi si tunaangalia jinsi ufalme na baraka, na hakim, na baraka haki kwa pamoja kumpatia mahitaji kabla kwa mmodo, katika njia ya wa, ya wa tapu, ama, Telegram, kuna wfn sefure bilin ne bili si furi sabatane ti sa tana suuri s furi bilin ne bili nawaatagane baada ya kusema hayo ni kushukuru sana wewe amba umekua ukisiliza na kufuatiliamafundisho aymaaukifanya maombi kwa ajiliya wajpina na timu ya yangu na, na mwisho ni kushukuru pia na wewe ambaye kwa mapato yako umekuwa yao akichangia aazaanji a nia nyote w pamojanamshukurumunu aa kwa, kwa ajili ye nasema neema na amani manizisho katika maisha yenu na nanasla kwa mara ya kwanza karibu sana basi tuendelee moja kwa moja na somo letu kumbuka tunaangalia jinsi ya kushirikiana na ufalme wa mungu katika uutana na mahitaji yetu mambo kadhaa kwa kweli nikwambia kitu kimoja ndio maana ndomaanasimaga mafundisho ya kristo urudie kuyasikiliza tena na tena na tena ukisikiliza mara moja tu haitoshi unaweza ukaona kama vile umeelewa sikiliza tena utaanza kusikia vitu vipya ambayo ukuvisikilza ama ukuvisikia ulivyosikiliza kwa mara ya kwanza sasa sitaki kurudi nyuma nataka tuende moja kwa moja kumbuka tuliona hivi kwamba bwana yesu anasema kwamba mungu ambaye ni baba yetu ametengeneza utaratibu ufuatao wa kukutana na mahitaji yetu kwamba mahitaji yetu tunayapata kupitia kuhudumiwa na ufalme wa mungu lakini pia nikakuonyesha ufalme wa mungu ili uweze kukuhudumia wewe pasipokuwa na kikwazo chochote maanake ni kwamba lazima wehuwe una haki ya mungu kwa nini haki ya mungu ni, ni, ni muhimu tukasema kwamba haki ni kuwa kama vile mungu anataka uwe tuka tukaangalia warumi nane na tia hadi thelahini tukaona kwamba mungu anataka mimi na wewe tufanane na yesu kristo kwa lugha nyingine anataka kwamba watu wakituona sisi wamuone kristo kupitia maisha yetu kama vile ambavyo watu walivomuona yesu kristo akiwa pa duniani waliweza kumuona mungu baba babaama hivo ukaomaasema hivo hilo ndio lengo na kusudi la mungu na kwa maana hiyo unapokuwa katika haki ya mungu ambao unaipata kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo na kile ambacho amekfanya mtalabani basi inaleta uhuru kwa ufalme wa mungu kukumilikisha vitu vyote ambavyo yesu kristo vitu vyote ni mapenzi ya mungu ya mungu mungu juu maisha yako wafilipi wa 1 nisome katika Biblia ya katia bibliaabasi <coughs> mungu wangu kwa utajiri wake mkuu kwa njia ya kristo atawapeni mahitaji yenu yote kaoanasema kwamba mungu anatuhudumia sisi kutoka katika utajiri wake mkuu hatuhudumii sisi kwa kutegemea uchumi wa dunia hatuhudumii sisi kwa kutegemea uchumi wa taifa la tanzania hatuhudumii sisi kwa kutegemea uchumi wa familia wala uchumi wa uko wenu anakuhudumia wewe sawasawa na utajiri wake mkuu kutokana ama kutoka katika utajiri wake mkuu hasa usisau nchi na vyote viijazavyo ni mali ya bwana dunia na wote wakaao ndani yake ni mali ya bwana zaburia mstari wa kwanza na kwa maana hiyo basi mungu anatajiri kiasigani na hapo hatujazungumzia mambo ya mbinguni hatujazungumzia visivyoonekana atujazungumzia visivyoonekanam vnavyoonekanatu rafi aoanasema basi mungu wangu kwa utajiri wake mkuu kwa njia ya kristo atawapeni mahitaji yenu yote Sa stop sijawahi kukutana na mtoto wa tajiri ama wa mtu mwenye uwezo ambaye ana msongo wa mawazo kuhusu chakula kitatoka wapi kuhusu mavazi yatatoka wapi kuhusu malazi yatatoka wapi sijaukutana m- na mtu namna hiyo wala halipiti kichwani kwenye, kwenye mtoto watajiri kinachopita kichwani kwa mtoto wa tajiri nini kinachopita kichwani ni ndoto zake kwamba anataka nini kwenye maisha anataka kuwa nani anataka kwenda wapi anataka kufanya nini ndio ndoto ambazo zinazunguka kwenye akili ya huyu mtoto ukienda kwa mtoto wa maskini kinachozunguka kichwani ni mlo wapi mlo ntapata wapi nguo ya kuvaa tutapata tutapataapimali pakulala sasa wewe mungu ni baba yako na mungu ni tajiri na bwana yesu anasema mungu ambaye ni baba yako anajua unayohitaji hitaji kabla uja na anasema mungu anakuhudumia kupitia ufalmi wake na anapokuhudumia anakuhudumia sawasawa na utajiri wake mkuu lakini kwa nini zingatiah kwa njia ya yesu kristo kwa njia ya kristo kwa njia ya kristo angalia basi mungu wangu kwa utajiri wake mkuu kwa njia ya kristo atawapeni mahitaji yenu yote kwa mungu kutokea kwenye utajiri wake mkuu kwa njia ya kristo atakupatia wewe mahitaji yako ajasema baadhi mahitaji yako yote hebu sema mahitaji yote rudia tena rudia tena ujisikie mahitaji yote na ingekuwa kuwa mimi ni wewe ningesha naandika listi ya ja, mahitaji yangu yote sasa tukamalizia wakati amalizia kipindi jana tkangi okay, tuangali ayo mambo anafanyaje kaziengiy marko mlango wa mlango wa s msaua hhia sikiliza kitu hichi rafiki uh, njia mojawapo ya kushirikiana na ufalme wa mungu ili kukutana na mahitaji yetu ni kufanya maamuzi ya kuwa ptn kupatna na ufalme wa mungu kushirikiana na ufalme wa mungu manake ptnsi manaake ni kushirikiana kwahio lazima nijue namna ya kushirikiana na ufalme wa mungu kwao tukaangalia jana kwenye marko sit tea tukasome tena anasema hata kwenye kwenye anafundisha watu aamata tafnsha wat hata ziliopita saa nyingi za mchana wanafunzi wake walimwendea wakasma mahali hapa ni nyika tupu na sasa kuna kuchwa wage watu hawa ili waende zao mashambani na vijijini na wakajinuulie chakula anasema akajibu akawambia wapeni ninyi chakula wakamwambia je tuende tukanunue mikate ya dinari 2 ili tuwape kula akawambia mnayo mikate mingapi nendeni mkatazame walipokusha kujua wakasema mitano na samaki wawili akawaagiza wawaketishe wote vikao vikao penye majari mabichi wakaketi safu safu hapa mia hapa hamsini akaitoa ile mikate mitano na wale samaki wawili akatazama mbinguni akashukuru akaimega ile mikate akawapa wanafunzi wake wawaandikie na wale samaki wawili wawagawie wakala wote wakashiba sasa nataka tufanye kitu kimoja nataka nisome mstari wa s mstari wa nitasoma na mstari wa 38 alafu nitaruka ntaenda mstari wa 1 mpaka 2 wenisikia nivyosema sas story itasomeka namna hii akajibu akawambia wapeni ninyi chakula wakamwambia je twende tukanunue mikate ya dinari mia 2 ili tuwape kula akawaambia mnayo mikate ni ngapi nendeni mkatazame walipokisha kujua wakasema e, mitano na samaki wawili akaitoa ile mikate mitano na, samaki, na wale samaki wawili akatazama mbinguni akashukuru akaimega ile mikate akawapa wanafunzi wake wawaandikie na wale samaki wawili akawagawia wote wakala wote wakashiba Sa kuna vitu kadhaa nataka una vitukadhanataka tuvichambue tuvi tuvinyumbulishe hapa tuweze kuelewa jinsi ufalme wa mungu navyotenda kazi tuko sawa rafiki sasa kumbuka nlikwambia bwanawezu anasema msisumbuke basi msifanye wasiwasi mtakula nini mtakunywa nini ni nini anasema mambo haya yote yanaangaikiwa na watu wasiomjua mungu lakini baba yenu wa mbinguni anajua mnahitaji hayo yote bali ninyi utafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake na hayo yote mtazilishiwa mtapewaje mtahudumiwa kutoka katika utajiri mkuu wa mungu kupitia nani kristo kwaio wako nyikani hapa wanafundisha watu makutano wamekuja ukisoma storihi walikuwepo wanaume elfu tano ukichanganya labda na wanawake na watoto kwa sababu tunajua awa e, mikatehii mitano na samaki wawili ukisoma stori hii hii kwenye kitabu cha yohana mlango lwa sita utaona ilikuwa ni chakula cha mtoto mdogo kuna mtoto alikuea pale nyikani na mikate mitano pamoja pamojana wawili tuko sawasawa ao kuna nataka uvione hapa sasa nisome kwenye bibilia ya, ya tku tafsiri ya kusoma kwa urahisi msarad wa 37 na wa38 anasema lakini kwa kujibu aliwaambia ninyi wenyewe wapeni kitu chakula wao wakamwambia je twende kununua mikate yenye thamani ya mshahara wa mtu mmoja wa miezi minane na kuwapa wale kwao tayari unaona mitume walikuwa wanafikiria kama watumwa kumbuka mtumwa ama mfanyakazi anategemea kazi yake ili apate mshahara ili kupitia ule mshahara aweze kukutana na mahitaji yake ko mitumwa anavyoambia kwamba walishe umatiuu wa watu kitu cha kwanza kinachopita kichwani ni mshahara kama vile ambavyo wapendwa wengi wakishakutana na hitaji lolote kitu cha kwanza kinachopita kichwani ni mshahara ukisema wangapi mko tayari kihwai kumtolea mungu hapa tunahitaji watu watatu wanne wawatatalakilaki hapa wanasema naweza nikaaidi kwaini saa naweza nikaaidi kwa ni sababu ni anawaza nini mshahara mgine anawaza kwamba nina kandarasi nitaipata kwenye ile kandarasi nikipata ntaai kndo kitu cha kwanza bado kuna, kuna wakristo wengi sana bibilia inasema wazi kwamba sisi tumepokea roho wa mwana aliae aba yaani baba Kusuma galatia sita, mpaka 6 psb anasemaanihivo ninyi sio watumwa tena lakini ukisomwenye ule mstara wa kwanza anasema mrithi awapo mtoto mchanga hana tofauti na mtumwa k tuna wakristo wengi sana wamezaliwa mara ya pili ni wanafamilia wa mungu lakini bado wanafikiri kama watumwa hawajageuza kufikiri kwao wakaanza kufikiri kama wana ili ufalme wa mungu uweze kuwahudumia k hawa mitumi wanavyokutana na mahitaji kitu cha kwanza kinachopita ni mshahara kama ambavyo wow, unanklia unategemea mshahara wako unategemea faida eme faiane biashara yako na tukikunyang'anya kazi kazi mshahara hospitali imepanda kwa sababu tena ulichozoea yako tuiache hiyo lakini mwana nimi, mwana anategemea kwa nini anamtegemea natuuanya kaznannya mshaaa tmoptaanaategemea urithi aau aene utajiri wa babake. na kwa mungu, na kwamba mungu anakutana mahitaji yetu na utajiri wake mkuu lakini sharti ni moja huu tajiri mkuu tutaufaidi kupitia nani kristo kwao una makutano hapa habari njema ni kwamba wako na yesu kristo kwaho inamana mungu baba yuko tayari kuwahudumia hawa watu kupitia yesu kristo naa sawasawa kao angalia yesu ambaye ni mwana ambaye anajua habari ya ufalme anavyowaambia ule mstari wa 38 yesu akawaambia nasoma tku ni mikate mingapi mlionayo nendeni mkaone walienda kuhesabu wakarudi kwa yesu na kusema tunayo mikate mitano na samaki wawili angalia 41 akachukua ile mikate mitano na samaki wawili akatazama juu mbinguni akashukuru na akaimega akawapa wanafunzi wake ili wawape watu pia aliwa uh, aliwagawanya samaki wawili miongoni mwao wote wakala na wote wakatosheka saani taratibu kuna mambo mawili nataka huyaone hapa datumwangalie yesu lakini tumwangalie na huyu mtoto alitoa mikate mitano na samaki wawili nini kilichotokea hapa huyu mtoto ameamua kuptn kushirikiana na ufalme wa mungu kaamua kutoa mikate yake mitano na samaki wawili angeweza kukataa angeweza kulia akagaragara akasema sitaki sitoi lakini mtoto alitoa hilo tuliacha pembeni pembenikanz turudi kwa yesu hapa yesu amelitoa mikate mitano na samaki wawili swali linakuja kumbuka ufalme wa mungu unaofanya kazi rafiki ufalme wa mungu ukiingia mahali baraka inakuja juu ya hicho kitu baraka juu ya hicho kitu kazi ya baraka nini kuzalisha kuzidisha kujaza kutiisha na kutawala kwa hiyo bwana yesu anavochukua ile mikate anashukuru anamshukuru anamshukuru mungu ambaye ni baba yake sasa so, swali linakuja wakati anashukuru ni nini mawazo gani yalikuwa ndani mwake ama kilichomchochea yesu ashukuru ni nini unawezaje ukawa na watu elfu ishirini wanaume wa elfu tano wanawake na watoto watu elfu ishirini mbele yako labda napiga tu hesabu ya haraka ya, ya, haraka alafu umekamata mikate mitano na samaki wawili alafu unamshukuru mungu kitu gani kilimpa yesu ujasiri wa kumshukuru mungu vitu viwili mmoja alikuwa anajua kwamba baba yake anao utajiri wa kutosha kama tulivyoona kwenye wafilipi 4 19 na ana uwezo wa kuhudumia watu wote hao lakini jambo la pili ni kwa sababu pia alijua kwamba anao ufalme wa mungu unasema kwa hiyo kwa hiyo kama unao ufalme wa mungu maanaake ni kwamba unatakiwa ujue namna ya kushirikiana nao na kwa kuwa yesu alikuwa anajua namna ya kushirikiana na, kushirikia na ufalme wa mungu kwao anajua jinsi ambavyo atatengeneza mazingira ili ufalme wa mungu uweze kuingia kazini kumbuka anasema tafuteni ufalme wa mungu kwanza na haki yake nayo mingine yote mtazidishiwa sasa nini kinatokea hapa kwahio ana mikate mitano anasamaki wawili anamshukuru mungu kwa nini anamshukuru mungu anavyomshukuru mungu kwanza kitu cha kwanza kitendo cha yeye kumshukuru mungu maana ni kwamba anaitenga ile mikate mitano na samaki wawili kutoka kwenye imaya ya ibilisi ufalme wa dunia hii e, kutoka kwenye mamlaka ya wanadamu wanadamuwaraka waz yohana19 inasema sisi tunajua tunatokana na mungu na dunia yote inakaa chini ya yule mwovu kwaho inaona ile mikate mitano na samaki wawili ilikuwa iko chini ya utawala wa ibilisi kwa sababu iko chini ya mfumo wa uchumi wa dunia hii kwao kitendo cha kuchukua na kushukuru mnn takaswa kwa, kwa maneno yake alikitenga kile kitu kikatoka nini kikatoka kwenye ibilisi maaa iblisigilibak ko unapobariki manake ni kwamba unaamisha kwenye ufalme wa giza unaingia kwenye ufalme wa mungu kwahio mikate mitano na samaki ilivyoingia ndani ya ufalme wa mungu atomatiale manake baraka ya bwana iko juu ya mikate mitano na samaki wawili baraka inafanya nini inazalisha inazidisha inajaza inatiisha inatawala ndicho kilichotokea hapa hivyo swali linakuja kilichomchochea yesu bwaao nini na kat alikuwa anashukuru ili iwe nini kilichomchochea yesu kushukuru ni kwa sababu ya ufahamu alionao kuhusu ufalme wa mungu na kazi Satwene, tuchipuke kidogond enye atayo mstari wa hadi wa2 wanafunzi anasema wakaja wanafunzi wakamwambia kwa nini wasema nao kwa mifano akajibu akawambia ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni bali wao hawakujaliwa kwao anasema ufalme kuna siri za namna ambavyo falme wgu unatenda kazi ninyi wanafunzi mmejaliwa kuzijua kama wanafunzi ama wa kuzijua ni alikuwa anazijua Saski ya ssb anasema kwa sababu yeyote mwenye kitu atapewa naye atazidishiwa tele lakini yeyote asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa kwa hiyo bwana yesu anaambia siri ni hii ufalme wa mungu unatenda kazi na mtu mwenye kitu hiyo bwana yesu alivokuwa akishukuru hakuwa anashukuru ili ile mikate mitano na samaki wawili iweze kutosha kulisha makutano bali alikuwa anashukuru kwa sababu ile mikate mitano na samaki wawili ilikuwa inatosha nisikilize vizuri hakushukuru ili itoshe alishukuru kwa sababu ilikuwa inatosha ntarudia tena bwana yesu akushuku akumshukuru mungu ambaye ni baba yake ili ile mikate mitano na samaki wawili itoshe kuwalisha watu hapana alishukuru kwa sababu ile mikate mitano na samakiwawili ndani ya ufalme wa mungu inatosha kulisha wale watu mwenye rafiki nachozungumza ntarudia tena najua ni kitu nsma sikiliza manake wengi mkiwa na pungufu mnamshukuru mungu ili itoshe hiyo ni kutokuamini hiyo ni kutokujua ufalme wa mungu unavyofanya kazi kama unajua ufalme wa mungu unavyofanya kazi kwamba atazidishiwa aa wenyekit taa aa asabau yyote mwenyekitu atapewa naye atazidishiwa na tele kwa anaepewa na kuzidishiwa nil mweyekitu wanaeu analijua hilo mna nini angalieni mna mikate mingapi tu alioonaa mikate mitano na samaki wawili na akajua ufal wa mngu ana akajua Ki hii mikate mitano na samaki wawili ikiingizwa chini ya ufalme wa mungu chini ya baraka inatosha kulisha ao watu wote kwaho alikuwa anamshukuru mungu kwa sababu ile mikate mitano na samaki wawili inatosha kuwalisha hao watu na kitendo cha yeye kushukuru akaitakasa ile mikate ikawa imebarikiwa baraka ikaja juu yake na ufalme wa mungu ukaanza kutenda kazi sawasawa na baraka baraka inasemaje inazalisha inazidisha inajaza inatiisha inatawala meenda vizuri mpaka hapo na ukisoma stori hii tunaona kwamba kila mtu alikula kadiri alivyotaka ukisoma kwenye yohana st ndivyonaosema hivyo na sio hivyo tu baada ya watu wote kula vikabakia vikapu kumi na viwili kwa hiyo yule mtoto badala ya kurudi na mikate mitano maana yake ni kwamba sasa anarudi nyumbani na vikapu kumi na viwili kwa kuwa yuda alikuwepo najua atakuwa alimpiga panga yule mtoto <laughs> sasa maanake maana yake ni hii kumbuka mungu anakutana na mahitaji yako yote sawasawa sawa na utajiri wake mkuu lakini kupitia nani kupitia kristo na we anasemake okay, mwalimu nimeiona hawa watu nyikani walikuwa wanaye kristo leo hii mimi nakuwaja nashukuru umeuliza hilo swali wagalatia mbili ishiini inasema kristo yuhai ndani mwako wakorinto wa pili 1 na ta mstari wa tano inasema yesu kristo yuko ndani mwako na paulo anasema nimesuluhiwa pamoja na kristo lakini ni hai anasema uhai nilionao sasa katika mwili sio mimi ninaishi bali kristo yuhai ndani mwangu kwahio maanaake ni kwamba na wewe sasa hivi ukichukua chochote ukashukuru sio wewe unaeshukuru kwa sababu ue ulikufa wakolosai w uhai wako umefichwa pamoja na kristo katika mungu kwaho unavyochukua ukashukuru maanayake ni kristo aliyoko ndani mwako anamshukuru baba yake na mungu ana spli anahudumia anakutana na mahitaji sawasawa ama kupitia kristo sawasawa sawa na utajiri wake kwa hiyo maana nini maana leo hii ni kuulize weo una changamoto gani kwa sababu tunazungumzia bada ya mahitaji je kwa nichokufundisha kama una, una shida uhitaji lako linahitaji shilingi milioni moja na nusu na weo una shilingi elfu hamsini je hiyo elfu hamsini inatosha kuhudumia ilo hitaji la milioni moja na nusu nsema yesu alikuwa na watu elfu ishirini ana mikate mitano na samaki na wawili akamshukuru mungu baba yake kuwa inatosha je uwewe unaweza unao ujasiri wa kumshukuru mungu kwamba hiyo elfu hamsini ulionayo inatosha kukutana na mahitaji yako ya milioni moja na nusu anasema asina uhakika lazima ufanye uamuzi usipoona inatosha haitakaa itoshe sasa kumbuka yule mtoto na mikate mitano na samaki wawili ilichukuliwa ikapelekwa mikononi mwa kristo kwao na wewe elfu hamsini yako unatakiwa ipeleke mikononi mwa kristo kwa ajili ya nini iingie kuhudumia ufalme yule mtoto na ufalme wa mungu kwa nini kwa sababu kuwa kuna watu wamekuja kwenye semina watu zaidi ya elfu ishirini na kiongozi ambaye ni yesu anataka kuwalisha hawa watu ili watu waendelee kusikiliza neno kwa huu bwana mdogo akatoa mikate mitano na samaki wawili akampa bwana yesu kwa maana ya kwamba akaingiza katika ufalme wa mungu ili isapoti kazi ya ufalme au kazi ya injili na matokeo yake nini yeye akapata nini vikapo kumi na viwili vya samaki na mikate kzza kwao alivyotoa samaki w wale wawili na mikate mitano sio tu kwamba ilitosha kuhudumia watu elfu ishirini ikasababisha ufalme wa mungu usonge mbele lakini pia ufalme wa mungu ukageuka ukahakisha kwamba ukijana ameondoka na vikapu kumi na viwili kwao naweo utakapochukua elfu hamsini yako uiweke mikononi kristo, mwa yesu kristo uitoe katika ufalme wa mungu uhakishe kwamba injili ya kristo inasonga mbele ufalme wa mungu unasonga mbele ko sio tu kwamba elfu hamsini yako itasaidia kulipia gharama za kupeleka injili lakini wakati huo wa ufalme wa mungu utakuhudumia wewe na kuhakikisha kwamba hicho unacho kihitaji cha milioni moja na nusu kinafikiwa kwa nini kwa sababu anasema mungu anakutana na mahitaji yako sawasawa sawa na utajiri wake mkuu kupitia nani kristo lazima ujifunze kupatana na ufalme wa mungu mtoto huyu mdogo alipatana na ufalme wa mungu kikaeleweka mikate mitano na samaki o ilikuwa ni kidogo sana lakini sio kidogo mikononi mwa kristo sio kidogo inaposapoti katika kazi ya ufalme wa mungu na hapa ndo wengi mmekuwa mnafanya makosa hela ulionao ni pungufu baada kutumia hela pungufu kusapoti kupatana na ufalme wa mungu ili kazi ya ufalme isonge mbele na ufalme wa mungu ugeuke ukuhudumie wewe saasaa na utajiri mkuu wa mungu kupitia kristo unakaa una na ile hela unalalama sana sana unaenda kukopa ukienda kukopa najiingiza kwenye shimo na andomana ta nikufundishe uweze namna gani nafanya kwa nimekupa mfano tu kipindi kinachokuja nitakuonyesha hatua hatua tutaangalia tutaangalia habari habari ya ya petro jinsi alivyopata mungu paulo na na tunamaliza vipindi utakuwa umepata umepata ufunuo umepata ufahamu hautakaa uishi kwenye kwenye upungufu upungufu tena kama kuishi ni kunyelewa umetaka lakini sio kwa sababu hauna uelewa ku ufahamu kesho kumbuka yesu ni kristo na bwana jina laa kunexi toruma gadi muɗanaxo qackan xu kristo je unafahamu kuwa ushuhuda wako ni sehemu muhimu sana ya kuhubiri injili ya kristo na je unajua kwamba ushuhuda wako unamletea mungu utukufu na pia ushuhuda wako unatumika kuwajenga wengine tujulishe kwa kujirekodi kupitia kupitiaatsap au kutuandikia ujumbe mfupu wa kile ambacho mungu amekufanyia kupitia vipindi hivi vya neema na kweli tutajie jina lako la kwanza tu mahali ulipo na kile ambacho bwana yesu amekutendea kisha tuma kwa namba 7852 au6 5242 nitarudia 789 t5242 au 673 t5242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache ku katikayoubechal ya mwalimu uru magadi na pia kumfuatilia podcast pamoja na naggl kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 Ausi toristii taas tavasat, ja se toristii toristii torin, ja