vipindi hivi vya neema na kweli vinaleto kwenu na kulipiwa naptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi moja kwa moja na- nataka tu <clears throat> pili iliyopita tulizungumza habari ya kichwa cha somo k kinasema mwana wa ufalme kwao nataka tuendelee na hilo wana yesosi bwana yesu wasifiwe sasa wengine mwona amsaidii wenzenu wamwacia aleluya wa koo tenda wakolosai moja kumi na mbili hadi kumi na tatu wakolosai mlango kwa wa kwanza mstari wa kumi na mbili hadi wa kumi na tatu ni sisitize kwamba mambo ambayo tunakwenda kuyazungumza ni, ni mambo ambayo ni halisi na shida moja anapata na wakristo wanasikiliza alafu awafanyii kazi -yaani hamna kitu kinatia kichefuchefu kama hicho yeah. kwenye ukwiso tunavyojifunza unaokuja kanisani kujifunza hii siyo madrasa kwamba una kariri tu alafu ukishaisema basi no tunajifunza kitu kikubadilisha kwa hiyo wakolosai moja kumi na mbili hadi kumi na tatu anasema mkimshukuru baba aliyewastahilisha kupokea sehemu ya urithi wa watakatifu katika nuru naye alituokoa kutoka katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake nitasoma kwenye tafsiri ya neno mistari hiyo miwili tena anasema mkimshukuru baba ambatikauuriji wa watakatifu katika ufalme wa nuru kwa maana ametuokoa kutoka ufalme wa giza na kutuingiza katika ufalme wa mwana wake mpendwa tuko sawa kwa hiyo anasema nikianzia mstari wa kumi na tatu ni rudi wa kumi na mbili anasema kwamba mungu kama baba yetu ametuokoa akatutoa kutoka katika ufalme wa giza ufalme wa shetani akatuhamisha akatuingiza katika ufalme wa nuru yaani ufalme wa mwanaye mpendwa yaani ufalme wa mungu ili tuweze kushiriki katika urithi ama ili tuweze kupokea urithi ili tuweze kurithi urithi nanyelewa mpakahpo kwa lugha nyingine amekuokoa akakuhamisha ili upate urithi na mnafahamu kanisa lote almost karibu sehemu zote duniani sio wote kuna baadhi ya watumishi wachatu wanajua lakini tumedanganywa kwa miaka mingi kwamba tuliokolewa tukahamishwa too so, kwa shetani ili twende mbinguni sasa mbingu ipo na ukifa utaenda mbinguni wala sio lakini sio kusudi la mungu kukuokoa bibilia inasema kwamba amekuokoa akakuhamisha kutoka katika ufalme mamlaka imaya ya shetani akakuingiza katika, katika ufalme wa nuru katika ufalme wa mwanaye katika ufalme wa mungu ili upate urithi na ndio maana anasema mkimshukuru baba kwa nini kwa sababu urithi wanapewa wana wanapewa watoto huwezi ukapata urithi kama uwe sio mwana ndio maana kwa mfano ukisoma wakati mungu anazungumza na abrahamu katika mwanzo kumi na tano alafu anamwambia abrahamu kwamba usiogope mimi ni ngao yako na sababu yako kubwa sana abrahamu anamwambia utanipatia nini maanake sina mrithi atakaerithi ni huyu eliezeri mdamesi ambaye ni, ni mfanyakazi wangu atakaekuwa mrithi wangu mungu anasema huyo atakuwa mrithi wako kwa sababu mrithi huwa ni mwana kwao anasema mungu kama baba yako amekuokoa akakuhamisha kutoka katika mamlaka serikali ufalme wa giza akakuingiza katika ufalme wa nuru ufalme wa mungu ufalme wa mwanawake mpendwa ili upate urithi sasa liruhusu liingie lokichwani tuko sawa mpaka hapo moja niongezeka pointi kengine ili uweze kunielewa <coughs> tenda wagalatia mlango wa nne mstari wa nne mpaka wa saba wagalatia mlango wa nne mstari wa nne mpaka wa saba anasema hata ulipowadia utimilifu wa wakati mungu alimtuma mwanawe ambaye amezaliwa na mwanamke na huu mwanamke amezaliwa chini ya sheria kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya nini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana tuko sawa kwao anasema watu wote walioko chini ya sheria walioko chini ya torati sio wana ndo maana mungu alimtuma mwanaye ambaye ni yesu kristo ili aje atuokoe angalosalatano kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana kwao tumekombolewa tumeokolewa ili tuwe wana alafu sisa anasema na kwa kuwa ninyi mmekuwa wana mungu alimtuma roho wa mwanawe mioyoni mwetu aliyae abba yaani baba kama ni hivyo wewe si mtumwa tena bali u mwana na kama u mwana basi u mrithi wa mungu tunaelewana vizuri wangapi wanaai inavyoenda kwaho mungu ametukomboa ametuokoa kutoka katika mamlaka ya shetani lakini sio hivyo tu akatukomboa pia kutoka katika torati sheria ili tupate kuwa wana ambao tumezaliwa ndani ya ufalme wa mwanawake mpendo ama ufalme wa mungu ili sisi kama wana tupate kuwa nini warithi warithi wa nani warithi wa mungu Amen. sasa kila mara tukisikia tajiri amekufa tunaanza kuwaza watoto wake watakapopata uritfi na habari njema ni kwamba baba yetu hatuhitaji mpaka ase ndo tupate uriti kwao nipigie mstari kwa mara ya mwisho alafu tupige hatua mungu ametuokoa akatutoa kutoka katika mamlaka ya shetani akatuleta katika ufalme wa mwana wa pendo lake yaani ufalme wa mungu na tulipokuja huku tukazaliwa mara ya pili kwao tumekuwa wana kwao ametukomboa kutoka katika sheria tuwe wana ametuokoa kutoka katika mamlaka ya shetani tuje katika mamlaka ya ya nini ya ufalme wa mungu ili sisi kama wana tupate urithi ni sawa no. ama si sawa no. sawa si sawa moja no. nipigie no. ni mstari mwingine mmoja tuongezee mmoja apautakaa vizuri sasa niseme hivi ni somo ambalo nisi, ebu ni kitu unajua naja saa nyingine unajua kuna mesejii nazisikiliza nyingine nazisikiliza tangu mwaka elfu mbili na kumi na sita tangu elfu mbili na kumi na saba haiweti kupita miezi miwili mitatu zijasikiliza nairudia tena na tena na tena lakini you kristo know, skuhizi wengi wako wako wa tu zangu kidogo yaani huna kitu unachokitafuta maana hupigi hatua kama una kitu unakitafuta kwenye eneo fulani kama ni eneo la uponyaji maana ake unapiga kando kusikiliza meseji za uponyaji kama ni kwenye eneo la ustawi unasema fedha na uchumi zinaisumbua unatakiwa utafute meseji za upande huo kwa mfano kuna message moja nilifundisha mwaka jana nilifundisha babati kijiji kinaitwa mtuka nikamwambia neema akaweka kwenye podcast ziko message nidhani kumi na mbili ama kumi na tatu na tangu nimeanza kufundisha habari ya fedha na uchumi hakuna meseji nimewaya kufundisha vizuri kama hizo lakini geswat wala watu amjui kama zipo na ndio message pekee ambayo nilifundisha uwepo wa mungu ukaja mpaka nikaanza kuona watu wa, wanaume na ndevu zao wanakimbia wanaogopa uwepo wa mungu wanakimbia wanaruka makatani waenda kwenye makorongo lakini wangapi mnajua kama hizo meseji zipo hakuna kwa nini kwa sababu hamtafuti lakini zipo mle tangu mwaka jana zimewekwa mwezi wa tisa tuyaacha matendo metume shii na sita kwa ajili ya kuokoa muda paulo ametokewa na bwana yesu kati ya nda bwana yesu amemwambia mstari wa kumi na saba kwamba anamtuma kwa watu wa mataifa na kwa wayahudi wenzake mstari wa kumi na nane anawambia hivi wafumbue macho yao na kuwageuza waiache giza na kuelekea nini nuru waziache na nguvu za nani ama nguvu za shetani hilo neno nguvu ni neno mamlaka kwa hio waache mamlaka ya shetani na kuingia katika mamlaka ya mungu ambayo nini kwaio watoke kwenye ufalme wa nani wa shetani waingie katika ufalme wa nani wa mungu anasema wapungue macho yao na kuwageuza wayache viza na kuielekea nuru waziache na nguvu za shetani na kumwelekea mungu ama waache ufalme wa nini wa shetani na waingie katika ufalme wa mungu kisha kisha yani kisha wakishaingia katika ufalme wa mungu kisha wa hilo neno wameandika wapate ni tafsiri mbovu na uongo ilitakiwa wapokee kwa lugha ya kiingereza kisha wapokee kwa nini kwa sababu kila kitu katika ufalme wa mungu kinapatikana kwa kupokea hatupati kwa kufanya chochote tunapata kwa kupokea kwao ili nini kisha kisha wapokee msamaha wa dhambi zao na uriti miongoni mwao waliotakaswa kwa imani iliyo kwangu mimi kao napotia imani kwa yesu kristo inasababisha mambo mawili makubwa mmoja inasababisha mimi nipokee msamaha wa dhambi na nikishapokea msamaha wa dhambi kwa lugha nyingine actually tafsiri nyingietafsiri takikwamba kisha wapokee ondoleo la dhambi ondoleo sio msamaha ondoleo la dhambi ndio tafsiri sahii kwa nini kwa sababu mwana kuondoo wa mungu aichukwae dhambi ya, ya nini ya ulimwengu yesu alikufa akaondoa dhambi kwenye agano la kale madume ya mbuzi kondo na ngombe damu zao zia zikimwagwa zilikuwa zinafunika dhambi ambao ni msamaha wa dhambi katika agano jipya damu ya yesu kristo inaondoa dhambi kwa nini ni muhimu dhambi ondolewe kwa sababu neno dhambi kwa lugha ya kiyunani kigiriki ni neno hamartia hamartia tafsiri yake kubwa mojawapo ni kwamba kutokuwa na sehemu katika urithi kutokuwa na sehemu katika urithi ndio maana kule anasema mkimshukuru baba aliyewastahilisha kupokea sehemu ya urithi katika watakatifu kwaho dhambi maana yake ni kwamba inakunyima fursa inakuzuia wewe kutokuwa na shea kutokuwa na sehemu kushiriki katika uriti ambao ni wa watakatifu katika nuru kwaiyo anasema kisha wapokee ondoleo la dhambi zao na urithi miongoni mwao waliotakaswa kwa imani iliyo kwangu mimi kwa hio inapomwamini yesu kristo inasababisha moja dhambi inaondolewa na dhambi ikishaondolewa mbili inasababisha mimi nipokee nipate urithi tuko sawa tuko sawa kama si sawa ende mstari mmoja wa mwisho alafu takuwa ilekaa vizuri no miwili as <laughs> matenda <laughs> uh, ametume ishirini thelathina mbili leo ni utangulizi tu anasema basi sasa nawaweka katika mikono ya mungu na kwa neno la neema yake ambalo laweza kuwajenga na kuwapa urithi pamoja nao wote waliotakaswa kwa hiyo kwa lugha nyingine ulitakaswa ili upate urithi na kutakaswa hapa ni kutengwa kutakaswa maanaake ni kutengwa mtakatifu maanaake ni mtu aliyetengwa na mungu kwa kazi maalum ndio maana ukisoma nadhani yohana 1 kama sikosee kwenye mstari wa hh5hh6t yesu mwenyewe anasema mnasemaje mi, mnasemaje kuhusu mwana aliyetakaswa akatumwa na baba yake ulimwenguni yesu kristo mwenyewe kristo kabla ya kuja duniani ilibidi atakaswe na tunafahamu hakuwahi kuwa na dhambi kwa hiyo kwa nini alitakaswa maanake ni kwamba alitengwa akatumwa duniani kwa kazi maalum kwa hiyo kutakaswa ni kutengwa kuwa wa mungu sawa kwa lugha nyingine basi inamaana tumetakaswa tumetengwa ili tupewe uriti sawa ama si sawa nlisea mistari miwili ya mwisho miwili e, ya, ya mwisho mebakia sasa vitu <coughs> ah, ni vingi lakini tutafika <laughs> ah, kunai tuiovisomapaitakuwa ni shida okay twende warumi maanake tukishaanza kuzungumzia urithi kwa kuwa tuko kanisani sasa kuna propaganda zinaanza watu wanasema kwamba ya ni rohoni nikwambie kitu yes urithi ni rohoni lakini pia na mwilini pia warumi mlango wa nne mstari wa kumi na tatu anasema kwa maana ahadi ile ya kwamba atakuwa mrithi wa ulimwengu alipewa abrahamu sasa inasema na uzao sio tafsiri hiyo nimeposewa nitakiwa we na zao ambaye ni nani wagalatia tatu kumi na sita inasema huyo mzao ni nani kristo na waghalatia tafu ishiri na tisa anasema kama ninyi ni mali ya kristo ama mmeokoka mmezaliwa mara ya pili basi mmekuwa mammekuwa nini mmekuwa wazao wa mekuwa neni, mzao, abrahamu na warithi sawasawa na ile ahadi kwa hiyo ukiona anapozungumzia mzao jua anapozungumzia wewe ambaye umempokea kristo tuko sawasawa hiyo sawa. anasema kwa, kwa maana ahadi ile ya kwamba atakuwa mrithi wa ulimwengu alipewa abrahamu nam zao wake sema mimi hapa kwa kuwa nimeungana na kristo anasema si kwa sheria bali kwa haki aliyohesabiwa kwa imani o anasema ahadi ya kwamba abrahamu pamoja na mzao wake yaani wale ambao wameungana na kristo kwamba alipewa si kwa sheria kwa nini kwa sababu tumeonda kwenye magalatia nne kwamba tulipokuwa chini ya sheria mungu alimtuma mwanae akaja ili atukomboe kutoka katika nini sheria tutoke katika utumwa ili tupate kuwa wana kwao ukiwa kwenye sheria uwezi ukawa mwana unakuwa nani mtumwa na kwa kaman anasema urithi auwezi ukapatikana kwa sheria kwa torati amri kumi impossible na kwa kuwa kanisa linang'ang'ania sheria torati amri kumi ndio maana watu waliokoka na nanisamee lugha yangu ya kitakatifu haloya ndio maana wanaenda kama manamba wamechapika wamechoka hawana nyuma wala mbele ukiwauliza anasema naenda mbinguni mbingu ipi mbinguni wako watu wali ukiwa chini ya sheria torati amri kumi huwezi ukawa mrithi ndomaana tumeona wa galatia nne mungu alimtuma mwanaye aliyezaliwa na mwanamke mwanamke alikuwa chini ya sheria ili aje awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili wawe wana na kwa kuwa sasa wamekuwa wana mungu ametuma roho wa mwanae mioni mwao aliyaye abba na kama ni hivyo hawa watu sio watumwa tena ni nani ni wana tena warithi wa mungu wanarithi kupitia nani kristo na hapa anasema kwamba ahadi ile ya kwamba atakuwa mrithi wa ulimwengu alipewa abrahamu na zao wake si kwa sheria bali kwa haki aliyohesabiwa kwa imani kumbuka tumeona matendo ametuma ishiri st kui8n kwamba kisha wapokee msamaha wa dhambi ondolelo la dhambi zao na nini na urithi sindio wapokee na urithi miongoni mwao wanaotakaswa kwa imani iliyokwangu mimi sawa si sawa sawa si sawa kwa hiyo ina maana dhambi inaondolewa kwa imani na urithi unapatikana kwa imani lakini pia tumeona kwamba inabidi u, u, ujengwe ufundishwe kupitia neno la neema ili uweze kumiliki urithi wako bila neema uwezi kumiliki urithi wako kwa sababu gani kwa sababu urithi haupatikani kwa sheria unapatikana kwa imani na kazi ya imani ni kupokea kile ambacho mungu amekwisha kukifanya kupitia nini neema kwa hiyo nnapofundishwa neema ya mungu nikaanza kujua vile ambavyo mungu ameksha kuvifanya kwa niaba yangu pasipo kunishirikisha mimi maanayake anaangalia neemamungu aliondoa dhambi dhambi zangu kabla lio, kabla sijazaliwa sijafanya hiyo za mungu niko dambi zang kaa yesu dambiaoaaaabeleza kwa hiyo nikimpokea yesu na kwao nakubaliana ile habari njema na neema ya mungu kwao ni neema pekee yake inaweza i nini urithi sema neema na imani imanindonaeza kunirithisha neema na imani ndo vinaweza kunimilikisha urishi wangu kwao mimi nawewe kama wana wa mungu tumerithi ulimwengu sawa tumerithi nini okay mstari wa mwisho alafu niende kwenye nafiza ukizungumza <laughs> zaburi ya a anasema nchi na vyote viijazavyo ni mali ya bwana dunia na wote wakaao ndani yake kwao woo umeriti nini eh? umerithi dunia umerithi ulimwengu umerithi nchi umerithi dunia kwoo dunia na vyote viijazavyo na vitu vyote na watu wote ni mali ya bwana na wewe ni mrithi wa mungu kwa uo umerithi watu wangati hiyi mnaelewa maanake ngoja nimimile ni, ni ka pointi kadogo hapa alafu tutakaacha sawa halafu ntaenda kwenye kile ambacho a ta kukizungumza endezabur o ta na 5 sasa wangapi mnajua bibilia inasema kwa mfano wakorinto wa kwanza mlango wa kumi na warumi mlango wa kumi na tano wanasema kwamba mambo yote yaliyoandikwa yaliandikwa ili yawe mfano kwetu ili sisi tuweze kujifunza na kwa maana yo vyovyote ambavyo wana wa israe walitembea kwa mungu ni, ni fundisho kwetu wangapi wanajua israel wanaitwa kanisa la nyikani kwa lugha nyingine israeli ni kanisa la kwanza na si ni kanisa la ngapi tuko sawa saa skia hii anazungumzia mungu alipowatoa wana wa israeli misri anasema sab akawatoa hali wana fedha na dhahabu katika kabila zao akiwapo mwenye kukwa ko isalilotoka akiwa nafedha na nini walitoka akiwa na fedha na nini walitoka wapi misri misri ni picha ya nini picha ya ulimwengu sema misri ni picha ya ulimwengu na farao ni picha ya ibilisi kwao srael walivotoka misri walitoka wakiwa na fedha na nini naomba nikuulize we ulipotoka duniani ukaja kanisani ulikuja na nini mulize jirani yako ulikuja nanini mmesikia mngine vomjimu zekaa ikuja na miguu okay <laughs> tuendelee <laughs> tupige hatua sael ambao wana agano la kale ambalo ni kuukuu walifananishwa nagano jipya walivyotoka misri utumwani walitoka wakiwa na fedha na dhahabu na fedha nilisha inawakilisha mshiko wa matumizi wa kila siku na dhahabu inawakilisha utajiri kwao wewe ulivookoka ulitoka na nini tuiache hiyo hapo naendelea na, na stori mstari wa wa, wa, wa naruka na kwa ajili ya kuokoa muda anasema akawatoa watu wake kwa shangwe na wateule wake kwa nyimbo za furaha akawapa nchi za mataifa wakairithi kazi ya watu wakarithi kazi ya mikono ya watu wakarithi kazi ya mikono ya watu wakarithi kazi ya mikono ya watu, ya mikono ya watu. kama walirithi maanake mungu alikuwa nawangalia israeli kama nani kwanini walipewa kurithi mungu anamwambia musa kamwambie farao amwachilie mzaliwa wangu wa kwanza aende wangapo nakumbuka hio ama amkumbuki mwambie aachilie mzaliwa wa kwangu aende asipomwachilia nitauwa na mimi mzaliwa wake wa kwanza O israel kama taifa mbele za mungu mungu alikuwa anawaangalia kama wana ndio maana anawapa urithi na hiyo ilikuwa ni picha kwetu sisi leo hii ambao tumekuwa wana kwamba tuna urithi na urithi mmoja wapo sio fedha na dhahabu tu lakini pia wakariti kazi za mikono ya watu sasa moja nikuelimishe usije usijeukee okay kama mashahidi wa yehova kaanza kupita wasaa nasubiria gorofa la kwaur <laughs> sicho anachosema ama nikueleweshe hivi kwa lugha nyingine kama mimi na wewe ni warithi wa mungu na tumerithi ulimwengu wote na du- nchi na vyote viijazavyo ni mali ya bwana dunia na wote wakaao ndani yake ni mali ya bwana maana yake ni kwamba katika watu bilioni saba walioko duniani nina uwezo wa kuamua wakati wowote kwamba nataka mtu mmoja aje ashirikiane na mimi awe patna na mimi katika biashara hapa tanzania na kwa maana hiyo kwa kuwa natakiwa kurithi kazi za mikono ya watu mungu akamnyenyea huyo mtu kutoka kokote iwe ni uturuki iwe ni china iwe ni marekani iwe ni uingereza iwe ni ujerumani iwe ni israeli na akaja na mungu akatengeneza mazingira mimi nikakutana na huyo mtu tukafungua kampuni ama akawekeza tanzania akanipa shares namii nikawa mpatna wake hapa tanzania kwahio nimerithi nini hasa problem tulionayo na walokole wa wavivu kufikiri tuna mijito ambayo haijaokoka hapa kila siku iko inawakilisha makampuni ya kichina hapa inakailisha makampuni ya kimarekani hapa inawakilisha waturuki hapa wanatoka watu southafrica wanatoka waswahili wako hapa hawamjui mungu hawana mpango wa mungu yesi wewe ambaye umeriti ulimwengu wote dunia na vyote viijazavyo mali yako wewe nakazi ya mikono ya watu wa mataifa mungu wamesema ni urithi wako ukiambia okay, unasema majia sina elimu eh. sasa wakija mi mtazungumzaje nao jiraniawe mriti au mtumwa <coughs> lini tusasoma haya mambo niwe niweiema unajua nini mii ni mwana wa mungu unajua nini mimi ni mriti unajua nini chocho okay. unajua mda meishawangapa nah. naanza kuona kitu tunatakiwa tuwamke aatuongezee kitu wangavusina okay, muda akwenda kusoma ttaisoma basi siku zinazokuja lakini leo niizungumze kwa jujuu wote mnajua kwenye luka kumi na tano stori ya mwana mpotevu sindio mi naitaga stori ya baba mwenye upendo sio mwana mpotevu una watoto wawili kwenye familia moja mtoto yule wa mwisho anaenda kwa baba anasema baba nigawie sehemu ya mali inayoangukia katika urithi wangu bibilia inasema baba yao akawagawia wote wawili vitu vyao kwao dogo janja akapata sehemu yake na kaka mtu akapata sehemu yake dogo janja akachukua kwake akaenda kuvuta raha kaka mkubwa akabakia nyumbani kwa baba yake tunafahamu story ilivyokwenda siku dogo janja ameamua kurudi kwa baba yake mzee akapromosha cherehe kaka mkubwa ikamuuma kama vile ambavyo wengine inawauma unashangaa kwa nini huwe ni mwaminifu mtakatifu kwa bwana anatembea kwa miguu alafu jamaa amepata gari kila siku anashinda disco weo unatafuta hela ya kuchangia sare za kwaya hupati jamaa posi hela bia kila kiku wee <coughs> unatoa mwaminifu wenye kutoa fungu la kumi si na gani kingine umechoka ujawai kuona buti ya jeshi na afadhali jamaa atoe hata shilingi alafu anachanua haujawahi kujiuliza hivyo najua kwa huo kakamtu akampata bbaba yake akamfata kakamtu anabia mwananguo asema siji mimi nimekuwa mwaminifu kwako ninafunga saba kavu natoa fungu la kumi naenda kwenye mkesha naimba kwaya na pepo nafukuza hujawahi kunifanyia sherea hata siku moja huyu mwanao kafiyajia vitu vyako vyote pi alafu amekuja unamfanyia sherehe baba nazenoaj anasema mwanangu wewe huko nami sikungavi zote so, so. na vyote nilivyonavyo ni vya nami nini neni mwanai ooja nikutafumie mwanangu wewe siku zote huko pamoja nami na vitu vyote nilivyo navyo ni kwapo kama ulikuwa wanataka sherehe si ungewaambia wafanyakazi mkapiga sherehe kwa weo umekaa unamsubiria baba yako akununulie nyumba mvua kama hivi vilivyoonyesha usiku unaanza kupata msongo wa mawazo na baba yako anasemaasaa ya mwanangu vyote nilivyo navyo ni vya nani kama unataka nyumba nzuri si useme tu upewe si siuwaambie wafanyakazi unasema wafanyakazi inakina nani malaika na ndo ako swala zima la ufalme wa mungu linapokuja mnaniskia ama mnisikie okay wewe ni wawatu moja ni ache naning'inia hivyo leo ni utangulizi tende wa efeso mlango wa pili kwa sababu ya kuokoa muda ntaanza kusoma mstari wa kumi na nane mpaka wa kumi na tisa wa efeso mbili kumi na nane mpaka kumi na tisa anasema kwa maana kwa yeye yani kristo sisi sote tumepata njia ya kumfikia baba najuu imesaa kumkaribia sio tafsiri nzuri ya kumfikia baba a kwa kingereza anasema acse anasema kwa maana kwa, kwa yeye kristo sisi sote tumepata njia ya kumfikia baba katika roho mmoja basi tangu sasa ninyi si wageni wala wapitaji bali ninyi ni wenyeji pamoja na watakatifu waso nyumbani mwake mungu bibilia ya neno anasema kwa maana kwa kupitia kwake yaani kristo sisi zote tunaweza kumkaribia baba katika roho mmoja hivyo basi ninyi sasa si wageni kama, wa, kama si wageni tena wala wapitaji bali mmekuwa wenyeji pamoja na watakatifu na pia jamaa wa nyumbani mwake mungu saskie bibilia habari njema anavyoiweka anasema hivyo kwa njia yake yani kristo sisi sote wayahudi na watu wa mataifa mengine tunaweza kumwendea baba kwa roho mmoja basi nyinyi si wageni tena wala si watu wa nje nyinyi ni raia pamoja na watu wa mungu na ni watu wa, wa nini wa jamaa ya mungu mambo mawili anasema kwa sababu ya damu ya yesu kristo na kupitia roho mtakatifu sisi sisi tumekuwa mambo mawili mmoja tumekuwa raia wa mbinguni na mbili tumekuwa wanafamilia wa mungu sawa ndio maana anasema mkimshukuru baba mwana familia wa mungu aliye wastahilisha kupokea urithi miongoni mwa watakatifu naye alituokoa akatuhamisha kutoka katika mamlaka ya shetani akatuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake raia wa mbinguni kwa hiyo mimi na wewe sio tu kwamba ni wana wa mungu lakini pia ni raia wa ufalme wa mungu na kama ni raia maanaake nini kama ni raia maanaake ni kwamba uko kwenye taifa jingine sawa si sawa sawa si sawa uwezi ukawa raia bila kuwa na taifa ni sawa ama si sawa okay. na taifa maana ni kwamba kuna sheria na taratibu zinazoongoza hilo taifa ni sawa si sawa sawa si sawa sasa wewe kama mwanafamilia wewe ni wanyumbani mwake mungu na bibilia imesonyesha kwamba umeriti vitu vingavi vyote ulimwengu pamoja na vitu vyote vilivyomo ndani ya nini ya ulimwengu sawa si sawa sawa si sawa lakini wangapi wanajua ukishakuwa mrithi kwa mfano mzazi amekufa akaacha mirathi nyuma wangapi wanajua ile mirathi lazima ipitishwe kwenye mahakama ili waweze kuitumia ama mjuhyo lazima upeleke cheti kwenye mahakama cha uthibitisho kwamba fulani amekufa lazima upeleke na muhutasari uonyeshe kwamba mali hiyo iligawanywa huwo ukapewa kiasi hicho na ukisha mahakama ikishahidhinisha sasa kama ni benki unaenda kwenye akaunti ile ile akaunti itatolewa kwenye jina la mzazi wako alafu itawekwa katika jina la kwako wewe kwao kwa. kwa lazima kuna utaratibu wa kisheria unafuatwa na nakuhakikishia katika ufalme wa mbinguni ndo hivyo hivyo utaratibu ulivyo kwa hiyo kuwa mwana tu haitoshi lakini lazima pia uelewe na taratibu za raia wa ufalme wa mungu ambavyo anatakiwa kuishi kwa ho ndoana anasema wee umekuwa mwana ukapewa urithi lakini pia umeingizwa katika ufalme wa mungu kwao lazima ujue sheria na kanuni ambazo zinaongoza huo ufalme ili uweze kufaidika na matunda ya haki inayotoka katika hiyo serikali sawai sawa kwahio ni swala la kisheria sasa hilo ntakuja kulizungumza baadaye sio leo nimesema niliweke hapo hivyo kichwani kwa hiyo e ni raia waw wa mbinguni ukisoma wafilipi tat ish nasema hivyohivo nani nasema sisi ni raia wapi wa mbinguni kwa hiyo wewe ni raia wa mbinguni lakini wakati u wewe ni mwana wa mungu mtu wa nyumbani mwake nani kwa ho vitu vyote ni vya nani ya kwako kwa. sasa kwa habari ya mahitaji yako nisome kitu kimoja alafu tutaenda vizuri hapo taende matayo sita leo ni utangulizi ni sawa sawa si sawa matao sita mstaria mstari wa tano mpaka wa nane matao mlango wa sita mstari wa tano mpaka wa nane hii <laughs> e, niulize swali rais wa kenya anaitwa nani anaitwa anaitwa kenyata wake watoto ake? wa kenyata wanamwitaje wanamwita mwheshimiwa rahisi ama wanamwita baba ha? hawamwiti rahisi silio pamoja na kwamba wanajua baba yao nani ok nikuulize na wewe wewe mungu unamwita nani ama unamuwita mungu unapomtafakari una mtafakari kama nani kama mungu ama unamtafakari kama baba nataka uwende taratibu unapokua na ishu zako na oja zako unataka mambo fulani fulani yaende unawaza kwenda kuongea na baba yako ama unawaza kwenda kuongea na mungu zjata utafakari unaishu yako umeangalia kitu fulani labda unakitaka unasema unasema nini niende kwenye mambo unaenda unaenda kuongea kuongea kuongea kuongea na mungu. Asili, mpisa, pwentisa, pwentisa, pwentisa, pwentisa, kuongea nani? na na na na na baba baba yako yako ama mungu mungu mungu asilimia nani nani nani lakini uende ambaye ni nani? ni unajua naenda lada umekipendaunaktak ung ay uan kufanya vitu na ukienda kuongea naye zaidi sio kwa sababu unaenda kutafuta ruhusa ni kwa sababu unampenda baba yako unamshirikisha sasa ha. watoto na- mzango, wa siku hizi wanaafadhali naangaliaga wakina naye wamenyona nashinda na kaptula mimi tangu nimezaliwa mpaka siku mze wangu amekuva sikumwana amevaa kaptula sikumbuki siku yoyote siku ambalo nishakaa nkatija sori na mzee wangu zaidi ya nusu saa tuacha kwa hiyo nikiwa na ishu yangu kichwani kwangu naenda kuongea na nani naenda kuongea na baba huku nikijua kwamba mimi ni mrifi na kwa kwahio vitu vyote ni vya kwangu na kwa kwamano naenda kuongea kwa, kwa maana tu ya wanasema yani kwa mainito, anini, eh? yani, nini nisaidie kugema ni swala la swala inaita ii sadi kgeman ahklle sio nikienda nikiendapa atasema hapana kikupi kwa sababu hawezi kuninyima tayari mii ni mrii tayari ni vya kwangu yule dogo janja mpotevu alienda akasema baba nigawie sehemu inayangukia katika mali zangu alipewa kupewa alipewa okay tuko matayo sita tano ta anasema tena msalipo msiwe kama wanasiki kwa maana wao wapenda kusali hali wamesimama katika masinagogi na katika pembe za njia ili waonekane na watu ami nawaambia wamekwisha kupata sababu yao bali wewe usalipo ingia katika chumba chako cha ndani na ukiisha kufunga mlango wako usali mbele za nani za baba yako waliye wapi sirini na baba yako aanaye sirini atafaya nini atakujaza tafsiri nyingine zinasema atakujaza hadharani kaia anasema wewe nenda nenda kaingie kazungumze na baba yako alioko sirini ajasema nenda kaongea na mungu woo oh, ukiinjiaga kwenye the so desooldi maombi unaenda kuongea na nani kuna wengine nawaangalia sura hpa tangu mmeokoka mmezaliwa mara ya pili hamjawei kuongea na mabainu huo mnaongea na munguu amtakitena sarwa saba nanyi mkiwa katika kusali msipayuke payuke, payuke kama watu wa mataifa maana wao haudhani ya kuwa watasikiwa kwa sababu ya maneno yao kuwa mangapi mengi basi msifanane na hao maana baba yenu anajua mnayohitaji kabla ninyi hamjamwomba baba yenu anajua mnayo mnayoyahitaji kabla ninyi hamjamwomba baba yako anajua kila kitu unachokihitaji kabla weo haujamwomba na ndio maana akakuritisha vito vingapi sindio yule kaka mkubwa alivyokuwa anataka afanyiwe sherehe ni jambo la aibu kwa sababu kama ng'ombe ni wakwake mbuzi ni wa kwake wafanyakazi ni wakwake alikuwa na kila kitu alichokuwa amekosa nini maamuzi na wewe ulichokosa kuishi maisha mazuri nini nasaa maamuzi gani maamuzi ya kuamini maamuzi ya kukubali kwamba wewe ni mrithi mrithi wa mungu na umelizi vitu vingapi kwao anasema baba yako anajua unayoyahitaji sawa si sawa anasema mstari wa nane basi msifanane na hao maana baba yenu anajua mnayo yahitaji kabla ninyi amjamwomba sasa kumbuka ukisoma kwenye kitabu cha isaya nabii isaya alikuwa anatoa unabii kuhusu ujio wa kristo na alikuwa anatoa unabii akizungumza mambo mengi zaidi yaliyokuwa yanahusiana na maisha katika agano jipya kwa hiyo katika isaya sta mstari wa isha 4n mungu anasema hivi kabla hawajaomba nitakuwa nimekwisha kufanya nini kujibu wakiwa katika kusema nitafanya nini nitasikia Kuyo, kwa hiyo kwa lugha nyingine sio tu kwamba mungu wako anajua unayoyahitaji kabla ujamwomba lakini pia alikwisha kuandaa majibu na ayo majibu nini sema urithi wangu sawa si sawa si sawa sawa hata moja nisome mistari michache hapa chini wa tisa na wa kumi na wa kumi na moja alafu ntaposi twende mahali anasema basi msifanane na hao maana baba yenu anajua mnayo yahitaji kabla e, ninyi hamjamwomba basi ninyi salini hivi baba yetu ule mbinguni jina lako li sukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe wapi hapa duniani kama huko mbinguni utupe leo riziki yetu sasa zingatia kitu ambacho bwana yesu anasema anasema ninyi mnaposali msali hivi mungu wetu uliye mbinguni ndaamesema hivi anasea tusemeje baba yetu ulie wapi mbinguni jina lako alifanya nini halafu anasema ufalmu wako ufanya nini uje ili mapenzi yako yafanya nini yatimizwe wapi hapa duniani kama huko mbinguni satsto nikuonyesha kitu wagapa wanajua kwa mfano kwenye waefeso mlango wa kwanza mstari wa tatu asa mmebarikiwa kwa baraka zote za zanini kwa hiyo rohoni una vitu vingapi na wewe vitu vingi unavihitaji wapi okay nataka tuondoe neno mbinguni tuingize neno rohoni alafu tuondoe neno duniani tuingize neno mwilini sawa kwa anasema hivi msabulo wa tisa basi ninyi salini hivi baba yetu uliye rohoni jina lako litukuzwe ufalme wako udhihirike mapenzi yako yatimizwe hapa mwilini kama rohoni mapenzi yako yatimizwe mwilini kama ilivyo wapi rohoni kwa sababu rohoni umebarikiwa kwa baraka zote na uweza wake wa kiungu umetupatia vitu vingapi vitu vyote vinavyohusiana na nini na uzima pamoja na utaua petro wa pili na nani mlango wa kwanza indo msara watatu mpaka wanne kwa hiyo una kila kitu lakini shida ni kwamba vitu hivyo ulivyonavyo viko wapi rohoni na sisi tunavihitaji wapi mwilini kwa hiyo mwanainsi anasema dawa yake ufumbuzi wa hiyo changamoto ni hii ni kufanya kumwomba baba yako hivyo vitu vitoke wapi rohoni vije wapi mwilini lakini ili hivyo vitu vitoke rohoni vije mwilini ni muhimu ufalme wa mungu ukaje hapa duniani ukadziirika hapa duniani kuokwa lugha nyingine ni ufalme wa mungu serikali ya mungu ndio inayoweza kusababisha vitu ambavyo tayari ni vya kwangu katika ulimwengu wa roho viweze kuja katika damu na nyama kwa lugha nyingine katika ulimwengu wa roho wewe una nini una una una una hasi ya mirathi ya umiliki wa dunia nzima lakini tunataka uhalisia huo uwa ulionao rohoni uweze kuja katika damu na nyama sawa si sawa bila ufalme wa mungu vitu vyote vilivyo vyakwako katika ulimwengu wa roho haviwezi vikadirika katika damu na nyama ok seteratibu bwana yesu siiwe bwana yesu sisiwe nani amewahi kwenda labda dukani wanauza simu wameweka simu chungu mzima pale alafu ukapita ukaangalia alafu katika simu zote zilizoko pale kwenye maonyesho simu moja tu ikakuvutia nani amawa kupatwa na hiyo hali amjai kenda kwenye duka la simu ama m nazungumza nini eh, amjanyeelewa mbona sioni mkono ama umepita barabarani magari ni mengi tu yanayopita alafu kuna gari moja ikapita ikakamata moyo wako alaaf kina mara ukipita ukiona hiyo gari ne yo wa ni mi mit wo te biblier angodaa semayfe wale wote wanoongoswana na roho hao ndio wana wa nan wana wa mungu warumi mi nan ne kommi alafu anasema hamkupokea roho ya utumwa iletayo hofu bali mlipokea roho ya kuwa wana yaani kwa hiyo mwalianini aba yaani baba na kama ni hivyo ninyi ni warithi warithi pamoja n na kristo vipi kama hiyo gari ulivoiona moyo ukafanya ha, ama ile simu ulivoiona ukaipenda ha kwamba ni roho nakwambia huu ni urithi wako mana mwongete nimeuliza swali tu vipi kama ni roho ambaye ni roho wa mwana aliyoko ndani mwako ambaye anajua kabisa kwamba huwe ni briti na kazi yake ni kukuongoza kwamba anakujulisha hichi unachokiona ni cha kwako unasema kwa sina ela kwana kwa aliyekwambia mrifi huu anapata utumia hela dai hichi lazima nikipate na kiko nje ya uwezo wako alazima nikipate alafu badae ukakipata unadhani alikupa msukumu ndani kwamba hichi lazima nikipate nahni nanianini tuyacha nimebakiiza dakika chache nimalizie sasa wangapo wanaweza kuona sasa kuna uhusiano kati ya wewe kuwa mwana kuwa na uriti na ufalme wa mungu ku... si nataka uone kwa sababu ndo meseji tutaenda tukijikita kwenye hayo nimebakiza darika kumi na tisa tumalize <laughs> sindio kwamba kuna uhusiano kati ya wewe kuwa mwana na kwa sababu hiyo una urithi na ufalme wa mungu kukusaidia wewe kumiliki urithi wako kwa sababu sio tu kwamba wewe ni mwana lakini pia wewe ni raia wa mpinguni na kwa manao kinachokuhudumia nini serikali unajua nilinjoi sana tukiwa kwenye sehem nanimwaka uliopita mwezi wa tisawa w- nanenneamtuka Wana, e. tunapita maporini kule tumetoka kwenye hicho kijiji kiko mlimani kwao tumefika sehemu moja kwenye bonde kuna bomba la maji limepita porini alafu mpenda tulikuwana naitima akashangakasema k yaani serikali imeleta mabomba maji mpaka huku nikaambia hiyo huo ndo wajibu wa serikali serikali kaziyake ni kupelekea watu maendeleo okay. sawasi sawa yeah. sasa nikuuliza nataka kuniambia serikali za wanadamu ni nzuri kuliko serikali ya ufalme wa mbinguni yeah. okay. turudi tuo kwenye matayo sita tena ule mstari wa nane tena basi msifanane na hao maana baba yenu anajua mnayo mnayoyahitaji kabla ninyi amjamwomba baba yenu anajua mnayo mnayoyahitaji kabla ninyi hamjamwomba ni sawa si sawa sasa kama baba yangu anajua nayhitaji ya kabla sijamwomba nataka nisome mstari wa nane bwana yesu asiwe alafu nitasoma mstari wa thh moj h 2il na thh tatu kwa pamoja anasema hivi basi msifanane na hao maana baba yenu anajua mnayo yahitaji kabla ninyi hamjamwomba msisumbuke basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua ya kuwa mnahitaji hayo yote bali utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake na hayo yote mtazidishiwa kwa nini natuamba tutafute ufalme eh? kazi ya ufalme ni nini kumhudumia nani mwana si sindio kwa sababu mwana ni raia wa watu wa mbinguni Sawati sawa si sawa sawa si sawa kwa lugha nyingine bwana yesu anasema mungu ameweka utaratibu kwamba kwa, kwa inapokuja kwa watu raia wote walioko katika ufalme wa mungu ni watoto wa wanai wa mungu na kwa mwanao ameweka utaratibu kwamba wanao wote watoto wake wote wanahudumiwa na serikali ya mbinguni kwa sababu wao ni raia wa wapi wa mbinguni sawa M- kwa wo, waname, moja nisome kwenye bibilia ya habari njema mstari huo wa 8n 31 had anasema msiwe kama wao maana man msiwe kama wao baba yenu anajua mnayoyahitaji hata kabla ya kumwomba basi msiwe na wasiwasi tutakula nini tutakunywa nini tutavaa nini maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu watu wasiokuwa nahusiana nani na mungu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote bali shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na matakwa yake na haya yote mtapewa kwa ziada kwa hio baba yangu anajua nayoyhitaji kabla sijamwomba na kwa sababu hiyo sitakiwi kuwa na wasiwasi kwamba nitakula nini nitakunywa nita nini nitavaa nini kwa sababu mambo haya yote yanaangaikiwa na watu wasiokuwa na uhusiano na mungu lakini baba yangu anajua kwamba nahitaji vitu hivyo vyote na kwa manao nimeambiwa nitafute ufalme wa mungu kwanza na haki yake alafu vingine vyote vitakuja mtazidishiwa maana yake nini okay. tuko sawa mpaka hapo sasa kwa nini bwana yesu anatuambia hivi kwa nini anatuambia tutafute kwanza na anaposema kwama baba anajua nayahitaji kabla sijamomba manayake nini okay wangape wanajua mungu abadiliki eh? wangap wanajua kwa mungu abadiliki malaki tatu sita kama okay. mungu abadiliki anaetakia kubadilika dani eh? wave mwenzio nmojagupe bongi ufunuo mungu wabadiliki kwa hiyo hio weo ndinatakiwa kubadilika <laughs> mnaelewa jamani ok mweja nifafanua n najueseingine naangalia no, wakristo mnadhania kwamba one day yes mungu sio msela unajua kuna watu wamekaa vijana ukenda magomeni kule temeketemeke kule paea oh, unajua nini sema, sema nini mshikaji wangu unajua tena ndonga inakuja mshikaji wangu wangunadondokasauavivi na mshikaji wangu yaani yani hivi nini nasubiri tu makoronakorona yatulie yaani nsia korona tena yani, livawaka huko mshikaji wangu lakini goaktulia hapo vivi nazaa msumbiji hapo natokeza kuleuvivi bana aunakonazangugaibuli mungu sio msela kwao oh, wezikakaa kijiwenu unamsubiria kwama nasema wande yese ni yani, unajua akisengi ni wandeyese eh? wakishapiga makopya bwana sisiweal wanania vigelegele vitawabadilisha haa wenatakiwa ubadilike utapiga vigelegele kweli mpaka siku unakufa mungu abadiliki mwambie jirani yako mungu abadiliki nako kama mungu abadiliki manake i takiwa badilike wewe sasa tukiwa na hilo kichwani twene tukaangalie mungu alikusudia nini mungu anasema teetuatem chap huwezi ukafundisha n da kufudisha isaa aoba 6it na muda umeisha aobaa sit kumi neza ah, mserawa tis anasema kumbukeni mambo ya zamani za kale maana mimi ni mungu wala hapana mwingine mimi ni mungu wala hapana aliyekaba mimi nitangazae mwisho tangu mwanzo na tangu zamani za kale mambo yasiyotendeka bado nikisema shauri langu litasimama nami nitatenda mapenzi yangu yote nikisema shauri langu litasimama nami nitatenda mapenzi yangu yote nikisema shauri langu litasimama nami nitatenda mapenzi yangu yote nikisema shauri langu lita simama, tuko sawa twende zaburi ya 33 msara wa 11 anasema hivi shauri la bwana lasimama milele makusudi ya moyo wake vizazi na vizazi shauri la bwana linasimama nini eh? na makusudi ya moyo wake Okay. kama mungu abadiliki akisema maanake ni kwamba hawezi kutena nje nambali ya alichokisema wangapo unajua kama unaakili simama inabidi ubadilike anak manake alichokisema kinasimama milele kwaanasuburiwa ndani yabadilike <todit> tde na waefeso moja na nmoj wfeso mlango wa anza saramoj a na ndani yake yaani kristo sisi nasi tulifanywa urithi huku tukichaguliwa tangu awali sawasawa sawa na kusudi lake yee yeye nani mungu ambaye hufanya mambo yote kwa shauri la mapenzi yake kwahio anasema s mungu anafanya mambo yote sawasawa na ushauri wa mapenzi yake mungu anafanya mambo yote sawasawa na ushauri wa mapenzi yake na mapenzi ya mungu ni nini neno lake sawa si sawa kwaho wagati mpaka paoneakwamba mungu abaliki na kwa sababu hiyo kuna mambo ya zamani naweza nikaenda nikajifunza kuhusu yeye alafu nikaelewa namna ya kuenenda katika maisha ya sasa tukiwa na hilo kichwani tende luka tatu luka mlango wa tatu luka mlango wa tatu ukianza mtara ule wa ishii na tatu unazungumzia ukoa wa yesu anasema na yesu mwenyewe alipoanza kufundisha alikuwa amepata umri wake kama miaka hahin akidhaniwa kuwa ni mwana wa yusufu wa eli na mathali wa lawi na aaaza kutaja lisi anapiga lisi anapiga lisi alafu turuke kwa ajili ya kuokoa muda twende ule mtana wa h7b wa metusela wa enoko wa yaredi wa mahalaleli wa kenani wa enoshi wa seti wa adamu wa mungu kwa hiyo adamu alikuwa ni mwana wa nani adamu alikuwa ni mwana wa nani kwa hiyo ina maana nina uwezo wa kwenda kuangalia maisha ya adamu pale bustani ya edeni nikapata picha vile ambavyo mungu alikusudia niishi leo hii sawa si sawa sawa si sawa. Sawa. Sawa. Sawa. Sawa. sawa okay god twende mwanzo mlango wa kwanza mtaro wa ishirina sita mpaka wa ishii na nane mungu akasema na tumfanyie mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa nini wabaharini na ndege wa wanini waangani na wanyama wa nini wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano mungu alimuumba mwanamume na mwanamke akawaumba mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi tuko sawa ama si sawa Sawas, sawa si sawa mlango wa pili basi mbingu na nchi zikamalizika na jeshi lake lote mbili na siku ya saba mungu alimaliza kazi yake yote aliyoifanya akastarehe siku ya saba akaacha kufanya kazi yake yote aliyoifanya mungu akaibarikia siku ya saba akaitakasa na kwa, sa, kwa sababu katika siku hiyo mungu alistarehe akaacha kufanya kazi yake yote aliyoiumba na kuifanya hivyo ndivyo vizazi vya mbingu na nchi zilipoumbwa te taratibu mwanadamu aliumbwa siku ya ngapi ya sita baada ya vitu vingapi kuumbwa vitu vyote na kwa maana hiyo siku yake ya kwanza kamilifu ilikuwa ni siku gani ya saba ambayo ilikuwa ni siku ya nini ya kupumzika ya kustarehe sawa si sawa sawa si sawa na siku hiyo baba yake alikuwa amefanya nini wangapi wanajua kwamba alikaa mungu alikuwa amekaa namnahii kama baba akamwambia adamu mwanangu hapa alafu wakaanza kuangalia uumbaji sindio wakaanza kuenjoy kuno wangalia afromoto ya maji wanaangalia milima wanaangalia twiga wanaangaliail p wanaja siku ya kusare wananoan yani anasei wanaangalia kwahio kwa lugha nyingine mwanadamu aliumbwa ili awe na ushirika na na mungu ambaye ni baba yake lakini pia atawale kwa niaba ya nani ya mungu sawa si sawa sawa sawa sawa si sawa si si ok usiondoke hapo lakini sikia mstari huu zaburi ya mia moja na tatu mstari wa kumi na tisa anasema bwana ameweka kitu chake cha enzi mbinguni na ufalme wake unatawala vitu vingai vyote na kama mfalme wake unatawala vitu vyote maanake ni kwamba kwenye mwanzo moja ishiia sita mungu alikusudia ufalme wake utawale na kutenda kazi kupitia nani wanadamu sawa si sawa kwa hio kusudi la kuumbwa mwanadamu aliumbwa ili afanye nini atawale kwa lugha nyingine mwanadamu aliumbwa ili awe mwakilishi wa serikali ya nani ya mungu na ili aweze kufanya hiyo kazi mungu akambariki kubariki nini maanake alimwezesha kwa uwezo wote wa nini wa kiungu ili aweze kutawala sawa si sawa sawa si sawak swali wakati adamu anaumbwa chakula kilikwepo ama ilibidi akajitafutia eh? eh? vipi kuhusu mavazi piga vazi la utukufu sindio sawa si sawa kwaho tuitimishe tu, tu, tu hivi adamu alipokuwa na ufalme wa mungu ufalme wa mungu ulimuhudumia sindio na ulimhudumia kupitia nini baraka sema adamu alipokuwa na ufalme wa mungu ufalme wa mungu, mungu ulimuhudumia kupitia baraka hasa usisahau hili adamu amepewa mamlaka ya kutawala vitu vyote lakini hiyo mamlaka ilitakiwa itende kazi chini ya mungu chini ya uzima sawa sawa kwa hiyo mamlaka aliyopewa mwanadamu inapotenda kazi chini ya uzima chini ya mungu inaitwa ufalme wa nani wa mungu lakini mamlaka hiyo hiyo itakapotenda kazi chini ya shetani yaani chini ya mauti inaitwa ufalme wa nini wagiza ama ufalimanani washetani tuko sawa kwaiyo mwanzo mlango wa tatu adamu na wanaamua kuyo aliyekuwa naye tindio wanaamua kwamba hawataki mamlaka yao itende kazi chini ya mungu wanataka itende kazi chini ya nini chini yao wenyewe lakini mawazo ya mwanadamu ni nini ushetani sindio jamani bwana bwanawes anasema matayo kst yakobo na had5 kwamba hekima namnayo haitoki juu ni ya kidunia ya kibinadamu na ya kishetani kwao adamu na ni wake wanawaza kwamba wanataka wajitegemee wenyewe wanataka mamlaka waliopewa ikae chini yao Wa wao ndo wao wana sauti ya mwisho hawataki kukaa chini ya mungu na kwa kufanya hivyo wakajiweka chini ya nani ya shetani na kwa maanaeo wakapoteza ufalme wa nani wa mungu sasa kumbuka nikiwa na ufalme wa mungu ufalme wa mungu unanihudumia kupitia nini baraka nikipoteza eh? nikipoteza laana sindio ama sio hivyo kwa lugha nyingine nikipoteza inabidi mfumo ama ufalme wa shetani ufanya nini unihudumia na uforma wa shertani unafanyaje kazi unaiba unachinja unaaribu maana naaeza nikatafuta hela kwa nguvu zote kabisa nikishapata hela nikitaka kukaa vizuri nianze kula ananyambia una alas una kisukari una pressure pressu wangapa najuagaio nakaa nimeenda kwa mganga na natakiwa nidali ichooni ami fikiria na hela zoti teketika usiku atu wanenda kulala wanenga chiani kulala mpaka asubuhi kaziake kazi yake ni kuiba kucinja nakanini na kuaribu tende mlango watatu mwanzo mlango wa tatu mstara wa kumi na saba kwa ajili ya kuokoa mda baada ya adamu kuwasi anataka kujitegemea mwenyewe nisome tafsiri ya nini tafsiri ya, ya neno mwanzo 79 kisha akamwambia huyo mwanamume kwa kuwa wewe umemsikiliza mkeo ukala matunda ya mti ambayo nilikuamuru usile kwa hiyo kwa kosa lako ardhi imelaaniwa kwa jasho utajipatia humo riziki yako siku zote za maisha yako ardhi itakuzalia vichongoma na magugu nawe ita, nanawe itakubidi kula majani ya shambani kwa jasho lako utajipatia chakula mpaka utakaporudi mavumbini bibilia ya ya tafsiri ya habari njema nasema yu. no hivinikunasemaninioniknsema habari ah, no, njema sikya tafsiri ya nene anavyosema sor kwa adamu akasema kwa sababu umemsikiliza mkeo wako na ukala kutoka kwenye mti niliyokuamuru msile tunda lake ari imelaaniwa kwa sababu yako kwa kazi ngumu utakula chakula kitokacho humo siku zote za maisha yako itazaa miiba na mibaruti kwa ajili yako nawe utakula mimea ya shambani kwa jasho la uso wako utakula chakula chako hadi utakaporudi ardhini kwa hiyo anaambiwa kwamba kwa kuwa umekataa kutegemea ufalme wa mungu umekataa mamlaka yako ifanye kazi chini ya ufalme wa mungu kuanzia leo hii utakula kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho sawa nikiwa na ufalme wa mungu ufalme wa mungu unanihudumia kupitia nini baraka nikiwa sina ufalme wa mungu maanake nini ufalme wa ibilisi unanihudumia kupitia nini kazi ngumu na kuvuja jasha ambayo inaitwa nini laana vipyo maisha yako unahudumiwa na nini Ha? mora amzakitena mapendo jenongezeneka eh? kumi ili tumalizia tuleke vizuri iko sawa ma iko sawa ama maisha yangu nayaendesha kwa ufalme wa mungu ambao baraka ya bwana itajihudumia ama anaenesha maisha yangu kwa nini kwa kujitegemea mwenyewe ufalme wa nani wa shetani unajihudumia kupitia nini kazi ngumu na kuvuja jasha kwahio kuna mifumo miwili tu mfumo mmoja ni wa baraka ambao unahudumiwa na ufalme wa mungu na mfumo mwingine ni wa laana ambao anahudumiwa na kufanya kazi ngumu na kuvuja jasha sawa ama si sawa ukimoja ni kusaidia tuile akili yako ikawe sawasawa kuna mijamaa miwili sa hivi duniani inahela sana limoja linaitwa bezos ndo anaitwa hivyo na lingine linaitwa nani mas nani el mas las ii ndo tajiri nambari moja duniani bezos cha mtoto sawa hivi una habari eln mas mwaka mmoja uliopita hata naa kwenye, kwenye top 5 wakuwepo na hata wale waleule mwingine anaitwa nani le marco nanezerbabeli namjia wa facebook unajua kiochotokea hii eh? mijamaa ina kampuni alafu ni kampuni yao shea zimeandikwa kwenye nini soko la isa ilivoingia korona dunia nzima imepaniki thamani ya hisa zao zina wangapi wanajua walikuwa wafanye kazi yoyote wamekaa nyumbani inawezekana hata wakatia wanacheza gofu inawezekana hata wakatio laba wamekuja serengeti kila siku wakilala wakiamka thamani ya usajiri wao inazidi kushuti naenda juu wangapi wanaona wanatajirika bila kuvuja jasha ndo serikali ya mungu ilitaka hiyo hivyo sio kwamba haufanyi kazi unafanya kazi lakini kuna namna ambavyo ufalme wa mungu unatenda kazi pamoja na hii baraka alafu unazidishwa unaongezesa kila kitu unachogusa kinaenda kiulaini kuna wengine hapa kufungua duka tu inabidi ni mfanye maombi ya kufunga kazi ili walau uweze kuuza shilingi elfu tatu kwa siku una wengine mko hapa bosi akikita kwambia leoii nakuwatisha kazi unawambia bosi subiria hapo hapo alafu unatoka mbio unawahi wapi chooni kwenda kuwarisha kwanza M- maanaake tungo linakasa maanake hujuu utaisije tena halafunasema bosi ulikua uwesemaji anakwambia kazi mshonaambia subiria o o unawahi chooni tena sababu sasa swali linakuja adamu akaumbwa kwa sura na mfano wa mama mfano na sura ya mungu akapewa mamlaka ya kutawala vitu vingapi vyote na kwa manayo, maana hiyo maadamu alikuwa chini ya ufalme wa mungu maanaake ni kwamba ufalme wa mungu ulimuhudumia kupitia nini baraka ama ufalme wa mungu ulimuhudumia hmm. na hayo anaitwa maisha ya nini ya baraka alivyoamua kuasi akakataa kukaa chini ya mungu akataka ajitegemee yeye mwenyewe akajipeleka chini ya ufalme wa nani wa shetani nkwa wanawe kabidi aanze kujihudumia wakutumia nini kazi ngumu na kuvuja jasho ambayo ni maisha ya nini ya laana swali so, kwa nini miaka mingi baadaye bwana yesu haja seme msikiliza kwa habari ya mahitaji yenu tafuteni kwanza ufalme wa mungu unazani anatwambia nini unadzani anajaribu kutuambia nini angalia luka 6t namalizia mstari wa ishirini lakini ntasoma kwenye tafsiri ya neno bwana yesu anawambia wanafunzi wake hivi akawatazama wanafunzi wake akasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu maana yake nini kuwa na ufalme wa mungu ni kufanya nini nikubarikiwa sema nikipata ufalme wa mungu naishi maisha ya baraka ko dawa ya umasikini na changamoto za maisha ni kupata ufalme wa mungu ili ufalme wa mungu unihudumie na ufalme wa mungu kunyihudumia hayo ni maisha ya baraka sawa si sawa sawa si sawa sasa <muchas> muda <muchas> muda wa utoshi umeisha ningweza wa ini da wautoshi kiangalimatakna jumbani kwahiyo sikia hii nikupe mfano kwao batafuta ufalmu wa mungu kwanza ntagusia kitu alafu jumapili ja tutaanza kuangalia uke natafutaje ufalmu wa mungu maana nini natafuta kwa kuomba kwa kufunga kwa kukesha kwa kupasua naufataje nawezaje maagaria kitu kimefundishwa miaka mingi mwalim kigema nafamu taoamekukana si the igdo of namesiki kwelikweli lakini ashukuru we mungu amenipa ufunguo mzuri kabisa yaani kitu sio leo sikia hivi bwana yesu iko na wanafunzi wake wanapiga injili siku tatu mfululizo iko kwenye marko sisa alafu mwana yesu anawangalia makutano anawambia wanafunzi wake hebu wapeni watu kitu wale wasije wakazimie njia ani wakati wanarudi nyumbani nazwa <laughs> <laughs> hata <laughs> mshahara wa nusu mwaka hautoshi kuwalicha hawa watu si. wakatwaakutomaga hivo mshahara wa nini okay wanawaza nini kazi ngumu na kuvuja ndo kitu cha kwanza kinachopita kichwani nikikwambia se unaweza ukanunua hiyo gari hapo nje kitu cha kwanza kinapita nini nikipata kazi yenye ni mshahara mkubwa zaidi ama unachukua kamtoto unaangalia mshahara wangu nanrusu nikakofe ngati nje ya hapo akili yako inazima kwa biashara nawaza kuja niongeze biashara ni nyingine ili niweze kununua huo ni mfumo wa nini wa laana bwana yesu anasemaje anasema mna nini wanasema akuna dogo yuko hapa na samaki wawili na mikate mitano anasema iletei bibilia tasi nyingine anasema akashukuru nyingine anasema akabariki kwa akachukua mkono akaweka ju akabariki nini samaki wawili na mikate mingapi nini kilitokea kwa nini alifanya vile kubariki maanaake nini kumona kwenye mwanzo mbili anasema bwana mungu akapumzika siku ya saba akaibariki akaitakasa sema kubariki ni kutakasa alivyobariki alifanya nini alitakasa na kutakasa kutakasaalifanya nini kutenga alitenga nini aliamisha wale samaki wawili na ile mikate mitano kwenye ufalme wa ulimwengu ufalme wa giza akaingiza katika ufalme wa nani? wa mungu vilivyoingia katika ufalme wa mungu nini ikatokea baraka ikaja juu ya nini mikate ile mitano na samaki wangapi baraka inafanyaje kazi inazalisha inazidisha inajaza inatiisha baada ya kufanya vile akasema wapeti walikula watu wangapi elfu tano na vikabakia vikapu vingapi kumi na viwili sawa so si -so sawa -so. sawa so si -so sawa -so. ok unadhani bwana yesu alipokamata ule mkate na samaki nini kilipita kichwani kwake kwa nini alishukuru nikuwacha na hiyo kwa nini alishukuru kumbuka alikuwa anahubiri habari za ufalme wa nini tunio akasema ninyi mkiwa na shida msipayuke payuke ingieni sirini baba ena wanane shirini atawojaza adharadi msio na maneno mengi mkisali salini baba tulie mpingo jina lako litukuzu ufalme wako uje mapenzi yako si sindio nini kilipita kwenye kicho chaeso eh? alikuwa anawaza ufalme kwamba ufalme ukija nini na linata... baraka itakuja baraka ikija watu watowtadumiwa ngapi kao kama una ufalme wa mungu maanake unao baraka ya nani na kazi ya baraka nifaa nini kuzidisha kuzalisha kuzidisha kujaza na kutisha sawa si sawa okay unadhani kwa kwanini alishukuru hata siri nyingine ya ufalme lishawafundisha bwanaweza anasema ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu matayo kumi na tatu msariulewa kumi na moja lakini wao hawakujaliwa kwa maana mstari wa kumi na mbili mwenye kitu atazidishiwa pele naye asiye na kitu hata kile kidogo alichonacho tafanini atanyang'ani kwao naomba likuletee li wazi bwana yesu alivyokamata samaki na mikate kwa nini li alimshukuru mungu kwa sababu alijua samaki hawa wawili na mikate yei mitano ndani ya ufalmu wa mungu inatosha kwaio alimshukuru mungu kwa sababu anacho, anacho cha kutosha kuwalisha watu elefusana niwongea haraka sana kugema mona kigema ameona peke yake ntafuta na aliona hakukamata a baba katika jina la yesu kristo mkononi mwangu nimekamata shilingi elfu hamsini lakini unajua mahitaji yangu ni shilingi laki nane kirianta kirianda kiriaa haitashi baba nikasakantara no alivoshika najua elfu hamsini hii ikikutana na ufalme wa mungu inatosha imani ni kuyataja asiokwangu kana kwamba amekwisha kuwanasanini oh baba asante kwa ajili ya samaki wawili na mikate mitano sio tu kwamba najua kwamba itawalisha watu wawo elfu tano na kubakia lakini pia yule mtoto ataondoka na vikapu kumi na viwili kwa kufanya hivyo samaki na mikate imeama ufalme wa ngiza wa shetani ambayo kati ake ni kuiba kuchija na kuharibu kwa hiyo itakuwa haitoshi imeingia katika ufalme wa mungu kati yake nii kuzalisha kuzidisha kujaza kutiisha na kutawala kwao najua itatosha na ziada itabapia kwao baada ya kwa kuama anasema wapende sasa nikuulize le swali nani hapa huwa hana kianzio nani anakuja kanisani kwa mguu le yupo hakuna ina maana eza ulilipa nauli kwenye daladala eza ulitia mafuta kwenye gari na kadhalika okay ile ila wakati umeishika uliona inatosha ama uliona haitoshi ajua ukuona kama inatosha ndo ao mekuja kusikiliza ili upate zaidi kwa sababu ndanimwako unaona unaupungufu yesu akasema atafuta ufalme wa mungu kwanza maanaake ni ukiupata baraka inaanza kutenda kazi umepata angapi meenza kupata picha hakuhitaji wiki tatu ile samaki wawili na mikate mitano itoshi watu elfu kumi pale, pale. Se me fue el de de La <laughs> buena de la mekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kub katika youtube youtubechal ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia podcast pamoja na naggo kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vyabilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242