vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli utakaso unatoka kibibilia na katika mtazamo wa gano jipya utakaso unakuja pale ambapo mtu anakuwa amemwamini yesu kristo ndio anapata utakaso swali so, linakuja hapa je umeshampokea yesu kristu kama bwana na mogozo wa maisha yako kama jibu lako ni ndio basi maanayake ni kwamba wewe umetakaswa na wewe ni mtakatifu wa mungu pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa uruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo unaonisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha timo cha utimilifu wa kristo wa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri uf vizui kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa nabud a mwanafunziwa krist waafunziwa is nasikliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli leo tunaanza somo jipya la uchambuzi wa kitabu cha waefeso uchambuzi wa kitabu cha waefeso kitabu ambacho naamini ama waraka ambao naamini ni muhimu sana kwa kila mkristo kuelewa kama mkristo anataka kuishi sawasawa na vile ambavyo mungu alikusudia nikukumbushe tu kwamba mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube uh, na pia katika uh, uh, google podcast uh, uh, apple katikaogleacast pamoja na spotify kote tunapatikana kwa jina la mwalimuruma gadi na kama ungependa ku kukupata ku, basi mafundisho haya unaweza kwenda pale ukasubscribe lakini zaidi ya yote utakaposikiliza au kuangalia usisahau kulike ku, pamoja na kushare kama ungependa kupata mafundisho hayo pia kwa njia ya whatsapp whasapp telegram basi tuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge katika namba 7 9 5 s 24 bili t a b4 bl nawe utaunganishwa Um, baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati kwako wewe ambao umesikiliza ama umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo na kuhamasisha wengine waweze kusikiliza nasema asante sana pia kwa ajili ya kwako wewe ambayo umekuwa ukifanya maombi kwa jili ya aja vindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu ninakshukuru sana kwa uaminifu wako na kujitoa kwako na wewe pia ambae umekuwa ukichangia garama za injili kwa kwaniaangowo na na kwa kwa na na nafasi yao kujenga kua fnaa amara ya kwanza oo ukasirike ukzima redio aa ukatoakwenye gp tafadhali nipe siku tatu mfululizo nai siku hizo zinatosha mpar nafasi akaweza kuleta mabadiliko mazuri ndanimwako na hivyo ukaanzaafuraia mafundisho ya kristo baada ya kusema hayo asinataa tuendele asna uh, somo letumambia somo leo tunaanza uchambuzi wa kitabu cha waefeso niweke mawazo machache ni, ya, wazo la kwanza ni hili kwamba uh, unaposoma waraka wa paulo wamtume paulo kwa waefeso unapata picha ya vile ambavyo kanisa lilitakiwa lienende unapata picha na mtazamo wa mungu unaohusiana na kanisa na kwa kweli makanisa yote yalitakiwa yafananie kile ambacho kimeandikwa katika waefeso lif kitabu cha waefeso maoraka wa paulo kwa waefeso makanisa yote kabisa kwa sababu pale tunapata picha kamili ya ndoto shauku na kusudio la mungu kuhusiana na kanisa na kwa maana hiyo basi tapka tukizungumza tutazungumza tutokea katika engo hiyo nitakuonyesha mambo machache mazuri pale nizungumze ni ni katika waraka huu wa paulo ambao anaandikia kanisa la waefeso inasadikika waraka huu uliandikwa katika mwaka wa stini au stini na moja aa, baada ya kristo He, ama baada ya kristo kuingia dominion ad na paulo aliandika waraka huu akiwa magereza ama akiwa kifungoni na kwa maana hiyo wakati anaandika waraka huu pia aliandika waraka kwa wakolosai akaandika waraka kwa wafilipi akaandika pia waraka kwa filemoni kwa hiyo inamaana ni waraka ulioandikwa tokea kifungoni na paulo alikuwa amepanda kanisa ama ameanzisha kanisa wa efeso na tunafahamu alikwenda mara ya kwanza ukusoa kwenye mlango huli wa kumi na nane matindo ya mitume unaona alafu akaja akaenda mara nyingine tena kwenye matindo ya mitume kumi na tisa ambapyo tunaona kazi kubwa sana ilifanyika na kanisa likapandwa na kwa maana hiyo yakatokea mageuzi makubwa makubwa kabisa sasa katika waraka huu wakati anawaandikia waefeso anajaribu kuwakumbusha lakini pia na kuwongezea ufahamu kuhusu mambo kadha wa kadha lakini wazo kubwa kabisa la katika waraka huu unaeza ukatoka na mawazo makubwa mawili wazo la kwanza ambalo paulo anajaribu kuwaeleza kanisa la, la waefeso ni kwamba uh, kusudi la mungu la kuokoa ulimwengu kupitia yesu kristo ama nigoja nieke hvi kwamba anachokisema ni kitu hichi kwamba anawaelezea kile ambacho mungu alikusudia kukifanya katika umilele na kusudi hilo limetekelezwa n okay, kusudi la mungu la kuokoa ulimwengu na kusudi hilo la milele la mungu la kuokoa ulimwengu jinsi ambavyo lilitekelezwa na kristo na jinsi ambavyo sasa kupitia kanisa ambalo ndio mwili wa yesu kristo jinsi ambavyo kusudi hilo linafanywa kuwa halisi kwa hiyo ndicho ambacho anajaribu kuelezea ntarudia tena kwamba wazo kuu naaa nikupe mawili lakini wazo la kwanza ni hili kwamba anajaribu kuelezea kusudi kuu a kusudi la milele la mungu la kuokoa ulimwengu kusudi ambalo lilitimizwa na kutekelezwa na kristo kupitia maisha yake hapa duniani kupitia kufa na kufuka kwake na hatimaye kupaa na kuketi mkono wa kuumba mungu baba na jinsi ambavyo sasa kanisa ambalo ni mwili wa yesu kristo linashiriki katika kufanya hicho ambacho tayari kimekishwa kufanyika kupitia kristo kufanya hilo kusudi la milele la mungu liweze kuwa halisi katika maisha yetu ya kila sioa katika damu na nyama kwa hilo ilikuwa ni wazo la kwanza ambalo paulo anatuletea wazo la pili kubwa anatuletea ni kwamba kanisa anatuletea kwamba uh, yesu kristo ama kristo ndiye kiongozi mkuu ama ndiye kichwa sio tu wa kanisa lakini pia kichwa wa vitu vyote ambavyo vimeumbwa na mungu na kwamba kusudi la milele la mungu ni kujumuisha vitu vyote kuleta vitu vyote na kuvitiisha chini ya kristo na hii kazi ya kusababisha vitu vyote vikae chini ya kristo inafanywa na kanisa kwa nini kwa sababu tayari yesu kristo alishamaliza kazi hiyo kupitia kazi yake ya msalaba na kwa maana mana kanisa linaleta uwalisia wa jambo hilo na wazo kubwa la tatu kubwa ambalo paulo anatuletea ni hali ya sisi kuunganika na kristo na kwa maana hiyo kuwa mmoja pamoja na kristo kwa sasa ukisoma kwa raka raka, napenda kwenye tafsiri ya neno jinsi ni mamewea mgawanyo wa vile paul alizungumza anasema kwamba kuna mpango wa mungu na unaipata uokovuwatuwote waamnio unaipatne f mlanmlang wa pili alafu anakuja siri ya injili ni sehemu ya pili unaanza hadi nakuja fsazza maisha ya a niani kwenye waefeso mlango wa nne msaruli wa kwanza hadi mlango wa tano mar snmoj ambapo inaelezea mahusiano kati ya mume na mke baba na mtoto mfanyakazi ee, na bosi Ehe. na jinsi ambao atokea pia kuhusiana na dunia inayotuzunguka na sehemu nyingine ni jinsi wakristo wapasavyo kuhusiana na watu wengine a jinsia kuhusiana na watu wengine ndoweko ameelezea na mwisho kupigana ama jinsi namna kupingana na shetani ambaye siku zote anapinga hii nafasi mpya na huu uhalisia mpya ambao kristo ametuingiza kupitia kazi ya kamilifu ya msalaba hiyo ni kwa kifupi tu sasa nataka moja kwa moja basi tuingie tuanze kuangalia saa kile ambacho kinazungumzwa na paulo kwao tunaenda kwenye efeso mlango wa kwanza msarulo wa kwanza kuna vitu vichache nataka tuviangalie harakaraka hapa anasema msarulo wa kwanza asema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo yesu ka anasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kao anasema kwamba paulo ametumwa na yesu kristo na kutumwa huku na yesu kristo ni matokeo ya mapenzi ya mungu kwa lugha nyingine mungu ndiye aliyependa na mungu ndiye aliyekusudia kwamba paulo atumwe na yesu kristo kufanya kazi ya utume ama kazi aakutuletea ujumbe ambao ametuletea alafu nele anasema watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo yesu kwa hiyo waraka wake huu umeandikwa kwa watakatifu walioko efeso, efeso. sasa kuna kitu nataka tukiweke hapa ukisoma kwenye mstari huu wa kwanza tukasoma kwenye tafsiri ya bibilia y habari njema sikiliza jinsi ambavyo anasema anasema hivi um, anasema mimi paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu nawaandikia nyinyi watu wa mungu huko efeso kwa hiyo kwenye bibilia ya swahili Union Version suv wanatumia neno watakatifu walioko efeso bibilia ya habari njema ambao tafsiri yake imetoka kwenye subgiant wao wanatumia neno e, e, watu wa mungu walioko efeso kwa hiyo nataka tuone kitu kimoja hapa harakaaraka kwamba bibilia inapozungumzia mtakatifu maana yake inazungumzia mtu wa mungu na huwezi ukawa mtakatifu kama haujatakaswa natarudia tena bibilia inavyozungumzia mtu wa mungu maana yake ni kwamba inamzungumzia mtakatifu wa mungu ama unaposema mtakatifu wa mungu maana yake unazungumzia mtu wa mungu na hauwezi ukawa mtakatifu wa mungu pasipokutakaswa sasa watu wengi wanaposikia neno mtakatifu ama wanaposikia neno uh, utakaso wanakuwa wanadhana ambayo ukiiangalia inawaletea shida kwa sababu hii kitu cha kwanza neno utakaso mkkwamba namaanake ni kutengwa kwa kazi maalum kutengwa kwa kazi fulani kwao mungu anapomtakasa mtu ama anapotakasa kitu manaake ni kwamba anakuwa amekitakasa kwa ajili ya kazi fulani ama amemtenga huyu mtu kwa ajili ya kazi fulani ama ametenga hichi kitu kwa ajili ya kazi fulani kwao kutakasa maanaake ni kutenga ntarudia tena kutakasa maana yake ni kutenga kwaho tunavyosema pia ama tumeweka kitu wakfu maana yake ni kwamba umekitakasa umekitenga na sasa kiko tayari kwa ajili ya matumizi matumizi ya nani matumizi ya mungu sasa watu wengi wakisikia neno kutakaswa ama wakasikia neno utu, uh, utakatifu kitu cha kwanza kinachopita kichwani kwao ni kwamba ni kwamba kwa mtu alikuwa ana dhambi na kwa manao sasa amesafishwa sasa kwa, kwa, kwa kiasi fulani na ukweli lakini sio ukweli timilifu kwa sababu gani kwa sababu pia tunaona kuna vyombo mbalimbali mbali, ukisoma katika agano la kale kwa mfano ukasoma kwenye kutoka mlango wa sh5 na kutoka mlango wa shina9 ama ukaenda kwenye hesabu ama kwenye lawi utaona mungu anamwelekeza musa kwamba vyombo vitakavyotumika katika hema ya kukutania kwamba vitatakaswa vitatengwa kwa kutumia anointing il kwa ajili ya kutumia mafuta hale ya mzeituni kwamba vitawekewa mafuta vitapakwa mafuta vitakuwa vimetengwa sasa huwezi ukasema kwamba vile vitu vilikuwa vina unachotakiwa kusema ni kwamba vile vitu vimetengwa vikawekwa pembeni kwa kazi maalum ambayo mungu amekusudia lakini mfano mwingine mzuri ambao utatuelewesha habari ya kutakaswa na hivo kuwa mtakatifu na hivyo kuwa mtu wa mungu ama kuwa kitu cha mungu ni maisha ya bwana wetu yesu kristo mwenyewe sasa teni tukaangalie maisha yake alafu tuone kama yeye alitakaswa tujiulize je alitakaswa kwa sababu alikuwa ana dhambi ama alitakaswa kwa maana gani kwao ukienda kwenye yohana mlango ule wa kumi ntaanza mstari wa, wa, wa hai uh, ili uweze kupata context mpaka la mstari wa 36 bwana yesu anaongea na wayahudi anawaambia hivi Bas, uh, anawambia hivi mimi na baba tu mmoja sio umoja lakini tu mmoja a hh1o anasema basi wayahudi wakaokota mawe tena ili wampige yesu akawajibu kazi njema nyingi nimewaonyesha zitokazo kwa baba kwa ajili ya kazi ipi katika hizo mnanipiga kwa mawe wayahudi wakamjibu kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe bali kwa kukufuru na kwa sababu wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe uu mungu rafu 4 anasema yesu akawajibu je haikuandikwa katika torati yenu ya kwamba mimi nimesema ndinyi miungu ikiwa aliwaita miungu wale waliojiliwa na neno la mungu na maandiko hayawezi kutanguka sikia 39. je yeye na hapa najizungumzia mwenyewe yesu je yeye ambaye baba alimtakasa akamtuma ulimwenguni ninyi mnamwambia unakufuru kwa sababu nalisema mimi ni mwana wa mungu kwa hiyo bwana yesu mwenyewe anasema yeye alitakaswa na baba yake ambaye ni mungu alafu akatumwa ulimwenguni sasa tujuulize kama ingekuwa ni kutakaswa swala la kutakaswa ni swala tu la kuondoa dhambi kumtoa mtu kwenye dhambi then vipi kuhusu yesu manake bwana yesu hakuwa na dhambi bibilia inatoonyesha wazi kabisa hakuwahi kuwa na dzambi hakuwahi kufanya dzambi na hapa inaonekana alitakaswa kabla ya kuja ulimwenguni kwaho tunaweza kusema nini tunaosema kwamba kristo alitengwa na baba yake akatumwa hapa ulimwenguni kwa kazi maalum nankakuambia utakaso maanaake ni kwamba unakuwa umekitenga hichi kitu ama umemtenga huyu mtu na kwa sababu ya kumtenga kwa ajili ya kazi ya mungu heni huyu mtu anakuwa ni mtakatifu ama hicho kitu kinakuwa ni kitakatifu sasa habari ya utakaso pia kwa mara ya kwanza ilitajwa nna na, naonyeshwa matumizi yake pia katika mwanzo mlango wa pili na nikisoma uh, mstari ule wa mpili na watatu wanasema hivi mwanzo mbili amaa msar wa kwanza mpaka watatu nini anasema basi mbingu na nchi zikamalizika na jeshi lake lote mbili na siku ya saba mungu alimaliza kazi yake yote aliyoifanya akastarehe siku ya saba akaacha kufanya kazi yake yote aliyoifanya tatu mungu akaibarikia siku ya saba akaitakasa kwa sababu katika siku hiyo mungu alistarehe akaacha kufanya kazi yake yote aliyoiumba na kuifanya kwao tunaweza kusema pia kitu kilichotakaswa ni kitu ambacho kimebarikiwa kwa sababu tunaona siku ya saba mungu aliibarikia akaitakasa wazo hili pia tunalipata katika e, kutoka mlango ule wa ishirini na mstari ule wa kumi na moja kutoka ishirini na mstari ule wa kumi na moja anasema hivi maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo akastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibarikia siku ya saba akaitakasa kwao kitu kilichotakaswa ni kitu kilichobarikiwa tunakwenda sawasawa kwao tunavyosema huyu ni mtakatifu wa mungu tungeweza kusema kwamba huyu ni mbarikiwa wa bwana tunaposema kwamba huyu ni mtu wa mungu tungeweza kusema kwamba huyu ni mbarikiwa wa mungu kwa hiyo kwa kumalizia wakati tunarudi pale kwenye waefeso mlango wa kwanza mstari wa tatu nimekuambia hivi utakaposoma kwenye bibilia ukakuta anazungumzia mtakatifu jua anazungumzia mtu wa mungu ukisema mtakatifu maana yake ni mtu wa mungu ama mtu ambaye ametengwa kwa ajili ya mungu mtu ambaye ametengwa kwa ajili ya matumizi ama kwa ajili ya kazi ile ambayo mungu ameikusudia na ndio maana unaona kwamba hata ilikuwa uwezi ukawa na wafalme bila kupakwa mafuta huwezi ukawa na kuhani mkuu bila kupakwa mafuta huwezi ukawa na nabii bila kutakaswa na kutengwa kwa ajili ya hiyo kazi hilo ni jambo mojawapo nilikuwa nataka ulione sasa angalia anasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo yesu kwa hiyo tunaoza tukapiga hatua nyingine basi tukasema kitu hichi kwamba angalia anasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo yesu kwa lugha nyingine utakaso ama kuwa mtakatifu ama kutengwa kuwa wa mungu kunatokana na mtu kumwamini yesu kristo hakutokani na matendo yake ntarudia tena paulo anatoonyesha hapa kwamba mtu anakuwa ni mtakatifu anakuwa ametakaswa anakuwa mbarikio wa bwana kwa sababu ya kumwamini kristo yesu ama yesu kristo na sio kwa sababu ya matendo yake mema hilo unatakiwa pia uweze kulijua tunajuaje hilo angalia i tuende kwenye matend mtum matendo ya mitume mlango ule wa ishii na 6 paulo alikuwa anakwenda dameski ana, ana, ana barua wakati akitwa sauli anakwenda kuwapiga kuwakamata wakristo kuwaburuta na kuwaleta mbele ya kuhani na kuwafunga na akiwa anakwenda anakwenda dameski akatokewa na bwana yesu njiani akaanguka chini k anataka tuanze histori hii kwenye mstari mpaka wa k6 mpaka wamatendamtu hadi paulo anasema hivi anaambiwa na bwana yesu lakini inuka usimame kwa miguu yako maana nimekutokea okay. nikianzia ni katikati pia nza isi... tuanze msariwa ili kae vizuri anasema tukaanguka nchi sote nikasikia sauti ikisema nami kwa lugha ya kihebrania sauli sauli mbona waniudhi ni vigumu kwako kuupiga mateke mchokoo nami nikasema wewe unani bwana bwana akaniambia mimi ni yesu ambaye wewe unaniudhi lakini inuka usimame kwa miguu yako maana nimekutokea kwa sababu hii ni kuweke wewe uwe mtumishi na shahidi wa mambo haya uliyoyaona na wa mambo ambayo katika hayo nitajidhihirisha kwako anasema nikikuokoa na watu wako na watu wa mataifa ambao na kutuma kwao alafu nasema wafumbue macho yao na kuwageuza waiache giza na kuielekea nuru waziache na nguvu za shetani na kumwelekea mungu kisha aaskpategasikio kisha wapate ama itaktafsiri saii itakiowapokee kisha wapokee msamaha wa uh dhambi zao na urithi miongoni mwao waliotakaswa kwa imani iliyo kwangu mimi unaona hiyo kitu anasema wapokee msamaha wa dhambi zao na urithi miongoni mwao waliotakaswa kwa imani iliyokwangu mimi kwao imani yangu kwa yesu kristo inasababisha mimi kutakaswa kwao utakaso hauji kwa tabia njema utakaso unakuja kwa sababu ya kumwamini yesu kristo na wakristo wengi sana hawalijui hili lakini pia kwenye matendo ya mitume kumi natano nisomi arakaraka <coughs> ulitokea ubishi kwenye kanisa na kwa maana hiyo paulo pamoja na barnabas wakaenda kwa, waze, kwa kanisa na wazee wa kanisa na wakapeleka hoja kwa sababu atu wksema kwa, kwamba ni lazima kushika torati ya musa kwao baada ya hoja nyingi ataka tuanze mstari ule wa sita tusikie jibu linatoka nini kuna pointi pale uone kitu anasema hivi one kichw ahimm a msarulwa sita <coughs> mpaka ule wa, wa, wa, wa kumi anasema mitume na wazee wakakusanyika wapate kulifikiri neno hilo na baada ya hoja nyingi petro akasimama akawaambia ndugu zangu ninyi mnajua ya kuwa tangu siku za kwanza mungu alichagua miongoni mwenu ya kwamba mataifa walisikia neno la injili kwa kinywa changu na kuliamini <coughs> alafu anasema na mungu ajuae mioyo ya watu akawashuhudia akiwapa roho mtakatifu vilevile vile kama alivyotupa sisi wala hakufanya tofauti <coughs> sorry, wala hakufanya tofauti kati yetu sisi na wao akiwasafisha mioyo yao kwa imani kitu rafiki akiwasafisha mioyo yao ama akiwatakasa mioyo yao kwa imani kwa hiyo <coughs> utakaso unatoka kibibilia na katika mtazamo wa gano jipya utakaso unakuja pale ambapo mtu anakuwa amemwamini yesu kristo ndio anapata utakaso so, swali linakuja hapa je wewe unaenisikiliza unamwamini yesu kristo je umeshampokea yesu kristo kama bwana na namokozi wa maisha yako kama jibu lako ni ndio basi maana yake ni kwamba wewe umetakaswa na wewe ni mtakatifu wa mungu wewe umetakaswa na wewe ni mtakatifu wamu kwa sababu kwa sababu ya tabia yako kuwa njema hapana kwa sababu ya imani yako iliyokwa yesu kristo sasa kwa kuwa umetakaswa inasababisha sasa mwenendo wako na matendo yako yafananie utakasa ambao unao sawa <coughs> haufanywi kuwa mtakatifu kwa sababu ya matendo yako unafanywa kuwa mtakatifu kwa sababu ya imani yako iliyokwa yesu kristo na kwa kuwa sasa wewe ni mtakatifu mwenendo wako na tabia yako unakuwa ni tofauti na vile ambavyo ulikuwa kabla ya kumwamini yesu kristo kabla ya kumpokea yesu kristo kwa hiyo matendo mema hayakupi utakaso utakaso unaupata kwa sababu ya kumwamini yesu kristo lakini pia matendo mema ni uthibitisho wa utakaso wako nirudie tena <coughs> matendo mema hayakupu utakaso bali matendo mema ni uthibitisho wa utakaso wako ambao tayari umeupata kwa sababu unamwamini yesu kristo na kwa kwamano kama leo hii yesu kristo kwa bwana namkozi wa maisha yako na ungependa umpokee ili utakaswe fanya maombi mabyafuata sema mungu a nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa mtalabani ili aondoe dhambi zangu kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki ni buwana. Buwana na akiri kwa kinywa changu yakuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu rafiki karibu katika familia ya mungu kwa ayo mambo mafupi kabisa na kuabidhi mkononi mwaroho mtakatifu ambako ni salama naweza kutunza mpaka siku ile kuu ya bwana wake yesu kristo jina langu unaitwa huruma gadi kutani kesho muda na wakati kama ukumbuka yesu ni kristo na bwana kristo je unafahamu kuwa ushuhuda wako ni sehemu muhimu sana ya kuhubiri injili ya kristo na je unajua kwamba ushuhuda wako unamletea mungu utukufu na pia ushuhuda wako unatumika kuwajenga wengine tujulishe kwa kujirekodi kupitia whatsapp au kutuandikia ujumbe mfupu wa kile ambacho mungu amekufanyia kupitia vipindi hivi vya neema na kweli tutajie jina lako la kwanza tu mahali ulipo na kile ambacho bwana yesu amekutendea kisha tuma kwa namba 78522 au6 5242 nitarudia 789 t5242 au 673 t5242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiacho ku katikayoubechal ya mwalimu uru magadi na pia kumfuatilia podcast pamoja na naggl kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 Au se sita si sa se fore se fore en