vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli torasi zilikuja kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo na kwa maneo kama wewe ni mtume wa yesu kristo maanaake ni kwamba ulitakiwa ufundishe na kuhubiri kile ambacho yesu kristo alikileta lakini kama huyo ni mwanafunzi wa musa basi unatakiwa wahubili na kufundisha kile ambacho musa alikileta kwao omana palo anasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini nani kristo yesu anasema neema na iwe kwenu na amani zitokaza kwa mungu baba yetu na kwa bwana wetu yesu pal ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa naita ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yes kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike maaliuweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi basifanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri nkufikiri kama kristo na ili uwezo kufikiri kama kristo unabudi kuwa <coughs> mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu tu katika uchambuzi wa kitabu cha waefeso na tuko katia ule mlango wa kwanza najua na kipindi kilichopita tumeangalia mambo makubwa mazuri kilihopita umeangalia e, katika viwango ambavyo mwenyewe utashangaa kile kabla ambao na eeutasangaakitfnptk gali ma kusikiliza usisahau kulik pamoja na kushare kama ungependa kupata mafundisho yayo kwa njia ya telegram ama whatsapp basi kuna groupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni katika namba 7892278242 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe srani za dhati kwa mungu kwa ajili kwa kowewe, amba na wajilioewe mb sta aaaakini pia owe m ifaya maomb ajaaiaiyanu na kako wewe amba umefanya maamuzi yakuawa vipindi vya neema nakweli naaupendo unasababisha injili weze kusonga mbele kupitiai asanteni sana neema na amaniyabwanawetuyeuisto na upeno wanuzidishwe kwenu sana, sana sana ili mzidi na kukua katika kila kazi njema na mwisho nitoe shukurani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao unanisikiliza kwa mara ya kwanza nikiamini kabisa kwamba ni mpango na kusudi la mungu kwamba wewe hukusana na mafundisho haya kwa sababu mungu amekusudia wewe ukuwe na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo dogo tu mafundisho ya kristo tofauti yako mfululizo hayo basi, nataka tupige hatua kwa wa, <coughs> wa kwanza na na anasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo sasa kipindi kilichopita nilizungumza nikaelezea habari ya watakatifu e, nikakuelezea kwamba mtakatifu. kuwa mtakatifu ama kitu ambacho ni kitakatifu ni kitu ambacho kimetengwa kwa ajili ya kutumika na mungu ama kwa ajili ya kazi ya mungu na nikakuonyesha pia kwamba utakatifu huo basi unatokana na neno utakaso ama kutakaswa na tukaona katika mtazamo wa gano jipya basi ni imani yetu kwa yesu kristo ndio inatusababisha sisi tuweze kutakaswa kwa hyo hawa waefeso wanaitwa watakatifu walioko efeso angalia na kinachofuatia nasema wanaomwamini kristo yesu ama wanaumwamini yesu kristo kwa lugha nyingine huwezi ukawa mtakatifu wa mungu katika viwango vya agano jipya kama haumwamini yesu kristo na kuamini na kupokea kile ambacho alikifanya kupitia kazi yake kamli ya msalaba k hilo niliweka nikalizungumza sana sana sasa <coughs> nitakuja wakati tunajadili mstari msarilo wanne ambao mda sio mrefu tutafika hapo lakini mstari wa pili anasema neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo niweke ni, ni, angalizo kidogo kuhusu swala la neema hapa najua <coughs> Uh, mungu aliponivuta kwake akanirudisha kwake nakumbuka nilikuwa na, nilikuatakweka ni vizuri kwamba huko nyuma kabla ya mungu kunivuta kuwakwake ama kunirudisha kwake katika kundi maanaake ni kwamba nilikuwa nimepotea nimeacha njia na kwa maana hiyo wakati mungu amenifungua hut katika vifungo vya ibilisi na kuniweka huru ndani mwangu nilikuwa na hali ya kujua kwamba kuna kitu ambacho bwana yesu amenifanyia kitu ambacho kwenye kanisa akifundishwi sasa nikaanza kutafuta na wapendwa walivyokuwa wanajaribu kunipiga mashinikizo niende kanisani ili nisije nikarudi nyuma slide nilikuwa ninawaambia sawa nitakwenda kanisani lakini bahati mbaya nikienda kwenye makanisa sikisikii wala kukiona hicho kitu ambacho nilikuwa ninaamini ndicho ambacho kilikuwa msingi wa yesu kristo kunifungua na walikuwa wananyuuliza unatafuta nini nawaambia sijui ninachokitafuta lakini nikikisikia ama nikikiona nitakijua kwa sababu kuna hali yya kujua nilikuwa, nilikuwa nimewekewa ndani mwangu na kwa maana hiyo nilikuwa napata shida sana makalisa, na kwenda kwenye makanisa naingia nasikiliza watumishi wa mungu wapakwa mafuta wa bwana lakini sisikii chokitunachokitafuta kwahio ilinipa ili shida likaangaa uh, uh, kwa muda mrefu sana alafu baadae nikaja nikakutana na, na, na, na mafundisho kwa wale wanamfahamu wanamfaamu bwanamoja nto kristo ya kilome ni, ni, ni mtumishi uh, wa nigeria na huduma yake imesambaa dunia nzima wakati namsikiliza na kusoma kusoma vijitabu vyake kuna vile aeta utenzi wa uhakika nikaanza kuona lugha yake iko tofauti na lugha ya watumishi wengi na alichokuwa anakisema nilikuwa naona kina mashiko zaidi kuliko labda mafundisho mengine ambayo nimekuyasikia lakini kwa kuwa nina tabia ya utafiti nikaanza kutafiti kwamba huyu mtumishi anaelewa nini anafahamu nini kitu gani hicho ambacho anakijua ambacho kinamsababisha aweze kuzungumza hivyo anavyozungumza kinamsababisha awe na ujasiri na uhakika mbele za mungu kinampa kina ujasiri na uhakika wa kutawala mazingira yake na kutembea kama mtu ambaye hakuna kitu chochote kinaweza kumgusa ni kitu gani hicho ambacho anakifahamu nikaanza kutafiti, na nika ndani mwangu nikawa na hali ya kujua kwamba hicho kitu anachokijua yeye ndio kitu hicho hicho ambacho mimi nakitafuta lakini kwa wahati mbaya ilinichukua muda sikuona sikuona akizungumza aki kwamba ni jukwaa lipyi ambalo nalisimamia na nakumbuka wakati nimeanza kusoma nyaraka za mitume kitu an konesa aa za mitume wanaanza kusm maawe kwenu alaf wanamalizia nyaraka zao pia kwa neema wa pili kwenu na amani kwa mungu baba ukienda yes ukienda kwenye kule mushoni, kabisa pa akusme as na maaza map anasema tena amani na iwe kwa, kwa ndugu na pendo pamoja na imani zitokazwa kwa mungu baba na kwa bwana yesu kristo isli neema na iwe pamoja na, wa, na wote wampendao bwana wetu yesu kristo katika hali ya kuto kuharibika anaanza na neema anamalizia na neema kwa hiyo ikaanza kunipa maswali kwamba inawezekana kuna jambo kubwa sana kuhusiana na neema na yumkini hichi ndio kitu ambacho nakitafuta Si. nakumbuka na wakati na, na, na soma kilichonisaidia sa wakati nimeanza kuhisi kwamba kuna kitu kuhusiana na neema nakumbuka uh, kwa wale wanaofahamu mtakumbuka sa takumbukaknyuma uh, mwalimuakaeg alitaga vijitabu vidogo hivi vilikuwa vinaitwa maombi ya kumiliki na kutawala vilikuwa vijitabu vidogo hivi vya kijani kwa wakati nasoma nasoma kijitabu kimoja ni mwaka tisa, wakati nasoma, nikawa naona anatengeneza hoja kwamba ams si tumepewa kumiliki na kutawala akasoma ufunuo mlango ule mstari wa mstariule wakumi anasema uh, tumenunuliwa kuwa makuhani na wafalme nasi tunamiliki juu ya nchi alafu akaja ama akaandika kwenye warumi t5 1sb ambayo inasema wale wanaopokea wingi wa neema na zawadi ya haki watatawala katika uzima nakumbuka nilivosoma hapo ndio ilikuwa ni mwanzo wa mimi kuanza kuona kuonaok okay, hii neema ina kitu kikubwa kama neema inanipa kutawala katika uzima maana hii neema ndo mambo yote kama neema inanipa zawadi ya haki kwamba kumbe haki ni zawadi siifanyii kazi hii neema ni mambo yote kwao nikapita kwenye nyaraka za mitume wingine nikaanza kukuta wanaanza na neema wanamalizia na neema kwao nikajua neema ni kitu kikubwa mno kao nikaanza kuzunguka kwenye maduka nikitafuta vitabu ama nikitafuta mafundisho ambayo anafundisha neema kwa sababu nimeona kwamba ni, ni, ni kitu cha msingi sana Si, sijui kwananyeelewa sasa nigusie kidogo a auonyeshe kwenye mafiaso, teni, kwenye, eh, Johana, moja, saba. Alafu. Kuhon, kwenye maduka hamna duka hata yoana enye aoaauta kitabu ambacho kinazungumzia kinazungumzia habari ya neema hakuna na kwenye mafundisho hakuna mpaka siku moja wakati nimefunga dishi naangalia kwenye televishen nikakutana na mtumishi mmoja nab na anaitwaproe van vanrenber wa south africa sahivi kwa kwenye wingu la mashahidi nikakuta siku hiyo anafundisha anaandika tofauti kati ya neema na sheria neema na torati nikaanza kusema kusemaha mboja nimsikilize huyu bwana alafu nione anasema nini na kwa kweli nikupitia yeye ndo nikapata mwanga nikaanza kuelewa kile kitu nilichokuwa nakitafuta ni neema ya mungu nilikuwa natafuta kuelewa neema ya mungu kwa hiyo na, na, nasema hii hapa mwanzo ili uanze kuona kwa sababu huko mbele tutaizungumza sana neema ya mungu sasa angalia katika eh, injili ya yohana mlango wa kwanza mstari wa kuan mpaka wa was injili ya yohana mlango wa kwanza, mstari wa mstari anasema naeneno tunafama anazumzia kristo naeneno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli amejaa nini amejaa neema na kweli alafu anaendelea nasimba 15 yohana alimshuhudia akapaza sauti yake akasema huyu ndiye niliyenee na habari zake ya kwamba ajaye nyuma yangu amekuwa mbele yangu kwa maana alikuwa kabla yangu 1asit kwa kuwa katika utimilifu wake nani huyuan sisi sote tulipokea na neema juu ya neema unaona tena swala la neema linakuja mstari wa 17 anasema kwa kuwa torati au sheria ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo Aha. kwa hiyo nikaanza kupata picha uke okay. kwa hiyo torati sheria amri kumi zililetwa na musa lakini neema na kweli zilikuja na yesu kristo nikaanza kuelewa kumbe ndio maana basi mitume ambao ni mitume wa yesu kristo ndio maana wanasiza habari ya neema sasa turudi kule kwenye, nani kwenye. Na paka hapo unaanza kuona ndomaanaasizabarianema vipindi vyetu vinaitwa neema na kweli ni lake ni hapo baada ya kwamba okay. sasa paulo paulo tunarudi kwenye wa wa wa kwanza kwanza angalia na, mwasema, na kwanza. Paulo, mtume wa nani? mtume nani kristo yesu ama mtume wa yesu kristo sio mtume wa musa hajatumwa na musa ametumwa na nani ametumwa na yesu kristo kwa mapenzi ya mungu kwa lugha nyingine ni mapenzi ilikuwa ni mapenzi ya mungu kwa yesu kristo kumtuma paulo kuja kufanya kazi kama mtume kwa hiyo paulo ni mtume wa yesu kristo na kwa bahati mbaya sana kwenye kanisa leo hii tuna watumishi wengi bado wanazania kwamba wao wametumwa na musa na ndio maana mafundisho yao yote yamejikita katika torati yamejikita katika sheria yamejikita katika amri kumi pasipo kuelewa kwamba torati zilikuja kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo na kwa man kama wewe ni mtume wa yesu kristo ni kwamba ulitakiwa ufundishe na kuhubiri kile ambacho yesu kristo alikileta lakini kama wewe ni mwanafunzi wa musa basi unatakiwa uhubiri na kufundishe kile ambacho musa alikileta na kwa bahati mbaya zaidi ya asilimia 9t ya watumishi wetu wote wanajiita kwamba ni watumishi wa yesu lakini kimsingi wao ni watumishi wa musa sio wa yesu kwa sababu hawafundishi na kueleza watu kile ambacho ambachokileta wanafundisha na kueleza watu kile mbacho likileta nasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini nani kristo yesu anasema neema na iwe kwenu na amani zitokaza kwa mungu baba yetu, yetu na kwa bwana wetu yesu ybka neema ni kibali cha upendeleo ambacho anapewa mwanadamu kibali cha upendeleo ambacho dami, ambacho mwanadamu mwanadamu upendele a anasema na, na usisahau kitu kimoja kwa nini anawambia neema na iwe kwenu kwa sababu neema ndio msingi wetu waokovu neema ndio msingi wetu wa okovu k okay. kwa kuwa tuko kwenye waefeso tuende mlango wa pili kidogo najua tutakuja kusoma lakini sio mbayo nikuonyeshe mstari wa nisome mstari wa nne mpaka wanane anasema lakini mungu kwa kuwa ni mwingi wa rehema kwa mapenzi yake makuu alitupenda hata wakati tulipokuwa wafu kwa sababu ya makosa yetu alituhuisha pamoja na kristo nakisttumeokolewa yani, kwa neema nu umeokolewa kwa, kwa neema anasema akatufufua pamoja naye na kristo pmojasti pamoja naye istyesu na kristo katika ulimwengu wa roho katika katika kristo yesu ili nini? ili nini zamani zinazokuja audhiirishe wingi ama utajiri wa neema yake upitao kiasi kwa wema wake kwa katika kristo yesu nn anasema kwa maana ama kwa sababu mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu wala si kwa matendo mtu awayi yote asija sasa naomba nisomo mstari wa 8 na wa kwenye bibilia ya habari njema husikia anavyoisema anasema hivi anasema kwa maana mmekombolewa kwa maana mmekombolewa no, anasema maana kwa neema ya mungu mmekombolewa kwa njia ya imani maana kwa neema ya mungu mmekombolewa kwa njia ya imani jambo hili si matokeo ya juhudi zenu bali ni zawadi ya mungu kwa, kwa anasema swala la okovu sio matokeo ya juhudi zako ni zawadi kutoka kwa mungu anasema wala halitokani na matendo yenu wenyewe asije mtu akajivunia kitu kwao anasema uokovu sio matokeo ya matendo yako uokovu sio matokeo ya juhudi zako okovu ni zawadi kutoka kwa mungu zawadi ambao umepewa kwa njia ya neema anama umeokolewa kwa neema kwa njia ya imani kwa manake nini ni manakenaei viwili neema ni zawadi kutoka kwa mungu imani ni zawadi kutoka kwa mungu na uokovu nao ni zawadi kutoka kwa mungu na kwa kamana anasema mungu amefanya hivyo ili kusije kukawa kuna mtu akajivunia akajivunia mwenendo wake akajivunia tabia yake sasa kama unakumbuka wakati namalizia kipindi jana nikakwambia hivi kwamba tabia njema ama matendo mema hayanipi utakaso matendo mema tabia njema ni uthibitisho wa utakaso wangu ambao tayari nimeshaupata kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo kwa lugha nyingine eh, matendo mema ambayo yanaashiria utakaso ni matunda sio msingi sio mzizi mzizi ni imani kwa yesu kristo kinachonipa utakaso mbele za mungu ni imani yangu kwa yesu kristo na ninapotia imani yangu kwa yesu kristo kuhusu, kuhusu kile ambacho yesu kristo amekifanya ninapokuwa na imani yangu imejikita katika yesu kristo na kile ambacho amekifanya kupitia msalaba hiyo inaitwa ni neema ya mungu maanake kama asa anae nimetia imani yangu katika neema ya mungu ninapomwamini yesu kristo na aupokea kile ambacho alikifanya kwa ka niabay a kifo chake pale msalabani hiyo inaitwa ni kupokea neema ya mungu tunakwenda sawasawa rafiki kwa hiyo ndio maana unaposoma bibilia turudi kwenye ofeso mlango wa kwanza utakapoona mituma nasia habari ya neema jua ni kitu cha muhimu sana ni kitu cha muhimu sana na nitakwambia kitu kimoja bila bila mimi nawewe kukua katika habari ya neema kuielewa neema ya mungu hatuwezi kufika mbali kwa kwasabaui tumeokolewa kwa neema kwa njia ya imani Manakini, neema labda nikupe maelezo machache kuhusu ema nasema hivi neema, neema ni yale mema yote ambayo mungu amekwisha kuyafanya kwa niaba yangu mimi pasipo kunishirikisha mimi kupitia msalaba wa yesu kristo kwao ni, ni mambo yote mazuri ambayo mungu ameyafanya kupitia msalaba wa yesu kristo kupitia yesu kristo na kifo chake pale msalabani aniaba yangu mimi pasio kunishirikisha kwa lugha nyingine ameandaa majibu ameandaa maisha mazuri ameandaa maisha ambayo yanakubalika mbele zake na yesu kristo hiyo ndio hmm. nnaita neema na kazi yangu mimi ninapokubaliana na hicho ambacho mungu amekifanya kupitia yesu kristo ni kwamba nimepokea basi hiyo neema ya mungu ndio maana neema neema ya wokovu, okoya, ama imefunuliwa imefunuliwa kwa nadamu, neema ya wokovu, kwa nadamu, neema ya wokovu, kwa wanadamu wanadamu wote wote lugha nyingine hakuna kanisa aia hakuna binadamu hata mmoja ambao waliingia kwenye mfungo wakamwomba mungu wakamshawishi mungu amtoe yesu kristo afe msalabani kwa ajili ya dhambi za ulimwengu ulikuwa ni utashi wa mungu ilikuwa ni mapenzi ya mungu ilikuwa ni kiu ya mungu ilikuwa ni shauku ya mungu ilikuwa ni makusudi ya mungu yalikuwa ni mapenzi ya mungu aliamua kabla hata ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kumtoa mwana wake wa pekee afe kwa ajili ya dhambi za ulimwengu na hivyote hivyo alivyovifanya kwa kuwa hakutushirikisha ndio vinaitwa neema k sisi tunavyokubaliana na kusema nam nakubali hicho alichokifanya mungu na hicho ambacho naambiwa na, na bibilia kwamba mungu alikifanya naposema kwamba hichi ni kweli nakipokea hiyo inaitwa ni kutia imani katika neema ya mungu ninapompokea yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yangu maanake ni kwamba nimepokea neema ya mungu na hayo yote ambayo mungu aliyafanya pasipo kunishirikisha mimi yanakuwa halisi katika maisha yangu kwa lugha nyingine neema ni kupewa kitu usichostahili neema ni kupewa kitu kizuri usichostahili eh, anasema ni favor. ni kibali cha upendeleo usichostahili kwamba ulikuwa unastahili jehanam ya moto lakini badalake unapewa uzima wa milele ulikuwa unastahili laana lakini bada unapewa baraka ulikuwa unastahili kufa lakini unapewa uzima kwa nini kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya rafiki ulikuwa unastahili magonjwa na maradhi lakini unapewa afya na ustawi kwa asa a kil oekifanya ulikuwa unastahili kukaa kwenye lindi na dimbu la umaskini lakini una, una, una, unapewa, unapewa utajiri kwa sababu ya kile ambacho baho amekifanya na hiyo yote hiyo inapatikana kwa kwa sio sababu unastahili kwa sababu yesu yeis anastahili mungu anakukubali kukubali wewe ananikubali mimi mbele zake sio kwa sababu ya kile ambacho tumekifanya lakini kwa sababu ya kile ambacho yesu alikifanya anatukubali mbele zake sio kwa sababu tunastahili anatukubali mbele zake kwa sababu mwanae anastahili na kwakuwa tumetia imani yetu kwa yesu kristo na kile ambacho alikifanya kwa niaba yetu basi tunastahili tuna stahili yetu ni kwa sababu mwana anastahili ambaye ni kristo na ndio maana huwezi ukafika mbali katika maisha yako ya ukou kama ujaleo, so la neema sasa angalia kwenye petro ujaelealzima laneema sasaanali enye etroa pili a ianziaauai o ayaapili mlangowatatu aau anavyosema kwenye kwenye msalo wa ki nn huyu ni petro anasema lakini kueni kiswahili kigu kueni katika neema na katika kumjua bwana wetu na mwokozi wetu kristo utukufu huu nayee sasa na milele naomba nijaribenye bli habari nini tafsiri ya neno labda vizuri anasema hivi basi kueni sema kueni oa so bibli habari njema ama hata eh, bibia asema lakini endeleeni huyu eh, ameweka vizuri sana nasema, lakini endeleeni kukua katika neema na katika kumjua bwana wetu na mokozi yesu kristo kwao lakini sikia tafsiri ya kusoma kwaurahisikeh anavyosema nasema lakini mkue katika neema na kumjua bwana na mokozi wetu yesu kristo kwao anasema unakuaje katika neema unaongezeka na kupata ufahamu katika neema kwa kumjua yesu kristo kwa kumwelewa bwana wetu yesu kristo kwa maana hiyo kadi unavyomjua yesu kristo na kuelewa kile alichokifanya kwa niaba yako kadi unavyozidi kumjua mungu na kumwelewa kama baba na upendo wake na wema wake na uzuri wake na, na mambo yote mema ambayo ametufanyia kadi unavyozidi kumjua inakusababisha wewe ukue na kuongezeka katika neema kwa nini mwhimu ni kwa sababu neema hii ndio iliyosababisha ho ukaokoka umeokolewa kwa neema haujaokolewa kwa amri kumi haujaokolewa kwa torachi haujaokolewa kwa sheria hakuna amri hata moja uliishika ili uokoke uliokoka kwa sababu ya neema ya mungu umeokolewa kwa neema baada ya kumwamini yesu kristo sasa kwa bahati mbaya leo hii badala ya watumishi kuwafundisha watu habari wa za yesu kristo wanawafundisha watu sheria na kanuni wanawafundisha watu life skills inaitwa nini uh, mambo ynata si nini nikawa vile tshua kimu nafundishwa namna ya kupasi nguo namna ya kupika chakula namna ya kuanika nguo namna ya kufanya ninisi na leo hii makanisani tunafundishana angalia semina zilizoko makanisani semina za, za kijingajinga tunanisamia kwa lugha yangu semina ambazo nyingi hazina akile wala kichwa la mguusi inaweza ikafanyika semina sijuu ya vijana semina mama wakina mama wanafundishwa vitu vya ajabu ajabu havihusiani vt haviwasaidii hawa watu kumjua yesu kristo ama wanafundishwa semina kuhusiana na labda fedha na uchumi alafu wanafundishwa kanuni za duniani hawafundishi kanuni zinazotoka katika biblia wanaletea wataalamu wa duniani wanakuja kuwafundisha mambo ya duniani ndani ya kanisa ndio maana lii karibu makanisa ote makubwa wamefunguaaos wa, wa, wa na angalia os hizo zenyewe zinakufa kwa nini kwa sababu sio kitu cha kimungu sio kanuni ya, ya ufalme wa mungu N, niambie kanisa ambalo lina linas mbayo aaingia kwenye matatizo give me one vchach wote wanakacheshe watu wanakopa alafu tuachnachozungumza nini tulitakiwa tujifunze habari za yesu kristo tunapomwelewa yesu kristo tunakuwa katika hii neema kwa nini ni muhimu kukuwa katika hii neema ni muhimu kwa sababu hii neema ndio iliotupatia uokovu na hii neema ndio inayotuwezesha sisi kuendelea kuishi maisha ya uokovu pasipo neema ya mungu mimi nawewe hatuwezi kuishi maisha ya uokovu kwa sababu neema nini neema ni utayari wa mungu wa kutumia nguvu zake na uwezo wake kwa niaba yangu mimi kwao bila neema ya mungu mimi na nawewe hatuwezi kuishi maisha ya uokovu kama vile ambavyo bila neema mimi nawewe hatuwezi kuokoka hatuwezi kuzaliwa mara ya pili na kwa manayo, kama unanisikiliza na haujazaliwa mara ya pili i ni mwenye dhambi mimi ni mchafu mimi sistahili nimeua nimebaka sijui sijui nimefanya nimefanya nini nimefanya nini nimetoa kuokoka siffaa ita mbakuoko akudangaya unastahili kwa sababu ya kile ambacho yesu amekifanya unastahili kwa sababu ya abachoakifa uasta sba nan fanya mambiyaftao tunaokolewa kwa neema sio kwa tabia zetu njema wala kwa zetu. kwa zetu tunaokolewa sababu ya imani yetu maombi sema ninaamini ulikufa msalabani ukaondoa dhambi zangu zote kisha ukafufuka ili mimi niwe mwenye haki leo hii ninakiri kwa kinywa changu ya kuwa wewe ni bwana ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki mefanya maombe mafupi nakukaribisha katika familia ya mungu basi kutane kesho muda na wakati kama kamahuu jina langu naita huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kristo je unafahamu kuwa ushuhuda wako ni sehemu muhimu sana ya kuhubiri injili ya kristo na je unajua kwamba ushuhuda wako unamletea mungu utukufu na pia ushuhuda wako unatumika kuwajenga wengine tujulishe kwa kujirekodi kupitia whatsapp au kutuandikia ujumbe mfupu wa kile ambacho mungu amekufanyia kupitia vipindi hivi vya neema na kweli tutajie jina lako la kwanza tu mahali ulipo na kile ambacho bwana yesu amekutendea kisha tuma kwa namba 78522 au6 ta 2i4 mbil nitarudia 6fi78 9 tano f6i mbilin mbili, mbili, mbili au 6furi6t7atatu tano f 2in umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiacho ku katikayoubechal ya mwalimu uru magadi na pia kumfuatilia podcast pamoja na naggl kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili