vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli yesu katika mwili ameketi mbinguni sahivi mkono wa kuuma wa mungu baba lakini kristo yuko ndani ya kila mtu kristo ambaye ni mwana wa mungu yuko ndani ya kila mtu ambaye mmwamini ndomana nasikiliza kwamba hamasisha rafiki zako kusikiliza uchambuzi huu itawapa kufurahia bibilia itawapa kupenda biblia Imagine, leo leotuko kipindi cha tatu bado n yani, na hapa mstari wa kwanza na wa pili kuna vitu vingine mawaku vyache uone jinsi neno la mungu lilivyotama uone jinsi ambavyo ukikaa roh mtakatifu aakuongoza jinsi ambavyo unainjoi jinsi ambavyo unajua vitu opote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku mudana wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na imani yako ili askl il uwzkuuuheo a kimo ha kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kama, kama, kama kwako rafiki kuna mchango utafikiri mauwezkuf uwkunf ohatf z wakristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha waefeso tuko katika ule mlango wa kwanza in fact tukua, kwa vipindi vilivyopita tumechambua hiyo misari miwili tu ya kwanza unaweza ukaona jinsi ambavyo kuna mambo mengi mazuri na hebu pigie simu rafiki zako waambie rafiki zako tunachangua kitabu cha waefeso kuna wenzia wanahitaji kujua kujua namna ya kusoba vibilia waanze kufurahia bibilia yao sambaza zaidi kama huo kwenye mtandao wa kijamii akisha unasambaza share waambie watu watuca hey, tuko kwenye enye au sio basi nikukumbusha tamaa mafundishoao napatikana katiayanapatikana ata ukifika paleutakapoangaliaakuskilza usaakuipamoa na ku kama ungependa kupata mafundisho ayo kwa njia asainaiwanafuni wa waist unaeza ukacuma ujuba mfupi tukasema niunge katika namba 2nawe utaunganishwa ninamshukuru mungu pia kwa ajili ya kwako kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo na kwa masiso wengine kusikiliza wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa jili ya waseaji ya pindi vya neema na kweli na kwa ajili ya kwangu mimi wewe ambaye umekuwa uki changia gharama za kupeleka injili na maamuzi kweli injiliafamaazpieassaa njili nasonga mbelekwanaasanti sana kwa pamoja neema na neema kapamoja namaneema naamaniyazidishwe baraka ya bwana yabwanaendelee kutenda kazi katika kazi ya mikono yenu kwamba uwepo na upendo wa mungu mungu chake cha upendeleo kiwe pamoja nanyi kwenye kila afungue milango ile ambayo ilikuwa imefungwa ili, ili mweze kusonga mbele okay. pia uh, kama uweo a undoua iai ae a upendleomoa ya karibu sana katika mafundisho ya kristo kumbuka tu, mafundisho ya kristo ni tofauti na mafundisho mengine ambayo ambao kuyasikia hivyo ukikutana na jambo ambao liko tofauti na kuamini kwako ama kufikiri kwako usikasirike usikasirika zima rede kwenye enye tafadhali nipe siku tatu mfululizo naamini roho mtakatifu anaweza kushughulika na wewe ukapata ufunuo na ukaanza kufurahia mafundisho ya kristo baada ya kusema hayo basi nataka tupige hatua tusonge mbele tuko kwenye waefeso mlango ule wa kwanza na tulikuwa tumesoma tumechambua mstari ule wa kwanza natuko kwenye mstari wa pili nisome tena anasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo yesu neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa mungu baba yetu na, bwana, eh, yesu, na kwa bwana yesu kristo saa kumbuka kitu hichi kwamba nimekuwa nime niki kuna vitu vya kuzungumza vingi lakini ntaelezea hapa kitu cha kwanza niseme kitu hichi kwamba kanisa la efeso kama nilivyosema hapo awali naani kipindi cha juzi kwamba kanisa la efeso ndio kanisa ambalo linatupa picha halisi ya vile ambavyo mungu alikusudia kanisa liwe na waraka huwa paulo unatuonyesha sio tu kwamba kile ambacho mungu alikusudia katika umilele wake lakini pile ambacho kile pia ambacho mungu amekitekeleza kupitia kazi ya yesu kristo pale msalabani lakini zaidi ya yote unatuonyesha ushiriki wa kanisa ambalo ndio mwili wa kristo katika kuhakikisha kwamba sasa yale yote, yote yaliyofanywa na kristo yanakuwa halisi katika maisha ya sasa na, na kwa maana hiyo ni muhimu sana kwa mimi na wawe kama wakristo okuwa na uwelewa sahihi kuhusiana na kitabu hchi cha efeso sasa nikuonyesha ni kitu kidogo uh, angalia anasema paulo mtume wa kristo yesu sikia o kristo yesu anasema kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo yesu nasikia kristo yesu alafu mstari wa pili anasema neema na iwe kwenu na amani zitokazwa kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo sasa kuna kitu kidogo nataka niweke angalizo dogo tu hapa tuweze kupiga hatua angalia mara mbili amesema kristo yesu alafu mara moja amesema yesu kristo siu kawa naliona hilo sasa kumbuka tunapo nseve tu warakaraka anavyosema yesu kristo na anavyosema kristo yesu maana ake ni kwamba mtume paulo ama roho mtakatifu kupitia mtume paulo anajaribu kusisitiza kitu fulani kwa mfano anaposema yesu kristo maana ni kwamba anasisitiza habari ya yesu anaposema kristo yesu maanaake ni kwamba anasisitiza habari ya kristo tuko sawasawa sasa kumbuka kristo ni mwana wa mungu na yesu ni mwana wa adamu usisahau hilo kwao ngeekusema anavosema kristo yesu maanake ni kwamba anasisitiza uungu wa kristo na anavosema yesu kristo anaanza na yesu ni kwamba anasitiza pia ubinadamu wa nani wa yesu kristo kwo nasema kristo yesu anasitiza uungu wa yesu kristo ama wa kristo yesu na anavyosema uh, yesu kristo anasitiza ubinadamu wa yesu kristo siu kama naani kitu kitunachokizugumza tuko sawa ndio maana anasema um, yesu ukisoba kwa mfano kwenye eekwenye uh, tende kwenye matayo ama twanzie kwenye isaya tende isaya tia kwanini tunamda isaya mlango wa tisa na msarulo wa sita anasema ambao mstari tunasomaga kipindi cha hrima anasema maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalme utakuwa begani mwake hapa unaona vio vyote vitatu vya kristo ama vya yesu kristo anasema maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa ukisema matayo anasema naye jina lake utamwita yesu naye ndiye atakayeokoa wanadamu kuchoka katika dhambi zao kwao yesu manaake ni mokozi ndiye atakaewaokoa wanadamu kutoka katika dhambi zao yesu mwana wa adamu yesu wa nazareti mwana wa adamu alafu anasema tumepewa mtoto mwanamume maanaake nini mtoto mwanamume manaake kristo kristo maanaake ndiye anayeleta nguvu ya mungu ndiye anayemleta mungu aishi ndani ya mwanadamu kwa hiyo tungesema kristo manaake ni roho wa mungu ama roho ya mungu juu ya mwili nakenda sawasawa alafu anaa nauweza wakifalma utakuwa abegani mwake maana yake ni nafasi ya kwamba yesu ni bwana wa mabwana ni bwana unaona bwana yesu kristo nanda sawasawa hiyo ukisoma, ukisoma anazungumzia yesu kristo jua anasisitiza ubinadamu wake ukisoma anazungumzia kristo yesu jua anasisitiza nafasi yake ya uungu ya lakini pia nikakwambia kama ipndambih nika nika tunafundisha vitu vingi watu wengi wakati wengi wakati mwingi k kipi uliongea na nani <laughs> turudi pa kwenye mapeso moja moja Kwa anasema, w- ikwe, sema, w- kumbuka uksoma ka, amb matayo moja ihimotasomtasondkusoma tende matayo moja ishi na moja matayo mlango wa kwanza alafu mstari ule wa ishirini na moja matayo moja ishirin na moja anasema naye atazaa mwana nawe utamwita jina lake yesu maana yeye ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao ama watu kutoka katika dhambi zao kwao ukiona yesu inazungumzia mwana wa adam inazungumzia ubinadamu wake ilo taka wulijue na tunafahamu kristo ni mwana wa mungu tunajuaje tunajua kwa tunajua sababu hii tende kwenye la, labda tukiwa kwenye matayo hii kwani nini tende matayo mlango lwa kui6 alafu tasoma ule mstari wa kumi natatu sikiliza hii anasema basi yesu angali anasema yesu yesu yesu shika hiyo yesu yesu anasema basi yesu akaenda pande za kaisaria filipi akawauliza wanafunzi wake akasema watu hunena mwana wa adam kuwa ni nani kwaho yesu anajiita nani mwana wa adamu anasema wakasema wengine hunena huu yohana mbatizaji wengine eliya wengine yeremia na mmoja wa, au mmoja wapo wa manabii akawaambia nanyi mwaninena mimi kuwa ni nani kumi na sita simoni petro akajibu akasema wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai yesu akajibu akamwambia heri wewe simoni bariona kwa maana mwili na damu avikufunulia hili bali baba yangu aliye mbinguni kwa huo unaposema kristo unamaanisha mwana wa mungu lakini kana kwamba haitoshi tuende kwenye kwenye yohana sasa yohana yohana e, ihii alafu mstari ule wa 3 hadi 31 anasema hivi basi kuna ishara nyingine nyingi alizozifanya yesu mwana wa nani mwana wa adamu yesu wa nazareti anasema basi kuna ishara nyingine nyingi alizozifanya yesu mbele ya wanafunzi wake zisizoandikwa katika kitabu hiki 1 lakini hizi zimeandikwa ili mpate kuamini ya kwamba yesu mwanadamu ndiye kristo mwana wa mungu unaona hiyo kitu rafiki na kwa kuamini mwe na uzima kwa jina lake kwao anasema haya yameandikwa ili mpate kujua kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu kwo kristo ni mwana wa mungu ko sasa twene kwenye yohana yohana uh, tano alafu nikuonyeshe kitu pale bwana yesu mwenyewe anazungumza sasa uh, twanze tu yohana tano nianze mstari wa ngapi mstari wa ishirini na ngapi twanz mstari wastwane msari wa ishiri na uh, sita amat stara shitan mpakawa sh saba msarahta pa sab yohana tat pka7ab bwana weza anasema hivi amin amin nawaambia saa inakuja na saa ipo wafu watakapohisikia sauti ya mwana wa mungu mwana wa mungu ni nani rafiki ni kristo sawa na wale waisiki ao watakuwa hai alafu ihist anasema maana kama vile baba alivyo na uzima nafsini mwake vivyo hivyo alimpa na mwana kuwa na uzima nafsini mwake kwao baba anaezungumziwa hpa nani mungu na mwana anayezungumziwa hpa nani kristo ama yesu sawaalau b anasema naye akampa sasa sio neno amri takiwona mamlaka naye akampa mamlaka ao baba amempa mwana mamlaka ya kufanya hukumu kwa sababu kwa sababu gani ni mwana wa adamu kwayo anasema mungu baba amempa mamlaka mungu mwana kufanya hukumu kwa sababu yeye mungu mwana ni nani ni mwana wa adamu kwa hiyo tukirudi kwenye efeso moja kabla akenda wenye efeso moja mai nisema pia kwamba kristo analeta paolo nasema uthibitisho wapi tende kwenye wakorinto wakonedo mlango wa kwanza alafu mstari ule wa mstari wa shii na ngapi tuende uh, kusoma mstari wa shii na mbili mpaka shi na nne anasema kwa sababu wayahudi wanataka ishara na wayunani wanatafuta hekima bali sisi tunamhubiri kristo nani mwana wa mungu aliyesulubiwa kwa wayahudi ni kikwazo na kwa wayunani ni upuuzi bali kwao waitwao wayahudi kwa wayunani ni kristo nguvu ya mungu na hekima ya mungu kwa hiyo tunaona kwamba yesu mwana wa adamu ndiye anayewaokoa watu kutoka katika dhambi zao alafu tunaona kwamba kristo ni mwana wa mungu ndiye anayeleta pawa ndiye anaeleta nguvu ya mungu na huyu kristo sasa amekuwa ni bwana juu ya vitu vyote na kwa maana hiyo sasa tukirudi kwenye waefeso mlango wa kwanza na utaanza kuelewa kwaho sasa kumbuka nilikwambia kitu kingine kakwambia kwamba unaposoma neno kristo kristo pia linaleta sura mbili kristo linaleta sura mbili kristo kwa upande pande okwa upande mmoja ni sehemu nilikwambia lakini ikakwambia pia kwa upande mwingine pia kristo manaake ni mtu is a person and a place tuko sawa kama ambavyo nitakuanisha muda sio mrefu kwa hiyo baada ya kusema hayo sasa kwao anasema paulo mtume wa kristo yesu msaulo wa kwanza kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo yesu kwaba nini kwamba wameamini kwamba yesu ni mwana wa mungu tuko sawasawa sawa. neema na iwe kwenu na amani zitokazwa kwa mungu baba yetu na kwa nani na kwa bwana yesu kristo kwa nini anasema nakwa bwana yesu kristo kwa sababu tunafahamu yesu mwanadamu katika mwili yuko mkono wa kuume wa mungu baba ameketi zaivi na yeye ndiye bwana wa yote ndio aya anasema nazitokaza kwa bwana yesu kristo lakini kristo yuko ndani mwako wewe yuko ndani mwangu mimi kwa njia ya roho mtakatifu nakenda sawasawa yesu katika mwili ameketi mbinguni hivi mkono wa kuume wa mungu baba lakini kristo yuko ndani ya kila mtu kristo ambaye ni mwana wa mungu yuko ndani ya kila mtu ambaye mmwamini tuko sawasawa eh? okay. liacongeza ya kutoshakwote ni msara watatu anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo sawa sasa kuna kitu kingine nataka nikiingize kidogo chkisema huko nyuma lakini kwa tuki sababu tunajifunza tunataka tukienda tuna uhuru nauelewa mpana tunavyosoma kitabu cha waefeso na omana nasia kwamba amasisha rafiki zako kusikiliza uchambuzi huu itawapa kufurahia bibilia itawapa kupenda bibilia i leo tuko kipindi cha tatu bado na hapa msara wa kwanza na wapili kuna vitu vingine maa kuviacha uone jinsi neno la mungu lilivyotamu uone jinsi ambavyo ukikaa roho mtakatifu akakuongoza jinsi ambavyo unainjoi jinsi ambavyo unajua vitu vituk okay. anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo kuna kitu nataka nikiweke angalizo hapo ukisoma nyaraka za mitume katika agano jipya hamna waraka hata mmoja ambapo mitume wameanza kwa kusema mungu wa abrahamu isaka na yakobo hakuna na leo hii bado utawasikia wakristo wakisema mungu abrahamu isaka na yakobo sehemu pekee ambapo utakuta mitume wametaja mungu abrahamu isaka na yakobo ni pale ambapo wamekuwa wakizungumza na wayahudi wenzao na wakijaribu kuwaelewesha kitu kwa mfano ukienda kwenye matendo ya mitume mlango wa watatu lakini hakuna sehemu yyote kwa nini kwa sababu katika agano la kale kabla ya yesu kristo kuja kufa msalabani israeli walikuwa wameingia katika uhusiano na mungu kupitia agano ambalo mungu aliingia na abrahamu isaka na yakobo sisi katika agano jipya baada ya yesu kristo kufa msalabani tunaingia katika uhusiano na mungu kupitia yesu kristo kwao of entry mlango wetu wa kuingilia ni yesu kristo ndomana anaitwa ni mlango ndomana anaitwa ni njia waisraeli mlango wao wa kuingilia katika uhusiano na mungu ilikuwa ni agano ambalo mungu aliingia na abrahamu isaka na yakobo sasa sisi uhusiano wetu na mungu msingi wake ni yesu kristo waisraeli msingi wao usi, wao na mungu msingi wake ulikuwa ni abrahamu isaka na yakobo tunaelewana rafiki ndio maana hutakuta sehemu yoyote mitume wameandika barua wakaanza wa kusema mungu wa abrahamu isaka na yakobo watasema mungu na baba wa bwanawetu yesu kristo ama watasema mungu baba wa bwanawetu yesu kristo kwa nini kwa sababu yesu kristo ndiye alituingiza katika uhusiano na mungu hilo ni muhimu sana ukalielewa hilo ni muhimu sana ukalifahamu sasa kumbuka kupitia yesu kristo utapata pia manufaa yote na matunda yote ambayo abrahamu alifanya lile agano ambalo mungu alifanya na abrahamu pia nawe utalishiriki lakini nana pekee unaweza ukalishiriki ni kupitia yesu kristo na sio moja kwa moja kupitia brahm tuo sawasawa kwaa anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliye tubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo sasa angalia apa anasema alibaiki aliye tubariki hata kuna vitu vichache pia nikuelewesha hapa unaposoma bibilia kuna mambo kadhaa ambayo natakia uzingatie kitu cha kwanza ukisoma bibilia soma taratibu usisome kama unakimbizwa soma taratibu usisome kama unakimbiza kama unataka kupata ufunuo kama unataka kupata uelewa kama unataka roho mtakatifu akuonyeshe mambo akufunulie vitu vitu ambavyo vimejificha uweze kuviona na uweze kuvielewa jifunze kusoma bibilia taratibu hiyo ni siri ya kwanza ya kupata ufunuo wa kutosha kutoka kwenye neno la mungu jambo la pili unaposoma bibilia soma kana kwamba ama unaposoma mstari wowote soma kana kwamba unasoma huo mstari kwa mara ya kwanza hata kama umeshasoma huo mstari zaidi ya mara elfu Usi, usikamate bibilia ama mstari ukausoma asema naujua hakuna hiyo ndio maana kwa wengi walionizunguka ambao wanakaa na mimi tukiwa tunasoma neno tunajadili neno ntawambia mtu soma na hata akintajia kwa kicha taambia o na peleka macho yako kasome kwa nini maanake ni kwamba unaposoma kila mara unakuwa umefungua mlango umetengeneza fursa ya roho mtakatifu kwakufundisha kitu na kukuonyesha kitu ukutana na mtu yeyote anayekwambia anajua kila kitu ambacho kimeandikwa mungu alichosema huyo mtu ni mwongo huyo mtu hajitambui huyo mtu sijuu nikuelezeje kwa sababu kwa mstari mmoja mungu anaweza akakufundisha wewe milele kila siku na kila mara unaposoma akakuonyesha kitu kipya kuenye mstari mmoja tu biblia hayo ndio maajabu ya mungu ndio maana haiitwi maneno ya mungu inaitwa neno la mungu na neno nani neno ni kristo ko kama neno ni kristo na kristo ni, ni, ni mtu tunazungumzia ya pason kwa sababu ya kukosa neno la kiswahili maanani ni kwamba pason mtu ana mambo mapya kila siku anazungumza na wewe kumbuka ni kristo nzepason ama ni mtu ambaye ni wa milele mbaye alikuepo kabla msingi ya, ya ulimwengu unadhani ana mambo mambo mambo ya kukueleza ana ukisoma mstari soma kana kwamba unasoma kwa mara ya kwanza hata zaidi yawanza hatah a kitu kingine ambacho nataa ukijua i hichi anasema aliye utakaposoma mstari otewa bibilia zingatia kuhusu tungo je hili neno nalolisoma tungo hii ni wakati uliopita wakati uliopo ama wakati unaokuja kwa sababu vyote vina maana havijaandikwa kwa bahati mbaya na kwenye waraka huu wa paulo kwa waefeso tutaona mambo mengi sana yameandikwa katika tungwa ambao ni wakati uliopita kwa nini kwa sababu hivi vitu tayari vimekwisha kufanyika kupitia yesu kristo na mbele za mungu hivi vitu ni halisi tayari ni kwetu tayari tunavyo tayari ndivyo tulivyo kwa sababu ya kile ambacho yesu kristu amekifanya kaozingatia tungo je ni wakati uliopita wakati uliopo wakati unaokuja na je hichi kitu nachokisoma ili neno ni wingi au moja ni wingi au umoja, au umoja. kwa mfano nikupe mfano haraka haraka ukisoma warumi tan 1 2 biblia inasema kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni hajasema dhambi ziliingia ulimwenguni anasema dhambi iliingia ulimwenguni ukaenda ukasoma yohana 1 29 anasema siku ya pili yake yaani yoana mbatizaji siku ya pili yake amuona yesu kristo anakuja akasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu hajasema dhambi za ulimwengu kwa hiyo inaona dhambi iliingizwa ulimwenguni moja na nani na adamu na dhambi hiyo hiyo ikaondolewa ulimwenguni na nani na yesu kristo kwaho mtu mmoja aliingiza dhambi ulimwenguni alafu mtu mwingine akaja akaiondoa hiyo dhambi hapa ulimwenguni na wakristo wengi hawajui tuna mamilioni kwa mamilioni ya wakristo wanaenda kanisani kila siku hawajui hicho kitu hawajui kwamba dhambi ni moja hawaelewi hilo kwa sababu wanaposoma bibilia hawazingatii hilo neno kama ni ni umoja ama ni wingi singular na kila kitu kina maana kwenye bibilia ukianza kuwa mtafiti ukaanza kuzingatia utajifunza mambo mengi sana sasa hapa anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo kwao anasema sisi tayari tumekwisha kubarikiwa haendi kutubariki alikisha kutubariki kwa lugha nyingine mimi na wewe tulipozaliwa mara ya pili tumezaliwa tumezaliawa tumebarikiwa kwanini kwa, kwa sababu anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo kama m alivyotuchagua katika yeye kristo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu watu wasio na hatia mbele zake katika peno kwa anasema sisi tulikwisha kubarikiwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kwa wee ujabarikiwa leo wala jana wala haukubarikiwa siku ulipookoka wewe ulibarikiwa kabla misingi ya ulimwengu kuwekwa kabla haujazaliwa tayari ue ulikuwa umebarikiwa kwaho wakati umezaliwa tayari umebarikiwa lakini shida ni kwamba ulikuwa haujui na kwa maana maanao umeungana na ibilisi una asili ya ibilisi kwao ulivozaliwa mara ya pili asili ya ibilisi ambayo ni ya dhambi ikaondolewa ukaingiziwa asili mpya ya haki na kwa manaho ikasababisha sasa baraka ambayo tayari ilikuwa ni ya kwakwe na kusumiri, ikaanza kufanya kazi sasa wakristo wengi hawajui ukweli ndio maana bado wanaishi katika maisha ya kuchapika na ndio maana tunachambua kitabu cha waefeso tumsikilize paulo nasemanini ili tuweze kuelewa ili yale ambayo tayari ni ya kwetu yaweze kuwa halisi katika maisha yetu ya kila siku na hauwezi ukafaidi hayo ambayo kristo aliyafanya katika maisha yako ya kila siku kama maratili, kama hujazaliwa mara ya pili hujampokea wa maisha yako ndio maana leo unatakiwa na na sijaongoza kupokea kumbuka ninyi mnaonisikiliza chukua hatua nenda wahamasishe watu sh wa kitabu cha waefeso tunataka tulete mageuzi katika wakristo usiwe mchoyo mchoyo tu nadae funu wangu ufunu wangu no nenda kawambie watu tuma link pigia simu waeleze waende wakasikilize na hujampokea yesu kristo fanya maombi yafuatayo weweamba ujampokena obyfuatayo layamambo sema bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu leo hii uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu kwa kwaayo maombi mafupi kabisa nakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu hukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kristo je unafahamu kuwa ushuhuda wako ni sehemu muhimu sana ya kuhubiri injili ya kristo na je unajua kwamba ushuhuda wako unamletea mungu tukufu na pia ushuhuda wako unatumika kuwajenga wengine tujulishe kwa kujirekodi kupitia whatsapp au kutuandikia ujumbe mfupu wa kile ambacho mungu amekufanyia kupitia vipindi hivi vya neema na kweli tutajie jina lako la kwanza tu mahali ulipo na kile ambacho bwana yesu amekutendea kisha tuma kwa namba 7852 au67 t5242 nitarudia 789 t5 24 2il au 667tau t5 242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache ku katikayouubechal ya mwalimu uru magadi na pia kumfuatilia podcast pamoja na naggl kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 789 5242 mbili au sifuri sita saba