vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mungu ni roho nao wamwabuduo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli kawa anasema kwamba mungu ni roho na huyu ni bwana yesu anaelezea anasema mungu ni roho kwao kama mungu ni roho ambaye ni baba yako maanake ni kwamba ndiye anakubariki ana, ana rohoni kumbuka katika mwanzo moja ish 6 anasema natufanye mtu kwa mfano wetu na sura yetu kwao kama mungu ni roho na nawewe umeumbwa katika mfano na sura ya mungu inamaana kuwa na wewe ni roho opote pale ulipo rafiki ni na kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa uruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uwoo unayenisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri nakufikiri vizuri na kama kristo na kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristanasikiliza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli um, nitoe shukrani za dhati kwako kwa wewe ambaye umekuwa ukiskiliza nakufatilia mafundisho aist na kusklza lakini pia mungu wote ambao ianamshu ukikee o aajawtfy acangia aama akula niwa nia afhoanapatn ti ka apple podcast na katika spotify cot tunapatikana kwa jina la mwalimu ruma gadi ukifika pale utakapoangalia pamoja kama kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa ya ya ya unaweza ujumbe mfupi niunge katika katika utaunganishwa mara kwanza kidogo usisaktoanh aa shfhsoaufnhoasih tofauti kidogo na kile ambacho unakifahamu ukiamini basi tafadhali tafadhali tafadhali wako, kwenye grupu. nipe muda wa siku tatu naamini kitumbachokotofauti na idogo kil ambaho akifa mdawasutau aaat haya kumbuka tu katika uchambuzi wa kitabu cha waefeso waefeso mlango wa kwanza nisisitize tena kitabu cha waifeso, kitabu cha ambacho kinatupa picha picha kamili na picha halisi ya vile ambavyo mungu alikusudia kanisa liwe kwa ho tunawezasema kwamba kila kanisa lilitakiwa lifananie na kile ambacho eh, paulo anatuletea katika ufunuo waraka wake kwa waefeso na kwa manao ni muhimu sana kwa kila mkristo akaelewa kitabu cha waefeso na sio tu kukielewa lakini akaanza kuendesha maisha yake sawasawa sawa na kitabu cha waefeso kilivyoelekeza ndio maana nataka nikuchagize wewe unayenisikiliza nikutie kutie mmoyo lakini zaidi ya yote nikupe agizo E, na ile agizo sio la kwangu mimi ni agizo kutoka kwa bwana wetu yesu kristo kwamba hakikisha unahamasisha watu wengi kadi inavyowezekana waweze kusikiliza uchambuzi wa kitabu cha waefeso wapigie simu watumie meseji waandikie message kwa hatsapp message za simu n- watembelee nenda kawaambie wasikilize waamasishe ninyi mlioko kwenye grupu mwanafunzi wa kristo usikae tu kuwa na wewe kua lete let tofauti Have an impact my friend usikaage tu unaskiiza kama sponji na nyonya maji no you must have an impact yesu umesikia umejifunza jiulize nani anastahili kusikia hichi nani mwingine anatakiwa kusikia hili hili jambo lina muhimu nenda waambie wapigie simu waitize weka w- w- msitizo waeleze umuhimu waombee wa waweze kusikiliza kuwa active my friend usiwe tu najua nyingine jamani saiga <laughs> nakuwa sasa maneno ya kusema ni yani kuna wengine tangu mmeingia kwenye grupu mmekaaga tu tumwa ndani yaani no don't be like that my friend nena wapelekee majini ufahamu dinaonaminigiama ukaa nao kimya ikawa ni no no hilo sio pendo la kristo kwao niwatie moyo kwamba nendeni muhamasishe watu baada ya kusema hayo basi tendele na somo letu tuko kwenye waefeso mlango ule wa kwanza na nasahi tuko kwenye mstari ule watatu ntasoma mstari wa tatu mpaka wann kwasababu naamini ni mistari ambayo inataki isomwe pamoja tuweze kuichambua anasema atukuzwe mungu baba wa bwanawetu yesu kristo aliye tubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo kama vile alivyotuchagua katika yeye yeye nani kristo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili nini ili tuwe watakatifu watu wasionahatia mbele zake katika pendo sasa nikirudi niki kwanza kwenye mstari wa tatu kuna kitu nataka nikiweke sawa ili tuweze kuelewa ao ma, mambo mawili matatu hivi anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki nilizungumza kipindi kilichopita kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo nitarudi pa kwenye swala la baraka lakini nataka sentensi ni hii hapa kwamba katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo anasema tumebarikiwa kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo kitu ambacho nataka ukione ni kitu hichi rafiki anasema kwamba ulimwengu wa roho uko ndani ya kristo yesu na nikakwambia nika kipindi cha juzi nikakwambia kwamba tunavozungumzia kristo tunazungumzia a person kwamba ni mtu lakini pia tunazungumzia kwamba a place kwamba ni sehemu ko unaposoma k lazima uangalie wanasema ni ninext kwamba si ndio inaitwa maudhui ama sikitu kinachozungumzwa pale yani context ili uweze kujua anavyotajwa kristo neno kristo hapa linatumika kama mtu ama linatumika kama sehemu na hapa anasema katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo uhum. kwa mfano ukisoma ukisomole mstari wa kumi ansha yani enye mstari wa kumi iyo wafyatuo mlango a mstari wa kumi nanikuanyisha kwamba kristo ni sehemu uh, anasema uh, ni SUV, anasema anasemay yani, kuleta madaraka ya wakati mkamilifu atavijumlisha vitu vyote katika kristo vitu vya mbinguni na vitu vya duniani pia naam katika yeye huyo tku anasema lengo la mungu lilikuwa kuukamilisha mpango wake muda sahihi utakapofika alipanga kuwa vitu vyote vilivyomo mbinguni na duniani viunganishwe pamoja na kristo kama kichwa Nena anasema ili apate kutimiza wakati mkamilifu utakapoadia yaan kuvitia vitu vyote vya mbinguni na vya duniani pamoja chini ya kiongozi mmoja aliye kristo uh, kwahio okay. i unamwangalia kwa sura mbili kwamba anataka kuvijumuisha vitu vyote viwe ndani ya kristo kwaho kristo ni sehemu lakini pia kristo ni kwamba e ni kichwa kwahio anasema sasa katika ulimwengu wa roo tpae awatatu katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo sasa kootu na ulimwengu wa roho na ulimwengu wa roho ni mpana ulimwengu wa roho ni mkubwa na, na nizungumza kidogo kuhusu ulimwengu wa roho kuna miaka mingi imepita sasa nilikuwa kwenye maombi mlima mmoja unaitwa mlima sakila huko pale arusha na nikiwa kule mlimani kuna, kuna, kuna watumishi huwa wanakatabiaka wanapandisha watu kule naenda kuwafundisha yani, hata watu wakiwa kwenye maombi wanawatoa yao wanawambia anyway ilikuwa ni siku moja keye maemayao bwana akawa nawafundisha watu baada ya ulimwengu na anaelezea kuhusu shetani kuhusu mapepo kuhusu kuhusu kuhusu majini kusu wachawi kusu nini nakumbuka kitu ambacho kuusu ajn akasema shida ya watu wangu na hapa anazungumzia kanisa la tanzania sio kwamba hawajui habari ya ulimwengu wa roho wanajua lakini kwa bahati mbaya wanajua zaidi kuhusu shetani na kazi zake katika ulimwengu wa roho kuliko kujua kuhusu kristo na kazi zake katika ulimwengu wa roho akasema laito angeamini hata nusu kuhusiana na ulimwengu wa roho kuhusiana na malaika wa mungu kuhusiana na yesu kristo na kazi yake na mapenzi ya mungu kama ambavyo wanajua upande wa ibilisi anasema kanisa lingekuwa lina mabadiliko makubwa mno k tukizungumza ulimwengu wa roho wakristo wengi cha kwanza kinachopita kichwani ni shetani ni majini ni mapepo ni wachawi hamna hata siku moja wasikie kwamba ulimwengu wa roho alafu waanze kumwaza yesu kristo wamwaze mungu baba wawaze malaika maserafi makerubi hawawazi hilo kama vile ambavyo watu wengi wakristo wengi akilala akaota usiku amekula chakula kitu cha kwanza kinachokuja kichwani ni kwamba amelishwa na wachawi kwanini usioni umelishwa na malaika kwanini hauwazi kwamba mungu amekupenda amekupendaulisha kenye ndotoaii unawaz si, ni kwa sababu umefundishwa vibaya aaseaaa ukifikiri vibaya utaamini vibaya na kwa mba mbaya sana tunapokuja kwenye swala zima la ulimwengu wa roho wakristo wamefundishwa vibaya wanaamini yani akili yao ni kama vile ulimwengu wa roho unatawaliwa na shetani na wala yesu sio mtawala lakini angalia anavyosema ulimwengu wa roho io ndani ya kristo na na msolo wa kumi likuwa nakusomia muda sio mrefu ni kwamba vitu vyote vya mbinguni na vya duniani vy, katika ulimwengu wa roho vyote vimewekwa chini ya kristo kristo ndiye kiongozi katika ulimwengu wa roho lakini wengi hamjui labda mnanisia hivi unashangaa una unasema inawezekanaje sasa tuendelee kwa ho anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliye tubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo ulimwengu wa roho uko ndani ya kristo k mimi na wewe tuko ndani ya ulimwengu wa roho lakini pia huu ulimwengu wa roho tulioko ndani tuko ndani ya kristo yesu okay. sasa anasema aliye tubariki kwa baraka zote za rohoni wengine wakisikia hi wanasema mimi, mimi, mimi nahitaji baraka mwilini sihitaji rohoni naitaka baraka mwilini rohoni ya nini bili nalipa mwilini ada za watoto nalipa mwilini kodi ya nyumba nalipa mwilini ela ya kiwanja nalipa mwilini mi staki baraka rohoni nataka baraka mwili na maana wengi watufusosema ymnataka mwlisitaki rohoni at taratibu kwa nini mungu aamue kukubariki kwa baraka zote rohoni ntawanza kuzungumza vitu siju kaa tamaniza kipindi cha leo lakini taeza kuzungumza kuelewana kitu cha kwanza jua kitu hichi mungu ni roho mungu ni roho na kama mungu ni roho unategemea ngikupa nini maana yake ni kwamba kila kitu atakachokupa ni cha rohoni tuende yohana mlango wa nne mstari wa ngar tuanze mstari wa ishiri na tatu mpaka wa h4 sikia bwana yesu anawambele mwanamke msamaria lakini saa inakuja nayo sasa ipo ambayo waabuduo halisi hawatamwabudu baba katika so lakini saa inakuja nayo sasa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba awatafuta watu kama hao wamwabudu hn mungu ni roho nao wamwabuduo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli kwao anasema kwamba mungu ni roho na huyu ni bwana yesu anaelezea anasema mungu ni roho kwao kama mungu ni roho ambaye ni baba yako maanaake ni kwamba ndiye anakubariki ana rohoni tukosawasaa rafiki okay. sasa tupige hatua kumbuka katika mwanzo moja ishinasita anasema natufanye mtu kwa mfano wetu na sura yetu kwa kama mungu ni roho na wewe umeumbwa katika mfano na sura ya mungu inamaana kuwa na wewe ni roho okay. tuende tukaangalie kwenye wathesaloniki wa kwanza mlango wa tano wathesaloniki wa kwanza mlango wa tano na mstari ule wa ishirini na tatu sasa naomba nisome kwenye tafsiri ya bibilia ya neno wametafsiri vizuri mpangili wake umekaa vizuri anasema mungu mwenyewe mungu wa amani awatakase ninyi kabisa nanyi mhifadhiwe roho zenu nafsi zenu na miili yenu bila kuwa na lawama katika bwana wetu yesu kristo sawa ile tafsiri ya kawaida anasema mungu wa amani mwenyewe awatakase kabisa nanyi nafsi zenu na roho zenu na miili yenu mhifadhiwe muwe kamili bila lawama wakati wa kuja kwake bwana wetu yesu wakua kwae bwaawetu itu chakanza anaoeshaumbukamungu ana ni roho na mimi na nawewe tumeumbwa katika mfano na sura ya mungu naaa pia mimi nawewe ni roho na hapa kwenye anasema mungu mungu mwenyewe wa amani awatakase ninyi kabisa nanyi awataas roho zenu nafsi zenu na miili yenu kwaotunaezkasema hivi kwamba mwanadamu ni roho ambaye ana nafsi na anakaa ndani ya mwili mwili ndio unamruhusu huyu mwanadamu kuishi hapa duniani na kutembea hapa duniani mwili ndio unampa mwanadamu mamlaka ya kutawala hapa duniani mwili ndio unampa mwanadamu mamlaka ya kuishi hapa duniani lakini mwanadamu halisi yee ni roho na ana nafsi anakaa ndani ya mwili kwa nini kwa sababu mungu ni roho na kumuneo, mfano na mfano sura ya ya mungu ni ni roho basi hilo limeizungumza kwa kwa kirefu kitabu kitabu cha nguvu ya ukiri. Kama kitabu cha nguvu nguvu ukiri hakikisha umeagiza nakala yako na kwa wale walioko ya tuko kwenye Kindle, Kindle. Kwa sio lazima a nakala yako unasoma kwa hiyo mwanadamu ni roho kama vile ambavyo mungu ni roho na kwa sababu hiyo kuhusiana kwako na, na mungu ni katika roho sio katika mwili kwa sababu mungu sio mwili mungu ni roho rafiki sasa kumbuka kidogo kidogo habari ya utakaso niizungumze hapa kwa sababu itakuja hapo za anasema mungu mwenyewe mungu mwenyewe mungu mwenyewe hajasema ninyi wenyewe amesema mungu mwenyewe mungu wa amani awatakase ninyi kabisa kwao mungu na, paulo anasema mungu awatakase ninyi wakristo wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, ni wa thesalonike nanyi muhifadhiwe roho zenu nafsi zenu na mili yenu bila kuwa na lawama katika bwana wetu yesu kristo kao sio tu kwamba mungu anatutakasa sisi anatakasa roho zetu nafsi zetu na miili yetu lakini pia mungu ndiye anayewajibika kutuhifadhi na kutulinda mpaka yani tukae ndani ya kristo yesu mpaka siku hile ya mwisho ko sisi tunachoshirikiana na mungu nini tunashirikiana kwa kukubaliana yee tunakubalianaje na mungu kwa kumkubali yesu kristo na kukubali kile ambacho amekufanya msalabani alafu baada ya hapo mengine yote anakuwa ni wajibu wa mungu kwa hiyo mungu ni roho na mwanadamu kwa kuwa ameumbwa katika mfano na sura ya mungu naye watasalonika tashtawa pia mwanadamu ni roho rohok okay, tunapiga hatua sasa twende nkakuonyesha katika yakobo yakobo mlango wa pili mstari wa ishina sita kumbuka tunachoangalia nini kwa nini mungu ametubariki kwa baraka zote za rohoni kwa nini akutubariki mwilimi kwao naanza kukuonyesha kwamba mungu amekubariki kwa baraka zote za rohoni kwa sababu moja mungu ni roho na mbili wewe pia ni nini ni roho kwa hiyo namna pekee anaweza kukupatia chochote ni anakupatia rohoni kwa sababu ni mungu ambaye ni roho anakubariki wewe ambaye ni roho sasa yakobo b anasema hivi maana kama vile mwili pasipo roho umekufa vivyo hivyo na imani pasipo matendo imekufa kwaio anasema mwili pasipo roho umekufa kwahio kinachotia uzima kinachotia uhai mwili ni roho yako roho yako ikitoka nje ya huo mwili huo mwili unadondoka tunasema maiti kwa nini tunaita kitu maiti kwa nini tunaita mwili maiti tunaita mwili maiti kwa sababu roho ya yule mwanadamu imeondoka haipotena ndani ya yule mwili na utaona kitu kingine kimoja nataka uonuone <laughs> sikia i sijui kaa umewekugundua umewee kujuhuliza kwa nini mtu akifa tunafahamu akifa roho yake inakuwa imeondoka ndio maana tuna usemo kwenye kiswahili tunasema kwamba fulani ametotoka fulani atunae tena fulani ameaga dunia maanaake nini ameondoka umewai kujuuliza nini roho ya mwanadam okay. umewaekujuliza kwa nini maiti ni ya baridi kwa nini maiti ikikaa baada ya muda mrefu viungo vinakakamaa nataka utafakari hilo kidogo rafiki okay. kama maitini ya baridi kwa nini nimekuwa ya baridi kwa nini ukimkuta mtu amelala usingizi mwili wake sio wa baridi lakini akishakuwa maiti mwili wake wa baridi tofauti ya mwili wa maiti na mwili wa wawalio hai nini kinachosababisha maiti iwe baridi na mtu aliye hai awe na joto nini ni roho kwao roho ya mwanadamu ndio inayotia nini joto katika ule mwili roho ya mwanadamu ndio inasababisha viungo vya mwanadamu visikakamaye sawa si rafiki kwa hiyo ina maana huo mwili unapokea kutoakani katika roho kwao roho yako ikitoka nje ya mwili mwili unakuwa w baridi kwaho unadzania baraka ilitakiwa iwe wapi iwe rohoni ama iwe mwilini si unaanza kuona hapo rafiki ndio maana mungu amekupa baraka wapi rohoni kama vile ambavyo roho yako inasababisha mwili uwe na joto ndio hivyo hivyo roho yako iliyobarikiwa itasababisha mwili wako uwe katika baraka utasababisha maisha yako e katika baraka kwa sababu uwe ni roho na watu wengi wanapata shida na wanapata kigugumizi tunavyofika hapa kwa sababu wao zaidi ya kuona vitu wanavyovyangalia kwa milango mitano yafahamu hawakubali kwamba kuna kitu ingine chochote wakristo wengi hawajajua bado kwamba wao ni roho na kwa kuwa wewe ni roho wee umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni ungekuwa una uwezo sasaizi wa kuangalia katika ulimwengu wa roho ungeona mambo ya ajabu sana sasa oja niache ache naning'inihvo kidogo u tne mahali kkuwt kwenye yakobo tuene kwenye hibrania wahbrania kumi na mbili alafu mstari ule wa tisa kuna vitu anazungumza labda nianze nianze mstari wa saba mpaka wa tisa wa ibrania 1bsaba hadi tis kwa sababu tunazungumzia habari ya roho hapa alafu kunapokewa nataka niligonge kidogo anasema ni kwa ajili ya kurudiwa mwastahimili mungu awatendea kama wana maana ni mwana yupi asiyerudiwa na babaye basi kama mkiwa hamna kurudiwa ambapo ni fungu la wote ndipo mmekuwa wana wa haramu ninyi wala si wana wa halali tisa na pamoja na hayo tulikuwa na baba zetu wa mwili walioturudi nasi tukawastahi basi si afadhali sana kujitia chini ya baba wa roho zetu na kuishi kwa anazungumzia baba zetu wa mwilini waliturudi na tukawastahi anasema kwa nini hivi nataka kuwa nongwa baba wa roho zetu anapoturudi maanaake yeye anaturudi ili tuishi ndadole mstari wa tisa tena na pamoja na hayo tulikuwa na baba zetu wa mwili walioturudi nasi tukawastahi basi si afadhali sana kujitia chini ya baba wa roho zetu ambaye ni na na mungu nakuishi hiyo ina maana mungu anapokurudi unaishi sasa tuena taratibu ametofautisha hapa ko hii miili yetu ya damu na nyama baba zetu nnani ni hawa waduniani wamwilini lakini roho yetu baba yetu nnani ni mungu katika maisha yetu ya hapa duniani baba zetu waliturudi wapi katika mwili bakora tulitandikwa kwenye makalio tulitandikwa kwenye mikono tulifinywa wapi katika mwili baba zetu wamwilini hawakuwa na uwezo kugusa roho zetu lakini unapokuja katika roho mungu ndiye baba yetu warohoni na kwa kwaana paulo anasema kwamba yee anaturudi rohoni sasa nimeshakutana na watu wanadanganyana wanaambia kwamba unajua o oh, ugonjwa umepewa ni mungu ni baba yako anakuchapa maana amekupa majipu maana amekupiga na strok maana amekupa kisukari may... si unajua <coughs> ulikua unalala sana utake kuja kanisani kwa mungu kwao hey, mungu ni roho na anaturudi rohoni <coughs> anatufundisha rohoni anatuadabisha rohoni anatumia nini timotheo wa pili <clears throat> najua nachafua watu rap naharibu mapokeo ya watu na kiukweli nafurahia <laughs> ukienda timotheo wa pili tatu kumi na sita hadi kumi na saba anasema hivi kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki ili mtu wa mungu awe kamili amekamilishwa pate kutenda kila tendo jema kao mungu anaturudija anaturudi kupitia neno lake kivipi anatufundisha kivipi anatuonya kivipi anatujenga kivipi anatuimarisha anatuadibisha tuko aaa rafiki hatuletei magonjwa hafilisi biashara zetu haui watoto wetu haui wanyama wetu haaribu biashara zetu tu kwamba anatufundisha huy anafanyahio nibilisi kwanini kwa nini kwa sababu neno kumbuka hapo mwanzo alikuwepo neno naye neno alikuwa kwa mungu alikuaan n alikuamungo neno, neno naye ni roho kwao mungu akitaka kuturekebisha ambae ni baba yetu ye ni roho na kwakuwa sisi ni roho anatumia neno pamoja na roho mtakatifu kutufundisha na kutuelisha <coughs> na ndio maana baraka basi imekuja wapi rohoni kwa sababu roho ndio inayotia uzima nini mwili sasa nitaendelea kuchambua hichi lakini kama unanisikiliza na mungu sio baba yako sasa hivi ambe, baba yako ni ibilisi nataka uame kambi mpokee yesu kristo leo hii ibilisi ataacha kuwa baba yako na mungu aliye hai atakuwa baba yako fanya maombi sema bwana yesu ninaamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ulikufa msalabani ili uondoe dambe zangu zote ukafufuka ili mimi niwe mwenye haki na kiri kwa kinywa changu ya kuwa wewe ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya maombo mafupi na kukabidhi mikononi mwaroho mtakatifu ambako ni salama basi tumefikia mwisho ya kipindi chetu kwa siku ya leo usisahau kuhamasisha wengine kusikiliza uchambuzi wa kitabu cha wapeso jina langu naitwa huduma gadi kumbuka yesu ni kristo na bwana salomu naitwa tina napenda kumshuhudia mungu kwa mambo aliyomitendea wiki hii ni kwamba nilimwomba mungu kwamba naomba mtaji kwa ajili ya kuuza simenti yani niliangalia mazingira hapa nyumbani kwangu nikaona jinsi kwamba watu wanavopandisha mlima yni wanaenda mbali kutafuta simenti nikaona mbona hii kama ni, ni fursa hii basi na kwa sababu mimi huwa masuala ya vhifaa vya ujenzi huwa nisha kufanya kazi kama hivi na na huwa nafanya lakini kwa huku nisijawahi kufanya kwa huku ambako nimeamia ni basi nikamwomba mungu kwamba niweze kupata mtaji kwa ajili ya simenti miamoja basi nikaendelea kujifunza kama kawaida nimeshamwomba mungu nikaendelea kujifunza nikafahamu kwamba kumbe ufalme wa mungu sisi ambao ni wana wa mungu ambao tuliitwa kutoka gizani tukaingia katika ufalme wengine ufalme wa mwana wa pendo la mungu tumehudumiwa na ufalme wa mungu yaani hatunahudumiwa na, yani hatuna na serikali ya mungu yenyewe ndio inahusika na maisha yetu kwa sababu sisi tumekuwa wana afu vilevile tumekuwa raia wa ufalme wa mbinguni namshukuru mungu zi, wiki hii nikaitwa nika mahali nikapewa milioni mbili kwa hiyo milioni mbili zile nika hiyo milioni moja laki tano na nusu ndo imaingia kwenye smenti alafu hiyo nyingine inabakia na hiyo iliyonibakia wiki hii hii nilikuwa kwenye kikao fulani lakini sasa dipare, kwa sababu mwana kamati lazima niahidi pale kwamba wewe kama mwanakamati unatoa kiasi gani basi mimi kwa imani nikasema natoa lakinne hapo <laughs> kwenye pochi nina elfu ishirini tu basi nilivyotamka vile nikasema kwei ni mungu mpaka kuniitwa mimi kwenye hichi kikao ina maana anajua kwamba mimi ninatakiwa kutoa pesa na kwa sababu inatakiwa kutoa pesa sina haja ya kwa sababu ufalme wake unanihudumia kwa hiyo mi nilitamka kwa imani wike hiyo hiyo tena niliyopata sasa hiyo mwilioni mbili palepale lakini zile nimezitenga kwa ajili ya kile nilichokiaidi kwa hiyo namshukuru mungu mrungu na si hapo tu nimepingiwa simu tena nikaambiwa nataka ni wa watoto watoto wako hapa ina watoto wa mimi wawili na mtoto wa mbego wangu wa wa, nataka niwanunulie baskeli kila mmoja na nikapiga mahesabu baskeli ya mtoto mkubwa mkubwa wa darasala sita ni kama laki na thelathini laki na nusu kwa hiyo nikapigia kwa laki na nusu laki na nusu kwa watoto watatu nikapiga mahesabu nikasema nikaambia basi zinahitajika kiasi ii basi pesa hizi zinatumwa kwa hiyo namshukuru mungu