vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli tumeitwa na mungu tukachaguliwa tukahesabiwa haki tukatukuzwa ili tufanane na kristo ambaye hasi tena wala mauti haimtawali sasa ili mimi na wewe tuweze kufanana na kristo aliyeshinda mauti na kristo ambaye hatakufa tena wala mauti haimtawali tena ndio maana inakuwa ni muhimu mungu akatupa roho wakeenye warumi811 ili roho wake auhuishe miili yetu iliyo katika hali ya kufa wakati tunasubiria nini tunasubiria kwa miili yetu kuvikwa utukufu popote pale ulipo rafiki inaukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema jina langu naitwa na kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kile ambacho ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo kwako kila siku muda na kama huu lengo la kujenga imani yako makl anafwu wleno a katika cheo cha kimo cha kim wa utumliuaist kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kama Christo, uweze kama kristo kuzungumza kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango w moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri kwa vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezofikiri kama kristo unabundi ya una budi kuwa mwanafunzi wa kristo Uh, kumbuka tu mafundisho haya ya kristo pia yanapatikana katika uh, youtube na katika google podcast Apple podcast na spotify kote tunapatikana kwa jina la mwalimu ruma gadi kwa hiyo ukifika pale subscribe utakapoangalia aa kusikiliza usi ache kulaki pamoja na kushare tunaendelea na somo letu na uchambuzi wa kitabu cha wefeso na leo tunazungumza leo na kesho kiwa litazungumza mambo ambayo kidogo kwa wengine anaweza kawa ni mageni lakiniyao kwenye bibilia labda ulivowai kuyasoma ukuyaelewa ama wengine hata uai kuyasoma lakini utasikia na utashangaa na utajilialikituhchi kwenye bibilia lakini pia nikukumbusha tukwamba kama upenapata mafundisho yao kwa njia yasamaga basi kuna grupu linaitwa wanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge katika namba 78 9 t5 b4 mbili 78 9 5 b4 mbli nawe utaunganishwa um, baada ya kusema hayo Uh, za kwa mungu kwa ajili ya kwa kwa weo, umekuwa na, ya na, kwa ambao umekuwa na, yangu. na umekuwa ukichangia za kwa ajili ya na kwa vya na na amani ya yes maisha yako yako juu milango niteai zaati nu maendeleo baada ya kusema hayo asi nikukaribishe kwa mara ya kwanza asante sana kwa najua haya, kwa kujiunga mtakatifu mafundisho haya sababu anataka umfananie kristo hivyo kaa chini tulia, jifuze, kuwa mnyenyekevu fungua fungua moyo wako akili yako msikilize anachosema nami najua maisha yako n ukutana na kitu kigumu kidogo redio kwenye mpe mtakatifu siku tatu mfululizo yeye ni mwaminifu naye na, utafurahia mafundisho haya baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee tuko na uchambuzi wa kitabu cha efeso tuko, tuko mlango wa kwanza kwao nataka tuanze tena mstari wa, wa kumi nitasoma harakaraka tuende kwenye e, mpaka ula mstari wa kumi na nne anasema yaani kuleta madaraka ya wakati mkamilifu atavijumlisha vitu vyote kwa anazungumzia kwa kwamba uh, mungu ametujisha siri, siri ya mapenzi yake na hii siri ya mapenzi yake ni sawasawa na makusudi yake yeye yaani ilikuwa e, ni kuleta madaraka ya wakati mtimlifu atavijumuisha vitu vyote katika kristo vitu vya mbigunu na vya duniani pia nam na katikah e, kwa lugha nyingine kusudi la mungu ambalo lilikuwa ni siri na sasa limefunuliwa kupitia kristo ni kwamba anataka avijumuishe vitu vyote vilivyoko mbinguni na duniani vikae chini ya uongozi wa kristo aunganishe vitu vyote pamoja na kristo na vikae chini ya uongozi wa kristo kristo awe ni kichwa na vitu vyote viwe chini yake msada 1b anasema nasi katika huyo yuonani kristo tupate kuwa sifa ya ucukufu wake sisi tuliotangulia kumwekea kristo tumaini letu anavyozungumzia kumwekea kristo tumaini letu kama nilivyokugusia hapo jana kidogo anazungumzia habari ya miili yetu kuvaa kutokuharibika na kuvaa kutokufa kwahio msda13 anasema nani pia katika huyo huyonai kristo mmekwisha kulisikia neno la kweli habari njema za uokovu wenu tena mmekwisha kumwamini yeye na kutiwa muhuri na roho yule waahadi ahadi aliye mtakatifu anasema ndiye aliye arabuni ya urithi wetu ili kuleta ukombozi wa milki yake kuwa sifa ya utukufu wake sasa kuna vitu kadhaa vya kuvizungumza hapa n ni, ni, ni, ni, ni, kueleza kwamba anavyozungumzia uokovu hapa anazungumzia uokovu wa miili yetu kwamba lengo ni kwamba tufike mahali kile ambacho kristo amekifanya tuvae miili ya kutokufa na miili ya kutokuharibika hiyo ndio imekuwa kiu nach hilo ndo ambalo paulo alikuwa anatuletea sasa nitazungumza vitu vichache hapa kwa sababu hili watu wengi sana hawalijui na kwa kuwa ni paulo anazungumza nitakwenda kwenye kwenye warumi alafu baadae tutakwenda kwa petro alafu baadae tutarudi kwenye warumi tena kwa io tuenda kwenye warumi mlango wa nane alafu nitakuonyesha tuanze mstari ule wa uh, nianze mstari wa, wa, wa tisa warumi nane tutaanza mstari wa tisa story ni ndefu kidogo tutaenda paa kwenye mstari wa ishirii na tatu anasema hivi lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi hamufuati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu awayeyote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake alafu anasema kumi na kristo akiwa ndani yenu mwili wenu umekufa kwa sababu ya dhambi bali roho yenu hii hai kwa sababu ya haki okay. Aa, kwa lugha nyepesi n- n- n- kama tafsiri yake nakua sio sio sio sio nzuri sana hapa yani, kusema ni hivi anasema kristo akiwa ndani yako wewe basi mwili wako umekufa kwa dhambi kwa lugha nyingine inapokuja kwenye swala la dhambi wewe ni umekufa kwao dhambi haiwezi kukusumbua lakini inapokuja kwenye kwenye swala la haki basi roho yako hii hai kwa haki na mwili wako umekufa kwa dhambi inaeleweka alafu msara wa 11 anasema lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani yenu yeye aliyemfufua kristo yesu kutoka katika wafu atahiuisha na miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu kwa hiyo kumbuka kule kwenye waefeso alikuwa anasema kwamba tumepewa roho mtakatifu kama harabuni kama kmauthibitisho wa uokovu wa miili yetu okay. mmoja nisoe kwenye bibilia habari njema siki anavyosema mstari huu hapa anasema hivi ikiwa roho wa mungu aliyemfufua kristo kutoka wafu anaishi ndani yenu basi huyo aliyemfufua kristo kutoka kwa wafu ataipa uhai miili yenu yenye hali ya kufa atafanya hivyo kwa njia ya roho wake akaae ndani yenu kwaa anasema roho mtakatifu tumepewa kwa ajili ya kuhuisha miili yetu kwamba kwa ajili ya kutia uhai katika miili yetu iliyo katika hali ya kufa kwa nini kwa sababu lengo la mungu tangu mwanzo ni mwanadamu aishi milele lakini kwa bahati mbaya kupitia uwasi wa adamu dhambi ikaingia na mshahara wa dhambi ni mauti na kwa maana hiyo binadamu akaanza kufa lakini kwa kuwa kristo amekuja naye ameiondoa dhambi haipo tena na ametuletea haki na matunda ya haki ni uzima ndio maana tumepewa roho mtakatifu akae ndani mwetu aiuishe miili yetu iliyo katika hali ya kufa ili nini ili mwisho wa siku tuweze kushinda mauti ili miili yetu isiharibike tena hilo ndio lengo kuu la mungu sisa hilo ndio lengo kuu la mungu sasa oklabda okay. <laughs> l- l- niseme kitu kimoja sasa nitakata mbuga hapa kidogo Alafu, no, no, no, kama naaza kuchanganyikiwa kidogo kidogotupozipozz okay. twende okay. taratibu ngojagojagoja tufanye hivi kumbuka tuliona kwenye waefeso mlango wa, wa kwanza tukaona katika mtarulo wa tatu na wanne na watano kwamba mungu alitubariki kwa baraka zote za rohoni ndio katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo kama vile ambavyo ametufanya sisi kuwa watakatifu na watu wasiokuwa na hatia mbele zake katika pendo kwamba mungu alituchagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili sisi tupate kuwa wana na alifanya hivyo sawasawa sawa na furaha yake mwenyewe na mapenzi yake mwenyewe lakini sio hivyo tu anasema pia kwamba um, Uh, nini uh, kwenye warumi 8n i9 kwamba alitujua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu akatuchagua ili tufanane na mwana wake ambaye ni nani kristo ili kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi tuko sawasawa sawa. sasa anavyosema kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi anamaanisha nini stuo enye aruminn hapa nimeamua niende kidogo ili lwezekunelew nazungumza nini kwaio angalo ule mstari wa, wa, wa tu anas maana wale aliowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwanawake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi kwao anavyosema kwamba kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi anamaanisha nini anamaanisha nini sasa ukitaka kujua anamaanisha nini twende kwenye sehemu ngapi achoma sehemu mbili nianze, nianze na, na, na ufunuo mlango wa kwanza alafu nitasoma mstari ule wa ngapi twende mstari wa nadhani nadhanino mstari wa nne nsoe mstari wa nne wa mpaka watano ufunuo mlango wa kwanza mstari wa nne mpaka wa tano anasema yohana kwa yale makanisa saba yaliyoko asia neema na iwe kweno na amani zitokazo kwake yeye alioko na aliyekuwako na atakayekuja na zitokazo kwa roho saba walioko mbele ya kiti chake cha enzi tano tena zitokazo kwa yesu kristo shahidi aliye mwaminifu mzaliwa wa kwanza wa waliokufa mwona yo kitu anasema mzaliwa wa kwanza waliokufa na mkuu wa wafalme wa dunia yote yeye atupendae na kutuosha dhambi zetu katika damu yake na kutufanya kuwa wafalme na makuhani kwa mungu wetu naye ni baba yake utukufu na ukuu wa yeye na milele na milele sasa angalia kitu hichi ntarudia tena namtaro wanne yohana kwa yale makanisa saba yaliyoko asia neema na iwe kwenu na amani zitokazwa kwake yeye aliyoko na aliyekuwako na atakayekuja na zitokazwa kwa roho saba walioko mbele ya kitu chake cha enzi tena zitokazwa kwa yesu kristo shika hilo kwa yesu kristo shahidi aliye mwaminifu mzaliwa wa kwanza wa waliokufa na kule alisema kwamba tumeitwa ili tufanane tu, na mfano wa mwanawake ili mwanawake awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na hapa inazungumzwa kwamba yeye ni mzaliwa wa kwanza wa waliokufa kwa lugha nyingine yesu kristo ndiye mzaliwa wa kwanza kutoka katika mauti mautiok okay. kumbuka uwasi wa adamu ulisababisha binadamu wote tuingie katika mauti na kwa maana hyo yesu kristo alivokuja ama bwana wa mungu alivyokuja akachukua mwili kama wakwetu akashiriki katika dhambi yetu kwa maneno mengine mungu alimfanya kuwa dhambi yeye asiyejua dhambi ili kwa njia ya yeye si tupate kupata kuwa haki ya mungu kwayo yesu kristo alivyochukua dhambi zetu pale msalabani zile dhambi zikamuua kwa hiyo alivyokufa yesu kristo anakuwa ni mtu wa kwanza kuzaliwa kutoka katika mauti na kuingia katika uzima anakuwa ni mzaliwa wa kwanza katika viumbe vipya ama katika kiumbe kipya kwao yeye ndo kiongozi ndio mzaliwa wa kwanza ndio mwanzilishi ndio mwanzilishi kama vile ambavyo adamu alikuwa ndio mzaliwa wa kwanza tulivyokuja hapa duniani katika mwili basi kristo naye amekuwa ni mzaliwa wa kwanza kwa kizazi kipya adamu alikuwa ni mzaliwa wa kwanza wa kizazi cha kale ambacho baadaye kiliasi kristo ni mzaliwa wa kwanza wa kizazi kip ma mzaliwa wa kwanza wa waliokufa na wa maanao kwa, kwa lugha nyingine anazungumzia kwamba ameshinda mauti okay. tukienda kwenye wakolosai na ngumu na shide, wakolosai lakini shida kwa mlango wa kwanza tukia l mstaaki wa, wa, wa na mbili hadi wa kua anasema nasma mkimshukuru baba aliyewastahilisha kupokea sehemu ya urithi wa atakatifu katika nuru 1 naye alituokoa kutoka katika nguvu za giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake ambaye katika yeye, yeye nhuyo kristo tuna ukombozi an yani msamaha wa dhambi naye n kristo ni mfano wa mungu asiyoonekana sisi tumeitwa kuwa mfano wa kristo na yeye kristo ni mfano wa mungu asiyoonekana mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote alafu naaamar18 anasema naye yani kristo ndiye kichwa cha mwili yan cha kanisa naye ni mwanzo ni mzaliwa wa kwanza katika wafu ama kutoka katika wafu ili kwamba awe mtangulizi katika yote kwayo, kwa hiyo kwa lugha nyingine rafiki mimi na wewe tulichaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu alafu mungu akatuita ili tufanane na kristo aliyefufuka kristo aliyeshinda mauti kwa kuwa kristo ni mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi sasa nikuulize swali kristo ambaye amefufuka leo hii hali yake ikoja tuende tukaangalia kwenye warumi sita tutapata picha kidogo kuhusu kristo aliyefufuka warumi sita alafu tutaanza mstari ule lewa... wa naweza kaanza mstari wa ngapi mstari wa tatu tutaenda mpaka kwenye mstari wa tisa hivi anasema hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka kutoka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima alafu anasema hye taroatan kwa maana kama e, mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake kadhalika mtaunganika kwa mfano wa kufufuka kwake alafu anasema mkijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisulubishwa pamoja naye utu wetu wa kale nini ile asili ya adamu asili ya dhambi ilisulubishwa pamoja naye mkijua neno hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisulubishwa pamoja naye ili mwili wa dhambi ubatilike tusitumikie dhambi tena kwa kuwa yeye aliyekufa amehesabiwa haki mbali na dhambi ko mimi na wewe tumekufa tumeifia dhambi na tumehesabiwa haki mbali na dhambi nane s lakini tukiwa tulikufa pamoja na kristo tuaamini yakuwa tutaishi pamoja naye tisa tukijua yakuwa kristo akiisha kufufuka kutoka katika wafu hafi tena. hafi tena wala mauti haimtawali tena kwa hiyo manayake nini tumeitwa na mungu tukachaguliwa tukahesabiwa haki tukatukuzwa ili tufanane na kristo ambaye hafi tena wala mauti haimtawali tena sasa ili mimi na wewe tuweze kufanana na kristo aliyeshinda mauti na kristo ambaye hatakufa tena wala mauti haimtawali tena ndio maana inakuwa ni muhimu mungu akatupa roho wake sasa tunaoi kwenye warumi nane 11 ili roho wake auhuishe miili yetu iliyo katika hali ya kufa wakati tunasubiria nini tunasubiria kwa miili yetu kuvikwa utukufu miili yetu kutolewa katika uharibifu iingie kwenye kutokuharibika itoke kwenye kufa iingie ii kwenye kuto kufa kwa sababu gani kwa sababu tumeitwa tufanane na kristo aliyeshinda mauti kristo ambaye baada ya kufufuka hasi tena wala mauti aimtawali tena sasa kuna mawili unaweza ukakubali sasa hivi ukamrusurukafanya hiyo kazi ama ukasubiria mpaka siku ile ambapo paulo anazungumzia kufumba na kufumgua miili yetu itabadilishwa wa turudi warumi, warumi tulikuwa tuko mstari amziiwao uudi enewarum sas wau tulia tmstawa km taelewas i tuitwange hohot wako atakaelewa itatusaidiaau anasema lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani aliyemfufua kristo yesu katika wafu ataiwisha na mili yenu ilio katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu anasema kumi na mbili basi kama ni hivyo ndugu tu wadeni si wa mwili tuishi kwa kufuata mambo ya mwili kwa maana kama tukiishi kwa kufuata mambo ya mwili mwataka kufa bali kama mkiyafisha matendo ya mwili kwa roho mtaishi kumi na nne kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu wanaoongozwa na roho wa mungu faredi kufisha matendo ya mwili kuyaua matendo ya mwili hao ndio wana wa mungu kwa kuwa hamkupokea tena roho wa utumwa iletayo hofu bali mlipokea roho ya kufanywa wana ambayo kwa hiyo twalia aba yaani baba 6 roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa nani wa mungu knsaba na kama tu watoto basi tu warithi warithi wa mungu warithio wa pamoja na nani na kristo naamu tukiteswa pamoja naye ili tupate na kutukuzwa pamoja naye anasema kwa maana na yahesabu mateso ya wakati hu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu kwa maana ama kwa sababu viumbe vyote pia vinatazamia kwa shauku nyingi kufunuliwa kwa wana wa mungu 2 kwa maana viumbe vyote pia vilitiishwa chini ya ubatili si kwa iari yake ila kwa sababu yake yeye aliyevitiisha katika tumaini tumaini la nini inafuata1 kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa huru na kutolewa katika utumwa wa uharibifu hata viingie katika uhuru wa utukufu wa watoto wa mungu 2 kwa maana twajua ya kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo vina utungu pamoja hata sasa ta wala si hivyo tu ila na sisi wenyewe tulio na malimbuko ya roho unaona ieso la roho linarudi tena sisi pia tunaugua katika nafsi zetu tukikutazamia kufanywa wana yaani ukombozi wa mwili wetu sk kitu rafiki hatangoja nisome kwenye biblia habare njema amesemajaarbba jema nasemahivi wala si hivyo viumbe teke yake bali hata sisi tulio na huyo roho aliye wa wa zawadi za mungu sisi pia tunalalamika ndani yetu tukingojea tufanywe watoto wa mungu nazo nafsi zenu zenuzikombolemeenda cakabibli <tis-tia> nn anavyosema ama vile eh, avilensema hivi wala si hivyo viumbe peke, ya, peke yao bali hata sisi ambao ndio matunda ya kwanza ya roho kwa ndani tunalia kwa uchungu tukisubiri kwa shauku kufanywa wana wa mungu yaani ukombozi wa miili yetu sikia tafsiri ya kusoma kwa urahis anavyosema ra 3 sio uumbaji tu bali sisi pia tumekuwa tukingoja kwa kuugua na uchungu ndani yetu tunaye roho kama sehemu ya kwanza ya ahadi ya mungu kwa hiyo tunamngoja mungu amalize kutufanya sisi watoto wake yeye mwenyewe nina maana kuwa tunasubiri kuwekwa huru kwa miili yetu kwahiyo inamaana mchakato wetu wa sisi kuwa wana ni pale ambapo miili yetu itakuwa imevaa kuto kuharibika itakuwa imevaa kuto kufa ndio kitu ambacho paulo pia na alikuwa analilia analiliat i wapl anaal wa wa, wa utaelewa anza mpa watatasoma kwa maana tuajua ya kuwa nyumba ya maskani yetu iliyo ya dunia hii ikiharibiwa tunalo jengo litokalo kwa mungu nyumba isiyofanywa kwa mikono iliyo ya milele mbinguni kwa anazungumzia v... nyumba yetu kwa maana ya miili hii anasema hii miili ikiharibika basi hamna shida tunalo vazi lingine jengo lingine linalotoka kwa mungu sawa anasema nyumba isiyofanywa kwa mikono iliyo ya milele anasema mbinguni maana katika nyumba hii yaani huumwili tulionao tuaugua tukitamani sana kuvikwa kao letu litokalo mbinguni kao letu litokalo mbinguni kwao ina maana mwili wa utukufu unatoka mbinguni unakuja hapa duniani tunakwenda sawasawa anasema sababu, kwa sababu eh, maana katika nyumba hii tuwaugua tukitamani sana kuvikwa kao letu litokalo mbinguni ikiwa tukiisha kuvikwa hatutaonekana tu uchi kwa sababu sisi tulio katika maskani hii twaugua tukielemewa si kwamba tunataka kuvuliwa yani tunataka kufa uh-uh. bali kuvikwa ili kitu kile kipatikanacho na mauti kimezwe na uzima ili kitu kile kipatikanacho na mauti kimezwe na uzima tano basi yeye aliyetufanya kwa ajili ya neno hilo hilo ni mungu aliyetupa arabuni ya roho kwao roho mtakatifu tumepewa hii ni mara ya tatu ya nne sana kuonyesha kwamba tumepewa roho mtakatifu kama garantii kama uthibitisho kwamba tutavaa kutokufa na kutokuharibika kwa nini kwa sababu tunapovaa kutokufa na kutokuharibika ndo tunakuwa tumefikia kilele cha wana wetu tunavanda sawasawa d tuna tumefikia kilele cha uwana wetu kumbuka anavozungumzia habari ya kuwa uchi maanake kwamba anazungumzia kumevulia utukufu kumbuka adamu baada ya kula matunda ya mtu ojuzo, mema na mabaya anasema wote wakajitambua kuwa wa, wako nini wako uchi nasma wote wametenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu lakini wanahesabiwa haki bure kazi ya haki siku zote ni kutoa uzima lakini mchakato wa uzima unafikia kilele pale ambapo miili yetu inavaa kuto kufa na kuto kwa sababu hicho ndo kilele cha ambacho mungu kama rafiki kwa hiyo bado sana, sana, mchakato. Hata, sana ngine, tuna mchakato asa ni vitu ambavyo nyingine tunafundisha watu wachache tukivizungumza na namn wengi vicho vinapiga shoti kwa sababu watu wengi wanataka kufa ili wakamwone mungu kwamba wameaminishwa bila wao kufa hawawezi kumuona mungu o ili wamwone mungu inabidi wafe na hiyo sio rafiki lengo na mpango wa wokovu kumbuka alikuchagua kaba kuwekwa misingi ya ulimwengu ili uwe mwanaye mwana ambaye anafanana na kristo na kristo ukoe kristo amefufuka ameshinda mauti hafi tena wala mauti haiwezi kumtawala na ndivyo ambavo mungu anataka mimi na wewe tuwe ndio maana siku ile ya mwisho parapanda takapolia paulo anasema kufumba na kufumbua tutabadilishwa miili yetu miili inayopatikana na kufa itavaa kutokufa na miili itavaa kutokuharibika itava hiyo Ndo kusudi na hicho cha wetu ili ufike huko lazima uanze kumpokea yesu kristo wa maisha yako kama hujafanya hivyo maombi yafuatayo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo kuwa ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya haya maombi mafupi kabisa ninakukaribisha katika familia ya mungu ninakukabidhi mikononi mwarahu mtakatifu ambako ni salama anaweza kutunza mpaka siku ile kubwa ya utukufu jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana wanafunzi wa kristo je unafahamu kuwa ushuhuda wako ni sehemu muhimu sana ya kuhubiri injili ya kristo na je unajua kwamba ushuhuda wako unamletea mungu utukufu na pia ushuhuda wako unatumika kuwajenga wengine tujulishe kwa kujirekodi kupitia whatsapp au kutuandikia ujumbe mfupi kile ambacho bungu amekufanyia kupitia vipindi hivi vya neema na kweli tutajie jina lako la kwanza tu mahali ulipo na kile ambacho bwana yesu amekutendea kisha tuma kwa namba 7852 au6 35242 nitarudia 789 t5 242 au 6673u t5242 wekwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache ku katikayouubecha ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na kuigo kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vyabilisi tupigie simu namba 764522 au 7895242 Ja hauski, puhe, siisa,