vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli tendo cha mimi nawewe kusema kwamba mungu ni baba yesu ama mungu ni baba yangu maanake ni kwamba ungekuwa umesoma mbele ya myahudi maanaake ni kwamba unasema wewe ni mungu sasa si tumeingiaje kumbuka mwana wa mungu alipozaliwa katika mwili alipokuja akaingia katika historia ya wanadamu kwa kuzaliwa na mariamu ndio wakati ambapo alichukua mwili alivaa mwili alichukua mwili tuko sawasawa maanake ni kwamba alichukua asili ya ubinadamu na kwa maana hayo kwa kitendo hicho akasababisha binadamu wote sasa na sisi kuunganishwa na mungu wote pale ulipo rafiki ni kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitw huruma gadi nina furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho uh, bwana wetyekris ametuandalia kumbuka tu vipindi vya neema nakweli vinakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu vikiwa vina lengo la kujenga na kuimarisha imani yako o unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine hufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki tuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili kufikiri kama kristo huna bundi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli leo tunaanza somo jipya katika sehemu ya kwanza litakuwa lina sehemu kadhaa lakini wiki hii ni sehemu ya kwanza somo linaitwa mamlaka ya mkristo mamlaka ya mkristo wewe rafiki unanisikiliza unayo mamlaka ambayo ni kubwa kuliko ambavyo unafikiri na sababu kwamba hauitumii mamlaka hiyo ulionayo ndio maana unapitia baadhi ya changamoto ambazo unapitia lai tungelitambua mamlaka ulionayo basi ungeweza kudhibiti mazingira yako na kuishi katika uwanda ambao mungu alikusudia hiyo tunatumiaje ho mamlaka hiyo mamlaka nnini tuliipataje inafanyaje kazi hayo ndo ambayo tunaenda kuangalia katika somweli letu jipya inalosema mamlaka ya mkristo kumbuka tu tunapatikana katika youtube tunapatikana katika google podcast apple podcast apple na katikanakote kwa jina la mwalimuruma gari kufika pale lakini pia utakapoangalia ama kusikiliza kusakulik pamoja na kushea pia tuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo linapatikana katika telgram ukitaka kuungwa katika grupu hilo basi tumaujumbe mfupi tusema niunge katika namba 52 Ehe, tano surusuru suru mbili nne mbili na kwa wale ambao mko katika whatsapp niwaambie tena ikifika tarehe moja mwezi wa tano hatutaposti mafundisho tena katika whatsapp tutakuwa tukiposti mafundisho katika telegram peke yake kwa hiyo fanya maandalizi ya kuhakikisha kwamba unapakua eh, telegram unaiweka na baadaye uweze kuoin kwahio nisitize tena ikifika tarehe moja mwezi wa tano hatutaposti mafundisho tena kwenye magrupu ya whatsapp tutakuwa tuna pos mafundisho katika telegram. kufanya mchakato wa kama baada ya kusema hayo basi ni kupongeze wewe amba uksklza uslza aafanya maombi kwaajl elmyangu na, kwa na wewe ambao umekua mwaminifu ukichangia gharama za kupeleka injili kila mwezi kupitia vipindi vya neema mana kweli nawe unanisikiliza kwa mara ya kwanza karibu sana aribu sanamoja kamoauend na somoletu <coughs> tutasoma sto moja hapa mbao ndo tutaitumia kama msingi wa kuchambua na kuangalia somo letu inaloitwa mamlaka ya mkristo a utakapojitambua wewe kama mkristo na ukatambua mamlaka yako maanayake ni kwamba utatembea katika viwango ambavyo sio tu kwamba vitakushangaza wewe mwenyewe lakini pia hata wanaokuzunguka watakushangaa changamoto tulionayo katika kanisa ni kwamba wakristo wengi hawajaweza kutambua mamlaka walionayo na kwa sababu hiyo tume jeuza watumishi kama hivi tunavyofundisha redioni ama wali kenye televishenmp mnaona ni seh kwamba wao ni maalum wana upako maalum wana kitu maalum my friend si hivyo na leo nitakuonyesha ama katika somo hili nitakuonyesha utajitambua utajua mamlaka ulionayo utajua namna ya kuitumia na utaanza kuleta mabadiliko sio mabadiliko tu katika maisha yako lakini pia kwa mabadiliko katika wanaokuzunguka uh, changamoto nyingi ambazo ambazoka sababu nimekuwa nikikutana na wakristo wanalalamika kwamba tumezunguka kwenye makanisa sana tujapata ufumbuzi e, sababu kwamba labda haujapata ufumbuzi ni kwa sababu haujajitambua kuwa wewe ni nani na ndio maana umekuwa ukiangaika kutoka kanisa moja kwenda kanisa nyingine na kwamba haujataka kukaa chini na kujifunza na kuweza kupata maarifa ya kwamba wewe kama mkristo nafasi yako ikoje sio tu mbele za mungu lakini katika maisha yako hapa duniani na ndio maana basi tunaleta vipindi vya neema na kweli mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kila siku ili kumfundisha yeyote ambayo yuko tayari kusikiliza yeyote ambayo yuko tayari anataka kujifunza na kujua tunaleta mafundisho kila siku na tunaleta kila siku kukusogezea ili wewe uweze kuishi yale maisha ambayo mungu alikusudia kwa hiyo moja kwa moja twende kwenye matayo kumi na sita tutasoma mstari wa kumi na tatu hadi wa kumi na tisa matayo kumi na sita mstari wa kumi na tatu hadi wa kumi na tisa neno linasema hivi <coughs> basi yesu akaenda pande za kaisaria filipi akawauliza wanafunzi wake akasema watu hunena mwana wa adamu kuwa ni nani wakasema wengine hunena huu uh, yohana mbatizaji wengine eliya wengine yeremia au mmojawapo wa manabii akawaambia nanyi mwaninena mimi kuwa ni nani simoni petro akajibu akasema wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai yesu akajibu akamwambia heri wewe simoni bariona kwa kuwa mwili na damu havikukufunulia hili bali baba yangu aliye mbinguni nami nakuambia wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu wala milango ya kuzimu haitalishinda nami nitakupa wewe yani petro funguo za ufalme wa mbinguni na lolote utakalolifunga duniani litakuwa limefungwa mbinguni na lolote utakalolifungua duniani litakuwa limefunguliwa mbinguni kwa hiyo tunapozungumzia mamlaka ya mkristo tutajikita zaidi katika huu mstari wa kumi na tisa ambapo anazungumzia kwamba nimekupa funguo za ufalme wa mbinguni guo za ufalme wa mbinguni kwa lugha luga nyingineea kamba ni mamlaka nimekupa mamlaka eh, ya, ya ufalme wa mungu ama mamlaka ya ufalme wa mbinguni kwamba lolote utakalolifunga litakuwa limefungwa na loloteutakalolifungulia duniani litakuwa limefunguliwa kao tutajikita sana katika huu mstari hapa sasa kuna mambo kadhaa ambayo yamezungumzwa katika mstari huu sasa angalia kitu kimoja kwamba ufunuo wa petro kwamba yesu wa nazareti ndiye kristo mwana wa mungu ndio imesababisha yeye kupewa mamlaka ndio kupewa mamlaka ya nini ya ufalme wa mungu ama ufalme wa mbinguni na kwa maana hiyo amewekwa katika nafasi ya kuruhusu vitu vitokee na vitu visitokee hapa duniani tunakwenda sawasawa rafiki ni baada ya petro kupata ufunuo kuhusu yesu wa nazareti kao sasa nataka tena tuangalie mambo machache make tunaweka katika utangulizi na of ukiangalia ule mstari wa kumi na nane anasema anamwambia petro nami nakuambia wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu wala milango ya kuzimu haitalishinda Kuhu, vitu kadhaa kwanza anzatuvzuguze hapa kuna swala la kanisa tuosawasawa na bwana anasema kwamba yeye ndiye mjenzi wa kanisa na kanisa ambalo yeye analijenga milango ya kuzimu haiwezi kulishinda yeye ndio mjenzi wa kanisa na kanisa hilo ambalo yeye analijenga milango ya kuzimu haiwezi kulishinda na wakati mwingine tukiangalia katika hali yetu ya kanisa saa nyingine inaonekana kana kwamba milango ya kuzimu ndo inashinda badala ya kanisa kushinda kuna wakristo ambao wamekaa katika manyanyaso na mateso na masengenyo makubwa ya ibilisi na washirika wake na hawajui wafanye nini na kwa maana o ukitathmini katika maisha yao utaona kwamba milango ya kuzimu ndio inayoshinda sasa kama ndio hivyo kuna maswali takiwa tujiulize hapa kwamba kanisa ni nini ama swali sahihi ilitakiwa liwe hivi kanisa ni nani suali sahihi ilitakiwa liwe kanisa ni nane maana tukisema kanisa ni nini labda ndio mwanzo wa mkanganyiko unapoingia kwa hiyo kumbuka kanisa sio kitu kanisa ni mtu ntarudia tena kanisa sio kitu kanisa ni mtu kwa hiyo nataka na mambo machache hapa tuyachambue ambayo ni muhimu tukishayaelewa sasa kuja kuielewa mamlaka tulionayo na namna ya kutumia mamlaka ama kutumia hizi funguo za ufalme wa mbinguni itakuwa ni nyepesi kumbuka petro amepewa funguo za ufalme wa mbinguni baada ya kupata ufunuo kwamba yesu wa nazareti ndiye kristo mwana wa mungu kwa haya ni mambo ambayo tunataka tuyaangalie mambo ambayo tunataka tuyajue sasa tuende taratibu na, na vitu vingi vya kuzungumza hapa na bwana yesu atusaidie tutaweza kwenda vizuri vizurik okay. <coughs> kitu cha kwanza anasema yesu akaenda pale za kaisaria filipi akawauliza wanafunzi wakasema watu hunena mwana wa adam kuwa ni nani sasa zingatia neno mwana limeandikwa kwa herufi kubwa yaani limeanza na herufi kubwa M, M, mwana kwa hiyo ina maana yesu kristo anajiita kuwa yeye ni mwana wa adamu tunaposema mwana wa adamu kwa lugha ya kibrania maanaake ni bin adam ambapo ndo tunapata neno letu la kiswahili linalosema binadamu kwa hiyo yesu anatuambia nini anatuambia kwamba yeye ni mwana wa adamu na baada ya mahujiano mengi na watu kusema kwamba wengine wanasemawe elia wengine wanasemawe yeremia wengine wanasema mmoja wapo manabii wale akawauliza ok ninyi ninyi wafuasi wangu ninyi wafuasi wangu ninyi wanafunzi wangu ninyi mnasema kuwa mimi ni nani na ndio swali ambalo leo hii unatakiwa wewe ujiulize swali ambalo leo hii natakiwa mimi nijuulize yesu kristo ama yesu wa nazareti ni nani kwako yesu ni nani kwako mpaka umeweza kujibu hilo swali kwa ufasaha kwamba yesu ni nani kwako si, akijauliza si, yesu ni nani kwa ulimwengu no yesu ni nani kwako yesu ni nani kwangu mimi mpaka mimi na wewe tumeweza kujibu hilo swali kifasaha hatutakaa tuweze kufaidi matunda na kile ambacho mungu amekitekeleza kupitia yesu hatutakaa tuweze kutambua haki zetu tulizozipata kwa sababu ya yesu kristo na urithi tulioupata kwa sababu ya yesu kristo hatutakaa tuweze kuufaidi na kuufurahia pasipo kuweza kujibu swali yesu ni nani kwangu sasa wengine kwenu yesu ni kiongozi wa dini dini ya wakristo s si. wengine kwenu yesu ni kwamba amekuja kuondoa dhambi ili twende mbinguni s si. na kadhalika nakadalik na kadhalika na wengine kwamba yesu ni, ni, ni, ni, ni, ni bima ya moto kwamba amekuja ili tusiende jehanam kwaiyo nikimpata yesu siendi jehanam lakini yesu ni nani kwako katika maisha yako a kila siku yesu ni nani kwangu mimi katika maisha yangu ya kila siku ni nani ana nafasi gani na kitendo cha mimi ku, ku, ku, kuungana na yesu kristo ama cha kusema kwamba mimi nimempokea yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yangu kimebadilisha vipi ama kinabadilisha vipi maisha yangu ya kila siku maana kama kabla sija tambua yesu kristo yuko ndani mwangu niweke hivi kama maisha yangu sasa hivi hayana tofauti na kabla ya kutambua kuwa yesu kristo yuko ndani mwangu kabla ya kuzaliwa mara ya pili then kuna shida kitendo cha mimi na wewe ku mpokea yesu kristo ama kutambua kwamba yesu kristo yuko ndani mwetu kilitakiwa kilete mabadiliko katika maisha yetu kilitakiwa kitutofautishe mtu akiangalia maisha yangu kabla na baada aweze kuona tofauti ya wazi kama watu hawawezi kuona tofauti ya wazi kabisa ndeni kuna shida i mkristo kwa lugha nyepesi tunasema ni mtu ambaye ni mfuasi wa yesu kristo ama ni mwanafunzi wa kristo kama ambavyo takuonyesha hapo mbele kwa hiyo bwana yesu anauliza anaulizak okay, ninyi mnasema kuwa mimi nani sasa kumbuka hawa ni wanafunzi wake wamekuwa wakizunguka naye eh? mstari wa kumi na sita simoni petro akajibu akasema wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai sasa yesu anajibu heri wewe simoni bariona kwa kuwa mwili na damu avikufunulia hili bali baba yangu aliye mbinguni kwa lugha nyingine bwanaesa anasema petro majibu uliotoa ni sahihi hicho ulichokisema ni sahihi na nakwambia petro hakuna damu na nyama hakuna mwanadamu ambaye angeweza kukujulisha hilo isipokuwa baba yangu aliye mbinguni amekujulisha wewe kupitia roho mtakatifu kwa lugha nyingine jibu lilolipata ni jibu ambalo limetoka moja kwa moja kutoka katika kinywa cha mungu ko hii inatuachaje sasa inatuacha <coughs> na ukweli kwamba yesu yesu yesu ni mwana wa adam lakini pia ni mwana wa mungu yesu ni mwana wa adam lakini pia ni mwana wa mungu sasa kuna vitu sanyingine tuna nizungumzie binafsi ninapofundisha watu kama namna hii ninapata changamoto namna ya kuviwakilisha kwa watu kwa sababu fahamu zetu kuhusiana na uhusiano wetu na mungu sa nyingine huko chini sana na hata wataalamu wetu waliosoma thiolojia E, wamekuwa hawafanyi kazi nzuri ya kuelezea kwa sababu nnavyosema yesu ni mwana wa mungu maanaake nini ama ninavyosema yesu ni mwana wa adam maanayake nini tunachokizungumza ni kitu hichi rafiki na ntajaribu kueleza kwa lugha nyepesi ili tuweze kuelewana yesu ni mwanadamu kwa asilimia mia moja na wakati huo huo ni mungu kwa asilimia miamoja sasa kuna mikanganyiko mingi ilipita kwenye kanisa kwa wale ambao wamekuwa ni wasomaji wa historia ya kanisa ndio maana mwaka wa mia tatu na 2sh5 eh, empera constantine Wali, liku, liku, liku, liku, kanisa lilikusanyika ama wazee wa kanisa walikusanyika ili kurekebisha na kuweka mambo kwa usahihi maana yalikuwa yamepita mafundisho ambayo yalikuwa yanasema kuna kambi kadhaa kambi ya kwanza ilikuwa inasema kwamba yesu ama kristo kristoso kristo hakuwahi kuja katika mwili hakuwahi kuwa kwenye mwili hilo likuwa ni tatizo lakini pia wengine wakasema aha, unajua kristo alikuwa ni mungu ambaye anatumia tu mwili wa mwanadamu kwa kwaiyo hajawahi kuwa mwanadamu nalo hilo pia ni tatizo na kwa maana hiyo baraza likakaa ndo maana kuna kitu kumbuka kwa, kwa aswa napenda na kwenye madhehebu makubwa kama uh, katoliki uh, lutheran sijajua sijawai kuingia anglikana wala sijawa kuingia morovia lakini namini nao watakuaako hivyo hivo kwama maana kuna kitu kinaitwa imani ya mitume na baadae kuna kitu kingine kinaitwa imani ya nikea imani ya nikea ilikuwa ni kurekebisha hayo matatizo na sintofahamu ambayo ilikuwa imeingia kuhusu kwenye mungu baba ilikuwa haina shida sana kuhusu yesu kristo ama kuhusu yesu na kuhusu roho mtakatifu kwamba kuna wengine walikuwa wanasema yesu sio mungu kama livyoeleza hapo ko maana kwenye imani ya nikea inaweka wazi kabisa na labda e, somo litakalokuja nitajaribu kutafuta hiyo niangalie kaa kuna imani ya nikea maali kwa kiswahili halafu tuisome uwezi kuelewa lakini pointi ni hii kwamba yesu ni mwana wa adam an yani ni binadamu kwa asilimia mia moja na wakati huo huo ni mungu kwa asilimia mia moja kwa hiyo kwa lugha nyingine ni kuna asili mbili ndani ya mtu mmoja tunaenda sawa sawa kwamba huwezi ukatenganisha kwa hio ni asili mbili two natures in one tipso kwao hilo usilisahau hiyo ndio tofauti ya ukristo na imani nyingine tunayemwabudu sisi tunayempokea sisi kama kiongozi wetu sio tu kwamba ni mwanadamu lakini pia ni mungu na kuna mabishano makali sana haswa kutoka kwenye imani nyingine kwamba yesu hakuwahi kuwa mungu yesu sio mungu ni binadamu wa kawaida na hapo ndipo wanapochemsha hapo ndo wanapochemsha kwa hiyo sasa huyu yesu ambaye ni mwana wa mungu alikuwa mwanadamu wakati gani maana yake ni kwamba yeye kama mwana wa mungu kwa kuwa ni mungu amekuwa akiishi milele yote ndio maana wa kristo tunaamini kuna mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu sasa usikubali ukapotoshwa na watu ambao wanaleta porojo kwamba hakunaga hakunagayo mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu hivyo vikundi vipo na havijaanza leo wala havitaka vifikie mwisho leo lakini soma bibilia yako kwa uangalifu utaona kila mara ilielezwa baba mwana roho mtakatifu bwana yesu mwenyewe alisema kwamba mkabatize watu kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu lakini tunafahamu sehemu nyingine kwa mfano wakati yesu anabatizwa mto yordan bibilia inasema mbingu zikafunguka roho mtakatifu akashuka kama ua sauti ikazungumza kutoka mbinguni wewe ni mwanangu mpendwa nawependezwa nawe kwaio tunaona wote watatu wakiwa pale sasa kumbuka mungu ni mmoja mungu sio wawili mmoja kwa maana ya nini mmoja kwa maana ya he, sasa kuingia kwenye thiolojia lakini tungesema mmoja kwa maana ya substance asili moja kwamba are one Sio, sio, sio tofauti kwa hiyo hionaalanavozungumzia mungu baba na mwana na roho mtakatifu kwamba sasa mungu baba ni mkubwa zaidi kuliko mungu mwana na mungu mwana naye ni mkubwa zaidi kuliko roho mtakatifu sio, sio ngazi sio madaraja no madarajan elewa mungu ni mmoja ambaye anatenda kazi na kujidirisha katika nafsi tatu tofauti hssita kupita sana huko kwenye sala kwa yesu alivozaliwa maanaake ni mungu mwana alikuwa amechukua mwili tunaita uwalube, wanaita, wanaita incarnation incarnation kwa maana hiyo o akachukua asili yetu sisi wanadamu na kwa sababu ya kuchukua asili yetu sisi wanadamu ikamwezesha sasa ama ikasababisha mungu akaungana na mwanadamu kwa maana asili ya ubinadamu ya yesu kristo imeungana na sisi lakini asili yake ya uungu of course imeungana na mungu baba yake kwa hiyo hapo ndio mahali ambapo binadamu na mungu walikuja wakakutana ko sisi tunavyosema kwamba navyosema mungu ni baba yangu mungu anakuwa ni baba yangu kwa sababu ya mwana wa mungu ambaye alichukua asili ya binadamu kwo hilo unatakiwa ulielewa ndio maana bwana yesu anamwambia petro damu na nyama avikufunulia hili bali baba yangu ali mbinguni kwa hiyo unataka uelewe tangu mwanzo kwamba yesu ambaye ni binadamu pia ni mungu kwa lugha nyingine mwana wa mungu maana ake unavyosema mwana wa mungu maana ake ni kwamba unamaanisha ni mungu okay. wengine labda hilo tusome mistari michache tutakuwa tumefikia mwisho najua imekuwa mekuanggumu mwanzo aki tutaelewana tu twende kwenye yohana kwa mfano yohana a alafu ntasoma kama mstari wa kasaba kaajili ya kuokoa muda mpaka, mpaka kunn pale ma uh, akawajibu baba yangu anatenda kazi hata sasa nami nami ninatenda kazi kumi na nane basi kwa sababu hiyo wayahudi walizidi kutaka kumuua kwa kuwa hawa, hakuivunja sabato tu bali pamoja na hayo alimwita mungu baba yake akijifanya sawa na mungu koo kitendo cha wewe kusema kwamba yesu ni mwana wa mungu manaake ni kwamba unasema yeye ni mungu nakonda sawa sawa na kwa mada hiyo kitendo cha mimi na wewe kusema kwamba mungu ni baba yesu ama mungu ni baba yangu maana ake ni kwamba ungekuwa umesoma mbele ya yahudi maana ake ni kwamba unasema wewe ni mungu sasa si tumeingiaje kumbuka mwana wa mungu alipozaliwa katika mwili alipokuja akaingia katika historia ya wanadamu kwa kuzaliwa na mariamu ndio wakati ambapo alichukua mwili alivaa mwili alichukua mwili tuko sawasawa maana ake ni kwamba alichukua asili ya ubinadamu na kwa maanahiyo kwa kitendo hicho akasababisha binadamu wote sasa na sisi kuunganishwa na mungu sasa najua ni thiolojia ngumu sana di nasa kenda sana huko lakini nataka uelewe tu hilo na, na, na, na kwa sababu hiyo ndio maana mimi nawewelewii tunaweza tukamwita mungu baba kwa nini kwa sababu ya yesu kristo yesu ambaye ni mwana wa mungu ni binadamu lakini wakatiu ni mwana wa mungu na kwa maana hiyo amemuunganisha mwanadamu na mungu milele sio kwa wiki moja sio kwa wiki mbili na kwa maana hiyo kitendo hicho sasa kinaashiria kwamba mwanadamu na mungu wameunganika na hakuna kitu chochote kinachoweza kuwatenganisha na kwa maana hiyo sasa maanaake ni kwamba hey asili zote mbili kwa maana ya mungu na ya mwanadamu tunapokwenda kwenye tukio lolote asili zote mbili zinaingia kazini ko kama tumekwenda kumhudumia mgonjwa maanaake ni kwamba asili zote mbili zinaingia kazini kwa sababu ni kitu kimoja sasa zinaingia kumuhudumia yule mgonjwa na ndio maana leo hii tunaitwa wanafamilia wa mungu ko kama unanisikiliza ulikuwa unapata utata kuhusu yesu leo hii nataka nikuhakikishie bila shaka yote kwamba yesu ni mwana wa mungu na ukimkiri kama bwana na mwokozi wa maisha yako sio tu kwamba utaweza kushiriki katika uhusiano na mungu lakini pia utaweza kushiriki katika uzima ambao aliuleta kwa hiyo fanya maombi yafuatayo sema bwana yesu naamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ulikufa msalabani uondoe dhambi zangu zote kisha ukafufuka mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya maombi mafupi ninakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu njo ufurahie maisha ndani ya ufalme wa mungu basi jina langu naitwa huruma gari tukutane kesho muda na wakati kama huu kumbuka yesu ni kristo na bwana <emocionale> e mwanafunzi wa kristo je unafahamu kuwa ushuhuda wako ni sehemu muhimu sana ya kuhubiri njili ya kristo na je unajua kwamba ushuhuda wako unamletea mungu utukufu na pia ushuhuda wako unatumika kuwajenga wengine tujulishe kwa kujirekodi kupitia whatsapp au kutuandikia ujumbe mfupi kile ambacho mungu amekufanyia kupitia vipindi hivi vya neema na kweli tutajie jina lako la kwanza tu mahali ulipo na kile ambacho bwana yesu amekutendea kisha tuma kwa namba 78952 au 5242 nitarudia 789 ta bi4 m2il au 6fui67tau tano 242 weko akisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanl ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na kuigoa kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali bilisi tupigie simu namba 7645242 au 789 5242 Ασφρρι σσα τα